idha kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc ni saa tatu siku saa za afrika mashariki saa nane hapa washington studio hapa mimi niko abdishakur shakur abud kusomea ni taarifa ya habari wanawake wawili ni miongoni mwa watu waliouliwa hii leo huko israel kwenye ukanda wa magharibi saa chache baada ya ndege za nchi hiyo kushambulia ukanda wa gaza pamoja na kufanya mashambulio nadra kusini mwa lebanon kufuatia mashambulio ya roketi yaliyofanywa na wanamgambo wa kpalestina kutoka lebanon ugomvi huu unaonekana kupanuka tangu polisi wa israel kupambana na wapalestina waliokuwa ndani ya msikiti mtakatifu wa al asa wakati wa sala ya alfajiri jana alhamisi na jumata na hii imesababisha jumuia ya kimataifa kutoa wito kwa pande zote kujizuia na kustahamiliana lakini jeshi la israel limeapa kwamba halitaruhusu makundi ya wanamgambo wa kiplestina kufungua kituo kipya cha mashambulizi huko lebanon mapigano haya kati ya pande hizi mbili yamezuka wakati wa kipindi muhimu cha kidini kwa pande zote ambapo mayahudi wanasherekea sikukuu ya passover ambayo ni wakati mayahudi walikombolewa kutoka utumwa nchini misri na waislamu kuendelea na mwezi mtukufu wa ramadhani washambuliaji waliokuwa na bunduki wamevamia kijiji kimoja kaskazini mwa nigeria na kuwaoa watu karibu hamsi maafisa wa jimbo la benwi wamesema hii leo kwamba shambulio hilo lilitokea jumatatu jumatano katika kijiji cha umogidi ambako mashambulio ya ulipizani kisasi yamekuwa kawaida kati ya wafugaji na wakulima mshauri wa usalama wa benui paul hembe anasema watu wengi bado hawajulikani walipo na ni 4 yiliyopatikana kufikia hi leo rais joe biden wa marekani pamoja na rais wa zamani barack obama wamekosoa vikali wamuzi nadra wabunge wa chama cha republican katika jimbo la kusini la nnes la kuwafukuza wabunge wawili weusi wa kwa sababu ya kushiriki katika mash, malalamiko ndani ya jengo la bunge la jimbo kun, kudai sheria shari, kali za kudhibiti bunduki mbunge watatu mzungu aliyeshiriki kwenye malalamiko hayo aliweza kusalimika kwa kura moja biden kwenye ujumbe wa twitter amesema watoto watatu na watu wazima watatu wameuliwa katika shambulio jingine la halaiki huko tennessee na ni nini ambacho wa walichofanya ni kuadhibu wa bunge walioungana na maelfu ya waandamanaji wanaotaka kuchukua hatua kali dhidi ya bunduki inashtusha anasema Kuhu haifuatani na misingi ya kidemokrasia na haijawahi kutokea malalamiko yametolewa katika sehemu mbalimbali za nchi kutokana na tukio hilo habari za dunia zinaojia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya america washington dc mahakama mmoja ya kijeshi mjini kinshasa mji mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo imewahukumu kifungo cha maisha watu sta waliotuhumiwa kumua balozi wa italia nchini humo mwaka 221 ofisi ya yauaendesha mashtaka hapo awali iliomba hukumu ya kifo dhidi ya watuhumia hao sita balozi lucha atasio alikuwa miongoni mwa watu watatu waliouliwa februari ishirinmbili mwaka elubimja wakati msafara wa magari ya umoja mataifa kushambuliwa kwa ghafla mashariki mwa congo serikali ya ethiopia nayo imeanza kuvunja vikosi vya kijeshi vya majimbo vilivyoundwa na baadhi ya majimbo na kupanga kuwaingiza wanajeshi wake katika jeshi la taifa jeshi la polisi na wengine kurudi katika maisha ya kiraia msemaji wa serikali kuu selamawati kasa alitoa taarifa yao leo ijumaa ambayo inatarajiwa kuzusha upinzani vikosi hivyo viliundwa bila ushauriano na serikali kuu na baadhi ya viongozi wa majimbo hasa wakati wa vita vya tigrei na hizo zilikuwa ni habari za dunia kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika msomaji alikuwa mimi abdu shakur abud mpendwa msikilizaji usiondoke kando ya redio yako manaake mwenzangu bmj muridhi namona yuko tayari kukuleteni kwa undani kwa aherini njema kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka studio nambari 15 hapa washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida na leo ikiwa ni ijumaa tutakuwa na meza ya waandishi ambapo waandishi mbalimbali mbali watakuwa wakiangazia maswala ambayo kama nilivyoeleza yamegonga vichwa vya habari wiki hii mimi ni bmj mridhi karibu kwa undani undaninam katika kipindi chetu cha meza ya wandishi wiki hii tuko na wageni kutoka maeneo mbalimbali mbali. E, tuko na mwandishi wa habari e, jeffrey e, wamburi kutoka radio citizen nchini kenya vile vile tuna john kibego mwandishi habari wa kujitegemea kutoka hoima nchini uganda na baadaye kidogo tutakuwa naye martin karaba kutokea hapa hapa marekani na kwanza ni wakaribishe mjambo wenzangu popote pale mlipo jeffrey na john kibego jambo bwana mridi safi kabisa na kama tunavyojua ni wiki ambayo imekuwa na mambo mengi tu ambayo yameendelea na tayari inafahamishwa kwamba martin karaba pia yuko nasi kwenye laini ya simu karibu sana martin shukran shukran sana mzima tuko e, tu, tu wazima kabisa nikanawakaribisha e, na wenzetu ambao t, wako tayari kwenye laini za simu tuzungumzie e, mawili matatu ambayo yametokea wiki hii yamekua yakigonga vichwa vya habari na habari kuu kwa kweli ilitokea hapa marekani moja ya habari kubwa ni kutokea hapa marekani wiki ambayo imekuwa e, na ripoti mbalimbali ikiwa mojawapo ni E, hapa raisi wa zamani donald trump akagonga vichwa vya habari tangu alhamisi wiki iliyopita baada ya kufunguliwa mashtaka ya uhalifu e, kwenye mahakama moja katika lowa manhattan na jimbo la uh, kule new york katika mji wa new york na tangu kesi hiyo kufanyika uh, rais huyu wa zamani donald trump amekuwa akisistiza kwamba ni kesi ambayo imechochewa kisiasa na tumeripoti kuhusu kesi hii kwa mapana na marefu mimi mwenyewe nilikuwa pale kwenye mahakama ambapo rais wa zamani huyo alifunguliwa mashtaka sasa wenzetu u- popote pale mlipo nilitaka tu kwa kifupi nikianza na wewe jeffrey eh, wamburi hapo kenya eh, ripoti hii ya kufunguliwa mashtaka kwa raisi wa zamani wa marekani ambayo ni mara ya kwanza kabisa katika historia ya nchi hii raisi aliyeondoka na hata aliye mamlakani eh, kufunguliwa mashtaka ya uhalifu hapo kenya kwa kifupi ilipokelewaje na vyombo vya habari na wananchi kwa ujumla asante uh, sana eh, bm mridhi eh, eh, kwa kweli ni ripoti ama ni taarifa ambayo kwamba ilipokelewa kwa kaisia mseto uh, ikizingatiwa uongozi wa rais wa zamani wa marekani donald trump wa jinsi kwamba ulivyokuwa na kuna baadhi ambao kwamba wana wanaunga mkono hiyo ripoti wakisema ya kwamba ilifaa uh, ili uh, kutokana na uh, na jinsi alivyokuwa mm-hmm. ameongoza kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa uh, sera mbalimbali kumbuka kwamba uh, ni rais ambayo kwamba komba amekuwa na msimamo wake na vilevile pia tulishughudia uh, hatuweza kuweka uh, uh, mipango mbalimbali na vilevile pia alikua vilevile pia ni rahisi amba kamba alikuwa Uh, na kiny kipana sana na vile vile pia kuna wale mbao wlik wakimnga kweli kuoklew kupokelewa na kwa kwa kwamba kwamba ni ni sababu kuna ambao wanasema sawa kufunguliwa mashtaka kulingana na kufanya katika uongozi wake na kuna wale n wanasema kwamba haikustahili safi kabisa john kibego kwa kifupi hapo uganda najua taarifa zimeenea kila pahali hata ingawa hauko mjini kampala lakini eh, kuna hisia zozote ulizoziona kutoka kwa eh, wananchi kwa ujumla ujumlawananchi uh, uh, z- kwa, kwa ujumla vile vile vilevile jatofautiana f- jato, sana na kakango alivyosema wananchi tataa imekuwa ni hivo hivo kusema kwamba ni jambo la jambo ni mambo ambayo wayakuyatarajia huko kutokea huko marekani watrajenia tu hapa katika nchi ambazo halijaendelea sana sawa sawa kabisa ni swali ambalo tunaendelea kuliangazia hapa na vile vile kuwakumbusha tu ni kwamba baada ya yale yaliyotokea siku ya jumanne sasa rais wa zamani donald trump atarejea katika mahakama hiyo tarehe 4 mwezi disemba e, ambapo atajua hatma ya kesi hiyo itakuwa iendelee kama itaendelea itaendelea vipi jaji atakuja kuamua lakini kifupi chake ni kwamba alifunguliwa mashtaka kwa makosa 3a mane yote haya akiwa ni uhalifu kwa njia moja au nyingine sala ambalo limeibua hisia kali sana kisiasa pia hapa marekani nirejee hapo kenya labda nimkaribishe e, nianze kwa kumkaribisha e, martin karb ambaye e, alikuwa hapa marekani lakini katembea wakati tunazungumza kanaambia yuko kenya pia martin e, nieleze vile ambavyo umeona watu wanajiandaa vipi kwa sikukuu hii ya pasaka ambayo leo ni good friday siku ambayo E, wakristo kote duniani wanaienzi sana wikendi nzima hii nini kinachoendelea hapo karaba hapa nairobi hamjambo bivmredi nashukuru kuakia mke imara iliko hapa nairobi mjini na mjini umekuwa ni kama kawaida manaake tumekuwa na changamoto kulingana na mambo yalikuwa hapa kiuchumi unajua watu wanaangaika na mambo tena ya haya siasa yamekuwa ya ki... yakikuwa ya sumbua wengi kwa hivyo sasahivi watu kazi ni kama kawaida watu wamefungua mabiashara zao kama unavyojua kenya ni watu wenye bidii bado wanang'ang'ana manake mambo ya shule kurudi na nini kwa hivyo hii pasaka ni pasaka lakini siku ya kawaida lakini wanashukuru kristo wa bado wanashukuru kuwa na hii lakini bado wananyanyana hapa mjini kama kawaida naam nitarejea kwako uh, karaba lakini kwanza habari kuu hapo uh, kenya hapo ulipo na ningependa nimkaribishe tena jeffrey wamburi atueleze e, baada ya wiki mbili za maandamano ambayo ilikuwa na vurugu na hata yaliyosababisha maafa majeraha na uharibifu wa mali ambayo ilikuwa ameitishwa na upinzani ukiongozwa na mwanasiasa mkongwe ambaye ni kiongozi wa chama cha odm raila odinga hatimaye hali ya utulivu ilirejea kwenye miji kadhaa ambayo ilikuwa imeathiriwa wiki hii tueleze wa nini ambacho kilipelekea hali hii kutulia tulifikafikaje hapa baada ya kusikia wiki mbili uh, uh, vurugu za kila aina katika maeneo tofauti tofauti namshukran sana bwana dmj muridi kwa kweli ulivyoeleza uh, uh, uh, ni kwamba utulivu sasa sasahizi unashuhudiwa katika maeneo mengi tu nafikiri ni karibu maeneo yote y nchini kenya hususan katika jiji la nairobi maanake uh, maandamano uh, yaliweza kusababisha biashara zikaweza kufungwa na pia ilikuwa amesababisha pia majeraha uh, na ilikuwa ni kweli ilikuwa ni i sana kwa sababu ilikuwa uh, ni kasabau ilikuai ilikuwa amepangwa kila jumatatu na kila alhamisi kwa hiyo kila jumatatu biashara zilikuwa zinasalia kufungwa wafanyabiashara walikuwa na ya kueza uh, kujitokeza kufanya biashara zao kwa sababu hawajuu ya kwamba uh, labda biashara zao zitakuwa zinavamiwa ama mambo kama yale kwa hiyo nafikiri ni hali ambayo ilisababisha rais ambaye ni william samui rutu akaweza kuhutubia taifa mwanake e, nafikiri uh, uh, walitazama na wakaangalia madhara baoaba amesababishwa na maandamano e, biashara akuweza kupotea na vile vile pia kikishuhudia pia kuna kisa ambacho kwamba kilifanyika katika mtaa wa kawangware viungane uh, mwa jiji la na nairobi gari la polisi likiteketezwa na ripoti nyingi tu zaidi aakwamba zilikuwa pale e, na pia maswala mazima kuhusiana na uhuru wa vyombo vya habari kukawa na ripoti ya kwamba labda huenda uh, vyombo vya habari vikabana zaidi katika kuenyeza ama kuweza kuripoti uh, na kufuatilia kinachoendelea lakini uh, siku ya jumapili Uh, maanake maandamano alikua kufanyika jumatatu basi jumapili iliyopita rais william asilliamtu akaweka kikao ama akaweza kutubia taifa na akamtaka akamrai namakamrai uh, kinarawa azimio mba mwanasiasamkongorelamoraodinga ms- aweze kuzitisha maandamano hayo mkondo ambao kwamba utakuwa eh, hayowafatkndmbotwa kwamba waje kwenye meza kum, eh, sababu rais william ruto amesema ya kwamba eh, kwa raila mwanake mapendekezo raila ilikuwa ni mengi ikiwemo Uh, kuna kwamba walikuwa mmata iweze kufunguliwa akidai uh, kwamba linyangana ushindi wake katika uchaguzi kwamba kwamba ambao ambao ambao kuna pia komba, uh, wa walikuwa kuweza kuteuliwa uh, basi uh, anasema a au ufungi, komba, kuateua, haufai. na mambo mengi tu gharama ya ya, ya, ya, ya ya maisha kwa kwa sasa hiyo ni ambao kwamba kuweza kuya na uh, anaweza kumwambia kwamba eh, afuate mkondo wa bunge mwanaake wabunge eh, wapo na kazi ya wabunge ni kuweza kuunda sheria afuate mkondo wa bunge na bunge liweza kujadili lakini uh, sitarajia kwamba watakaa eh, kwa oh. na yeye moja kwa uh, moja aweza kuzungumza kamboka kumekua mridhi na tuseme nihusumkate ama niseme ugaji wa mamlaka katika uongozi uh, wa pili wa awami wa wa rais mstaafu uhuru kenyatta tulishuhudia aliweza kufanya mapatano na, na kukawa naile baina yake na raila railadinga wakati huo rais wa sasa sasa mbele alikuwa naibu rais rais wakati basi uh, kidogo ni kama wa sasa, william ruto alionekana kutengwa katika uh, shughuli zote maliua i za kwa hiyo uh, naibu rais pia kuzungumza kwamba ama mkono kiserikaliw Mm-hmm. maswala ya Bwaza, sema, kuna kuna kwa sababu anasema endapo kutakuwa na k ambayo wengi walikuwa anakisia kwamba uende ikawa ni basi itavuruga serikali nah. ipikiliwa maanani ya kwamba alipokuwa katika uongozi wakati ule uh, wa uh, utawala wa rais huru kenyattailifanyika mm-hmm. lakini maisha aliikuwa magumu na kuna chamlo ambacho kamba kiliweza kuafikiwaeflshikilia hapo hapo ndio ni mlete um, mgeni um, wetu mwingine uh, huyu karaba karaba E, umesikia anayoyaeleza jeffrey sio mambo mapya hayo tumekuwa tukiyaripoti lakini ameyaeleza tena vizuri sana a, sijui kwa upande wako wakati unapitapita huko e, unaona ni kama a, upande wa azimio umebadilisha e, yale yaliyozungumzwa wikendi iliyopita au unatafuta okay. upande mrengo huo unatafuta tu njia ambayo a, itakuja kuwa ya manufaa kwa wakenya wote alivyosema mwenzangu kabisa hayo ni kweli kwa sababu maisha amekuwa gari na pamekuwa heka, heka hapa na pale kwa sababu wajua ahadi ni deni manake wakenya wengi hapa nikipikapirika nikipika hapa mjini mjini wanasema shida yao ni yale mazungumzo yaliyezungumzwa na rahisi aliyechukua uishikani hayayatimizwa manake sasa karo ya, ya shule mambo ya sima umeme umeongezeka kwa juu maisha ni mangumu kwa hivyo yale anayezungumza ni kabisa watu sana sana hata kama wako upande wa huyu mzee wetu aliyo koma a, raila a, anazungumza maneno watu wanaelewa sana manake maisha yamekuwa mangumu mno na mahali popote huendapo unaona hata wengine hatakinywa mkate chakula cha mchana ni ngumu sana ku karaba karaba na. kabisa nasikia na unayoasema lakini kama umemsikia effr hapo pia aki piasiu unanipata karaba e, bado upo karabanikuwa e, ni, nasema kwamba kuna kuna e, mrengo wa kenya kwanza ambao ndio unaotawala sasa hivi muungano uh, huo umekuwa ukishikilia kwamba mambo ambayo yameelezwa na raila odinga na wenzake uh, uh, uh, kiongozi huyo wa upinzani na wenzake uh, ni mambo ambayo pia yeye uh, anaweza kulaumiwa pamoja na rais mstaafu kwa sababu uh, ile mikakati walioweka kama hizo wanazoita subsidy Eh, subsidy ambazo mm-hmm. zilikuwa zimewekwa eh, ili kusaidia gharama mm-hmm. kupunguza mm-hmm. harama ya maisha lakini hawakuweza kuendelea nazo hata wakati wana karibu wanaondoka mamlakani wakati mm-hmm. eh, uh, uhuru kenyatta anaondoka mamlakani wakati pia ilielezwa kwamba walikuwa wanashirikiana na bwana odinga sijui hilo linazungumzwaje kwa mrengo huo wa uh, upinzani haya mambo yanazungumzwa wajua wakati mtu anapoondoka na anapatiwa mamlaka na mamlaka amepewa na wakubuka pale palikuwa nahekaheka pale mwanzo akidai rais sasa hivi samuel ruto alikuwa anasema yale mema na yale yamefaulu wamefanya wa na rais uhuru kenyatta sasa watu wanakuwa na mambo mengine ya kujiuliza itakuwa ni vipi ma, yale mema ni pamoja lakini yale hayajatimizwa ni juu ya uh, ruto uh, uh, kinyatta mwenyewe kwa hivyo hapa panakuwa na heka heka na watu wanaona ni kama walichezwa karata manake hii haijaonekana kabisa kutoka chini kwenda juu inaonekana ni kama haieleweki manake maisha hayajaenda alisema akiapa tu manake hiyo ndio analalamika hapa mjini alisema tu akiapa tu akiweka bibilia chini mambo yatakuwa shwari mafuta tkenda itashuka ungo utashuka maisha yatakua bora elimu na stima haitaongezwa lakini hayo wananchi wanasema sio hayo wameona tena kumbuka alisema serikali yataunda na watu wa bodaboda na mamamboga a wanadai wanasema sii tumewekwa pembeni maisha ni gari mm-hmm. kwa hivyo yale yale mambo rahisi saidi aliahidi watu wanalalamika hapa mjini wanasema hatuyaoni so wakati rail anakuja nje anakuja na wananchi walio wenyewe walishuhudia mazungumzo manake sio siku nyingi tu ni siku ja juzi tualitangaza no. wazi so kwa hivyo yale yanaendelea sana sana ni shida ni hiyo uchumi umeharibika dola kila siku inapanda naam nitarejea kwako karaba lakini kwanza nitarudi kwake eh, kwake jeffrey baada ya kuzungumza na john kibeko kule uganda jeffre jiandaye uniambie sasa mstakabali utakuwa vipi kwa sababu pia tumeona kwamba mrengo huo wa uh, azimio la umoja one kenya hapo jana kalonzo musioka kiongozi mmoja eh, wa viongozi katika muungano huo akiongeza mambo ambayo hayakuwepo kwenye orodha ya kwanza ikiwa ni pamoja na kwamba wanasema kwamba wangependa pia karo ya shule ipunguzwe au gharama ya maisha katika shule pia ipunguzwe kuna mawili matatu yaliyoongezewa pale utaniambia mstakbali unaweza kuwa upi eh, ukiangalia kama mwandishi wa habari lakini eh, john kibego umekuwa umetulia sana mahakama moja hapo uganda juzi alhamisi jana alhamisi ilimfungulia mashtaka waziri wa serikali meri goreti kitutu pamoja na kaka yake kwa kile ambacho kilielezwa kuwa ni kuilahai serikali katika kesi ambayo ni nadra ya kutumia fedha za umma au kiongozi mtu ambaye ni wangazi ya juu serikalini uh, kukabiliwa ama kutumia pesa ya umma kwa hivyo kutuhumiwa uh, na ufisadi uh, hebu tueleze ili kwa kuaje tukafika hapo na hii inaonyesha nini e, katika hali ya ujumla wake ya mambo ya ufisadi hapo uganda je vita vinaanza kupamba moto au ni njia ya uh, rais uh, yoweri museveni na serikali yake kufunga watu macho kama alivyosema uh, kiongozi wa upinzani hapo boby wi um, kwa uhakika kile ambacho kinasema kama ulivyosema tayari tuna habari alizokuwa abali kua kigonga vichwa kutoka nyuma tangu sakata hii ya e, ulagei wa mabati elfu moja elfu kumi na nne na mia tano ulipoanza kutokea ulichouliza ni kwamba je ni hatu inayochukuliwa wananchi wa uganda amekuwa na mtazamu tofauti kuhusu suala hilo kama huyo kiongozi wa upinzani lakini sio hii pekee kwani kumekwepa visa vingi vya afisadi lakini kisa hiki kwa upande mwingine wananchi wa uganda wanafikiri inaweza kusaidia kukabiliwa na ufisadi kwa sababu iitokea katika ofisi nyeti kabisa na kuwahusisha viongozi wa kongwe serikalini yeye waziri wa masuala ya moja huyo mary goreti kitutu na jamaa zake ambao hao wangekuwa kikubwa zaidi lakini wakahusika spika wa bunge waziri wa fedha na mawaziri wengine wakihusika na sakataji. kwa hiyo ina- inaweza kuonekana kwamba rais serikali ya uganda inachukua hatua sasa kwani huyu amekuwa ni moto wa kwanza kutokana na ukweli ni kwamba mabahati hayo yalikuwa ametengwa kwa ajili ya kuwasaidia kwa watu wa karamoja mojawapo ya jamii nizo masikini zaidi nchini uganda kwa hiyo tunaona kwamba ni lazima huyo ndi alikuwa akamatwe afunguliwe mashitaka kwanza na hivyo hajashangaza na matumaini ni kwamba polisi itapata habari zaidi na kamati zile za bunge zile weko, kamati ya bunge iliyowekwa kuchunguza madai hayo kuwachunguza wote ambao wamehusika ikiendelea na kazi zake natunai kuwa wengine pia watakamatwa waweze kujua kwani rais mwenyewe mara kadhaa amekuwa akisema kwamba kila mmoja ambayo jina lake limetajwa katika sakata hiyo ni lazima akabiliwe kisheria sawa sawa kabisa john kibego mwenzetu hapo kampala unambe uko kule hoima e, uganda sijui kama tutakuwa na muda mwingine laki, lakini unaweza kuchukua dakika moja tu unieleze yale ambayo yameendelea katika e, wanajeshi ambao wamepelekwa kule drc kutokea hapo uganda kwa sababu ni moja ya habari ambazo zimegonga vichwa vya habari e, katika vyombo mbali, mbali vya habari Uh, asante sana kila ambacho kimetokea jeshi la wananchi uh, u- wa uganda baada ya kupelekwa kwa congo mashariki mwa darac rpot inasema kwamba wamefanikiwa kukomboa mji wa bunagana ambao ni mji wa mpakani uliopo karibu uganda na congo kumekuwa mikononi mwa wasi wa m ishirini na tatu katika kipindi cha miazi tisa iliyopita kwa hiyo jeshi la wananchi wa uganda ipidivil chini ya jeshi la jumuhia ya afrika mashariki Uh, nilitangaza kupitia msemaji wake hassan kato hasan uh, yeah. katahasan hasa kwamba mji huo wameuteka sasa waasi ao wa m ishirini na tatu wameuondoka wamesonga mbele na hivyo wameupongeza muungano wa afrika na jeshi hilo kwa kuwapatia fursa ya kuweza kudhibiti mji huo shukran sana john kibego ni rudi sasa kauli za mwisho hizi kwako kwa jeffrey efrnikiwa nishakuuliza swali labda kwa kuongezea hilo pia E, kwamba walikuwa wameshateua azimio la umoja akenya uh, kenya walikuwa wameshateua wawakilishi wao iwapo mazungumzo yataanza lakini sasa kuna misimamo ambayo inaonekana ni migumu ambayo inachukuliwa sasa na upande huu mwingine e, sijui unaonaje mustakbal vale wa haya mazungumzo iwapo yatatokea au la hali ikoje kwa ujumla dakika moja effry nam uh, kama ulivyotaja asante uh, sana bm muridhi na kama alivyotaja ni kwamba ni kweli ya kwamba wawakilishi wa mazungumzo kwa upande wa azimio la umoja tayari wameshataja lakini uh, bado hakuna uh, ule uhakika kwa sababu wao wenyewe uh, mrengo wa azimio la umoja an kenya walitaka kuweza kukaa moja kwa moja na serikali na waweze kuzungumza na wao walikuwa wamesema ya kwamba endapo basi hilo walitakuwa linajiri basi watarejelea kitungu uh, cha katiba a kamba kinaupatia nguvu ya kufanya maandamano kwa hiyo walikuwa na jamajama kwamba pia waliweza kuzungumza jumaapili uh, iliyopita baada ya rais uh, william ruto kuweza kuongea a kutuba kuingia kwenye mazungumzo na tatizo sasasuale sasa, ambamba najiuliza ni kwamba kama mrengo wa, wa, wa, wa uh, bila shaka ulio madarakani kwa sasa mm-hmm. unashikilia kwamba wafate mkondo wa bunge basi hii nakuonyesha kwamba huenda tukashuhudia maandamano yakiweza kurejea na maandamano akiweza kurejea basimaishaatakua magumu zaidi kama mezango alivyosema garama maisha na mambo kama kamaho asante sana jeffrey wamburi sauti yake jeffrey wamburi huyu mwandishi wa habari wa kutoka kule nchini kenya kituo cha radio citizen alikuwa ni mmoja wa wageni wetu martin karaba eh, akitokea hapa hapa eh, nchini marekani lakini yuko ziarani huko kenya john kibego akiwa kule hoima uganda hawa walikuwa wageni wetu na washukuru sana kwa kushiriki leo katika kipindi hiki cha meza ya waandishi kwa niaba ya wengine wote ambao wamefanikisha matangazo haya msimamizi mary mgawe mwelekezi wetu amkuwa ni aida isa mimi naitwa bmj mridhi nawatakieni Uh, weekend njema pasaka njema na ramadhan karibu