hii ni idhaya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za afrika mashariki zifuatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harizon kamau rusia imetumwa makombora ya masafa marefu kufanya mashambulizi mapya kwenye maeneo mbalimbali ya ukraine hivi leo na kuua watu wawili huku pia wakiharibu makazi ya watu wakati ukraine ikifanya maadhimisho ya ukombozi wa bucha kutoka mikononi mwa vikosi vya kremlin rais wa ukrein vlodomir zelenski amesema bucha ni mji wa karibu na kiv na ni kielelezo cha kukatili uliofanywa na rasia tangu kushambulia taifa lake februari mwaka wa b wakati akitoa hotoba rasmi mjini humo zelenski amesema hatutakubali hilo lisahulike wakati akiapa kuwajibisha wale waliotekeleza ukatili dhidi ya mji huo wakati wa maadhimisho haya yakiendelea rais wa belarus alexander lukashenko amesema kwamba silaha za nyuklia za rasia zinaweza kurushiwa kutoka nchini mwake serikali ya sudan imesema mapema leo kwamba takriban wachimba migodi kumi na wanne wamekufa baada ya mgodi wa dhahabu kuporomoka kaskazini mwa nchi tukio hilo limesemekana kutokea baada ya mlime unaozunguka mgodi huo wa jabel ama karibu na mpaka wa misri kuporomoka alhamis jioni kwa mujibu wa taarifa fupi kutoka kampuni ya madini ya sudan wachimba migodi wengine ishirini wamejeruhiwa na kupelekwa katika hospitali iliyopo karibu kulingana na ripoti iliyochapishwa alhamisi na shirika la habari la serikali la suna shughuli za uokozi za kuwatafuta watu waliokwama chini ya ardhi zinaendelea mashuhuda walionukuliwa na sua wamesema kwamba wachimba migodi walikuwa wakitumia mashini zenye nguvu kutafuta dhahabu ndani ya mgodi huo ambazo zilisababisha kuporomoka vianzo vya kiusalama vimetajwa na suna vikisema kwamba huenda kuna wafanyakazi waliokwama kwenye maji yaliyopo ndani ya mgodi unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti america kutoka hapa washington dc vilevile vile kupitia 175fm nairobi kenya rais wa marekani joe biden leo ameutembelea mji wa rolling fok kule mississipi ulioathiriwa vibaya na kimbunga licha tishio la vibunga zaidi kupiga sehemu kubwa ya makaribi kati na kusini mwa marekani kimbunga cha wiki iliyopita kiliharibu karibu nyumba mia tatu na biashara kwenye mji huo pamoja na mwingine wa karibu wa silver city na kuacha vifusi vilivyojaa mawe mbao na vyuma vilivyovunjika idadi ya vifo kutokana na kimbunga hicho imefikia 2 wakati mtu mmoja akiripotiwa kufa kwenye jimbo jirani la alabama biden anatarajiwa kutangaza kwamba serikali itagharimia shughuli za dharura jimboni humo kwa siku thelaathi zijazo ikiwemo mishahara ya wa waokozi pamoja na wale wanaoondoa vifusi biden na mke wake biden wamejionea wenyewe hasara iliyotokea pamoja na kukutana moja kwa moja na wamiliki wa nyumba zilizoharibika mwanaharakati wa kutetea haki za binadamu au kukamata machi 2 kwa mwanahabari wa kujitegemea ifran meraj kutokana na ushirikiano wake na kundi la kutetea haki za binadamu lenye makao yake kashmir kama tukio jingine kati ya mengi ya serikali ya india ya kuwakandamiza wanahabari pamoja na wanaharakati wanaofichia ukandamizaji kwenye eneo la kashmir linalotawaliwa na india meraj alikamatwa mapema siku kadhaa zilizopita kutokana na idara ya ujasusi ya india kwa matuhuma za uhusiano wake na jamucashmir ambako alitoa msaada wa kiutafiti idara za usalama zinahusisha shirika hilo na utoaji wa misaada kwa makundi ya kigaidi ya kashmir kiongozi wa kundi hilo ruampaves ameshikiliwa tangu novemba 221 kutokana na tuhuma zinazohusishwa na ugaidi mehraj alikamatwa rasmi machi 2hibi kwa tuhuma za kufaidi ta kufadhili kundi la kigaidi na mashambulizi ya anga kutoka israeli yameripotiwa kugonga vitongoji vya maji mji mkuu wa syria wa damascus mapema leo kwa siku ya pili mfululizo wakati akiwa mshauri wa iran kulingana na vyombo vya habari vya serikali ya syria na iran milipuko mikubwa imesikika usikukucha kwenye mji huo sawa na ilivyokuwa jana alhamisi zo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu harizon kamau napompisha na mwenzangu sasa bmj mridhi tayari kabisa kukuletea kipindi cha kwaundani wa undani kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekua pekua tukichimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika kipindi hiki hii leo ikiwa ni ijumaa tuko na meza ya waandishi ambapo waandishi mbalimbali mbali. wanazungumza kuhusu maswala ambayo yamegonga vichwa vya habari wiki hii ikiwa ni pamoja na ziara ya katika ikiwa ni pamoja na ziara ya uh, makamu wa rais wa marekani kama la hais ambaye amefanya ambaye amefanya ziara hiyo barani afrika lakini kule nchini tanzania ambako ndiko wameondoka hivi punde kuelekea zambia watu wanasemaje baadhi ya wananchi wanasemaje kuhusu ziara yake katika kusapoti miradi ya afya miradi ya elimu na miradi mingine ikiwemo swala zima la uvuvi katika bahari kuu na swala zima la security katika mifumo ya teknolojia kwa hiyo kwa taifa kubwa kama ile ambalo limepiga hatua kutusapoti kwa kiwango hiki kwetu sisi ni fahari tutakuwa na hayo na mengine mengi pamoja pia na taarifa kuhusu makamu wa uh, kuhusu wa zamani wa marekani uh, donald trump uh, kufunguliwa mashtaka uh, katika mji wa new york hapa marekani uh, ambayo ni moja ya mambo ambayo tutazungumzia halikadhalika maandamano ambayo yamefanyika nchini kenya wiki hii ni kwa undani mimi ni bmj muridhi basi tunakwenda moja kwa moja katika taarifa ambayo nimekuelezea kwanza ni, ku, ni watambulishe wageni wetu hivi leo ni waandishi habari wenzangu halifa said ni mwandishi wa habari wa uh, radio chanzo kule nchini tanzania na vile vile tuko naye mwandishi uh, kutoka uh, uh, hapa marekani uh, d timothy sadera anajiunga nasi kutoka uh, jimbo la georgia katika mji wa atlanta na vile vile tuna mwandishi wa habari kutoka kule kericho kenya jina lake ni clinton omwange e, basi nawakaribisheni katika meza ya waandishi nyote watatu hebu hmuni nisikie kwamba tuko pamoja sote tuko pamoja yeah. tuko pamoja tuko ah, pamojatuko pamojashukran sana sukran sana e, na, na moja kwa moja na, na ningependa pia ni wakumbushe tu kwamba hiki ni kikao cha waandishi kwa hiyo tunazungumza kwa ujumla tu sio maswali na majibu lakini ni kwa ujumla wake e, mwandishi yetu anaweza kuzungumzia swala lolote e, ingawa kwa sasa nimkaribishe e, halifa saidi e, taarifa ambayo nimetanguliza nayo kuhusu makamu wa rais wa marekani amla haris akitarajia kumaliza ziara yake katika bara la afrika kesho kutwa jumapili wakati akiwa nchini zambia na ni ziara ambayo ni sehemu ya msukumo wa akidiplomasia wa washington wa kuimarisha uhusiano na bara la afrika ambako ushawishi wa china na narsa unazidi kuongezeka sasa wakati akiwa hapo tanzania tukitueleza eh, amefanya mazungumzo na uh, raisi wa nchio, uh, samia kama ambavyo tumekuwa tukiripoti katika na na kueleza vile watakuwa na ushirikiano katika nyanja mbalimbali ikiwemo mbali, biashara mawasiliano kwamba na pia tanzania imepata E, msaada wa takriban dola milioni mia ta s e, kwa mwaka ujao wa fedha nikuwa na taja haya ndio uh, ni kukaribishe utueleze nini kikubwa ambacho eh, kinaelezwa hasa na vyombo vya habari ambapo wakati kamala akiondoka hapo dar salaam ameacha uh, tanzania asante sana uh, kusema kweli uh, ziara ya mweshimiwa kamala haris imepokelewa kwa hisia tofauti hapa tanzania ha, na ukiachana na mapokeo ha, ya kitaifa ha, ambapo tunaona kwamba ameonyesha dhamira yake ya kuisaidia tanzania kwenye maeneo ya demokrasia uchumi masuala ya kiteknolojia lakini pia kumekuwa na Uh, kwa watanzania wengi uh, uh, angalau wale ambao mimi nakutana nao nazungumza nao uh, uh, wamekuwa na mtazamo kidogo hasi na naweza nikasema ni kwa sababu uh, ni nyakati ambao ambapo uh, mweshimiwa kamala haris amekuja tanzania ni nyakati ambapo uh, kwenye ukanda huu wa afrika mashariki kumekuwa na na hizi kelele za watu wa mapenzi ya jinsi ya moja a, tumeona kinachotokezea uganda tumeona kinachotokezea kenya a, tumeona a, na yeye mweshimiwa kamala haris alichokizungumza kule, kule, kule ghana kufuatia lile swala lilioulizwa kuhusiana na hatua ya uganda bunge la uganda kupitisha ule miswada kwa hiyo naweza nikasema majibu yake na msimamo wa serikali ya marekani kwa ujumla kwenye suala hili la a, mapenzi ya jinsia moja nikitumia neno la kiingereza ni kama vile ni suala ambalo lime au limefunika yale mengine mazuri ambayo mweshimiwa kamala haris ameyatambulisha kwa watanzania na, na na kulikuwa kuna shauku kubwa kusema kweli kutoka kwa miongoni mwa watanzania wengi uh, kuona kwamba kama hilo ni jambo ambalo uh, kamala haris angelizungumzia kwa sababu tunajua tanzania pia nayo ina uh, imepiga maarufuku kisheria amba nasema imecriminalize mapenzi ya jinsia moja na ina moja kati ya sheria kali kabisa kwenye ukanda huu a afrika mashariki mm-hmm. uh, lakini imekuja katika wakati ambao a kumekua kuna hatua serikali uh, uh, imekuwa ikichukua kuhusiana na kundi hilo la watu kwa watu walikuwa wanashauku sana kutaka kujua kwamba je atazungumzia hili na hawa hawatozungumzia na n in, in, ni baadhi ya vitu ambavyo baadhi ya wadadisi wanaamini kwamba ndio iliwafanya mweshimiwa rais samia suluh hassan ambalikua mwenyeji wa mweshimiwa kamala haris aliamua kuto kuchukua maswali kutoka kwa uandishi wa habari pale ikulu wakati walipokuwa wanalihutubia taifa na ukumbuke kwamba uh, hii inakuja wakati ambapo hata ripoti ya haki za binadamu ya ya marekani licha ya Marikani, kusifu tanzania kwa kiasi kikubwa uh, kwamba imeimarika kwenye masuala ya demokrasia na haki za binadamu lakini imezungumza wazi kabisa kwamba moja kati ya kundi ambalo linaendelea kuteswa au kunyanyasika kwa kiasi kikubwa sana ni kundi hili la watu kwenye hiyo jamii ya btkwao nikirudi kwenye suali mm-hmm. lako la msingi naam ni kama vile kuna mgawanyiko kwa upande mmoja kwa upande wa, wa ngazi ya kitaifa watu wanasifu tanzania imerudi kwenye thamani yake ya kidiplomasia ambayo ilikuwa imeondoka kipindi cha rahisi magu, hayati magufuli wanasifu wanapongeza hizo hatua mweshimua kamal haris amekutana na vijana wanaojihusisha na masuala ya kiteknolojia za kiteknolojia ni kitu ambacho kinaopokelewa vizuri lakini kwa watanzania wengi walio wa kawaida uh, wa huku chini uh, wao wameitafsiri tofauti safi kabisa nitarejea kwako baadaye tuendelee na gumzo hilo lakini kwa sababu tuna mada kadhaa za kuzungumza eh, sasa nafikiri nimkaribishe eh, d sadera uh, d timothy sadera yuko hapa hapa marekani kama nilivyowaeleza wasikilizaji E, katika jimbo la georgia jopo la mahakama hapa mjini new york jana limepiga kura ya kumshtaki rais wa zamani wa marekani donald trump kwa shutuma za kihalifu kuhusiana na kumlipa mcheza filamu za ngono msullian oh ana anaripoti kuhusu hatua hiyo ambayo ilichukuliwa na, na katika, eh, katika yale ambayo yalifanyika eh, ama inaelezwa kwamba alifanya rais huyo wa zamani na ni habari ambazo zimesikika jana jioni zimegonga vichwa vya habari hapa na kwingineko duniani kuhusu hili nafikiri moja kwa moja dkt sadera waskilizaji b wataka kujua ni hasa ilikuwaje tukafika hapo karibu sadera ah, nashukuru kaka jambo hili la bwana trump kufika mahakamani sio jambo la kwanza na kama jinsi mambo yanavyojitokeza ni kwamba Uh, na wengi walisubiri ya kwamba atafikishwa mahakamani kwa sababu ya kule kutolipa kodi kukiuka ulipaji wa kodi na pia kuna makosa mengi ambayo ameshtakiwa kwayo kwa hivyo mambo haya yote yamepelekwa mahakamani na sasa hivi imeamliwa ya kwamba anakosa kwa hivyo jambo hili kwa wengi ni mshtuko lakini wengine wanasema hili ni jambo la kawaida tu kwa hivyo manake trump ameshtakiwa mara nyingi amepelekwa mahakamani lakini sasa hivi wanasema hakuna aliye juu ya sheria na jambo hili litaweza sana kuathiri mkakati wake wa kuweza kupigania urahisi kama jinsi aliokuwa akisema maanake sasa hili ni dasari la pili na lakili, nikwamba, amesema, kamani, lakini lilindopo wa ni kwamba amesema atafika mahakamani lakini wengi wanachukulia tu ni mcheko Huku, huu ni, ni mtindo tu wa kawaida Mm-hmm. ambapo sasa mambo yataendelea kujitokeza zaidi basi iwapo tutapata um, fursa tuta nitauliza maswali mengine mawili lakini eh, kabla hata htujazungumza eh, swala la tatu eh, halifa eh, hii ni story kama livyosema ambayo nilikuwa naangalia mitandao ya kijamii mpaka hashtag zimemwarika chungu nzima na inafuatiliwa kwa maeneo tofauti tofauti ulimwenguni ningependa kujua labda hapo ulipo tu kwa kifupi E, habari hii imepokelewaji na jumuia ya upande huo hata kama ndio hivyo inatokea hapa marekani lakini rais trump ni mtu aliyejulikana kote duniani hapa tanzania wamepokea vipi habari hii ah, asante ah, so hapa tanzania kusema kweli kama unavyofahamu ah, marekani ni baba wa dunia ah, Uh, kwa hiyo chochote kinachotokezea marekani hata kama ni jambo uh, la kiloko kabisa kama anaweza kutumia hilo neno uh, linaibua hisia kubwa dunia uh, uh, nzima kwa hiyo hata kwa tanzania kwa hiyo kwa tanzania pia wamefuatilia hilo suala la la uamuzi wa kumstaki rais mstaafu um, donald trump lakini kwa huku wanaliangalia sana uh, uh, Uh, naweza nikasema chanya kwa mtazamo chanya uh, wengi wanaliangalia kama vile ni ukomavu uh, wa wa taasisi za kidemokrasia uh, za nchini marekani na ukumbuke kwamba uh, tanzania uh, haruhusiwi uh, kumstaki rahisi si akiwa madarakani au hata kiwa, akiwa akiwa ameondoka madarakani na hiyo inakuja pia katikati ya vuguvugu la kudai katiba mpya Uh, ikiwa moja kati ya vitu vinavyo vinavyokuwa uh, vinavyo vvinavyotakwa vinavyotakiwa vinavyopigiwa chapuo mm-hmm. ni kwamba kuwepo na uwajibikaji wa rahisi akiondoka madarakani kwa sababu yee kama binadamu mwingine anaweza akakosea na uwajibikaji ni muhimu kwa hiyo hivi vitu vyote vimegongana kwa hiyo watanzania hususan mm-hmm. wale ambao wanataka mabadiliko uh, ya kikatiba wanataka mabadiliko ya kidemokrasia uh, wanaangalia kwa shauku kubwa sana anachotokezea Uh, marekani wanawaza pengine na wao ipo siku uh, raisi wao ambaye uh, anaweza akafanya makosa akiwa madarakani mm-hmm. uh, anaweza akashtakiwa kwaio kwa mtazamo kwa, kwa ujumla uh, si kwenye vyombo vya habari kwa sababu uh, vyombo vya habari vya vyaktossi mara nyingi huwa vinatafsiri tu no. uh, zile habari zinazochapwa uh, na vyombo vya habari vya kimataifa lakini tunaweza tukapima maoni wa ya watanzania kwenye mitandao ya kijamii na ndiko ambapo mimi natolea hii tasmini kwamba watanzania wengi walioelezea mtazamo wao maoni yao kuhusiana na hatua hiyo ya trump kushtakiwa wanaona ni hatua nzuri na ni mfano mzuri wa kuigwa kwenye mataifa mengine kwamba hakuna mtu ambaye uko juu ya sheria na kila mtu anaweza akapigwa na mkono wa sheria safi clinton na no naumwange kabla haujatueleza kuhusu siku ya pili na sijui nani simu yake inakelele kweli hapo Uh, naomba labda uh, tafuta pahali ambapo ni patulivu uh, imetulia sasa clinton omwange mwandishi habari e, naomba utambulishe pia kituo chako vizuri e, ndio wasikilizaji wapate kujua uko wapi hapo kiricho lakini ukizungumza hata kabla hujatueleza kuhusu yaliyotokea kuhusu maandamano hapo kenya nitaka tu kwa chini ya dakika moja unaambie eh, ripoti hizi kuhusu donald trump kufunguliwa mashtaka hapa mjini new york zimepokelewaje hapo na vyombo vya habari kwa kifupi eli vyombo vya habari hapa aripoti kwamba kufungulia kwake donald trump mashtaka hapo marekani wakisema eh, like, kwamba labda ni yaawengine wakisema kwamba ni vyema aweze kuondolea we, we mlakani wengine pia wakiwa ni misimamo mbali lakini vyombo vya habari haviyaweza kurepoti taifa hizo uh, kwa undani jinsi ambavyo inafaa kutokikana bwana mridhi safi kabisa clinton tupe eh, yale ambayo yameendelea hapo kenya tunajua kwamba kwa wiki ya pili sasa kumekuwa na maandamano katika miji kadhaa hapo eh, nchini ambayo yameitishwa na upinzani uh, ukiongozwa na kinara wa chama cha odm na mwanasiasa huyo wa upinzani wa muda mrefu raila odinga uh, tumeona maandamano tumeyaripoti uh, wiki ya pili sasa lakini ni kipya ambacho ni kipya katika maandamano yaliyofanyika wiki hii hele ambayo amejiri bwana mrezi ni kwamba kumekuwa na uharibifu wa mali kumekuwa na pia kupoteza uh, wapendwa na vilevile eh, kukua na vile kuharibiwa kwa mali ya wale viongozi wakuu katika serikali akiwemo rais mstaafu uhuru kenyatta mali yake aliweza kuharibiwa kule katika eneo la kaunti ya nairobi na pia mali yake ni yingine katika kaunti ya narok wapout oh, zinazozunguka zi, boma lake kuharibiwa na vijan walikuwa na amaki na vilevile viongozi kwa peke kwa yao kiongozi wa azimiaarali ambayo ni kiongozi wa pinzani mali yake ambayo ni kampuni ya gesi ya yat inayopatikana katika uh, kaunti ya nairobi vilevile katika enao la viwandani ikiweza kuharibiwa na vijana na vilevile katika upande wa serikali afisi za chama cha chauda uh, ziliweza kuharibiwa zikichomwa katika kaunti za kisumu na kaunti ya asia ya bwanamrewi Uh, shukran sana clinton naomba usiondoke hapo nirudi kwake dot sadera dotr sadera anataka nikupeleke afrika hata kabla hatujarejia tena hapa eh, marekani kuzungumzia mambo ya rais wa zamani donald trump eh, suala hili la kama la harisi kutembelea bara la afrika eh, umemsikia khalifa akieleza yaliyokuwepo pale tanzania lakini kabla ya tanzania alikuwa kule nchini ghana na sasa ameelekea kule zambia lakini eh, kabla ya kuuliza swali hebu tusikie eh, hawa wasikilizaji ambao eh, wamezungumza ha, wakitokea tanzania eh, yale ambayo wanaona kama ni muhimu kwa eh, ziara ya rais samia sio tu hapo tanzania lakini eh, bara la afrika alafu nikuulize swali fupi tu ninaleta ni tija kubwa sana kwa sisi wananchi kwa mfano tumeona zima la viwanda ambayo itaenda ita kuja kutuinua lakini pia tumeona zima la jinsi gani uh, serikali ya marekani imeweza kuleta fedha ambazo hizo fedha zitaenda kusaidia miradi ya serikali hii ya awamu ya sita na kuendelea hiyo tunaona jinsi gani ajira imekuwa kipaumbele kupitia hii miradi tunaona watanzania wengi wataenda kunufaika nayo lakini pia tumeona swalazima la afya tumepatiwa bilioni tatu eza kupambana na janga la lamab katika kusapoti miradi ya afya miradi ya elimu na miradi mingine ikiwemo swala zima la uvuvi katika bahari kuu na swala zima la security katika mifumo ya teknolojia sisi kwetu e, itakuwa ni tija na fahari kwa sababu tuko nyuma teknolojia tunataka tuende mbele tuendane na dunia kwa hiyo kwa taifa kubwa kama ile ambalo limepiga hatua kutusapoti kwa kiwango hiki kwetu sisi ni fahari kwa hiyo ni vizuri kuweza kuhakikisha kwamba tunanufaika na fursa hii lakini pia kuwepo na mfumo mzuri wenye kusimamia mapato ambayo yanapatikana kwenye maeneo haya kwa sababu lengu, tatizo limekuwa kubwa sio hawa wahisani wala tatizo sio hawa ya makampuni yanayokuja tatizo linakwepo kwenye mifumo ambayo inakusanya fedha kupitia maeneo haya kwamba ni mifumo ambayo inakuwa na lupos nyingi nanyingi na, eh, na matobotobo mengi ambayo yanapelekea kwamba pesa nyingi inapotea Dr. sadera nilitaka nikuulize swali kama ambayo weni mwandishi wa kutoka pande hii ya marekani kwa nasio tu kumuhusu kama la haris makamu rahisi lakini pia viongozi wote ambao wamekuwa wakienda barani afrika mwaka huu tangu eh, tulipokuwa uh, na mkutano E, wa rais wa marekani e, biden na viongozi wa nchi na serikali bara la afrika e, wiki a, mwezi desemba mwaka jana e, e, kitu ambacho kinazungumzwa sana wakati wanafanya ziara hizi ni ushawishi wa china na rsa na tumelizungumza kwa kirefu lakini nataka ueleze wasikilizaji kwa upande wa vyombo vya habari hapa vinaangaliaje ziara kama hizi zinapofanyika e, katika bara la afrika ziara za a katika serikali ya Joe biden wndamizitsrkaliaziara kama hizi zina umuhimu sana katika uende, kuendeleza ule uchumi wa nchi <clears throat> na pia uelewano kati ya mataifa mbalimbali lakini kinachoonekana ni kwamba viongozi hao wanapozuru nchi za kiafrika wanazuru wakiwa na kusudi kwa manake tunamwona vikamana harichuko kule tanzania akaenda akaenda pia nchi hizo zingine kama vile ghana lakini kule kumpokea wanampokea kwa njia nzuri sana wanafurahia kumwona wanafurahia kuona kwamba kweli wanadhaminiwa wanajali lakini kilichopo ni kwamba nyuma yake kuna ile kueneza kwenye, ama kuna kule kueneza uh, mambo haya mengine wanasema ya kwamba haki za kibinadamu ambayo ni kinyume cha maadili ya kiafrika kwa hivyo mambo haya yote ijapokuwa yanakuja na misaada lakini pale ni kama pale kumtupia kuku ama kumtupia ndege maharage ama mahindi iliposa uweza kumshika kwa hivyo jambo hili linakuja kwa upande mwingine linapokelewa kwa usawa lakini kwa upande ule mwingine itakuwa ni kama kule kenya baada ya biden kwenda kule tunaona ya kwamba msaada uliletwa lakini hatimaye tunasikia kwamba hali ya hawa ambao wanataka waone watu wa jinsia tofauti jinsia moja waweze kuona kwa hivyo mambo kama yale yanakuja sasa wazi kwa wazi ya kwamba ikiwa misaada ndio hiyo sisi hatuitaki kwa hivyo jambo hili linaonekana ya kwamba laingia polepole pole, na linasapotiwa kwa, kwa nguvu sana kwa hivyo ninaona ya kwamba tunapoangalia nchi za kiafrika zinajifunza na mambo ya hapa kuna mambo mengine ambayo yanaweza yakaje yakatokea mazito d sadera uko na dakika moja muda unakimbia kweli hapa studio hapaman eh, lakini ndivyo hivyo uh, wanasema ajua haliwezi kumsubiri hata mfalme lazima litue Eh, kwa dakika moja nini kitarajiwe wiki ijayo siku ya jumanne wakati ambapo inaelezwa na vyombo vingi vya habari hapa marekani kwamba donald trump huenda akajiwasilisha eh, ili kukabiliwa na kesi hii kule new york kuleyo linalotarajiwa ni kuona kwamba kweli kama atafika manake mawakili wake leo hii wanasema ya kwamba haitawezekana na kama atafika pale itakuwa tu ni kicheko kufanya utaratibu lakini jumatatu anafikiwa afike mahali ambapo tunaita arine, kufika pale kotini ktini ndipowkutajiwa mashtaka yake lakini wanachosema ya kwamba ni kwamba hataweza kutiwa pengu wengi wanataka kuona je atatiwa pengu ama atafunguliwa mashtaka ya aina gani lakini kwa mambo haya yote siasa ni mchongoma kwa hivyo kupanda rahisi kushuka ni ngoma kwa hivyo naona hapa sasa bwana trump ana mikakati ana mbinu na mawakili wake bado wanasema ya kwamba hana kosa lakini sasa serikali itathibitisha kwamba serikali ya new nyok inathibitisha kwamba anakosa kwa hivyo haya mawili yataangaziwa sana na pia tunatarajia wale wapiga bao wenzake wataanza kupiga kelele na kusema si kweli si kweli mm-hmm. na tukumbuke a kwamba kuna mambo ya, ya bunduki sasa hivi kumona mauaji mengi yametokea kwa hivyo jambo lile linampa bwat uh, uh, wale wasapota uh, wake wengi sana wanasema lazima bunduki ziwepo Rais biden pia atakuwa anasema utupunguze kwa hivyo mambo haya yatajitokeza siku ya jumatatu shukran sana d sadera kwa dakika moja lion omwange e, nini kitarajiwe a jumatatu nimemsikia raila odinga kiongozi wa upinzani hapo wakisema ndio maandamano yatakuwa the mother of all uh, protest manaake makubwa zaidi dakika moja clinton uh, ni leo katika eneo la nyanza amesema kwamba ajai, uh, tango, tango bili bili bili wawenza, kwamba jumatatu jumatatu kutakuwa na na maandamano ambayo sasa, kwamba, ambayo katika katika tangu tangu yao muungano wananchi waweze kwa wingi hapo wakisema wataweza lakini sasa nyanzaamem umatatu ndywlazmndaman kwamba mbyo wnlnai mbala kuliafikia ni ile azima yao wakisema kwamba walikuwa waandamane hadi katika ikulu ya rais uh, lakini hadi hivi sasa awajaweza kubahatika nadhani hilo ndio wanaweza kuliafikia lakini haitakuwa rais bwana mrii safi kabisa uh, khalifa sekunde thelathini ziara ya ya uh, uh, mke uh, kuahi ziara ya makamu wa rais wa marekani uh, kama la haris akitua uh, kule zambia kuna ki, kipi ambacho kinatarajiwa huko 30 seconds okay nadhani na, kwa ujumla tukichukulia ya ile ya, ya, ya, ya, ya ghana uja hapa tanzania kwenda pale zambia tukumbuke pia kwamba kumekuwa na huu mkutano wa demokrasia umefanyika nadhani kwa siku mbili kwa vyote hivi ukivichukua kwa pamoja una unaweza kusema kwamba katikati ya ushindani unaoendelea Uh, wa wakiufuasi kati ya marekani china na urusia unaweza ukasema kwamba marekani imejizatiti kuhakikisha kwamba maeneo ambayo wao wanayaona kama ni ya kwao kiushawishi ki, ki, hayachukuliwi na na, na na hawa uh, wapinzani wao china na, na, na, na, na urusi asante sana asante sana khalifa saidi mwandishi wa habari wa radio chanzo kule tanzania timothy sadera mwandishi kutoka atlanta georgia mwandishi wa kujitegemea na clinton omwange pia mwandishi wa habari kutoka kule kericho nchini kenya walikuwa ni wageni wetu katika meza ya waandishi shukran sana msikilizaji kwa kutusikiliza matangazo yamesimamiwa na abdu shakur abud mwelekezi amekuwa ni aida isa mimi naitwa bmj mridhi na wageni nawatakieni wikendi njema isiyo na bugda