Right after the international news, Ibisasa Nisa Tatu Kamili Sans <laughs> Africa, Mashariki, Sambidi, Africa, Kati, Haba, Washington, na China, Zifotazo, Habari Zedunia, Msumadi, Sunday Shomari. wauparaji mkubwa unaofanya na watu wenye silaha na raia wanafanya maisha kuwa magumu zaidi kwa wakazi wa hatum waliokwama kwenye mapigano makali kati ya jeshi la sudan na wanamgambo waaid evice rsf mashahidi wameeleza hayo wakati rsf inashikilia ardhi ya mji mkuu na jeshi linafanya mashambulizi ya anga ya mara kwa mara mashahidi wanasema polisi waitoweka hafla mitaani wakati mapigano yalipoanza mjini hatum hapo aprili 15 hakuna mtu anayetulinda hakuna polisi wahalifu wanashambulia nyumba zetu na wanachukua kila kitu tunachomiliki alisema sara abdul mwenye umri wa miaka 35 mfanyakazi wa serikali wakati hasi yakiikumba hatum jeshi inatuhumu rsf kupora benki masoko ya dhahabu nyumba na magari hata hivyo rs inakanusha madai hayo na imetoa video zikionyesha watu wake wakikamata waporaji wanamgambo hao wanasema baadhi ya watu hao wanavaa sare za rsf na kuiba ili wanamgambo wa rsf waonekani wabaya zaidi ya watu katikati mwa nigeria wamefariki dunia katika siku kadhaa za ghasia kati ya jamii mchanganyiko ambazo zimeharibu mamia ya nyumba na kusababisha maelfu kukimbia maafisa katika eneo hilo wamesema hii leo ijumaa mapigano kati ya wa wafugaji na jamii za wakulima katika jimbo la platau ndio mabaya zaidi kutokea katika eneo ambalo kwa muda mrefu limekuwa likitabika na mivutano ya kikabila na kidini pamoja na mashambulizi ya kulipiza kisasi idadi ya vifo kutokana na mashambulizi ya watu wenye silaha kwenye vijiji vya wakulima ndani na kuzunguka wilaya ya mangu tangu mwanzoni mwa wiki hii imevuka m baada ya ripoti za awali zilizoeleza watu 5 waliuwawa afisa mmoja eneo hilo alisema vikosi vya usalama vya jimbo la plateau vilisema alhamisi kwamba hali ya utulifu vimerejea lakini vyanzo katika eneo hilo vimesema vijiji kadhaa bado vilikuwa vikitaabika na ghasia hizo la wakazi walikimbia meendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america voa ikitangaza kutoka washington dc rais wa ukraine volodimir zelenski amesema kwamba aliwasili leo huko saudi arabia mwenyeji wa mkutano wa jumuia ya nchi za kiarabu uliohudhuriwa na rais wa syria bashar al assad alitengwa kwa muda mrefu na ambaye pia ni mshirika wa karibu wa russia ziara hiyo ambayo hapo awali haikutangazwa ni ya kwanza kwa zelenski huko mashariki ya kati tangu uvamizi wa moscow kwa ukraine hapo februari mwaka 222 inampa kiongozi huyo wa ukraine fursa ya kuwahutubia viongozi wa eneo hilo ambayo imekuwa na umoja mzuri katika ungaji mkono wake kwa kv kuliko washirika wa magharibi Ni saudi arabia itazungumza kwenye mkutano wa jumuia ya nchi za kiarabu zelenski alisema kwenye titta akielezea kuwa anapanga kutana na mwanamfalme wa saudi arabia muhamd bin salman na viongozi wengine aliwasiri katika mji wa pwani wa bahari ya sham siku moja baada ya asad ambaye serikali yake inarejeshwa tena kwenye jumuia hiyo ya kiarabu baada ya kusimamishwa wanachama mwaka 21 kutokana na ukandamizaji wa kikatili dhidi ya waandamanaji wanaounga mkono w demokrasia ambayo alisababisha vita vya wenye wenyewe kwa wenyewe mkutano wa jumuia ya nchi za kiarabu unakuja wakati ambapo mzalishaji mkubwa wa mafuta duniani akipanua misiri yake ya kidiplomasia katika mashariki ya kati na kwingineko afisa wa jumuiya ya nchi za kiarabu aliliambia shirika la habari la afp kwamba mwaliko wa zelenski umekuja kutoka saudi arabia siyo jumuiya hiyo maafisa wa saudi arabia hawakujibu mara moja maombi ya kutoa maoni hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington jia langu ni sanday shomari muda mfupi ujao utaungana naye bmj mridhi kwenye kipindi cha kwa undani kwaheri kwa sasa hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida na leo ikiwa ni ijumaa kama ilivyoada tuna meza ya waandishi ambapo waandishi mbalimbali wanazungumzia habari zilizogonga vichwa vya habari wiki hii na kuliang, kuziangalia kwa jicho la kiuandishi ni kwa undani mimi ni bmj mridinam karibu kwa undani msikilizaji sehemu hii ya kwanza na ya pili hii leo ikiwa ni ijumaa kama ilivyokutokezea ni kwamba tunakuwa na meza ya waandishi ambapo tunawaalika waandishi kutoka sehemu mbalimbali mbali, kuzungumzia maswala ya logonga vichwa vya habari e, wiki hii maswala makuu ambayo tutayajadili ni pamoja na maandamano yanayotarajiwa hapo kesho nchini drc kupinga utawala au utendakazi wa utawala wa rais felix chisekedi mgomo wa wafanyabiashara katika soko la kimataifa la kariacor mjini dar es salaam tanzania kukaribishwa pia kwa syria kwa mara nyingine kwa jumuiya ya mataifa ya kiarabu na vile vile kufutwa kazi kwa maafisa waandamizi wa, wa serikali ya kenya kwa tuhuma za utepetevu na vile vile eh, ufisadi tuna wageni mafahamishwa kwamba fatima amiri mwandishi wa kujitegemea kutoka kule dar dares salaam tanzania yuko nasi kwenye laini ya simu hali kadhalika mwandishi wetu wa kinshasa biobe malenga yuko nasi kwenye laini ya simu na vilevile tunamtafuta mwandishi eh, clinton omwange eh, ambaye ni eh, wa eh, kituo cha, tele, cha, cha radio kule Eh, kericho nchini kenya ah, nafikiri tutajiunga naye baadaye kidogo eh, lakini eh, nianze na wewe biobe malenga mwenzetu hapo kinshasa kuna mengi tu ambayo yanaendelea hapo nchini drc ikiwa eh, eh, ni pamoja na baada ya yale ambayo tumekuwa tukiripoti kuhusu mafuriko yaliyotokea mashariki mwa nchi hiyo eh, kwamba kumekuwa na mazishi yakiendelea na hapo jana tu tuliripoti kwamba eh, kulikuwa na hali mbaya katika baadhi ya maeneo yaliyoathiriwa sana mafuriko ma, hayo eh, na mvua nyingi zilizonyesha kwamba mili ilikuwa eh, inatoa harufu uvundo ambao E, ulielezwa kwamba ni wa kutia wasiwasi inakuwa ilipatikana mili mingi mpaka wa sasa e, labda utatupa idadi kulingana na jinsi serikali ilivyozungumza kabla hatujazungumza kuhusu maandhamano yanayotarajiwa kesho hebu tupe hali ilivyo kuhusiana na ma, mafuriko hayo na yale yaliyoendelea e, wiki hii e, kuhusu mazishi na kadhalika kiukweli ni kwamba imekuwa hali ya kutamausha na mpaka sasa kwa e, kweli watu wanafamilia mpaka hivi kuna wengine bado wanasalia kwenye mwambao waziwa civu wakiendelea ku- kuhoji ku, ku, ku, ku, ku iwapo basi wataona hata e, mabaki ya ya ya ya, ya, ya, ya, ya wenyezi wao ambao waliweza kutoweka lakini e, idadi na ripoti za asasi ya jirahia zinasema kwamba tayari kuna kuna idadi ya watu elfu moja na mia moja na ishirini na nane ambao ndio na wanabainika kwamba walipoteza maisha na japo ya kuwa serikali unajua serikali kila mara huwa ina inasita kuzungumzia kwenye idadi kamili za watu ili ku- kutopelekea watu kabisa kusikwa na na, na, na, na na bumbuhazi pamoja na kupanik lakini inaonekana wazi kwamba kalee Eh, sasa hizi mzu ambao umekuwa mji wa, wa, wa wahanga na serikali tayari imeshasema kwamba eneo lote la palee ni eneo la la la, la, la, la, la, la, la waathiriwa kwa hiyo ni eneo ambalo linahitajika misaada zaidi na eh, mkuu wa umoja wa mataifa hapa mchini d ita alikuwa katika maeneo hayo na, na akaweza kuahidi dola milioni tatu ili kusaidia serikali ya, ya mkoa akuweza kusaidia wahanga wa wa mafuriko hayo ya palee kiujumla ni kwamba imekuwa hali ya kusikitisha na serikali kama nilivyosema imeshatangaza kwamba hali ya majanga kwasababu imetangaza al kua kama ha, e, eneo la majanga na ya waathiriwa wanahitaji kusaidiwa na, na ukweli wengi wamekuwa wakisema waki, waki kwamba wameathiriwa na hawajasaidiwa e, kizuluzi na serikali japokuwa kumekuwa na hotuba na maada kidogokidogo ambayo imeweza kuwasilisa lakini hawajasaidiwa kili naam ni hali ambayo uh, bado tutaendelea kufuatilia uh, wasikilizaji wetu uh, hali ilivyo katika mashariki mwa drc bila shaka kama unavyosikia uh, mwenzetu hapo vyobe malenga akielezea uh, tutaendelea kufuatilia kuona nini kitakachoendelea uh, baada ya hapa uh, baada ya shughuli hizo ama hatua ambazo zinaelezwa zinachukuliwa na mashirika ya hisani na vile vile e, serikali yenyewe e, usiondoke malenga kwa sababu nitarejea kwako lakini kwanza ni mkaribishe e, mwandishi wa habari pia fatma amiri huko tanzania na stori kubwa bila shaka ni mgomo ambao tumeripoti kwa kirefu e, hali kufika kwamba waziri mkuu kasim majaliwa E, alikuwa na kikao na wadau na vilevile vile wakafikia makubaliano fulani mgomo uliotokea wa ufanyabiashara katika soko la kimataifa la kariaco hapo dar es salaam hebu tupe e, nini ambacho hasa ili tulifikaje pale na ni nini ambacho kimetokea kabisa kuhusiana mgomo huu wiki hii uh, hadi kufikia hivi leo uh, karibu karibufatm asante uh, sana manaake mpaka sasa kwa siku ya leo pia nilipata nafasi ya kuhudhuria katika uh, soko la kaliakoo nimeona bado hali haiko shwali kama vile ambavyo watu wengi wanaamini wakiwa mbali kwa sababu kuna baadhi wamefunga maduka yao bado na swala kubwa ni kwamba wafanyabiashara wanadai kwamba hawawezi kulipa tozo juu ya tozo kwa sababu mapato yamekuwa makubwa sana kuliko biashara wanaokuwa wanaifanya nam ntu kwamba okay nilikuwa nasikia kama ume- umenyamaza uh, hapo kidogo lakini endelea nimesikia hatua kwamba wafanyabiashara wanaona hakuna umuhimu tena wa kuendelea kufata biashara nje ya nchi ili kuziingiza ndani kwa sababu ya mapato au tozo zinazokuwa zinaendelea kwa serikali yetu ya tanzania wafanyabiashara wameamua kuandamana kwa sababu wanaona inawezekana maandamano ndo kitu pekee ambacho kinaweza kikafanya suruhu kwa ajili ya kupunguziwa toto lakini kwa serikali kumekuwa ni kizungumkuti kwa sababu maelezo wanayotoa uh, ukiangalia kwenye chola tatu kama mwandishi bado hayaridhishi kusema kwamba wafanyabiashara wanakosa wana haki ya kuendelea kuandamana kozote siasa siasa ndo maisha yetu ni kweli lakini siasa inapokuwa inaathili maisha ya watanzania bado inakuwa si siasa bora kwa mtazamo wangu sawa sawa kabisa lakini kwa wale ambao labda eh, inaelezwa kwamba hali imekuwa tulivu tangu itangazwe kwamba sasa baada ya kikao na waziri mkuu unaweza kusema kwamba wafanyabiashara wenyewe wote wameridhika na yale yamefanyika kufikia sasa uh, nikisema wafanyabiashara wote wameridhika nitakuwa wnaongopa kwa sababu wangekuwa wote wameridhika basi wengine wote wangefungua maduka lakini bado na nashukuru kwamba nilipata nafasi ya kutembelea soko la kla kwa siku ya leo licha kwamba ni siku ya jumaa lakini bado maduka mengi kwa sababu nilipita asubuhi nikapita na muda ambao ni baada ya swala lakini bado maduka mengi yameonekana kufungwa na hali su kama ile yakayakua ambao tumeizoea kila siku uu uh, maduka mengi yamefungwa ina maana watu hawajaridhika na na, na, na, na madai au mawazo ambayo tayari eh, waziri mkuu aliyapendekeza wapo walioridhika na wapo ambao awajarizika lakini wengi wanaonekana ni kutu kuridhika kwa hali hiyo wakiamini kwamba ni siasa ndo zinazoendelea kwa sababu ukianbia kwamba inawezekana kwamba wale wanaofanya vitu hivyo vya kufanya mapato au unaanjua ni wanafunzi wa ya wa ni kitu ambacho hakiwezekani kwa sababu hata ukiwa mwanafunzi wa wazt lazima utakua na iunguziwako nakusimamia huwezi kufanya tu kitu bila kuwa na mwelekezo unapata maelekezo ya mkubwa wako kwa hiyo ukinambia kwamba watu wamerizika bado hawajarizika na hali hizo mraji tu wanaona moratu maisha yaendelee kwa sababu lazima tuta wana watoto wanasomesha wana familia zinawtegemea wana wagonjwa maspitalini kwa hiyo kufunga maduka bado wanaona si suruhu wanaendelea kufungua kwa sababu tu wana majukumu ambayo yanawategemea kuna mikopo wanatakiwa kulipa kwa hio kufunga duka baado naso surusha ya kutosha sawa sawa kabisa lakini kwa kifupi eh, kwa upande wa uandishi wa habari vyombo vya habari vimeripoti vipi E, hayo matukio ya wiki hii kuhusiana na huo mgomo lilikuwa uh, ni jambo ambalo lilipewa uh, kipaumbele katika uh, uh, kurasa za kwanza za vyombo vya habari na vilevile vile kwenye matelevisheni katika taarifa za jioni na asubuhi hivi Aa, ni kweli vyombo vya habari kwa nafasi yake vimejitahidi sana kila mtu kutoka na uh, engo yake kuonyesha ni gani ambacho kinaendelea kwa upande wa tanzania wamejitaidi kuonyesha uh, wamejitahidi kuonyesha madhaifu ya serikali na wapi wanafanyabiashara wanakasaya wana ingawa ni siasa kwangu mimi naona wale ni siasa zinaendelea kwa sababu hakuna huwezi kumridhisha kila mtu lakini kwa sababu pia kila sheria inachungwa bungeni na nkama sheria ilichunga kini sheria hii nakua inawakandamiza wale wafanyabiashara wadogo wadogo ambao wao mtaji wao ni mdogo lakini kwa wale wafanyabiashara wakubwa bado hali zinaendelea kuwa shwali sawa saa kabisa naomba usiondoke labda tutakuwa na muda mfupi na wewe baadaye kidogo ni mkaribishe sasa clinton omwange mwandishi wa habari wa us fm kule kericho kenya tulikuwa na matatizo kidogo kumpata kwenye laini ya simu lakini bahati nzuri kwamba tumekupata clinton kwa sababu kuna mengi yameendelea hapo kenya e, wewe kama mwandishi hebu tujuze kuhusu sasa kata mbili zimetokea hapo na watu tumesikia viongozi wa wengine wa ngazi za juu wa ngazi za chini katika serikali wamefutwa kazi nini kinaendelea hapo clinton kenya ni keli bwanamrivii ambavo umesema Eh, kumekuwa na viongozi wakuu katika idara mbalimbali za serikali ambayo wameweza kufotoa kazi kifatia maojiano na ma diano, ma rais ula mguto na wanabari manamasiku jumapili ambayo aliweza kusema kwamba atachukua sheria jinsi ambavyo anaruhusiwa na, at, at, at, at, at, na ambayo, katiba tumeona mwenyekiti wa alimashauri dhibiki aubora vidhaaangerani ambayo sianyisho wa kazi wakiwema maafisa wengine wakuu ishirini na sita ya uai wa sukari haramu haramuea kwamba maia ya irusi aar yaza sukari ambazo ilikuwa zimepitisha siku za matumizi na kamasukari hio ilikuwa na kemikali aari ambayo ikiwo ngetumia na binadamu basi wangeweza angeezazimwezakuwa na kuwa na sasa wengine ambao iamsha kazi kufuatia kasa hiyo mpamoji na wengine wa nane kutoka mamlaka ya kusunaja ushuri nchinia nasonapolisi wengine sita kutoka shirika la ukulina amaki na tangazi gu wa kisasa bwanamredi ni kwamba sanghari ameweza kuhidhinishwa kama mwenyekiti mpya wa huku wale ambao imeweza kutunguliwa wakiweza kusubiri hakiba jao huvu karibuni na katika shirika la uwagizaji wa madawa ma bidhaa za matibabu ya kea hapa nchini kenya tumeona viongozi pia ameweza kutumuliwa mamlakani viongozi e, wakuu ni ambayo imeweza kutumuliwa ameweza na kulinganyisha nakasa za tekekezi katika mamlaka hiyo kasahivi karibuni ikiwa ni mi, tokea kwa zaidi wa shilingi bilioni tatu naa saba kwa ya ya wa za za mkuu afya buru na na e, wengine ukikumbuka aienaeaiaeaiaaeae aamgeebalibari kwa chano kitembelea hospitali za umma hivi sasa huwezeipata dawa na wale wagungi ambao wametembelea hospitali hizo amaweza kuharikiwa wawezekunuua dawa katika hospitali za kibinafsi na yale maduka ya kibinafsi ya kuuza dawa bana mlezi nam asante sana clinton najua kumekuwa na vuta ni kuvute hapo pia kuna watu wanauliza je rais wa kenya ana uhuru wa kutangaza tu wa amemfuta mtu kazi kama uh, ya ushahidi au ja aitolewa e, wazi na mambo kama hayo e, labda tukipata muda tunaweza zungumza hilo kwa kifupi lakini e, naomba wageni wetu mtulie msalie pahali mlipo tukipata dakika kama tano tutakuwa tunamalizia na nyinyi lakini kwa upande wa kimataifa kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfubli kmi nmja rais wa siria bashar al assadi anashiriki katika mkutano wa kilele wa jumuiya ya nchi za kiarabu unaofanyika saudi arabia ambao umehudhuriwa pia na rais wa ukraine volodimil zelenski na mrithi wa kiti cha ufalme wa saudi arabia mwanamfalme muhamed bin salman amesema amefurahishwa na kushiriki kwa rais assad katika mkutano huo na kuongeza kuwa anayo matumaini kwamba hatua hiyo italeta utengamano nchini syria na ilionekana kwamba ama ukweli ni kwamba hii ni mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili kumi na moja kwa bendera ya siria kupepea katika mkutano wa jumuiya y mataifa ya kiarabu eh, unavyojua msikilizaji kumekuwa na vita vya wenyewe kwa wenyewe katika nchi ya syria na kuna nchi za nje ambazo zinashutumiwa kwamba zinaunga mkono pande hii na pande hii na moja ya nchi hizo ni saudi arabia lakini ambayo sasa imekaribisha nchi hiyo kwenye jumuiya hiyo na wachambuzi kadhaa wanasema eh, kwamba hii ni hatua chanya ni hatua kubwa katika kuleta amani nchini syria sijui kama huo ni ukweli au ni mazungumzo tu lakini huyu hapa mkuu wa idaa ya kiswahili ya radio saudi arabia abdalah mawia mawia mwandishi Uh, tuseme waandishi wa habari na vyombo vya habari kwa ujumla na wachambuzi wamepokeaje hatua hiyo ya kuikaribisha syria tena kwenye jumuiya hiyo kwa mujibu wa uh, waandishi mbalimbali wa magazeti pamoja na vyombo mbalimbali vya habari wachambuzi wa mambo e, e, ya kisiasa wameikaribisha hatua hii baada ya kutengwa syria au kusimamishwa wanachama wake kwenye jumuia nzakiar kutokea miaka kumi na mbili iliyopita wamepokea hatua hii kwa matumaini makubwa kwa ajili ya kuzidi kuongeza nguvu ya umoja kati ya nchi mbalimbali za kiarabu na hususan tukizingatia kwa hivi sasa nchi mbalimbali za kiarabu zinakabiliwa na changamoto za kiusalama changamoto za kiuchumi na haswa haswa hivi sasa kama tunavyoshuhudia nchini sudan umeanza mgogoro mwingine tena ambao unazihusu nchi za kiarabu kwa hatua ya kwanza na nchi za kiafrika pamoja na ulimwengu wote kwa hatua ya pili kwa hiyo kurudi kumepokelewa kwa shangwe kubwa sana na wengine wamesema kwamba hatua hii imechelewa ilikuwa ichukulio mapema kabla ya hapa na mbali na iran na siria saudi arabia ambayo siku za nyuma ilikuwa kwa sehemu kubwa ikifuata maelekezo kutoka marekani eh, kwa mujibu wa wale ambao wanafuatilia yanaoendelea huko inahusika pia katika mapigano ya kutafuta amani nchini sudan eh, abdallah jukumu la saudi arabia katika mchakato wa kuleta amani katika eneo zima hilo la uh, mashariki ya kati unalionaje Uh, saudi arabia kama inavyochukuliwa ni kwamba ndio mhimili kwa hivi sasa wa nchi zote za kiarabu uh, bila shaka saudi arabia imethibitisha kwamba ina uwezo uh, wa kuweza kuingilia kati na pia vilevile kuzishawishi pande ambazo zina uhasama ili ziweze kukaa pamoja na kuweza kuzungumza kama tunavyoona kwa visasa viongozi wa jeshi la ulinzi la sudan pamoja na viongozi wa vikosi vya vyar vikosi vya msaada wa haraka vya sudan kwa sasa wako hapa nchini jida kwa ajili ya eh, kufanya mazungumzo ya namna ya kumaliza mgogoro ambao kwa visasa unaendelea huko nchini sudan na si hivyo tu kuna nchi nyingi ambazo zimeshuhudia saudi arabia E, kukaribisha mazungumzo yao na kupatikana matunda mazuri kabisa kama tunavyoona kwa hivi sasa yemen kiasi fulani ya imeanza kusambaa na pia vile vile kwenye baadhi ya nchi mbalimbali kama vile iraq pia vile vile libya e, mwenyezi mungu mambo yatulio ili watu waweze kuishi kwa salama na amani kwa sababu suala la migogoro ya kiusalama bila shaka inasababisha maafa mengi kama hivi sasa inavyoshuhudia wa sudan kuna wanaokimbilia chadi kuna wanaokimbilia msri kuna wanaokimbilia nchi za jirani wamepoteza usalama wamepoteza mali zao wamepoteza kila kitu kwa kiufipi nazo tukasema kwamba saudi arabia ndio mhimili kwa hivi sasa ndio nchi ambayo ina usalama ina uchumi mzuri na pia vile vile ina ushawishi mkubwa kati ya nchi zote za kiarabu kwa hivi sasa sawa sawa kabisa abdalah mawia Uh, ukiwa hapo uh, nchini saudi arabia uh, aarbiaredio uh, ida ya kiswahili ya saudi arabia ukiwa ni mkuu wa idhaa hapo uh, nirudi kwako biobe malenga tumesalia dakika tatu tu tu tulikuwa tumezungumza kuhusu maandamano yanayotarajiwa hapo kesho chukua dakika mbili tu. uh, tueleze nini hicho ambacho uh, kinapelekea watu kutaka kufanya maandamano makubwa kama ulivyoeleza ndio kuna vigogo wane hapa wa upinzani ambaye ni moezi kasungi belikesanga mar fayulu pamoja na matata mponyo ambaye alikuwa waziri mkuu wa zamani wakati wa kabila ndio waliweza kujiunga na wakanuia kufanya maandamano e, tarehe kumi na nane iliyopita lakini e, ikaairiswaarehe kumi natatu lakini ikahairishwa baada ya kukataliwa na wao wakasema basi isio hetabu baada e, e, e, ya kujadiliana na serikali wakakubaliana basi maandamano hayo iwe niyo kesho tarehe ishirini ambayo unaweza kuidia saii na utiaja namao ya kutemea gharama ya juu ya maisha ya wa, wakongomani ambao wanasema kwamba e, imekuwa haba itotekwa usalama huku mashariki wa congo na hali ya kutoweka wazi hasa sana serikali haiweke wazi katika jain jenday kufanya uchaguzi eh, mwishoni mwa mwaka huu ambao kutakuwa machaguzi makubwa eh, kutoka urahisi wabungu wa taifa wabungu wa mikoa wagvana pamoja na eh, mashauri na kumekuwa kukionekana sasahizi utata wa muongozo na mwelekeo wa wapinzani uh-huh. wapinzani walikuwa wamesema si kwamba wataangia maandamano yao kwenye eneo maarufu sana hapa kinchasa ya iper lemba na wahende wakabeleka waka, waka kibarua chao hadi bunge la taifa lakini kuko mgongoro wako e, gavana wa mkoa wa bwana bwanagogila anasema anee mimi nimewakubalia mimi mfanye maandamano yenu lakini ni mwiko kuelekea katika njia hizo mnazozisema kwa sababu za usalama na hamwezi mkafika kwenye bunge la taifa wamewambia kwamba kama mnataka basi mtaletea njia ya kutoka e, kwenye e, mkaa e, mpaka watafika kwenye rompwe vicar na upinzani sao sana unasema sisi hatwendi huko unakutuelekea no. unapotuelekeza inaonekana kwamba mnafanya udipeza na huo ndo, ndo, ndo, ndo mgogoro ambao sasa so sasahivi upo na polisi, kwa kumalizia kibradi polisi inasema kwamba itatumia njia zote ngine kuhakikisha kwamba imesambaratisha maandamano niwapo upinzani ausati mwongozo ambao wamewekewa na serikali shukran sana mwenzangu biobe malenga ndio muda tuliokua nao hapo kinshasa e, ukiangazia maswala kadhaa hapo ikiwa ni pamoja na mgomo uliozungumzia hapo mwisho na kabla ya hapo e, pia yale yametokea baada ya mafuriko e, ku, a, ku, a, kufanya uharibifu na vile vile kuathiri kwa sehemu kubwa na kuleta maafa a, kule mashariki mwa nchi hiyo naona hatutakuwa na muda zaidi kuwaleta tena hawa watangazaji au maripota ambao tulikuwa nao kwenye meza ya waandishi hivi leo labda tu ni waage age fatma amiri kutoka huko dar dares salaam asante sana kwa mchango wako hivi leo fatma ukani sana clinton omwange jast fm kule kericho shukran sana kwa kutujuza yale ambayo yameendelea na jinsi yameangaziwa na vyombo vya habari hapo kenya mashukuru sanabana safi kabisa na ni hayo tu tuliyokuwa nayo kwa leo pia ni mshukuru abdalah mawiya wa radio saudi arabia mkuu wa idhaa ya kiswahili katika kituo hicho na shukrani nyote mliofanikisha ama mliotusikiliza kwa leo na wote ambao wamefanikisha matangazo haya kwa upande wa pili tumekuwa naye saidha hamdun matangazo yamesimamua na meri mgawe kwa niaba ya wote hao wenzangu na waandishi wengine ambao tumeshirikisha hivi leo na watakieni wikendi njema kutoka hapa studio nambari 15 jiji kuu la marekani washington dc tuonane wakti mwingine inshaallah