ni saa mchana katika studio za sauti ya amerika washington dc sawa na saa mbi usiku afrika ya kati na saa tatu usiku afrika mashariki ni wakati mwingine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako ni mipatrick nduimana shirika la mpango wa chakula duniani wfp jumanne lilisema kwamba zaidi ya wa wakimbizi laki mbili nchini tanzania watapewa tu nusu ya mgao wa chakula kuanzia mwezi ujao kutokana na ukosefu wa fedha za wafadhili kupunguzwa kwa mgao wa chakula kwa mara ya pili nchini tanzania katika miezi ya hivi karibuni kunafuatia hatua kama hizo kote duniani huku shirika hilo la umoja mataifa la chakula likikabiliwa na upungufu wa pesa taslimu na kupanda kwa bei ya chakula hasa kutokana na vita vya ukrain mgao wa chakula kwa wakimbizi nchini tanzania ambao asilimia ni kutoka burundi na wengine kutoka drc umepunguzwa kwa kiasi kikubwa tangu mwaka wa 22p ilisema katika taarifa mwezi juni mgao wa chakula utapunguzwa zaidi hadi asilimia 50 hali ambayo itapelekea maelfu ya wakimbizi kukabiliwa na kukidhi mahitaji yao ya lishe wfp imesema ikiongeza kuwa dola milioni1 zinahitajika kwa haraka ili kuepuka kupunguza zaidi mgao wa chakula ujumbe wa shirika la kimataifa la fedha imf umekamilisha ukaguzi wake wa kwanza wa mpango wa mkopo wa wabo156 kwa ukran na nchi hiyo imetimiza masharti yanayohitajika na kufungua njia ya malipo ya karibu dola milioni 9 im ilisema jumanne wafanyakazi wa imf wameongeza pia makadirio yao ya kiwango cha ukuaji wa uchumi wa ukraine mwaka huu hadi kufikia kiwango chanya ikilinganishwa na utabiri wa awali ambao ilikuwa kati ya chini ya sufuri kwa asilimia ta na juu kidogo ya asilimia m imf ilisema katika taarifa kuhusu ukaguzi wa makubaliano ya kutoa mkopo kwa riba nafuu kwa miaka mingine minne maarufu eff yaliyoidhinishwa mwezi machi wafanyakazi wa imf na maafisa wa ukrain wamefikia makubaliano juu ya ukaguzi wa kwanza wa mpango wa, wa eff makubaliano ya hayo yataidhinishwa na bodi ya uongozi ya imf bodi hiyo ikitarajiwa kuchukua maamuzi wiki zijazo imf ilisema katika taarifa eff ni sehemu ya msaada wa kimataifa wa dolabilo115 kuiunga mkono ukrain wakati ikikabiliana na uvamizi wa rusia unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka studio za sauti yaamerika wasington dc taarifa hii y habari za dunia unaweza pia kuipata kupitia mtandao wetu wa voasahc kiongozi wa chama kikuu cha upinzani nchini zimbabwe jumanne amemtaka rais emerson mnangagwa kutangaza tarehe ya uchaguzi wa taifa baada ya wiki kadhaa yasintofahamu na kubadili kila mara kauli wananchi wa zimbabwe wanatarajiwa kupiga kura mwishoni mwa mwaka huu katika uchaguzi unaotabiriwa kuwa wenye ushindani mkali lakini mnangagwa bado hajatangaza tarehe ya uchaguzi mpinzani mkuu wa rais nelson chamisa amesema chama chake cha change kiko tayari lakini kinakemea kukosekana kwa uwazi kuhusu ratiba ya uchaguzi wasiwasi pekee ni mnangagwa ambaye anaendelea kuleta mkanganyiko kuhusu siku za uchaguzi chamis aliwaambia waandishi wa habari mjini harare kulingana na katiba ya zimbabwe muhula wa bunge la sasa unamalizika tarehe 26 agosti miaka mitano baada ya mnangagwa kuapishwa ikimaanisha kuwa uchaguzi wa rais na bunge ulikuwa unatarajiwa kufanyika mwezi agosti chama kikuu cha upinzani nchini afrika kusini jumanne kimechukua hatua ya kisheria kuilazimisha serikali kumkamata vladimir putin ikiwa rais wa rusia atahudhuria mkutano uliopangwa kufanyika nchini humo pretoria amekuwa ikikabiliwa na changamoto ya kidiplomasia tangu mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc ilipotoa hati ya kumkamata putin ambaye anatarajiwa kufanya ziara nchini afrika kusini kwa ajili ya mkutano wa nchi wanachama wa, wa bri mwezi agosti jumanne chama cha democratic alliance kimesema kimeanzisha mchakato wa kuwasilisha ombi mahakamani kuhakikisha serikali inamkamata kiongozi huyo wa rusia na kumkabidhi kwa icc ikiwa rais putin atafika nchini afrika kusini hatua hii ya awali ya kwenda mahakamani inalenga kuhakikisha kuwa afrika kusini inatekeleza wajibu wake glinis briet balbach anayehusika na masuala ya sheria kwenye chama cha democatic alliance amesema katika taarifa mwisho wa habari za dunia lakini hapa studio naendelea na mwenzangu sana ishomari katika kipindi cha kwa ndani patrick ndwimana na wageni hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washinton dc karibu msikilizaji pote pale ulipo ambao tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi tukipekua na kuchambua kwa undani zaidi kulio kawaida na kupa maelezo ya kina zaidi na leo katika sehemu ya kwanza ya kwa tunamulika huko afrika kusini ambao watoka wenyeji wa mkutano wa agosti waos2223 ukiwa na kauli mbiu ya BRICS na afrika vile vilevile tutaangalia katika sehemu ya pili wanasheria nchini tanzania wanaonya kuhusu uwezekano wa kutokea kwa mgongano wa kiutendaji serikalini kutokana na mgawanyiko wa amri zinazoendelea kushuhudiwa kwa baadhi ya wakuu wa mikoa na baradha a wahifadzi na usimamizi wa mazingira nemk kuetaayote hayo basi jina langu ni sandey shumari nam katika kwa undani leo tuelekee huko afrika kusini ya kusini ambao watoka wenyeji wa mkutano wa bri mkutano huu utafanyika agosti 242 ukiwa na mbiu b na africa partnership for accelerated growth sustainable paai and inclusive aimutaism lakini b ni nini, nini basi ni taasisi inayojumuisha nchi za brazil russia india china na afrika ya kusini mkutano huo utafanyika kwa ajumbe kusafiri na kwenda nchini humo na utakuwa na matukio tofauti nchi nyingine za afrika pia zitashiriki lakini je umuhimu wa mkutano huu ni nini ushiriki wa raisi wa rusia mkutano huu lakini pia baado kuna changamoto kutokana na kwamba imetolewa hati ya ukamata kwake na mahakama ya kimataifa ya uhalifu i je afrika kusini ambao wamemwita na kumwalika watakuwa na changamoto gani samir huza ni mchambuzi wa siasa kutoka tanzania anaeleza kwa sasa hivi kwa mtazamo wa juujuu inawezekana ukaiona labda hali ya south africa souafrica kaa katika mgogoro hizosa lazima ujiulize ni mgogoro gani hao south africa cha kwanza ni kwamba wanachofanya wao wanapambania hali yao unajua maisha ya sasa hivi dunia ya leo ni dunia ambayo kila mmoja anapambana kivyake kwanza kabla ya kumfikiria mwingine lazima kwanza ujifikirie wewe mataifa ya haya mengine ya makubwa kama vile mataifa ya ya magharibi kama kama marekani ukiangalia wao wanaangalia wale ambao wanawa- wanawasikiliza yaani ukifanya kitu tofauti basi inakuwa shida sasaawa ni nchi ambazo zinajitosheleza na hawa naweza nikasema ni tishio kubwa sana kwa marekani tishio kubwa sana kwa mataifa haya ya ulaya kwa sababu uchumi wao ni mkubwa hawa awa ukiwaunganisha lakini pia idadi ya watu walionao katika na nchi zao ni kubwa sana ukizungumza southafrica akazungumza brazil akazungumza china akazungumza russia india idadi ya watu waliopo katika hizi nchi ni zaidi ya nusu ya idadi ya watu duniani ko wao kwa wao kwa kwanza wanajitosheleza sababu wana, wana wana idadi kubwa ya watu ambao ni soko wasababu e, katika uchumi soko ni watu sasa watu wao wanao o kwanza cha kwanza anaweza akaamua sisi tutajiuzia wenyewe kila kitu na wanaweza sasa ukiangalia humo ndani humo irani na yeye an- anaingia ameshaomba kuingia humo ndani saudi arabia na yeye andakuingia humo ndani hizi nchi hizi zikiingia maana yake ni kwamba hawa jamaa wanajitosheleza katika kila kitu jamaa wana mafuta wana mazao wana wana, wana, wana, wana kila kitu ambacho kinahitajika hawamhitaji marekani hawamhitaji mwingereza hawamhitaji mfaransa wanajitosheleza hawa wao wenyewe wenyewerel ilisema siku ya jumanne hii leo kwamba russia itashiriki kwa kiwango kinachofaa katika mkutano huo uliopangwa kufanyika huko afrika kusini ikijibu swali iwapo rais wa nchi hiyo vladimir putin atahudhuria mkutano huo hata hivyo imemwalika afrika kusini imemwalika putin mkutano huo wa kundi la nchi za bris pescov aliongeza kusema kwamba kuhusu maelezo zaidi kuhusu swala hilo yataelezwa hapo baadaye ambaye yeye ni msemaji wa rais uku russia lakini br na masuala ya kifedha nchi hizo zimekuja na mtazamo unaongozwa na china na fedha yao wenyewe na kama alivyoeleza mchambuzi sami nchi hizi zina mtaji mkubwa wa soko kutokana na idadi kubwa ya watu lakini swali ni kwamba je zitaweza kufanikisha jambo hilo na kuwa na fedha yao wenyewe badala ya dola na maana yake ni nini hasa na athari yake kwa mataifa mengine ya magharibi na marekani mtazamo menginemaharibiea kutumia fedha yao kwa ajili ya manunuzi ya bidhaa zao yaani maanaake ni kwamba wanaachana na dola marekani ye alianzisha ile etrdola ni kwa sababu ya kulinda uchumi na I mean, ens yake marekani akiwa na deni akiwa na popote pale halipi madeni ke, pesa kwa sababu sabau pesania kwake mwenyewe kwa anaweza akitakaakaalisha hela zaidi akalipa madeni yake yote akamaliza lakini anakuwa nakatana juu kwa juu inapobadilika sasa kwamba mana mimi nakudai staki dola yako nilipe mi adaka unilipe helayangu marekani inabidi atafute hela akulipe asaasaana wewe leo mimi nimekopa kwako dola dola mia sanapokuja kwako doi i nazo ambiamitakidola mia nataka shilingi yangu sasa wewe huna hiyo hela unafanyaje inabidi sasa ili itafute hela yangu ilip sasa matokeo yake marekani naye ataanza kulipa madeni yake nam-na marekani kna madeni makubwa sana kwa kwanza mwenyewe katika ulipaji na sio marekani yake nchi nyingi za ulaya uingereza ufaransa hizi nchi kubwa zote zina madeni sasa hawa watabidi wao sasa nao hizi european itaanza ita, ita, kushuka ile ile euro sasa wao itabidi waanze kutafuta hela ili waweze kulipa madeni yao tena unilipa kwa dola yako sasa hiyo itaathiri uchumi wao lakini pia uta, utaweza ku, ku, kuimarisha uchumi wa hizi nchi zingine za zinazoendelea Iha, za afrika za brazili za wapi ambazo ziko katika mwelekeo wa kuendelea kwa sababu maana ni nini ni kwamba sasa watakuwa wananunua bidhaa sio kwa kupima kwa kulinganisha na dola watakuwa wananunua bidhaa kwa kulinganisha na fedha ambayo ipo kule ambayo wenyewe tayari iko juu ambao hatupishani nao sana lakini hivi karibuni waziri wa mamba ya nje wa afrika kusini na naredi pando alisisitiza uwezekano wa kuondoa kwenye matumizi ya dola akiangazia uwezekano wa kuwezesha mataifa mengine pia kufanya hivyo lakini hata yeye amesema kuna changamoto kubwa kufanikisha jambo hilo akisisitiza hitaji la majadiliano ya kina juu ya suala hilo dr samuel nyandemo ni mwanauchumi kutoka nairobi kenya anasema hiyo ni ndoto kufanikisha kwa sasa si jambo la muda mfupi wa rahisi hii msukumo wauwezekani hii ndoto ni ya uh, mchana hawa ah, watu wanajitanganya kwanza unajhua tukiona hizi nchi ambao zinakiita zinadaka kuoini hili ni nchi changa kwa uchumi china india na nasikia south africa na rassia imeungana na hawa hii vitu vyote vinatarajiwa kwa kumulika kwanzainchi so nyingi ambao zinataka kuleta karensi yao ni nchi m na zinalingana si na nguvu ya uchumi ya nchi dola wa nguvu nchi zingine za kiafrika zinataka kungang'ana kuleta karensi yao ukiona kama nchi kama east african community wamengangana sana miaka mingi kuleta karezi moja na hiyo iwezekani nchi za BRICS, za brazil russia china india na afrika kusini hukutana kila mwaka kwa viongozi hao kufanya madadiliano yanayolenga nyanja za utaratibu wa kisiasa na kijamii na kiuchumi ambapo nchi wanachama zinabainisha fursa za kibiashara na mambo yanaweza kusaidiana kiuchumi na kuangalia maeneo ya ushirikiano maeneo apya ya ushirikiano wa bri yanaongozwa na brazil ni kuimarisha ushirikiano katika sayansi teknolojia na uvumbuzi kuimarisha ushirikiano kwenye uchumi wa kidijitali kuimarisha ushirikiano katika mapambano dhidi ya uhalifu wa kimataifa hasa dhidi ya uhalifu unaopangwa na, na utakatishaji fedha haramu na biashara haramu za dawa za kulevya na kuimiza maelewano kati ya benki za maendeleo ndb na baraza la biashara la b hivyo ndivyo hali ilivyo kwa upande huo wachumi wakiangalia uwezekano wa kufanya hayo yaliyotajwa basi kufikia hapo tunakamilisha sehemu ya kwanza tukaye tayari kwenda katika sehemu ya pili ni washukuru d nyandemo na samiru huza namkaribu katika sehemu ya pili ya kwa undani, ambako tunaelekea huko nchini tanzania tukimulika kile ambacho wanasheria nchini humo wanaonya kuhusu uwezekano wa kutokea kwa mgongano wa kiutendaji serikalini kutokana na mkanganyiko wa amri unaoendelea kushuhudiwa kwa baadhi ya wakuu wa mikoa na baraza la uhifadhi na usimamizi wa mazingira nchini humo nemk ambalo limekuwa likiendesha operesheni ya kuzifunga baa na kombi za starehe Mdishetwa dar neshweuwadarsalam gorge njogopa anayo taarifa zaidi juu ya swala hili wanasheria nchini tanzania wanaonya kuhusu wezekano wa kutokea kwa mkanganyiko wa kiutendaji serikalini utona mkanganyiko wa amri unaendelea kushuhudiwa kwa baadhi wa kuwa mikoa na baraza la uhifadhi na usimamizi wa mazingira nemki ambalo limekuwa likiendesha operesheni ya kuzifungia baa pamoja na kumbi za starehe nemki kwenye kari tofauti imezifungia baa kadhaa na nyingine kuzitoza fain kutokana kile kinachoelezwa upigija mziki kupita kiwango kilichokubalika na hivyo kusababisha kelele hata hivyo hatua yake hiyo imekuwa kizogomzo kubwa na sasa baadhi wa kuwa wamikoa unaonekana kuchukua, kuchukua hatua tofauti kwa kutaka baa hizo zifunguliwe huku wengine wakiwa mbioni kuchukua hatua inayofanana kama hiyo kuzifungua baa hizo hali yo inaonekana kugongana na amri iliyotolewa na nemki ambalo linatekeleza sheria inaipa mamlaka kufanya hivyo katika tangazo lake hivi karibuni nemk ilisema jumla yaba pamoja na kumbi za starehe zipatazo hemtis zilifungiwa baada ya kubainika kupiga kelele na mitetemo iliozidi viwango vinavyotakiwa mkurugenzi mkuu wa baraza hilo samueli guamaka anasema hatua hiyo ilifuatia operesheni ilioendeshwa nchini kote kwa muda wa wiki moja wote tulikuisha pata matangazo hapo nyuma kuhusiana na kero ya kelele kkatika nyumba za starehe mabaa nyumba za ibada na maeneo mbalimbali ambayo kimsingi yamesababisha adha kwa jamii e na wote tumeona kabisa kwamba e, moja ya athari kubwa ambayo imetokea kwa jamii ni pamoja na jamii kutokutulia wengi wamekuwa hawapati usingizi wengine wamekuwa wakiathirika kisikolojia na kwa upande wa watoto sehemu kubwa inawezekana e hata maendeleo yao katika masomo yamekua mabovu kwa sababu tu ya kero katika maeneo wanayoishi lakini sio hicho tu tumeona kabisa kwamba e, baadhi ya watu wazima ambao wanaumwa karibu na maeneo kama ya mahospitali e, vituo vya afya na wao wameathirika kwa sehemu kubwa Mato, e, hayo malalamiko si kwamba labda tunayazungumza kwa kufikirika tuna ushahidi tuna barua ambazo zipo katika ofisi ya baraza na kupitia hilo ndio maana maelekezo yakatoka kwanza kutoka kwenye bunge wote mlisikia lakini baada ya pale vilevile eh, ofisi ya makamu wa rais waziri wa inchi, ofisi ya wa walitoa wa agizo na na kutupa muda wa haya mambo kama baraza, na kama baraza sehemu serikali tumefanya kila ufa operesheni za kuzifungia baa pamoja na kumbi za starehe imekua kifanyika karibu maeneo yote ya nchi na kwamba nemk inasema inatekeleza hatua hiyo kwa mujibu wa sheria y mazingira ya mwaka efubilina kuminanne baadhi wamiliki ya baa pamoja na kumbi hizo za starehe wanalalamika kwamba kiwango cha faini wanachotozwa ni kikubwa hali inayofanya washindwe tena kuendelea na biashara zao kama ilivyokuwa hapo awali mkuu wa mkoa mwanza amosi makala hivi karibuni alikutana baadhi wamiliki ya baa hizo huko akitupa laama kwa nemki kwa kile anachosema kuzorotesha uchumi wa taifa kutokana kuzifunga baa pamoja na kumbi hizo za starehe kwamba nemki wakae na biashara wabaa na kumbi za starehe kujadiliana namna bora ya kufanya biashara bila kuathiri biashara zetu wala kuleta usumbufu katika jamii nao ndo maana kazi ziendelee maanaake biashara ziendelee lakini nemki mwendelee kukaa na awafanyabiashara kuona namna bora mnaweza kufanya hizi biashara bila kuathiri jamii kwa sababu uchumi utasimama ajira zitasimama kodi za serikali zitapungua tunaposema kazi ziendelee maanayake ni shughuli kama hizi pia ziendelee lakini katika huo utaratibu ambao mmependekeza hivi mtu ukishamfungia hiyo faini atalipaje kama afanye biashara yani mimi umenifunga mikono hivi alafu kila siku unanifuata tunaomba hera yetu faini nitaitoa wa wapi kwa hiyo napiga marufuku ukamataji wa nguvu kwa hiyo mengine mengi nimempa maelekezo sitaki kuingia kwa undani nimeshampa maelekezo watu wa nemk kuwepo kwa mgongano wa kauli kati ya baraza la taifa la usimamizi na udhibiti wa mazingira yani nemk na baadhi ya utendaji wa serikali yani wa mikoa kunazusha maswali mengi ndani ya jamii wengine wa wakihoji mipaka ya kila upande wanasheria wanasema kwamba hali hiyo ikiwacha endelea kama ilivyo wakatihu inaweza kusababisha mgongano wa kiutendaji na hivyo kuwachanganya wananchi mwanasheria siku nyingi francis stola ambaye amewahi pia kuwa rais wa chama cha wanasheria yantanganyika o anasema serikali pamoja na idara zake zinapaswa kufanya kazi kwa uwiano ili kuepusha migongano ya namna hii inavyojitokeza wangu mimi ninaona kwamba swala ni moja tu kama katika sehemu hizi za starehe kama mabaa kuna miziki inalia na huenda inawapa bugdha majirani wa maeneo hayo langu ni kwamba serikali inao wajibu na serikali ni moja ingawa serikali ina idara zake lakini idara hizi inabidi zifanye kazi kwa kile kitu inachokiita uwiano ninaamini kwamba kila idara ya serikali imeundwa na sheria na inapaswa kufanya kazi kwa mujibu wa sheria na taratibu za kisheria ambazo zimewekwa mtu wananchi wa kawaida anaposikiliza e, swala hili anaona kwamba kuna idara mbalimbali mbali ambazo zinaweza kuwa zinaonekana kama zina mgongano moja ni tawala za mikoa na serikali za mitaa ambapo mkuu wa mkoa ni mmojawapo na mkuu wa wilaya ni mmojawapo pili kuna baraza la mazingira lenyewe ambalo ni taasisi iko chini ya ofisi ya makamu wa rahis lakini inafanya kazi kwa mujibu wa sheria ya kuhifadhi mazingira ya mwaka elfu lakini pia kuna serikali za mitaa ambazo zimegawanyika katika makundi mawili moja ni serikali za mitaa mamlaka ya mijini kama halmashauri za jiji halmashauri za manispa na halmashauri za miji midogo lakini pia serikali za mitaa kuna halmashauri za mamlaka ya wilaya kama halmashauri ya wilaya na chini yake kunakuwa na kata kunakuwa na vijiji sasa zote hizi ni tasisi ambazo zipo katika kutoa huduma kwa jamii na zina mamlaka mbalimbali kisheria sasa mgongano wa mamlaka hizi kunaashiria kwamba kuna, kwa kuna hitirafu mahala fulani huenda kuna taasisi moja e, inaingilia mamlaka ya taasisi nyingine wakati taasisi zote zinabidi zfanye kazi kwa uiano ili wananchi wao wapate huduma za umma kama ilivyotarajia kwa mujibu wa katiba yetu ya jamhuri ya mungano wa tanzania na sheria zilizotungwa na bunge nemki licha kwamba bado hajajitokeza hadharani kufafanua hatua yake hiyo inayokosiliwa na wengi lakini imekuwa ikisisitiza kwamba kiwango cha faeni kinachotolewa kwa wale wanaokiuka sheria za mazingira kimelenga kuliwezesha baraza hilo kuendesha mambo yake tozo hizo za mazingira zinahusisha shughuli zote zinazoendelea na zinazotarajiwa kwanza kama ambavyo kanuni imebainisha katika sheria ya mazingira ya mwaka elfumbili na kumi na nne baraza linasisitiza kwamba lengo kuu la tozo za mazingira ni kuwasaidia watumiaji wa mazingira ya kuona thamani ya halisi ya mazingira inayotumia na faida inayopata kutoka katika mazingira hayo lakini mwenendo wa baraza hilo kuzilipisha faini kubwa baadhi ya ba ikiwemo zile zenye mhitaji midogo ndiyo inaonekana kuendelea kuzusha mjadala mkubwa nchini tanzania na kwamba hatua yawkuwa wamekuwa kupingana na tangazo la nemki inaonekana kuwagawa wananchi walio wengi mgongano wa kauli kutoka kwa watendaji wa serikali kunaweka njia y panda wananchi na kwa mujibu wa mwanasheria soa jambo hilo linapasa kutazamwa kwa umakini mkubwa wananchi lazima watakuwa katika hali ya taharuki Eh, hasa kwa kutofahamu kwamba taasisi fulani inapokuwa inatoa maelekezo alafu taasisi nyingine ambayo ni serikali pia inakwenda tofauti maanayake huo ni mgongano wa kimajukumu ko rai yangu mimi ni kwamba kwa kuwa serikali ni moja na taasisi zote zinatekeleza jukumu moja la kuwahudumia wananchi basi ni budi zinapaswa kufanya kazi kwa kushirikiana kwa uwiano ili kuepuka migongano ili wananchi waweze kusikiliza sauti moja na sio sauti nyingi ambazo zinatofautiana akiweka msisitizo juya hatua hiyo inayochukuliwa na nemki kuzifungia baa hizo mkuu wa mkoa wa dares salam albatchalamila ameashiria nia yake kutaka baa zilizofungwa zifunguliwe kwa kauli yake anasema kwamba unywaji wa pomba bila kelele ya muziki ni sawa na kunywa juisi mara kwa mara mtendaji wa mkoa amekuwa kisifika kutokana na kauli zake zinazohamasisha starehe za unywaji wa bia akisema kila binadamu ana mfumo wake wa kufurahia maisha fanya kazi zako watu wanywe wanywe bia watu nini jamani watu wanywe bibi ichbi ni, ni uchumi lakini wanywe kwa nidhambu kwamba wana wajibu wa kutunza amani wana wajibu wa kulipa kodi uwe mwenyewe una wajibu wa kulipa watumishi wako sisi kazi unapunguza pa maswaa mengine t kila mtu ana stare yake li mradi si mduru mwingine mwingine stare yake ni kwenda kumwomba mungu kanisani na kuimba mg sake nikuja kunwa ja soeesa Eh, wakati wakati fulani fulani vibali lazima pia pia tuliangalie kama kama kibali kibali cha cha ba, basi kelele na cha kanisa, kelele sio mshangao na kanisa mshangao lakini wasiwasi unajitokeza hapa ni kwamba huenda baadhi ya kauli za namna hii zinachagishwa na mazingira kisiasa. ya kisiasa kuna wengine wanasema kwamba watendaji wa kisiasa wanatumia majukwaa kama haya kwa ajili ya kuendelea kujimarisha huku wengine wakifanya hivyo kwa kuangalia ukweli wa mambo je sheria wana, wana maoni gani kuhusu kuwepo kwa sheria na kanuni zinazotolewa ambazo haziangalie ukeli uhalisi wa mambo e, ni kweli kwamba wakati e, mamlaka ya kutunga sheria inafanya kazi zake inapaswa pia kuzingatia na imeonekana katika uzoefu kwamba kila sheria ya sekta fulani inapotungwa basi kunakuwa hakuna kuangalia sheria ya sekta nyingine kwa matokeo yake kila moja anaweza kuwa anafanya kazi kwa sheria ile ile lakini akawa anagongana na taasisi nyingine ambayo inafanya kazi kwa sheria yake nyingine ndiomana tunasema ushauri wangu mimi ni kwamba kuna umuhimu wa kuwa na uwiano taasisi zote za serikali ambazo zinafanya kazi moja kwa niaba ya serikali moja zinapaswa kuangalia ni namnagani bora ambayo inaweza kufanya kila moja ikatekeleza sheria zake pasipo kugongana na taasisi nyingine. Nam, hilo sakata la ufungiaji wa waba pamoja na kumbi za stareheli inavyoendelea kutikisa nchini tanzania huku baadhi wakuu wamikoa wakija na matamko yanayokinzana na, na maagizo ya nemki mpaka hapo kwa undani inala ziada mpaka wakati mwingine na mara nyingine mimi ni goc jogopa shukran sana jojogopa na tunafikia hapo tunakamilisha sehemu ya pili ya kwa shukran za pekee kabisa ziende kwake mchambuzi samiruhuza ambaye tulikuwa naye katika sehemu ya kwanza hali kadhalika d sam nyandemo ambaye pia alishiriki katika sehemu ya kwanza na basi kutoka hapa studio ni washukuru wote ambao mmeshiriki pamoja nami niwakumbushe tu kwamba tutakuwa na matangazo yetu ya alfajiri usikose kungana nasi kwa habari nyingine motomoto ambazo tutaanza nazo hapo alfajiri ndipende pia kumshukuru upande wa pili saida hamduni msimamizi wa matangazo haya hadija riyami na wote waliofanikisha matangazo haya kutoka hapa studio jina langu ni sandey shomari na washukuru wote kwa kushiriki na, na watikeni wote alamsik kutoka jikuu la marekani washington dc