ni idaya kiswahili ya sauti amerika washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harizon kama ap mpya ya thred kutoka kampuni inayomiliki facebook ya meta na ambayo inashindana na twitter imepata zaidi watu ya watumiaji milioni 5 ndani ya siku tano tangu kuzinduliwa mkurugenzi wa kampuni hiyo mak zukaburg amesema mapema leo na hivyokuwa jukwaa linalokuwa kwa haraka zaidi tangu kuzunduriwa kwake jumatano threds imepata watumiaji wa kila aina kuanzia wasanii wanasiasa pamoja na watu wengine mashuhuri ikionekana kuwa tishio kubwa zaidi kwa elon musk ambaye anamiliki twitter hata hivyo threds ingali na kibarua kigumu kwa kuwa twitter tayari ina watumiaji karibu milioni 240 wanaolipia matumizi kulingana na ripoti ya kampuni hiyo ya julai mwaka uliopita kabla ya kununuliwa na nama twitter imetishia kushtaki meta ikidai kwamba imetumia siri zake za kibiashara pamoja na taarifa za ndani kubuni ya wataalamu wa sheria hata hivyo wanasema kwamba hilo huenda alikawa ni vigumu kuthibitisha rais wa iran ibrahim rahisi jumanne ataanza ziara isiyo ya kawaida barani afrika ikiwa hatua ya karibuni zaidi ya kidiplomasia ya kupunguza kutengwa kwa taifa hilo la kiislamu pamoja na kutafuta washirika wapya ziara yake ya siku tatu itampeleka kenya uganda na zimbabwe na itakuwa ya kwanza ya rais wa iran barani afrika baada ya miaka 1ui na moja kiongozia ana anamana na ujumbe wa watu kadhaa akiwemo waziri wa mambo ya nje pamoja na wafanyabiashara mashuhuri kulingana na shirika la habari la serikali la irna rais atakutana na marais wa mataifa yote matatu wakati wa ziara hiyo jumatatu msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya iran nassar kanani ameelezea ziara hiyo ni ukurasa mpya ambao utaimarisha uchumi na biashara na mataifa ya kiafrika ameongeza kusema kwamba ziara hiyo imechochewa na mitazamo sawa ya kisiasa kati ya, ya teheran na mataifa yote matatu unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc maafisa wa afya wa afrika kusini wameripoti mlipuko mbaya wa kipindupindu kwenye jimbo la gauten ripoti zinaongeza kwamba karibu watu 50 wa wamekufa vifo vingi vikitokea kwenye eneo la hamanskrar ingawa visa vya maambukizi vimerutiwa kwenye sehemu nyingine pia maafisa wa afya wameomba wakazi kuwa waangalifu huku wakichukua pamoja kwenye chakula chao na kuzingatia usafi kwa kuwa kipindu kipindu kinaenezwa kupitia uchafu kwenye chakula au maji dalili zake ni pamoja na kuharisha kutapika na ukosefu wa maji mwilini idara ya ulinzi wa bahari ya uhispani imesema jumatatu kwamba imetuma ndege ili kuwatafuta wahamiaji wa senegal kupitia ujumbe wa twitter afisa kutoka idara hiyo salvamento maritimo amesema kwamba ndege ya uokozi kutoka kwenye visiwa vya kanary imekuwa ikisaka boti hiyo ras, kusini mwa gran canaria na tenri lakini bado haijapatikana helena maleno kiongozi wa shirika la uhispania lisilo la kiserikali la caminando fronteras ambalo husaidia boti zilizotatizika amethibitisha kwamba boti hiyo iliondoka kwenye mji wa contin juni 27 ikiwa imebeba takriban watu m2 helena ameongeza kusema kwamba walipata taarifa kutoka kwa wanafamilia wa watu waliokuwa ndani wakisema kwamba hawakuwa na taarifa kuhusu kwa siku kadhaa wahamiaji kwa kawaida hufanya safari hatari kupitia kwenye bahari ya atlantic wakielekea ulaya mara nyingi wakitumia boti zisizosalama na wapiga kura wa uzbekistan wametoa ushindi uliotarajiwa kwa rais safkat misyovev ambaye amerejea ofisini kwa karibu amepata asilimia zaidi ya 90 ya kura bila upinzani mkubwa uchaguzi uchaguziwa ulioitishwa mapema umekuja miezi kadhaa baada ule uliobadili katiba na kuongeza muda wa rais wa kuhudumu kutoka mihula miwili ya miaka mitano hadi mihula miwili ya miaka saba kila mmoja bila mabadiliko hayo missovev angeondoka madarakani 226 baada ya kuhudumu mhula wa pili ulioanza 221 kutokana na mabadiliko ya katiba sasa anaweza kuanza upya na kuania mihula miwili itakaomalizika 237 zoozi liko habari za dunia kutoka washington dc jina langu harizon kamau napompisha mwenzangu bmj muridhi kukuletea kwa undani kwa undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tunamulika hatua ya serikali ya marekani kuipatia mabomu ya rashasha Ukraine, kupambana na uvamizi wa e ni kwa nini hili limeibua utata mataifa ambavyo hayo ni utatakatika sehemu ya pili tutaangazia vuta ni kuvute iliyoibuka kufuatia kuzinduliwa kwa mtandao mpya wa kijamii wa wahred wakati vuta ni kuvute kati ya vigogo wanaomiliki mitandao mikubwa ya kijamii ikiendelea ni kwa undani mimi ni bmj mridhi nikiwa hapa washington nam rais wa marekani joe biden ameanza siku yake ya kwanza kamili ya safari yake barani ulaya kwa ziara mjini london ambako amekutana na waziri mkuu wa uingereza arishi sunak na vilevile vile, mfalme charls watatu ambapo walijadili maswala kadhaa ikiwa ni pamoja na mabadiliko ya hali ya hewa na vilevile vile ushirikiano kati ya nchi hizo mbili mbali na hayo vita nchini ukraine vilikuwa moja ya ajenda kuu kati ya biden na sunak kabla ya mkutano ambao unaelezwa kwamba ni muhimu wa muungano wa kujihami wa nato mjini vilnius ulio mji mkuu wa lithuania lakini ingawa ni mengi yanayozungumzwa kuhusu yatakayoendelea mjini vilnius mkutano huo unakuja baada ya pentagon kutangaza kwamba marekani itatoa mabomu ya rashasha kwa ukrain ili kuimarisha jeshi lake katika vita dhidi ya rasia hatua ambayo sunak amesema haikubaliki kwanza kabisa nikupe maelezo mafupi kuhusu mabomu hayo ya rashasha ni mabomu ambayo yanafanya mashambulizi ya haraka na kwa wingi kwa mara moja na yamekuwa yakitumika hasa katika maeneo ya vita ambapo watu wengi wamekufa na vilevile yamekuwa na athari kwa sababu yale ambayo hayateguki wakati yanapotumiwa wakati wa vita yamekuja kuleta madara baadaye watu wakifa hata baada ya vita kumalizika sasa umoja wa mataifa pia unapinga utumiaji wa mabomu kama hayo ukisema kwamba zaidi ya watu 360 kwa mfano waliuawa na mabomu kama hayo baada ya vita kumalizika katika maeneo mbali mbali duniani kote zaidi ya nchi 20 msikilizaji zimetia saini mkataba ambao unapinga matumizi ya mabomu kama hayo hata hivyo marekani sio kati ya nchi ambazo zilitia saini mkataba huo unaojulikana kama mkataba wa tokyo na licha ya hatua ya marekani kukosolewa hata na washirika wake biden ameitetea akisema kwamba ni swala alilolitafakari sana kabla ya kukubali e kutoa silaha hizo kwa ukraini kabla ya kumleta mchambuzi wa siasa za kimataifa abdulahi boru ambaye tayari naona yuko kwenye laini ya simu ili tuweze kuliangazia hili kwa undani zaidi kwanza tusikie ripoti hii iliyoandaliwa mapema leo na mwenzangu hadija riami milipuko inayotoa mawasiliano madogo na mabomu kadhaa yanaweza kuwa kiholela zaidi ya nchi 1 zimepiga marufuku lakini wakati ukrain inaishiwa na hifadhi ya silaha katika kujibu mashambulizi dhidi ya rasha marekani hivi sasa imekubali kupeleka mabom ameeleza john kirby msemaji wa baraza la taifa la usalama huko hukow alipokuwa akizungumza na kituo cha televisheni cha abc katika kipindi cha this w these... tutapeleka haya makombora ya ziada ambayo ni mabovu kadhaa katika kuwasaidia kupunguza mwanya wakati tukizidisha uzalishaji wa kawaida wa makombora 155 serikali ya rasha ambaye imeshitumiwa kwa kutumia silaha kama hizo katika maeneo ya mijini huko ukraine imelani hatua hiyo watetezi wa haki za binadamu wameelezea hatari ambazo mabomu hayo yataleta kwa raia mbunge mdemokrat Barbara lee aliyeelezea wasiwasi kama huo kwenye kituo cha televishen cha cnn always... mara nyingi huo hailipuki haraka watoto wanaweza kukanyaga huo ndio mstari hatutaki kuvuka rais wa ukrain volodimir zelenski alipohojiwa na abc kwa mara nyingine tena alielezea umuhimu wa kupokea misaada ya kimataifa katika aina mbalimbali za silaha16 au vifaa vingine vivyote ambavyo tuna vitatupa fursa ya kusogea kwa haraka sana kuokoa maisha kuwa na msimamo wetu kwa muda mrefu zelenski aliongeza kwamba angependa kupata dhamana ya ulinzi kutoka nato wakati wanachama wake watakapokutana huko vilnius lithuania rais wa marekani joe biden ambaye alionekana kwenye kituo cha televisheni alipunguza matumaini kwamba ukrain huenda ikajiunga na muungano huo wa kijeshi wakati wowote wa karibuni About... sizani kama kuna umoja katika nato kuhusu iwapo au la kuingiza ukraine katika nato hivi sasa katikati kati ya vita nato ni mchakato ambao unachukua muda kukidhi sifa zote kuanzia demokrasia mpaka masuala mbalimbali mengine mbunge wa republican michael i alitoa maoni kama hayo kwenye n wameonyesha nia ya kupigana kwa ajili ya uhuru na demokrasia adhili ya udhalimu na ukandamizaji nadhani imekuwa na malipo lakini lazima tufuate njia ya sahihi na sio kuwaingiza haraka haraka kwenye neto majadiliano jinsi ya kuileta karibu kiv kujiunga na muungano huo yanatarajiwa kufanyika wakati wa mkutano wa kilele wa nato hadija riami iasan saa Eh, sasa msikilizaji tuangalie suala hilo la marekani kutoa mabomu haya kwa ukrain kwa kina zaidi karibu abdulahi boru kwanza tukienda moja kwa moja ni nini tathmini yako kuhusu hatua hii iliyochukuliwa na marekani eh, kwamba sasa inatoa mabomu ambayo yamekataliwa na nchi takriban 1 2 hi na hata umoja wa mataifa kwa ujumla wake kimsingi uh, marekani hii ni kumum, kwa mujibu wa rais mwenyewe amesema kwamba ukraine ina upungufu wa zana za kivita uh, ukizingatia kwamba ukraine ilifai kufanya mashambulizi dhidi ya russia uh, katika msimu huu tulio ndani lakini kwa mujibu wa rais ni kwamba hawana zana za kivita za kutosha kwa hiyo hii ilikuwa ni hatua ya kujaribu kuwasaidia ili kupambana na uvamizi unaoendelea wa serikali ya urusi ukipenda rasia kwa hiyo lakini hali hii ime, imeleta uchanganuzi uh, kwa kuwa mataifa mengi yamepiga marufuku uh, mabomu haya ya rashasha na marekani bado haijapiga uh, haijapiga marufuku kama anavyoelekea mkutano um, wa marais wa shirika la kujiami la hali hii ni lazima itapewa kipaumbele na baadhi ya nchi um, ambazo zimepiga marufuku mabomu haya ya rashasha uingereza ni moja ya nchi ambazo zilitia saini makubaliano ya oslo ambayo yalipiga ya marufuku matumizi ya mabomu hayo lakini kama ulivyoeleza marekani siyo mhusika katika mkataba huo e, unaona Uh, hili na baadhi ya mambo ambayo pia wamezungumza kule uingereza litakuwa na umuhimu wowote kwenda mbele itakuwa na umuhimu ukizingatia kwamba hadi sasa ni heko kwa utawala wa wab katika kuhakikisha kwamba mataifa mengi katika jumuiya hiyo yanaongea kwa sauti moja kuhusu kuikashifu uh, nchi ya yya rasia kuiwekea vikwazo nchi ya, ya, ya rasia lakini sasa kama wao wanahisi kwamba nchi ya marekani itachukua hatua bila kujadiliana na mataifa mengine hii itaweza kuleta vurugu kwa kuwa vita hii sasa inaingia zaidi ya um, zaidi ya siku mia tano na, na bado haionyeshi dalili yoyote ya kusitishwa kwa hiyo mambo kama haya yataleta mvutano kwa upande wake rais raisb atajitetea akisema kwamba wao hawajatia saini makubaliano hayo ya kuipiga marufuku na unadhani rasia yenyewe inapokeaje eh, hatua hii kwa upande wa rasia hii haitawashangaza kwa kwamba wao hawajatia saini mkataba huo marekani haijatia mkuta, mkataba huo uh, saini na pamoja na Ukraine. shukran sana abdulahi boru kuzungumza na sautiamerikakia laheri asan msikilizaji abdulahi boru anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi cha kwa undani hivi leo lakini usiondoke kwani nitarejea punde sipunde na sehemu ya pili ya kipindi hiki karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika ukiwa nami bmj mridhi nikiwa hapa washington mtandao mpya wa kijamii wa te eh. uliozinduliwa wiki jana umeweka rekodi ya mtandao ambao ulirekodi ama una rekodi usajili wa watumiaji wengi zaidi katika kipindi cha siku chache kwa mujibu wa mkurugenzi mtendaji wa kampuni inayomiliki mtandao huo meta mak zuckburg amesema jumaatatu kwamba threads imeipiku imeipikuchagpt kama jukwaa la mtandaoni linalokuwa kwa kasi zaidi kwa sababu ya kufikia hatua hiyo muhimu imekuwa ikiweka rekodi ya ukuaji wa watumiaji tangu kuzinduliwa kwake jumaatano wiki jana huku watu mashuhuri wanasiasa waandishi wa habari na vilevile vile watu wa kawaida wakijiunga na jukwaa ambalo linaonekana na wachambuzi kama litakalotoa ushindani mkubwa au litakuwa tishio kubwa kwa programu ya ujumbe inayomilikiwa na elon mus hapa na maanisha mtandao wa twitter lakini wachambuzi wanasema bado ina kazi ya kufanya twitter ilikuwa na takriban watumiaji milioni 240 ambao wanaitumia kwa siku kufikia julai mwaka jana kulingana na taarifa ambazo zilitolewa na a m mwenyewe twitter imejibu ujio wa e kwa kutishia kwamba itaishtaki kampuni ya meta kwa madai kwamba ilitumia siri zake za kibiashara na taarifa nyingine za siri ili kutengeneza programu hiyo kulikuwa pia na madai kwamba imetumia baadhi ya wafanyakazi wa zamani wa kampuni ya twitter katika kutengeneza programu hiyo mpya madai yote hayo yamekanushwa na twitter wataalamu wa sheria pia wanasema kwamba inaweza kuwa ni vigumu sana kuthibitisha baadhi ya madai ambayo yanatolewa na twitter kuhusu kampuni hii au kuhusu mtandao huu wa threads kumekuwa na mitandao mingi tu ambayo imeibuka katika siku za karibuni lakini h inaonekana kama ndio uh, mtandao kubwa zaidi eh, kuibuka ku, uh, tangu twitter kuchukuliwa ama kununuliwa na lnmusk na eh, hivi karibuni kuna watumiaji eh, kibao tu ambao wamekerwa na usimamizi wa moski wa huduma hiyo na kuna wakosoaji kadhaa wanasema kwa mfano kwamba programu hii ya, ya tre haina uwezo ama aimpi mtu uwezo wa kutuma ujumbe wa moja kwa moja pia haina kama ile reli uh, ile lebo ya reli ambayo tunaita tag kama ilivyo eh, kwa twitter lakini eh, inaelezwa kwamba mak zukerberg anasikiliza kwa makini na mabadiliko uh, kama ambavyo imekuwa ikielezwa baada ya uzinduzi huo yatafanyika kadri watumiaji wanavyouliza kwamba kufanyike mabadiliko hmm. E, lakini muhimu ni kwamba mkuu wa instagram adam moseri aliisema wiki iliyopita kwamba kampuni ya meta haikuwa inajaribu kuchukua nafasi ya twitter na kwamba frezi inalenga kurahisisha mawasiliano kati ya wateja wake lakini yote tisa kwa ujumla tunaelezwa kulingana na taarifa mbalimbali za vyombo vya habari e, kwamba mtandao wa freds umekaribishwa katika maeneo mbalimbali duniani e, bila shaka kama tunavyojua ni kwamba kuna nchi ambazo hazikubali mtandao huo e, utumike e, ndani ya nchi hizo kwa sababu mbalimbali mbali, zikiwemo za kiusalama na vilevile vile sababu za kisiasa kwa sasa tumkaribisha mchambuzi wa maswala ya teknolojia ni pia ni mwandishi wa habari kutoka kule tanzania kutoka e radio chanzo jina lake halifa saidi halifa saidi hapo dar darissalaam tu, tuseme tu kwa ujumla wake hapo nchini tanzania huu e, mtandao wa fre umepokelewaje kabla hatujazungumza kuhusu wewe tathmini yako binafsi kama ambavo ni ilivyo sehemu mbalimbali za dunia hata hapa tanzania pia mtandao wa mpya wa kijamii wafre ume, umeripotiwa ume, ume na watu wengi tayari wamesha wameshaenda kufungua account kimsingi hata sisi hapa kama chombo cha habari uh, tumeshaenda kwenye mtandao na kufungua aaunt uh, na, ku, na kuangalia uh, itawapatia nini uh, wa wanajamii wake au au wanachama wake ambacho pengine ni tofauti au kile ambacho hakipo kule twitter twitte yenyewe imekumbwa na changamoto chungu nzima kama unavyojua tangu iliponunuliwa na ln musk huyu mfanyabiashara tajiri hapa eh, marekani na kuna mengi tu yamekuwa yakizungumzwa kwanza hivi karibuni akasema kwamba Eh, kuna vitu ambavyo wale ambao ni wanachama hawawezi kuviona au wataona tu kia, idadi fulani ama kiasi fulani eh, cha maandishi na mambo kama hayo je eh, maswala kama hayo unadhani yanachangia katika watu kutaka kujiunga na mtandao huu mpya ni kweli aa, ni kweli kwa kiasi kikubwa sana kwa sababu aa, kama unavyofahamu nadhani mabadiliko makubwa kabisa yaliyojitokeza ni hayo ulio yazungumza kwamba twitter imenunuliwa na bwana musk na musk naye ameonekana kuwa na dhamira ya kutaka kuifanya twitter iwe ya kibiashara zaidi Aa, tofauti na vile ambavyo watu wamekuwa wakizoea Uh, kama wenyewe anaita uh, kwamba mawazo yanakuja watu wanajadiliana na kwamba twitt labda inapata pesa mapato kupitia matangazo uh, na vitu kama hivyo lakini hey, Elon musk amekuja na uh, moduli tofauti ya kuhakikisha kwamba anapata pesa kutoka kwa watumiaji kwa mfano kama kuuza hizo blue check uh, na, na, na vitu vingine kwa hiyo hii kusema kweli ime ime ime- ime imewakera ime, watu wengi na kuona kama ule uhuru wao waliokuwa wanaunjowe wanauhusudu pale zamani sasa hivi yatakuwa haupo tena uh, hususan ambalo tangazo lilliwakera watu wengi zaidi na ambalo kwa bahati nzuri uh, twitter wenyewe wame- wameachana wame nalo wamekataa kuendelea nalo ni hili la kuweka ukomo wa idadi ya tweet, au post, ambazo mtu anaweza kuziona kulingana na hadhi yako ulionayo pale palett kama una blue check, uh, utaona elfu stini uh, kama una blue check utaona elfu sita uh, na kama una blue na nando kwanza umejiunga twit utaonaposti mia sita sasa hii ilikuwa ilikuwa ni kusema kweli ni ni msumari wa mwisho uh, kwenye jineza la, la, la, la, la, la kifo cha cha twitter kwa hiyo na ujio wa wa wazu wa na yake Uh, watu wengi wameenda huko kwa sababu kuna hii imani kuna huu mtazamo kwamba twitter kwa ilipofikia sasa hivi ni ngumu sana w kuendelea kuwepo eh, pengine miaka miwili miaka mitatu utakayokuja itakuwa haipo tena kwa hiyo watu wanajiunga kwenye mitandao um, uh, tofauti tofauti ambayo inaonekana kuwa ni mbadala wa twitter chana na unakumbuka kwamba uh, kabla hata hta y haijaja Uh, baada tu ya elon yanmas kununua twitter watu wakawa wanajiunga na mtandao kama Mastodon, uh, kama una kama kama unauelewa na eh, hususan kwa sisi waandishi wa habari na jumuia za kiuandishi wa habari wengi wamejiunga na mtandao saizi wa waa kuona sahizi watu wengi wanaenda kujiunga na mtandao wa ko tutegemee kwamba mitandao wa vitakuwa na watu wengi zaidi kwa sababu wanahisi uh, hawaririshwi na vitu vinavyoendelea pale twitter tukimalizia unavojua ni kwamba hii uh, hi ap imekuja au uh, mtandao u nakuja wakati ambapo kuna vuta ni kuvute kwa baadhi ya mataifa na kampuni hizi za za teknolojia kwa mfano uh, kule ulaya uh, umoja wa ulaya au uh, tuseme jumuia ya umoja wa ulaya uh, wale hawaja, hawaja, nini hawajaridhia au uh, uh, hii auhu mtandao haujafika kule kwa sababu kuna E changamoto ambazo pia hata ziko kwenye mahakama na kisa na maana ni kwamba e, kuna nchi zinasema e, yale ambayo yanafanyika katika nchi zao mara nyingi zile e, na, ni taarifa za siri za watumiaji e, zinafika huku marekani sijui kama hilo ni suala ambalo linaangaziwa huko afrika au hatujafika kiwango hicho huku bado hatuja kufika uh, kiwango kama hicho angalau hapa tanzania si sidhani kama kuna mjadala huo mpana lakini nataka niseme hiki kitu kwamba uh, kuna tatizo la kimsingi kabisa kwenye namna hizi kampuni zinavyoendeshwa uh, hii mitandao ya kijamii inavyoendeshwa na nna tatizo la kimsingi kabisa ni uh, ni ile dhamira uh, ya wanaoendesha hii uh, hii uh, hi haya majukwaa ambayo ni faida kusema kweli kwa sababu mimi kama mtumiaji naichukulia kwa mfano au mitandao ya kijamii kama huduma eh, kwa mfano kama hapa tanzania kwa mfano umekuwa ni mtandao uh, wa muhimu sana au mitandao ya kijamii kusema kweli imekuwa na mchango mkubwa sana kwenye kusimamia masuala kama uwajibikaji serikalini eh, kuwapa watu sauti ambao mwanzo walikuwa hawana eh, kuhakikisha kwamba watu wanajieleza wanatoa maoni yao kuhusiana na mambo ya uendeshaji nchi yokwetu sisi kusema kweli kama watumiaji e, hatuiangalii mitandao ya kijamii kama njia za kujipatia faida kama njia za kujiongezea mapato ana kujiongezea utajiri sisi tunaziangalia kama njia za kihuduma ambazo zinatusaidia pengine kuwepo katika nafasi nzuri mahusiano mazuri na serikali zetu e, kuongeza uwajibikaji sasa tatizo linapokuja ni kwamba wakati sisi watumiaji tunayatazama haya majikwa kwa mtazamo huo wamiliki wake waendeshaji wake wanayaangalia kwa mtazamo so tofauti kabisa amao ni kwa mtazamo wa uh, utajiri, wa kiutajiri wa mtazamo wa kifaida mtazamo wa kupata mapato mengi zaidi na nadhani hilo ni tatizo la kimsingi zaidi na, na, na nanaturejesha kwenye kwenye suala nyingine kwamba je inaweza kawa mbadala uh, wa, wa, wa twitter kitu ambacho mimi siamini sana kwa sababu kwanza ambao wanawamiliki au meta wana matatizo mengi tu kuhusiana na Uh, data za watu na masuala mengine tumeona kashfa nyingi zikiibuka kutoka facebook kutoka instagram na mambo mengine kwa haiwezi kuwa mbadala uh, wa, wa, wa, wa watwitte ni yani kutoka kwa bilionia moja kwenda kwa jukwaa la bilionia mwingine kwa nadhani pengine uh, tukiendelea mbeni huko pengine uh, watu wenye pesa au watu wenye uwezo au kama ni serikali au kama ni wadau wengine waone ni namna gani labda unaweza ukatengenezwa mtandao wa kijamii ambao kweli utakuwa unafanya kazi kama huduma kama jukwaa ambalo wananchi watalitumia duniani kote eh, kulitumia kwa ajili ya kufanikisha malengo yao ya kiraia ya yiwananchi ki ya kimaendeleo badale ya sasa hivi jinsi muundo ulivo ambapo ni bilionea mmoja anatengeneza kitu eh, watu wananogewa nacho wanakitumia kama huduma si tunaona kama ni huduma lakini anaona kama ni chanzo cha utajiri chanzo cha kujiongezia mm-hmm. uh, mapato na mwisho siku tunaona kama mwelekeo kama huu ambao uh, imeuchukua na huko ndiko mwelekeo ambao baadayesahiviinawezakawa ni kivutio wananchi wengi kwa sababu wana hasira hawaridhishi na jinsi inavyoendeshwa watajiunga na, wataji na shreds, lakini miyaka mitano, miyaka kumi, mm-hmm. baada ya miaka mitano miaka kumi matatizo haya haya ambayo yanajitokeza kwenye twitter atajirudia kule kwa sababu uh, uh, fundamentally uh, tatizo lipo kwenye uendeshaji wa haya majukwaa na tatizo ni kwamba yanaendeshwa kwa kifaida mm. kwa kama njia ya kujipatia faida zaidi na utajiri zaidi na nadhani hiyo ni tofauti kabisa na namna wananchi au watumiaji wa haya majukwaa wanavyochukulia bila shaka ni hoja nzuri kweli inahitaji eh, kuangaziwa hata katika siku zijazo kwa sababu kama unawaona hawa eh, miamba E, wa hawa um, um, unawaita mabilionea sasa ni saa zingine wanaonyesha kama ni wanapigana tu mbele ya mbele ya watu ili kuona ni nani mahiri kuliko mwingine na kwa sababu wana pesa basi inakuwa wananchi e, wa kawaida ndio wanabaki tu kushuhudia shukran sanshukran yeah, e, shu, sana kwa ku, e, kushiriki hivi leo kwenye shoo yetu asant sana nam msikilizaji kwa nam msikilizaji nam msikilizaji khalifa saidi mchambuzi wa mambo ya teknolojia na vile vile mwandishi wa habari wa redio chanzo nchini tanzania inchini dar es salaam anatukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha msimamizi kama kawaida ni meri mgawe mwelekezi amekuwa ni aida isa mimi hapa studio naitwa bmj mridhi kwa heri kwa sasa