hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika zimegonga saa 8 kamili hapa washington popote ulipo msikilizaji karibu kwa habari za dunia mimi naitwa bmj mridhi viongozi wa mataifa sita ya afrika wana mipango ya kusafiri hadi ukraini na rusia kwa haraka iwezekanavyo ili kusaidia katika kutafuta njia za kumaliza vita kati ya nchi hizo mbili rais wa afrika kusini syril ramafosa alitangaza mpango huo hii leo akisema kwamba maraisi vladimir putin wa rassia na vladimi zelenski wa ukrain wamekubali wame kupokea ujumbe huo wa viongozi wa nchi za afrika shirikisho la kimataifa la msalaba mwekundu na hilali nyekundu ifrc limesema hii leo kwamba shehena ya misaada ya kibinadamu iliyohitajika kwa haraka imefika katika mji wa port sudan huku mapigano zaidi yakiripotiwa katika mji mkuu wa sudan khatum kati ya jeshi la sudani na kundi pinzani la wanamgambo wa rsf misaada hiyo ilijumuisha mablangeti vifaa vya jikoni na vyandarua kwa familia zipatazo maa ifrc ilisema katika taarifa shehena nyingine inatarajiwa katika siku zijazo ikiwa ina vifaa vya matibabu msaada huu wa kimataifa wa kibinadamu unakuja wakati muhimu kwani utaliwezesha shirika la hilali nyekundu la sudan kusaidia watu waliopatikana katika vita na pia mafuriko yanayotarajiwa ambayo kwa kawaida huwa ni kawaida wakati kama huu nchini humo tangu mapigano ya zuke zaidi ya mwezi mmoja uliopita takriban no watu 6 wameuawa kulingana na shirika la afya duniani na mzozo huo umewakosesha makazi zaidi ya watu lakisaba ndani ya sudan huku wengine laki mbili wakikimbilia nchi jirani kwa mujibu wa umoja wa mataifa unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jiji kuu la marekani washington dc idadi ya watu waliofariki wakati wa mapigano hii leo siku ya jumatatu kati ya polisi wa senegal na wafuasi wa kiongozi wa upinzani osman sonko imeongezeka mamlaka zimesema katika taarifa mapema jumanne wizara ya mambo ya ndani ya nchi hiyo ilisema kwamba imeshafahamishwa kuhusu kugunduliwa kwa mili ya vijana wawili na kupelekea idadi ya waliopoteza maisha yao kuwa watu watatu mmoja wao alikufa kutokana na majeraha ya kisu katika kitongoji cha mji mkuu daka wakati wa pili akipatikana katika mji wa kusini wazigui nchoo wizara hiyo ilisema bila kutoa maelezo zaidi wizara hiyo pia haikuhusisha vifo hivyo vya uh, k- hivi punde moja kwa moja na maandamano hayo lakini ikasema inahimiza sana wazazi kuwazuia watoto ya kushiriki katika maandamano yenye vurugu na mwandishi wa vitabu salman rushidi ametoa hotuba hadharani hii leo miezi t baada ya kuchomwa kisu na kujeruhiwa vibaya akiwa jukwani akionya kwamba uhuru wa kujieleza katika nchi za magharibi uko chini ya tishio kubwa zaidi kuliko wakati mwingine wowote wa katika maisha yake rushide aliwasilisha ujumbe wa video wa kwa tuzo ola vitabu, tuzo ya vitabu za uingereza ambapo alitunukiwa tuzo ya uhuru wa kuchapisha waandaaji walisema heshma hiyo inatambua azimio la waandishi wachapishaji na wauzaji wa vitabu ambao wanachukua msimamo dhidi ya utovu wa uvimilivu licha ya vitisho vinavyoendelea rushdy mwenye umri wa miaka 75 alionekana mwembamba kuliko kabla ya shambulio hilo akiwa amevalia miwane hi leo Halipo, alipofushwa katika jicho lake la kulia na alipata uharibifu wa mishipa kwenye mkono wake aliposhambuliwa katika tamasha la fasihi katika jimbo la new york hapa marekani mwezi agosti ni hayo tu kwa sasa kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika chumba chetu cha habari lakini lakinikuacha na mwenzangu uh, sandy shomari akikuletea mpango wa wakda naitwa bmj mridhi kwher namhii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi tukipekua na kuchambua kwa undani zaidi na kupa maelezo ya kina zaidi kuliko kawaida na leo katika sehemu ya kwanza tunamulika mzozo katika mpaka wa kusini wa marekani hasa kutokana na kufurika kwa wakimbizi lakini hivi karibuni kumeshuhudiwa kupungua kwa kiasi kikubwa kwa idadi hiyo wa ya wakimbizi naomba hifadhi kutokana na sheria mpya ya 420 kumalizika muda wake lakini je hii itaendelea kuwa hivi au wajiandaye kwa mabadiliko na katika sehemu ya pili utamulika mzozo wa wafanyabiashara katika soko kuu la caryaco na viunga vyake mjini dar dares salaam tanzania hali hii ina athari gani kwa wafanyabiashara uchumi na wananchi kwa ujumla inayokaribisha jina langu ni sandey shumari nam basi tukielekea moja kwa moja katika mpaka wa kusini wa marekani idadi ya wahamiaji na wakimbizi waliojitokeza kwenye mpaka huo wa marekani imetajwa kupungua hadi kufikia asilimia 50 wakati siku tatu zilizopita ikilinganishwa na siku zilizopita hadi mwishoni wa udhibiti muhimu wa enzi ya janga la korona kwa sheria iliyojulikana kama42 maafisa wa marekani wameeleza hayo jumatatu lakini idadi kubwa ya wahamiaji bado wako chini ya ulinzi wa marekani ingawa dada hiyi imepungua alisema bla nunes neto ambaye ni naibu waziri wa sera ya mipaka na uhamiaji katika idara ya usalama wa nchi lakini hali hii ndivyo itakavyokuwa nini ambacho kitarajiwe na je sera za uhamiaji zina shida yoyote au ziko vipi na msimamo wa vyama hii viwilidmoat na republican wanasimamia nini juu ya sheria hizi na sera zilizopo mbele yao basi kuweza kuzungumza haya moja kwa moja naungana na profe i mnde aliyekony hali kadhalika profe flbert nmambe aliyeko lakini moja kwa moja ni ukaribishe profe d hali ambayo imeshuhudiwa katika siku za karibuni maafisa wa marekani wakieleza waziwazi kupungua kwa idadi ya watu wanaojaribu kuvuka mpaka lakini tunafahamu kwamba sheria iliyokuwepo 42 muda wake ulikwisha na pengine haya ndiyo ambayo tunayashuhudia je kwa upande wako nini ambacho unakiona katika hali hii ya vuta ni kuvute katika mpaka wa marekani na mekxico karibu profesa david monda asante ah, kanialika kuchangia mada hii muhimu siku ya leo mimi ninaangazia kwa nafsi mbili uh, kubwa la kwanza ni kwamba uh, sheria hii ya yat42 ni sheria ambayo ilikuwa imewekwa wakati wa msimo wa covid kumina9 na iliwezesha uh, wale maafisa kwenye mpaka uh, kukataa uh, um, kuwaingiza wahamiaji kutoka mexico na mataifa mengine ya latin ya marekani kusini lakini kwa wakati huu maanake vikwazo covid vimepungua na huenda vikapigwa kalamu kwa ujumla ni kwamba uh, wakosoaji wa serikali wamesema lazima wahamiaji hawa wakubaliwe waingie kwa sababu hakuna ile Uh, hatari ya kuambukiza jamii hapa marekani na covid kumi na tisa imepungua la pili iliyopo pale pia ni kwamba uh, kuna ongezeko au inatabiriwa kuwa na ongezeko la wahamiaji kwa sababu watu wanaotoka uh, mataifa yanayoendelea mexico na mataifa mengi ya uh, amerika ya kusini ni kwamba wameambiwa jibu uh, nafsi hii kwa njia mbili la kwanza ni kujaribu kwa kuhakikisha kwamba mpaka umeongezewa uh, maaskari wa kulinda mpaka lakini ni kujaribu pia kupanua wakitenda wili kama watakubalika kuingia marekani na la pili ni kwamba serikali ya Joe biden pia inajaribu kurahisisha wale ambao wanataki hifadhi wapate hifadhi lakini lazima wafanye hivyo kupitia mataifa mengine uh, au balozi ya taifa marekani kwa taifa nyingine ili baadaye waweze kuingia marekani sawa kabisa lakini vilevile vile tunafahamu kwamba baada ya hiyo sheria ya taofoute tu kumalizika serikali ya biden imekuja na sheria nyingine mbadala title eight, ambayo inawapa nafasi ya hawa wahamiaji kuweza kuingia na kuomba uraia kwa njia za kisheria lakini tumesikia hivi karibuni chama cha utetezi wa haki za kiraia aclu kikisema kwamba hii sheria nyingine title eight, ni sawa na sheria nyingine kama ile ya trump ya 42 ya kuzuia uhamiaji halali wakisema kwamba hata kama kuna njia ni ndogo sana kwa hiyo bado serikali ya biden inakosolewa sasa pengine kutokana na hili changamoto kubwa ya kwahifadhi bado ni mbele kwa sababu kama waziri naofahamu mayoka ameonya kwamba wasioni kupungua yake ni kwamba kwamba shida imeisha sasa kwa pengine unajua hii sheria iliyopo changamoto mbele hasa itakapotokea wahamiaji kufika wa vyama hukumanake nikwamaeginuerangamotooo mbelyake ni hasaitaotoke uh... amaaaa aendeematao title nne ambayo umesema ni sheria mbadala si sheria mpya ndio ilikuwa sheria kabla uh, watumie watumiet kuwa ni njia ya kuzuia watu sasa title sasat ilikuwa inawapa nguvu uh, za kisheria za kuwafukuza au kuwahamisha wahamiaji mara moja na kuwarudisha nan ilikuwepo na badi, bado ingalipo kuna mambo mawili hapa na kwanza kusema kweli nakubali kuwa kurudisha mtu mexico au kusini mwa mpaka eh, kuna ah, sheria kali zaidi lakini ni polepole kidogo lakini kusema kweli ni kuwa mambo hayageusi kwanza kuna mambo mawili yamefanyika pale walikuwa wakitarajia kuwa watu wengi zaidi watakuja katika siku ya mwisho watu wengi hawakuja na watu wamepunguka pale mpakani sababu wanajua sasa kubalika uh, kuingia ni vigumu zaidi halafu hata jo biden na title nane haitakuwa haraka sababu serikali ya marekani imepelekwa kotini na koti imesema kuwa kama kuna kurudisha wakimbizi ni lazima kuwe na amri kutoka kwenye mahakama na kwa hivyo kupeleka watu kwenye mahakama kitakuwa ni kitu kitachukua muda mrefu zaidi pengine inasaidia lakini aa, hakuna mageuzi na mimi hio mageuzi makubwa Uh, ni kuwa tu pengine waliobahatika kuingia ndani walikuwa wakirudishwa na bado watakuwa wanarudishwa uh, mala wanatumia hii kuonyesha kuwa serikali ya o biden pengine haijaweka pingamizi za kutosha kushika na kufukuza watu na kuwarudisha serikali ya biden uh, inafuata jambo lingine mademokrat wanataka kuona kwa hawa wahamiaji kuwa uh, kuna njia za kibinadamu uh, yale yaliyokuwa yakifanyika watoto uh, kuwekwa mbalimbali na wazazi wao au uh, kukalishwa kwenye kambi za kinyama kuwa watu wa, wa, askari walio kwenye mpaka watakuwa wanafuata haki za, bina, za binadamu lakini kusema kuwa u wahamiaji wataweza tu kuvuka mpaka haitakuwa rahisi hai itakuwa rahisi nakushukuru sana uh, profesa fulbert na mwamba profes david monda kwa haraka haraka pengine tofauti ya vyama viwili vya kupambana au kushughulikia masoala ya wahamiaji unaweza kutoweza ni ipi kwa haraka haraka kwa haraka haraka ni kusema wanarepblikan wanataka kufunga mpaka wanasema wazi ya kwamba watu wanaingia kiholela pande wanademokrat wanajaribu kuingiza wahamiaji lakini kwa njia ya kibinadam ikiaonekana ya kwamba kila mtu anaingia na mkono wa sheria haufuatiliwe uh, na lazima niongezea hapo haraka upesi kwamba title eight, biden anajaribu kusisitiza t uo ile ilikuwa nyuma lakini kupunguza vikwazo ili pengine upande wwanademokrat wana ule utu wa kusaidia wahamiaji upande wa wana lazima wanasema jenga ukuta waweke kando wahamiaji wahamiajiwanaararkaasante ah, sana profesa btnamava kumalizia kabisa tutarajie nini kwa hali hii ya mzozo au nafikiri itabadilika au itakuwa bora kwa kumalizia eh, imeshikika mahakamani tungoje tusikie mahakama itasema nini ah, halafu wanajaribu kuishikilia pale wakiongea mambo ya makadirio ya marekani ambayo inatakiwa kuisha kama kwa siku chache Uh, mimi sitarajii kuwa itageuka sana mimi najua uh, kelele zitapigwa siasa itapigwa lakini roho yangu mimi nawahurumia wale walio kwenye mpaka joto ni nyingi mvua ni nyingi watoto wanaumia na wazazi hata wakina mama wanazaa kule hao ndio nafikiria kuwa hali ya kibinadamu lazima iwepo bila shaka nikushukuru sana profesa fulbert na mwamba kutoka hapa maryland hadi kadhalika profesa david monda kutoka kule new york eh, kuchambua sehemu hii ya kwanza ya kwa undani karibu tuelekee katika sehemu ya pili karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani ambapo tunaelekea huko nchini tanzania tukimulika sakata la mgomo wa wafanyabiashara katika eneo la maduka maarufu la kariaco licha ya kwamba mpaka sasa waziri mkuu wa nchi hiyo hapo jana alizungumza na wafanya biashara na kutoa maagizo kwa mamlaka ya mapato nchini humo tra kusitisha matumizi ya sheria ya ghala pamoja na matumizi ya kosi maalum lakini bado ya wafanya biashara katika eneo hilo wameendelea na mgomo wao kwa siku ya pili na upande mwingine wajasiriamali wadogo wadogo wafanyabiashara wadogo wadogo machinga wakiwachaka wafanya biashara wakubwa wabadilike sasa hali itakuwa vipi kusonga mbele wafanyabiashara hao wameonyesha kosa imani na kiongozi huo wa serikali wakisema maeneo yake yote walaosema yamejaa siasa kuliko uhalisia sasa basi mwenyekiti wa chama cha wafanyabiashara soko hilo ainukuliwa na vyombo vya habari akisema kwamba wamekubali kufungua maduka lakini bado hali hiyo haijaonekana wafanyabiashara wameonyesha kutokubaliana na viongozi wao wakisema hawako sawa kama vile wanaonekana wamechukua rushwa kwenye serikali sasa mgomo huu bado umekwama nini ambacho kinaendelea hali iko vipi wafanyabiashara wanasema nini na kwa ujumla wake uchumi wa nchi pamoja na wafanyabiashara wanaathirika kwa kiasi gani soko hili na biashara zake halihudumii nchi ya tanzania peke yake lakini linakwenda mpaka maeneo mengine ya nchi jirani ya afrika mashariki kati na kusini sofia msuya ni mmoja wa wafanyabiashara hao na anaeleza jinsi alivyoathirika mi ni mfanyabiashara mdogo toka jana sina sinaela kula nategemea niuze nile nizungushe mtaji kwahio siku mbili kwangu ni athari kubwa nalipa tr nalipa manispaa watu nakuta tumekopa benki mikopo tunaathirika hatuna jinsi ya kurudia kwa uele wangu mimi ningeona tuitii serikali kwa sababu pia serikali naeza kaamua kutususia hili swala naabaki tunaangaika hali hiyo ikiwa bado ni tete steven eh, stehen ni makamu mwenyekiti wa wafanyabiashara wa maching wakariacor kwa upande wake naye anasema hali bado ni ngumu kwa upande huo lakini pia hata sisi wafanyabiashara wadogo tumeathirika kama tunavyojua nchi zetu za kiafrika kama sio dunia nzima machinga na mtaji mdogo ambao anategemea na hasafiri kwenda kuchukua mzigo popote lakini pia hana store anategemea kuuza kile alicho nacho kwa ajili ya kwenda kununua tena alete auze ili mzunguko ule uwepo sasa unaweza ukafikiri jana kauza alichokuwa nacho maanaake leo hawezi kurudisha na leo kama kuna kingine kilibaki kauza kwa hiyo pia sisi sote kiujumla wake tunaathirika na huu mgomo hasa sisi watu wa hali ya chini ambaye tunatamani kupata huduma tumeathirika na huu mgomo ambao unaendelea katika soko hili la kariaco nafahamu kwamba kweli mmeathirika kwa kiasi kikubwa na si unavyozungumza kama unavyosema sio tu wa machinga walioko hapa wa watu wachache lakini mpaka nje ya nchi kuna biashara kutoka kenya uganda malawi zambia na nchi zote za afrika y mashariki wakitarajia biashara zao kupitia bado kuzungumzwa hapk labdasema kwa kiasi gani unavyoona watu wa eneo hilo na maeneo ya nchi jirani walivyoathirika mpaka sasa ni kweli watu wameathirika kwa kiasi kikubwa kama nilivyotangulia kusema kwa sababu soko hili linategemewa sana katika nchi hizo ulizozitaja kwa tanzania lakini na nchi za jirani lakini pia na mimi nitoe ushauri wangu kwa pande zote tatu maanayake nazungumzia wafanyabiashara eh, wakubwa wenye maduka nazungumzia serikali pamoja na natra lakini nianze na ndugu zangu wafanyabiashara kiongozi mkubwa kabisa kiongozi mshauri namba mbili kwa serikali yetu ya jamhuri ya muungano wa tanzania kiongozi ambaye ndiyo kiongozi anaoongoza e, e, e, bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania ndo kiongozi wetu waziri wetu mkuu alikuja jana kuwaomba ama kutuomba biashara tufungue biashara ili watu waendelee kupata huduma wakati yeye mwenyewe binafsi amejitolea kwa ajili ya kutusikiliza ama kuwasikiliza kuondoa hayo ambayo wanayaona mikwao ni, ni usumbufu kwa hiyo busara ile ile na naendelea kushauri busara ile ile ambayo serikali kupitia rais wetu mpendwa daktari mama samia suluhu hassani kumtuma mweshimiwa waziri mkuu kuja kwetu kutuomba basi hali kadhalika na wao wangechukua busara hiyo na kumheshimu kiongozi wetu eh, na kufungua maduka halafu waende kwenye mjadala mimi naamini naamini kabisa kwamba serikali imesikia kilio chao watakaa chini ayo yaliyobaki watayamaliza na watu wengine basi waendelee kupata huduma ambazo wamezikosa kwa siku hizi mbili tukiamini hili ndio soko letu kubwa la afrika mashariki kutokana na hilo basi hawawafanyabiashara wadogo wadogo bado wanakumbana na changamoto kubwa tu mbele yao kutokana na kutokuwepo maduka ya biashara kufanya kazi nao sasa basi kwa maana hiyo athari hii haishii kwa ha wafanyabiashara wadogo bali hatawateja katika maeneo hayo vilevile nimempata vile thabiti maloka thabiti yeye ni mmoja wa machinga ambao walikua akifanya biashara kwenye eneo hilo naye kwa upande wake anaeleza hali ilivyo mpaka hivi sasa yeah, kwa upande wangu binafsi kwamba hii hali inatuathiri sana kwa sababu wale wenye maduka ni watu wakubwa yani kwamba ni watu wenye wenye pesa nyingi wanafungua maduka na sisi tunahitaji kunua vitu pale kwao kwa maana hiyo sasa hivi hatufanyi hivyo hiyo biashara inamaana mtu kama zidiana, na biashara biashara imeisha una sehema kwenda kununua kuweka tena ubaoni ina maana biashara ukimaliza juu vijana namaana na wewe unakuwa kama umegoma kwa sababu unakua una biashara pale ubaoni kwa maana hiyo inatuasiri sana inatuasiri sana hata wateja vile vile wanaambiwa bwana maduka yamefungwa haa kama maduka yamefungwa mteja ambaye anatoka nyumbani ya haji mjini anajua kwamba mjini sasa hivi maduka yamefungwa inamana anaamini hata wamachinga hawapo ila wamachinga zisi tupo na utaendelea kuwepo ila changamoto ni kama hiyo kwamba hatuna sehemu ya kwenda kununua bidhaa sasa pengine hili ni suala ambalo kila mtu ameathirika kwa sasa hivi kutokana na biashara ndogo hasa upande wenu nyie inakuwa ni ngumu kufanya biashara kwa sasa na hali imekuwa tete pengine kwa upande mwingine unapokutana na wateja katika maeneo hayo ukikutana nao wanakuambia nini kwa sababu nao wanahitaji biashara wanasemaje wateja ambao nakutana nao kila siku wateja mara nyingi wanakuuliza hawa wenye maduka wanafungua lini na sisi huwa tunawapa moyo hawa wanafungua kesho jana tuliambia wanafungua leo kwa bahati mbaya leo walifungua maduka machache a wasikukuu kule maduka alifunguliwa barabara ya uhuru maduka alifunguliwa ila hapa kati ambapo maduka yanauza nguo ndo hayajafunguliwa na sisi tunauza nguo na viatu ambayo maduka hayo ni mengi yapokatikati hapa mtaa wa kongo mtaa wa msikithi mtaa wa muonda mtawa narung'ombe mtaa nyamwezi hayo maduka yote yakiwa yamefungwa kwa ya maana hiyo sisi tulishindwa kupata bidhaa hizo kwa maana hiyo tunamwambia mteja kesho aje maduka yanafunguliwa kwa hiyo kuna waomba wenye maduka wafungue ili na sisi tuweze kuishi bila shaka uh, thabiti mloka thabiti akielezea uh, hali ilivyo lakini vile vile muda mfupi uliopita kamanda wa polisi kanda ya dar dares salam jumanne muliro amezungumza kuhusu jeshi la polisi nchini humo haitawavumilia watu watakwa wasumbua wafanya biashara walioamua wa kufungua wa maduka yao pale gariyako kwa sababu anasema swala la kufungua duka ni swala la mtu binafsi na hapaswi kutishwa na mtu mwingine yoyote kwa hiyo wanataka kuhakikishia usalama wale ambao wanataka kufungua maduka yao lakini basi wakati huo tukifuatia swala hili la kufungua maduka tunaye mchambuzi pasco suli aliyeko jijini daredam pasco kwa upande wako karibu tueleze tu unachofahamu e, katika sakata hili kinachoendelea e, mpaka wakati huu asante sana asante sana uh kilichoendelea kama ambavyo umesikiliza kutoka wafanyabiashara wenyewe umesikiliza kutoka kwa machinga na baadhi ya wadau ambao amewahoji kupitia walioko dar salaam ukweli ni kwamba ni kwa siku nyingine tena siku ya pili wafanyabiashara katika soko kuu la kariako hawajafungua biashara zao kama ambavyo pengine ilitarajiwa siku ya leo baada ya mazungumzo jana na waziri mkuu Eh, kumaliza kujaribu kuzungumza nao na kusitisha mgomo wao ili waweze kuendelea na biashara a kutoa huduma kwa taifa kwa hiyo kama ulivyosikia ni kweli ni kwamba kwa siku nyingine tena siku ya pili biashara uh, katika soko la kariakoo halijafunguliwa sasa pengine wewe kwa sababu uko katika maeneo haya na hali halisi unavyoifahamu kibiashara kiuchumi na athari kwa jumla eh, kutokanana tu na hizi siku mbili kwa sababu hili soko ni kubwa na inahudumia sehemu kubwa pengine unaweza ukazielezea yeah. vipi athari mpaka dakika hii unavyoziona e, ni ngumu kut kueleza kwa kwa namba ya kwamba athari ni kiasi gani lakini ukweli ni kwamba athari ni kubwa kwa sababu unavyofahamu soko kuu la kariakoo linahudumia mataifa mengi na linahudumia taifa zima la tanzania katika eneo la kibiashara e, Ah, y yeah. baktimbayo inaona simu ya bwana pasco sali imekatika eh, lakini tutaendelea kujaribu kumfuatilia eh, kupata taarifa zaidi ya hali nzima ya athari ambayo inaonekana eh, kutokana na kufungwa au kufungwa tu si soko hilo lakini maduka yote ambayo yanazunguka eneo eh, zima la soko hilo la karyaco hii ni sehemu ambayo kwa ujumla inatoa huduma kubwa inahudumia watu wengi na nchi nzima inakuwa inafanya biashara kupitia soko hili ukupitia nchi ambazo ziko jirani na nchi ya tanzania kwao ama kwa hakika kufikia siku ya pili hali inaonyesha kwamba e, kuna athari kubwa miongoni mwa wafanyabiashara wadogo lakini pia miongoni mwa jamii kwa ujumla kuzunguka maeneo hayo hasa wale ambao wanatarajia na kutegemea biashara zao haya simu yako ilikatika bwana pascosali mda wetu nao unazidi kukimbia kwa haraka haraka pengine kile ambacho nafikiri kinaweza kufanyika katika siku mbili hizi kwa wale ambao hawana nafasi yoyote ya kufanya biashara mbadala upo wowote na namna wanavyojaribu kujisaidia katika biashara zao au kwa wananchi kwa jumla sule samahani jumlaa kwamba kesho e, kama waziri mkuu alivyoahidi siku ya jana akati anazungumza na wafanyabiashara kariako wakati anawasihi waendelee na biashara zao ni kwamba pia aliahidi kwamba siku ya kesho a jumatano atazungumza nao na mimi kaba ina taarifa kwamba waziri mkuu kesho atakutana nao kuzungumza kuendelea na mazungumzo kwa hiyo pengine kutakuwa na matumaini baada ya mazungumzo ya kesho na e, pengine wa, wafanyabiashara hofia kubwa kwa mimi inavyofikiri e, e, na dhani masuala ya kikodi ni masuala ya kisheria hiyo pengine ni wajibu wa serikali sasa kuangalia na kukaa nao chini kama kuna uwezekano wa kupeleka na kufanya baadhi ya marekebisho katika sheria ambazo wafanya biashara wanazilalamikia aya asante sana bana pasco sule muda wetu ndio hivyo unakimbia hatuna muda zaidi nikushukuru kushukuru sana kushiriki kwenye kwa undani hali kadhalika profesa david monda kwenye sehemu ya kwanza na profesa fulbert na mwamba upande wa pili saida hamduni langu jina sunday shomari na wambieni wote alamsik