Africa. ni saa tatu kamili afrika mashariki hapa washington dc marekani ni sa 8 kamili mchana habari kuu za dunia kutoka sauti america voa e, mimi naitwa kennes bwire mahakama maalum ya kupambana na rushwa nchini pakistan imeagiza kuzuiliwa kwa waziri mkuu wa zamani imram khan kwa muda wa siku nane huku mahakama nyingine ikimkuta na makosa ya ufisadi wakati maandamano ya wafuasi wake yakiendelea kote nchini humo kutaka achiliwe huru polisi wamekabiliana na waandamanaji wakati khan amefikishwa mbele ya majaji wa mahakama hizo mbili maalum ndani ya makao makuu ya polisi yenye ulinzi mkali mjini islamabad amefikishwa mahakamani siku moja baada ya kukamatwa katika mazingira yenye utata an mwenye umri wa miaka sb alikamatwa alipokuwa anajitayarisha kuanza kusikilizwa kwa kesi zinazomkabili za ugaidi unajisi usaliti ufisadi na mashtaka mengine ya uhalifu mtu ama watu watatu wamethibitisha kufariki katika maandamano ya kupinga kukamatwa na kuzuiliwa kwa an maafisa nchini jamhuri ya kidemokrasi ya kongo yamethibitisha kwamba zaidi ya watu elfu tao hawajulikana walipo na takriban mia 4 kumi na mmoja wamefariki dunia kufuatia mafuriko yaliyotokea mashariki mwa nchi hiyo mafuriko hayo ambayo yametajwa kuwa mabaya kuwahi kutokea katika nchi hiyo afrika, karbuni, ya afrika katika miaka ya hivi karibuni yaliharibu nyumba katika vijiji vya bushushu na nyamkubi alhamisi wikiiliyopita thomas bakenge kiongozi wa eneo la kaleh amethibitisha kwamba watu55 hawajulikani walipo wafanyakazi wa shirika la msalaba mwekundu wameendelea kupata mili zaidi chini ya matope wamesema kwamba kazi ya kutafuta manusura haifanyiki navyostahili kutokana na ukosefu wa vifaa vya kazi gavana wa kivu kusini amesema kwamba juhudi zinaendelea kuwatengenezea makazi watu waliopoteza makao na mali zao kutokana na mafuriko hayo shirika la afya duniani limesema kwamba idadi ya watu waliofariki kutokana na mapigano nchini sudan ni zaidi ya 6 shirika hilo la umoja wa mataifa limesema kwamba zaidi ya watu e wamejeruhiwa katika mapigano hayo kati ya wanajeshi wa serikali na kikosi cha jeshi la dharura rsf makubaliano ya kusitisha vita yamefeli kutekelezwa mara kadhaa umoja wa mataifa umesema kwamba mapigano hayo yameathiri utoaji wa huduma za kibinadamu katika sehemu za ba karibu na mpaka wa sudan na sudani kusini wawakilishi wa pande mbili zinazopigana wamekuwa wakikutana mjini jeda saudi arabia kwa mazungumzo yenye lengo la kurejesha utulivu sudan lakini hakuna ripoti za kuwepo hatua muhimu ambazo zimepigwa ufalme wa saudi arabia umeahidi msaada wa dola milioni miamoja kwa sudan shirika la umoja wamataifa la kuwashughulikia wakimbizi limesema kwamba zaidi ya raya7 wa sudan wamekimbia makwao tangu mapigano yalipoanza mwezi uliopita mahakama nchini kenya imekataa ombi la kumwachilia kwa dhamana paul makenzi aliyewahadhaa watu kujinyima chakula au maji hadi kufa kwa imani kwamba wangemwona mwenyezi mguu polisi wamefukua mili ya watu t huku mamia watu wengine wakiwa hawajulikani walipo kutokana na mafunzo ya makenzi maafisa wanaendelea na shughuli ya kufukua makaburi katika msitu wa shakahola ambapo wafuasi wa makenzi walikuwa wanaishi wakili wa makenzi george karyuki amesema kwamba mshukiwa anashikiliwa na polisi katika uchunguzi jaji yusuf shikanda wa mahakama ya mombasa amesema kwamba makenzi na washukiwa wengine kumi na saba wanaozuiliwa nao kuhusiana na vifo vya mamia watu hawatawachiliwa huru kua damana kutokana na hofu kwamba huenda wakavuruga uchunguzi na mwanajeshi wa majini ameua mwenzake pamoja na raia wawili kwa kuwapiga risasi alipokuwa anajaribu kuingia kwenye sinagogi kwenye kisiwa cha jaba nchini tunisia wakati wa sherehe ya kuhiji inayofanyika kila mwaka wizara ya mambo ya ndani ya tunisia imesema kwamba mshambuliaji aliuawa kwa kupigwa risasi na walinzi walinzi st na raia wanne wamejeruhiwa wizara ya mambo ya ndani ya tunisia imesema kwamba waliouawa ni raia wa ufaransa na tunisia kuna taarifa zaidi iwapo waliowawa walikuwa wahujaji waliokuwa wanahudhuria hafla ya maombi katika sinagogi ya historia ya griba na kuwacha na bmj mridhi kuletea kipindi cha kwa undani naitwa kenns bwire wundani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti sautiamerika moja kwa moja kutoka hapa kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki hivi leo tutazungumza kuhusu bunge la kenya kutazamiwa kujadili na kupitisha au kukataa mswada wa fedha ambao umeibua utata ambao ni mkali baada ya serikali kupendekeza kodi ya asilimia tatu kutoka kwa mapato ya umma na mishahara ya wafanyakazi wa serikali sehemu ya pili tutaangalia jopo la mahakama mjini new york kumkuta na hatia rais wa zamani wa marekani donald trump kumfanyia mwandishi wa habari unyanyasaji wa kingono je wachambuzi wanasema nini la eh, ajabu ni kuwa kisiasa haina maana yoyote sababu wafuasi wake ni wafuasi sugu kwa hivyo wale wanaompinga hawatageuka na kuamini kuwa alikuwa mtu mwenye tabia mbaya anazungumzia kuhusu kesi hiyo maanake ni nini ni profesa mmoja utamsikia baadaye kidogo ni kwa undani mimi naitwa bmj mridhi mskilizaji ni kama ulivyosikia kwenye vitokezo vyetu ni kwamba bunge la kenya linatazamiwa kujadili na kupitisha au kuukataa msuada mpya wa fedha ambao umeibua hisia kali baada ya serikali kupendekeza kodi ya asilimia tatu kutoka mapato ya umma na mishahara ya wafanyakazi wa serikali muungano wa upinzani katika taifa hilo la afrika mashariki ukiongozwa na kina raila odinga umeagiza wabunge wake kuukataa mswada huo lakini raiya wana hadi tarehe ishirini mwezi huu kutoa mapendekezo yao huku baadhi ya wafanyakazi wa serikali wakitishia kuanza um, mgomo kupinga suala hilo mengi zaidi twende mpaka katika studio zetu za mombasa ambapo salma muhamed na mwenzake josphat kyoko wako uh, kari, tayari kukuletea uh, mambo haya asante sana tumejongea mapendekezo ya serikali ya kenya kuwa kila mwananchi ana fursa ya kuweka akiba na kila mfanyi biashara ana nafasi pia ya kuweka akiba ya kutumia katika siku za baadaye hasa katika umri wa uzeeni yamegeuka kuwa malumbano ya kisiasa baina ya wananchi baina ya wanasiasa na hata katika bunge la kitaifa mapendekezo hayo ni pamoja na kuweka akiba pale ambapo serikali imependekeza asilimia tatu ya mapato ya kila mtu hasawafanyakazi wa umma waweke akiba ili serikali iwawekee mpango wa kupata nyumba zilizo katika bei nafuu miaka ya baadaye ya mtu anapoendelea kufanya kazi hilo sasa limekuwa ni gumzo kubwa nchini kenya wananchi wanaozungumza ni kulingana na mapato ya mtu walio na kiwango cha chini walio na mishahara kiwango cha juu kila mmoja anajiangalia ni au nikubali hilo sasa limegeuka linasubiriwa katika bunge la kitaifa pale ambapo mswada tayari unasubiri kujadiliwa na wabunge upo ushawishi mkubwa kutoka kwa wanasiasa kwamba upinzani unaambia wabunge wake waukatae mswada huu wakiutaja kuwa ni mswada uliotayarishwa na serikali ya kenya kwanza maanake wote ni wapinzani katika masuala ya uongozi huku nyuma wananchi nao wanaambiwa zungumzeni na wabunge wenu ili waamue kwamba wanaokataa au ni wapi urekebishwe mswada huo unaohusu fedha mwaka 223 na 224 katika habari za hivi punde inaonekana kwamba upande wa kenya kwanza wana msukumo zaidi katika mapendekezo haya mswada mpya wa fedha hasa ikizingatiwa wabunge kutoka maeneo bonde la ufa wakiongozwa na seneta wanandi samson cherengai anasema sasa kwa mswada wa fedha mwaa23 napendekezwa na serikali ya uda 3 serkali aais william ruto inapendekeza kodi mpya ambazo zitatekelezwa katika mwaka wa fedha wa mwaka mwak22324 ambao utaongeza gharama y maisha kama sehemu ya mpango wa kugeuza uchumi serikali itaongeza juhudi za kukusanya mapato kupitia mamlaka ya kodi ya kenya yani kra hadi shilingi trilioni tatu katika mwaka wa fedha wa m223 na shilingi trilioni 4 katika muda wa kati wizara ya fedha ilisema kwa sehemu ya mpango wa kigeuza uchumi serikali itaongeza juhudi za kukusanya mapato kupitia malipo ya mshahara ni yani lipo unavyopokea wa kenya wanaopata mshahara wa takriban laki tao ambayo ni sawia dola sawiadadoltnusu sasa watakuwa wakilipa asilimia 35 kutoka asilimia 3 bidhaa za urembo kama vile nywele aina ya wigi na wiv makucha kujirembesha ya kujirembesha baadhi ya bidhaa zingine zitalipwa ushuru wa asilimia tao ushuru wa mafuta kutoka asilimia 8 utaongezwa hadi asilimia 8n na ushuru wa kutuma pesa kwa njia ya simu kutoka asilimia kuminambili hadi rais william ruto mwenyewe anasema mpango wake wote anaoweka mbele ni kwa niaba ya kusaidia wananchi wa kenya na anadai kwamba upinzani unajaribu kumwondoa katika njia iliyo sawa akiwa ameweka mikakati wa kwa kusaidia wananchi hapo awadi alikuwa amependekeza kwamba amechoka kuona wananchi hasa watumishi wa umma wakizeeka na kuingia katika umaskini na ufukara bila pesa ya siku za baadaye au hata mpango wa nyumba na ndiyo maana yeye kaamua kuweka mpango huu wa kuuliza wananchi waweke asilimia tatu ya mapato yao ili kupata nyumba nzuri tu tuko na housing fund ambayo tunataka kila mkenya abt pesa kidogo your your income 3% of your salary kama unapata shilingi efu13 ni shilingi mia 3 kila mwezi uweke katika hiyo hazina pale mbele tutakusaidia vile utanunua nyumba tutaanza kama serikali wale wafanyikazi wetu ambao tuko nao karibu 7 kila mfanyikazi wa serikali ambaye atatoa sehemu ya mshara yake 3 kwa mambo ya housing na sisi kama serikali tutampatia 3% every month hiyo ndio mpango sruto huyo akizungumzia kuhusiana na mswada huo wa mapendekezo ya fedha katika suala hilo la kutoza wafanyikazi tozo ya kuweka akiba ya kununua nyumba raila odinga hata hivyo alikuwa na yake kusema mswada huo wa fedha uliotayarishwa na utawala wa kenya kwanza mwaka 223224 ni adhabu kubwa kwa umma tumeshtuka na wakenya lazima waelezee wasiwasi kila mtu anayeishi kenya anaona kile wakenya wanachopitia kuleta mapendekezo ya kutoa ushuru kiwango hicho inashtua sana hii ni tsunami ya tozo na itazika kila mmoja wetu hasa vijana wasio na ajira na raia wanaoangaika hii naona itazidi kuumiza na kuwanyonga hasla ambao ruto aliahidi kuondolea kamba shingoni tunataka kuweka wazi hapa kama chama tutajaribu kuhakikisha kuwa bajeti hii isiyo ya wananchi haitapitishwa katika bunge la taifa tunataka huu uonekane kuwa ni mswada wa kenya kwanza tutawaagiza wabunge wetu wasijihusishe kabisa We hata hivyo inasemekana kwa maumivu hata wapata wenye ajira pekee kwani hazina pia inapendekeza kuwatoza kodi waandaaji wa, wa maudhui ya kidijitali yani taznia ambayo imewavutia vijana ikitoa njia mbadala kwa jamii iliyoathiriwa sana na ukosefu wa ajira mswada huo unapendekeza ushuru wa asilimia 15 kama kodi ya zuio kwa malipo yanayotokana na maudhui ya kidijitali wachambuzi wanasema ushuru huo utakuwa na athari kubwa kwa maelfu ya vijana ambao kwa sasa wanapata riziki zao kutokana na tasnia hiyo na mpango huo unakuja kipindi ambacho serikali ikiwekeza zaidi katika mawasiliano ya intaneti na teknolojia ili kuvutia wasio na ajira kwa upande mwingine hazina pia inapendekeza kuongeza ushuru kutoka asilimia moja hadi tatu kwenye biashara zenye mapato kuanzia shilingi lakitano laini azshilngi ilioni ta moja ya bidhaa na shilingi moja unusu kwa kilo kutegemea ni ipi iliyojuu zaidi leo jumatano mei tarehe 1 zimesalia siku kumi kamili kwa sababu mei 20 ndiyo siku ya mwisho ambapo wananchi wamepewa kutoa mapendekezo kuhusiana na mabadiliko au mageuzi katika mswada huu wa fedha maoni hayo yatasaidia serikali na wabunge vile vile wanapokwenda kuujadili bungeni na kupitisha au kukataa je ni wapi serikali ibadilishe au ni wapi serikali ifanye marekebisho hata kabla ya mswada huu kuwa sheria josphin dinde ni mchanganuzi wa masuala ya e utawala bora na anasema serikali ina wajibu ndio serikali ina wajibu wa kufanya kusema la kweli taifa letu saa hisi njisi lilivyo lina sukasuka kwa suka. ajili ya zile ziko juu sana na nafikiria ya kwamba mweshimiwa rais ingawa amefanya juhudi zake juu chini kwa maana anataka taifa liendelee kuendelea mbele bila kuchukua mikopo hakika bila shaka kunalo jambo ambalo angeweza kufanya kama hii hali ambayo anasema mambo ya za manyumba kila mtu alipe alive ninajaribu kuangalia mwananchi wa chini kunaye ambaye analipa analipwa na serikalia yaelfu el, el, nne na mia tano ule wakati ambapo analipwa ile elfu nne na mia tano na unamwambia sasa kana kwamba ni hela ambayo itakatwa tena kwa mshahara wake hata hile ni, ni, ni pesa nyingi kushinda ile hela ambayo serikali imekuwa ikimpatia kama house allowance ni jambo la kusikitisha tunapoona jambo kama hilo serikali ikiangalia ikikuwa na maamuzi kama yale ili yali taifa la kenya tatizo letu si sheria tatizo yetu ni kitu kimoja sheria tunazo ni vile hatusitimizi zile sheria taifa letu naloo sheria tribunal na tukiwa na hizi sheria so, you za know, maanaake ni nini ni sheria ambayo zinaweza kufaa taifa vizuri sana kama zinakuwa well ama zinachochewa kwa njia ambayo ni mwafaka na njia ambayo inayofaa nahyo njia ni gani je rais angekuwa na uwezo wa kuwaita wawekezaji wote ambao wameweka katika investment ya properties na akakaa chini na wao kwa maana wako na vikundi vyao wako na mashirika yao akiisha keti chini na wao waambia ya kwamba wewe kama umeinvest kwa umesta mianika iko zaidi ya miaka kumi na mitano na umekuwa ukichukua ren zaidi ya miaka kumi na mitano nyumba zako ile ret umeweka sasa tunahitaji kama serikali kuona inakuwa downwards ili iweze kufaa wananchi na wananchi waweze kuwa na affordable houses lakini sasa anaposema ya kwamba serikali itaanza tena mradi mpya wa kuwekeza kujenga manyumba utajenga ukiwa unakata mtu rent na ilihali hata ile hela unampatia pale ana pahali pa kuishi ni tatizo kubwa sana kwa wakaaji na wafanyikazi wa serikali wataangaika sana kumbuka ya kwamba sahizi katika taifa letu especially wale watu wanaishi mjini ni wazi kwamba nyumba ambayo ni elfu nne mia tano ni kwa moroto lakini ukiangalia kwa standardi zetu sa nyumba ambazo izakwa sheria zetu ma nyumba ambazo zinalipiwa elfu kumi elfu kumi na tano elfu ishirini elfu arobaini ni nyumba ambazo zinaweza kulipwa affordable rent. kama serikali itaamua ya kwamba inaweza kuoro kwa hivyo ulinge mshauri mweshimia wa rais arv tena kikao chake na wa, na viongozi wenzake ambao wamemwelekeza namna ya kufanya kwa maana tunajua afanyi kazi pekee yake mpaka awe na washauri wake waeke kikao tena wasiweze kuzungumza waelewane ya kwamba je tunaweza kufanya nini kwa maana hivyo na wakae china wale nyumba, wenye manyumba wenye kama zao. So line, nyumba zao kwa saidi ya miaka kumi na mitano serikali serikali itakapouziwa zile nyumba itafanya nini itampatia mfanyikazi m- m- wake kama mimi st hapa inipatie hiyo himimi hiyo nyumba kama ni bedroom bedrmuine bedmbili really, ama edtatu ikishanipatia serikali ni nini serikali ii kinachofatili kuwithdraw my allowance iongezwe sasa na hiyo ninakaa nyumba nzuri nyumba ambayo inapendeza nimeridhika hata nikitoa huduma zangu natoa huduma nikiwa na jiisiya kwamba ni mtu ambaye niko na hadhi ya kuheshimika na ule wakati atoa huduma zangu nikiwa na ya kwamba ni mtu ambaye ninathaminiwa na taifa langu na kwa sababu hiyo hata unaponikata sasa ile 3% minus my allowance at least nitakuwa naiishi ya kwamba ninafaa lakini kwa saa hizi unaniambia ya kwamba unaniondolea ile hel, ile hela na ile Caron, Alonzo, menipatia tayari imeenda hata nyumba nitakuwa nikiishi a kwa nikiishiawauyo miaka mitatu kitambo ile nyumba na nipate niingie je wale wananchi wanaotaka nao itekelezo vile ilivyo na no, washakubalia wafanywe nini sikitisa kwa sababu yule ambaye anakubalia itekeleze jinsi ilivyo ni mtu ambaye haelewi madhara itakayompata hii ni tatizo lina katyacros nakumbuka ya kwamba huyo mwananchi wa kawaida mwenye anasema sasa amekubalia hiyo hali ni kwa sababu hajajua litamwadhiri vipi moja kwa moja tutawarudisha kwa wenzetu washington kutoka hapa mombasa shukran sana salma mohamed na josfat kioko kwa sehemu hiyo ya kwanza ya kipindi kwa undani msikilizaji usiondoke kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili ya kwa undani karibu msikilizaji sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika uko nami hapa bmj mridhi nikiwa jijini washington jopo la mahakama mjini new york hapa marekani hapo jana lilimkuta na hatia rais wa zamani wa marekani donald trump ya kumfanyia mwandishi wa habari ejn carol unyanyasaji wa kingono hapo mwaka wa 996 na vilevile kumkashifu mlalamishi huyo na kumwamuru alipe fidia mlalamishi huyo ya dola milioni milionitao katika hukumu ambayo inaelezwa na wachambuzi kama inayoweza kuwa na athari kwa azma ya trump ya kugombea urais kwa muhula wa pili baraza hilo lenye wajumbe tisa wanaume sita na wanaume watatu lilifikia uamuzi wake baada ya saa tatu za mashauriano na hii ni mara ya kwanza kwa trump kuwajibishwa kisheria kwa madai yaliyoenezwa kwa miaka mingi katika e, kutoka kwa wanawake waliomtuhumu kutaka kutenda ngono nao bila ridhaa yao baraza hilo la mahakama lilitupilia mbali madai ya e aro mlalamishi huyo ambaye hivi sasa ana umri wa miaka sabini na tis kwamba trump alimbaka katika chumba cha kubadilisha nguo katika duka moja liitwalo begendof gudman mjini new york wakati fulani mwaka wa elu lakini ikaridhia kwamba alimnyanyasa kingono na kuomba alipwe fidia ya dola milioni mbili kwa madai hayo uh, na, na pia likaomba karo ama likamtaka caro alipwe fidia nyingine ya dola milioni tatu kutokana na madai ambayo yalitolewa mara kwa mara hadharani na rais trump kwenye mitandao yake ya kijamii kuwa madai ya karo yalikuwa ya ulagai na utapeli mtupu lakini punde tu baada ya uamuzi huo uh, wakili wa rais donald trump alisema kwamba wangekata rufaa the Sudanese authorities are not currently in a position wakati mamlaka za sudan hivi sasa haziko katika nafasi ya kulinda mipaka yake hali ya ukosefu wa usalama mpakani baina bainaya sudan na sudan kusini kusinisemani uh, hiyo sio kauli ya wakili wake lakini tutaipata hivi punde itirafu ya mitambo hapo lakini tukiendelea ni kwamba karo aliondoka katika mahakama bila y kuzungumza na waandishi wa habari lakini akimjibu mmoja wa wanawake ambao walikuwa wakimshangilia alisema uh, kwamba um, uh, huyo aliyemshangilia alisema kwamba alionyesha ujasiri mkubwa kwa kuwasilisha kesi hiyo mpaka um, ikafika pahali ilipofika hapo jana wanajopo walikataa madai ya karo kwamba alibakwa lakini wakamkuta trump aliwajibika kwa unyanyasaji wa kijinsia trump aliamua kutohudhuria kesi hiyo na wala hakuwepo wakati hukumu hiyo ilipokuwa ikisomwa karo aliitikia kwa kichwa huku hukumu hiyo ikisomwa baadaye mawakili wake walimkumbatia naye akawakumbatia wafuasi wake waliokuwa mahakamani wakati akionekana kutabasamu na kudondokwa na machozi ya furaha trump mara kwa mara amekuwa akitoa taarifa kwenye mitandao yake ya kijamii ama mtandao wa kijamii akidai tena E kwamba hamjui karo na aliitaja hukumu hiyo kama fedeha hapo jana na akasema kwamba ni mwendelezo wa fitna matokeo ya awali ya kesi hiyo yalikuwa yanatazamwa kwa karibu au matokeo yote kwa ujumla yalitazamwa kwa karibu yakiwa mmoja wa zaidi ya wanawake kumi na wawili ambao walimshutumutrump kwa unyenyesaji wa kingono na unyenyesaji wa kijinsia na katika kuzungumzia hilo profesa fulbat namwamba ni mchambuzi wa maswala ya hapa marekani e, na nimezungumza naye muda mfupi uliopita na kwanza nikamuuliza e, profesa hii kesi jinsi ambavyo imeamriwa na pali tumefika sasa ina ashiria nini hasa kwa ujumla tofauti ya hii ni tofauti na ni vile mashtaka yalivyoundwa kwa hivyo ye ilikuwa ni yapatikana na hatia lakini aina hiyo ya sheria ni kuwa hakuna kifungo kinachokuja na vile sababu ukitaka kutafuta kifungo itabidi ufanye uyaunde yale mashtaka kwa njia tofauti na hayakuundwa kwa njia hiyo kwa hivyo yeye wakisema hii hatia hata haisemi kuwa hawezi simama kura Uh, bado yeye anawania urais wa nchi hii na la ajabu utaona kuwa wafuasi wake nao hawabanduki ni walo hata wakati vile alisema hapo zamani kuwa hata akimuua mtu kule new york bado wafuasi wake watabaki wake waaminifu kwake yule aliyemfungulia mashtaka alisema kwamba alifanyiwa ubakaji ama alibakwa na rais trump lakini jopo lenyewe limepata kwamba alinyanyaswa kimapenzi sasa hapa tofauti kwapi tofauti ukisema unanyanyasa mtu kimapenzi ni kuwa unatumia uh, wasemavyo kenya unatumia kifua lakini hakufikia pale ambapo kulikuwa na ugoni au hakufikia pale alimbaka lakini alimsumbua na kumnyanyasa kwa hivyo ni usumbufu na unyanyasaji bila kufikia ugoni lakini hakuweko sababu, sababu huwezi kuleta mashtaka ya kubaka ni kuwa lazima uh, kuweko na kupima kutoka kwa daktari halafu polisi wawe wamepitia kwa hivyo kile kiwango cha kusema ni kubaka kuweza kufafanua yale utahitaji ushahidi mwingi profesa unaweza kusema hii ina maana gani kwa wale ambao kama unavyojua rais huyo wa zamani alikuwa anakabiliwa na shutuma nyingi tu kutoka kwa wanawake kadhaa e, wengi wao hawakuweza kufungua mashtaka kwa sababu moja au nyingine e, lakini hii inaelezwa ni mara ya kwanza kabisa e, kwa mtu ambaye alikuwa rahisi kufunguliwa mashtaka kama haya na kupatikana na hatia e, je inatoa uh, wito gani au ina inatoa ishara gani kwa wanawake ambao walikuwa wanamshutumu rais donald trump kwamba aliwanyanyasa kwa njia moja au nyingine kingono hawa sasa wanasema kuwa sasa taifa la marekani linaweza kuamini kuwa mashtaka yao hayakuwa e, ya uongo yalikuwa yote ya kweli kwa hivyo wanakuwa kuwa wanaaminika sasa pili inafungua kifunguo kwa wengine wanaotaka kulete mashtaka sasa wataona kuwa wanaweza nao pia kuweka mashtaka yao ni profesa fulbert na mwamba akizungumza nasi muda mfupi uliopita kutoka chuo kikuu cha salsbar katika jimbo la maryland sio mbali sana na hapa tunapotangazia kukukumbusha tu msikilizaji ni kwamba rais trump anawania tena uchauzi wa kugombea uraisi kwa tikiti ya chama cha chaican hapo mwaka ujao baada ya kushindwa katika kinyang'anyiro cha uraisi mwaka elb2i na, na raisi aliyemamlakani sasa hivi joe biden na anakabiliwa na uchunguzi kwa tuhuma mbalimbali za uhalifu za kutaka kubadilisha matokeo ya uchaguzi mwaka e na kukutwa pia na nyaraka za siri katika nyumba yake katika eneo la maralago katika e jimbo la florida na hapo ndio tunafika mwisho wa sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha msimamizi amekuwa ni meri mgawe mwelekezi hapa studio amekuwa ni asaida hamdun mimi naitwa bmj mridhi shukran sana kutusikiliza tunakutakia usiku mwema kutoka washington