leo katika matukio ya afrika tunaelekea nchini zimbabwe ambako walisherekea sikukuu ya uhuru hapo aprili 18 rais emmerson mnangagwa anasema uchumi wa nchi unaboreka lakini ripoti ya benki ya dunia iliyotolewa mwezi huu inasema kwamba wakati viwango vya umasikini nchini zimbabwe vikishuka bado viko juu khadija riami anaisoma ripoti ya mwandishi columbus mavunga kutoka mount darwin nchini zimbabwe rais wa zimbabwe emeson mnangago aliongoza sherehe za kuadhimisha miaka 43 ya uhuru wa nchi kutoka kwa uingereza akiwasihi raia kuendelea kuungana pamoja wakati uchumi unafufuka aliongezea kwamba serikali imetekeleza miradi mikubwa ya kubadili maisha ili kuwainua wazimbabwe kutoka kwenye umaskini na kuingia katika ustawi inatia moyo kwamba mashinikizo ya mfumuko wa bei yanaendelea kupungua kutokana na mchanganyiko wa mikakati ya kifedha na serikali za fedha upanuzi ukionekana wazi uzalishaji na faida zikionekana katika sekta zote za uchumi wetu ambao nchi unaziona zikiwa na kiwango cha juu cha wastani wa pato la ndani la jumla likiongezeka katika eneo letu lakini kilomita chache kutoka hapo florens makashe anauza viazi vitamu ili kuihudumia familia yake anasema serikali ya mnangagwa ichukue hatua catunotwira kuichigajiso mnyika mtengo yezvinhu mashopo matinotenga zvidzikiswe tumesuluhisha kwamba bei za bidhaa katika maduka yetu ni vyema zipunguzwe ada za shule zinaendelea kupanda tunapata simu kutoka shule zikitoeleza kuhusu kupanda kwa ada hayo ni masuala makuu ambayo tunayaalilia ripoti ya benki ya dunia iliyotolewa aprili mwaka huu ilisema viwango vya umaskini bado viko juu ingawaje vinashuka john maketo mkuu wa program katika zimbabwe coalition on debt and development shirika lisilo la serikali linalounga mkono haki ya kijamii na kiuchumi anasema sera potofu zinazopendelea wasomi ndio za kulaumiwa kwa kuendelea kwa umaskini unapokuwa na hali kama hii ambako sera uh, ziangalii zaidi watu matokeo yake ni kwamba uh, unakuwa na idadi kubwa ya watu ambao wamegubikwa na umasikini aliongezea kwamba kwa sababu ya deni kubwa sana la umma la zimbabwe nchi inashindwa kupata mikopo mipya na matokeo yake ni uwekezaji mdogo katika ajira ili kupunguza umaskini hiyo imewaathiri watu kama florens makashe ambaye anaishi katika maisha ya umaskini