hivi sasa ni saa tatu kamili saa za afrika ya mashariki saa b afrika ya kati hapa washington saa 8 mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandei shumari kikosi cha msaada wa haraka cha sudan rsf kilishambulia kwa risasi ndege ya uturuki ilipokuwa kitua kwenye uwanja wa ndege wa wadi saidna nje ya uwanja nje ya eneo la hatum siku ya jumaa na kuharibu mfumo wake wa mafuta jeshi la sudan lilisema mamia amefariki dunia na maelfu ya watu amekimbia katika wiki mbili za mzozo kati ya wa wapinzani wa kijeshi pande hizo mbili zilikubaliana siku ya alhamisi kurefusha muda wa usirishaji wa mapigano kwa saa 72 ili kuruhusu misaada ya kibinadam lakini mapigano yalianza tena katika baadhi ya maeneo ya mji mkuu hatum ilio ijumaa kulingana na walioshuhudia na ya moja moja kwa video kamanda wa jeshi la jumuiya ya afrika ya mashariki mjenerali jefu nyaga amejiuzulu nafasi hiyo na kurudi nairobi nyaga ameandika barua kwa uongozi mkuu wa jumuiya ya afrika ya mashariki akitoa sababu zake za kijiuzulu akisema kwamba usalama wake umekuwa katika hali ya hatari nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo na kuathiri utendajikazi wake amedai kwamba kuna mikakati inayoonekana baina ya kuathiri utendakazi wa jeshi la jumuiya afrika y mashariki lakini hajataja wahusika barua hiyo imeandikwa moja kwa moja kwa, kwa katibu mkuu wa jumui ya afrika mashariki ameripoti katibu mkuu kwamba kumekepo na juhudi za kuchunguza mahali alipokua kishi ikiwemo kuweka kamera za siri kumchunguza pamoja na ndege na rubani kupaa sehemu anayoishi na kufuatilia operesheni za zakiosi cha jeshi amesema kwamba juhudi hizo zilianza mapema januari 223 rais wa kenya william ruto amemteua jenerali alfa zadimuturi kiugu kuchukua nafasi yake kama kamanda mpya wa jeshi la jumuiya ya afrika ya mashariki maendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 175fm nairobi kenya baba mcakatifu francis amewasiri hungary ijumaa wakati akipanga kueleza maono yake kwa mustakabali wa ulaya wakati wa ziara ya siku tatu nchini hungary baada ya kutua kwenye uwanja wa ndege wa lsn mjini budapest papa francis alitarajiwa kutana na rais wa hungary katalin novach na waziri mkuu wa hungary victor orban na kisha kutoa hotuba yake kuu ya kisiasa kwa mamlaka na wanadiplomasia wa hungary anayo fursa ya kuzungumza na jumuia ya hungary na pamoja na ulaya kwa ujumla katika shughuli yake ya mwisho jumaapili wakati akapotoa hotuba kwa viongozi wa kitaaluma na kitamaduni katika chuo kikuu cha kikatoliki cha budapest maafisa wa hungary anasema safari ya francis iliandaliwa kimsingi ili baba mtakatifu aweze kuhudumu katika nchi hiyo yenye jumuia ya wakatoliki na kuatia moyo waumini wake kiimani polisi nchini uganda aliwakamata wabunge kminamoja w wanawake siku ya alhamisi ambao waliwashutumu kwa kufanya maandamano kinyume cha sheria huku baadhi ya wabunge hao wakipata majeraha wakati wa kamatwa kwao wabunge hao walizuiliwa nje kidogo ya majengo ya bunge katika mji mkuu kampala walipokuwa wakijiandaa kuandamana hadi wizara ya mambo ya ndani ambapo walinuia kukabidhi barua ya maandamano kwa waziri walikuwa wakipinga kile walichosema ni ukatili wa polisi na matumizi ya ngovu kupita kiasi na kutawanywa kazi mbalimbali zizoandaliwa na wabunge hao katika majimbo yao katika wiki za karibuni na laani vikali jinsi polisi walivyowakamata wabunge hawa waliokuwa wakiandamana kwa amani na bila silaha baadhi wametokwa damu na wengine nguo zimechanwa kama vile wanakamata magaidi alisema naibu spika thomas tayebwa kwenye mtandao wa twitter na idadi ya wanamgambo wenye itikadi kali za kislamu walishambulia jeshi la burkina faso mashariki mwa nchi hiyo na kuwa wanajeshi 33 hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu ni sandey shomari mda mfupi ujao utaungana naye bmj muridhi kwenye kipindi cha meza ya waandishi wa habari kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida leo ikiwa ni ijumaa kama ilivyoada tunakuwa na meza ya waandishi ambapo waandishi mbalimbali kutoka sehemu tofauti tofauti wanakusanyika pamoja kuzungumzia maswala ambayo yamekuwa yakigonga vichwa vya habari wiki nzima hii ikiwa ni pamoja na swala kuhusu sudani na mengineo ni kwa undani mimi naitwa bmj mridhi katika meza ya waandishi hivi leo tuna uh, waandishi ambao tunajaribu kuungana nao moja kwa moja kupitia laini za simu E, lakini maswala ambayo yamekuwa yakigonga vichwa vya habari ni pamoja na hali inayoendelea nchini sudan ambako kumekuwa e, mapigano wiki ya pili yakiendelea wiki hii ambapo baadhi ya wananchi kutoka mataifa mbalimbali wamekuwa wakiondolewa hasa katika mji mkuu watum na vile vile miji mingine iliyo katika eneo hilo ambayo E, kwa, imeelezwa kwamba nchi kama vile marekani ni moja ya mataifa yaliotuma e, vifaa na vile vile vyombo katika e, eneo hilo ili kuwaokoa kuwabeba e, watu ambao ni wafanyakazi hasa wa ubalozi wanaoishi au wanaofanya kazi katika jiji la khatum E, vile vilevile baadaye tutakuwa tukizungumzia ziara ya rais wa rwanda paul kagame nchini tanzania na hali kadhalika tutagusia kuhusu rais wa marekani joe biden kutangaza kwamba atawania e, tikiti ya chama cha demoratic na kugombea urais kwa muhula wa pili baadaye mwakani Eh, muda ukiruhusu pia tutazungumzia swala la rais wa uganda yoweri kaguta museveni kurejesha mswada ambao ulikuwa umepitishwa na bunge la nchi hiyo ambao unatoa adhabu kali ama unatoa eh, vipengele baadhi ya vipengele vinaeleza itakuwa adhabu kali eh, kutoka nam anaeleza kwamba tayari baadhi ya waandishi wameanza kuingia kwenye laini za simu e, nilikuwa naeleza kwamba tutazungumza kuhusu mswada ambao ulirejeshwa katika bunge la uganda uliokuwa unatoa adabu kali e, kwa watu wanaohusika na mapenzi ya jinsia moja e, hayo yote yatakuwa ni hapa katika meza ya waandishi kwa sasa tuungane na halifa saidi mwandishi wa dhichanzo e, mwanahabari kutoka dhichanzo kule dar es salaam e, halifa karibu kwa kipindi hiki tukisubiri waandishi wengine wenzetu e, wajiunge nasi e, twende tu, tu moja kwa moja kwanza karibu kwa kipindiananahukuru sanaa mi nashukuru sana ku Uh, kupata kwamba tumeweza kupatana nawe tukuwa na itilafu kidogo ya mitambo lakini tuko pamoja uh, tuanze story ambayo iligonga vichwa vya habari hapo jana ni kuwasili hapo nchini tanzania kwa rais wa rwanda paul kagame uh, bila mimi kupoteza wakati kwa sababu uko hapo ni swala ambalo umelifuatilia Eh, nini ambacho kilimleta na ni nini wamefanya katika siku mbili ambapo amekuwa hapo rais paul kagame uh, asante sana so, ni ziara ya tunaweza tukasema kama ni ni ziara ya kulipa fidia uh, uh, kwa kile ambacho rais samia alikuwa tayari ameshakifanya unakumbuka kwamba Uh, rwanda ilikuwa moja kati ya nchi za mwanzo kabisa za rais samia suluhu hassan kuzuru tangu waingie madarakani hapo uh, machi kumi na tisa elfu mbili na ishirini na moja kwa hiyo uh, walienda huko alienda huko kigali wakakubaliana baadhi ya mambo wakasainiana mikataba hususan kwenye maeneo ya uh, teknolojia habari na mawasiliano biashara na na vitu kama hivyo kwa hiyo ziara hii ya, ya, ya, ya rais pal kagame ni kama ilikuwa ni mwendelezo wa vile ambavyo tanzania na rwanda walikubaliana kule kigali kwa hiyo eneo kubwa ambalo limechukua nafasi kubwa kwenye aa, ziara ya rais samia ni n ziara ya mweshimiwa pal kagame ni masuala ya kibiashara zaidi Uh, kuangalia namna ambavyo uh, mahusiano ya kibiashara kati ya nchi hizi mbili zinaweza zi, zinaweza zinawezaezyanaweza yakakuzwa kwa kuruhusu tanzania kusafirisha bidhaa zaidi kwenda rwanda na rwanda kusafirisha bidhaa zaidi kuja tanzania uh, lakini kama hivyo uh, pia tumeona uh, mazungumzo kuhusiana na Uh, masuala ya sayansi uh, habari. Uh, ya habari masuala uh, ya habari na teknolojia uh, tunafahamu kwa ukanda huu hapa uh, rwanda imejinasibu yenyewe kama ni kiongozi au kinara wa masuala haya kwenye masuala ya ict kwa hio kumekuwepo na mazungumzo pia kati ya uh, maraisi haa wawili kwenye uh, kwenye maeneo hayo hapo kabisa uh, labda uh, kabla sija hatuja uh, labda tutarejelea swala hilo lakini laki nikuulize uh, imekuwa kwamba wakati uh, rais paul kagame anaja hapo nimeona vyombo baadhi ya uh, vyombo vya habari vikisema akukuwa uh, na maelezo hasa ni nini ambacho walitarajiwa kufanya u, u, ulikuwa ni usiri au ni kwamba tu haikuwa imetangazwa kwa sababu wengine walionekana uh, kwamba wakutarajia na kama angekuja hawakujua kabisa Uh, ni mipango ipi iliyokuwepo kuhusiana na ziara hii ni usiri umekuwepo kwa serikali au hili ni jambo la kawaida naweza nikasema ni jambo la kawaida kwa sababu kama nilivyozungumza hii siyo ziara kusema kweli ya kwanza ya rais kagame kuja tanzania uh, kagame alishawahi kuja tanzania kipindi cha rais hayati magufuli uh, lakini pia uh, rais samia alisha asafiri kwenda rwanda na akapokelewa na na, na, na na kagame kwa hiyo naweza nikasema si, si ziara yenye upekee sana kwamba kamba kuna shauku sana kuhusiana na ujio wa rais kagame hapa ndiyo ni, ni ziara ya kikazi lakini ni tofauti na kusema kwamba ingekuwa ni rais mpya ameingia rwanda ndo anakuja kufanya ziara tanzania ungetegemea kwamba kungekwepo na shauku na na, na vitu kama hivyo au ingekuwa kwa mfano rais samia hakufanya ziara kwenda uh, kwenda rwanda pengine ndo kungekwepo na hiyo shauku lakini kusema kweli ni ziara ya, ya ya kawaida na vitu uh, ambavyo vina- vinajadiliwa au ambavyo vilikubaliwa ni vitu ambavyo kama nilivyozungumza mwanzo vina msingi wake kwenye ziara aliyoifanya rais samia Uh, mwaka jana kama siko- sijakosea uh, kule kule randa ko sidhani kama kuna suala la usiri nadhani ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni kwa sababu tu hakuna shauku kubwa hata ukiangalia uh, namna vyombo vya vi habari vlvilivyoandika uh, hapa sisi wenyewe kwa mfano kama chombo cha habari hatujaandika sana kuhusiana na uwepo wa kagame hapa tuliandika mm-hmm. tu habari moja kwamba rais kagame anategemewa kuzuru tanzania kwa ziara ya kikazi ya siku mbili aa, ku, ku, kuendeleza yale makubaliano ambayo rwanda ilishayfanya na tanzania kwa hiyo hakuna shauku kubwa sana kuhusiana na ujio wake huyu bwana mkubwa hapa shukran sana halifa saidi naomba usiondoke haya mengine tutakayozungumza unaweza pia kuchangia kwa sababu kwa sasa hivi tunajiunga na mwandishi mwingine wa habari kutoka kule hoima uganda jina lake john kibego john kibego nafikiri umemsikia hapo halifa halifasaidi akizungumza kuhusu ziara ya rais wa rwanda paul kagame kule nchini tanzania labda sijui ulikuwa labda hujajiandaa lakini ningependa kusikia maoni yako kuhusiana na E, taarifa ambazo zinaendelea kuelezwa kwamba ingawa rais kagame anatembelea nchi mbali mbali bado e, mzozo wake kati yake na drc unaendelea kutokota labda kama utaweza kujibu ni sawa lakini unaona e, ziara zake kama hiyo ya kwenda tanzania inaweza kuwa na umuhimu wowote katika kutafuta amani katika eneo hilo hasa kati ya nchi hizo e, mbili sijui unaonaje unajua umefuatilia maswala e, ya kagame kwa muda guni kwamba ziara hizo za kagami inaweza kusaidia tu kumuondolea wasiwasi wasiwasi ambayo ilikuwa imetanda kutokana na lawama kwamba iyanaunga mkono wala wapiganaji wa m ishirini na tatu kwa hiyo ziara hiyo manake inaleta ina kwa kiasi fulani kueleza watu kwamba kagame sio shida na anaweza pia kusikiliza mapendekezo kutoka watu wengine endapo alikuwa akisaidia m ishirini na tatu basi anaweza kushaishika kaacha lakini kwa maoni yangu ni kwamba inaweza kumsaidia lakini kwa upande mwingine anaweza tu kudanganya danganya watu kuonyesha kwamba yeye bado anaweza kuchukua msimamo wa jumuhia ya afrika mashariki vita tvinaendelea chini kwani umoja ulisema kwamba ushahidi ft kwa, uh, shahidi walikuwa walikuwanapata waunguaji mkono kutoka kwake basi ingekuwa heri badala ya kuenda hapa na pale awashawishi watu wake kujiondoa kama kweli ni watu wake safi kabisa wiki hii pia tumeshuhudia mawili matatu yaliyotokea hapo uganda e, ambapo rais e, yoweri museveni amerejesha kwenye bunge mswada ambao ulikuwa umepitishwa e, kama nivyoeleza kwenye utangulizi wangu kwamba ungekuo unatoa adhabu kali zaidi kwa watu ambao wanaelezwa kuhusika katika mambo maswala ya mapenzi ya jinsia moja hebu e, john kibego tupeleke taratibu kwa dakika moja au mbili tueleze ilikuwaje labda historia fupi alafu ni kwa nini ameurejesha kulingana na vile inavyoelezwa na vyombo vya habari hapo uganda Um, ni habari kuu baada ambayo imaendelea hapa kugonga vicha vya habari kama ulivyosema na muhimu zaidi ni kwamba rais e, wa jamhuri ya uganda ugandakaguta mseveni alionekana katika barua yake iliyochapishwa na gazeti la the daily monitor alisema kwamba mswada huo urejeshwe bungeni ili wapunguze ukali wake kikubwa zaidi ilikuwa ni kupunguza uh, ukali wake hasa baadhi ya vipengele ambavyo vilikuwa vinatoa uh, adhabu kwa mtu ambaye anamiliki mazingira ambako vitendeho a mapenzjinsia moja imefanyika mfano kama unamiliki hoteli e unamilikitna vimefanyika uh, msada ule uliokuwa umepitishwa ulikuwa anataka ukabiliwe kifungu cha mwaka mzima jela anataka, anaona kwamba hicho akifae kama wale kuna adhabu ya wale ambao na mapenzi wenyewbaoehusina teapensi moja hakuna haja tena ya kumadhibu mtu anayemiliki mazingira haya na pia imepunguza kukipengela ambacho kiliwo kinasema kwamba ikiwa mtu ni mchonga tuseme hoe lakini hajafanya mapenzi y jinsi ya moja huyo asiadhibiwe so, lamu singi ni kwamba anataka kupunguza kwa kiasi fulani lakini wabunge pia wamesikika wakisema kwamba kati hii wakati huo mswada huo umerudishwa bungeni ni wakati ambapo vitisho vimekuwa vimeminika kutoka muungano wa ulaya na vile vile marekani kwamba watakata msaada ikiwa atapitishwa kama walivyo wabunge baadhi ya wabunge wanasema msimamo wao ni kwamba hawatarudishwa na vitisho kutoka nchi za magharibi za kupunguza ukale ama kukatisha kupitisha mswada huo safi safi kabisa Uh, huyo mwenzetu john kibego naomba usiondoke hapo manake nasikia kwamba tayari joseph njane mwandishi wa habari wa citizen eh, kule mjini nairobi amejiunga nasi na kabla ya eh, joseph njane eh, tuzungumzie suala kuu hapo kenya ambalo limekuwa ni kuhusu miili iliyopatikana kule katika msitu eh, kule malindi katika eh, kaunti ya kilifi utatueleza mengi zaidi kuhusu hilo nafikiri tuzungumze kuhusu yale yametokea hapa marekani wiki hii ambapo raisi joe biden ametangaza kwamba atawania urahisi eh, eh, kwa muhula wa pili hapo mwaka uh, mwaka ujao eh, na hebu tusikie alivyoosema raisi biden eh, jumatatu wiki hii tuzungumzie lake kwa kifupi tu nilipotangaza kuwania urahisi miaka mine iliyopita nilisema kwamba tupo kwenye vita vya kuikomboa nafsi ya marekani hii haijabadilika swali iliyopo ni iwapo katika miaka ijayo tutakuwa na uhuru zaidi au la haki zaidi au la nafahamu jibu lake nikiamini mnafahamu pia huu si wakati wa kusherekea ndiyo maana nawania tena urahisi raisi Joe biden akizungumza hapo wakati alipotangaza kwamba atagombea au atawania tikiti eh, kupata tikiti ya chama chake cha chademti cha ili kugombea urahisi hapo baadaye mm. mwakani nataka ni wape wa, wa, wa, watangazaji ambao tuko nao kila mtu sekunde thathi0 swala hilo najua labda si nimewaandaa lakini vile tu ambavyo hiyo story ya rais biden imeripotiwa katika eneo ulilopo kwa sababu inaelezwa kwamba dunia nzima huwa inafuatilia yanaoendelea hapa na wakati kunatangazwa mtu kama rais ambaye yuko mamlakani akitangaza kwamba atagombea tena kwamba ni stori ina, inafuatiliwa lakini mtueleze ninyi kuanza na wewe joseph njane habari hiyo ilipokelewaje hapo hasa na vyombo vya habari je ni kitu ambacho uh, kimekuja kama akikuwa uh, kimetarajiwa au ni kawaida tu uh asante uh, sana jingumredi mwanzo kabisa suala hilo ni kwamba hapa nchini kenya amekuwa wakifuatilia zaidi uh, tangazo kuhusiana na matukio ya kinyenganyiro cha rais kule nchini marekani na tangazo hilo la rais jo biden kutangaza kwamba atawania uh, mwuhola wa pili katika uchaguzi mkuu Uh, ujao ni kwamba limepokelewa ni tangazo ambalo haliko washtua wengi lilitarajiwa kasababu uh, ilivyosti kamba marais ambao wako katika mamlaka hasa wanaowanie uh, mhula wa kwanza katika mhula wa kwanza huwa wanatarajiwa kuweza kuezakuania mhula wa pili kwa hivyo ni sala ambalo lilitarajiwa na ukitazama uh, jinsi ambavyo rais biden ambavyoamekua akijitokeza akizungumzia uh, swala hilo nakumbuka kwamba mkewe Uh, alikuwa hapa jil, hapa nchini kenya na vilevile aliweza kuuliza swali hilo na akasema kwamba akadokeza akasema uh, kwamba menyewe right, biden atakuwa akijitosa kuania uchaguzi wa urais katika taifa hilo la marekani kwa hivyo uh, wengi tu ni suala la umri ambao kiasi wananchi wakizungumza nao wamekuwa wakielezea pengine wakigua maswali kuhusu uh, nafasi ama umri wake na jinsi atakavyoweza pengine kuongoza lakini uh, swala la umri kumbuka katika bara hili la afrika limekuwa <laughs> hali zingatiu zaidi japo katika mataifa mengine limekuwa likitazama vilevileikiwe kwa hivyo uh, kijumla wanahabari hawakushukuliwa hawa, hawa ni swala ambalo walitarajia japo kwa wananchi wenyewe ni swala ambalo vile umri ulikuwa ukiibua maswali mengi kuhusiana na swala hilo shukran sana joseph njane kwako halifa dakika sekunde thelathini e, mamboya kuhusu biden yamepokelewaje hapo Aa, kama ulivyozungumza uchaguzi wa marekani ni uchaguzi ambao unafuatiliwa sehemu si mbalimbali za dunia kutokana na ushawishi wa marekani yenyewe kwa hiyo hata hapa watu wana vyombo vya habari vina ripoti wanatabiri mchuano mkali utakuwa kuwepo hapo elfu mbili na ishirini na nne kama uliokuwepo elfu mbili na ngapi elfu mbili na ishirini kati ya donald trump kwa hiyo kama trump atapitishwa uh, atapitishwa na na chama chake cha republican au pia kama biden atapitisha atapata ridhaa ya democrats wengine kwa sababu tunajua pia anakabiliana na, na ukinzani kutoka kwa uh, ya, kwa bwana kennedy <coughs> kwa hiyo watu wanafuatilia kwa kwa ukaribu hapa na kadiri siku zinavyosogea ndivyo shauku itakavozidi kuongezeka safi kabisa john kibego 30 seconds bila ah. ah, shaka ni suala hilo pia limekuwa likifatiliwa sio tu vyombo vya habari pekee lakini pia adabisa mambo na linaondolea shaka kama uganda ilikuwa na tatizo lile la kuondoa muhula uh, umri kikomo cha umri wa mutu kuwa rahisi na mihula kwa hiyo uh, hiyo uganda wakiona kwa upande mwingine kwamba wale ambao walikuwa akipinga kuwa rais msevena mzeika na nini na nini wanasema kwamba hicho hata nchi zilizoendelea watu hata wakiwa wazei wanaendelea kuchapa kazi vizuri sana kwa hiyo inawapani habari njema zaidi yake kwa wafasi wa chama tawala chanrmdhidi ya wale wanaopinga lakini wale wanapinga kiwa akisema kwamba jambo la kutokoa na kikomo cha umri ni mbaya duniani hata kama kinafanyika katika nchi zaendeleo safitumalizie <laughs> muda unakimbia kweli wakati tumeanza tu tumalizie na hiyo story niliyoeleza e, maeneo anayojulikana kama shakahola a, nafikiria a, joseph njane utakuwa e, ndio o, mtu ambaye anaweza kutueleza vizuri jinsi man, a, jina hilo linatamkika kule kilifi nini kimetokea wiki hii ambacho kimegonga vichwa vya habari sio tu hapo kenya eneo zima la afrika mashariki na mbali mpaka hapa marekani tumeona habari hizo nam um, mweza kabisa huja kokea bmj ni kwamba ni eneo linalofanyika kama shakahola shakahola inapatikana katika in in in, eneo la kilisi ni kaunti ya kilisi ambayo iko zaidi ya kilomita mia saba hivi zaidi kutoka jiji la kenya nairobi na ni kwamba ni eneo ambalo limekuwa likiidua masuali mengi na limegonga vicha vya habari kutokana na uh, kufukuliwa kwa mili zaidi na makaburi ambayo yamekuwa ni makaburi ya halaiki na makaburi ambayo yametajwa kuwa sike. na eh, ni kwamba hapo jana eh, idadi ya waliokuwa wameaga dunia mili kumi na moja zaidi iliweza kufukuliwa na kufikisha idadi hiyo kuwa Uh, mia moja na tatu ambayo imefukuliwa na hii leo siku ya nane kulitarajia kwamba kengine ile shughuli ya kuweza kutafuta zaidi ingekuwa ikiendelea uh, lakini kinyunga la nailivyotarajiwa mradhi ni kwamba shughuli hiyo haikuendelea sababu zenyewe zikitolewa na waziri wa usalamu wa kitaifa katika taifa hili la kenya profesa kindiki kidhure akisema uh, jioni hii kwamba shughuli hiyo haikuendelea kwa sababu ya mvua kubwa ambayo imekuwa ikishuhudiwa lakini kando na hilo ni kwamba kuna matukio mengi tu ambayo yamefanyika uh, kando na vifo hivyo kwa sababu ni vifo ambavyo vimekuwa vikitekelezwa kwa njia ya kifiri kwa mujibu wa maafisa ambao wamekuwa wakiendesha shughuli hiyo ya ufukuzi na utakumbuka kwamba waziri mwenyewe alikuwa siku ya jumanne uh, na wanahabari walikuwa wakishuhudia shughuli ile japo siku ya jumatano hapu juzi ni kwamba shughuli hile wanahabari pamoja na wale wanaharakati walionekana kuzuiwa ajapo hii leo waziri ametoa maelezo kuhusu sababu ya hilo lakini kinachoshangaza ni kwamba yule kasisi ambaye uh, suala hili lolote limemzingira uh, kasisi paul makenzi hivi yuko korokoroni na vilevile kuna mwenzake ambaye anafahamika kama ezekiel odero vilevile leo mahakama imetoa kauli kwamba siku ya nyumanne jumalijalo itakuwa ikitoa uamzi kuhusiana na ombi la upande wa a mashtaka ambao wanataka kumzuia kwa muda wa siku thelathini zaidi na ni kamba sasaii huko kule kaunti jirani ya mombasa ambapo anaendelea kuziliwa akihusishwa vilevile na pengine mauaji yale ambayo amekuwa ya yakitekelezwa kwa mili ambayo imekua ikifukuliwa shughuli ambayo vile vile kuna wale ambao wameripoti kupotea kwa wapendo wao Ana kufikia leo zaidi ya mia nne wako katika ile rekodi lakini ni mi sola mbalo lima, lima mengi sio tu kwa konanci bali pia kwa serikali ambayo inanyoshewa kidole cha lawama kwamba waliko wapi mda huo wowote mauaji hayo yakitekelezwa na asasi za kijamii zimekwepo asasi za kiusalama kisheria na ni hali ambayo imelazimisha wizara hiyo ya usalama wa kitaifa kufanya mabaliko katika mm-hmm. uh, usimamizi mkuu wa idara hiyo na kumekuwa maafisa wakuu ambao wamepewa uhamisho katika eneo hilo Nam. na vile serikali imasema kwamba itakuwa ikifanya sasa msako zaidi wa kuwatafuta wale ambao pengine wamekwama kule ndani kwa kulazimishwa kula safi kabisa joseph njane shukran sana kwa maelezo hayo tunajua hiyo story ni kubwa tumekuwa tukizungumza hivi leo katika ik pia eh, kuhusu mambo ambayo yameibuka na vile vile utata ulioibuka kutokana na hali ilivyo huko malindi msikilizaji hadi hapo tunafika mwisho wa meza ya waandishi najua hatukuweza kuyaangalia yote ambayo tulikusudia lakini ndio muda tuliokuwa nao niwashukuru sana e, halifa saidi wa vitanzo e, kule tanzania vile vile john kibego mwandishi wa habari wa kujitegemea akiwa hoima uganda na kama ulivyosikia sauti yake hapo joseph njane kutoka radio citizen nchini kenya kwa pamoja tunawatakieni wikendi njema upande wa pili nimekuwa naye saida hamdun matangazo yamesimamiwa na hadija riami kwa heri ya kuona