VOA1, kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni Ijumaa nyingine ambapo tuna kamata position hapa studio nambari 15 kuletea mpango wa VOA Express ambapo tumejiandaa vilivyo katika show yetu hii leo aa, ikiwa ni pamoja na tutakuletea burudani na vilevile vile yale yanayoendelea katika viwanja vya michezo na kadhalika mengine mengi tu. Mimi naitwa BMJ Mridhi, na mimi ni Patrick Ndwimana. Katika Express leo watarajia kwamba tutazungumzia zaidi masuala ya elimu e, ikiwa ni kule Uganda, lakini vilevile kule nchini Kenya. Safi kabisa. Katika uh, kule Uganda uh, kama ulivyosema mwenzetu uh, Patrick ni kwamba eh, kuna wadau fulani ambao, eh, katika sekta ya elimu, wanasema kwamba sio vizuri kuwalazimisha wanafunzi au watoto kwa ujumla, eh, kuchukua kozi ambazo, eh, ni kinyume na yale ambayo wanafikiria yanawafaa katika maisha yao. Je, wachambuzi wanasema nini? Watu wanasema mambo mengi, lakini wajue kwamba kila profession ina watu wenye wanafanya vizuri na wengine hawafanyi vizuri. Utasikia mengi mengi zaidi kuhusu stori hiyo ambayo ndo tutafungua nayo, lakini pia Patrick, tuna mengine eh? Eh, jicho letu tutazungumzia masuala ya mamonyoko wa maadili lakini vile vile katika burudani na michezo eh. Na kitu tumeona Uganda sasa, watu wanakazania wakazania kazi fulani, kidogo itilafu ya mitambo hapo, tunarekebisha lakini Patrick ulikuwa unasema eh, nilikuwa nasema kama vile vile katika burudani na michezo tutapata ripoti kutoka kwa mwenzetu kule Mombasa, Josephat Kioko, tukiambia kwamba timu ya mpira wa kikapu ya Rwanda Reg imekuwa timu ya kwanza kufuzu kwenye fainali ya michuano ya mchezo huo barani Afrika. Sawa sawa kabisa, nafikiri tuanze ili tuokoe muda. Kutoka huko Uganda tunaarifua kwamba wadau mbalimbali katika e, sekta ya elimu wamekusanyika katika e, hafla moja ambayo ilikuwa ni ya kutoa ushauri na vilevile vile kuangalia maswala yanayoweza kuwanufaisha eh, wanafunzi. Swala moja limeibuka pale ambapo o, o, wale ambao ni wataalam kuhusu maswala ya elimu wamesema hali nchini Uganda ya wanafunzi kujichagulia eh, kitu ambacho eh, ama uh, ule mkondo ambao watachukua katika maisha yao imekuwa ikiathiriwa na ushauri kutoka hasa kwa wazazi. Sasa inaelezwa kwamba e, wazazi wanapewa wanashauriwa, waache kuingilia e, nini ambacho wanafunzi wanataka kukifanya katika maisha yao, na suala hilo liachiwe sana sana e, wale ambao ni wakufunzi na vyuo vyenyewe, lakini pia wanaweza kushauriana na, wana, na, na, wazazi, lakini isiwe kwamba ni, wana, ni wazazi ambao wanawaambia wanafunzi lazima ufuate mkondo huu. E, tumezungumza na Francis Babu ule, alikuwa ni waziri ama ni waziri wa zamani wa elimu huko nchini Uganda. E, na nimemuuliza vipi ame, vipi hali ikoje huko amepokea vipi eh, haya ambayo anasemwa sasa, kwani hali Uganda inakuwa kwamba wana funzi wengi hawafuati ya yale ambayo eh, wangependa moyoni wafuate katika maisha yao ya baadaye. Inataka tuwe na kusikilizana, yaani wazazi na shule, na usikie shule inasema kitu gani, huyu mtoto talanta zake ziko wapi, nguvu zake za kusoma ziko wapi? Sasa ukimaliza kujua, wewe mwenyewe mzazi utakubali kwamba mtoto naye kuna kitu fulani anataka Unajua, mara nyingi tunataka kufanyia watoto vitu vyenye hawawezi, lakini watoto nao wenyewe wana akili zao, kuna, kuna vitu wanataka lakini, unaweza kumpa ukawambia, lakini kuna hii na hii, ujaribu hii, yeye mtoto mwenyewe atakuambia hiyo siwezi, hii inaweza. Sasa hiyo ndio tabu. Sasa watu wengi wanataka watoto wa, wafanye vitu wao wanataka na watoto wale hawawezi. Sasa hiyo nayo ni kitu kikubwa sana kinaharibu watu wasifanye wat was vitu vizuri. Mtoto lazima awe anajulikana anaweza kitu gani. Kuna uh, hisia kwamba wale ambao wa, hawaelekezwi huenda wakaingia katika taaluma ambazo uh, zingine, tumeona kwamba wanafanikiwa kabisa, wengine kama wasanii. Kuna wasanii wanafanya vizuri sana, lakini pia mm-hmm. E, inakuwa kwamba saa zingine kuna inaelezwa kwamba e, ile ile ili, ili, ili soko Kiingereza wanasema ile market inakuwa ina watu wengi sana, yeah, iko soko, soko, soko la wafanyakazi e, iko flooded. sasa uh, iwapo wote wataelekea kwa usanii labda kwa sababu ni rahisi e, unaonaje hapo? ah, sio rahisi, lakini sasa tunataka watu wajue kwamba kuna kazi nyingi. Watu kupitia njia gani hizo kazi utafikia? so sasa inategemea ile shule ulikuwa unasema watoto ilikuwa inawambia kitu gani? Tumalize kujua kwamba ilikuwa inawaambia tu wewe nguvu zako ziko pande huu e, sione kitu kibaya. Kwa hivyo hata ikiwa soko imejaa, inaweza kuwa huyu nguvu zake tena ni zaidi kushinda za wale wenye wako kwenye soko. Safi safi kabisa, asante sana Francis Babu. E, eh, suala ambalo nafikiri tutaendelea kulizungumzia Patrick kwa sababu alijafika mwisho wake. Tumeona hayo sio tu Uganda eh, lakini nchi nyingi tu hapo Afrika mashariki na kati. Bila shaka basi tusikilize kibao hiki kinakuja chini kwa chini hapo. Uh, ni kipi Patrick hicho eh? tunaongana naye Kuami Eugene anakuja na wimbo wake Yeah. Fire fire. <muchos> Koami e, Jan na wimbo wake Fafa. Basi moja kwa moja, BMJ, kama nilivyodokeza hapo mwanzo ni kwamba huko Kenya vyo vikuu vya umma vinashindwa au haviwezi kuwalipa mishahara wahadhiri kutokana na wizara ya fedha nchini humo kuchelewa kutoa mishahara yenyewe mm -hmm. Na hali hii imeathiri vyo vya serikali karibu 38, e, baadhi na wamekuwa hawajapata mishahara kwa miezi sita, wengine miezi miwili. Basi moja kwa moja niliwasiliana na mhadhiri kwenye chuo kikuu cha Moi, huyu anaitwa Bobi Odhiambo na nimeanza kwa kumuuliza yeye, upande wake, upande wa chuo kikuu cha Moi, hali ikweje? Sisi kama wafanyikazi wa vyuo vikuu nchini e, Kenya hatujaelewa, hatujaelewa likolugu mshahara yetu, uh, imekuwa ikitolewa mara kwa mara mara kwa mara kila mwezi eh, mshahara uchelewa. Aweza kuambiwa ni sababu gani hiyo mshahara imechelewa, na imekuwa uh, na miezi mingapi amjalipa mshahara, au inakuwa inakuja lakini haiji kwa muda uh, kati ya wale wameajiriwa um, um, um, um, um, na vyuo vikuu kuna wape hawajapata um, mshahara kwa sasa miezi sita. Knws, naam. Na wizara ya fedha haijaweza kueleza tatizo liko wapi, lakini nimemuuliza pia Bob Odhiambo, je, kuna mazungumzo yote ambayo yanafanyika kati ya vyama vya wahadhiri wa vyuo vikuu na serikali kutatua tatizo hilo? Tumekuwa tukizungumza mara kwa mara lakini ni kama ni kama serikali kuu imesahau kuna ufanyikazi wa vyuo vikuu Kenya hii, kwa sababu ustu wa wajui na vipi, mnapanga kufanya mgomo au kama mfano we ukiniambia unakwenda kutoa mafunzo au amtoe mafunzo. Hakuna mtu anaweza fanya kazi na njaa, hakuna mtu anaweza fanya kazi na njaa. Wakamelia wako na njaa na kila kitu, kama ni kitu itaendelea, wafanyikazi wajizi tu awataendelea na kazi, basi hali ni yuko, hali ndivyo ilivyo huko kwenye vyuo vikuu vya serikali huko Kenya ni kwamba wanatishia kufanya mgomo, baadhi ya wengine wa wahadhiri wameanza kufanya ule mgomo wa kimya kimya kama ulivyomsikia huyu Odiamba anasema, huwezi kufanya kazi ukiwa na njaa. Sasa kabisa, ndivyo havyo, hivyo mambo yalivyo. Hapa VOA Express, msikilizaji, sasa twende kwa habari za dunia. Waandamanaji walifunga barabara kuu karibu na mji mkuu wa Ufaransa na kuzidisha mgomo katika vituo vya kusafisha mafuta leo Ijumaa kudhihirisha kwa mara nyingine hasira yao baada ya Rais Emmanuel Macron kupitisha mageuzi yenye utata kuhusu pensheni bila kura ya wabunge. Hatua ya Macron ilichochea maandamano nchini kote Alhamisi usiku huku watu 300 wakikamatwa nchi nzima kwa mujibu wa waziri wa mambo ya ndani. Na leo asubuhi wa waandamanaji wapatao wa mia mbili wamezuia kwa muda usafiri wa barabarani kwenye barabara kuu nje ya mji mkuu Paris. wa e Rais wa China Xi Jinping atafanya ziara nchini rasia wiki ijayo kwa mazungumzo na Raisi Vladimir Putin, nchi hizo mbili zimesema leo Ijumaa, huku Beijing iponge, ikipongeza mpango wa Xi wa kujaribu kumaliza vita vya Ukraine. safari ya Xi, kuanzia tarehe ishirini hadi ishirini na mbili mwezi Machi inajiri baada ya China kuchapisha mwezi uliopita mpango wake wenye vipengele kumi na viwili wa suluhisho la kisiasa kwa ajili ya mzozo wa Ukraini na baada ya wanadiplomasia mwanadiplomasia mkuu wa China kutoa wito wa mazungumzo jana Alhamisi katika mawasiliano ya simu na waziri wa mambo ya nje wa Ukraine. Na serikali ya Tanzania imesema kwamba imetuma timu ya wataalamu wa afya kuchunguza ugonjwa usiojulikana ambao umeua watu watano. Ugonjwa huo uligunduliwa miongoni mwa watu saba wenye dalili ikiwemo homa, kutapika, kutokwa na damu kwenye sehemu mbalimbali za mwili na tatizo la figo. Wizara ya afya ilisema katika taarifa jana Alhamisi, Serikali ilituma timu ya kukabiliana kwa haraka na ugonjwa huo katika mkoa wa kaskazini magharibi wa Kagera ambao unapakana na Uganda kuchunguza ugonjwa huo wa kuambukiza, daktari mkuu wa Tanzania Tumaini Nagu wamesema katika taarifa. Serikali ya Uingereza imesema kwamba imeanza mazungumzo mapana na vyama vya walimu leo Ijumaa kwa lengo la kumaliza migomo ya maelfu ya walimu nchini humo ambao wamesema wamepokea malipo madogo kulingana na kazi wanayofanya. Hatua hiyo huenda ni ishara ya kumaliza mgomo ambao umepelekea kusitishwa kwa masomo kwa siku kadhaa mwaka huu, na kutoa shinikizo kwa waziri mkuu Rishi Sunak kusaidia katika kutatua mgomo huo. Mziki mzaliwa wa Tanzania huyo, J Melody akishirikiana uh, uh, na Mario anakuambia shuga shuga. Huyu ni si ana umri mwingi sana, ana miaka mingi sana maisha yake, lakini kazaliwa kule Mwananyamala kule Dar es Salaam, Tanzania, lakini vitu anavyoangusha ni moto sana kuliko umri wake <laughs> na kila mara ukisikia hili neno shuga shuga kwenye wimbo, naam basi ujue kuna vitu vizito vizito upande wa mambo ya l lavalava mambo ya mapenzi. Ni kweli, bila shaka. Na leo, na leo ni siku ya furaha dei eh, inaitwa furahadei. Leo ni Ijumaa na kama ada, ikiwa Ijumaa huwa tunaangazia makala ya jicho letu uh -huh. tunakwenda huko huko Tanzania, Dar es Salaam, tunaungana naye Rahab Fred, anazungumza na mwanasaikolojia na kuhusu maswala ya momonyoko wa maadili. Naam, tuwe pamoja hapa kwenye jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi, leo nikiwa na mwanasaikolojia Bupe Mwabenga. kubwa ambalo anataka kuzungumza nasi ni swala la mmomonyoko wa maadili. sababu ni nini? familia nyingi, wazazi wote wanaenda kazini, wakienda kazini, wanatumia muda mwingi nje ya nyumbani. Watoto wanaachwa na wadada wa kazi, ambao nao hawana ujuzi wa kulea watoto wanatumia masaa mengi shuleni ambako mwalimu ana watoto wengi. Kwa hiyo vyote hivyo vinakuja kuleta mchanganyiko wa changamoto katika malezi, na hapa tunapolegalega kwa athari ambazo zinaonekana. Sasa ukiwa mwanasaikolojia, zipi umezibaini? kuna ongezeko kubwa sana la la la, la shida ya afya ya akili. Watu wengi hawafahamu kwamba labda ha, hawaasosieti moja kwa moja ongezeko la shida ya afya ya akili hmm na changamoto za kwenye malezi lakini ifahamike kwamba kupitia malezi ya mtoto huwa uh, kuna kitu kinaita mwambata bonding uh, kati ya mtoto na mzazi ambayo inaongeza sana uh, furaha ya mtoto, inaongeza sana utulivu wa nafsi wa mtoto na inakuza sana uh, mbinu za, za utatuzi wa migogoro wa mtoto sasa mzazi anapokuwa hana muda wa kutosha na mtoto, na mzazi anapokuwa hana mbinu sahihi za malezi, inamfanya huyu mtoto anakosa vitu vyote ambavyo nimevitaja, na hiyo sasa kupelekea mtoto huyu kukua akiwa na, na na upungufu katika hisia, upungufu katika ufikiri, upungufu katika katika, katika uh, mahusiano na ambayo sasa ina athiri afya yake ya akili, lakini huyu mzazi wa sasa pilikapilika pilika ni nyingi sana, mambo yamekuwa magumu hapo, pia atajitoaje? Na mfumo wa maisha wa kutafuta hela sasahivi una demandi muda mwingi, lakini uh, kwa kiingereza tunaita quality time, muda mdogo tutakaoupata tuutumie kwa manufaa. Usiwe bize sana ukakosa muda, alafu ukarudi tena nyumbani nako ukaanza kuwa biza na simu ya mkononi, ukaanza kuwa biza na vitu vingine. Shukrani kwa maarifa uliotupatia mwanasaikolojia Bupe Mwabenga. Hadi hapo jicho letu ndio limetia nanga. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Shukrani Rahabu Fredi kwa makala yako hayo ya yeah, yeah, kwenye jicho letu. Basi moja kwa moja tutizame uh, masuala ya muziki leo na muziki wa leo, au music of the day mm -hmm. Tunaungana nane na tunaongana na huyu Willy Paul anakuja na kibao chake hiki chocolate. <coughs> bai maloni kukiikidi. Wanasema kibaya chajitembeza, wanasema kizuri chajiuza maniwacha mdomoweze amwaga mate na ukamtoa nyoka pangoni usije nizingua mbaya wataona faya jomeni, mapenzi kivuruge, kinavuruga kimenikata maini mwezeno, tasiamini mapenzi inachanganya mpaka matonya, naimba violeti, inachanganya mpaka mwezenu, naimba chokoleti. Wewe ni chocolate ni baada <laughs> ya sugar sa, sasa chocolate <laughs> si lakini <jio>. ndani ndani ya <laughs> chocolate kuna sukari humo. <laughs> <laughs> sije kama wanajali hali ya afya, kwa sababu wajua <laughs> <laughs> wanasema <laughs> lakini, aidha, nakwambia hii sukari ya mapenzi haina madhara <laughs> ni wimbo chocolate, mwanamuziki kutoka Kenya huyo, uh, Willie Paul. Ni wimbo umekuwa mitandaoni tangu mwaka uliopita mwezi wa Machi. Sasa unagonga anniversary ya kwanza, naona umefurahiwa sana na watu eh, hasa pale kwenye YouTube. Bila shaka basi, tuende kwenye masuala ya uh, michezo na burudani. Uh, klabu ya mpira wa kikapu kutoka Rwanda inaitwa REG imekuwa timu ya kwanza kufuzu fainali ya mashindano makubwa ya Basket League Africa Ball yanayoandaliwa mjini Kigali Mei mwaka huu baada ya kushinda mechi tatu za kwanza. Wakati huo City Oilers kutoka Kampala, Uganda, wanajiandaa kuelekea Kairo mwezi ujao kuwakilisha Afrika Mashariki katika mechi zaidi za mpira wa kikapu kitengo cha Nile Conference. Basi mengi zaidi, tuungane naye mwana michezo wetu huko Mombasa, Josfat Kioko. Hivi ndivyo ilivyokuwa katika Dakar Arena, kumbi mkubwa zaidi wa mpira wa kikapu Senegal, ambapo timu ya REG au REG kutoka Rwanda imeadhibu wenyeji wa Senegal as Duanes vikapu 69 kwa 55. Huu ni mchezo wa kikapu uliovutia halaiki ya mashabiki. Usikuwa kwa mkia jana huko Senegal, lakini wakashuhudia timu ya nyumbani dwanis ikiadhibiwa. And mchezo huu ulikuwa ni watatu na kuandikia rege ushindi mara tatu mfulizo Senegal tangu walipoanza kupambana na timu zingine Machi kumi na mbili. Timu hii iliyo na vijana matata katika basketball wamesheherekea kuongoza timu zote za kikapu ambazo zinapambana kwa sasa nchini Senegal, kwani katika mechi ya pili waliangusha miamba ABC Fighters kutoka Ivory Coast vikapu 80 kwa 73. Na mchezo wa kwanza kabisa tangu walipowasili Dakar, waliangusha Kwara Falcons ya Nigeria vikapu 64 kwa 48. Mara tu baada ya kuandika ushindi wa tatu katika mechi tatu, vijana wa Rwanda REG wameonekana kandokando ya kumbi wa Daka Arena wakisherekea <coughs> na hapa, kocha mkuu wa klabu hiyo Dan Murray amesikika akizungumza nao akisema na walihitaji huu ushindi tu na kuelekea nyumbani Kigali, Rwanda katika fainali zote mwezi wa tano ambapo mabingwa kamili wa BAL, yaani Basketball Africa League, watakuwa wanatangazwa. Furaha hiyo na shangwe kutoka kwa wachezaji ambapo wameonyesha umahiri mkubwa jana na leo wanapumzika. Sasa basi, ratiba kamili ya michezo hii ya Sahara Conference katika mchezo wa kikapu ligi ya Africa BAL, baadaye leo usiku zinachezwa mechi mbili. ABC Fighters wa Bijon walioshindwa na REG wanaorejea uwanjani usiku huu kuonana na mabingwa wa taji hili US Monastery kutoka Tunisia. Mchezo wa mwisho usiku huu utakuwa ni kati ya wenyeji As Douanes ya Senegal na Stade Malien kutoka Mali. Hawa wanatoka katika mji wa Bamako. Kesho Jumamosi pia mechi ni mbili katika ukumbi huo wa Dakar Arena, Senegal. REG ya Rwanda, ambayo tayari imekata tikiti ya kuelekea fainali, itakuwa inaonana na Stade Malien ya Mali, kisha Kwara Falcons ya Nigeria watapambana na As Douanes ya Senegal. Baada ya hapo ligi hii ya BAL kitengo cha Sara conference itaingia mapumziko siku ya Jumapili, kisha miamba hao wakikapu barani Afrika warejee ulingoni siku ya Jumatatu. Mchezo unaotazamiwa na wengi ni kati ya Regi ya Rwanda na Monster ya Tunisia. Aha, na mchezo wote hawakosi wanyonge. Kufikia sasa, Kwara Falcons ya Nigeria basi upande wao wamepoteza mechi zote tatu. Labda wajiuliza nani mwingine Afrika mashariki anawakilisha katika BAL basi, mwezi h unaokuja wa Aprili, mabingwa wa Uganda kwa jina la City Oilers wataelekea Kairo, Misri, kucheza katika mechi zingine za BAL kitengo cha Nile Conference. Watakuwa wanapambana na timu zingine sita na kujaribu bahati yao ya kufuzu kuelekea Kigali, Rwanda, katika fainali zote katika muda wa miezi miwili inaokuja. Wenyeji wanasema visit Rwanda. Ni Josephat Kioko kwa sasa, ni hayo katika spoti wikendi hii. Asante sana Josphat Kioko kwa kutukusanyia habari hizo kuhusu michezo uh, barani Afrika. Uh, bmj haraka haraka, kabla ya kwenda uh, kwenye swali la leo, kuna habari uh, ambayo nimeiona hapa kwenye Mwananchi, lakini ni kitendo ambacho kimetokea huko Uganda. Hii mm habari -hmm. imezua gumzo kabisa, ni kwamba hukumu ya mwanamke kumlipa fidia mpenzi wake wa kiume aliyemsomesha lakini akakataa kuolewa naye huko mm -hmm. Uganda imewaibua wanasheria wakitaka itumike Tanzania ili kupunguza migogoro na mauaji ya wivu wa mapenzi. Sasa unasema uki uh, ukimwelimisha mwanamke umemgharamia, uh, uh -huh. alafu anakataa kuolewa nawe. Sasa mumeandikiana pahali haya? <laughs> wanasema hivyo wanasheria na wadau <laughs> <laughs> wametoa maoni hayo kufuatia uamuzi wa mahakama nchini Uganda. uh -huh. Kumtaka msichana aliyosomeshwa na mchumba wake wa kiume kumlipa fidia ya shilingi za Uganda karibu milioni sita alizotumia kumharamia diploma ya sheria nchini humo kwa ahadi ya kuoana naye. Kulikuwepo ahadi. Ah, kulikuwa na ahadi. E, na kusomesha, alafu tutafanya harusi. Wow. Tutafunga ndoa, lakini mwanamke akasema no. Sasa kwa hiyo msileti mchezo. Safi <laughs> kabisa. Ndivyo mambo yalivyo kwenye mitandao, naona ni mengi yanavuma hapa hapa Marekani. Kuna stori moja ambayo pia inahusu eneo letu la Afrika Mashariki, ambapo eh, kijana mmoja mwenye umri wa miaka ishirini na minane Ivo Otieno ameuawa katika mazingira ambayo ni tatanishi na hivi tunavyozungumza kuna maafisa wa polisi na vilevile vile, wahudumu wa afya gari kutoka kituo fulani kule e, karibu na e, mji wa tunaitwaje um, kule chini kule uh, hapa tu hapa Virginia. Virginia. E, he, e, karibu, na, karibu na mji mkuu wa Virginia. Alexandria, e, na, si, si Alexandria. Mm-hmm. E, pale panaitwa Um, inasahau jina lake lakini nakuambia tu hivi punde e, lakini ni katika eneo hilo ambapo uh, kulitokea kwamba huyu mwanaume ali, ina, mji unaitwa Richmond ananikumbusha Aida Isa, e, Richmond Virginia ni karibu sana hapo. Akapelekwa hospitalini alikuwa na matatizo ya afya ya akili, ya afya akili, e, lakini katika zile harakati za kujaribu kumuweka hospitalini anakataa kataa Alipopelekwa huko hospitali, mazingira tatanishi, ameaga dunia. Sasa inaelezwa kwamba ameuawa na maafisa hao, na kuna mjadala sasa unaendelea, unaendelea, ameshtakiwa, wameshtakiwa tayari e. Kwa hiyo ni stori, naona vyombo mbalimbali vya habari vinaifuatilia kwa karibu kabisa. Haraka haraka, basi swali la leo, kimbunga Fredi ni kiashirio cha mabadiliko ya hali ya hewa na serikali yako imekutayarisha vipi kukabiliana na hali hiyo? Huyu Ayubu Buyika anasema hata hawana habari juu ya hali hiyo. Ezekiel Maruli anasema hapa DRC bado hatujatayarishwa hata mashuleni mada, mada hii haizungumzii kabisa. Haya ndivyo hivyo mambo yalivyo, msikilizaji. Ndo muda tuliokuwa nao kuhusu kimbunga ki Fredi. Unaweza kufuatilia watu wamekufa wengi sana kule Malawi na Madagaskar mwa, mwa, na vilevile Msumbiji. Ndiyo hayo tulikuwa nayo msikilizaji hapa VOA Express. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Abdu Shakur Abud, upande wa pili umekuwa naye Aida Isa. Mimi naitwa BMJ Mridhi nimeshirikiana na Patrick Patrick. Kwa herini, uh, kuweni na wikendi yenye e furaha na mafanikio.