hivi sasa ni sa 8 kamili mchana kwa sasa hapa washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti a america voa hizi ni habari za dunia zinasoma kwako nami mkamiti kibayasi mapigano ya hapa na pale kati ya jeshi la sudan na kikosi chenye nguvu cha rapid support forces rsf yameendelea hadi alhamis yakipunguza utulivu katika mji mkuu wa khartum na kuongeza hatari ya kuvunjika kwa makubaliano ya wiki moja yaliyosimamiwa kimataifa sitisho la mapigano ambalo yanafuatiliwa na saudi arabia na marekani pamoja na pande zinazohasimiana yalifikiwa baada ya wiki tano za vita mjini khartum na kusambaa kwa ghasia katika maeneo mengine ya sudan ikijumuisha mkoa wa magharibi wa darfur mapigano hayo yanahusisha majeshi ya sudan dhidi ya kikosi cha rsf na yamezidisha mgogoro wa kibinadamu zaidi ya watu milioni 3 wamekimbia makazi yao na kutishia kuyumba kanda nzima jeshi likiongozwa na jenerali abdel fatah al burhan linategemea nguvu za anga wakati rsf wakiwa chini ya uongozi wa kamanda wa zamani wa wanamgambo jenerali muhamed hamdan dagalo maarufu kama kamam wameenea na kukamata mitaa ya khartum kiongozi wa chad jenerali mahamat idris debi itno amewasamehe watu ssb zaidi ambao walihukumiwa kifungo jea kufuatia kuupinga utawala mwezi oktoba mwaka jana mwakajaadebi pia alitoa msamaha kwa watuno wanaotuhumiwa kushiriki katika jaribio la mapinduzi kulingana na amri mbili b lizotolewa umaan watub walihukumiwa mapema mwezi huu kwa vifungo vya hadi miaka kwa mashtaka ya kushiriki katika harakati za uasi au mkusayikousi hkatika maandamano dhidi ya utawala kati ya watu hao sitii na wasaba walisamehewa jumatano na debi kama rais wa mpito ili kukuza utulivu na maridhiano ya kitaifa kulingana na mamlaka hadhi ya watu wengine kumi haikutolewa unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa sauti amerika wainton dc jimbo la puntland lenye mamlaka ya ndani nchini somalia limefanya uchaguzi wa kihistoria wa serikali za mitaa hii leo ingawa matukio ya kiusalama yamesababisha upigaji kura kusitishwa katika baadhi ya maeneo uchaguzi katika eneo hilo lenye utajiri wa mafuta ni uchung, uchaguzi wa kwanza kufanyika wa mtu mmoja kura moja katika taifa hilo tete la pembe ya afrika katika kipindi cha zaidi ya nusu karne ukiondoa eneo lililojitenga la somaliland somalia inapambana kuibuka kutoka kwa miongo kadhaa ya migogoro na machafuko lakini inapambana na uwasi wa kiislamu na umwagaji damu pamoja na majanga ya asili ikiwa ni pamoja na ukame ambao ulipelekea eneo hilo katika hali ya njaa washirika wa kimataifa wa nchi hiyo wamehusifia uchaguzi huo huko pntland kuwa ni wa kihistoria washirika wanaamini kuwa uzoefu wa pntland na uchaguzi wa moja kwa moja una uwezo wa kutoa taarifa na kuhamasisha upanuzi wa demokrasia nchini somalia katika ngazi zote za serikali walisema katika taarifa kabla ya upigaji kura maafisa wa juu wa biashara wa china na marekani wanatarajiwa kukutana leo mjini washington beijing imetangaza katika kile ambacho ni mazungumzo ya moja kwa moja kati ya viongozi wa mataifa hayo mawili yenye uchumi mkubwa duniani waziri wa biashara wa china wang wentau anatarajiwa kukutana na waziri wa biashara jina raimondo wakati wa mwakilishi wa biashara wa marekani catherin tai ofisi ya wang imethibitisha ingawa washington haijatoa tamko lolote kuhusu mazungumzo hayo wakati rais wa marekani joe biden alipokutana na kiongozi wa china shijinping mjini bali mwezi novemba mwaka jana mazungumzo ya kibiashara ya alhamis mjini washington yatafanya kuwa mkutano wa kwanza wa ngazi ya mawaziri katika mji mkuu wa marekani kati ya maafisa wa marekani na china wakati wa utawala wa biden mpaka hapa ndio nakamilisha habari za dunia kutoka hapa washington mimi ni mkamiti kibayasi na sekunde chache kutoka hivi sasa utakuwa naye sande shomari katika kipindi cha kwa undani shukran kwa kunisikiliza hi ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu msikilizaji pote pale ulipo ambao tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi tukipekua na kuchambua kwa undani zaidi na kupa maelezo ya kina zaidi kuliko kawaida na leo katika sehemu ya kwanza tutamulika dunia yaadhimisha siku ya mtoto aliyepotea jii hali ikoje afrika ya mashariki na katika sehemu ya pili hamulika umoja wa afrika unaadhimisha miaka 60 tangu undwe mee 25 963 jina langu ni sandei shomari leo dunia inaadhimisha siku ya mtoto aliyepotea itakumbukwa mwak83 rais wa wakati hua wa marekani ronald reagan alitangaza mee 25 siku yake taifa ya watoto waliyopotea tangazo hilo lilifuatia kutoewa kwa mvulala wa miaka 6 apt mwaka79 alipokwa kuelekea shuleni huko new york city kesi hiyo ilizua gadhabu ilioenea na wasiwasi wasi wa watoto waliopotea ulioongezeka kote nchini marekani tangu marekani anze kukumbuka siku hii ya watoto waliopotea nchi ingie duniantsha uubsho a su aishoea otea wizara ya sheria imewatunuku watu t hapa mjini washington dc kwa jiiada zao kubwa za kurejesha na kusaidia watoto waliopotea na kuwawajibisha kisheria wale wananyasa wato, watoto wa kingono na uhalifu dhidi ya watoto katika siku hii wizara hiyo imeeleza inakumbuka kwamba watoto patao laki4 hupotea nchini marekani kila mwaka iwapo mtoto ametekwa nyara au anatanga tanga tu woga unahusishwa na mzazi wakati mtoto ao ametoweka ni mkubwa alisema mwanasheria mkuu wa marekani mri garland na afrika mashariki siku hii inapewa uzito gani wananchi wanawelewa upi kuhusu siku hii na ulinzi wa watoto beti adera ni mwanaharakati wa watoto na mwanzilishi wa adera nchini kenya anasema inahitaji kila siku kuzungumza juu ya kuwalinda watoto naye ni watotoy ktuya kila kabla kabhasik mtoto amepotea mahali fulani fulani fulani imetolewa ya kuwa mtoto amepotea bila kusikia ripoti ya uwa mtoto fulani amepatikana na wazazi wake hawajulikani ni nani ama wako wapi kwa hivyo hii ni ishu yenye iko ni ishu yenye tunaishi nanayo lakini mimi ningependa tu kusema ya kuwa waingie wa wengi ambao wanasaidia kwenye hii ishu tukiwa wengi asimis, wakiwa wengi wa kutetea watoto uh, na afya na hali, hali ya watoto ita kuwa jambo bora sana na mwisho ni kutoa mafunzo hasa kupitia kwa maredio kama hii yenu ama maredio za kijamii pale mtaani kutoa mafunzo kwa wazazi kuwaelimisha kwa njia ambao wanaweza jaribu kukuwa makini zaidi uh, kulingana na hali na usalama wa watoto wao wazazi wengi wako na majukumu mingi ye akishazaa mtoto mtoto ameanza kutembea hivi lazima pia atoke kila asubuhi aende atafutie mtoto huyo huyo lakini sasa wanafaa wapewe mafunzo juu ya vile wanaweza kaungana vikundi ya wazazi eh? ambao wanaweza kuwa kazi yao ni kulinda watoto kama weye piti yako ni leo unalinda watoto wote kesho ni uh, awamu ya mzazi mwingine na hivyo hivyo na pia waalimu tuchukue waalimu pia tuwaingize kwenye hii hii miradi na na mafunzo kwa sababu watoto pia wengi hupotea katikati ya nyumbani na shule ametoka shule anarudi nyumbani amepotea anatoka nyumbani anaenda shule amepotea hapo katikati na za zingile pia unasikia mtu ameenda shuleni ametoa mtoto shuleni na haijulikani ni mtu ainadani kwa hivyo inafaa tuwe na ile partnership ya stakeholders wote washikadao wote ili hii janga la, la, la watoto kupotea iwe ni janga yenye inahusu kila mto alafu tunaongea juu ya watoto kupotea siku kama leo ambayo ni siku ya dunia kufikiria na kuangazia mambo ya watoto kupotea mambo ya watoto kupotea inafaa iwe gumzo ya kila siku isingoje tu siku kama hii ndio tu... <laughs> iongelelewe alafu tena watu wanasahau mpaka mpaka mwaka wengine hata kama mtoto wako ajapotea haimaanishi ya kuwa mtoto wako hawezi potea ni ishu ambayo sisi wote kama jamii haijalishi huko nji gani haijalishi huko sehemu gani tuichukue kama ishu yetu ili tulinde watoto wetu wakuwe kwa ile njia ya usalama na vile vile nimezungumza na watu wakizungumza kutofahamu sana kuhusu siku hii ukiacha kwamba inazungumzwa leo mi na wewe hapa lakini kuna wale ambao wanasema waifahamu kabisa katika maeneo ya afrika ya mashariki wito wako ni nini kwa serikali za afrika mashariki ukianzia hapo kenya kuhusiana na siku hii na ya, kwa ujumla ya watoto wizara uh, katika serikali ambayo inahusika na mambo ya watoto iwe kipao mbele iwe mstari ya mbele kuleta watu pamoja ili hii ngumzo ya kulinda watoto iwe ngumzo ya kila siku ikiona serikali pia kama iko mstari ya kwanza alafu ndani ya hizo gumzo serikali pia ielimishe watu ielimishe jamii wa, wa, kulingana na zile sheria zenye ziko ya kulinda watoto na ile rol ya kila mtu kufanya ili watoto wawe ni watu ambao wanahindwa ulinzi ya watoto ni kitu inafaa iongelelewe kila siku kila bahali afrika hii mm. na dunia mzima na vile, vile huko nchini uganda hali iko vipi nini ambacho kinafanyika sam kisitu ni mchambuzi wa kijamii na anasema kuna mengi mbado yanahitajika kufanyika kwa ufahamu wa siku hii na ulinzi wa watoto uh, shukran sana ndugu mtangazaji jina langu mwalimu kisitu mchambuzi wa masuala ya kijamii na ya kisiasa nchini uganda uh, ukweli ni kwamba siku hii ya watoto haifahamiki sana uh, labda kutokana kwamba uh, haijapewa kipau mbele yaani kuwekwa miongoni mwa siku zile zilizo muhimu zinazoadhimishwa uh, mara kwa mara nadhani uh, wa, watu wanaohusika uh, wenye mamlaka hawajaitilia sana mkazo uh, kwa sababu labda Uh, hawaoni maana uh, na umuhimu wa siku hii wakati siku yenyewe ni muhimu kwa sababu na sisi sote hata sisi walio wakubwa kwa sasa tumewaikua watoto na huenda haki zetu uh, zilikandamizwa zili, zili kutokana na kutojua labda sisi ah, kama ah, watoto tulipokuwa watoto tulikuwa hatutaambie like, haki zetu lakini ni siku muhimu sana Di sawa kabisa na pengine wewe basi kwa kufuatilia kwako tu kile ambacho umeona kinafanyika uganda pengine katika kufuatilia waliopotea au katika kufuatilia siku hii au vyombo vya usalama kufanya kazi yao inapotokea masuala kama haya kile ambacho unakiona kinafanyika nini ambacho kinafanyika sana uganda kinafanyika kwa ile namna unavyoona ni sawa au pengine kuna changamoto ambazo pengine unaona zipo katika maeneo haya uh, lazima nikiri kwamba malezi ya, ya watoto sana sana katika awamu hii uh, malezi ya watoto yana changamoto kubwa mara kuna kuna wale wanawateka wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa nyara hao watoto kuna wale wanaowauza kimagendo wana, wanatoa wana, nchi moja kwenda nchi nyingine wengine watoto wanaiba wakiwa wachanga pale hospitalini wanapo uh, baada ya kuzaliwa kwa hivyo kuna changamoto nyingi ambazo zinawapata watoto na ndiyo kwa, kwa vikundi vya usalama vimejaribu sana sana pale mpakani lakini kama unavyojua mipaka ya nchi zetu za kiafrika sana sana nchi zetu hizi za janibu ya janibu hizi za maziwa makuu yani Great Lakes Region. unakuta kwamba mipaka yetu kuna ile ambayo ina, inakuwa na ulinzi na kuna ile mipaka ambayo huwa haina ulinzi yaani mipaka ya polini na mipaka mingine ina i-ina inagawanishwa ina tu na labda uh, milima misitu maziwa mito kwa hivyo hapo unakuta kwamba uh, ulinzi uli, wenyewe uli, uli, uli, huwa hautoshi lakini kwa uh, <coughs> uh, naona kwamba suluhisho la watoto uh, ku kuuzwa kutekwa ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku nyara watoto Uh, ku- kupelekwa nchi jirani kwa njia ya magendo nadhani swala hilo uh, sisi kama wazazi ndo tunafaa kuwajibika kwa sababu malezi ya mtoto asilimia mia moja yako mikononi mwa mzazi mzazi akishindwa kuwajibika kwa mtoto wake hapo malezi ya mtoto huyo yatakuwa hatarini namhali ndivyo ilivyo huko uganda lakini kwa mujibu wa taasisi ya missing child nchini tanzania kwenye tita wakiandika kwenye twita yao kwamba leo ni sikukumbukumbu ya watoto waliopotea na wanawakumbuka wali wote ambao bado hawajapatikana wakisema kwamba tusiwasahau kamwe na kuchukua hatua kwa ajili ya usalama wa watoto wetu na kuunga mkono juhudi za kutafuta na kulinda watoto waliopotea na wanahimiza kutoa ripoti ya mtoto yeyote anayepotea huku akiwa na picha wa za watoto na kusema kwamba unaweza kuwapigia simu nambari 16 ukiwa kule nchini tanzania na kutoa ripoti ya mtoto yoyote aliyepotea huku akiwa na picha za watoto kwenye twitter mwisho wa sehemu ya kwanza karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani ambapo tunamulika umoja wa afrika unaadhimisha miaka 60 tangu uundwe mei 25963 ukiadhimisha mafanikio yake katika miongo sita iliyopita tangu ulipojulikana kama umoja wa nchi huru za afrika oau lakini wakati huo kama sasa miaka ishiini tangu badirike umekua umoja wa afrika mwaka 22 wachambuzi wanasema umoja huu afrika, wa afrika unakabiliwa na changamoto nyingi katika nafasi hii leo mwandishi wa tamerica nchini kenya jason nyakundi ana, anaangazia mafanikio ya umoja huo tangu undwe miaka 20 iliyopita leo hii afrika inaadhimisha miaka 60 tangu kuanzishwa kwa umoja wa nchi huru za afrika oau maadhimisho haya yanazua swali ni kiasi gani maono ya waasisi wa oau yametimizwa kwa kipindi hiki cha miaka 60 na pia ni mafanikio gani yaliyopatikana kutoka kwa mrithi wa oau ambaye ni EU au au umoja wa afrika kulikuwa na maono mawili wakati wa uanzishwaji wa oau kuamenkuruma rais wa ghana katika hutuba yake ya afrika unite alikuwa na lengo la afrika yenye kundi moja la diplomasia idara moja ya ulinzi na soko la pamoja alichukizwa sana na marais wengine waliokataa kuachia madaraka yao kwa hivyo oau iliyoanzishwa tarehe25 mei mwaka19 badala yake iliundwa mfano wa shirika la mataifa ya marekani ilikuwa shirika baina ya serikali ambazo katiba yake iliahidi kutoingilia masuala ya ndani ya nchi wanachama wake hata katika tukio la mauaji ya halaiki tom ndahiro ni mchambuzi wa masuala ya siasa nchini rwanda kuwepo kwa organization of african unity au kwa jumia ya nchi huru za afrika uh, ukiangalia lengo kubwa kwanza ilikuwa ni kutambua uafrika na mtazamo wa baadaye wa bara letu lakini kitu kikubwa ambacho ulikuwa unakiona ni ukombozi wa nchi za afrika zilizokuwa hazijapata uhuru wakati huo nni kitu ambacho walikifanya vizuri na baadaye lakini kwa sababu kulikuwa na mataifa ambayo yalikuwa me, ya mataifa yy ms, ya yako mstari wa mbele e, ikiwemonznimbi baadaye na hiyo oau ikawa naweza na nikusemakuwa ni idara au kitengo kilichokuwa kinashughulikia ukombozi uh, wa afrika na kama nitakumbuka vizuri kilikuwa kinaongozwa na kwa wakati fulani uh, aliyekuwa na kiongozi wa hicho kitengo alikuwa ni general hashim mbita um, um jambo walifanya vizuri kuna kitu kingine ambacho walikifanya ilikuwa ni kutambua kuwa kuna mipaka iliyoacha na wazungu na kusiwepo na tafrani ya kusema kuwa mipaka ibadilishwe kutokana na ujeuri wa wazungu walioleta kusema kuwa wanakata mipaka hata bila kujali e, watu wanaokaa hapo oh, huo utangamano ni kitu ambacho kilifanya naweza kukisifia kitu kingine ilikuwa ni naweza kusema kuwa sheria ya kimataifa ya haki za binadamu kutambua kuwa kuna haki za watu kwa sababu ya walivyo kama kuna kabila fulani au taifa fulani la afrika kuna vinaviheshimu basi viheshimiwe hivyo oau ilijitolea kuondoa ukoloni ikiwa ni pamoja na kukomesha ubaguzi wa rangi nchini afrika kusini na utawala wa wolowezi katika rodesia ya kusini ambayo sasa ni zimbabwe ilichangia ushawishi wa kidiplomasia na vikwaso kufanikisha hili kamati yake ya ukombozi ikiwa na makao yake makuu mjini dar es salam nchini tanzania ilitoa silaha na fedha kwa waasi nchini afrika kusini zimbabwe namibia angola na msumbiji kulingana na wachambuzi miaka ishirini tangu ibadilike na kuwa umoja wa afrika mwaka22 umoja huu unakabiliwa na changamoto zaidi kuliko mafanikio lakini moja mafanikio ya au ni kuongezeka kwa heshima yake leo hii mataifa h0 ya, ya kiafrika yameidhinisha mabalozi katika au mataifa ya yaaribbian hivi karibuni yalianza uhusiano rasmi na au haya ni mataifa yaliyotenganishwa na afrika wakati wa karne nyingi za biashara ya utumwa kwanza kujiona kama watu wanaotoka kwenye bara la afrika mtu awezi kusema ni kitu kidogo uh, nchi ambazo zilikuwa zimetoka kwenye ukoloni kuja pamoja na kusema kuwa sisi eh, sio nchi yetu ila kuna bara ambalo linatunganisha ndo wetu uh, na kuzaliwa kwa african union ikiwa na malengo ya kuzileta nchi zetu karibu zaidi na chenyewe ni kitu ambacho unaweza kusema uh, ni, ni, ni, ni jambo muhimu na kuwepo uh, au naweza kusema kuwa ni matokeo ya kukua kwa mitazamo uh, mitazamo chanya uh, katika uongozi uh, katika uh, wa oau Uh, ni, ni, ni, ni, labda nifafanue kidogo inaposeaa Mita, ni, mitazamo chanya ni vitu gani vinaoweza kutunganisha au eh? uh, ilikuwa haina uh, na mpaka sasa hivi uh, na, na, na, na african union haijaweza kujifadhili uh, au kuwa na, na, na bajeti ya ku, uh, kutatua matatizo makubwa ya kiwema kiyo, ya kiusalama na mengine hata ya kiuchumi Eh, bado ni tegemezi sasa uh, ukiangalia ukubwa wa bara la afrika na idadi ya watu waliomo na rasilimali tulizonazo uh, uh, si, si bara ambalo lingestahili kuendelea kuwaombaomba na hapo nazungumzia kuanzia u miaka sti iliyopita na na, uh, na african union miaka ishirini iliyopita kuanzishwa kwa cfta soko la pamoja linalounganisha nchi za kiafrika nadhani ni kitu ambacho ni chanya kitu kingine ni nadhani kuna tume ambayo iliwekwa kati huo naani alikuwema rais kagame kuangalia ni, ni vitu gani vinaweza kufanywa na na, na na african union umoja wa afrika ili nchi zizidi kuwa pamoja na kuungana zizidi kutatoa matatizo kwa pamoja na, zizidi, na ziweze kutatua matatizo yake kwa kujitegemea bila kuwategemezi pamoja na kwamba nchi hizo hazijafanikiwa lakini uh, kuwa vilifikiriwa na ikawepo miongozo ya baadaye ya kuweza kutekeleza hayo nadhani ni hatua kubwa ya misheni zake za kijeshi za dharura usaidi serikali katika kukandamiza ughaidi kila mahali kutoka sahel hadi kaskazini wa msumbiji walinda mani mbalimbali wa au na jumuiya ya kiuchumi ya kikanda wamehudumu katika vita vingi vya wenyewe kwa wenyewe katika jamhuri ya kidemokrasi ya congo kwa miongo kadhaa hata hivyo pia au imeshindwa kutekeleza mengi ya majukumu yake muhimu migogoro imeenea hivi sasa kama ilivyokuwa katika miaka ya na au inatatizika kuingilia kati lisha ya sasa kuwepo kwa mfumo wa kutosha wa kisheria kushughulikia maswala ya amani na usalama nilivyofuatilia ukiangalia sehemu zilipotokea mapinduzi ya kijeshi ya yakabadilisha utawala pamoja kwamba ni vitu ambavyo ni, ni kinyume na makubaliano waliokuwa wamefanya wakati ule ni mapinduzi yanayofanywa baada ya kuwepo na matatizo ya muda mrefu ambayo hawayatatuliwi na wakati inayefikia kuwepo na mapinduzi mapinduzi ni dalili ya matatizo ambayo yamekuwa sugu katika nchi hizo na umoja wa afrika ipaswa kujihusisha katika kutafuta uh, suluhisho uh, kabla hakuja kuwepo na hizo dalili ambavyo inasema kwa mapinduzi ni ni dalili au ni ishara ya kukua kwa matatizo ya, ya nchi hizo ambapo mapinduzi yalitokea na, na ndio hilo baoamba kwamba kuwepo na, na, na, na kitu cha kufuatilia na tathmini au monitoring and evaluation ya, ya, ya migogoro hayo yangeweza ya, ya kufanyika lakini kumbuke kuwa kuna baadhi ya migogoro ambayo afrika pamoja na kwamba ina, inaytatua ina, ina kwa uhisani kama yanayotokea somalia uh, kujihusisha kwa au somalia uh, wangepaswa kujihusisha na sehemu nyingine lakini si, kwa sababu mara nyingi watu wanapozungumzia kujihusisha wana, wa, watu wanaangalia kijeshi zaidi ya kisiasa nadhani wakati umefika yawe yanato, yanatolewa matamko uh, ya kisiasa ambayo yanaweza labda uh, ni, nirudi nyuma kidogo mfano moja kubwa sana ni aliyotokea katika nchi yangu ya andambautoa tamko llote mbao likuwa na mashiko na kumkaribisha aliyekuwa anayafanya mauaji hayo ya kimbari kwenye mkutano wakuu wa nchi uh, kusemakweli ilionyesha uh, sio udhaifu ilikuwa ni aibu kwa of african kwaa yenyewe kitu kingine kuwepo na, na, na, na, na, na, na, na maadili fulani uh, kuna nchi za afrika ambazo ukiangalia zinaitwa huru lakini si huru bado ni tegemezi ukiangalia kwa mfano hizi nchi ambazo zinatumia uh, sarafu ya, ya, ya sefa uchumi wake unaongozwa na ufaransa hizo nchi ni huru nusu ni huru kwa bendera tu lakini kwa sehemu kubwa kama huwezi huna uhuru wa kuendesha uchumi wako huna uhuru wa kudhibiti sarafu uh, kuna hitilafu kubwa sana uh, kitu kingine ni kwamba ukiangalia hata huu uh, uh, mwingiliano wa nchi ambazo zina, zina makundi ya kigadi ambayo yana chimbuko nje ya, ya bara letu unakuta kuwa kuna watu wana masilahi katika kuyafanya makundi hayo yazidi kushamiri na kuota matawi hapa napale, na pale na askari wa kukodiwa au mamluki bado wako hapa na pale katika nchi za afrika kitu ambacho kilikuwa kimepingwa sana e, vitu vi vyote vinakuonyesha kua kuna hatua zinapigwa kwenda mbele lakini kuna baadhi ya hatua zinapigwa kuelekea nyuma mnamo mwaka b2 u ilikosa shabaha yake ya kunyamazisha bunuki na mpango huo ukasogezwa mbele kwa mwongo mmoja hadi mwisho wa mwaka wa 23 changamoto nyingine ni kushindwa kwa nchi wanachama kulipa ada zao za kila mwaka pia au mara nyingi hutuma waangalizi wa uchaguzi kwa nchi kufuatilia upigaji kura kuzuia wizi wa kura wa aina mbalimbali mbali lakini imekosolewa kwa kusita kukemea serikali zilizo madarakani ambazo mara nyingi hutumia udanganyifu na ukandamizaji kusalia mamlakani nam na, na kufikia hapo tunakamilisha kwa undani kwa siku ya leo shukran kwako kwa jason nyakundi kwa sehemu ya pili na sehemu ya kwanza beti adera na samkisitu na washukuru upande wa shukuru, pili saida hamduni jina langu ni sandey shomari na kushukuru kwa kushirikiana nami ni ni wote alamsik kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika dc