And twenty hundred years. <laughs> if <laughs> you sassani, Sanane Camili Saz Africa Mashariki, Sasaba Africa Yakati, Hapa Washington, Satatu Kamili Saz Africa Mashariki, Kumradi, Sambili Africa Yakati, Hapa Washington, ne Mchana, Zifutazo, habari Zedonia, Msamadi, Sunday Shumari. rais wa tunisia kais kaisaid alhamisi alikataa masharti ya shirika la kimataifa la fedha imf ambayo lipo kwenye mazungumzo yaliyokwama na nchi hiyo yenye deni kubwa juu ya mpango wa kuiokoa kuhusiana na masharti ya im ambayo yatasababisha umaskini zaidi hayakubaliki said aliwaambia waandishi wa habari katika mji wa pwani wa monaster serikali ya said ilifikia makubaliano kimsingi katikati ya mwezi oktoba kwa cha karibu dola bilioni mbili kutoka kwa imf lakini mpango huo haujaidhinishwa na bodi ya wakopeshaji hatua muhimu ya kufungua unguaji mkono kutoka kwa wakopeshaji wengine wa kimataifa imf imeshinikiza tunisia kuondoa ruzuku ya serikali kwa bidhaa za kimsingi hasa mafuta ni kweli baadhi ya watu ambao hawahitaji ruzuku wananufaika lakini tunaweza kutafuta njia nyingine za kuhakikisha inaafikia wanaostahili alisema said rais wa zemani wa mauritania muhamed d adel aziz alikanusha kuwa na hatia hiliyo alhamisi kwa madai ya vitendo vya kujitajirisha kwa njia zisizo hanali ambayo alianza kuojiwa na mahakama yanayosikiliza kesi yake pamoja na watu wengine kumi mashtaka haya hayana msingi na hakuna ushahidi wowote alisema bwana aziz ambaye aliongoza nchi hii muhimu katika afrika ya kaskazini na afrika kusini mwajanga a sahara anziaa9awenye umri wa miaka66 amekua wenye kesi tangu januari 25 na mahakama ya kwa kutumia vibaya mamlaka yake kujikusanyia mali nyingi na anashtakiwa na mawaziri wakuu wawili wa zamani mawaziri wa zamani na wafanyabiashara wakuu wa utajiri haramu na matumizi ya kazi mbalimbali ushawishi wa biashara au biashara haramu ya mzunguko wa fedha daima amesema kuwa hana hatia na aidumisha utetezi huu wakati mahakama ilipoanza tena kusikiliza kesi yake siku ya lamisi baada ya zaidi ya wiki mbili za kusimamishwa na ikamsomea tena dhidi yake alisema yeye ndiye mwathirika njama ya wale anaopigana nao wakati alipokuwa rais naendele a kuskiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 75fm nairobi kenya maafisa wa afrika kusini wanasema washukiwa tisa ujambazi waliuawa katika majibizano ya risasi na polisi wakati wa jaribio la wizi wa fedha liilozuiwa siku ya lhamisi kikosi cha polisi chakukabiliana na hiyo kilifuatilia kundi hilo hadi anuani ya sebokeng kitongoji cha kusini mwa johannesburg washukiwa walipokuwa wakienda kushambulia gari lililokuwa na fedha asubuhi polisi walisema fiatuaji risasi ilitokea msemaji wa polisi atlanda mathe alisema jumla ya washukiwa wa wanane walithibitishwa kufariki dunia katika eneo la tukio huku mshukio wa tisa akifia hospitalini wengine watatu walijeruhiwa na walikuwa wamepelekwa kwenye matibabu katika kituo cha matibabu kilicho karibu kundi hilo liliaminika kuwa nyuma ya matukio mengi ya wizi wa fedha kwenye malori yenye ulinzi katika jimbo la goteng mjini johannesburg na maeneo ya jirani na msururu mrefu unaonekana wakitembea kwenye jangwa kwa kaskazini mwa niger watembeaji wenye wa nguvu wakiwa mbele na dhaifu zaidi wakiwa nyuma kila wiki mamia ya wahamiaji wengi wanaofukuzwa algeria huishia asamaka kijiji cha kwanza kwenye mpaka wa niger zaidi ya wahamiaji 4 na m5 kati yao hadi sasa wamefariki dunia katika eneo hilo la sahara wakiwemo raia wa nchi zingine hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc muda mfupi ujao utakuwa naye bmj muridhi katika kipindi cha kwa undani kwaheri kwa sasa ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa studio nambari 15 jijikuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa va habari tunapekua pekua tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tunaangazia mvutano ulioongezeka kati ya marekani na china baada ya raisi wa taiwan kutembelea marekani na kukutana na spika wa baraza la wawakilishi kevin macarthy je wachambuzi wanasema ni kwa nini taharuki imetanda baada kati ya china na marekani marekani kuwakaribisha uh, taiwan hususa viongozi wake kuja hapa kunachochea yale yani, yaliyotokea nyuma baina ya spika aliyoondoka kuitembelea taiwan fursa hii katika kipindi chako na katika sehemu ya pili tutamulika hali ilivyo nchini ethiopia katika mchakato wa kutafuta amani baada ya serikali kuliondoa kundi la wapiganaji wa tplf kwenye orodha ya makundi ya kigaidi maisha ya watu wa tigre na changamoto zilizosalia ni kwa undani mimi naitwa bmj mridhi nikiwa hapa washington rais wa taiwan sanw ameapa hiyo jana kwamba atatetea hali ya amani ambayo alisema ndio iliyopo kwa sasa akisema watu wa taiwan wanaweza kuendelea kustawi katika jamii huru na iliyo wazi matamshi yake yalikuja baada ya mkutano na spika wa baraza la wakilishi hapa marekani kevin mkadhi ambao beijing ilikuwa imeonya dhidi yake akizungumza katika uh, E, eneo ambapo walikuwa pamoja na makazi mbele ya kundi la wabunge wa vyama viwili vya, vya marekani katika mkataba e, kunradhi katika maktaba ya rais wa zamani wa, wa, wa marekani ronald reagan nje ya mji wa los angeles kiongozi huyo wa taiwan pia alishukuru marekani kwa msaada wake kwa taiwan alisema msaada usioyumba unawahakikishia watu wa taiwan kwamba Uh, hawajatengwa uh, akaongeza kwamba ili kulinda amani ni lazima wawe na nguvu na akafafanua kwamba sera ya hayati rais reagan ya amani kupitia nguvu uh, ili waleta pamoja zilizileta pamoja nchi ya marekani na vile vile kisiwa cha taiwan lakini nche ya ukumbi huo ambapo walikuwa dazani za watu walionekana wakiandamana kupinga ziara ya tai Eh, huku kundi lingine la watu wakiandamana kumuunga mkono ndege moja ilipaa karibu na eneo hilo ikiwa imepeperusha bango lililokuwa na maneno china moja taiwan ni sehemu ya china na kundi la wabunge 17b wa marekani kutoka mirengo yote ya kisiasa wakiandamana na spika huyo makade walikutana na tsai kwenye ukumbi na maktaba hiyo ya Ronald reagan katika simi vale, E, wakati e, katika wakati ambapo kumetokea hali ya cheche za maneno kati ya washington na e, beijing kuhusiana na suala hilo katika sehemu hii ya kwa undani tuna mgeni ambaye ni mchambuzi wa siasa za kimataifa na kabla zijamtambulisha rasmi kwanza nikupe kupe historia fupi tu china ilichukua udhibiti wa taiwan mwishoni mwa karne ya 17 na kutawala kisiwa hicho kwa takriban karne mbili japan nayo ikachukua udhibiti wa kisiwa hicho hicho hapo mwa89 kufuatia vita vya kwanza vilivyojulikana kama sino japan na kisiwa hicho kikawa ni koloni lake lakini taiwan ilirejeshwa kwa udhibiti wa china hapo m945 kufuatia kushindwa kwa japan katika vita vya pili vya dunia nitakupa mengi zaidi lakini kwanza kabisa tumlete mgeni wetu sasa e, tumuulize kwanza ili kujaribu kupata uh, jibu, jibu la swali ni kwa nini ziara hii ya rais wa taiwan imezua hisia kali kutoka kwa china e, tuungane na amin m, a, ali ambaye ni mkazi wa mji wa Seattle, lakini ambaye kwa kwa kwa hivi sasa yuko hapa tu mjini washington dc sio mbali sana tunapotangazia e, ali moja moja ni ziara hii kama ulivyosikia nikieleza hapo kifupi imezua cheche za moto tangu ilipotangazwa kwamba e, angepitia hapa marekani akielekea kwingineko Uh, kwanza asante murifi uh, kwa swala hili zuri ambalo umenitumia uh, nikiwa hapa washinto dc katika ufafanuzi wa suala lako naweza kujibu kama ifatavyo kwanza soto touelewo kwamba taiwan ni nini taiwan ni pati ya china kihistoria na taiwani ilijitenga ili na tai, na china baada ya vita vya pili vya dunia hawa eh? walikuwa ni waliona kwamba wapate mrengo mwingine sasa china bado inatambua kwamba mipaka yake ya kijiografia taiwani ni nchi yake lakini maazimio yaliyotokea huko nyuma kuhusu taiwan yakiongozwa na marekani ndio iliosasabisha ukweli halisi wa matatizo ya taiwan hadi hivi leo kwa sababu maazimio mengi yamepitishwa kuhusu suala la taiwan na china kupinga katika umoja wa mataifa sasa ziara ya rahis huyu hii inachangia tati hizo hili kuendelea na hususan marekani kuionga mkono taiwan katika suala la kuendelea kujitenga na china suluhu ya suala hili kwa upande mmoja mwingine liwachiwe baina wananchi wa taiwani wenyewe na serikali ya china kuamua nini hatima yao kwa sababu likiendelea hivi na likiingiliwa na migogoro kama hii na mataifa kama marekani litakuwa bado ni utata wa kisiasa na utata wa kiuchumi na hii ndio inasababisha ukweli china huwa aggressive eh, katika swala hili kwa sababu inaona taiwani ni bado ni nchi yao ni nafasi yao katika jiografia ya taifa la uchina kutokanana karne na karne naweza na nikajibu hapo ndugu mwandishi china yenyewe leo imetoa kauli imesema kwamba itachukua hatua kali na madhubuti kwa maneno ya china hayo nisome kidogo tu ni nukuu taarifa ambayo imetolewa na wizara ya mambo ya china inasema hivi katika siku chache zilizopita kwa kupuuza pingamizi kubwa la china na onyo za mara kwa mara marekani imeridhia kwa makusudi ziara ya tsai tingw kiongozi wa eneo la taiwan katika nchi hiyo akiwa njiani kuelekea kuingineko sasa mn turudi nyuma kidogo utakumbuka mwaka uliopita aliyekuwa spika wa baraza la wwakilishi wakati huo uh, hapa marekani nancy pelosi uh, pia alifanya ziara uh, katika kisiwa hicho ambayo iliibua utata sasa labda swali hapa ni kutoka wakati huo ambapo ilizungumzwa sana kwamba china haikufurahia huenda wakachukua hatua na sasa ambapo kuna spika mpya na huyo rais naye ametembelea hapa hakuna chochote ambacho kimefanyika katika kujaribu kuleta eh, hali ya suluhisho kwa mzozo huu au ni mwendelezo tu na unaendelea kuwa mbaya uh, siku baada ya siku naweza kusema kwamba hakuna hatua yoyote ambayo imechukuliwa mpaka hivi sasa marekani kuwakaribisha uh, taiwan hususan viongozi wake kuja hapa na kujadiliana na huyu spika mpya wa hili baraza la wawakilishi kuna chochea yale yaliyotokea nyuma baina ya spika aliyoondoka kuitembelea taiwan kinachotakiwa kufanyika ni kuangalia vipi kutafuta suluhu itole, itaweza kuhakikisha kwamba china haitumii nguvu kuichukua taiwan na vile vile kuhakikisha kwamba taiwan inakuwa ni nipati ya china katika mfumo ambao utakubalika katika masuala baina ya hizi sehemu mbili suluhu bado haijapatikana na hii inachangia kutokana na kwamba viongozi wakuu wa serikali ya taiwan ambao bado sio taifa huru kwa njia nyingine kwa sababu halitambulikani katika mipaka ya kimataifa bado wanapata sapoti au misaada yote ya kulisimamia tatizo lao kutoka marekani kwa hivyo naweza nikalijibu kwa njia hiyo kwamba suluhu halisi bado haijapatikana sijui itapatikana lini kutokana na mwelekeo huu ambao unajitokeza hivi sasa baina ya marekani taiwan na china mwisho kabisa tumeona kwamba hata katika mkutano huo wa jana e, kulikuwa huyu uh, spika makadhi alikuwa anaandamana na wabunge wawakilishi wa maeneo mbalimbali mbali hapa marekani wakitokea mirengo yote miwili ya kisiasa sasa si kawaida sana kuwaona E, hawa watu ambao ni wanasiasa hapa marekani wa mirengo yote miwili wakishirikiana e, katika mambo mengi e, sijui kama hili ni jambo ambalo ni mfano wa mambo ambayo huwaleta e, viongozi wa kisiasa wa marekani pamoja kuliko suala lingine lolote wako pamoja katika kusema kwamba wanaunga mkono taiwan au pia kuna mgawanyiko e, kulingana ku, ku, ku, ku, ku na mrengo wa siasa ambao wabunge hao wanaegemea uh, naweza kusema kwamba suala la taiwan halina vyama viwili vikubwa hapa nchini marekani ni sera ya marekani katika mambo ya nje hususan suala hili la ya china na marekani kwa hiyo katika kujibu hoja yako ni kwamba kuwepo kwa hawa wajumbe wa vyama vyote viwili baina ya ba na dmokra katika swala hili hili liko katika sera yao sio si democrat ni mfumo wa sera ya nje ya marekani katika suala la taiwan kwa hivyo sitoona ajabu kuona wote hawa wawakilishi wako pamoja katika kulisimamia suala hili kwa sababu sera yao inaelekea hivyo yoyote ambaye white house au kuongoza serikali au bunge la marekani swala la, cha, la taiwan ni suala la nchi ya marekani na suala ambalo linahusiana na, na mahusiano yao na china hivi sasa katika ulimwengu huu wa diplomasia na masuala haya ya nguvu za mataifa haya mawili duniani makubwa ambayo yana nguvu za kijeshi na nguvu za kiuchumi ni kushukuru sana amini ali ukijiunga nasi kama ulivyosema nje ya white house hapa hapa washington lakini ukiwa ni mchambuzi wa siasa za kimataifa ukitokea kule Seattle, washington shukran sana asante sana bwana uakunipa fursa hii katika kipindi chako safi kabisa msikilizaji ndivyo hali ilivyo kuhusiana na taiwan na marekani pamoja na mvutano ambao umeibuka eh, kati ya marekani na china kuhusiana na ziara ambayo imefanywa na rais wa taiwan na ni mvutano ambao hisia za jumuiya kimataifa tu kwa marekani marekani peke yake lakini ndiyo imeibuka kama aiwa mkubwa zaidi kwa sababu ya umuhimu wa taiwan hasa asa kulingana na wachambuzi ni kwa sababu ni kama kituo muhimu zaidi cha shughuli za kijeshi katika eneo hilo eh, kati ya sababu zingine na nikimalizia tu labda niseme kwamba kundi la wabunge eh, ulivyosikia tukizungumza hapo na amin ali eh, walikuwa wanashirikiana pamoja bila kutaja kwamba wao ni wa mrengo huu au ule walikuwa ye, eh, kevin madhi wakati wa mkutano huo tutaendelea kuangalia kuona kitakachoendelea wakati raisi huyo aendeleauanaiuktoendeawakatiaishu ndoka marekani kuelekea amerika ya kati na ya kusini ni hayo tu katika sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani lakini usiondoke kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili ya kipindi hiki karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc uko nami bmj mridhi katika sehemu hii ya pili tunamulika hali ilivyo nchini ethiopia katika mchakato wa kutafuta amani zaidi baada ya serikali kuliondoa kundi la wapiganaji wa tplf kwenye orodha ya makundi ya kigaidi Uh, tuone ni vipi ambavyo maisha ya watigre na changamoto yanaendelea na vilevile vile changamoto zilizosalia kufikia sasa katika uh, sehemu hii basi nimpishe mpishe mwenzangu jason nyakundi akueleze uh, zaidi asante sana bmj mweraisi hapo washington dc uamuzi wa, wa bunge la ethiopia wa kuliondoa kundi la front tplf kama kundi la kigaidi unatazamwa kuwa hatua kubwa ya kuisaidia nchi hiyo ya pembe afrika kujikwamua kutoka vita vyake vya miaka miwili na sehemu ya hayo ni kuhakikisha wapiganaji waliowahi kuchukuliwa kuwa waasi wanaweza kushiriki siasa ambapo malalamiko yao yanaweza kushughulikiwa bila kuvunja sheria mwezi uliopita bunge lilipatilisha moja ya maamuzi yenye utata ambao kwa kiasi fulani yalilaumiwa kwa kuchelewesha mazungumzo ya kumaliza vita TPLF, wakati mmoja vitawcha ilipigana na vikosi vya serikali katika vita vya miaka miwili huko tigray wabunge wa ethiopia walijibu kwa kuwatangaza waasi hao kama kundi la kigaidi ambalo kwa mujibu wa sheria za ethiopia halikustahili mazungumzo au hata kuwa sehemu ya mazungumzo ya kitaifa ya kujenga upya maridhiano wabunge hao walihoji kuwa nchi inajitahidi kuleta amani endelevu na kwamba kuiondoa tplf kutoka kwenye orodha ya makundi ya kigaidi ktasaidia kundi hilo kuachana na gasia kama linavyopendekezwa katika mkataba wa mani na kuwashawishi kujiunga tena na ujenzi wa taifa mraithi mutiga ni mkurugenzi mkuu kanda afrika kwenye shirika la kimataifa la kuzuia migogoro la international Crisis group na kwanza nimemuuliza ni hatua zipi zimepigwa tangu kusainiwa kwa makubaliano ya mani nchini ethiopia tuseme tangu hafla ya utiaji wa saini katika mkataba wa kuleta mani kule Uh, tigra kaskazini ya, wa ethiopia um, amani kwa kweli imepatikana uh, tangu wakati pande zote mbili ambazo ni uh, serikali kule adisababa inaongozwa na uh, bwana ahmed na chama cha zamani ambacho kilikuwa kinatawala tigre na pia kwa, kwa uh, upande mkubwa wa ethiopia tigre peoples liberation front kwa sasa mizinga ya vita imenyamaza kwa sasa wamepata amani um, uh, tumepata kuwa uh, uh, uh, pande zote mbili zimeheshimu huu mkataba so tukumbuke kuwa hii ni vita ya kikatili ambayo ilikuwa na maafa makubwa tuseme hata duniani ilikuwa one of the wars in the world so ni apweni sana kwa wananchi kule kaskazini ethiopia kuwa kwa sasa wamepata amani kulikuwa na makubaliano kadhaa kwa kweli uh, moja ilikuwa kuwa uh, uh, bunge la taifa litaondoa jina la latl kama shirika la kigaidi na pia uh, kwa, kwa kwa upande kubwa ni kusema kweli kuwa uh, kulikuwa kuwe na mchakato ama operesheni ya kuchukua filaha kubwa kutoka au uh, waasi wa tigr kwa sasa yote hayo yametendeka kwa kwa, kwa kwa, si kwa kina kabisa lakini uh, kwa sasa tplf imeo, imeo, imeondolewa katika orodha ya uh, ya kigaidi ya ya, ya kuwa uh, terror, terrorist organization kama vile walikuwa wameitambulisha um, wanajeshi wa kutoka nchi jirani ya you know, kwa to a large extent wameondoka um, uh, pia tplf tumeona wame wamepata uongozi mpya hata kama geta chureda ambaye amechukua usukani si jamaa mpya kabisa lakini um, yule aliyekuwa hapo aliyekua michael wakati wa vita ameondoka na pia kwa kwa kidogo walipeana uh, uh, zile silaha kubwa so tuseme wana wamechukua hatua kadhaa lakini bado uh, huu ni mkataba ambao bado wanaendelea kutekeleza huduma kwa sasa zinaingia vizuri tuseme kuwa hii ilikuwa vita ambayo ilikuwa na maafa makubwa kama nilivyosema na haikuwa kwenye vita pekee ilikuwa si kwa uwanja wa vita pekee lakini um, kwa muda ilikuwa watu kule tigri hawapati um, chakula hawapati dawa hawapati huduma uh, za muhimu hata huduma um, kama mabenki zilikuwa zimefungwa lakini hizo zote zimefunguliwa na ni wananchi kule ambayo tukumbuke kuwa ni eneo la watu milioni sita wamepata afueni mkataba huo wa amani wa mwezi novemba ulioongozwa na umoja wa afrika unasema tplf itaacha mapigano kusalimisha silaha na kujiunga tena na mazungumzo wakati serikali ya ethiopia inarejelea utoaji wa dhamana ya usalama na huduma kwa raia kuorodheshwa kwa kwa tplf kama kundi la kigaidi miezi michache baada ya kuanza kwa mzozo mwaka220 kumetajwa na wasomi na wataalamu wa diplomasia waliokutana katika mkutano wa amani mjini adis ababa kama msukumo wa kiuchumi na kisiasa wa serikali ya ethiopia kwa kundi hilo lakini baada ya kusainiwa kwa makubaliano ya mani na baadhi ya masharti kutekelezwa ni ya hatua ipi zaidi pande hizi mbili zinastahili kuchukua kuna mambo mawili taja kwanza ni kuwa pande zote mbili lazima ziendelee kutekeleza huu mkataba ziendelee kujaribu kujenga imani kati ya pande zote kwa sababu tukumbuke hii ni vita ambayo ilikuwa na mahakama kubwa lazima waendelee kujaribu kujenga imani na ni muhimu um, la pili tukumbuke kuwa wanapoendelea kupatana lazima prime minister waziri mkuu abdi ahmed aendelee kucheza ile balancing act kwa sababu huu ulikuwa hii ilikuwa vita yenye eh, maafa makubwa lakini kuna kuna kuna mizozo mingine katika ethiopia kuna mzozo katika eneo kubwa la oromo oromia uh, kuna mzozo eh, kati ya viongozi wa oromia na mhara so ni muhimu sana wajaribu kuendeleza mazungumzo si kati, kati ya disababa na mekele um, kule tigre pekee lakini kwenye ethiopia nzima hii ni nchi muhimu ni nchi ya uh, uh, takriban milioni mia moja na kumi so eh, kuthiopia lazima wajaribu kuwa na mazungumzo mapana zaidi ya tigra na ethiopia na ile ambayo wamebuni eh, dialogue lazima waendeleze uh, kwa kina hii n vita ambayo iliendelea kwa miaka miwili ni vita ambayo ina mizizi katika historia ya ethiopia ambayo ni very uh, complex na complicated pande zote zilitumia ama matamshi mabaya kati ya uh, hawa na wale uh, kwa sasa kuse, kwa, kwa kweli Um, uh, eh, eh, kuna mzozo ambao ume, umezuka tangu vita ishe sana sana kati ya viongozi pale oromia na viongozi wa kutoka amhara itakuwa muhimu sana tusisahau kuwa hizi ni zile jamii mbili kubwa kabisa ethiopia uh, ni muhimu kujaribu kuwapatanisha wote wako na um, um, hisia kalikali kali, kuhusu historia kuhusu vizuizi um, uh, hapa na pale uh, kuhusu nani ambaye ana uh, serikali so ni muhimu sana wajaribu kupata upatanisho lakini kwa sasa hakuna vita ambayo ilikuwa kali kama ile ya tigrai uh, na jeshi la ethiopia kwa sasa hiyo uh, at least wananchi wamepata afweni kuwa uh, mizingi imenyamaza makubaliano hayo ya amani yalisimamiwa na timu ya watu mashuhuri wa muungano wa afrika au akiwemo rais wa zamani wa kenya uhuru kenyatta rais wa zamani wa nigeria olusegun obasanjo na naibu wa rais wa zamani wa afrika kusini msile mlambo nguka ambapo serikali ya ethiopia ilitia saini mkataba wa kumaliza na tplf hii ilifuatiwa na ujumbe unaoongozwa na au kuchunguza kama hoja za makubaliano hayo zilifikiwa ndani ya tigrey baada ya miaka miwili ya mzozo uwanja wa ndege mkubwa wa tigrey huko mekele ilifunguliwa tena huku familia zikikutana baada ya muda mrefu wa kutengwa ethiopia ni nchi kubwa uh, katika eneo la pembe la uh, afrika ethiopia ni nchi ambayo ina watu wengi uh, hapa afrika ni nchi ambayo uh, kwa muda imekuwa ikituma majeshi kule nje uh, kuleta amani kwingine ni nchi ambayo Uh, katika zile efot za kutafuta amani somalia uh, sudan kusini imekuwa muhimu sana so ethiopia ikipata amani pembe la afrika pata amani so ni muhimu sana ethiopia iendelee kwenye mtindo wa kutafuta amani wa ku tatuza hizi mizozo za ndani ambazo zimeleta shida na, na maafa makubwa o so, hp ni nchi muhimu sana na ikipata amani eneo la efe la afrika pata amani ethiopia inaweza kuwa imemaliza moja ya migogoro yake mikubwa lakini bado inakabiliwa na mizozo mingine nchini humo katika mikoa ya oromia somali na amhara ambayo inamaana kwamba serikali lazima ishughulikie migogoro hiyo inapojenga upya ethiopia nchi yenye watu wengi zaidi katika pembe ya afrika pia ndiyo yamo makao makuu ya umoja wa afrika demokrasia na utulivu wa nchi hii pia utasaidia kanda nzima kukabiliana na migogoro mingine iliyopo shukran sana mwenzangu jason nyakundi ukiwa hapo nairobi bila shaka wasikilizaji wamepata kujua yale yanayoendelea ya kule ethiopia katika mzozo huo kati ya serikali kuu na wapiganaji wa tigre na hatua zilizopigwa hadi hapo msikilizaji tunafika mwisho wa kipindi cha kwaundani kwa leo kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha wa msimamizi kama kawaida ni meri mgawe mwelekezi amekuwa ni saida alhamdun mimi naitwa bmj mridhi na kutakia usiku mwema tuonane wakti mwingine panapo majaliwa