ni satatu kamili sa za afrika mashariki hapa washington dc marekani ni saa san kamili mchana hizi ni habari kuu za dunia jina langu ni bwire rsia imeripoti mapigano makali kusini mwa ukraine leo ijumaa vyombo vya habari vya rsa vikidai kuona silaha kutoka ujerumani na marekani ripoti hizo ni ishara ya kuanza mashambulizi ya ukraine kujaribu kudhibiti tena sehemu ambazo zimedhibitiwa na rusia kwa muda mrefu hakuna uwezekano wa kuripoti habari za uhakika na zisizopendelea upande wowote kutoka sehemu zenye mapigano na ukraine imesalia kimya kuhusu mapigano hayo kulingana na shirika la habari la reuters ni vigumu kutathmini iwapo wanajeshi wa ukraine wanapata mafanikio katika sehemu zinazodhibitiwa na rusia na kuwa lazimu wanajeshi wa rusia kusonga nyuma moscow imesema kwamba mapigano makali yanaendelea zaporizizia karibu na mji wa oriv karibu na sehemu inayounganisha rasia na penusila ya krimia inayoonekana kulengwa zaidi na ukrain wakati huo huo white house imesema kwamba rasia inaonekana kuimarisha zaidi ushirikiano wake na uli, wa ulinzi na iran na kwamba imepokea mamia ya ndege zisizokuwa na rubani ambazo inatumia kushambulia ukraine kwa kutumia ushahidi wa taarifa zenye usiri mkubwa white house imesema kwamba ndege zisizokuwa na rubani zinazotumika na rasha kushambulia ukraine zilitengenezwa nchini iran na zilisafirishwa kupitia bahari ya caspian msemaji wa white house john kirby vilevile amesema vile kwamba kuna ushahidi kwamba iran inashirikiana na rasia kutengeneza makombora ya iran ndani ya rasia kirby amesema kwamba marekani ina taarifa kwamba rasia inapokea vifaa kutoka iran kutengeneza kiwanda cha kutengeneza ndege zisizokuwa na rubani na kwamba kiwanda hicho kitaanza kazi mapema mwaka ujao pande zinazopigana nchini sudan zimekubaliana kusitisha vita kote nchini kwa muda wa saa ish4 kuanzia saa kumi na mbili asubuhi kesho jumamosi saa za sudan makubaliano yamesimamiwa na saudi arabia na marekani ambao wameendeleza juhudi za mazungumzo jeshi la sudan na kikosi maalum cha kijeshi rsf amekubaliana kutoshambuliana kwa kutumia silaha za namna yoyote ikiwemo ndege za kijeshi au zisizo na rubani mashambulizi ya kutumia makombora kuimarisha vikosi vyake na kuchukua sehemu zingine wakati wa utekelezaji wa makubaliano hayo taarifa ya pamoja ya marekani na saudi arabia imesema kwamba endapo makubaliano hayo hayataheshimiwa wapatanishi watalazimika kujiondoa kwenye mazungumzo ya jear askofu mkuu wa cantarbury ametoa wito kwa kanisa la angilikana nchini uganda kukataa sheria iliyosainiwa hivi majuzi inayoharamisha mapenzi ya watu wa jinsia moja justin welby amesema kwamba hakuna sababu yoyote kwa waumini wa kanisa la anglikana kuunga mkono sheria hiyo na kusisitiza kwamba sheria hiyo ni kinyume cha mafunzo ya dini ya kikristo sheria hiyo iliyosainiwa na rais aweri museveni mnamo mwezi mei inatoa hukumu ya maisha gerezani kwa watu wa jinsia moja wanaoshiriki mapenzi huku wanaoambukiza wenzao virusi vya ukimwi kwa kushiriki mapenzi ya jinsia moja wakipewa adhabu ya kifo justin welby kiongozi wa kanisa la angilikana kote duniani amesema kwamba ameandika barua kwa askofu wa kanisa la angilikana nchini uganda stehen kazimba kueleza msimamo wa kanisa kazimba alisema mnamo mwezi mei kwamba alifurahishwa na sheria hiyo kwa sababu mapenzi kati ya watu wa jinsia moja ni tabia inayolazimishwa kwa watu wa uganda na kwamba ni kinyume na utamaduni na imani za watu wa uganda nawaendesha mashtaka nchini afrika kusini wameongeza mashtaka dhidi aliyekuwa afisa wa polisi wa rwanda falgens kaishema anayetafutwa kimataifa kwa kuhus, kushukiwa kushiriki katika mauaji ya kimbari ya mwaka 994 nchini rwanda kaishema alikamatwa mei 24 baada ya kuwa uhamishoni kwa zaidi ya miongo miwili alikuwa akitumia jina bandia alipokuwa anafanya kazi katika shamba la mizabibu nchini afrika kusini anakabiliwa sasa na mashtaka 54 nchini afrika kusini akiwemo ulagai na makosa mengine ya uhamiaji kulingana na usimamizi wa mashtaka wakimbizi wenzake waliokuwa wanafanya nao kazi katika shamba la zabibu ndio waliotoa taarifa kumhusu kwa maafisa wa polisi na kupelekea kwa kwake kanshema amekana mashtaka yote didi yake na kuacha na sande shomari ukiletea kipindi cha kwa undani hi leo akiangazia maoni ya waandishi wa habari inaitwa kennes bwire karibu katika kipindi hiki cha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa karibu msikilizaji pote pale ulipo ambapo leo ikiwa ni ijumaa tunamulika au tunalo jukwaa la waandishi wa habari tukiangalia habari muhimu zilizojiri wiki hii katika eneo zima la afrika mashariki na kati pamoja na maziwa makuu inayokaribisha jina langu ni sandei shomari basi ni kwenye matangazo haya msikilizaji hii leo tunaamulika meza ya waandishi wa habari na katika meza hii ya waandishi wa habari tutakuwa nao waandishi kutoka maeneo mbalimbali ya afrika mashariki kutoka kule nchini kenya tutakuwa naye fredi ngetich kutoka radio citizen hadikadhalika kutoka kule rwanda tutaungana naye manuel masantula mwandishi wa kujitegemea na kutoka tanzania tutaungana naye eric david napesa mwandishi wa kujitegemea wiki hii tumeshuhudia mengi yakitokea katika maeneo ya afrika mashariki huko nchini kenya viongozi wa upinzani hivi karibuni walisisia mwaliko wa rais wa nchi hiyo william ruto na wakuhudhuria maombi ya kitaifa kuliombea taifa hilo na kutaja kuwa usawa usio stahili wakati taifa linapitia wakati mgumu wa kiuchumi upande wa upinzani kinara raila odinga alibeza mkutano huo akitaja kwamba ni jukwaa lisilostahili lakini basi rais ruto kwa upande wake aligusia kwaa maombi haya ni nguzo kuu ya taifa taf jinsi uchaguzi mkuu wa mwaka ulivyokuwa na mabadiliko makubwa kwa taifa hilo la afrika mashariki lakini basi hali kwa ujumla iko vipi sakata hlikoje na huko nchini kenya kwa ujumla wake hili swala liko namna gani tuungane naye basi mwandishi wa radio citizen fred ntic karibu kwenye jukwaa la waandishi wa habari tueleze hali hii eh, inavyoendelea huko nchini kenya shukran sunday kenyaukrad um, kuhusu hili suala la uh, mkutano wa maombi ama uh, prayer kauli mbiu ya mwaka huu sunday ilikuwa ni reconciliation with god and with man sasa upande wa upinzani uh, kwa mtazamo wake ulikuwa ni kwamba haiwezekani kwamba tunashiriki kwenye maombi na tunafanya reconciliation with with god and tunafanyaa ilhali huku chini kwa ground utakumbuka kuna mkutano ambao ulipaswa kuendelea uh, katika kamati ya pamoja ya pande hizi mbili upande wa serikali na upande wa upinzani mazungumzo hayo yakasambaratika kwa hiyo kwa misingi hiyo upande wa upinzani unahisi kwamba ni unafiki ama kuhudhuria mkutano wa maombi ilhali hatupatani uh, sisi wenyewe na kauli mbiu ni ya kupatana na mwenyezimngu na pia kupatana uh, na bin adam kwa hiyo kwa misingi hiyo nafikiri ndio upinzani ukasusia mkutano huo pamoja na masuala mengi tu ambayo uh, upinzani una unasisitiza una, una, una kwamba serikali uh, inaendelea kukandamiza upande wa upinzani pamoja na wakenya kwa ujumla bila shaka na basi tutarudi kwako fredi kuendelea kupata habari zajiri huko nchini kenya uh, ni mkaribishe kwa upande wake bwana emmanuel massantula uh, ukiwa kule rwanda hali ilivyo pale rwanda wiki hii kuna mengi ambayo yamejiri tumeshuhudia rais wa rwanda paul kagame akifanywa mabadiliko makubwa katika jeshi la nchi hiyo huku watu wengine wakitangazwa kufukuzwa hasa baada ya kuteuliwa waziri mkuu mpya wa ulinzi mkuu wa jeshi na mkuu wa usalama wa ndani pengine hali ilivyo na haya yalivyojiri eh, masantula huko nchini rwanda nam <coughs> ni kweli kama ulivyosema mabadiliko yametangazwa na rais wa jamhuri jamhuriya rwanda na Uh, matangazo ya kubadilika huku yalitoka kwa nyakati tofauti ikiwa ni pamoja na kupandishwa vyeo kwa maofisa wa jeshi la polisi kupandisha veo kwa baadhi ya maofisa wa jeshi la ulinzi na pia mabadiliko katika wizara ya mambo uh, ya, uh, ya um, wizara ya ulinzi ya rwanda na jambo hili kwa, kwa, kwa upande mmoja lilikuwa linafuatana hatua moja baada ya nyingine uteuzi na tunakuja kusikia tangazo jingine la kufukuza baadhi ya maofisa wa jeshi ambao kwa kiasi fulani ilikuwa ni jambo ambalo linahitaji mtu kuwa na uchunguzi wa kina ili kuweza kujua nini kinachojiri lakini kwa sababu matangazo mengi yalikuwa yalikunatoka yalikuwa hayaonyeshi sababu hasa zaidi ya kuzungumzia kufukuzwa ama kuteuliwa kama mabadiliko ambavyo imezoeleka kawaida na katika hotuba yake mweshimiwa <coughs> rais wa rwanda paul kagame yeye aligusia zaidi swala la discipline swala la kuwa na nidhamu kazini na akazungumzia zaidi uwajibikaji jambo ambalo inaonyesha kwamba ni ya kiashiria kwamba walioondolewa kazini basi hawakuwa na nidhamu na walioteuliwa ni kwa sababu wana nidhamu kazini na na na utendaji wao umeboreka hivyo hilo inaeza tukaitambua kwa, kwa kifupi kupitia tangazo mm. na kupitia hotuba ya mwheshimua rais paul kagame lakini kiuhalisia mm. ilikuwa ni ngumu kujua mabadiliko haya yanaendana na nini kwa sababu mabadiliko mengine huwa yanaendana na, na hali halisi ambayo inakuwa imetokea kwa mfano waziri mmoja nabadilishwa baada ya kuonekana kuna kosa fulani limefanyika ambalo ni dhahiri uma unakuwa unaona lakini hii ilikuwa haionekani dhahiri kwa hiyo ni mambo ya ndani kama tunavyosikia uh, wizara ambayo inahusika moja kwa moja na ulinzi kubadilishwa waziri wake unakuja kuambiwa amebadilika mkuu wa majeshi amebadilishwa katika mazingira hayo hayo na kuwekwa mkuu wa majeshi mwingine na pia tunakuja kuambiwa mkuu wa kitengo cha upelelezi kubadilishwa nchini na unakuja kugundua kabisa kwamba kitengo hiki cha upelelezi kinabadilishiwa mkuu na kuwekwa mwingine kwa misingi ambayo kwa, kwa namna moja ama nyingine inaendana na hali ambayo tupo tunaiona kwa wakati huo eh, ambayo ina ina ina inahusika ina moja kwa moja na kuafuguza baadhi ya maafisa kwa maelezo ya kutokua na nidhamu kazini ama utovu wa nidhamu ama utendaji ambao haujatukuka kwa hiyo naweza nikasema uh, kupata picha halisi inabidi itoke katika maelezo ya hotuba ama tangazo vyote hivyo hatukuviona na havikuwa vinatokana na ama hali halisi ambayo tulikuwa tunaiona kwa wakati huo kwamba labda kutokana na kosa hili tunaona mabadiliko haya asante uh, sana emmanuel massantula tafadhalika kwenye laini ya simu uh, vilevyot tunaungana naye kutoka nchini tanzania eric david nampesia eric kwa upande wako huko nchini tanzania tumeshuhudia wiki hii likiwa ni gumzo kubwa kwelikweli likizungumza swala la mkataba wa uendeshaji wa bandari ya tanzania ambapo serikali ya tanzania pamoja na serikali ya dubai umeweka ushirikiano wa kiuchumi na kusaini MOU, of understanding kwa ushirikiano wa kiuchumi na kijamii kwa uendeshaji na uboreshaji wa utendaji kazi wa bandari ya tanzania TPA. sasa mkataba huu unasemekana usainiwa oktoba 25 mwaka jana kati ya serikali hizi mbili swala ni kutafuta ule mkakati wa eneo zima la bandari za bahari pamoja na maziwa makuu na maeneo maalum ya kiuchumi ikijumuisha magesho ya utunzaji wa mizigo na maeneo ya kanda za kibiashara na wanasema kwa sasa eh, upo kwenye hatua ya majariliano kabla ya bunge la tanzania kuridhia na hawa ni dubai port world dw lakini tumeshuhudia hivi karibuni mengi akizungumza kwenye mitandao wabungi wakizungumza wa hatimaye mkurugenzi wa mamlaka ya usimamizi wa bandari amezungumza lapo tuelez zaidi kuhusu eh, sakata hili ambalo kwenye mitandao limepata eh, kushambuliwa sana na upande wa upinzani na baadhi ya wanaharakati wa tanzania naam sande kama ulivyosema suala hili limechukua sura mpya baada ya kuanza kuonekana upotoshaji wa kiwango kikubwa ambao unapotosha maana maana yenyewe kwa sababu ukisikiliza harakati na matamshi toka kwa wanaopinga kusainiwa utadhani kwamba tayari mkataba ameshasainiwa na kwamba bandari wanasema imeuzwa kwa miaka mia moja nawengiwa wanasema ni milele lakini ukija kumsikia kauli ya spika wa bunge alisema kwamba haya ni makubaliano ya awali na bado maoni yanapokelewa na azimio lenyewe halijahidhinishwa lipo kwenye kamati ya... haya kumradhi eriav na mpesi simu yake imekatika hapo lakini uh, tutarudi baadaye tutarudi baadaye kwa ajili yake vilevile basi nimpe nafasi mwandishi kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya congo olivia kitoga yeye yuko shala radio television radio na television kue drc hebu shala tulezeeuolivia uh, kitoga tafadhali tueleze wiki hii huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo yale ambayo alikuwa uh, kifuatiia aliyojiri hasa mashariki mwa kongo kama vile umeelewa mpasha habari hapa hasa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni maswala ya usalama ndio inasemeka mara kwa mara hiyo ni nikishwa mauaji ambayo inaendelea kuripotiwa katika hasa jimbo la kivu ya kaskazini uh, hapa nchini kongo ya kidemokrasia na walio wengi wanaendelea kujiswali kuhusu limi ya kidemokrasia ya kongo kwa upekee utakumbuka ya kwamba kisha tu rais wa jamhuri kutoka huko uchina alijielekeza vile, vile katika nchi mbalimbali kama hiyo ya burundi ambako alishiriki kwa mkutano mkuu wa waliyo uh, umoja wa kimataifa ya huko mashariki mwa afrika ambako wameleta wajeshi wao vile vile hapa nchini kongo ya kidemokrati ilikuwako bujumbura mji mkuu wa burundi wiki ambayo tumekuwa tumemaliza na ilisemeka kwamba uh, jeshi hizo za mashariki mwa afrika zitakuwa tena zikifanya miezi mitatu hapa uh, jamhuri ya kidemokrasia ya congo jambo ambalo wengi kabisa hawakuchukulia vizuri kwa kusema ya kwamba e, majeshi ya ac ni kati ya majeshi ambazo haziwete suluhisho kwa shida ambayo tunakuwa tukipitia hasa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwa ukumbusho vilevile hata rais yee mwenyewe katika masimi yake ya hapo mbeleni alikuwa naye akishangaa kabisa kuona jeshi hiyo ambayo ilikuja hapa nchini ya aac kwa ajili ya kuleta amani hasa kati ya uh, katika maswala ambayo inakutanisha jeshi ya taifa ya frdc pamoja na wanamgambo wa mishirini na tatu lakini aac hakuna suluhisho ya kudumu ambayo kabisa imeleta naye alikuwa akishangaa bila kwa mshangao mkubwa wa wakongomani waliona e, majeshi hiyo inasukumwa tena kwa miezi mitatu kubaki hapa nchini kungu ya kidemokrasia hiyo ni kati ya swala kubwa ambazo zilitamba hapa nchini na hasa mashariki ambako watu wengi wanakuwa wakingojea ujio wa amani hasa huko jimboni kivu ya kaskazini ambako mauaji yanaendelea siku baada ya siku toka uh, wanamgambo wa adf ama tena eh, wale wa mishirini na tatu ambao walikuwa na wanakuwa katika hali ya mapambano na jeshi ya taifa maeneo hiyo kabisa hiyo ni habari kubwa ambayo ilizungumziwa mm, hapa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo mwanzo ya wiki hii ah, asante sana uh, olivia kitoga kutoka kutokaadi na televisheni kula jamhuri ya kidemokrasia ya kongoao uh, ya uh, mia si uh, pengine kili ambacho upande wa wale wakosoaji au kile ambacho wanazungumza serikali kwa ujumla kuhusu swala hili ni kipi naam sande serikali inasema suala hili bado lipo katika hatua ya kupokea maoni ambayo anaenda kupokelewa wtangu juzi na hatimaye ya bungeni kamati ya pamoja inasubihi kuasilishwa na kisha kupitishwa na bunge baada ya azimio hilo kwa sasa halijaruzishwa lakini wakosoaji wenyewe ambayo ndio kimekuwa sasa kiini cha rukushani zote hizi na taharufi kubwa wao walileta mkataba kwamba umekwisha sainiwa na kwamba tayari itakuwa wa miaka miakama miaka mia moja ilisema ana kuna swala la umirele wakizingatia vifungu viokaa vinasema kwamba ukisaingia katika mkataba huo hawezi kujitoa tena lakini yote hayo ni katika hii hatua ya awali ya mou ambayo sema hairuhusii kuvunja isipokua kwa kufuata taratibu za kuasiliana kwa mazungumzo ya kumaliza kwa amicable solution kabla ya kwenda kwenye ngazi ya eh, kustakiana na kuteua wasururishi na wakasema kwamba endapo kutatokea hali hiyo mkataba usivundwe hata kama nchi itatofautiana kidiplomasia bali itawekwa ma, katiya mahakama ya afrika kusini na wapeleka afrika kusini wachambuzi wa mambo wanasema ni katika uwanja ambao ni ground like hauna mwenyewe hapata kuwepo mtanzania hapata kuwepo wala marabu itajadiliwa na kila mtutaakwa na wakilishi wake kuweza kupata lakini endapo kutakuwa kumetokea hali fulani kwa mfano haya makubaliano hivi sasa akikitishwa chine utawala huu wa rais samia suruhu hasan lakini akaja kwingia kiongozi mwingine ajae kama ivotokea mgogoro no wa akasha siku za nyuma akasema anapinga makubaliano haya tuende wapi wakati huo watakuwa wamekwisha ingiza pesa zao lazima kuwepo hali ya kujadiliana lakini kwamba usivunzike bali utafute njia ya maridhiano kabla kwenda mahakamani kwa hiyo hilo limekueta kafuruku kubwa lakini baadhi ya wadau na wanaharakati wakidai kwamba tumepigwa lakini ukisiza na wafanya biashara ambao wanakitiza mizigo ambao ndio wadau wakubwa katika sekta hii ya bandari wanasema huu mradi ni mzuri na utakuwa na maslahi makubwa na hata baadhi ya waandishi wa habari ambao walioenda kutembea e, bandari kule dubai wakajionea wamekuja na zana kwamba kama mambo aliyoyaona dubai ndio atakuja kufanyika hapa zasama basi takuwa ni mapinduzi makubwa sana lakini kuna mambo ya kujiuliza sande kwa sababu mm. hawa tayari wanaendesha bandari kule beira chu ni mcumbizi na lengo la mkataba huu ni tanzania iweze kunufaika iweze kuteka soko lote la bandari katika nchi za kusini hapa ikiwemo tuweze kwamba tuwazidi wenzetu wa beira Sa kama saa kamatayari iko beira na leo anakuja darislama kutakuwa na mgongano hapo o ndio baadhi ya mambo ambayo kidogo yanaweta warakimi na kukibiashaka utekelezaji wa hicho kijacho ambacho hata hivyo bado hasijasainiwa rasmi asante sana eric davi nampesia tutaendelea kufuatilia swala hilo huko nchini tanzania na nikirudi kwako eh, fredi ngetichi kule nchini kenya tumeshuhudia polisi wa kenya wekiwi wakipambana na waandamanaji hadi kuharushia mabumi machozi hii ni kutokana na watu hao kupinga sheria ya fedha ya mwaka efubl na 2shttb wakidai kwamba na makato mengi k ushuru wa ziada umewekwa pale huku serikali ya, ya rais ruto ikisema kwamba inataka kutekeleza miradi ya maendeleo sasa swala hili vipi lilivyopokelewa bill na nini ambacho kinaendelea kutokana na ya mapendekezo ya rais ruto sunday um, maandamano hayo ya wanaharakati na wakenya kwa ujumla ni kutokana na kwamba serikali hii changa um, iliingia mamlakani kutokana na ahadi nyingi ambazo ilitoa kwa wakenya wakati wa kampeni ikiwa eh, ni pamoja na kupunguza gharama ya maisha mapema na pia uh, kuhakikisha kwamba wakenya wanaweza kumudu gharama ya kuwapeleka watoto wao shuleni kwa mfano kwa hiyo wakati serikali hii inavyopendekeza kwenye mswada huu wa fedha mambo mengi ikiwa ni pamoja na ushuru kuongezwa na pia wafanyikazi na wakibinafsi na wale wa serikali wakatwe asilimia tatu ya mishahara yao uh, inakuwa ni ghadhabu uh, miongoni mwa wakenya ambao wanahisi kwamba gharama ya maisha imekuwa ni ya juu kuliko hata serikali iliyopita kwa hiyo um, maandamano hayo yalikuwa tu ni kionjo kwa mfano kwa sababu ukiingia kwenye mitandao yote ya kijamii utapata wakenya wengi wakiibua hisia zao pale kuhusu pingamizi zao uh, kwa mswada huu ambao unaelekea kusoma kwa mara ya pili na maandamano hayo uh, polisi kwa kwa kawaida siku zote jijini nairobi huwa inatumia sheria ya kwamba ikiwa haujafahamisha polisi kuhusu mkutano um, ama maandamano yote basi huo mkutano au hayo maandamano uh, yatakuwa si halali kwa hiyo ilikuwa ni kwa misingi hiyo sana kuliko uh, kwa wale wanaharakati kuandamana ilikuwa ni misingi kwamba polisi hawakufahamishwa hawakujulishwa na pia uh, kutozua vurugu wakati wa hayo maandamano lakini cha msingi ni kwamba wakenya wanaghadhabu ghadhabu si haba kutokana na gharama hii ya no. juu ya maisha sawa kabisa maishasawa kabisar nakushukuru kutoka huko hmm. nchini kenya na ni ungee tena nirudi kwako uh, manuel masantula kule rwanda tunakumbuka wiki hii pia uh, tuliona kikosi cha vijana uh, cha watoto chini ya miaka kumi na tatu na kumi na moja cha PSG ya rwanda eh, wakishangilia baada ya kurudi kutoka pari ufaransa baada ya kutwa eh, kombe la dunia chinia miaka 1 katika michwano ambayo inadhaminiwa naa kule ufaranaivyokua mpakakufanikiwa kufika wenye ainaa ushinda huko ufaransa shukrani san sananafkiri uh, kwa mapokezi kwanza wenye walipokea vizuri na timu ilivyofika shamra shamra na sherehe walizofanyiwa watoto wale ni jambo ambalo nafikiri itajiandika katika historia ya maisha yao kwamba katika umri mdogo wa miaka chini ya kumi na minne na kumi na tatu na miaka kumi na moja wamefanikiwa kufikia levo ya kuitwa mashujaa wa dunia baada ya ku angalia ile competition mashindano yote ambayo yalikuwa yanaendeshwa chini ya akademi zile za psg kwamba akademi hii imefanikiwa kufikia hatua hii baada ya kuwaangusha vigogo wengi ikiwa ni pamoja na brazil kwa hiyo ni njia ndefu ambayo walipitia na wengi walikuwa hawana imani hey kwamba watafikia hapa mpaka walipokuja kufanya hivyo basi ikawa ni jambo la heri na jambo la furaha kwa wenye lakini ni changamoto niweza kwamba ni jambo la heri lakini ni changamoto kwa serikali na kwa waweka sera watunga sera wote kwamba eh, suala kama hili linaonyesha kwamba ni kwa kiasi gani unapowekeza kwa vijana ma watoto inaweza nikawa ni fursa nzuri ya kuweza ku, kuendeleza vipaji kwanza na kuinufaisha taifa moja kwa moja kwa sababu tangu kusainiwa kwa makubaliano kati ya serikali ya, Luanda, uh, kupitia ya RADB, rwanda kupitia taasisi ya rwanda board na arsenal timu ya arsenal ya uingereza na baadaye timu ya ya paris saint germain ya ya ya ya ufaransa maneno yalikuwa ni mengi na labda ilikuwa inahitaji takwimu tu za haraka haraka za kuwambia watu kwamba angalau watu wanaotafuta neno rwanda ama visiti rwanda wanaoandika katika google wametoka katika mamia ya maelfu kwenda mamilioni ma ya watu eh, ndani ya kipindi kifupi kwamba basi watu wengi wanataka kujua taarifa hii na na sasa hivi kwa sababu ya kufuatiliwa kwa timu hizo ni ina coverage inakuwa ni kubwa kutoka, kutoka kutoka eneo la asia E, bara la asia bara la ulaya marekani zote mbili na afrika kwa ujumla ni jambo ambalo inaweza nikasema limesaidia kwa kiasi kikubwa kuongeza kujulikana kwa utalii wa, wa nchi lakini hujua kwamba makubaliano haya yangekuja kutoa matunda katika kuinua vipaji vya watoto kama hawa ilikuwa ni jambo ambalo naweza nikasema ni ndoto ambayo kwa sasa hivi njozi hizi zimekuwa ni kweli na watu wameanza kuona matunda ambayo ni dhahiri sasa kwa sababu vijana hawa Uh, ni changamoto moja kuweka sera madhubuti za kuhakikisha kwamba viwango vyao havishuki mbili kuwatavutia namna ya kujiendeleza kwenda katika soka la kulipwa iwe katika mataifa mbalimbali ya afrika ama kuvuka na kwenda katika mataifa ambayo yana ligi zilizokomaa ligi kama mataifa ya ulaya na mataifa ya amerika kwa hiyo naweza na nikasema uh, ni changamoto kwa upande mmoja pamoja na kwamba inafurahiwa na watunga sera lakini ni changamoto kwao kuhakikisha kwamba vijana hawa wanakuwa katika fomu ambayo inaweza ikasaidia kuinua vipaji vya watu wengi watoto wengi, wengi ama vijana wengi katika taifa hili bila shaka bila shaka ni kushukuru sana e, ni mafanikio makubwa kwa rwanda na pengine e, itachagiza eneo zima la afrika ya mashariki kenya uganda tanzania na kuingineko basi niwashukuru sana wote ambao mmeshiriki hii leo emmanuel mbao meshiriki hileo mwandishwkutegemeaut le randa halikadhalika kenya na kushukuru kwa muda wako bila kusahau vile vile eric david na mpesia maalisha kujitegemea kutoka dar es salaam tanzania na olivia kitoga kutoka sharla radio na televishen kule drc wote kwa pamoja nasema asanteni kuwa nasi kutoka hapa washington jina langu ni sandey shomari natigani wote usiku mwema kutoka jukuu la marekani washington dc