mfano kiuchumi india ni taifa kubwa zaidi kwa idadi ya watu hu, hapa duniani kwa hivyo ni soko kubwa kwa marekani kwa kimsingi ya kidiplomasia india ina ushawishi mkubwa uh, kwa mataifa yanayoendelea kwa historia yake ya kutojiunga kwa mrengo wowote wa kwa wakati wa vita baridi kisiasa india pia ina ushawishi manaake ni dola kubwa eneo la asia kusini uh, kando pale na urusi na uchina lakini pia kwa masuala ya kiusalama india ina jeshi kubwa ni soko kubwa kwa marekani kwa uh, kununua uh, zana za kivita na pia ni dola kubwa ambalo marekani linaweza kuungana nalo kuweza kupunguza makali ya ushawishi ya kivita ya uchina kwenye eneo ya asha kwa ujumla kwa hivyo inafaidisha au inanufaisha uhusiano huu a njia nyingi tu wakati narendra modi akiendelea na ziara yake nchini marekani mbunge wa wadmoti ilhan omer alitoa taarifa ya awali na hapa ni namnukuu kinachotokea nchini india kinakwenda kinyume na maadili yetu ya kidemokrasia chini ya waziri mkuu modi serkali imelenga na hata kupitisha sheria za kuwabagua watu wachache wa kidini maneno haya yanatoa ujumbe gani kwa modi akiwa katika ardhi ya marekani yanatoa uh, onyo ya kwamba uh, sera za marekani za nje sana sana huwa zinatilia maanani masuala ya demokrasia na haki za kibinadamu eh, india kwa miaka mingi imeonekana kama dola kubwa uh, kuu demokrasia kote duniani lakini hivi punde tumekuwa na zile vuguvugu za kisiasa kule india za mrengo wa kulia za kihindu ambazo zimeonekana ya kwamba zinazofisha uh, demokrasia ya india hususan uh, kueneza ile chuki dhidi ya Uh, waislamu na wale ambao hawana imani ya kihindi kwa hivyo nionye kwa uh, narendra ya kwamba hapa uh, w- marekani uh, ni kama umaarufu wa india kwa kiwango fulani umeanza kudorora kwa sababu ya itigadi itikadi kali hizi za kihindu ambazo kwa taifa la india zinadhofisha uhuru wawote hususan wale ambao hawana imani hii ya ya kihindi na wale ambao sio wanachama wa uh, chama tawala cha bjp na moja kati ya maneno yake narendra modi akiwa marekani amesema kwamba nchi yake haina ubaguzi wa kibinadamu nini maoni yako kihalisia ni kusema hivyo kusema ya kwamba india ni dola kubwa zaidi ya watu uh, bilioni moja na kwa miaka mingi imeonekana kama uh, eh, nuru kuu la demokrasia kwa mataifa yanayoendelea na kwa dunia nzima lakini pia uh, ni, ni matamshi ya narendra modi Uh, ya, ku, ya kujiongezea sifa lakini hawezi kujificha na ukweli ya kwamba uh, kote duniani ni kama hususan hapa marekani ni kama kwamba uh, kuna ile hofu ya kwamba pengine india uh, inalegea kidogo kwenye misingi yake ya kidepo, demokrasia kwa hivyo modi anasema hivyo kutilia taifa lake sifa lakini pia Ha, hawezi kukimbia kwa ukweli ya kwamba kwa njia fulani ameibana eh, demokrasia kwa sera zake eh, kueneza hizi chuki au wanachama wake kueneza hizi chuki dhidi ya waislamu na dhidi ya wale ambao ni wapinzani wake ambao sio wanachama wa chama chake tawala cha chab