ilikuwa saa mbl asubuhi huko andre chad mji ulio katika mpaka na sudan raia wa chad wanarejea kutoka jenaina mji mkuu wa jimbo la dafur magharibi ambapo baadhi ya wa wataalam wanasema wamekumbwa na mapigano makali sana kuliko mji mkuu wa sudan khatum katika wiki za karibuni mmoja wa wale waliorejea amezungumza na voa mara tu baada ya kuvuka mpaka kutoka sudan ameomba asitajwe jina lake ili kulinda usalama wa familia yake ilianza mwanzoni mwa mwezi wa ramadhani matatizo mengi walichoma nyumba na kuua watu pia wengi sana kwanza walikuwa nje ya mji lakini halafu walifika ndani ya mji waliiba sokoni walivunja kila kitu hasa katika maduka na masoko walichukua kila kitu wale waliorejea wanasema walikimbia kwa kujificha nyakati za giza lilipoingia ili kuepuka kupigwa risasi haiko bayana ni kundi gani kati ya hayo yanayopigana nchini sudan lilifanya uharibifu huo muda mfupi baadaye mikokoteni ya farasi iliyobeba wakimbizi wa sudan waliokimbia jenaina iliwasili mkimbizi wa sudan abd enasar abdullah adam aliyeelezea jinsi mji huo ulivyoathiriwa na mapigano yote hayo walichoma kambi za jeshi hakuna kilichobaki kila kitu kiliharibiwa na kuibwa ina maana majengo yote hivi sasa mjini humo yameharibiwa wazia mahospitali vituo vya polisi mashule kila kitu mapigano kati ya majeshi ya sudan na kikosi maalum cha rapid Support forces ambayo yameonyeshwa kwenye kanda ya video yanaonyesha hali ilivyo na mji ulivyoharibiwa bado haijulikani watu wangapi wameuawa huko jenaina tangu mapigano yalipoanza tangu mei 19 mitandao ya simu za mkononi mjini humo imeacha kufanya kazi kabisa na kupelekea watu wengi kuwa na wasiwasi kuhusu hatma ya jamaa zao na washirika wao ambao bado wako huko matil vu wa baraza la wakimbizi la norwe alisema kundi la misaada linahofia mambo yatakuwa mabaya sana kwa wenzao walioko mjini humo kwa mfano tumeona viwango vya juu mno vya ghasia katika mwezi huu kumekuwepo mashambulizi kadhaa kwa hakika kuna hali ya ghasia kila mahali katikati ya mji maeneo ya makazi ya watu yanapigwa makombora na walenga shabaha wanalenga watu kambi za wasiokuwa na makazi zimechomwa na watu wengi wamelazimika kukimbia sehemu nyingine mjini humo lakini kuna sehemu ambayo ni salama idadi ya watu hukujenaina ilikuwa kiasi cha laki mbili na nusu lakini maelfu wamekimbilia kwenye maeneo ya wakimbizi nchini chad kama borota wakimbizi wanasema ni hatari sana kuondoka mjini humo na hatari sana pia kubaki kwa hiyo watu wengi kwa kweli hawafahamu nini cha kufanya kamati ya kimataifa ya msalaba mwekundu icrc inasema hali ya kibinadamu ni mbaya sana msemaji wa icrc aliona sinenko anaelezea zaidi to food is fursa ya upatikanaji chakula inazidi kuwa ngumu kiasi cha watu milioni tatu wamekoseshwa makazi kabla hata mzozo kuanza kwa hiyo watu wamepitia mambo mengi na ustahamilivu wao umedhoofishwa na changamoto mbalimbali mbali. hivi sasa wanakabiliwa na duru mpya ya gasi ambazo wamekimbia tena kutoka kwenye nyumba zao zaother hmsigan wasudani wengi wanaoangalia kwenye mitandao ya kijamii wanalalamika kwamba vyombo vya habari vimelenga kwa kiasi kikubwa mapigano ya huko khatum na kutoa mtizamo mdogo kwa mapigano yanayoendelea huko dafur magharibi hadija riami voa washington