Station, and at 1500... hivi sasa ni saa 8 kamili mchana kwa sa za hapa washington dc hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa hizi ni habari za dunia zinasoma kwako nami mkamiti kibayasi idadi ya vifo kutokana na mafuriko ya wiki iliyopita huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo imeongezeka na inaelezwa ni zaidi ya mia 4 maafisa wanasema watu wengi bado hawajulikani walipo mvua kubwa ilinyesha hasa kwenye vijiji vya bushushu na nyamukubi idadi ya watu waliokufa inaolazimisha wanavijiji kuwazika waliofariki kwenye makaburi ya jumla serikali ya kongo imetangaza leo siku ya kitaifa ya maombolezo mvua kubwa pia imenyesha hivi karibuni nchini kenya na uganda wajumbe kutoka pande mbili zinazohasimiana nchini sudan wako saudi arabia kupanga kufunguliwa kwa njia za kibinadamu nchini sudan pande hizi zimesisitiza kwamba zimekutana ili kila mmoja alete afueni kwa hali ya kibinadamu katika nchi hiyo ya kaskazini mwa afrika na sio kuhusu mashauriano ya sitisho la mapigano mashauriano ya mwanzo yalianza jumamosi ufalme wa saudi arabia tayari umeahidi kuipatia sudan misaada kibina ya kibinadamu ya thamani ya dola milioni mia moja mapigano yalizuka nchini sudan katikati ya april baada ya wiki kadhaa za mapigano kati ya jeshi la nchi hiyo na kikosi cha rsf ambapo maelfu ya wasudani wamelazimika kukimbia makazi yao huko wa sudani waliokoseshwa makazi sudan wakitafuta hifadhi katika nchi zinazopakana nazo unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america voa jopo la majaji watano wa nijeria leo walikaa kikao cha awali cha kusikilizwa kwa kesi iliyowahusu viongozi wa upinzani walioshiriki uchaguzi wa urais wa februari uliokipatia ushindi chama tawala tangu nigeria irejee kwenye demokrasia mwaka999 baada ya miongo mitatu ya utawala wa kijeshi matokeo ya uchaguzi yamekuwa yakiishia mahakamani ingawa hakuna pingamizi lililowahi kutengua matokeo malalamiko ya kupinga ushindi wa bola tinubu yaliwasilishwa mwezi machi na wagombea kadhaa wa urais akiwemo kiongozi mkuu wa upinzani atiku abubakar aliyeshika nafasi ya pili na mgombea aliyeshikilia nafasi ya tatu peter obi mahakama ina siku tangu maombi yalipowasilishwa ili kutoa maamuzi ambayo yanaweza kukatiwa rufaha katika mahakama ya juu zaidi kiongozi wa upinzani nchini senegal osmane sonko akutokea mahakamani hii leo kusikiliza rufaa yake binafsi katika kesi ya kashfa ambayo inaweza kuhatarisha kinyanganyiro chake cha urais mwaka ujao sonko alionya jumaapili usiku kwamba hatokubali tena wito wa mahakama bila kuhakikishiwa usalama wake na wakati muda wa rufaa ulipotolewa hakuonekana ripota wa shirika la habari la afp aliyekuepo mahakamani alieleza sonko aliibuka nafasi ya tatu katika uchaguzi wa urais mwaka 219 na ana azma ya kuania tena mwaka 224 lakini anakabiliwa na kesi mbili mahakamani ambazo zinaweza kuharibu nafasi yake ya ugombea ya wake na mwandishi mashuhuri wa zimbabwe t dangarembag ameshinda rufaa dhidi ya hukumu ya kuchochea ghasia aliyopewa kwa kufanya maandamano ya kimya kimya danaba ambaye ni mwandishi na mtayarishaji filamu alitozwa faini ya dola elf sabni za zimbabwe na kifungo cha miezi sita mwezi septemba kutokana na maandamano hayo madogo wakati aliposhikilia mabango ya kutaka mageuzi mahakama kuu mjini harare leo jumatatu ilibatilisha uamuzi huo ikisema ulifikiwa kimakosa huku jaji akiongeza sababu kamili ya uamuzi huo itatolewa baadaye mwisho wa habari za dunia kutoka hapa washington naitwa mkamiti kibayasi sekunde chache kutoka hivi sasa utakuwa naye bmj mridhi katika kipindi cha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia hali ilivyo nchini drc baada ya mafuriko ambayo yalianza wiki iliyopita sababisha vifo vya watu wanaoelezewa kuwa wamepita idadi yake imepita 4 na katika sehemu ya pili tutamulika mashambulizi ya bunduki yaliyolenga watu wengi hapa marekani kupita 20 mwaka huu kwa mujibu wa Gun violence arc tofuti inayofuatilia matukio ya ufuatuaji risasi nchini wakati ambapo watu 8 wameuawa wa huko texas je wachambuzi wanasemaje inamaanisha hakuna sehemu yoyote ambayo utaenda ukasema mimi niko salama hiyo inakuweka katika wakati mgumu especially kama ukiwa na familia watoto wanapotoka na wewe unapotoka asubuhi labda kwenda kwenye shughuli zako na o wanapokwenda mashuleni wanaporudi jioni linakuwa ni jambo kubwa sana la kumshukuru mungu ni kwa undani mimi ni bmj murithi nikiwa hapa washington Nam, idadi ya vifo kutokana na mafuriko ya wiki iliyopita mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo imeongezeka na inaelezwa kwamba imefika zaidi ya mia nne maafisa wanasema watu wengi bado hawajulikani walipo kwa sababu mvua kubwa ilinyesha hasa katika vijiji vya bushushu na nyamukubi na kusababisha hali ya yasitofahamu na watu wengi eh, wengine inaelezwa kwamba Uh, idadi yenyewe haiwezi kujulikana kamili hadi pale uh, watu wote ambao wamefiwa watakapohesabiwa na kujulikana wale wamekufa watakapohesabiwa na kujulikana ni wangapi lakini idadi ya, ya waliofariki inawalazimisha wanavijiji kuwazika waliofariki kwenye makaburi ya jumla serikali ya congo imetangaza leo jumatatu kuwa ni siku ya kitaifa ya maombolezo na mvua kubwa pia imenyesha hivi karibuni katika e nchi za uganda na vilevile vile rwanda na kusababisha maafa katika siku za karibuni kabla ya tuendelee zaidi mwandishi wetu wa drc ostel malivika alitembelea baadhi ya maeneo yaliyoathiriwa na kwanza akatutaarishia ripoti ifuatayo <coughs> ni machozi na bumbwazi kwa wakazi wa kijiji hiki cha nyamukubi hapa wilani kalehe mkoani kivu kusini eneo hili limeshuhudia janga mbaya katika historia mkoa huu janga lililosababishwa na mvua kali zinazoendelea kunyesha sehemu hii ya mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hapa kuko vatu wevalikufa hapa kuko vatu we valikufa na motoni motoni imetokea kule yulu imebeva manyumba zote mwa hii kartie yetu ya lwano nyamukubi apa ni lwano vatu vamekufa ba kuko ndugu yangu mwya shandrake vyakeamaenda na vatoto ine kuko nduku yangu moa ya naye njo na fredi mungu ikumu naye mtotoyake amekufa moya na nyumba imeenda vrema apa ni kilio vaminge vamaenda na vaminge njo hatuyaona nyuma wango hapa hivi kuko batu ebanatosha udongo huko mwanamke moya njoviashandrake na batoto ine sa tunamaliza njotunamalizabatosha mubudongo hapa na njo ae banalala hapa hivi aonabatu nauko bashe pale pale vile itafiti ikiendelea katika vifusi na matope vijana wakiendelea kupata mili zaidi ya watu ikiwa siku ya tatu ya uokozi zaukozi zinaendelea katika kijiji hichi cha nyamukubi kama unavyowaona hawa ni vijana ambao wanaendelea kutafuta mili katika hizi jengo ambazo ziko hapa baada ya mvua kuleta matope na mbomonyeko wa ardhi kutoka kwenye milima baadhi yao wanasema kwamba wanatafuta watu pamoja na vitu ambavyo vimeteketea katika matope haya vit na watu atafuta vitu na watu ntuwaliptea dada huyu ambaye ameshindwa kutaja jina lake kutokana na maumivu ya kupoteza familia wengi anasema amepoteza watu ishirini wa familia yake wote waliopoteza maisha kutokana na mvua kali wakiwa sokoni kaka yangu alikufa na mloko yangu pale shangazi yangu alikufa na maloko yangu sita naiko tu hapa hapa nyuma bamingi baliisha batu bameisha mingi na okucha bondo dadangu naalienda na hey, jama yote akunatamwe baliona nyamukubi mwalikwa msoko naye mamangu muloko alienda naiko iko yeyetu ni bamingi zimeisha sana nau viongozi wakanisa, wakisema, wa kanisa wakisema waumini wao wengi wamefariki dunia ama kupoteza nyumba zao kuharibiwa na mvua kali iliyoporomoka toka kwenye milima ambako hadi sasa maji yaendelea kutiririka na barabara zikiwa zimezibwa na kuharibiwa na mvua hali e, ni mbaya sana ni huruma kwa sababu aa, mtoni nyamukuvi na mtoni chisova imekuja kudzika ku batu eti wanazikiwa mimi niko mchungaji nimepoteza wakshirika yangu manna saa njo nirisharesanse kwa sa bakishirika wa kanisa lagerizodezame nami mwenyewe ni mchungaji wa si. kanisa wako Nia, ma, na yagerizoezame ama kalekmniriishaesase tu wamezikwa na mtoni bachache ba, wameonekana bengine wangalimule mchini ya budongo na wengine wanakuwa mulake abajatoka ndani ya maji zile maiti zenye zilizikwa pale hapa, hapa tuko katika maeneo ya nyambukubi ni kalehe hawa ni baadhi ya watu ambao wamefariki dunia kutokana na mmonyoko wa ardhi kutokana na mvua ambazo zimekuwa zikinyesha katika maeneo haya ya kalehe wakazi katika maeneo haya wakisema kwamba ni zaidi ya watu elfu moja ambao wamefariki dunia baadhi yao wakiwa hapa kila mmoja akija kutazama mmoja wa familia zake wakaazi hapa wanasema kwamba mvua kali zilitoka kwenye milima na kuteremsha matope pamoja na mawe ambayo imemaliza kijiji hiki wengine wakiwa wamepoteza hata zaidi ya watu hamsini kwa kila familia serikali ikitangaza idadi ya watu zaidi ya mia mbili kuwa ndio wamefariki dunia wakaazi kwa upande wao wakisema ni watu zaidi ya elfu moja waliofariki kwani bado wengi walibebwa na matope na maji ya mvua hadi ziwani kivu huyo ni oustel malivika mwenzetu akiwa katika eneo la tukio ambaye amekuwa akiangalia mambo yanayoendelea na kuhusiana na mafuriko kufuatia mvua kubwa zilizoonyesha mashariki mwa drc na ni kwamba pia taarifa tulizozipata kutoka vyombo mbalimbali mbali vya habari ikiwa ni pamoja na lile shirika la afp na lile la ap zinasema kwamba mili ya watu ambao walipoteza maisha yao ilikuwa bado inaopolewa leo jumatatu kutoka vijiji viwili mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo mafuriko kama ulivyosikia mwenzetu malivika akieleza hapo yameua zaidi ya watu mianne, e, polisi, a polisi wa wakazi baada ya wakazi wakisema hiyo ni idadi tu ambayo imetolewa na serikali e, lakini wanakadiria kwamba idadi hiyo huenda ikafika hata kuvuka elfu moja. ni mafuriko ambayo yalianza wiki iliyopita baada ya mvua hizo na inakuwa imetangazwa kwamba ni moja ya maafa mabaya zaidi ambayo ya yametokea katika historia ya hivi karibuni katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo walionusurika walitazama huku wahudumu wa kibinadamu wakirundika miili kwenye makaburi ya halaiki msikilizaji ambayo yalichimbwa mwishoni mwa juma katika video ambazo zimeendelea kusambazwa kwenye mitandao hasa ile ya kijamii wafanyakazi hawa wamechukua siku kadhaa kuopoa miili mingi ikiwa imejaa matope eh, kutoka vijiji vya bushushu na nyamukubi kama ulivyomsikia mwenzetu austl malivika hapo akieleza vyote vikiwa katika jimbo la kivu kusini ambapo mvua hizo kama tulivyoeleza zimeporomosha pia udungu na kusababisha mito kuvunja kingo zake zao siku eh, eh, hapo wiki iliyopita na katika maeneo mengine mvua hizo zimeendelea katika siku za mwisho mwisho mwa wiki ambayo imepita vyanzo na mashirika ya kiraia ambayo yako mashinani vilitarajia kwamba miili hiyo ingeongezeka kwa sababu kuna watu wengine ambao wako katika mazingira ambapo walipelekwa ma hospitalini lakini miundombinu pia imeathiriwa kulingana na shirika la msalaba mwekundu la congo ni kwamba hadi sasa watu 274 uh, walikuwa wamezikwa wakati tulikuwa tukitayarisha ripoti hii mapema asubuhi wakiwemo wanawake 98 na watoto 8wawili na zaidi ya wengine 180, wameathiriwa na mafuriko hayo ambayo pia yamesomba eh, baadhi ya majengo ya shule na kukatika kusababisha kukatika kwa barabara eh, kwa mujibu wa taarifa ya msalaba mwekundu joto kutoka kwa kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa linaelezwa kwamba ndilo linaongeza kasi ya mzunguko wa mvua barani afrika kulingana na wataalam wa hali ya hewa msikilizaji tutaendelea kufuatilia yale yanayojiri kuhusu mafuriko katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo kwa sababu hii ni habari ambayo tunasema ni developing story kwamba haijaisha na tutakujuza kadri tunavyopata habari hizo hadi hapo tunafika mwisho wa sehemu hii ya kwanza ya kipindi cha kwa undani usiondoke kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mimi naitwa bmj mrithi nikiwa hapa washington mashambulizi ya bunduki yanayolenga watu wengi hapa marekani yamepita idadi yake imepita na kufika zaidi ya mia mwaka huu kwa mujibu wa tovuti ambayo inafuatilia matukio ya ufyatuaji risasi nchini na hii ninafuatia shambulizi za inafuatia shambulizi la hivi punde kabisa katika jimbo la texas ambapo watu nane waliuawa na mshambuliaji aliyekuwa mejihami na aina ya bunduki ambayo wakosoaji wa sera za umiliki bunduki hapa marekani wanasema inahitaji kuorodheshwa kama moja ya silaha hatari ambazo raia wa kawaida hawafai kuruhusiwa kumiliki hadi kufikia jumamosi mashambulizi mia mbili na moja ya bunduki awatu wengi yametokea kote marekani mwaka huu eh, kwa mujibu wa tovuti hiyo na na ni kwamba ni tovuti hiyo pia inaeleza kwamba zaidi ya watu elfu kina4e na mia saba wamekufa kutokana na hasi ya zabunduki mwaka elfu mbili ishirini na tatu ambapo mashambulizi ya risasi ya watu wengi yamesababisha vifo vya watu tisa kama tulivyoeleza hapo kwanza hebu tumsikie kasia mpambanaji ambaye yuko katika eneo karibu sana na pahali ambapo eh, haya mashambulizi yalitokea huko texas hatuambie eh, hali ikoje na imepokelewaje hatua ambazo zinachukuliwa hapo na maafisa wa serikali kikubwa ni kwamba jamii kubwa ya, wana ya wakazi wa texas haya matukio yamekuwa ni ya kuchanganya na kuzidi kuogopesha watu sio jambo baya kwa sababu ni jimbo ambalo wameruhusu watu kumiliki silaha na kutembea nazo bila wasiwasi wasi, kama njia ya kujilinda lakini watu wengine wanaitumia hii nafasi uh, kinyume na kujirimbikizia silaha kubwa za kivita na kwenda sehemu kama hizo na kusababisha matukio makubwa ya hatari allen unahesabika kama ni mojawapo ya miji safe kabisa katika jimbo la texas mji usiokuwa na matukio hayo ya bunduki bunduki na nini lakini limetokea kwa hiyo inamaanisha hakuna sehemu yoyote ambayo utaenda ukasema mimi niko salama kwa inakuweka katika wakati mgumu especially kama ukiwa na familia unafikiria watoto wanatoka kwa hiyo kama mzazi unaona vitu vinatokea unasikia hayo matukio kwa kweli watoto wanapotoka na wewe unapotoka asubuhi labda kwenda kwenye shughuli zako nao wanapokwenda mashuleni wanaporudi jioni linakuwa ni jambo kubwa sana la kumshukuru mungu lakini unajiuliza haya matukio yataenda mpaka mpaka lini na pengine unapouliza swali hilo swali hilo hilo nafikiri inge linaulizwa kwa viongozi wa jimbo la texas kwa sasa pengine nini ambacho viongozi mm. hao wanazungumza kuhusiana haya matukio ambayo ya, yamekuwa ya, ya yakitokea katika siku hizi za karibuni uh, kama unavyojua na matukio anatokea makubwa umetokea uh, tukio labda mwaka uliopita watoto wameuawa shuleni kule uvalde kama kulikuwa na hatua zozote ambazo zingeweza kuchukuliwa na viongozi zingeshachukuliwa kwa hiyo ni kwamba yanapotokea matukio wanatoka watu viongozi wanaongea kwa sauti zipiga marufuku hii silaha kubwa za kivita aa, hata kama silaha watu wana silaha ndogo tu ambazo waziwezi kufanya hiyo Uh, mark, mass execution lakini ikipita wiki kila mtu anasahau na tunarudi kwenye maisha yale ya kawaida watu bado wananunua bunduki kwa hiyo inaonekana ni biashara kubwa sana kwa watu nabia-na katika jimbo hili ambayo ni red state inaonekana ni watu wanaopendelea kuwa na hivyo vitu red state ni jimbo t- kwa marekani tuna majimbo anatawaliwa na blue au red red red state democrat democrat au republicans republicans ni red, uh, ni red, na democrat ni blue kwa hiyo red wana wana wanaspot hayo mambo ya kubeba silaha na labda kwa namna moja au nyingine wanaspoti mtu kujilinda na mali zako na familia yako kwa kuwa na silaha kwa sababu ya matukio ya uhalifu wako kwenye dailema hata wao wenyewe nini wanakitaka lakini kwa maslahi ya maisha ya watu kwa sababu ni wanadamu wangeliangalia wangeli hili jinsi ya kudhibiti haya mambo shukran sana kasias mpambanaji ukiwa hapo texas tuungane sasa na dr timothy sadera eh, sadera mchambuzi wetu huko uh, atlanta georgia maswala gani yameibuka kufuatia shambulizi hili kuna mambo kadhaa ambayo yamejitokeza wengi wanazungumzia kuhusu umilikaji wa bunduki zaar ambazo ni bunduki za rashasha bunduki ambazo zaweza kutumika kuwa watu wengi kwa wakati mmoja ni, ni bunduki ambazo ni za kijeshi mambo haya yamezidi kujitokeza maanake kila ambaye anafanya kitendo hiki tunaona ya kwamba huwa na, na risasi ambazo ni nyingi anaweza kuwa watu wengi kwa umoja lakini kinachojitokeza sasa siasa zimeanza kuibuka ni ndani ambaye analaumiwa kwa jambo hili tunamwona rais biden akisema ya kwamba sio wakati wa republican kuketi pale na kuanza kutuma heti rambirambi na maombi kwa waliopoteza lakini ni wakati wa kufanya kitendo kwa hivyo naona jambo hili litaanza kujitokeza manake aa, katika wiki mmoja iliyopita sasa haya ni mauaji ambayo k yamejitokeza ya kuwa ni ya kuhuzunisha sana tea haswa sasa hivi tunaona kumekuwa na vicanga vitatu ambavyo vimeua watu wengi hapa atlanta tumekuwa na mambo kama yale kwa hivyo kuna mambo ya kuangalia na pia mengine ambayo yatajitokeza ni yale ambapo aa, wahusika mara kwa mara huwa wameachiliwa kutoka aidha uh, alikuwa ameshikwa akawachiliwa na mambo haya hawakushtakiwa ama, ama hawakufungiwa ndiposa waondolewe katikati ya umma wao walikuwa ni hatari kwa taarifa lakini unakuta waliachiliwa unavojua jimbo la texas ni moja ya majimbo ambayo kisiasa hapa marekani linachukuliwa kuwa ni la linaegemea upande wa republican na hata gvano huko ni mca e, haya yalipo ambayo yametokea sasa na ni, ni katika jimbo la wa republican. unaona kama yatasaidia e, e, upande wa wawamora ambao wanafanya msukumo huu wa kutaka hizi e, risasi ama bunduki za rashasha kama ulivyozita Uh, ziwe zinadhibitiwa zaidi uh, kwa kweli wajua jimbo la texas ni jimbo ambalo wanasema don't play with texas yake kila mtu ana bunduki na kweli wani haki yao kumiliki bunduki lakini uh, linalojitokeza kwa sasa kama vile bwana ted ambaye uh, ni senata wakule amesema ya kwamba wataangalia kwa undani lakini japokuwa wataangalia kwa undani lilopo ni kwamba je hawa watu ambao wanapata bunduki hizi tukiangalia miaka yao iangalia ile uh, background je wanachunguzwa vizuri na kama hawachunguzwi vizuri ni nani aliye na kosa basi wanademokrat wanataka kutumia hizo kama chembe za siasa kusema ya kwamba angalieni katika wiki mbili zimepita kwa mfano tukiangalia katika ule mji wa uh, texas leo na jana asubuhi kuna kulikuwa na mauaji mengine ya watu wanane ambapo mshukia mmoja aliendesha gari na kwenda kugonga tu nakuwa watu wanane hapo hapo sasa tuaona lile la jumamosi huyu mwingine naye akaweza kuua watu watu wanane ukiangalia miaka yao ni watu wa miaka thelathini thelathini na nane thelathini na tatu na wote wanaonekana ni kwamba wana kitu kwa hivo wanademokrat watatumia mambo haya je waliwahi kupatikana wakaachiliwa nyinyi wana republican wanasema ni sawa lakini angalia mauaji watu sasa katika jimbo la texas kwa siku kwa muda wa wiki moja wamepoteza watu zaidi ya ishirini na kwa hivyo mambo haya yote yakiwekwa kwa pamoja na soku na watoto wadogo nafkiri demokrat watatumia jambo hilo kama kizingiti cha kuweza kuonyesha kwamba kuna makosa kila panapotokea hali kama hii e, moja ya mambo ambayo pia huibuka ni nafasi ya vyombo vya habari hapa marekani katika kueneza e, ujumbe ambao unaweza kuwa na manufaa na unaweza kuwa pia ni hatari kwamba wanatangaza mengi kumhusu uh, mshukiwa au yule ambaye amethibitishwa kwamba ametekeleza vitendo kama hivyo unaona hali hii inachangia labda wale watu e, waingereza wanasema copycat, wana inachangia ku, kuwawezesha e, kutekeleza mashambulizi kama haya katika siku za baadaye e, kwa haraka kuliko ambavyo wangefanya e, kama haya mambo hayangekuwa yanawekwa wazi e, kwa kiasi hicho na vyombo vya habari ni kweli uh, jambo hili linachangia kwa ubaya kwa sababu tukirudi nyuma hadi wakati wa Columbine high school mauaji mengi ambayo yamefanyika katika shule tukienda pale tennessee mwezi jana mwezi juzi na uh, tukiona kilichotendeka hapa atlanta uh, siku nne zilizopita tukiangalia sasa yanayo, texas kwa hivyo wengi wanaangalia na wanatoa tu sababu inaonekana ni moja utakuta mtu anasemekana alikuwa na akili punguani kwa hivyo akiwa na akili punguani alipataje alipataji kumiliki risasi ama bunduki za rashasha kama hizo kwa hivyo unaona jambo hili linachangia mwingine anajua ah wakininyima okay, dawa zangu ambazo ninajua watasema niko na shida ya mawazo basi nitaweza kufanya jambo hili linachangia wote wanatoa visababu na wasababu wanazosema ni kwamba hey, ninachukiwa ah tulinyimwa dawa hey, tulifanyika nini lakini kama kutakuwa na kizingiti ambacho kitakuwa pale ama pawepo na kipengele ambacho kitasema la mtu akipatikana na kosa kama hili asipatiwe sifa za kuonyeshwa kwenye televisheni na kutangaziwa huyu ndiye muuwaji amepotea sicametafutwa wapi d sadela tukimalizia hebu wakumbushe wasikilizaji ni kwa nini inakuwa ni vigumu sana kupitisha sheria za kudhibiti umiliki wa bunduki za rashasha hapa marekani ugumu uliopo ni kwa sababu ni siasa kila kitu ni siasa hapa lakini ukiangalia maanaake kulingana na katiba ya marekani ni kwamba unastahili kumiliki ni haki yako kumiliki bunduki na kujitetea lakini kile ambacho rais biden anaangalia ni kwamba apunguze umiliki wa risasi ama bunduki ambazo ni za kuwa watu wengi bunduki za kijeshi jambo lile kama litaweza ku- kiingereza tunasema itakuwa ni vizuri lakini wananra hawataki kusikia jambo kama hilo wanasema unaingilia haki yetu manake katiba inatupa ruhusa ya kumiliki bunduki lakini tukiangalia nchi nyingine kama vile viletlan ambayo pengine inawamiliki bunduki wengi sana wanazo bunduki wanaweza kuzitumia lakini kila mmoja niseme ana ile obama alikuwa anaita common sense mm-hmm. thinking ama kumiliki bunduki na common sense ni kumaanisha hutatumia vibaya utaitumia kwa wakati wake na wala sio wakuwa mwanadamu mwenzako ambaye hana kwa mfano ja, jamii hii ambayo ilikuwa inaenda kwenye mall kuzunguka kununua vitu alasiri wakienda kuzunguka kisha unakuta hawatarudi nyumbani mambo kama yale yanahuzunisha sana kwa hivyo ndiposa itakuwa ni vigumu sasa hivi kuweza kuwanyang'anya watu bundukizo manake ni katika katiba lakini sasa liliopo ni kwamba lazima wawe na very strict uh, background check na pia kujua ni nani ambaye anaruhusiwa kumiliki kwa mfano kama sasa ikichukua uh, orodha yangu aa uh, takwimu yangu ni kwamba kuanzia miaka thelathini tukiangalia pale miaka thelathini na nane miaka thelathini na mitatu yule wtlanta miaka thelathini na minne ishirini na minne alafu kulikuwa na pale uh, inginalikana miaka kumi na ishirini na kwa hivo unaona hawavibarubaru no sana sana ambao wanahusika katika mauaji haya kwa hivyo tunahitaji waweke aidha kitengo ambacho kitakuepo na pia umri ambao uta, uta, utaweza kumiliki na je wakijua mtu ni mgonjwa mtu ana matatizo mtu ni mtumizi wa madawa wanastahili wachukue hizo bunduki za rashasha shukran sana d timothy sadera kuzungumza nasi kwa leo asante msikilizaji timothy sadera natukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi kama kawaida ni mary mgawe hapa studio upande wa pili nimekuwa naye saida hamdun hapo awali tulikuwa pia na msomaji wa habari alikuwa ni mkamiti kibayasi sisi sote kutoka hapa washington tunakutakia usiku mwema tukutane wakti mwingine kwa makala mengine kama haya na vipindi vingine vyetu mimi naitwa bmj mridhi kwa heri