hivi sasa ni saa tatu kamil saa za afrika mashariki saa 2 afrika ya kati hapa washington sa 8 mchana zifuatazo habari za dunia msomaji sandei shomari marekani inajaribu kuvuruga kongamano la pango la rusha na nchi za afrika kama sehemu ya juhudi za kuitenga moscow waziri wa mombe ya nje wa rusia sergey lavrov alisema katika mojano aliochapishwa jumanne lavrov aliambia tovuti ya habari argumenti facti kwamba mosco alikuwa tofauti na nchi za magharibi katika uhusiano wake na afrika kwa kuwa alisema hatuwaambii washirika wetu wa nje jinsi wanavyopaswa kuishi na hatuna ajenda ya siri mosco inajiendaa kwa ajili ya mkutano wake wa pili na nchi za afrika uliopangwa kufanyika mwishoni mwa julai huko st pitersburg ni pamoja na kazi ya miundombinu teknolojia na miradi ya nishati ni kweli kwamba marekani kind of na mabaraka wake wanafanya kela anawezekana kufikia kutengwa kwa ku rasia kimataifa lavrov aliiambia tofuti hiyo hasa wanajaribu kupinga mkutano wa pili wa rusia na afrika uliopangwa ili kuwashawishi marafiki zetu ya kiafrika kutoshiriki utawala wa kijeshi nchini burkina faso umewafukuza waandishi wa habari wawili wanaofanya kazi na vyombo vya habari vya ufaransa bila sababu vyombo hivyo vilisema sophie dauchi mwandishi wa kifaransa wa lemond na agnes faivre mwandishi wa liberation walipewa saa 24 kuondoka katika taifa hilo la afrika ya magharibi bila maelezo yoyote zilieleza makala katika magazeti yote mawili siku ya jumapili wanahabari hao kila mmoja alihojiwa kivyake kuhusu kazi yake na idara ya usalama siku ya ijumaa fevro aliamriwa kuondoka jioni hiyo liofata, Monde, vikali, huu, kiolela, na duche siku iliyofuata wote wawili walifika parihi siku ya jumapili lemnd ina laani vikali wa muzi huu wakiolela ambao aliwalazimisha wanahabari hao wawili kuondoka wagadugu chini ya saa ishirin na nne alisema jerome feoglio mkurugenzi wa lemond kufukuzwa kwa wanahabari hao wawili kuna ashiria kikwazo kingine kikubwa kwa uhuru wa habari kuhusu hali ya bukina faso walisema meendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc kupitia 175fm nairobi kenya finland imejiunga na nato katika mpangilio na wa kihistoria uliotokana na uvamizi wa rusia dhidi ya ukraine lakini mkuu wa muungano huo wa kijeshi alisema hautatuma wanajeshi zaidi katika nchi hiyo ya noric isipokuwa tu kama wataombwa kufanya hivyo rusia tayari imeonya kwamba itaimarisha ulinzi katika mpaka wake na nato ikiwa muungano huo utapeleka wanajeshi au vifaa vingine wawanachama au kwa wanachama wake mpya katibu mkuu wa nato ames stoltenberg alikataa kuondoa uwezekano wa kufanya mazoezi zaidi ya kijeshi alisema nato haitaruhusu madai ya russia kuamuru maamuzi ya taasisi hiyo serikali ya zimbabwe imesema jumanne itachunguza tuhuma za ubadhirifu na ofisari zilotolewa na filamu ya uchunguzi kuhusu biashara haramu ya dhahabu na mzunguko haramu wa fedha nchini humo gold mafia uchunguzi wa wanahabari wa sehemu nne wa shirika la utangazaji la katara la al jazira wanadai washirika wenye uhusiano na maafisa wa serikali wanatumia usafirishaji nji wa dhahabu ya zimbabwe ili kutoa fedha zinazopatikana haramu serikali inachukulia madai hayo ambayo imetolewa katika filamu hii kwa uzito mkubwa na imeagiza vyombo husika kuanzisha uchunguzi kuhusu maswala yaliyotajwa kwenye filamu hiyo waziri wa habari monica mosavangwa aliambia mkutano hizo habari za dunia kutoka washington dc muda mfupi ujao utaungana naye ko kwa, kwa kipindi ceka dadi ta kwanae abdoul shakour abod kwaheri kwa sasa kwa undani hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika karibu katika matangazo yetu ya kwa undani ambapo tunaangalia habari na masuala muhimu duniani kwa undani zaidi leo basi mpendo msikilizaji tunazungumzia ziara ya william ruto wa kenya huko rwanda na mikataba ya ushirikiano yiliotia saini na je kuna masuala mengine yanayojadiliwa na vilevile muda mchache hivi sasa tumeshuhudia rais wa zamani wa marekani donald trump akijisalimisha na kukamatwa katika ofisi ya mwendesha mashtaka wa manhattan basi ungana nami abdu shakur abud kwa undani nam mpendo msikilizaji basi kama tulivyosema tuko katika kwa undani kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc na bila kupoteza wakati macho yote ya dunia yako kule new york hasa kule manhattan ambapo karibu saa moja iliyopita rais wa zamani wa marekani donald trump alifika kwenye ofisi ya mwendesha mashtaka wa wilaya ya manhattan na kujisalimisha kutokana na mashtaka dhidi yake na kulingana na sheria ni kwamba amekamatwa hivi sasa na hapo amekuwa aki wekwa alama zake akichukuliwa alama zake vidole akipigwa picha hatuna hakika kama amepigwa hiyo au la na kuulizwa maswala kadhaa kabla ya kwenda mbele ya hakimu ambaye atamsomea mashtaka yaliyowasilishwa na mwendesha mashtaka wa huko manhattan ambaye atasomewa mashtaka hadi hivi sasa watu wanasema kulikuwa na karibu mashtaka 30 yanayomkabilia lakini kwa vyovyote vile tutazungumza zaidi mwenzetu, mwenzetu bmj muridhi yuko hapo new york pamoja vilevile niko na mchambuzi wa masuala ya kisiasa kule canada amin mwidau na trump kabla ya kufika katika akiwa ndaniya gari manake hapa leo na jana amekuwa akifuatiliwa na kamera kote akioneshwa anawasili anaondoka anakwenda sasa aliandika kwenye ukurasa wake wa true social kwamba ama kweli nakwenda kukamatwa sijawahi kudhani kitu kama hichi kitatokea hapa marekani basi bmj mrithi uko hapo vipi hali ilikuwa manake aliingia mlango wa nyuma ambapo hakuna watu wengi mmeonaje hali mambo huko asante uh, sana mwenzangu uh, abdu shakur abud ni kweli kabisa vile ulivyotanguliza kusema umekuwa ni mchakato ambao uh, uh, ulianzia kama tumeweza kusema rasmi siku ya alhamisi wiki iliyopita ilipotangazwa rasmi kwamba uh, angewasilishwa ama angejiwasilisha au uh, uh, uh, anafunguliwa mashtaka katika mahakama hii na siku zote hizo uh, mambo yamekwenda taratibu hadi kufikia sasa ambapo kama ulivyosema uh, tumepata uh, kuona kwamba rais donald trump anakuwa uh, kiongozi wa kwanza E, kiongozi wa zamani au hata wale ambao uh, wako ma, mamlakani katika historia ya marekani e, kujiwasilisha mbele ya e, mahakama na kufunguliwa mashtaka sasa mchakato wenyewe e, umekuwa kama ulivyoeleza amekuwa akifuatwa na kamera na hatujui e, kama hiyo picha ambayo umehitaja hapo atapigwa kumekuwa eh, na maoni tofaut, tofauti tofauti kupiana na picha lakini eh, kuchukuliwa vijole anachukuliwa na wa, hapa nje sijui kama eh, eh, eh, kama abdu shakur abud ulitaka nieleze hali ilivyo hapa nje eh, kwa sababu kama ambavyo tumekuwa tukiona wafasi wake ni wengi tu alaokusanyika hapa lakini pia eh, kuna watu wengine ambao uh, wanampinga rais donald trump kwa hivyo uh, kuna mkusanyiko wa kila aina ya watu hapa lakini mchakato ndivyo hivo ulivyoueleza mwendo wa saa na kumi na tano hapa uyku uh, tutaona uh, kwamba akesimama mbele ya hakimu na kusomoa mashtaka nam asante sana bmj alikuwa nataka nijue hali halisi nje ya mahakama ikiwa mmemwona au hamjaona lakini twende moja kwa moja kwa amin amin asante sana kuungana nasi katika kwa undani sasa watu wanasubiri kumwona kwamba amekwenda mbele ya hakimu ambapo ile bahasha iliyofungwa itafunguliwa utaratibu ni upi ha, utaratibu ni kwamba atakapoingia kotini kwanza atachukulia vidole vyake pengine kama ni picha atapigwa baadaye atasomewa zile haki zake ambazo kimarekani inaitwa miranda rights ambayo ataambiwa kwamba jambo lolote ambalo kwamba utalisema wezalikamiwa dhidi ya kuewewe katika kesi hii alafu kitoka pale atakwenda kotini ambapo jaji atamwelezea atafungulia ile mashtaka rasmi aelezwe ni masuala gani ambayo yenye kumkumba katika katika kesi ile alafu baadaye kutakuwa na mchakato wa kueleza kama ile kesi itaendelezwa lini kama pengine wakili wake watakuwa na miswada mbalimbali ambao ataiweka alafu ikimalizika hayoyote basi ataachiliwa mpaka ile siku ambayo kwamba amekubaliana kesi itakapoanza ama kutakuwa na mchakato mwingine wote wa kisheria kulingana na sheria za marekani kesi kama hii maanaake hii ni uhalifu ni kwamba kawaida mtu akikamatwa anawekwa na ni jaji mwenye kuamua muda gani au nani anaweza kuondoka au haondoki je huyu trump bila shaka ni rais wa zamani jaji atamundu, ataweza kumruhusu kuondoka lakini unafikiri ni masharti gani anaweza kuwekewa mpaka siku kesi yake itafunguka na mawakili wake tayari wamesikika wakisema kwamba watawasilisha hoja kupinga mashtaka hayo nini unafikiri itatokea naiikwanza ka vile huyu ni rais aliwahi kuwa rais wa marekani kwa hiyo ulinzi wake ni ule wa, wa maraisi ama wale marais wa zamani yani ile secret service kwa hiyo kukimbia kwake ni jambo ambalo dogo kwa sababu kila wakati yuko katika chini ya ulinzi wa usalama kwa hiyo bila shaka kwa hayo pekee yake ataweza ku kuachiliwa ku, ku bila dhamana nyingi sana lakini pengine vikwazo atakavyoweza kuwekewa ni jinsi ya matamshi yake ambayo kwamba amekuwa akiyazungumza katika mihadhara ya kisiasa ya kush-ku- kuwashtumu yule mwendeshaji mwende mashtaka vile vilevile kumshtumu jaji ya mahakimu ambayo yasimamia kesi hizi basi pale aweza akaekiwa mipaka ya ni mambo gani ambayo aweza akayazungumza na mambo gani ambayo aweza yakamtia katika tabu kubwa zaidi akiyazungumza hadharani hadharanibmj uh, ukiwa hapo umezungumza na ikiwa umeweza kuzungumza na watu wa pande zote mbili wanasemaje hadi hivi sasa juu ya kesi namna namanavyoendelea shakur wengi ambao wako hapa eh, kwa jinsi ambavyo nilifanya tasmini mwenyewe wengi waliokusanyika hasusani pahali nilipo ni watu ambao wanaunga mkono kufunguliwa mashtaka kwa rais wa zamani donald trump ni, nimezungumza na wawili ambao nimeona kabisa uh, ni wafuasi wake na haa uh, wanasema tu kwamba wanafurahia kuona hatua hii ikichukuliwa Eh, ili eh, wakisema kwamba liwe funzo kwa mtu yeyote kwamba iwapo utapenda uhalifu ingawa ni shutuma tu lakini wanasema kwamba ni mengi ambayo eh, rais wa zamani alishutumiwa na akuweza kufika mahakamani kwa hivyo wanaona ni hatua ifaayo kwa upande mwingine mmoja wa watu ambao nimezungumza naye ambaye ni ambayo, yani mfuasi wa raisi wa zamani trump anasema kama ulivyoeleza hapo kwenye maelezo yako uh, uh, shakuru kwamba Uh, hii ni kesi imechochewa kisiasa lakini pia wana- uh, anasema kwamba huenda uh, ikawa itamsaidia ita rais donald trump katika mchakato wa kampeni kuelekea kwa uchaguzi kwamba rais trump huenda akaitumia hii eh, kuonyesha kwamba uh, anaonewa na hivyo basi kupata uungwaji mkono hata zaidi kwa hivyo maoni ni mteto inategemea ni mtu ako gani wa kisiasa amin kwamba kama alivyosema bmj kwamba swala hili linaingia katika uchaguzi wa rais kwa sababu trump kufuatana na uchambuzi na wafuatiliaji wa siasa wanasema alitangaza kujihusisha katika uchaguzi mapema ili aweweze kupata nafasi kubwa zaidi ya kuweza kuzungumza kuliko ilivyo sasa hivi kwa vile itakuwaje katika uchaguzi unafikiri hii itamsaidia kama wale wafuasi wake wanasema itamsaidia au itakuwa tofauti gani katika uchaguzi Asa uchaguzi wa marekani uzuri wenyewe huko katika katika ngazi mbili kuna ngazi ya chama ambapo yule mpiganaji wa chama cha republican na democratic huchaguliwa alafu kuna ule uchaguzi ambao vigogo wa amba vigogowvyamaviwili wanashindana hsa katika katika chama hii aweza ikamsaidia kwa sababu tayari ishampa jina na katika kura za maoni aonekana pia uh, kura zake zimepanda zimefika hamsini na kitu kwa hiyo aweza akashinda wenzake kwa sababu wale waamini wa ama wanachama wa republican party wawaona kama ni lakini katika siasa za nchi ikija wakati wa ile general election ama ama ile kura kuu kuna kuna democratic ambao watampigia democratic candidate na kuna watampigia republican wenye kuamua awalio katikati ni wale walesa ni watu ambao kwamba wami, watu wamesoma sana ni watu akili zao zimetulia na hawako mrengo wote hiyo bila shaka jambo kama hili wa kwa mtu ambaye alikuwa yuko kwenye kwenye kwenye ngazi juu za za serikalini kupatikana na hatia ama kupatikana na shtuma kama hizi litakuwa litamwathiri sana na pengine huenda akashindwa kukopa kubwa sana ikiwa endo atakuwa ni mgombea wa republican party tukiangalia kwa undani zaidi mashtaka ambapo wanasema ni helathini a wengine hatuwaefahamu wewe uh, umesomea umeangalia hali ya mambo ni kwamba moja kati ya swala kubwa ni kwamba ametumia vibaya fedha za kampei mwaka elub1s kumlipa mcheza mm, filamu wa ngono kuweza kunyamaza kimya unafikiri kutakuwa na mashtaka mengine maanake mwendesha mashtaka huyu aliwahukumu wafanyakazi wa kampuni yake kwa kukwepa kodi na kadhalika wengine wanasema huenda ikawa katika mashtaka haya wengine wanasema hawajui wewe unafikiri mashtaka haya anaweza kufikishwa wakati huu E nafikiri mashtaka ni mengi sana kwa sababu tukizungumza hiyo habari ya mashtaka ya ya kumlipa yule mchezaji wa filemu za ngono hilo ni shtaka moja lakini kuna baadhi ya mashtaka ya, ambayo yasemekana kwamba yako ya kwamba kuna ba, kuna yule mrembo karen mcdougal ambaye ni katika mmoja wa wa wacheza wa, wa, wa che, wa filamu pia wa wa marekani ali- aliwahi pia kuhusika na kulipua pesa na trump katika shutuma kama ambayo zimefanana zime na hizi na kitu kikubwa zaidi ni kwamba mtu yeyote wa kawaida kumlipa pesa mwanamke ama mtu ambaye alikuwa na uhusiano naye ili asizungumze kuhusu ile mahusiano yao si jambo baya lakini jambo baya lilolifanya yeye ni kwamba kutumia uh, mbinu ile kwa kwa kuziweka ni, ni gharama za kibiashara kwa hiyo kuna suala la tai hapa kwamba kutokana na vile ame, amekwepa kutokana na vile ni kwamba ametumia pesa kwa masuala ya ya ya yyekuweza kuchaguliwa katika election elekhen yaliyoshinda kama rais kwa hiyo kuna masuala mengi ambayo yatakuja lakini kwa uhakika tutayjua wakati jaji atakapofungua yale mashtaka rasmi ya thelathini ambayo tuayasikia naam asante I amin mean, uh, bmj sasa wamesema katika taarifa kwamba mwendesha mashtaka elvin bragg atatoa taarifa au atazungumza na waandishi wa habari baada ya utaratibu huu wote kumalizika na trump vile vile anakwenda florida kule kwenda kuzungumza na waandishi wa habari je hapo mmeambua nini na nini itafanyika baada ya kesi hii kufunguliwa mashtaka nafikiri uh, um, abdu shakur uh, kwa kweli uh, waandishi wa habari uh, mimi nikiwa mmoja wao na tuko wengi kweli kweli hapa uh, tuna kiu tu kujua nini kitakachofuata lakini umeeleza tena kwa muktasari hayo ndio tunasubiri mambo matatu kwanza uh, kule ku, uh, yeye kukubali au kukataa mashtaka na kama ulivyosema mawakili wake wamesema kwamba hapana shaka kwamba atakataa pili uh, hiyo uh, uh, mazungumzo na waandishi wa habari uh, huyu mwendesha mashtaka kwamba atahutubia waandishi wa habari tunasubiri kwahamu na vile vile tunasubiri ile kauli ambayo ataitoa uh, donald trump ambapo imetangazwa kwamba akirejea kule marolago atazungumza atatoa hotuba kwa hivyo uh, hayo ndio mambo matatu ambayo tunasubiri kwahamu kuona uh, kuelekea hapo uh, kesho ambapo tutakuwa tukizungumza sasa stori imeelekea upande gani asante sana bmj ukiwa huko new york tutafuatilia hii habari ya donald trump kujisalimisha na kwenda kufunguliwa mashtaka amin mwidau asante sana kwa mchango wako tunamaliza sehemu yetu ya kwanza ya kwa undani kutoka idha ya kiswahili ya sauti america unaendelea kusikiliza kipindi cha kwa kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika na katika makala yetu ya pili tunaelekea huko kigali ambako rais william ruto yuko kwa ziara ya kitaifa inaelezwa ni kuimarisha ushirikiano kati ya nchi hizo mbili lakini ziara hiyo inafanyika wakati vile vile juhudi za kutafuta amani mashariki ya drc zinaendelea na mvutano wa kisiasa huko kenya niko pamoja na mwandishi habari wa maswala ya kiuchumi huko kigali tura na profesa chacha naigoti chacha mjini nairobi kabla ya hapo chacha, kabla ya kuzungumzia uhusiano kati ya nchi hizo mbili chacha swala hili la na trump inalipokeaje huko ninasikiri uh, kwanza watu wengine wanashangaa kwamba rahisi ambaye amewahi kuwa rahisi wa nchi kubwa sana yenye nguvu duniani sasa nimshtakiwa na amekubali kuingia mahakamani na kusomewa mashtaka ambayo ni mashtaka magumu sana ya ambayo yanaweza kusambaratisha azima yake ya kutaka kuamia urahisi tena na labda hatimaye yanaweza kumfanya akawamfunga bado tunashangaa hapa naam bila shaka ni funzo kwa viongozi na nchi nyingi za dunia kuona kwamba marekani mfumo wake wa sheria unafanya kazi sasa tu tuki nam sasa tukija katika swala la ziara ya rais ruto emmanuel hebu tuambie tunajua kwamba viongozi hao walishuhudia walikuwa na mazungumzo alafu wakazungumza na waandishi wa habari na kukatiwa saini mikataba mine unaweza kutueleza kwa mktasar mikataba hiyo inahusu nini nam shukran sana ni mikataba ya mahusiano na ushirikiano kati ya mataifa haya mawili hasa katika maeneo ambayo naweza nikasema mataifa haya yanahitajiana kupitia uh, jumuiya ya afrika mashariki ama kupitia ujirani mwema japo hayapakani lakini ni ziara ambayo naweza nikasema uh, imekuja kama kwa kushtukiza kidogo kwa sababu uh, hapa nchini hatukuwa tunaitarajia ziara hiyo ukiangalia mazungumzo yaliyokuwepo miongoni um, mwa wanahabari waliopo ama watu wa kawaida Uh, sio ziara ambayo tunaweza tukasema ilikuwa inatarajiwa ina kwa haraka hivi kwa sababu ya hali halisi ilivyo ukiangalia matatizo ambayo eh, rwanda inayapitia katika kipindi hiki na jirani yake jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ukiangalia matatizo ambayo eh, kenya inapitia maandamano na upinzani na na mambo mengine kama hayo ilikuwa watu eh, wengi walikuwa nadhani kwamba ni wakati ambapo kila taifa linawezekaa linakwenda kuangalia kiundani zaidi namna ya kutafuta suluhu ya matatizo yake ya ndani lakini i ziara ambayo unaona imekuja inaonekana ndani ya serikali ilikuwa imeandaliwa kwa sababu kusaini mikataba zaidi ya saba eh, i kwamba haiwezi kusainiwa tu kwa kushtukiza namna h inakuwa imeandaliwa na pande zote mbili ilia zimejiandaa kwa hiyo uh, kwa upande wa mikataba hiyo kama ulivyouliza kuna mikataba ambayo inahusiana na kuboresha ma, na kushirikiana kuhusu maswara ya kilimo kuhusu masuala ya elimu kuhusu masuala ya ya ni ma maswala yavyama za ushirika na ni mikataba ambayo unaona kwa upande mmoja ilikuwa kila serikali upande wake ilkoekuja na wajumbe ambao wanahusika moja kwa moja na mikataba hiyo inamaana maana kwamba kwa ndani ndani ama chini kwa chini kulikuwa kuna kamati ambazo zinaendelea kupanga mikataba hiyo na kuangelia ni kwa namnagani mataifa haya yanaweza kushirikiana katika nyanja hizo mbalimbali kwa hivyo chacha naigoti unaona kwamba mal amesema kwamba imekuja kwa kushtukiza kwa hivyo nafikiri nini kimechochea hata ikfanyika ghafla manake bila shaka wamejipanga wametia saini na kila kitu imepangwa lakini kwa hivyo inaonesha kuna kitu kimejitokeza je ni swala gani ugomvi kenya mvutano huko kenya au swala la drc kenya imepeleka wanajeshi wake au nini unafikiri nafkiri unachambua hali ya mambo ina maana gani kwanza kabisa ni lazima tukubali kwamba nchi hizi mbili kama nchi ambazo ni wanachama wa jumuiya ya afrika mashariki wana azma na ari kila mara kupitia kwa mikakati mbalimbali ya kuwa na mahusiano bora kati ya nchi moja na nchi nyingine na kati ya nchi zote zile ambazo sasa hivi ni wanachama wa jumuiya ya afrika mashariki hii mikataba ambayo imejadiliwa na kuwekwa sahihi ni mikataba ambayo inaweza kurahisisha na kufanya mafanikio ya maisha ya wananchi wa kawaida kuwa bora kwa mfano wamezungumzia pia juu ya anga huru kwamba hizi nchi tunahitaji kuruhusu kwa mfano usafiri wa angani uwe huru katika afrika mashariki kuboresha kilimo ni mojawapo ya mambo ambayo tumekuwa tukijadili kama jumuiya na kama nchi moja kwa moja kuhusu kwa nini mpaka sasa wananchi wakati mwingine wanapata shida ya rishe na nchi hizi za afrika mashariki zina ardhi nzuri yenye rutba na wanataaluma wingi na kwa hivyo walizungumzia pia elimu ikumbukwe kwamba afrika mashariki imeshaweka mikataba ya pamoja ya kuwa na umoja wa elimu zote za ngazi zote hata elimu ya juu katika vio vikuu kwa hivyo tunahakika kwamba mazungumzo haya na namne ambavyo wameyajadili ni kuhakikisha kwamba wataendeleza yale matakwa na matarajio ya jumuiya ya afrika mashariki lakini zaidi zaidi pia kwa sababu marahis wawili wa, wa nchi huru za afrika mashariki pia ni mahusiano kati ya nchi ya rwanda na nchi ya kenya ambayo kwa kukitisha haya mambo katika maeneo haya mane nafikiri marais walikuwa wanasema tunaweza kuwa na mahusiano ya haraka zaidi ambayo ya yataweza kuleta afueni kwa maisha ya wananchi wa nchi zetu viongozi hao alizungumza kwenye mkuta, mkutano na waandishi wa habari je masuala gani zaidi muhimu nafikiri nyette ilijitokeza kuhusu ziara hii naam uh, uh, uh, kinacho kinachothibitisha kwamba uh, waandishi wa habari pia wameshtukizwa na ziara hii ni maswala maswali ambayo yamerejelewa katika katika mkutano na waandishi wa habari mengi yamekuwa uh, si ya mahusiano ya mataifa yote mawili ukiachana na maswali na mwandishi mmoja ambaye amevusia swala hilo lakini waandishi wengine wamekuwa wanauliza masuala ya moja kwa moja ndamu ya kila taifa kwa hiyo raisi anakuja kujibu maswali kuhusu taifa yake ndani ya taifa jingine na anajibu kuhusu taifa hili bila kuangalia katika mahusiano kwa mfano eh, yaliyojadiliwa ambayo yanahusisha mataifa haya mawili ni hilo swala kwa mfano la kufungua anga ambalo limejadiliwa mwishoni kabisa na pia suala la eh, kuwa na mahusiano ya imawasiliano ambayo limekua likiwepo wakitaka kwamba mataifa mengine katika ukanda wa afrika mashariki yaingie katika mpango huo wakuwa na mawasiliano ambayo yanarahisisha watu wa mataifa haya kuweza kuasiliana kwa njia moja uh, wanaita one network na hii imeregelewa kwa sababu kenya na rwanda wamekuwa na mfumo huo na kiwa na sim m ya ya ya rwanda unaweza kenya sim kenya unaitumia rwanda kwa gharama ndogo ama karibu na bure ya roaming eh, ambayo mataifa mengine yamekuwa ya yakienda uh, uh, taratibu sana katika kutekeleza mpango mataifa ya katika jumuia hii ya afrika mashariki lakini ndani eh, ya kenya ndani ya uganda ndani ya sudani ya kusini na rwanda o, walikuwa wameweka mpango huo na mataifa mengine ambayo haaingia ni jamhuri ya kidemokrai ya kongo burundi pamoja na tanzania uh, lakini pia yamejadiliwa eh, masuala ya mahusiano ya, ya ya, ya kimagereza ina maana kwamba hapa nadhani kutakua kuna kubadilishana wafungwa Uh, wanaotoka wanao pande zote mbili lakini pia like, piaaisa amezungumzia raia wa kenya waliopo hapa nchini akisema uwepo wao si mzigo kwa taifa bali wapo hapa wakichangia kwa namna moja ama nyingine upatikanaji wa huduma ambazo wanazitoa na pia ajira kwa hiyo isionekane kama ni huruma kwa wakenya kuwepo nchini hapa kwani wakenya walikuwa wamezungumziwa kuingia katika ibara mbalimbali hasa sekta ya fedha na na na ukaguzi wa mali ya umma sekta sekta ya chakula uh, ukizungumzia kuanzia nyama choma mpaka, mpaka odita unazungumzia <laughs> una, una, mkenya hapa nchini rwanda na wameingia katika sekta hizo wakiwa wamejikita vizuri na wanafanya vizuri hasa sekta ya benki eh, zion, kuna kipindi tulikuwa naona benki kubwa nyingi zinakuwa zinaongozwa na wakenya ama wanakuwa katika na pia hata benki kubwa zilizopo zi sahivi kwa mfano uwekezaji equity bank li, eh, KTB, bengi, wa wakcb ni uwekezaji mkubwa ambayokcbsaivu imeungana na benki ambayo ina netwak kubwa kabisa ya ya kutengeneza bpr ya uh, rwanda asante ni mahusiano ambayo moja kwa moja yalitakiwa yagusiwe kama wanahabari wangekuwa wamejiandaa vizuri lakini wengi wamekwenda kujadili kuuliza maswali ambayo yanakwenda kwa mfano rwanda um, um, nani atakuwa mrisi wa raispaam na kama amejiandaa kuwa na mriti huyo kwa pade ruto kumuuliza asantekua naasamambo ya ndani kwa ndani ambayo angeuliza kwaau hu akauliza upande huuasante sana emanuel kwa bahati mbaya mwongozi m- m- m- wa matangazo naambia sina muda zaidi nyagoti chacha tumefurahi sana kuwa pamoja nasi muda umekamilika mimi ni abdu shakur abud mwongozi alikuwa ni saida hamdun tunakamilisha kwa undani kutoka idhaa a kiswahili ya sauti amerika hapa washington