Hey, a mchana katika studio za sauti ya washington dc saa tatu usiku afrika mashariki ni wakati wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako kuifut habaa nisomajwakokamatiya kamati ya kimataifa ya msalaba mwekundu imesema leo kwamba imefanikisha kuachiliwa kwa wanajeshi 5 wa sudan wanaoshikiliwa na kikosi cha dharura cha rsf kikundi cha wanamgambo ambacho kimekuwa kikipigana na vikosi vya sudan tangu mwezi al kuachiliwa kwa wanajeshi hao kulitokea jana jumatano kufuatia ombi la wahusika kwenye mzozo huo icrc ilisema tuko tayari kufanya kazi kama mpatanishi asiyeegemea upande wowote katika kuachiliwa kwa wafungwa kutoka pande zote za mzozo wakati wowote takapoombwa jean christophe sandos mkuu wa ujumbe wa icrc nchini sudan alisema katika taarifa vitakati ya jeshi la sudan na rsf vimesababisha mzozo mkubwa wa kibinadamu na kupelekea karibu watu milioni milionib kupoteza makazi yao ambapo karibu laks wamekimbilia wa katika nchi jirani mahakama ya rufaa ya huko uingereza iliamua leo alhamisi kuwa mpango wa serikali ya uingereza kuwaondoa wanaoomba hifadhi na kuwapeleka nchini rwanda ni kinyume cha sheria hivyo kurudisha nyuma kampeni ya waziri mkuu a kuwaziwia wahamiaji kuvuka kutumia boti ndogondogo na kuingia nchini uingereza majaji watatu waandamizi wa, wa, wa rufaa waliamua kwa wingi kuwa rwanda haiwezi kuchukuliwa kama nchi ya tatu yenye usalama chini ya makubaliano yaliofikiwa mwaka jana serikali ya uingereza ilipanga kupeleka maelfu ya waomba hifadhi ambao wanawasili katika mwambao wake ambapo ni zaidi ya maili 4 na taifa hilo la afrika mashariki unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka jijikuu la marekaniwai dc watu wanne wamefariki dunia katika jimbo la kwazulu natal nchini afrika kusini baada ya jimbo hilo la kusini mashariki kukumbwa na mvua kubwa na kimbunga mamlaka ilisema leo alhamisi upepo mkali na mvua ziliharibu barabara na nyumba zilizojaa maji na mifumo ya maji taka ikifuatiwa na kimbunga kilichopiga kaskazini mwa mji wa bandari wa duban siku ya jumanne tunasikitika hadi sasa watu wanne wamethibitishwa kupoteza maisha idara ya usimamizi wa maafa ya jimbo hilo ilisema katika taarifa yake watatu walifariki mjini duban na wanne huko kwa zulu natal ilisema na kuongeza kuwa mtu watano alipotea na zaidi ya 0 wamepoteza makazi yao afrika kusini imesema leo itakuwa mwenyeji wa mkutano wa bri wa mwezi agosti kama ilivyopangwa huku kukiwa na uvumi kwamba huenda ukahamishiwa china ili rais wa rusia vladimir putin aweze kuhudhuria katika taifa hilo lisilolazimika kumkamata kwa tuhuma za uhalifu wa kivita afrika kusini wajibu kama mtia saini wa mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc kumkamata putin iwapo atahudhuria mazungumzo kati ya viongozi wa brazil rusia india na china kutokana na hati ya kukamatwa kwa kufukuzwa kwa watoto kutoka ukraine putin amekanusha mashtaka hayo rais wa afrika kusini c ramafosa alikutana naye juni 17 nchini rusia kihistoria ni mshirika mkubwa wa chama tawala cha african national congress anc tangu kilipokuwa vuguvugu vugu la ukombozi lilopigana na utawala wa wazungu weupe walio wachache miongo, miongo kadhaa iliyopita afrika kusini itakuwa mwenyeji wa mkutano wa 15 wa b kituo cha mikutano cha Santa, santon huko, san, huko Johann, johannesburg a22 hadi 24 agosti mwaka huu wa3 idara ya uhusiano wa kimataifa katika taarifa yake ilisema na takriban eluhm wa marekani wanakumba, wanakumbana na hali duni ya hewa leo alhamisi huku moshi kutoka kwenye moto wa nyika wa kanada ukijaa ngani katika eneo la magharibi na mashariki kusababisha hali mbaya ya afya na katika baadhi ya maeneo hali hatari taarifa za ubora wa hali ya hewa zilianza kusambaa tangu usiku wa manane kwa eneo kubwa la marekani kutoka wisconsin na kaskazini mwa llini hadi michigan na kuenea hadi new york na pwani ya mashariki huduma ya kitaifa ya hali ya kitaifa hali hewa ilieleza mwisho wa habari za dunia mnaendelea bwire katika kipindi cha usiku mwema patrick masharikihaa na waudas tunaangazia sauti aliyekuwa rais wa marekani donald trump iliyorekodiwa akidai kuwa na nyaraka za siri za serikali nyumbani kwake licha ya kukaana madai hayo kwa muda tutaangazia pia usalama w mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo ambao umezorota kwa miaka mingi licha ya kuwepo wanajeshi wa kimataifa mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc sauti ya dakika mbili yenye ujumbe uliorekodiwa wa rais donald trump inayoaminika kurekodiwa baada ya kuondoka madarakani mwaka 221 inaonekana kutoa ushahidi mpya kwamba rais huyo wa zamani alikuwa ameweka nyaraka za siri za serikali baada ya kuondoka white house imeripotiwa kwamba trump alirekodiwa julai mwak221 akiwa katika uwanja wake wa golf gol trump anasikika akisema kwamba kulikuwa na madai dhidi yake yaliyochapishwa kwenye nyaraka hizo kwamba alitaka kushambulia iran kivita anasikika akisema kwamba ni jambo la kustaajabisha kwamba ana nyaraka nyingi sana za siri mikononi mwake anataja waliompa nyaraka hizo na hata kusema kwamba nyaraka hizo ni za siri licha ya kwamba anazungumza kuzihusu na kurekodiwa trump anakabiliwa na mashtaka 37 mahakamani yanayohusiana na kuchukua nyaraka za siri za serikali na kuweka nyumbani kwake alipoondoka madarakani amekanusha mashtaka yote akisema kwamba nyaraka ambazo zilichukuliwa na maafisa wa fbi nyumbani kwake malago florida zilikuwa magazeti ya zamani trump anasikika kwenye ujumbe huo akisema kwamba nyaraka zilizokuwa mikononi mwake alipewa na jeshi akiwa katika kampeni jumanne wiki hii katika jimbo la new hampshire baada ya kutolewa kwa sauti yake iliyorekodiwa anawashambulia wanaomchunguza kwa madai ya kubeba nyaraka za siri za serikali alipokuwa naondoka white house anaendelea kusisitiza kwamba anaandamwa kwa kiasi ambacho hakijawahi kuonekana katika historia ya marekani na kwamba lengo kubwa ni kuvuruga uchaguzi mkuu wa mwaka ujao 224 anaendelea kudai kwamba kuna njama za kuiba kura kesi dhidi ya trump inatarajiwa kuanza mwezi agosti lakini waendesha mashtaka wanataka kesi hiyo kuanza mwishoni mwa mwaka hu kesi dhidi ya trump ni zaidi ya kuweka nyaraka za siri za serikali nyumbani kwake alifunguliwa kesi mwezi machi mwaka huu ya kusema uongo kuhusu biashara zake kuhusiana malipo kwa mcheza filamu za ngono Stormy daniels anayedaiwa kufanya naye mapenzi na kumpa pesa ili kumnyamazisha asiseme tum vilevile anachunguzwa kwa kuongoza uvamizi dhidi ya bunge januari 6 221 katika juhudi za kubatilisha matokeo ya uchaguzi mkuu baada ya kushindwa na joe biden anachunguzwa pia kwa kujaribu kubatilisha matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka 220 katika jimbo la georgia kwenye laini ya simu ni naye muhamad matope mchambuzi wa masuala ya siasa ya marekani mhama trump amekuwa akidai kwamba nyaraka alizochukua hazikuwa za siri lakini katika sauti yake iliyorekodiwa anasikika akisema kwamba nyaraka alizokuwa nazo zilikuwa za siri sauti hiyo ina hatari yoyote kwake kisiasa na kisheria kuhusiana na kesi ambayo ameikanusha mahakamani sauti hii ilikuwa- ilikuwa iliorekodiwa itakuwa na matatizo kama ulivyosema kwa pande zote mbili lakini pande kubwa hasa ni kisheria nitagusa kwenye kisiasa siza itakuwa na tatizo lakini sio kubwa sana kwa sasa lakini kwa baadaye labda itakuwa itakuwatatizo anakabiliwa na, na mashtaka kwa makosa mawili ya kuchukua izi nyaraka za siri bila kufuata utaratibu na vile vile kuzificha bila ku, eh, baada ya kuombwa arudish serkalini selek, arudishe hizi nyaraka a serikalini yeye alizificha kwa hiyo ni makosa mawili aliyoshitakiwa nayo sasa kwenye haya makosa mawili ya kuchukua hizi nyaraka na kuzificha trump yeye kama ulivyosema awali kwamba alikuwa anajitetea kwamba yeye akiwa kama rahisi anao uwezo wa kuchukua ana mamlaka ya kuchukua hizi hizi nyaraka na kuziweka na kuziweka popote anapotaka na vile vile aijitetea kuwa yeye akiwa kama rahisi na hizi nyaraka za siri ana uwezo wa kuzibadilisha kwamba zisiwe siri sasa kwenye hii tape iliyotoka hapa kwenye hii, hii video inaosambaa sasa hizi hapa alichosema ni kwamba inaondoa au inaondoa e, umuhimu wote wa hizi e, dfensi zake alizokuwa anazisema hapa kwamba yeye ni rahisi na ana uwezo wa kutoa nyaraka kwenye hizi tepo amesikika akisema kuwa yeye ana nyaraka na ameadmiti kua ze nyaraka izokuwa nazo ni siri na amesema kwamba yeye kama akiwa sio rahisi hawezi kuzifanya kuzibadilisha zisiwe za asiri kwa hiyo hapo ameua kabisa ile e, e, dfensi yake ambayo ambayoambayo kuwa ameiweka awali ya kujitetea kuhusu hii ishu hero, kwa hiyo hilo itakuwa tatizo kwake sana kwa uh, trump na kama sasa sasahivi ameenda tena na na kwanza kabla ya hapo akasema kwamba oh, yala kuwa makaratasi tu aikua alikuwa anaonyesha tu gazeti na, na yeye aikuwa nyharaka za asiri tatizo lilokuwepo pale wakati anafanya hii anaonyesha kwenye ile tep alikuwa amezungukwa na watu wengi hatujui na idadi ya watu na kwa jinsi tulivyoelezewa ukisoma ile ile, ile ripoti ya mvua mashtaka alioitoa kwa kwa trump anasema kwamba amewahoji watu wote waliokuwemwa kwenye kile chumba kwa hiyo sasa hapo utakuwa ni kwamba ukweli utakuwa ni kati ya trump habari alaatuambia wa trump au watu wale waliokuwepo idadi au, you know account za watu wale waliokuwepo mule ndani ya chumba so, hilo ni tatizo lake la pili sasa hapo ni kisheria kisiasa kwa sasa hivi sasahivi hii hiite au hii recording italeta tatizo lolote kwa trump kwenye kugombea kwake kuwa mwakilishi wa chama cha republican kwenye urahisi waiishiri na mbili aishiri na nne na sababu kubwa ni kwamba trump kabla hata hii te tukumbuke kwamba elfu mbili kumi na sita alishawahi kutoa tep alishawahi kurekodiwa tena ile ilikuwa ni video tep akisema kwamba jinsi e, gani anavost anavowatiti wanawake e, na akasema kwamba alitukana kabisa kwamba akiona wanawake anawavamia anawezi kufanya chochote akiwa kama tajiri lakini ile tape tepo kumletea madhara yoyote na akachaguliwa urahisi alivokuwa rahisi tumeona performance yake ya urahisi kama mfano mkubwa jinsi alivyond ya covid eh, watu wengi wamefariki na bado haikumwasthiri chochote kwenye bei yake ya ke, watu wake waa wa baada ya urahisi kushindwa urahisi tumeona jinsi alivyofanya you know, eh, alivyokataa ku endover kwa pwkwa biden na kuleta migogoro mingi almost monaotaka toka kupindua katiba na serikali na bado mpaka sasa hivi anaongoza ukiangalia kula zote za maoni ni kwamba yuko juu anashikilia karibu asilimia sabini themanini ya ya party kwa hiyo kwa kuchaguliwa kuwa mgombea wa, wa republican ya haitokuwa tatizo kwake uh, bila shaka hii ilirekodiwa baada ya kuondoka white house julai mwaka elu221 ndivyo inavyokisiwa kwa nini amwambie mwandishi kuhusu vita dhidi ya iran kuwachafua picha wengine serikalini waliokuwa wanampa zile nyaraka ama kujinadi kama mtu mwema alikuwa ana mkashifu mkuu wa majeshi eh, general ena kwamba hali general ye alisema kwamba ali- akum, eh, trump kipindi kile alikuwa anataka kuvamia iran, nchi ya iran na yeye jeshi likamzuia kwa hiyo kwahiyo alichokuwa anasema trump kwamba hoa ile ni ripoti ambayo iliandaliwa na jeshi la marekani kusema kwamba kama watakuonyesha plan yote ya jinsi ya kuvamia nchi ya iran kama ikitokea kwa hiyo trump alichokua anawaambia wale watu walkua mule ndani kwamba hona amesema kwamba yeye akujeshi nizuia mimi lakini aona plani yake ilikuwa hii hapa kwamba alikuwa anataka kwenda vita vita vita na nchi ya iran sasa i- hapo ni kujisafisha kuji machoni mwa wamarekani kwamba ni mtu mwema hapendi vita ama lengo ni nini hasa ndiyo ilikuwa ni kujisafisha kwamba mimi naona mimi ndio sinizuia hii vita lakini jeshi huyu wmkuu wa majeshi alikuwa anataka kwenda vitani natani yake ilikuwa ni yapa kwa hiyo yeye alikuwa anasema kwamba mimi ni mkweli huyo mkuu wa majeshi ii anaosema kwamba nimizuia mimi nisiende vitande na jeshi lake kwamba alikuwa ni mwongo uh, hii sauti ikiwa na uhakiki kwamba ni trump basi mwenyewe ametoa ushahidi unaumbana katika kesi thelathini na saba zinazomkabidhi kwamba alikuwa na nyaraka za siri za serikali ambazo zote amepinga mzigo uko wapi hapa kwa mawakili wake sasa mzigo mkubwa kwa mawakili wake hapa utakuwa ni kutengeneza kwamba waende upande upi ili kumtetea trump kwa sababu e, kwa kawaida kesi yeyote inapotokea mtu yyote unapokabiliwa na mashtaka ma, espeshali makubwa kama haya mawakili kitu cha kwanza anachokwambia ni kwamba usizungumze chochote kuhusu hii kesi ili wao waweze kujiandaa kutengeneza ushahidi wa kukutetea sasa tatizo likuwa nalo eh, trump ni kwamba yeye anaongea kila kukicha sasa hii tep ni tatizo ni, ni tatizo kubwa raidi kwa mawakili ma, ma, ma, kwamba trump mule amekili kwamba yese alikuwa nazo hizo dokumetzo nyaraka zasiri alikuwa na yeye mnazionyesha pale na anasema kwamba hizi ni siri tatizo lingine linalofuatia sasa hivi toka hii clip ito, itolewe trump amekuwa akiongea kila siku sasa baada ya hii sasa amekuja tena na nani nyingine na nyingine kwenye interview kwenyeliyofuatia akasema kwamba no alikuwa pale akuwa na magazeti tu na jana tena amekuja na nanii nyingine interview nyingine amesema kwamba no alikuwa anaongopa tu wale watu akuwa na document yoyote pale kwenye alipozunga na wa ulikuwa tu anawaonyesha tu akaratasi tu feki akiwadanganya kwamba yale ni ni haraka za siri sasa tatizo lokuwepo ni kwamba hata kwa mawakili wa trump ni kwamba tayari kuna mashahidi mule ndani sasa nadhani kazi itakuwa kubwa sana kwa amakili wake mawakili wa trump kumtetea yeye kwa sababu itakuwa ukweli utakuwa ni kati ya trump nani anaosema kweli kati ya trump au watu wote wale walikuwemu kwenye kile chumba na trump ana tatizo moja ni kwamba ana tatizo kubwa sana la kusema uongo na umekuwa rekodi na inaeleweka kila kona sasa hatadhani hapo ndinakuwa mtiani kwa, mtia, kwa mba, wakili wake kumtetea mw, kusema kwamba huyu mtu ambaye ana ana historia ya kusema uongo ni mkweli kwenye ishu kulinganisha na ha watu wote walikwemo ndani ya chumba hii sauti ndani ya chama cha republican ushindani ambao unajitokeza wengi wanajaribu ku, wana, wanaendelea kutangaza kwamba nao wanataka tiketi akina desantus na wengine wanaweza kutumia hii sauti kumtikisa ndani ya republican ama bado trump ni mwamba ambao huwezi kutikiswa ndani ya republican na kama ni mwamba kwa vyovyote inaweza tikisa wapiga kura wake ambao umetaja awali kwamba warepblican licha ya ule ujumbe wa mwanzo huu hauwezi watikisa kwa namna yote kwa sababu unahusu masilahi ya nchi zaidi ya tabia ya mtu binafsi kuhusiana na mambo yake ya kibinafsi ndani ya republican party chama chenyewe huwezi ukashinda amna mtu anaweza kushinda urahisi bila kunyakua watu wa trump kwa hiyo kila mtu anajaribu kuwa Uh, kuwa upande wa trump atkuto kumsema kuto kumuuzi na wengine kama wanaogopa vile mdomo wa trump, trump mwuzi, kwa sababu trump ana mdomo mbaya ukimuuzi ni kwamba anakuja lakini tatizo stak, litakaa kuwepo sasa trump ana nafasi nzuri ya kushinda kuwa mgombea wa republican party lakini kwenye historia na record ya nchi hii ni kwamba kamba unapokuja kwenye uchaguzi mkuu wachama, wachama, wachama chako, ha, yapa, una, ni vigumu kushinda urahisi kwa kutumia watu wa chama kwa kura za watu wa chama chako peke yako sababu sabaukura zwatu wa chama chako zitakuleta mpaka asilimia thelathini na unahitaji asilimia hamsini ili ushinde au watu wakati hapa kuna ni watu wanaitwa hawa hawa ni wengi hawa ndo watu wa kugombania hawa ndo wanaomchagua rahisi kwenye uchaguzi zote za general sasa kwenye, watu Nao, ambao, ya ya kwenye, na kwenye hawa watu wakati independent ambao sana kwenye wakosa kwenyeia wako kwenye eora hawa watu hawakwa kula zinavyoonyesha sasahivi hivi chagua sasahivikula za maondi zinaonekana kwamba trump yuko nyuma sana Mi, kwa iyo, kwa keye, kwa ni kwa hiyo itakuwa kwake yeye itakuani rahisi kwa trump kushinda eh, kuwa mgombea lakini itakuwa ni vigumu sana kwake yeye kwa sasa ama mambo yataendeea kama yalivyo hivi sasa hivi tulipo kushinda eh, uchaguzi mkuu wa ishirini na hapo hatari itakuwa sasa kwa chama cha republican kwamba huenda wakapoteza kiti cha urahis wakapoteza baraza la wakilishi wakapoteza senate kwa sababu ya trump uchaguzi mkuu jinsi ulivyowekwa uchaguzi wa urahis ni kwamba unaunganisha na wabunge kwa kwahiyo 24 inakokuwa watu wengi wanavyomvotia raisi wanavoti ubunge hiyo uchaguzi wa kuwanimoa watu wanavoti kwenye chama mohamed matope ni mchambuzi wa siasa hapa marekani nakamilisha kwa undani sehemu ya kwanza kutoka sauti amerika voa sehemu ya pili ni muda usiokuwa mrefu mimi ni kennes re nasikiliza kwa undani kutoka sauti ya america voa mwandishi wetu wa nairobi jason nyakundi anaangazia sababu zinazopelekea mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo drc kukosa amani licha ya harakati za kijeshi za miaka mingi kutoka jeshi la umoja wa mataifa sadek na jumuia ya afrika mashariki kwa miaka 30 jamhuri ya kidemokrasi ya congo imekumbwa na ghasia migogoro ya kutumia silaha na ukosefu wa usalama mashirika mbalimbali amejaribu mbali kuingilia kati lakini migogoro hii imeongezeka hasa katika majimbo ya mashariki ya kivu kaskazini kivu kusini na ituri vikosi vya kawaida vya jeshi na vikundi visivyo vya serikali vimehusika katika ghasia hizo katikati ya aprili 223 iliripotiwa kuwa kulikuwa na vikundi 252 vya wenyeji na 14 vya kigeni katika mikoa ya mashariki mwa drc ukosefu wa uwezo wa serikali ya congo kuhakikisha usalama kumechangia mazingira mazuri kwa vikundi vyenye silaha kuibuka kando na vurugu wanajihusisha na shughuli mbalimbali zisizo halali kama vile uporaji utajiri wa madini nimezungumza na george musamali mtaalamu wa masuala ya usalama nchini kenya drc si ina historia ya muda mrefu ya makabiliano ya vikundi na serikali kule na hili ni jambo ambalo lilianza mwaka elfu moja tisamia na sitii na tisa baada ya mapinduzi baridi ambayo yalitekelezwa na marekani ya kumwondoa serikalini na kumwangamiza patri lumumba na kumtaua kasau jenerali kasavuvu kuwa rais naye kasavuvu akawa pale kwa kipindi kifupi na kisha akapenduliwa na mubutuseseseko ukweli ni kwamba kwanzia wakati huo mpaka hivi sasa hata patri lmumba akiwepo baada ya taifa la ladr kujipatia uhuru ikawa ni kwamba bado kuna changamoto za kiusalama zilikuwakwa katika eneo hilo na yule alijaribu tu kidogo kuleta hali ya utulivu lakini mambo yakaja kaja yakabadilika baadaye ni mbutuseseseco ambaye aliwapa uh, wananchi wa eneo hilo ile imani ya kwamba mambo yatakuwa shwari mambo yatabadilika na wao wataweza kufaidika na serikali iliyopo manake kuanzia hapo awali taifa la drc ni tajiri wa rasilimali za madini na hali kadhalika ukulima lakini mpaka hivi sasa wananchi wa maeneo hayo hawajafaidika kwa vyovyote vile wanajeshi wa umoja wa mataifa wamekuaa katika taifa hilo kuanzia mwaka mwakawaluotsama na, na, na nane hadi hivi sasa jeshi hilo bado lipo upo lakini hali ya usalama bado ni tete na ni wazi ya kwamba nguvu za kijeshi peke yake ama kuwepo kwa majeshi ya kigeni na hadi kadhalika jeshi la taifa la drc hakujazaa matunda yoyote kuwaletea wananchi wa taifa hilo ama eneo hilo mashariki mwa drc eh, amani na kuwawezesha wao kuishi maisha ya kawaida ikiwa suluhisho la kijeshi limeshindwa kuzaa matunda liwapi na mnamo februari 223 kikosi cha umoja wa mataifa monusco kilikuwa na watu 1636 kutoka nchi62 wanaofanya kazi kama askari maafisa wa ujumbe na wataalam wa misheni jumuiya ya afrika mashariki ilikamilisha kupeleka wanajeshi wake aprili 223 mara tu alipofika drc iliyoomba jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa afrika isaidia kurejesha amani na usalama mashariki mwa taifa lake na bende wa moto naye ni mchambuzi wa siasa nchini uganda na nimemuuliza kuhusu kile haswa kimechangia drc kushindwa kuzima mgogoro ndani ya taifa lake ni kukosa kuwa na marafiki wa kuaminika marafiki wengine wanaingia kongo kwa upendo wao na nafikiri marafiki ambao wangeweza kusaidia kongo hawajaamua kusaidia kongo ili kongo ijenge jeshi linaloweza kulinda mipaka yao na mali yao wao wanaoenda kusaidia kongo wakifika kongo wanapata kiu cha ja ukuweza pia kushirikiana na watu ambao ni maadhui wa kongo wanaopora mali ya wakongomani wakati kongo kama nchi ilipouliza ijiunge na jumuia ya afrika mashariki tu tuliweza kufikiri aha nafikiri jumuiya ya afrika mashariki inayo nchi zinazosemekana zimekuwa na amani wakati wako, wote na hiyo ni nchi kama ya tanzania nchi kama kenya ambayo imekuwa na amani miaka mingi wangelisaidia wakongomani kwa mambo kwa jambo moja tu kujenga jeshi la wakongomani hii li mambo mengine yote iweze kujirekebisha mamlaka nchini drc pia zimetangaza kuwa wanajeshi wa umoja w mataifa wa kulinda amani nchini humo wataondolewa ifikapo disemba 223 mamlaka ya kongo imekosoa jeshi la afrika mashariki na ujumbe wa umoja mataifa kwa kutokuwa tayari kupambana na kundi la m kundi la m linaonekana kuwa linaloiwakilisha rwanda na pia wakati mwingine uganda kuingilia kati mal drc na hivyo kuwa tishio kubwa kwa usalama wa eneo hilo vikundi ambavyo vimezungumzia hapo kama vile m asili yake ni ya Kenya kutoka rwanda ADS asili yake ni kutoka uganda na wao ukiwauliza moja kwa moja watakuambia sisi kule kwetu tumenyanyaswa na jambo ambalo sisi tunalipigania tunataka kuhusishwa katika mamlaka ama utawala wa mataifa yetu lakini tukizungumzia hivi vikundi vya asili yadrc vyenyewe hakuna kikundi hata kimoja ambacho kimejitokeza na kusema ya kwamba sisi tunapigania haki zetu tunapigania rasilimali sisi tumetengwa na eh, serikali ya kinshasa tuangazie hivi vikundi ambavyo vinapigana kule mashariki mwa drc na ndani ya taifa la drc kama vikundi vya mamuluki sio ni tofauti yoyote na hivi vikundi na wale wapiganaji wa wagna manake wao wanawafadhili wao na kuwafadhili wao hawa ni mnajiri moja tu kuhakikisha kwamba wako na ile safe passage ya kuingia na kupora rasilimali basi hiyo ndiyo itakuwa njia moja ya kutafuta suluhisho la mzozo ndani ya taifa la drc nafkiri tukibadilisha tu mtizamu wa hivi vikundi na tuviangazie jinsi vilivyo tutakuwa tunaelekea kupata suluhisho la tatizo la kiusalama ndani ya yarc mwezi uliopita hata hivyo jamhuri ya kidemokrasi ya kongo ilikubali kubaki kwa wanajeshi wa kanda ya jumuia ya afrika mashariki katika ardhi yake ingawa masharti ya ujumbe huo yatajadiliwa upya wakati wanajeshi walipotumwa kwa mara ya kwanza kulikuwa na malalamiko kutoka kinshasa na miongoni mwa uma kwa kutochukua hatua walitaka jeshi hilo kuwashambulia waasi wa m23 sasa drc imealika wanajeshi wa angola chini ya mpango wa nchi mbili ripoti yake jason nyakundi inakamilisha kwa undani mwelekezi amekuwa aida isa mimi naitwa kennes bwire asante kwa kusikiliza hii ni sauti amerika uwe na usiku mtulivu