sasa ni saa tatu kamili sa za afrika mashariki s bafrika ya kati hapa washington hapos8 mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandi shomari kampuni ya Eurasian resources group erg imewataka maafisa wa serikali y jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kufikiria upya marufuku ya miezi mitatu iliyoweka kwa kampuni yake ya uchimbaji boss mining kitengo cha shaba na shabanab baada ya serikali kushutumu kampuni hiyo kwa kuchafua mazingira wizara ya madini ya drc iliositisha kwa muda ya shughuli za bos mining katika jimbo la katanga baada ya mafuriko mwezi machi na kusababisha uharibifu mkubwa wa mazingira na kupoteza maisha ilieleza katika taarifa yake juni mbili erg ililaumu tukio hilo kutokana na mvua kubwa ilionyesha ambayo walisema iliziba mabwawa ya watu wengine na kusababisha mafuriko kwenye ghala la kuhifadhia maji la bos na kusababisha mafuriko kwenye ukingo wa mto kakanda uchunguzi uliofuata wa idara za serikali za kampuni na kampuni haukupata ushahidi wa uchafuzi wa mazingira erg ilisema tunakataa uvumi wowote wa, wa watu wengine kuhusu uchafuzi wa mazingira erg africa iliambia re uchumi wa kenya utarajiwa ukuwa kwa kiwango cha kasi kidogo mwaka huu ukisaidiwa na sekta muhimu ya kilimo benki ya dunia imeeleza hi leo uchumi wa tafa hilo utakuwa kwa asilimia a kwa mwaka 223 benki ya dunia imesema katika taarifa yake ya katikati ya mwaka kuhusu uchumi wa kenya ikiwa mepanda kutoka asilimia 48 mwaka jana kufuatia ukame mbaya katika kipindi cha miaka miwili iliyopita maeneo mengi ya kilimo yamepata mvua katika miezi ya karibuni ambayo itasaidia kuinua uzalishaji na kupunguza shinikizo la mfumuko wa bei matarajio ya ukuaji wa uchumi pia yanakabiliwa na hatari kadhaa benki hiyo imesema ikiwemo mishtuko mipya duniani inayoweza kuzuia umuhimu wa mauzo nje benki hiyo imeeleza naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 175 fm nairobi kenya kiongozi wa kanisa katoliki duniani papa francis mwenye umri wa miaka 86 amefanyiwa upasuaji wa tumbo hii leo katika hospitali ya gameli ya roma vatikanileza katika taarifa taarifa hiyo ilioongeza kwamba timu yake ya matibabu imeamua katika siku za karibuni kwamba upasuaji ulihitajika na kwamba anatarajiwa kubaki hospitali kwa siku kadhaa ili kupata matibabu baada ya upasuaji huo francis alipangwa kwupelekwa hospitali baada ya mkutano wake wa kila wiki huko vatican siku ya jumatano asubuhi ambapo hakutaja chochote kuhusu upasuaji uliopangwa alitumia deka 4 za kuchunguzwa afya yake hospitali ya gemali jana jumanne rais wa ukrain volodomir zelenski alisema jumatano kwamba maelfu ya watu hawakuwa na maji ya kunywa siku moja baada ya bwawa la kakovka, kakovka kusini mwa ukraine kuvunjika zelenski aliandika kwenye twitta kwamba uharibifu wa bwao hilo ulikuwa makusudi huku akiwalaumu wanajeshi wa rusia na akishutumu mosco zaidi kutachukua hatua kusaidia wale wanaoishi katika maeneo yaliyo chini ya udhibiti wao ambao sasa wanakabiliwa na athari za mafuriko maafisa wa ukraine walisema zaidi ya watu 17 walikuwa wakihamishwa kutoka maeneo kando ya mto dnipro huku takribani miji na vijiji 40 vikiwa vimefurika katika maeneo yaliyo chini ya udhibiti wa ukraine zaidi ya watu 9 walihamishwa kutoka maeneo yanayokabiliwa yanayokaliwa na rusia na majaji katika mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa kivita y a umoja mataifa waliamua kwamba mshukiwa wa mauwaji ya kimbari nchini rwanda felicini kabuga hafai kufikishwa mahakamani ikiwa aisema kwamba taratibu za kisheria katika kesi yake zinaweza kuendelea hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington jina langu ni sanday shomari muda mfupi ujao utakuwa naye kennes bwire kwenye kipindi cha kwa undani kwa undani sehemu ya kwanza tunaangazia mpango wa nchi sta za afrika kutaka kuwa wapatanishi kumaliza vita vya rusha nchini ukraine sehemu ya pili tutaangazia usalama kenya kuhusiana na hofu ya kuzuka tena kwa kundi la uhalifu la mungiki mimi ni kennes bwire nikiwa hapa washington dc viongozi wa nchi za afrika wanataka kuwa wapatanishi katika vita vya ukrain wakisema kwamba afrika ina uzoefu mkubwa katika kusuluhisha migogoro katika kikao kilichofanyika kwa njia ya video jumatatu wiki hii viongozi wa nchi sita za afrika wamesisitiza kwamba ulimwengu mzima unaendelea kuhangaika kutokana na uvamizi wa rasha nchini ukraine na kwamba lazima suluhisho lipatikane viongozi hao kutoka nchi sita wanataka kuchukua mstari wa mbele kusuluhisha vita kati ya rusia na ukraine wakisema bara la afrika limeathirika pakubwa na vita hivyo siril ramafosa wa afrika kusini abdel fatar al asis wa misri maksali wa senegal yoeri mseveni wa uganda hakinde hichilema wa zambia denis osongueso wa congo brazaville pamoja na rais wa comoros ambaye pia ni mwenyekiti wa umoja wa afrika azalia sumani wamekutana kwa njia ya video wiki hii na kujadiliana kwa kirefu kuhusu athari za vita vya vi ukrene kwa nchi za afrika watu wa ukraine watu wa rasha na kote ulimwenguni pamoja na tisho lililopo kwa ulaya na sehemu zingine za dunia viongozi hao wamekubaliana kufanya mazungumzo na rais wa rusha viladimir putin na rais wa ukraine volodimir zelenski namna ya kusitisha vita na kupatikana amani ya kudumu mawaziri wa mambo ya nje wa nchi hizo wamepewa jukumu la kuweka mkakati namna ya kuanzisha mazungumzo profesa macharia mnene ni mhadhiri na mchambuzi wa diplomasia na siasa za kimataifa yupo nairobi kenya ni mia nzuri na wapewe nafasi ya kujaribu lakini sidhani wataweza maana kuwafanya watu wa ukraine na wa warusi wasikize wakubaliane ni vigumu maana lazima wabadilishe niani zao na wakibadilisha niani zao basi labda watafikiria atiseme nchi hizi za afrika zina jambo ambalo inaweza wasaidia kwa wakati huu kunaonekana pande zote mbili hazijaumia kutosha maana sa wakati nchi ambazo ziko vitani zinakaribiana kusikizana kidogo ni kusema wanasikia uchungu kila upande na kwa hivo watafute mlimu na njia ambazo zinaweza kubalika e, kwa wao kwa hivyo ni kitu kizuri na ni pongezi kwa nchi hizo za afrika kusema zitajaribu zita usije kukasemekana hati walikaa kimia na wangefanya kitu walijaribu wakati vita hivi vilikuwa vimeanza walimtuma ma sali wakati huo ndio alikuwa mwenyekiti wa umoja waafrika masali rais wa senegal alikwenda hada akakutana yeah. na viladimir putin nchi sita za afrika zikiongozwa na afrika kusini siri ramafosa wanaweza tekeleza lile ambalo umoja wa afrika ulishindwa ulishindwakujaribu eh, tu maana kama huko moscow kiev na ukoms sifa ya kiev si zuri sana maana si ana semekana naegemea upande wa moscow ni rafiki a putin na baadaye ya kukemea moscow hata atwanazungumza <laughs> afrika kusini walisema <clears throat> uh, putin akionekana m- huko uh, south africa hata, hata guzwa na mtu yeyote na wakampea wa uh, au <laughs> inaitwaau ya kutembea huko kwa hivyo hakuna kitu na naev nafikiria hiyo na, na makosi makubwa sana Tama kama kama upande mmoja mmoanafikia nini njia na majuzi, wa na hizo izofrikaniniafrika wachini kusimama katikati pande yangu na hiyo kwa hivo ni jaribu zuri na niwe kwa kujaribu karibulakini kutegemea tu watamaliza huo mzozo hiyo uh, ni kuruka zaidi ya kipimo rais yoweri mseveni wa uganda ameahidi msaada wa kutosha kuhakikisha kwamba mgogoro kati ya rasha na ukrain una malizika mseveni amesema kwamba rasha na ukrain zinaweza kufaidika na utaalamu wa nchi za afrika katika kusuluhisha migogoro yake namna ilivyokuwa afrika kusini kongo somalia na kuingineko viongozi hao wamesisitiza kwamba vita vya ukraine vimeathiri mfumo wa benki wa dunia usafiri wa baharini na kwamba licha ya kwamba kila mtu anahisi madhara yake bado kuna hatari ya kutokea madhara zaidi na kwamba usalama wa dunia mzima upo hatarini lakini hata kama angependelea kukubali shida ya yazeen nak ni kuwa ie inatarajia kupewa msaada na kushauriwa amerika na nchi za ulaya e, tena inaonekana kama haina uwezo waenyewe kuishamulia lazima e, itewe mawaida na ikubaliwe na e, nchi za magharibi ndio ikubali kuongeawachina si, e, waliokua wamejaribu na wachina wachinawanasikizwa pande zote mbili maana maa wana, wanawezaingia ukowachinawanaweaua wana, na uwezo zaidi kuliko ch za afrika lakini si vibaya kuonekana wakijaribu wanawezatawa uh, na kama vile ameguzia chizi zote eh, zimeonekana kama zimaegea upande wa urusi na kwa hivyo wale watu wa um, ukraine wanashindwa k wanashindwaaanakuja kutombia gani lakini kwa ile njia ya kidiplomasia na kupenda kusikiza watu wote hata kama nao woteht na kwa sababu wakati ukraine inajaribu sana kukubalika afrika asi watawasikiza alafu nao wajaribu kuweka neno moja au mbili lakini nanyini simkemee wala watu ndiotusikie kama mu wakemei basi inashindwa mnakuja kufanya nini na labda wanaweza kuambia nanii ni vibaraka wa urusi rais wa uturuki recep taip erdogan ambaye alionekana kuwa rafiki sana wa putin naye alijaribu hatua aliyofanikiwa ni usafirishaji wa nafaka kutoka ukraine umetaja china Biyo. ilijaribu umoja wa mataifa Biyo. ulijaribu nchi zinazotajika marafiki wa ukraine pamoja na marafiki wa russia wamejaribu lakini halipo je usalama wa dunia amani ya dunia ipo taabani ipo katika hatari ndio iko uh, hatarini kwa sababu hii vita ikienea zaidi aukupanda ngazi unajua inaweza ishia ka, na kurushana makombora ya, ya nuklia hiyo ndio shida ambayo iko na kwa sababu inaweza enda hivi basi kuna kila mtu anatafuta mbinu za ina yoyote ili kuona kama wanaweza punguza lakini kwa sababu hawajasikia uchungu wa kutosha pande zote mbili awwajasikia wangali wana sikia, wanaweza kupigana wana, wana nguvu ya kupigana basi itaendelea kwa muda mpaka wachoke na ubaya na shida ambayo iliyoka kubwa ni kuwa nchi ya ukreini inabomolewa ina na kumalizika watu wakiangalia sasa basi wa Afrika, sema tume- tunasikia huzuni tukiona nchi yenyu ikibomolewa na kuaribiwa na makombora na kwenda labda ikaene hiv mpaka ikafika hata kujaribu ma, ma, makombora haya makubwa ya nuclear sa tuone kama basi mtatusikize tupunguze hii mambo maala hatutaki kufikiwa na hii shida hii ndio wa watu ao wa umeta, umetaja kama amejaribu kusimama pande zote mbili kusema mimi ndio tawonyesha njia niko na njia lakini kama hawaaminiki na pande zote mbili atakuwa napoteza muda umezungumza kuhusiana na matumizi ya silaha kama nuclear lakini bwawa limeharibika likaonekana kwamba ni hmm. janga asilia a natural disaster lakini si janga asilia hilo ni janga ambayo limesababishwa na mtu na aliyelifanya alijua anachofanya kwamba litakuwa na madhara makubwa kwa uhai si wa binadamu mm-hmm. lakini na kila kitu kwa sababu mafuriko yameanza kuongezeka zaidi uh, ukraine mm-hmm. hili ni dhihirisho kwamba sasa tuharibu tu ama ni dhihirisho mm-hmm. kwamba tunakaribia kumaliza unajua saa zingine k huwa na watu wenda wazima sa zingine na wako mamlakani saa zingine wanaweza fanya jambo ambalo litaleta li, li, madhara kwa watu zaidi ambao wanahusika katika vita na ikiwa kuna mambo kama hayo basi kuwahiliza na kuwafanya wasikie wajiepushe wa katika mambo kama hayo itakuwa ni vigumu ila huzuni na kuweka wasiwasi katika duniani lakini kama vile wakati ule nani ulenani siki ile pipeline ya, ya, ya, ya gas huko ni eh, ulaya huko ukokatikati ilikuwa jambo ambalo inaweza shida nyingi hata hivi inawezaletashda inta hainia sana ni m- kuwahimiza watu wajue kuna kiwango ambacho wasifikirie kwenda zaidi na shida mojanafiri iliyok i ikiwa mtu ameona amesukuma kufanya basi anawezafanya mamvo kama hayo rais wa misri elais amethibitisha kwamba misri inasisitiza kwamba bara la afrika lipo katika nafasi nzuri sana ya kusuluhisha mgogoro kati ya rasia na ukraine kutokana na uhusiano mwema ulio kati ya nchi hizo na nchi za afrika lis amesisitiza kwamba bara la afrika mashariki ya kati na nchi zinazoendelea ndizo zimeathirika zaidi kulingana na benki ya maendeleo ya afrika afdb uvamizi wa rasha nchini ukraine umepelekea ukosefu wa tani milioni 30 za nafaka barani afrika pamoja na mfumuko mkubwa wa gharama ya maisha nchi za afrika huwa zinaagiza zaidi ya tani milioni 1 za nafaka kila mwaka nchi 15 za afrika ziliagiza zaidi ya tani 50 za ngano kutoka rasia na ukraine mwaka e220 sita kati ya hizo ni eritrea misri benin sudan jibuti na tanzania ambazo ziliagiza zaidi ya asilimia 7 ya ngano nchi za afrika vilevile vile zinaagiza pembejeo mbolea kutoka rasha ukraine na belarus shirika la chakula duniani wfp limesema kwamba bei ya mbolea imepanda kwa asilimia 199 tangu mei mwk220 bei ya mbolea imepanda kwa zaidi ya mara mbili nchini kenya uganda na tanzania vita vinaumiza lakini kuna tena labda kutafuta ushujaa wa kidiplomasia kama wale wakubwa wameshindwa situjaribu kidogo tuole kama tutasikizwa na kwa upande wa afrika wakifika k urusi hawana shida lakini wakifika uk sakuwashawishi hao hata sisi hatuna ugomvi na nyingi situjaribu tumalize hii kitu ndio kila mtu afaidie kidogo lakini ugumu ni watakubaliana na njia gani kiwa kila mmoja kila upande unasema wao ndio wanahaki na wengine ndio wachokozi ukraine nasema warusi ndio wachokozi na ndio wao ndio wanahaki warusi wanasema ukraine asaiinci za magaribi ndio wamechokoza wakipitia kwa ukraine na wao ndio wako na uhakika kubadilisha hiyo hizo uh, nia hiyo ndio shida lakini waafrika kwenda huko ni watasikizwa kwa ile kuwa ati lazima usikiza watu na wageni wamekuja unawasikiza ume sikusema t watakubaliana na wao tusema waenda huko kwa manufaa ya nchi zao hiyo ni kweli lakini hata ile kupata kujaribu kuonekana ndio wapatanishi si vibaya marais hao wa afrika wanasema kwamba wapo tayari kusafiri hadi ukraine na russia katikati mwa mwezi huu wa june kuwashawishi viongozi wa nchi hizo kuacha vita rais wa afrika kusini serel ramafosa alisema mwezi uliopita kwamba rais wa rusha vladimir putin na mwenzake wa ukrain volodimir zelenski walikubali kupokea viongozi wa nchi hizo sita za afrika kwa ajili ya kuleta amani kati ya nchi hizo nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani sehemu ya pili ni baada ya mda unasikiliza kwa undani kutoka sauti a amerika voa naitwa kennes bwire tunaangazia sasa usalama kenya kutokana na hofu ya kuzuka tena kwa kundi la uhalifu la mungiki ambapo kiongozi wake na watu wengine kadhaa wanaohusishwa na, na kundi hilo la mungiki wamekamatwa na kufikishwa mahakamani salma muhammad akishirikiana na josfat kioko wameandaa ripoti ifuatayo asante sana usalama wa kenya kwa mara nyingine umetiwa kwenye mizani safari hii ni kuhusiana na madai ya kuchipuka kundi lilitoalo mungiki kundi ambalo katika historia ya kenya limetajwa wakati wa kiongozi wa taifa aliyokuwa rais wa pili na rais wa tatu na hata kabla ya rais uhuru kenyatta kuondoka mamlakani kundi hilo lilikuwa limetajwa na kuhusishwa na upotovu wa usalama hata mauaji ya raia katika maeneo mbalimbali mbali. sasa safari hii kundi hilo likidaiwa kuibuka limezua gumzo na madumbano ya maneno baina ya wakuu wa serikali na viongozi wa upinzani ni kwa nini nani anayesema ukweli hivi tunavyozungumza idara ya polisi imetangaza kwamba inaosaka wanachama wa mgiki zaidi ya emja kwa madai ya kuzua vurugu katika eneo moja nairobi katika makao ya idara ya ujasusi mji mkuu wa nairobi ni wakati ambapo walikuwa wanamsaka na kutaka kumshtaki kiongozi wa zamani wa kwindi la mgiki maina njenga jana jumanne wanachama s wanaotajwa kuwa wamungiki walishtakiwa kwa madai ya kuvuruga amani kuvunja gari la polisi na hata wakurushia polisi mawe wakati wa kesi ilipokuwa inaanza ya maina njenga kundi hilo linajumuisha zaidi ya vijana kutoka kabila kubwa zaidi la kenya wa kikuyu na lilianza na msimamo mkali ulioambatanishwa na misingi ya kidini ambayo yalipendelea kurudi kwa imani za kitamaduni na kukataa madili ya magharibi neno mungiki linamaanisha umati katika lugha ya kikikuyu na hapo mwanzo wa kundi hilo kilitetea tamaduni za tohara kwa wanawake na walipenda kunusa tumba baadaye lilipitisha mila kama vile viapo na kufuga rasta kama maumau waliopigana na serikali ya kikoloni ya uingereza kabla uhuru ya uhuru 19 ukubwa wake haujulikani lakini inadai maelfu ya wanachama hasa vijana wasio na kazi ikiwa ni pamoja na baadhi ya jamii zao ziliharibiwa katika mapigano ya kikabila katika miaka ya 9 liliendeleza sera za kijeshi kisiasa huku likiegemea upande wa maskini dhidi ya wasomi matajiri inaowatuhumu kufanya matakwa ya wakoloni wa zamani yapata majumba matatu yaliyopita mvutano huu ulipoanza kiongozi wa zamani maina jenga alikamatwa na kupelekwa katika maka moja ya nakuru kinachoshuhudiwa hapa ni kwamba wanaojitokeza kumtetea ni wanasiasa wengi wanaoshirika katika uchaguzi mkuu uliopita mwaka jana na kupoteza hata wakili wake anayemwakilisha sasa katika kesi hiyo ni matha karua aliyegombea pamoja na raila odinga katika tiketi ya chama cha azimio sasa wafuasi wake wanaosakwa yasemekana wamevuruga amani wakati wakitaka kumwona mwenyekiti wao wakimtaja kwamba ni maina njenga lakini sasa maina njenga mwenyewe aliposhtakiwa na kuachiliwa baadaye alizungumza haya mbele ya waandishi wa habari na wanasiasa waliokutana naye kumpokea mimi nilisema wafanye venye wanafaa na wanitafute pahali wananitafuu mwezi mmoja si walinitafuta na mimi nikaenda mashimo wakati mwingine nikaingia kwa kalonzo nikakunywa chai hapo hata kalonzo hakujua wa ninatafutwa wakati mwingine nikaingia kwa baba nikakunywa chai wakati huo tulikuwa tumeambiwa tusiingie kwa mukamikimahi kuna wale maumau ambao wanatoka mauti kenya ni lazima wahudhurie basi tutaingia hapo kwa mukami ma so ikawa ni hali ngumu wakati niliambiwa ingia kwanza hatiende uone e, mlango ikafungwa Hey, nashukuru mwheshimiwa madha karoa kwa sababu yeye ndiyo aliis aram anatambuliwa kama kiongozi wa zamani wa mongiki alikamatwa mwaka207 na kuachiliwa kutoka gerezani aprili 209 alikamatwa kwa madai ya ulanguzi wa madawa ya kulevya na silaha hatari inadaiwa tangu kuachiliwa kwake kutoka gerezani njega aliokoka na kurudia ukristo zaidi ya hilo njenga aligeuka kuwa kiongozi wa kiroho wa mungiki aliyehimiza amani polisi wanasema mungiki ni toleo la kenya aina ya mafya wanaoshiriki mauaji unyang'anyi na ulaghai kutoza ada za ulinzi kwa maskini wa mijini na kusambaza umeme na maji kinyume cha sheria kwa bei ya ukiritimba wanasema inafanya utekaji nyara na kuajiri majambazi kama misuli ya kisiasa wataalamu wa usalama wanasema washiriki wa gengi huwapa kwa usiri tofauti na mafya wa italia na wanaweza kuliacha gengi hilo kwa njia moja tu kwa kufa usaliti wowote unaadhibiwa na kifo kundu hilo lina uhusiano na wanasiasa na familia zenye nguvu za wakikuyu na linashukiwa kushirikiana na maafisa wa polisi wa laghai ili kubadilishana na njama zao za ulafi serikali ilipiga marufuku gengi hilo mwaka wa ebbl baada ya wanachama waliokuwa wamejihami kuwa zaidi ya watu ishii katika mapigano na gengi pinzani katika mtaa wa mabanda wa madhare jijini nairobi ngome ya mongeki gengi hilo linasemekana kuwa ndio lililohusika na mauaji ya hadi watu wanane mnamo juni27 na vichwa vya maiti viliwekwa kwenye miti na sehemu za mwili zilizotawanyika msituni karibu na mkoa wa kati na karibu na mji mkuu wa kenya nairobi hii waliiga mbinu ya maomao kuzua hofu mpelelezi maalum wa umoja wa mataifa philip alston aliunga mkono ripoti ya shirika la kutetea haki za binadamu ikisema polisi wa kenya waliwaua takriban vijana 50 katika jaribio la kuangamiza kundi la mungiki mwaka 27 na je kukiwa na historia hiyo kuhusu chimbuko la kundi hilo wamekuwa na ushawishi gani katika usalama wa nchi ya kenya edward wanyonyi ni msomi na mchanganuzi wa maswala ya usalama uh, wanasiasa wako na njia zao za kuweza kutafuta ushawishi mkubwa na vijana wamekuwa watu ambao wanatumiwa kwa muda mwingi sana kundi la mungiki limekua lime limemalizwa kabisa ukiangalia wakati fulani tulikuwa tumetoka kutoka kwa masuala ya vikundi kama mungiki vikundi kama kamamrc ilikuwa swala kuu la mbalo usalama lilikuwa tu mambo ya ugaidi uka, ukiwa na wakati kama huu sasa a, siasa za mlima kenya zimekuwa zimechenga kiasi kwa sababu kuna wale wafuasi wa a, rais mstaafu uhuru kenyatta na pia saa hizi pia kuna wale wafuasi ambao wa wanamunga mkono a, naibu wa rais gashag nadhani sasa hapo ndio kuna kuwa na chemichemi chemi za uchochezi na wakati huu unapata wanasema kikundi hiki kinaamka lakini sidhani kama amuka, ni kikundi kinaamka nadhani ni wanasiasa wanajaribu kuona kama kikundi hiki kikiamka kitaweza kuadhiriaje kura za mlima kenya na ni kama tu kutishia kuona kama inawezakuwa uh, kikundi ambacho kinaweza kuweza kuwasaidia wa kura zao kura ambayo inafuatilia lakini si wakati huu ambao kusema kwamba kuna shahidi sasa mi nadhani tu ni hizi uh, uh, uchochezi na na propaganda ya wanasiasa kujaribu kuona kwamba tukisema mungiki sahizi itakuaje na itatua itatuadhiri itatua ama itatufaaje kuweza kusema kwamba sisi tuko na umahiri katika siasa za mlima kenya hili kundi la mungiki limekuwa na ushawishi mkubwa kiasi gani kiasi kwamba ni tisho kwa usalama wa kenya So, wakati huu wakisema kwamba ni kikundi ambacho kinaamka wakenya wengi wanakuwa na hofu kwa sababu ka kikundi ambacho kilikuwa kimeshika duria inaweza kutoa kodi inatoa ushuru uh, hau kuwa na nyumba wewe binafsi kama wye ni mwekezaji wa nyumba wa lazima utoe ushuru sasa kikundi hiki kilikuwa kimeweza kushika sehemu nyingi sana na tishio kubwa kwa usalama lakini ikaweza kumalizwa na wakati ambapo hata rais mstaafu ukura amekuwa ha kesi yyote kuhusu mambo ya mungiki lakini sasa wakati huu tunaona kwamba kuna na siasa ambazo zimeamka zime na siasa hizi nadhani ni kuhusu mambo ya siasa ya mlima aa, wa, wa kenya na basi hapo ndinaona wanasiasa wanachukua nafasi ya kuweza kuchochea wananchi na kutumia kizingizio ya kikundi hiki lakini sidhani kama kuna ukweli wa kusema kwamba hawa vijana ni hakika ni wamungiki tathmini yako kuhusu serikali ya kenya jinsi imekuwa ikishughulikia makundi kama haya ambayo ni makundi yanasemekana ni makundi haramu haswa katika joto kama hili la kisiasa wakati wa uchaguzi unajua kuna shida moja kwamba vijana wengi wanawekwa kwa hizo vikundi kuweza kusaidia wanasiasa wapate kura kutishia wapinzani wao na baada ya pale vijana wanakuwa hawana kazi wanapata vikundi serikali inakuja inapiga marufuku tena na na operation tofauti tofauti za kiusalama nadhani wakati huu hatuna uchaguzi ambao unakuja immediately uchaguzi ambao unakuja unakua takua sasa nadhani kwamba naani a tu wanasasjaribu kujipima nguvu kuona kwamba wako na umaarufu gani na vijana sasa ambao wana wanaweza kuchukuliwa kiurahisi na kwa sababu najua wakati huu kunakuwa na upinzani wa kundi lazimio kumekuwa na maandamano hapa na pale nadhani sasa ni watu kujaribu kuchukua hiyo nafasi hiyo vacuum kwa sababu wanataka kusema kwamba kila maandamano ambayo inaitwa na upinzani basi inakuwa na ao vijana ama vikundi hivyo lakini nadhani pia kutakuwa na uwezo wa masuala haya y kuenda mahakamani na kuweza kutathminiwa kwa kiundani mtaalam huyo wa usalama basi tunakomea hapa kutoka studio za mombasa washington ripoti hiyo ya salma mohamed na josephat kioko inakamilisha kwa undani mwelekezi amekuwa aida isa jina langu ni kennes bwira asante kusikiliza sauti america voa uwe na usiku mtulivu