mgogoro wa kisiasa unaendelea nchini kenya raila odinga na wanasiasa wenzake wa upinzani bado wanaendelea na mwito wa kufanya maandamano hii leo wameshindwa kufanya maandamano hayo baada ya maafisa wa polisi kushika doria katika sehemu kadhaa za jiji lakini odinga amehutubia waandishi wa habari baadaye na kusema kwamba maandamano yataendelea alhamisi wafuasi wa odinga wanapoitisha maandamano kuna baadhi ya wakenya ambao wanasema maandamano si muhimu kwa taifa hilo kwa sasa ambalo linapitia hali ngumu ya kiuchumi na hivyo kuhitaji raia wake kufanya kazi kwa bidii ili kujenga uchumi upya kutokana na kipindi cha janga la virusi vya korona pamoja na kiangazi cha muda mrefu ambacho kimepelekea gharama ya maisha kupanda profesa haman manyora ni mchambuzi wa siasa za kenya yupo nairobi kenya manyora raila odinga ameorodhesha mambo kadhaa ambayo anasema lazima serikali ishughulikie lakini vile vile kuna mambo ambayo wakenya wanadadisi kwamba hayastahili kuwekwa katika meza maandamano ya maandamano ndipo yasuluhishwe lakini labda yanaweza yakafanikiwa kupitia mazungumzo ama njia zingine za bunge hoja ambayo serikali imeunga mkono kwamba hamna haja ya maandamano na kutatiza shughuli za kawaida ni mambo gani ambayo unahisi kwamba kwenye orodha ya raila odinga yanastahili kutiliwa mkazo kwa maandamano na yale ambayo hayastahili kutiliwa mkazo kwa maandamano ama masuala gani ya msingi unaoyaona anayazua raila odinga na wafuasi wake uh, raila odinga anaazimio kwa ujumla wana maswala karibu manne matano la kwanza ni hali ya uchumi na hali gharama ya maisha hilo si la mjadala hilo ni wazi kwamba lazima lishugulikiwe pili ni, ni uh, mchakato mzima kujaza nafasi katika ile tume ya uchaguzi almaarufu kama haya pia hilo ni swala ambalo lit- litabidi lishughulikiwe na hata upande ule mwingine ukiongoza na rahis uto wamesema wako tayari kushughulikia jambo hilo la uchaguzi lakini bungeni suala lingine ni la uteuzi wa watumishi wa umma tekezi kwamba inafanyika kwa ukabila hiyo ni lazima pia litekelezwe na labda nime saa moja lakini ile ya sava hapo ndio bak kizungumkuti kwamba je uchaguzi ulikuwa huru haki hivyo kumaanisha kwamba ruto yuko kwa ikulu kihalali nafkiri hilo ndo suala ngumu sana kwa zote ambazo wana, wanaweka mezani tunafahamu sote kwamba hali ya uchumi ni ngumu kote duniani mataifa ya ulaya hi leo hata yamesema kwamba kiwango cha gharama ya maisha kimeongezeka kwa asilimia saba ripoti za leo hizo hapa marekani hali ni vile vile uchumi mkubwa duniani benki kadhaa zimefungwa ni tatizo ambalo litapata suluhu kupitia maandamano ama kuna njia zingine mbadala ambazo wakenya wanahoji kwamba maandamano hayatasuluhisha ni kweli kwamba shida hii kuliyonaye si shida yetu sisi pekee yetu ni shida ya madola mengi katika ulimwengu na e, hali ngumu inasababishwa na mambo mengine ambayo hata taifa kama sisi hatuchangii na wala hatuwezi kuzuia lakini pamoja na hayo kuna mambo fanywa ili angalau eh, gharama ya maisha iteremke chini mfano umeme au stima ni muhimu sana na gharama ya stima umeme imeenda juu sana lakini ukichunguza ni mikashfa katika nyanja hiyo ya nishati ukiangalia ni ukiritimba katika maswala hayo ya, ya, ya, ya nguvu za umeme ukiangalia ni zabuni zinapeanwa kununua mita kununua katika hali ya kwa hivyo haya yakishughulikiwa ufisadi na uwizi ukishughulikiwa hilo si jambo la kimataifa utawala huu umekuwa madarakani miezi minane uliingia madarakani septemba 1mi natatu mwaka elfu22h mb miezi minane bado tunaona serikali inaendelea kuundwa swala la sava umelitaja nilikuwa nikiangalia zile video wakati kikao cha mahakama kilikuwa kinaendelea nimezitazama karibu usiku mzima nikitayarisha kipindi hiki na kwa wakati mmoja nikaona mawakili wanasema kwamba um, mahakama rejistraa mahakama alikuwa na hawa viongozi wote mbele ya ile mitambo ya iebc na kila kitu kilikuwa kinasomwa kwamba sava ilifunguliwa serikali ambayo ipo madarakani ni jukumu lake ijitetee kwamba tulishinda ama kuna watu ambao wana jukumu hilo wanastahili kuajibishwa na tunapopeleka maandamano suluhu litapatikana pale la sava ambalo o umesema ni kizungumkuti mambo ya sava mimi naichukulia kama ile kwamba si sava Kina kinachozungumziwa ni uchaguzi chaguzi zetu zimekuwa tata chaguzi zetu zimekuwa zenye zime kutoa mshindi ambaye anatiliwa shaka tume kuzembea, ya uchaguzi imekuwa kuonekana aidha kuzembea kushindwa au kupendelea pande moja haya maswala ndiyo yanaakilishwa na sava sava ni kumaanisha mbona jamani tusikae chini tuangalie uchaguzi tutaufanya vipi katika nchi hii uchaguzi uwe halali wa kuridhisha na mshindi hata asalimiwe na mwenye uh, professor... lakini nini sidani ni saa wanatafuta kila raila rahila mm. wanatafuta haki katika uchaguzi wahvo sawa niprofesa ni vyema nikieleza wasikilizaji kwamba ulimpigia kura raila odinga sio bilsh ni vizuri tueleze hilo ili kusiwe na mtafaruku bila. lakini ni vyema pia nikutaje kwamba e ni no, no, kwa no, no, no, no, no, mchambuzi huruema ukweli wangu sinaubaya wapi ambapo profesa unaona kwamba azimio na odinga uliompigia kura wanakosea ha, mimi kwa wote wa jumla uh, raila na ruto mimi kwangu sipendi maandamano na sitamlaumu raila manake naelewa kwa nini anaandamana japo sipendi maandamano manake matamshi kutoka pande ile ya ruto na kujipiga kifua na matusi eh, na vihaka wanayoonyesha upande ule mwingine haiwezi kuchangia kuleta hali ya watu kuketi na kuzunguguza mini sipengi kabisa kabisamanake najua yanaelekeza taifa wapi nii katika umuri wangu na uwezo wa kuona na naona kwamba mambo haya tunayochezea yanaweza yakapromosha taifa hili tunalolijua na kulipenda Kuka, kisho, ni profesa haman manyora mchambuzi wa siasa akiwa nairobi kenya naungana sasa na alex manyasi mchambuzi wa utawala bora na sera yupo naye nairobi kenya manyasi raila odinga alisema kwamba maandamano yatakuwa makubwa serikali ilisema jaribu uone waandamanaji hawakujitokeza kwa wingi alivyokuwa ametarajia raila odinga mbona maandamano ya azimio hayajafanikiwa hi leo upungufu upo wapi ama wakenya wanaonekana kuchoka na maandamano na mbinu nyingine inahitajika uh, asante sana uh, mwanzo nadhani kwamba kumekuwa uh, na sitofahamu juu ya mambo ya watu kuharibu mali za watu uh, watu kuwawa uh, watu kutumia nafasi ile uh, kufanya wizi na hasa Uh, tukaona ya kwamba pia kukawa na changamoto katika ile hali ya kusema kwamba ikiwa polisi watatoa ulinzi uh, basi inakuwa ku, ku, uh, um, uh, um, ni vigumu wao kuweza kuweza kuez uweza kushughulikia uandamanaji ili ya kwamba kuweza kuwapa tekili zinayotosha kwa hivyo uh, kwangu uh, mini nadhani kwamba hilo ntizo imekuwa ni jambo kubwa mwanzo jambo la pili ni kwamba Uh, pia kumekuwa na um, unapotazama upande wa upinzani uh, wamekuwa wakisema ya kwamba uh, maandamano yatakuwa ya ni y amani lakini kila wanapoandamana unapata ya kwamba maandamano yale yamebadrika yakawa ni ukumbi wa vita na mambo kama yale pigo kwa rail odinga na azimio ama nafasi nyingine ya mkakati mpya afkiri napouliza ni swali nzuri kwa sababu ikiwa kwa mfano uh, kutakuwa na um, kusipokuwa na vita uh, ama maandamano yale yes, ya, ya, amba, ikiwa hayataweza kuleta uh, pigo kwenye economy kwa mfano watu wasipokufunga maduka uh, kusipokuwa na vita inakuwa ni vigumu sana um, yeye kuweza kusikizwa na kwa hivyo uh, ni jambo litakuwa ni eh, la ugumu sana kwake kuweza kuisukuma serikali ikiwa wafasi wake hawataweza kujitokeza ikaa ikhakutakuwa uh, na msukumo ambao serikali imaweza uhisi uh, kwa hivyo kama utakuwa na kwenye economy uh, basi uh, serikali ina- inaweza kuendelea uh, na majukumu yake bila kujali kama kuna rai la ulingao hapana hawajafanikiwa kufika bungeni hawajafanikiwa kufika katika ofisi za ibc hawajafanikiwa kufika katika ofisi ya rais hawajafanikiwa kuwasilisha malalamisho yoyote E, kwa yale mambo ambayo wanataka iwemo garama ya maisha kupanda iwe maswala ya kufungua sava za kuweka matokeo ya uchaguzi iwe masuala ya uteuzi wa maafisa serikalini bila kuzingatia ukabila iwe maswala ambayo pia wametaja kuhusiana na e, watu kuwa na imani ambazo zinapelekea watu kufariki kama lile limefanyika kilifi nini ambacho tunaweza tarajia odinga hataketi chini na naseme hii ndio hatua inayofuata katika mambo ya kutegeleza uchumi na ikiwa serikali itajaribu kutafuta njia za mkato uh, basi tutaweza kuwa na uchumi I mean, na uchuminano iliyo uh, stawi lakini kwa miezi ama miaka ijayo basi tutaingia kwenye shida zaidi uh, kuliko hata ikiwa uh, iliyo hivyo sasa kwa hivyo ni vizuri ya kwamba serikali ikaweza kuangalia mambo ya kuhakikisha ni uh, ambazo zinafanyika auchumi wa hivo kwa upande mwengine pia ni vizuri wapa wenye um, uongozi wakaweza kushugulikia mambo ambayo yaliko sasa ni alex manyasi mchambuzi wa utawala na sera akiwa nairobi kenya akikamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani sehemu ya pili ni muda sio mrefu mimi ni kennes buire na hii ni sauti ya amerika voa