hivi sasa ni saa tatu kamili saa za afrika mashariki saa 2 afrika ya kati hapa washington saa mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandei shomari mapigano yametanda katika mitaa ya mji mkuu wa sudan kwa siku ya tano hii leo kufuatia kushindikana kwa makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyofanywa na pande mbili ya simu nchini humo milipuko mikubwa na milio ya risasi kote hatum na mashuhuda ameripoti mapigano makali kati ya jeshi na jeshi la wanajeshi wa vikosi vya rsf karibu na makao makuu ya jeshi katikati mwejiji shirika la habari la ufaransa afp linaripoti kwamba wapiganaji wa rsf walikuwa kwenye magari ya kivita na magari ya mizigo silaha nzito walifurika barabarani huku ndege za kivita za jeshi zikizunguka na kuwafyatulia risasi walengwa wa rsf ya wa khatum, wameanza kukimbia mji baada ya majumbani kwa siku kadhaa ili kuepuka mapigano umeme na maji vimekatika katika sehemu nyingi za mji mkuu tangu jumamosi na watu wengi wanaogopa kwenda nje kutafuta chakula wizara ya mambo ya nje ya marekani imeunda kikosi kazi cha kushughulikia mzozo wa sudan msemaji wake ameithibitishia voa leo jumatano msemaji huyo amesema wizara ya mambo ya nje imeanzesha kikosi kazi cha mgogoro wa kijeshi wa sudan kusimamia mipango ya wizara na usimamizi wa vifaa vinavyohusiana na matukio nchini sudan msemaji huyo aliyeambia sauti ya america kwamba marekani inalaani vikali vurugu kati ya jeshi la sudan saf na vikosi vya msaada wa haraka rsf na mapigano yanaendelea kati ya vikosi hivyo yanatishia usalama na usalama wa raia wa sudan na kudhovisha juhudi za kurejesha mabadiliko ya kidemokrasia ya nchi hiyo mapigano mjini hatum yalizuka jumamosi kati ya wanajeshi wa kikosi cha wanajeshi wa sudan na wali wa rsf ameendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 75fm na nairobi kenya kiongozi wa korea kaskazini kim jong un amesema nchi yake imeunda i ya kwanza kabisa ya ujasusi wa kijeshi na kwamba inapanga kuirusha katika tarehe isiyojulikana vyombo vya habari vya serikali vimeripoti hii leo jumatano majaribio ya awali ya makombora na roketi yameonyesha korea kaskazini inaweza kutuma satellite angani lakini wataalamu wengi wanahoji iwapo ina kamera za kisasa za kutosha za kupeleleza kwa sababu picha za maonekano wa chini pekee ziltolewa baada ya majaribio wakati wa ziara yake katika shirika la anga la nchi hiyo jumanne im alisema kuwa tit ya uchunguzi wa kijeshi inayofanya kazi ni muhimu kwa korea kaskazini kutumia ipasavyo makombora yake yenye uwezo wa nyuklia im alitaja kile alichosema vitisho vikali vya kiusalama vinavyotokana na matamshi ya uhasama na hatua wa za wazi Lizofanya na Amerikani na marekani korea kusini mwaka asiko mbioni kwa taifa lenye watu wengi zaidi duniani ikiipita china kwa watu lio29 kufikia katikati ya mwaka wa elubl na ishiriatau hii ni kulingana na taarifa iliyotolewa na umoja w mataifa hii leo jumatano nchi hiyo ya asia kusini itakuwa na wastani watu ilioni28 2 wataalam wa china, ya kulingana makadirio ya mataifa. wa mataifa demografia wanasema kwamba kikomo cha taarifa idadi ya watu hufanya iwezekane kwa hesabu tarehe kamili china imekuwa na idadi kubwa zaidi ya watu duniani tangu walao zilianza hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu ni sandey shomari muda mfupi ujao utaunga naye mkamiti kibayasi katika kipindi cha kwa undani kwa heri kwa sasa undani na voa swahili hujambo msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mahala popote pale unapotusikiliza karibu kusikiliza kwa undani kipindi kinachokuchambulia taarifa pamoja na ripoti mbalimbali zinazoendelea duniani kwa undani zaidi sehemu ya kwanza ya kwa undani inaangazia amri kiu ya kiutendaji aliyoifanya rais joe biden katika utiaji saini wa kuendeleza huduma za utunzaji wa watoto na wazee sehemu ya pili tutaungana na amina chombo na clins adede kutoka studio za voa mombasa kenya wakiangazia kenya inapokea chakula kutoka nje ya nchi ili kupunguza gharama za chakula ambayo iko juu sana nchini kenya jina langu ni mkamiti kibayasi karibu sana rais jo biden wa marekani siku ya jumanne alitia saini amri ya kiutendaji huko white house ambayo inatoa maagizo zaidi ya hamsini katika karibu kila kitengo katika ngazi ya baraza la mawaziri katika juhudi za kupanua fursa za huduma za muda mrefu na huduma za watoto amri ya kiutendaji inalenga pia kupanua na kuhakikisha upatikanaji wa huduma na nafuu za watoto kwa familia zikiwemo familia za kijeshi ni kulingana na wit house biden aliandamana na watetezi wa huduma za watoto na watoa wa huduma za familia alitaja hali ya kiutendaji kuwa hatua kamili zaidi katika hatua ambazo utawala wowote umechukua hadi sasa ili kuongeza upatikanaji wa huduma bora za watoto na matunzo ya muda mrefu ili kufahamu kwa undani zaidi hatua hii kwenye laini ya simu yupo profes david monda kutoka chuo kikuu cha new york katika jimbo la new york hapa marekani bila shaka profesa monda unanisikia vyemavyemaasante kunialika kuchangia kwa mada yaleo karibu sana hatua ya rais ben kutia amri ya kiutendaji katika kufanikisha huduma hii ikiwa ni mwaka mmoja kuelekea uchaguzi mkuu inamaanisha nini katika utawala wake na siasa za marekani inamaanisha kwamba serikali ya jo biden na rais biden mwenyewe wataweka kipaumbele kipa uh, huduma za serikali kuu uh, kwa wale wanyonge na wale wa pato la chini uh, kwa muda huu ambao umebaki na najua pia kwa kampeni ile itakuja mwisho wa mwaka huu na mwaka ujao pia atasisitiza jambo hili manake kuna changamoto nyingi hususan upande wa, uh, wa afya na huduma za serikali kwa wale wa pato la chini gharama ya huduma ya mtoto ni hadi asilimia ishirini na sita katika mwongo uliopita na zaidi ya asilimia mia mbili zaidi ya miaka thelathini iliyopita Uh, kwa tathmini yako unadhani kwamba uh, amri hii ya kiutendaji italeta matunda zaidi ukilinganisha na asilimia hizi ambazo nimezitaja sifikirii uh, ya kwamba itajaza ile pengo maanake gharama ya maisha vile umeeleza imeenda juu sana kwa kiwango kikubwa gharama ya uh, kumlea mtoto gharama ya afya Uh, haijaambatana na ule usaidizi ambao serikali unaotoa kuna kesi nyingi tu ambapo wamarekani wanafilisika kwa sababu mtoto au mtu wa familia au jirani ameweza kupata shida za kiafya lakini uh, kifalsafa ni kwamba uh, ni kiegezo kizuri kuanzia na kujaribu kupunguza lile pengo kati ya gharama ya kumlea mtoto na gharama ya afya na ile usaidizi ya serikali lakini bado serikali inabidi iongezee maarifa uh, jambo hili rais bden uh, amesema kwamba hii ni hatua ya kihistoria ambayo pia aihitaji matumizi mapya na kwamba itahakikisha walipakodi watapata thamani bora kwa uwekezaji ambao tayari wamefanya nini tathmini yako katika matamshi haya tathmini yangu ni kwamba ni jambo la busara manake hakuna yeyote ambaye anaomba uh, apate ugonjwa wowote au apate shida yoyote ya kiafya lakini tusau ya kwamba kuna mgawanyiko hapa marekani wa kisiasa upande wa wanaan watasema ya kwamba eh, serikali kujaribu kuongeza matumizi eh, ya serikali kwa nafsi hii ya kuwalea watoto ya kwasa, kusaidia bima ya afya inaongeza gharama ya serikali wakati ambapo marekani inafulisika Uh, kwa gharama hizi za kivita za kiafya na pia na changamoto zingine za kiuchumi kwa hivyo itabidi rais biden awe na ile ujasiri wa kuweza kuwaleta wale wanasiasa upande wa republican wenye mrengo wa wastani au fikra za wastani kuja kujaribu kumsaidia kisiasa ili aweze kuendeleza msuada um, huu manake msuada huu si, lazima uje kutoka serikali kuu washington lakini pia tusao ya kwamba ili iweze kufaulu magavana kwa majibu mengi lazima pia waweze kuungana na serikali kuu ili msuada huu uweze kuendelezwa na kuwe na uh, fikra mbadala wa nafsi hii ambayo ni muhimu sana kwa wananchi wa, wa marekani kama ulivyosema kuna majimbo ambayo yanashikiliwa na waa na wale ambao pengine hawatakuwa tayari kuungana naye uh, unadhani kutakuwa kuna tashwishi yoyote uh, ya kukosa pengine huduma hizi mbadala za kijamii ambazo uh, zinahitajika kumfikia kila mmoja nafikiraa kutakuwa na pengwa na kutakuwa na, na mvutano Eh, hususan kwenye majimbo ya wanarepublican wanake wengi wa wanarepublican watasema ya kwamba serikali kuu kweli ina miswada hii ya kusaidia kulea watoto ya bima ya afya eh, lakini serikali kuu haisaidii magavana kwa majimbo yale maskini kuweza kukidhi mahitaji ya gharama haya uh, ya, ya ya bima na uleaji ya ya, ya watoto kwa hivyo lazima aweze kuwashawishi wale wanasiasa wa mrengo huo mwingine kujaribu kuja upande wake na kumsaidia na itakuwa ni kitenda wili au itakuwa ni kazi ya ziada kwake manake lazima atoe uh, usaidizi kutoka serikali kuu na ahakikishe au ahakikishe kwa hawa wanarpblan kwamba matumizi ya serikali hayatakuwa makubwa zaidi na kuweza kufilishisha uh, uchumi wa marekani kwa hivyo kwake ni, ni kazi ya ziada ya rais biden na itabidi awaweke wanasiasa wengine upande wake hususan wale wa upinzani kumsaidia kwa mswada huu profesa monda kwa mtazamo wa kisiasa inaonekana kama ni ushindi fulani hivi kwa biden na utawala wake ijapokuwa kuna changamoto za hapa na pale kama ambapo tulivyozungumza ukizingatia mwingiliano wa serkali za majimbo hasa zile zinazoshikiliwa na republican lakini pia wakati tunazungumzia mswada huu uh, utiaji saini huu uliofanyika jana jumanne huwezi kuepuka swali hili kama ni jitihada za rais biden pengine kuvutia wapiga kura kuelekea uchaguzi mkuu kama utakumbuka vyema wakati wa kampeni aliweka ahadi kwamba atahakikisha anaboresha huduma za afya kumfikia kila mmoja je unadhani pengine uh, yupo katika njia yakuweza pengine ya kutangaza kwamba anawania tena urais katika mwaka ujao na njia ya kuvuta wale ambao hawakupata chansi ya kumpigia kura sasa ni wakati hu nafikiria kisiasa uh, ni jambo muhimu kwake hususan kwa ke, wale wapigaji kura wa upande wa wadmokrat na pia wale wapigaji kura wa wastani uh, yani wale uh, ambao hawai- hawashikilii hawa mrengo wa kulio au wa kuchoto uh, kuweza kuvutiwa uh, na jambo hili na pia nafikiria kwa kiwango kingine atakuwa akiendeleza Uh, msimamo ya rais obama uh, uh, ile bima ya obama care ama e kuhakikisha kwamba uh, falsafa ya kitaifa uh, ya marekani iweze ku uh, kuwa karibu zaidi na yale mataifa mengine ambayo yameendelea ambayo ukiangazia sema ulaya ama hata huko canada ambapo serikali inasaidia zaidi Uh, kwa wale wapato la chini na fedha uh, za kwalea watoto kuliko ilivyo hapa marekani kwa hivyo ni kiegezo kikubwa kwa uh, rais biden uh, kwa uchaguzi mkuu kuweza kwa kuhakikisha kwamba uh, anatilia maanani ahadi alizozitoa vile alikuwa anajaribu uh, kuchaguliwa kuwa rais mara ya kwanza na huenda pengine anatarajia kwamba itamsaidia sana kujaribu kutafuta mhula mwingine wa pili ili aendeleze uh, miswada kama hii ya kusaidia umma kwa njia ya kuelea watoto na pia kwa bima ya afya shukrani sana profes david monda kutoka chuo kikuu cha new york katika jimbo la new york hapa marekani kujumuika nami katika sehemu ya kwanza ya kwa undani ambapo tulikuwa tukiangazia amri ya kiutendaji aliyotia saini rais joe biden hapo jana kuhusiana na kuendeleza huduma za utunzaji watoto na wazee wa bei nafuu nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani tukutane tena sekunde chache zijazo katika sehemu ya pili ya kwa undani unaendelea kusikiliza sauti ya amerika kutoka hapa washington dc sehemu ya pili ya kwa undani inaangazia bei ya bidhaa zinazotegemewa kenya kama vile unga zimeanza kushuka huku serkali ya nchi hiyo ikiendelea kupokea nafaka iliyoagiza kutoka mataifa ya nje hatua hii inaendeleza mjadala mkubwa huko kenya kuhusu gharama ya maisha katika bandari ya mombasa kenya imepokea nafaka za mahindi ngano na mchele pamoja na mafuta ambayo yalinunuliwa katika milki za kiarabu kwa sarafu ya kenya mwandishi wetu wa voa amina chombo na collins adede kutoka mombasa kenya wanaangazia kwa undani zaidi swala hili asante sana wenzetu kama ulivyogusia swala la bei ya chakula nchini kenya lina gumzo ndefu sana miongoni mwa wakenya haswa sana wakati huu ambapo gharama ya chakula ni ya juu mno kwa hatua hiyo serikali ya kenya imechukua hatua ya kuagizia chakula kutoka masoko ya nje chakula hiki kikinunuliwa na kuingizwa nchini bila ya kutozwa ushuru katika hatua ambayo serikali inalenga kupunguza gharama ya chakula Hasua sana ukiangazia nafaka za mahindi nganu mchele na pia maharagwe ya soya kwa kipindi cha wiki mbili hivi serikali ya kenya ilitangaza kwamba itakuwa inapokea nafaka hizi kutoka masoko ya kigeni pamoja na mafuta ya petroli na disel hii ikilenga kupunguza uzito wa gharama ya chakula na maisha nchini kenya mwezi februari mwaka huu wa 223 serikali ilikubaliana kuagiza tani laki50 za vyakula ambavyo vinaletwa bila kutozwa ushuru ili kupunguza bei ya bidhaa hizo za vyakula na pia gharama ya maisha kwa kila mkenya shirika la kenya national trading corporation tangu mwezi novemba mwaka mwakaeubb ilikuwa limeanza mikakati hiyo na kufikia mwezi februari baraza la mawaziri likaidhinisha kwamba shirika hilo liweze kuagiza tani lakimojeu ya mchele tani lakiertan za mafuta kupikia tani milioni m 2 za sukari na vilevile vile tani 25 za ngano pamoja na tani 80 ya mahindi ya kutengeza chakula cha mifugo mbali na hayo ni kwamba baraza la mawaziri pia liliidhinisha kutumwa nchini kenya tani 25 za ngano ambazo zili letwa kama msaada uh, kutoka Ukraine. na kumbuka kwamba uwagizaji huu wa chakula uh, bila ushuru utakwenda hadi mwezi agosti mwaka elfu na ishirini na katika kipindi ambacho wanatarajia kwamba kenya atakuwa wameanza kuvuna chakula chao kwa kipindi cha majuma mawili hivi sasa kenya imepokea zaidi ya tani elfu 55 ya ngano iliyotoka ukrain ikiwemo iliyonunuliwa na shirika la chakula duniani wfp na pia wiki jana kenya ilipokea tani elfu 48 za mahindi meupe kutoka mozambik ambaye alipokelewa bandarini mombasa kando na mchele tani47 ambayo iliagiziwa kujazia upungufu wa chakula hicho hayanajiri wakati ambapo upande wa upinzani ukiongozwa na raila odinga wamekuwa wakifanya maandamano nchini kenya kulalamikia garama ya juu ya chakula na vilevile vile kutaka serikali kuweka ruzuku na kupunguza bei za bidhaa hizo akiwa katika ziara huko mashariki mwa kenya rais William ruto alizungumzia kwa upana kuhusiana na hudi ambazo serikali inafanya ili kuhakikisha kwamba mwananchi wa kawaida hatumii fedha nyingi ama hatumii gharama ya juu katika kutafuta chakula na akazungumzia chakula ambacho kinaingizwa humu nchini kutoka masoko ya nje hii hapa sauti yake tulikubaliana ya kwamba hii tatizo ya bei ya unga lazima tutatue mimi nataka niwambie hivi unajua unga haipatikani yatikwa duka ile inatoka ile iko kwa duka imetoka shambani kama unataka kutatua shida ya unga unaenda kuanza shambani si so, sindio kwani unaanza kwa duka tunaenda so, kuanza shambani sasa mimi nimepanga wakulima na nimewasajili wakulima milioni tano na nimewapatia mbolea mifugo milioni sita saa hizi wakulima wanapambana kule shambani tunaelewana ili tuzalishe chakula tuondoe hili tatizo ya njaa lakini tukingojea ile inatoka shambani nimepanga ile tunaagiza kutoka nchi za nje na hiyo niliwatangazia ya kwamba kufikia mwisho wa wiki hii ambaye ni kesho sasa itakuwa imefika hapa kenya kuanzia next week mtaanza kuona bei ya unga ikiteremka kwa sababu ile chaua imepika mutaanza kuona bei mpya kuanzia next week kwa sababu lazima tublan tuhakikishe ya kwamba hata ile tunatoa nje haiumizi wakulima wetu si sindio kwa sababu ile tunatoa nje ni ya wakulima ya watu wengine nikuulize wewe mtu ya mvuko hata ukiweka sufuria kwa kichwa kwa siku ngapi bei ya unga itapungua si lazima uende u- ulime ndio bei ya unga ipungue sasa hii watu ya kuweka sufuria kwa kichwa wawace mchezo amani aje wawace kusumbua mimi na sufuria kwa kichwa wangoje mimi nipange hii maneno kwa sababu walikuwa na nafasi ya kupanga walishindwa si ndio walizubaa wangoe miiipange hi manenowilliam ruto ni rais wa kenya akizungumzia hatua alizochukua kupunguza gharama ya maisha hassana akiangazia chakulaoa kwa undani pia imepata fursa ya kuzungumza na aliyekuwa katibu wa kudumu katika wizara ya kilimo profesa hamadi boga kuhusiana na hatua hii ya kuagizia chakula je ina manufaa gani kwa kenya hilo ndilikuwa swali letu la kwanza ye yeah, hatua ni muhimu kwa usalama wa chakula kwa sababu upande wa mchele upande wa ngano upande wa mahindi hatujitoshelezi kama nchi kila mwaka huwa kuna upungufu wa magunia milioni kumi ya mahindi na kwa upande wa ngano huwa upungufu ni mkubwa zaidi na pia kwa upande wa mchele pia upungufu ni mkubwa kwa hivyo inabidi tuzibe pengo lile kwa kuagiza chakula kutoka nje ambalo ni jambo ambalo walafanyika dunia nzima kwa mchele hufanyika hata bila drama kwa ngano pia hufanyika bila drama ukija kwa mahindi kwa sababu ya kulinda wakulima nio mara nyingi huwa pana siasa nyingi kwa sababu idadi ya watu inaongezeka na, na sehemu za kilimo zinapungua na ukulima wetu hauzalishi mahindi ya kutosha tunapata kama magunia milioni arobaini na mbili ambayo ndio yanahitajika lakini kwa wakati huo wa kiangazi kilichopita tulipata ya magunia milioni thelathini kwa hivyo inamaanisha lazima tuzibe hilo pengo kwa kuagiza kutoka nje na kwa vile mahindi yana duty ya4 ikipigwa ushuru hapo itakuwa mtihani kwa sababu bei itazidi ile wananchi wanaweza kulipa sasa na wakati huu ambapo mahindi hayo ndio yanaingia yana nchini kenya kupitia shehena uh, za meli je mkenya uh, atapata lini ama atarajie afueni hii kuipata baada ya muda gani The cat sat on the inategemea inategemea wameyanunua wapi inategemea wameyanunua kwa bei gani kwa sababu saa hizi inakuwa mtihani kupata mahindi ya bei rahisi dunia nzima kwa sababu dunia nzima imekuwa na changamoto ya kilimo na nafaka imekuwa haipatikani kwa urahisi vile nchi kama ukraini kuna vita na amerika inazalisha gm na sisi hapa kwa sababu ya siasa tumekataa gm kwa hivyo kupata mahindi ambayo si sigm inakuwa mtihani kwa kipindi dikirefu imekuwa bei iliyoko soko la dunia iko ikosawia na bei iliyoko hapa nchini kama gunia shilingi elfu tano hivi kwenda juu kwa hivyo ndio maana kukawa na uzito w- w- wa kuleta mahindi kutoka nje kwa sababu ilikuwa haitakuwa na nafuu yoyote lakini kama wamepata katika nchi fulani ambayo pengine bei iko chini tutaona kama kweli hiyo bei itashuka lakini pia nimeona kiwango kile ambacho kimeletwa magunia milioni nne na mia nane ni kama chakula cha mwezi mmoja wa miezi maili hivi kwa hivyo itabidi bado waongeze wa, wa, wa, kuziba huo mwanya mpaka julai ambapo tutakuwa tumeanza kuvuna mahindi yetu enyewe gazeti la the east african linasema kwamba serikali ilikuwa imeweka kwamba bei iwe ni ya shilingi elfu mbili mianne lakini sasa kuna hili pendekezo ambalo ilikuwa limewekwa kwamba kenya itie mkataba na zambia kununuliwa maini. Indi kutoka kule lakini ni swala ambalo liko mahakamani unaweza lizungumziaje kwa ufupi unajua serikali isingetiatia mikono katika haya maswala sana wapeane nafasi kwa wawekezaji ambao wako katika sekta ya usagaji wa mahindi watafute soko duniani kule ambako watapata bei nafuu wao wenyewe sisi kubwa letu ambalo tunatakikana tufanye ni kufanya tu weka ile dirisha la duty free laalafu tuhakikishe kwamba ndio wanapewa hizo hiyo nafasi ya kuleta maini sio maboroka hapo katikati maanake tukipeana kwa mabroka bei itapanda tena kwa sababu atatia pale ndani ya gharama zao ambapo akiagiza yule direct hapo pia nafuu itapatikana kwa hivyo sidhani kama ile fikra ya kwenda zambia ni fikira nzuri ni fikira ambayo ani kama imefikiriwa vizuri sana bile. na wakati huu ambapo mvua inanyesha kila mahali na ni mahalia wa kilimo je unahisi kwamba kumefanywa ya kutosha mi naona katika zile sehemu ambazo watu wanalima kama bonde la ufa huko watu wanaendelea na shughuli zao zakilimo na mvua ilianza mapema kwa hivyo inaendelea vizuri i vile tu utabiri wa hali ya hewa umesema kwamba pengine mvua haitakua ndefu vile kwa hivyo natumai kwamba wale madaktari wa shambani wamewashauri wakulima kuhusu kuchukua mbegu ambayo hayahitaji muda mrefu huko maa natumai wakulima wa wa profesa hamadi boga aliyekuwa katibu wa kudumu katika wizara ya kilimo wakenya wakianza kuona matokeo kwa sababu baadhi ya kampuni za unga zimeanza kushukisha bei ya bidhaa hizo wale ambao ni wasaga nafaka kwa kimombo kimombol wanapinga hatua wa ya serikali kuagiza uh, bidhaa hizo za nafaka bila ushuru wakisema kwamba italeta ushindani na pia hasara kwao kwa sababu ikiwa bidhaa hizo zitakuwa zinaingia bila ushuru uh, hivyo basi itakuwa ni vigumu kwao kuweka ushindani wa kibiashara japo serikali imesisitiza kwamba ni uagizaji tu ambao utakuwa kwa kipindi kuanzia mwezi wa tatu mpaka mwezi agosti kabla ya kurejelea hali ya kawaida kando na hayo ya serikali imenunua mafuta kutoka kwa serikali ya milki za kiarabu mafuta ya petroli mafuta ya ndege na mafuta ya dizeli ambayo imeyanunua kwa shilingi ya kenya na wala si dola ya marekani hii ikipunguzia kenya uzito mkubwa wa kutumia dola katika biashara ya kuagizia bidhaa za nje hatua hii ikilenga kumletea mkenya afueni kutoka mombasa haya ndio tumekuandalia kwa undani shukrani sana lins adede ukishirikiana na amina chombo katika sehemu ya pili ya kwa undani ambapo mlikuwa mkiangazia suala la kenya kupokea chakula kutoka nje ya nchi mpaka hapa ndio nakamilisha matangazo ya kwa undani kwa siku ya leo mimi ni mkamiti kibayasi msimamizi wa matangazo yaliyekuwa ni mery mgawe mwongozaji ni saida hamdun shukran kwa kusikiliza voa swahili