ni saa nane kamili hapa washington popote ulipo msikilizaji karibu kwa habari za dunia za hivi punde mimi naitwa bmj mrihi rais wa rasia vladimir putin anatarajiwa kufanya mazungumzo na mwenzake wa uturuki tayyip erdoan kuhusiana na kuongezeka ama kuongezewa kwa muda wa makubaliano ya usafirishaji wa nafaka kutoka ukraine kupitia black sea kremlin imesema hayo wakati mazungumzo kuhusu swala hilo yakiendelea mjini istanbul rasia imesema kwamba haitaongeza muda wa makubaliano hayo itakapofika mwishoni mwa mwezi mei hapo tarehe e, mwishoni mwa mwezi mei kama vikwazo vilivyowekwa kuhusu uuzaji wa nafaka na mbolea vitaondolewa waziri wa, wa mambo ya nje wa uturuki mevlute kavuzoglu amesema kwamba alikuwa na fikra kuwa makubaliano ya kusafirisha mbolea na nafaka yanaweza kuongezewa muda kwa miezi miwili zaidi msemaji wa kremlin dmitri pescov aliwaambia waandishi wa habari kwamba hakuna mipango ya edogan na putin kufanya mazungumzo kwa sasa lakini akaongeza kuwa uh, huwa wanapigana simu kwa haraka iwapo kuna suala la kuzungumza kwa dharura idadi ya watu waliokoseshwa makazi ndani ya nchi kote duniani imefikia rekodi ya milioni 7bm nukta m kwa mujibu wa takwimu zilizotolewa kuhusu mwaka uliopita na hiyo ni taarifa ambayo imetolewa hii leo alhamisi na kituo kinachofuatilia idadi ya watu wanaokoseshwa makazi cha umoja wa mataifa idadi hiyo ni sawa na ongezeko la asilimia 20 kuanzia mwaka 221 miongoni mwa mambo yaliyochangia kukoseshwa makazi ni vita nchini ukraine ambapo ripoti hiyo inasema kwamba ni watu milioni17 na mafuriko makubwa yaliyotokea pakistan ambayo amewakosesha makazi watu milioni nane milipuko imetanda usiku wa kuamkia leo katika ukanda wa gaza huko israeli wakati wanamgambo wa palestina wakirusha zaidi ya roketi mia 4 upande wa israeli lakini makombora mengi yalikosa mwelekeo baada ya kuingiliwa na ulinzi wa makombora ya israeli israeli imesema roketi zake zilikuwa ni za kuangamiza zaidi jeshi la israeli limedai lilipiga zaidi ya maeneo 130 usiku kucha ikiwemo maeneo ya kurushia roketi yanayosimamiwa na makundi ya wanamgambo wa gaza unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc marekani leo imeanza kuwakatalia maombi ya hifadhi wahamiaji ambao waliingia kupitia mpaka wa marekani na mexico kabla ya kuanza kuomba ukazi kwa njia ya mtandao au kuomba katika nchi ambako walipitia kuingia marekani sheria hiyo mpya inawakilisha mabadiliko makubwa kuhusu jinsi marekani inavyoshughulika na watafuta hifadhi ambao wamekuwa wakijitokeza kwa wingi mpakani kuelekea wiki hii ya mwisho ya masharti hayo yanayojulikana kwa kifupi kama tit 42 janga la covid19 limepelekea masharti yaliyoruhusu maafisa wa mpakani kurejesha haraka watu waliofanya hivyo wakiwa ni takriban milion28 tangu mwezi machi mwaka 22 na rais wa zambia hakainde ichilema amesema nchi yake yenye utajiri wa madini na shaba inahitaji kuwa na ushirikiano wa kiuchumi na mataifa mengine duniani kote ili kujiondoa kwenye mzigo wa madeni aliyoutaja kama chatu kwenye shingo la nchi hiyo mnamo 22 taifa hilo lilikuwa la kwanza barani afrika kutolipa deni lake la nje linakadiriwa ambalo linakadiriwa kufikia dola kufikiab173 tangu kuanza kwa janga la covid 19 ni hayo tu kwa sasa kutoka chumba chetu cha habari lakini na na mwenzangu mkamiti kibayasi hapa studio kuendeshea mpango wa kwa undani mimi naitwa bmj mridhi tuonane wakti mwingine panapomajaliwa ni kwa undani hivi sasa ni saa 3 dakika 5 usiku kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 2 dakika 5 jioni huko afrika ya kati hapa washington dc ni saa 8 dkik5 mchana leo ni alhamis karibu msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti ya america voa kwenye kipindi cha kwa undani ninaangazia siasa za marekani ambapo mbunge george santos kutoka jimbo la new york funguliwa mashtaka 13 na serikali kuu kisa na maana nitakujuza muda mfupi ujao na pia tutaungana na jason nyakundi akiangazia matamshi ya rais wa drc felix chisekedi kwa vikosi vya eac akisema viondoke mwezi ujao kama havitatimiza majukumu yake jina langu ni mkamiti kibayasi nam kama nilivyodokeza ni kwamba waendesha mashtaka wa serkali kuu marekani wamemshtaki mwakilishi georgi santos mwenye umri wa miaka 34 kutoka chama cha republican katika jimbo la new york kwa makosa 13 yanajumuisha utakatishaji fedha kuiba fedha za umma ulaghai kwa njia ya waya au mtandao na kutoa taarifa za uongo kwa bunge waendesha mashtaka hao walisema mashtaka hayo yalitokana na mipango ya ulaghai na uwasilishaji potofu ulioundwa kupotosha wafadhili kumtajirisha santos na kushinda kiti cha kongress huko new york mk222 katika kuongezea ni kwamba jana jumatano santos aliachiliwa kwa bondi ya dola lkita na ilimbidi kusalimisha paspot yake na atahitaji idhini ya mahakama kusafiri zaidi ya jimbo la new york na mji wa waiton dc ili kuyachambua haya kwa undani zaidi katika laini ya simu ninaye profesa david monda kutoka chuo kikuu cha new york katika jimbo la new york hapa marekani karibu profesa monda ah, sante kunialika kuchangia mada yaleo nam uh, licha ya santos uh, kukana mashtaka yote kumi na tatu hii inamaanisha nini kwake na je kuna athari gani kwa uh, mwakilisha wa mbunge huyu chipukizi ndani ya chama cha chaca nafikiria ni donda ndugu kwake george santos kwa sababu mashtaka ya kumi na tatu yamedokezwa ana kwa ana bayana na serikali na mongo yule anayeongoza mashtaka hapa uh, marekani kwa hivyo ni donda ndugu kwake sio tu kwake george santos ni aibu kwa chama chake cha, cha lakini pia tusawa ya kwamba huyu mwakilishi amekuwa tena na changamoto zingine tu uh, za udanganyifu kule nyuma kwa hivyo ukiongezea mashtaka haya kumi na tatu pia iyaonekana ya kwamba eh, kule siku za mbele huenda akawa na kesi chungu nzima na fiki, na ni vigumu kujua kwamba uh, kweli ataweza kuthibiti hali hii mbaya ya kusambaratika kwa hali yake ya kisiasa kulingana na gazeti la new york times uh, linaeleza kwamba ni dhahiri hili si jambo zuri kwa spika wa bunge kevin makathi ambaye hajatoa wito wa kumtaka santos ajiuzulu lakini kuna baadhi ya wabunge wa republican kadhaa akiwemo ryan zinki wa montana wa ambao wanataka santos ajiuzulu hapa tunapata picha gani ukimwangazia makathi ambaye ndio spika wa bunge na huyu uh, anayeshtakiwa mwenyewe george santos nafikiria uh, inaangazia chama republican kwa njia mbaya tukifafanua zaidi ni kuonyesha uh, mkuu wa chama uh, kwenye bunge la wwakilishi uh, ya kwamba makasi yana changamoto hapo manake hataki kuhakikisha kwamba george santos amepigwa kalamu kwenye uh, jumba la wawakilishi manake wanarpblica wana, eh, wana uh, viti chache tu uh, ya kuwa walio wengi kwenye bunge la wawakilishi santos akipigwa kalamu basi idadi yao tena itaendelea kupungua na itaongezea uh, makali mkono wa wanademokrat kwa hivyo kisiasa makati atakekufanya hivyo lakini pia uh, ki makasi akimwacha huyu george santos asalie kwenye bunge eh, kwa maono ya umma ni kwamba anaendeleza eh, ule eh, ubadhirifu na ulagai kwa chama eh, kwa hivyo ni kama yupo na hili donda ndugu ajui aende kushoto au aende kulia ampige santos kalamu au santos aendelee kusalia pale lakini vile anaonekana kwamba Eh, huyu mbunge atasalia pale pale, pale. maanake makafi anataka kile kiti na kura ya santos iwepo na makasi pia amesema kwamba atangojea hadi mkono wa sheria uh, utakapoamua kwamba santos amekuwa na makosa au uh, anaweza kuendelea kusalia uh, bila kushtakiwa au kupiga kalamu na mkono wa sheria kwa hivyo nafikiria ataendelea kusalia lakini changamoto hizi za santos zitaendelea kuongezeka uh, kwenye bunge la congress kongress um, katika kuzungumzia hili uh, monda uh, kwa ufahamu wako na uzoefu wa uchambuzi na siasa za marekani tutarajie kesi hii itachukua muda gani e yeah, kipindi hiki kesi ambacho uh, inaendelea uh, santos bila shaka atakuwa akiwa anahudhuria vikao kadhaa vya bunge je yeah, kwa wananchi wale ambao wamempigia kura wana haki ya kuweza uh, kwenda uh, kufaili kitu chochote kwamba wanahitaji uh, kufanya uchaguzi mdogo wa haraka kwa wale waliompigia kura kwa wakati huu hawana vingine lazima wangojee uh, hadi ule msururu wa wa kuwachagua wabunge upya kwa wakilishi kwenye jumba la wwakilishi uh, ni miaka miwili kwa hivyo itabidi itabidiw sababu vile nimesema kule nyuma anataka uh, ile kura ya santos manake wingi wa kura wa wanarlan ukilinganisha na wanademokrat kwa jumba la wawakilishi ni ndogo sana lakini nafikiria kwa wakati huu wapiga uh, kura hawana vingine ili kusalia hadi wa mwaka ujao ambapo pengine santos huenda akaumba kura mara nyingine na uh, wapigaji kura pale ndiposa wataweza kuamua lakini kwa kuwa umegusia hilo uh, santos mwenyewe akizungumza na vyombo vya habari jana siku ya jumatano alieleza kwamba uh, ana nia ya kupambana vilivyo kutetea haya mashtaka yote yaliyofunguliwa na vilevile kuweza kukishikilia kiti chake kuendelea hana mpango wa kujiuzulu je yeah. Uh, kwa namna ambavyo tunavopata picha kwa wakati huu je kutakuwa kuna uaminifu ndani ya chama cha republican miongoni mwa wale ambao wanataka santos ajiuzulu na wale ambao wanaonelea kwamba aendelee kuwepo kamati ndani ya bunge zitakuwa naimani naye kufanya naye kazi kwa wakati huu uh, amefurushwa kwenye kamati au kwa wakati huu hawezi kujihusisha kwenye kamati manake Uh, wana republican kutoka jimbo la new york wengi wamesema hawatafanya kazi naye kamwe kwa hivyo kwake ni kujiwasilisha kuenda kwenye bunge la congress na kuweza kupiga kura tu na vile ulisema kule nyuma idhini ya ile bondi ni kusema y kwamba hawezienda nje ya uh, new york na awezienda nje ya yawito dc afanye kazi dc uh, passport yake amewasilisha kwa hivyo eh, ni ni, ni, ni, ni vitu viwili vinafanyika hapa kuna mkondo wa kisheria ambao umembana kwa haya mashtaka kumi na tatu lakini pia kuna mkondo huwa wa kisiasa wana republican hata santos eh, amegubikwa na mashtaka haya bado wanamhitaji kwenye bunge la congress manake ukukiwa na eh, eh, akipigwa kalamu na iweko ya kwamba kutakuwa na kura mpya itakayopigwa wanademokrat wanaweza kushinda kiti hiki cha santos na wanapblica hawataki iwe hivyo kwa hivyo kwa ujumla ni, ni, ni mambo hayo mawili kuna mapendekezo ya kisheria ambayo yanambana santos lakini pia eh, kuna mkondo huu wa kisiasa tos atasalia kwenye bunge la wwakilishi lakini uongozi wa kamati kushirikiana naye na, na wanarepublican wengine kwenye kamati za bunge ni kama atapigwa kalame lakini ataendelea kusalia pale pale hata ingawa kutakuwa na hizi kesi chungu nzima ambazo zitakuwa uh, zikimzingira uh, george Stanton na kwa njia hii ilivyo hivi sasa udhani kwamba pengine itazorotesha chama cha republican kuonekana ni dhaifu kinakumbatia watu ambao wasiokuwa na sifa na ujuzi uh, wa kuongoza ndani ya chama lakini bado wanaendelea kuwepo sifikirii itazofisha ita chama na nasema hivyo kwa hisia za kusikitika manake miaka ya nyuma enzi za nyuma wanademokrat wengi tu kwa jumbe la wawakilishi pia wana republican wengine wamekuwa na kashfa kama hizi linalolipiga na bumbuwazi uh, siku ya leo ni kwamba george santos ni kama haoni ule ugumu manake siku za nyuma Eh, kukataa mastaka haya na pia tusaya kwamba huenda eh, akafungwa miaka ihi ikiwa kesi hizi zitasalia kwa hivyo yuko mahala pangumu sana wakati na chama cha pia hipo kwenye nafsi mbaya sana ya kisiasa kwa sababu yakionea shukrani sana profes avi monda kutoka jimbo la yor hapa nchini marekani unaendelea kusikiliza kwa undani ya voa swahili sehemu ya pili tunaelekea drc ambapo rais wa jamhuri ya demokrasi ya congo felix chisekedi ametoa onyo kwamba kikosi cha kanda ya jumuiya ya afrika mashariki kitalazimika kuondoka nchini humo ifikapo juni kama hakitatimiza majukumu yake akiwa ziarani gaberon nchini botswana mahala ambako amesisitiza b kutoka jumuiya ya maendeleo kusini mwa afrika africa SADEC, kutuma wanajeshi rais huyo ya drc aliishutum eac kutofanya vya kutosha ili kufahamu kwa, uza, kwa zaidi ni naye mwandishi wetu jason nyakundi anatufahamisha jumuiya iabza afrika zimeashiria ushirikiano wa kufanya kazi katika kutafuta amani ya kudumu mashariki mwa jamhuri ya ya kidemokrasiaongo kuashiria kutumwa kwa wanajeshi wakati mmoja na kanda hizo mbili maamuzi tofauti yaliyofikiwa mwishoni mwa wiki iliyopita na jumatatu wiki hii yanaonyesha kuwa jeshi la kikanda la jumuiya ya afrika mashariki na jumuiya ya maendeleo ya nchi za kusini mwa afrika d watafanya kazi bega kwa bega rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya congo felix chisei jumanne alitoa onyo kubwa zaidi kwamba jeshi la kikanda la jumuiya ya afrika mashariki litalazimika kuondoka drc kufikia juni ikiwa halitatumika mashinani akiwa ziarani nchini botswana ambako amesisitiza mpango mbadala kutoka SADC kutuma wanajeshi rais huyo wa kongo alishutumwa jeshi la afrika mashariki baada ya wanajeshi hao kukataa kupambana na waasi ofisi ya rais chise ilisema jumatatu kuwa itatathmini maeneo ya kufanyakazi na maamuzi halisi yatafikiwa baada ya mkutano wa jumuia ya afrika mashariki wawakilishi wa ukanda wa maziwa makuu pamoja na wanachama wa jumuiya ya mataifa ya afrika ya kati richard e. tute mtaalamu wa masuala ya usalama nchini kenya anasema mzozo nchini drc ni mgumu na hivyo unahitaji suluhu kwa njia tofauti ukumbuke kwamba hao kwa wanajeshi ambao wote ambao waliotumwa kule drc wanapata amri kutoka kwa ajeshi am, am, wakuu wa, wa nchi zao na waamrimajishi mkuu w kutoka hizo nchi utakuta kwamba ni wanasiasa kwa hivyo utakua kwamba kabla watoe amri wanakuwa kwamba wanatilia mkazo sana sababu za kisiasa za nchi yao na sababu zingine pia za kisiasa za nchi ya afrika mashariki na kati sasa utakuta kwamba siasa huwa inageuka kila kuchao kwa hiyo sasa kwa utakuta kwamba lile sababu ambalo lilifanya eh, zile vikundi vya jeshi kutoka hivi nchi majirani ya, ya drc ienda ikawa kwamba wakati walipotua tu hivi mambo yakageuka kwa sababu siasa ugeuka kuchao na ndi utakuta kwamba walipotua hivi labda wakatoa amri nyingine ikawa sasa tena amri sio ile ambayo walikuwa wamepewa kabla watoke nchi zao sasa ikawa wana kwamba naona kwamba wananchi wa wadrc wana, wana, wanawashuku na wnaona wana kwamba hawa hiki sio kikosi ambacho kilikuja kupambana nam ishirini na tatu wengine wanawafikiria kwamba hawa tu ni watu ambao walikuja kutanii sasa hilo ndio tatizo kwa sababu ukumbuke kwamba sidhanii kuna nchi za afrika mashariki na kati ambapo ingependa kupigana ana kwa ana na nchi nyingine kidhani kwamba kama wanajeshi wa, wa, wa, wa kenya wangependa kupigana na wanajeshi wa es, es, serikali nyingine ambalo hawako katika shughuli zote za kivita na hao sasa hizi ndio changamoto kuna sababu za kibiashara kuna, kuna sababu nyingi sana unajua kwamba huu ni mzozo ambao huenda ikawa ni mzozo ambao umepita mipaka kamba si, si, suluhisho ya mzozo huo sio mzozo tu ambao utapatikana kule drc itabidi kwamba wahusika wakuo katika ule mzozo wakaweza wakaweza kuhusishwa kwa sababu na pia wahusishwe kwa njia ifaayo kwa sababu utakuta kwamba huu mzozo sio mzozo tu mbaina ya drc na m mth na rwanda utakuta kwamba inahusisha labda in afrika nzima kwa sababu utakuta kwamba sasa hata nchi za sadak zimeanza kuingilia huu mzozo sasa utakuta kwamba itakuwa ni vingumu tu kusema kwamba kupata suluhisho ya huu mzozo kwamba ukahusisha tu rwanda m mh ukahusisha burundi hautapata uh, suluhisho mzozo wa drc ni mzozo kwamba uh, kwa kwaki-kwa ki, kwa kiasi fulani ni mzozo ambao unahitaji suluhisho ya kijeshi kwa kiasi fulani ni mzozo ambao unahitaji suluhisho za kisiasa kwa kiwango fulani ni mzozo ambao unahitaji suluhisho za kijamii kwa kwaio labda uenda ikawa kwamba uh, rais wa kongo hivi sasa shkedi ameenda tu kuitisha suluhisho za kijeshi na hiyo ikikuja tu kukabiliana na sehemu moja tu wa lile tatizo ambalo liko drc kwa hivi sasa sasarc ambayo inataka kuwadhibiti waasi wa, wa m3 kwa nguvu na kwa gharama yoyote imekuwa ikishinikiza jeshi la afrika mashariki kupambana na kundi hilo lakini jeshi hilo lililotumwa novemba mwaka jana linasisitiza kuwa uamuzi kama huo unapaswa kutoka kwa wakuu wa nchi za afrika mashariki kwani hapo awali walikuwa wameruhusu tu mapigano wakati makundi yenye ya silaha yanakataa kuondoka katika maeneo yanayodhibiti rais shisekedi mwenyewe anasema wanajeshi wanapaswa kushambulia waasi hasa kundi la m23 ambalo rwanda inashutumiwa kuliunga mkono jeshi la jumuiya ya afrika mashariki linasema jukumu lao ni kulinda mani na ulinzi wa raia huku pia likiunga mkono mchakato wa kisiasa wa mazungumzo akiwa botswana rais shisekedi alifichia kwamba katibu mkuu wa jumuia ya afrika mashariki peter mathuki aliumba muda wa miezi sita zaidi kwa wanajeshi hao lakini drc iliwapa miezi mitatu hadi mwisho wa juni mwaka huu siku ya jumatatu mkutano wa kilele wa wad nchini namibia uliidhinisha kutumwa kwa wanajeshi wa nchi wanachama wa nchini drc ingawa hakukuwa na ufafanuzi wa moja kwa moja kuhusu nchi gani zitapeleka vikosi rais chisekedi anataka wanajeshi wa sae wapambane na M23. kile kinabidi kufanywa ni kuweza kuweza kuyatatua yale yote ambayo ya ni ya sababu za kijamii na kuweza pia kuyatatua yale yote ambayo ya ni za sababu za kisiasa na sababu za kijeshi bila hiyo kufanywa basi itakuwa ni kazi ambayo haitalete matokeo kwa hivyo haya maswala yote yanastahili yana kutengwa vilivyo ikasemekana haya ni maswala yote ambayo yanahitaji e, suluhisho za kijeshi haya ni maswala ambayo yanahitaji suluhisho za kisiasa na haya ni maswala ambayo yanahitaji suluhisho za kiuchumi haya ni maswala ambayo yanastahili suluhisho za kijamii lakini tukisema kwamba haya maswala yote tunataka tu kuzisuluhisha kwa suluhisho za kijeshi itakuwa vingumu na pia tukisema haya masuala yote tunataka kuyasuluhisha kwa suluhisho ya kisiasa ki sioni kwa hivyo haya masuala yote na tusisuluhishe moja tukaacha nyingine lazima z- yote yaambatane yaambatane moja kwa moja tusiseme kwanza tusuluhishe za kijeshi alafu tutarudi kusuluhisha za kisiasa alafu hatimaye tusuluhishe za kiuchumi hapana haya ni masuala ambayo yanastahili kuambatana moja kwa moja unajua kwamba lisemalo lipo na kama halipo laja huenda ikawa kwamba hizi tuhuma ienda ikawa ni tuhuma za kweli na kama ni za kweli eh, basi swali ambalo watu wanastahili kujiuliza ni kwamba ni manufaa yapy ambayo rwanda inayapata katika kuweza kuwaunga mkono waasi hawa wa mu ishirini na tatu kwa sababu enda ikawa kwamba hiyo sababu ama manufaa ambayo rwanda inayoyapata kutoka kuungaji mkono wa ili kikundi cha m ishirini na tatu kama haitaangaliliwa basi watazidi tu kuwaunga mkono lazima kuwe kuangaliliwe ni kwa nini alafu kupeana suluhisho ya kuweza Eh, kukomesha hiyo kwa nini kwa sababu ienda ikawa kwamba rwanda pia ienda ikawa inawaunga mkono kwa sababu za kijamii kwa sababu utakuta kwamba kumekuwa na tuhuma kwamba wengi wa wapiganiaji wa ili kikundi cha m ni ni wa kabila fulani ambacho ndio kabila kubwa zaidi ama kabila ambalo linalodhibiti siasa kule kule rwanda labda kuna sababu pia za kiuchumi labda hii hili ni kikundi ambacho pia eh, kinachangia katika uchumi eh, uchumi wa rwanda so hizi sababu la, tusiseme tu kwamba rwanda inaiunga mkono mkonom lazima watu sasa wafike mahali wajiulize kama inaiunga mkono inawezaka kuwa ni kwa sababu gani ni kwa nini ndio pia suluhisho ikaweza kupatikana kwa sababu hakutapatikana amani katika katikarc itakuwa vingumu sana kupata amani katika katikarc bila kuhusisha eh, hawa majirani hawa hawa ambao kila wakati wanalaumiwa kwamba wanachangia waambiwe kwamba wewe umekuwa ukifanya hivi wewe mbona unafanya hivi iliwahi kupeleka wanajeshi mashariki mwa drc lakini ilishindwa kumaliza tishio la makundi yenye silaha kisha jopo la wataalamu wa umoja wa mataifa likashutumu ujumbe huo kwa kuchangia uporaji mnamo mei 6 mkutano wa nchi zilizotia saini mchakato wa amani usalama na ushirikiano wa drc uliofanyika bujumbura burundi ulilaani ghasia za m23 lakini pia ulitaja makundi mengine yenye silaha fldr adf kodeko maimai royal tabara na mtm na kuyataka makundi hayo kukomesha ukatili bila masharti mkutano huo uliohudhuriwa na majirani wote wa drc pamoja na kenya wawakilishi kutoka umoja wa mataifa akiwemo katibu mkuu w antonio guteresh mwenyekiti wa kamisheni ya umoja wa afrika musafakimahmad na maafisa kutoka jumuia ya afrika mashariki na sadek na mkutano wa kimataifa wa ukanda wa maziwa makuu shukrani sana jason nyakundi kwa ripoti hiyo ya kina ikiangazia siasa za drc inakamilisha kwa undani kwa hivi sasa naitwa mkamiti kibayasi shukran kwa kusikiliza matangazo ya sauti a amerika kutoka washington ambaye pia anapatikana kupitia mtandao wetu voa kwa fwaheri kwa sasa