ama ay sare u qaadeyso lacagaha dulsaarkaahii ni idaa ya kiswahili ya Saudi america voa ikitangaza kutoka washington dc mimi ni edi ligongo na mimi naitwa patrick nduimana tunakukaribisha katika matangazo ya leo jioni jumatatu tarehe 13 mach 223 ambapo tunasikika kupitia radio free africa yinayosikika kote nchini tanzania na eneo uzima la maziwa makuu radio citizen kenya inayosikika kote nchini kenya tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa com karibuni katika matangazo yetu ya hii leo rais wa kenya william ruto amepuuzia mbali maandamano ya upinzani nchini humo yanayoongozwa na raila odinga dhidi ya serikali kwa kushindwa kupunguza gharama ya juu ya maisha kuendelea kuunda upya tume ya uchaguzi bila mashauriano na kushindwa kuondoa ushuru wa ziada kwa bidhaa muhimu mimi kazi nilifanya ni kazi ya katiba na sheria kuhakikisha kwamba mimi na gazet hiyo jopo ambayo itatafuta wale watakaosimamia ibc ya siku za uzoni na Ta, katika taarifa nyingine mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc inatarajiwa kutafuta hati za kuwakamata raia wa rasia wanaohusishwa na mzozo wa ukraine siku za hivi karibuni hizo ni baadhi ya tu ya taarifa ambazo tumekuandalia katika matangazo yetu ya hii leo lakini kwanza tunaanza na habari za dunia msomaji ni patricki nduimana mahakama ya kimataifa ya uhalifu icc inatarajiwa kutafuta hati za kuwakamata raia wa rusia wanaohusishwa na mzozo wa ukrain siku za karibuni chanzo kinachofahamu suala hilo kimesema leo jumatatu mwendesha mashtaka wa icc anatarajiwa kumwomba jaji kabla ya kesi hiyo kuanza ili aidhinishe kutolewa kwa hati hizo za, za kukamatwa wa warasia kadhaa kwa kuwateka watoto kutoka ukraine na kuwapeleka rasia na kulenga majengo ya raia nchini ukraine chanzo hicho kimesema kwa sharti la kutotajwa jina haikufahamika wazi ni watugani wa rasia ambao icc inatafuta hati za kuwakamata na lini hati hizo zitatolewa mwendesha mashtaka wa isis karim kan alianzisha uchunguzi kuhusu uhalifu wa kivita uhalifu dhidi ya ubinadamu na mauaji ya kimbari nchini ukraine mwaka mmoja uliopita rais wa rwanda paul kagame leo amesema kuna majadiliano yanayoendelea juu ya kusuluhisha hatma ya paul rusesabagina ambaye alionyeshwa kama shujaa katika filamu ya holywod hotel rwanda na anatumikia kifungo cha miaka 25 jela nchini rwanda kwa mashtaka ya ugaidi alihukumiwa ugaalihukumiwaseptemb1 kutokana na uhusiano kutoka wake na kundi linalopinga utawala wa kagame alikanusha mashtaka yote na kukataa kushiriki katika kesi hiyo ambayo yeye na wafuasi wake waliitaja kuwa imechochewa kisiasa washington ilimtaja rusasabagina kama mfungwa anayezuiliwa kimakosa kwa kile ilichokiita ukosefu wa kesi ya haki rusasabagina na haki za mkazi wa kudumu wa marekani kagame alisema nchi yake haitokubali kushinikizwa juu ya rusasabagina lakini leo jumatatu ameonekana kusema kuwa kuna nafasi ya maelewano hatutaki kukwamishwa na yaliyopita tunasonga mbele kagame amesema katika mahojiano na jukwaa la global security kwa hiyo kuna majadiliano kuna kuangalia njia zote zinazowezekana kutatua suala hili bila kuathiri mambo ya msingi ya kesi hiyo amesema maafisa wa misri wamekuwa wakikataa kutoa kabisa vitambulisho au kuongeza muda wa vitambulisho vya wapinzani waandishi wa habari na wanaharakati waishiwe wa nje ya nchi katika ukandamizaji dhidi ya upinzani unaoenea nje ya mipaka ya misri shirika la kutetea haki za binadamu human rights watch limesema leo jumatatu shirika hilo lenye makao yake hapa marekani limesema mwaka jana liliwahoji raia wa misri 26 wanaoishi katika nchi tofauti zikiwemo uturuki ujerumani malaysia na qatar na lilipitia vitambulisho vinavyohusiana na tisa kati yao kituo cha vyombo vya habari vya misri na wizara ya mambo ya nje hawakujibu maombi ya yarts ili kutoa maelezo kuhusu madai hayo kwa kuwakatalia kiholela raia wake wanaoishi nje ya nchi kupata paspoti halali na vitambulisho vingine maafisa wa misri wanakeuka katiba na sheria za kimataifa za haki za binadamu human rights humanrihstch imesema nchini uturuki ambako kunaishi idadi kubwa ya wapinzani wa serikali ya misri ubalozi mdogo wa misri unawaomba wanaotafuta vitambulisho hivyo kujaza fomu zisizo rasmi na kutoa maelezo ya kibinafsi ikiwemo sababu za kuondoka misri na akaunti zao za mitandao ya kijamii human rights watch imesema makamu rais wa marekani kamala haris atafanya ziara ya mataifa matatu ya afrika mwezi huu kwa mujibu wa taarifa iliotolewa leo wakati ambapo washington ikiongeza ushirika wa kidiplomasia na bara hilo mwenzangu idi ligongo anasoma ripoti kamili makamu wa rais wa marekani atatembelea ghana tanzania na zambia kuanzia machi 25 mpaka aprili 2 ziara ikifanyika baada ya mkutano wa mwezi desemba ulioandaliwa na rais wa marekani joe biden hapa washington na kukutanisha viongozi wa marekani na wenzao wa afrika katika bara ambalo china na rusia zimeongeza ushirika ziara ya harisi inadhamiria kuongeza ushirikiano baina ya marekani na afrika na kuongeza juhudi za pamoja katika usalama na ukuaji uchumi kwa mujibu wa taarifa kutoka ofisi ya makamu wa rais wa marekani anatarajiwa kukutana na maraisi nana akufuado wa ghana samia suluhu hassan wa tanzania hakainde hichelema wa zambia kujadili masuala yanayohusu demokrasia ukuaji uchumi uhakika wa chakula na athari za vita vya rusia na ukraine makamu wa rais atazungumzia juu ya ushirikiano katika kuimarisha uchumi wa kidijitali msaada wa kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa na kuongeza biashara na uwekezaji taarifa ilisema atakwenda pamoja na mumewe ambaye pia anatarajiwa kukutana na wawakilishi wa asasi za kiraia unaendelea kusikiliza matangazo ya jioni moja kwa moja kutoka studio za sauti ya wa amerika washington dc jeshi la afrika kusini leo limesema limepeleka madaktari wake kwenye hospitali kadhaa za nchi hiyo ili kupunguza athari za mgomo wa wahudumu wa afya unaolaumiwa na serikali kwa kusababisha vifo vya wagonjwa kadhaa philipe makono msemaji wa kitengo cha huduma za afya katika jeshi la taifa amesema kwamba wamepokea ombi kutoka kwa waziri wa afya kusaidia katika mgomo unaoendelea na kuhakikisha huduma zinaendelea kutolewa na athari zisiwe kubwa taarifa ya jeshi la afrika kusini leo imesema madaktari wa jeshi walianza kupelekwa kwenye hospitali tangu jumatano iliyopita na wataendelea kupelekwa kadri itakavyohitajika waziri wa afya jo falala alisema kwamba takriban wagonjwa wanne walifariki katika hali ambayo inaweza kuhusishwa moja kwa moja na mgomo huo wiki iliyopita wagonjwa walizuiliwa kupata huduma za afya na wafanyakazi waliogoma ambao walifunga milango kwenye hospitali mbalimbali mbali madaktari walisimama kwenye mstari nje ya hospitali ya chelsea na westminster mjini london leo jumatatu wakati mgomo wa siku tatu wa madaktari nchini uingereza ulipoanza maelfu ya madaktari ulijitokeza leo kupinga malipo duni mgomo huo ni wa hivi karibuni unaohusisha wafanyakazi wa huduma ya kitaifa ya afya inayofadhiliwa na serikali ya uingereza nhs kufuatia mgomo uliofanywa na wauguzi watoa huduma ya afya ya dharura na wafanyakazi wengine wanaodai nyongeza ya mishahara ambayo inaonyesha viwango vya takwimu mbili za mfumko wa bei nhs itatoa kipaumbele kwa huduma za dharura wakati wa mgomo huo ambao unaweza kuja kwa gharama ya miadi ya kawaida upasuaji na hata baadhi ya matibabu ya haraka ya saratani mkurugenzi wa matibabu wa kitaifa wa nhs uingereza unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc rais wa kenya william ruto amepuuzia mbali maandamano ya upinzani nchini humo yanayoongozwa na raila odinga dhidi ya serikali yake kwa kushindwa kupunguza gharama ya juu ya maisha kuendelea kuundwa a tume ya uchaguzi bila mashauriano na kushindwa kuondoa ushuru wa ziada kwa bidhaa muhimu you know? hiyo... ingawa maandamano haya yameanza katika miji mingine ya kenya kama migori vihiga na kisumu rais ruto anaeleza kuwa hatishwi na harakati hizo za upinzani kwani nguvu zake zote anazielekeza katika ujenzi wa taifa na kwamba raila odinga na viongozi wengine wa upinzani wanaweza kuandamana kadri watakavyo sasa watu wakiniambia niende nifanye kazi ingine yenye haiko kwa sheria haiko kwa katiba mimi nataka niwaulize hawa ndugu zetu tafadhali tuheshimiane heshimu sheria ya kenya heshimu wa kenya tumekubaliana na nyinyi mnaweza kufanya maandamano mkitaka kuhusu uundaji upya wa tume wa uchaguzi ruto amemweleza odinga kushinikiza marekebisho katika sheria ya ibc ikiwa e, anataka kusitisha uundaji upya wa tume hiyo ya uchaguzi ile kamati ambayo imetengenezwa ya ibc imetengenezwa kulingana na sheria na katiba ya kenya watu wa law society walilete mtu wao watu wa dini walilete mtu wao watu wa bunge walilete mtu wao public service walilete mtu wao political parties walilete mtu wao mimi kazi nilifanya ni kazi ya katiba na sheria kuhakikisha kwamba mimi na gazete hiyo jopo ambayo itatafuta wale watakaosimamia ibc ya siku zauzoni mimi sina mtu ambaye nimependekeza kwa sababu katiba ya kenya haimpi rais nafasi ya kuchagua mtu yeyote lakini wakati ruto anapouza upinzani baadhi ya viongozi serikalini kama vile gavana wa jimbo la jiji la nairobi johnson sakaja wamemtaka rais ruto kufanya mazungumzo na bwana odinga kutuliza hali ya uchumi na kwamba iwapo maandamano ya upinzani yataendelea kote nchini basi huenda taifa likaathirika zaidi sakja na wataja kama wapotoshaji wanamshinikiza rais kutofanya mazungumzo ya aina yoyote na odinga gavana huyo wa jimbo la nairobi yanaendelea kukariri kuwa maandamano hayo yanajenga uadui na kuzaa chuki jambo ambalo huenda likaathiri uwekezaji na kudidimiza uchumi zaidi jijini nairobi odinga amesistiza kuwa utawala wa rais ruto sasa utahitajika kukabiliana na ghadhabu ya umma utakaoshiriki kampeni ya kukaidi serikali yake kupitia maandamano ya amani uhususiaji wa aina mbalimbali za bidhaa na hata kuingia afisi za umma kutaka majibu baada ya kukamilika kwa makataa ya siku kumi na nne aliyompa rais ruto tulipatia bana ruto masharti haya ukampatia wewe siku kumi na nne atimizi haye punguza gharama ya maisha kubali ha- haki ya uchaguzi safa ifunguliwe na usiunde tume ya uchaguzi peke yako bila azimio amekataa yale yale yote je shinikizo hili la mazungumzo linamwweka wapi rais ruto javas bigambo mfuatiliaji wa siasa za kenya anaeleza hata kama kuna umuhimu na uwezekano wa maandamano kuendelea jinsi inavyoshinikizwa na, na bwana odinga hofu ya uharibifu wa mali utazorotesha uchumi pakubwa tena na pia utovu wa usalama inaleta wasiwasi wasi. wandera sauti ya nairobi vyama vya upinzani nchini kamerun vina kishutumu chama tawala kwa kununua kura kwa ajili ya uchaguzi wa seneti wa jumapili matokeo ya awali yanaonyesha chama cha cameron democratic movement kimeshinda viti vyote sabini katika upigaji kura ambapo vyama kumi vya upinzani vinapinga mkamiti kibayasi anayesoma ripoti ya moki edwin kinzeka kutoka yaunde kamerun wafuasi wa chama cha cam wanaimba na kusheerekea kwenye mitaa ya yaunde kwamba wao ni washindi wa uchaguzi wa seneti wa machi 12 cpdm ni chama cha kiongozi anayehudumu kwa muda mrefu nchini cameroon rais paul bia vyombo vya habari vya nchini humo ikiwemo chanel ya serikali ya crtv vinaripoti kwamba sherehe kama hizo zilifanyika katika angalau miji tisa mingine matokeo ya awali kutoka kutokam bodi inayosimamia uchaguzi yanaonyesha kwamba cpdm ilishinda viti vyote sabini katika uchaguzi wa jumaa pili elecam inasema kwamba uchaguzi huo ulihusisha wagombea 15 katika senat na ulifanyika kwa uhuru kwenye taifa hilo la afrika ya kati wapiga kura katika maeneo tete ya magharibi wanakaidi vitisho vya wanaotaka kujitenga na wanaendeleza majukumu yao tume hiyo inasema vyama vya upinzani vinasema uchaguzi uligubikwa na kasoro denis emilien atangama ni mgombea wa chama cha front de democrat de du Cameroon. c'est une honte pour de notre pays lemare qui transporte ni kashfa kwa chama tawala cha cpdm kuajiri mabasi kwa ajili ya kuwasafirisha makansela wote wa halmashauri za miji na majimbo ambao wanasimamia vituo vya kupigia kura vya wajumbe wa vyama vya kisiasa cpdm ilitumia vitisho uonevu wa kununua kura ili kuzorotesha uhuru wao wa kufanya chaguo la kidemokrasia anasema wakiwa kwenye mabasi maafisa wa cpdm waligawa fedha na waliwatishia kuwapa adhabu wapiga kura ambao walikataa hongo atangana anasema vyama vya upinzani vinafungua mashtaka kwa baraza la katiba ili kubatilisha upigaji kura anasema serikali na chama tawala cha cpdm wanayumbisha demokrasia kwa kutaka kushikilia nafasi zote zilizochaguliwa na za wateule wa serikali atangana anashutumu upigaji kura uligubikwa na kasoro na kasoro kupelekea idadi anasutumupiga uuedad okeza pamoja na ghasia upinzani unasema wapiga kura wengi katika majimbo yenye ghasia ya kaskazini magharibi na kusini magharibi hawakupiga kura kutokana na vitisho kutoka kwa wanaotaka kujitenga ambao waliapa kuvuruga utaratibu wanaotaka kujitenga kwenye mitandao ya kijamii ikiwemo ikiwemowhatsap na facebook wanasema wamewasitisha wapiga kura wengi kupiga kura zao kwa zaidi ya wiki mmoja sasa wafanyakazi wa sekta mbalimbali za ufaransa wamegoma kupinga muswada wa sheria wa kufanya marekebisho katika mfumo wa malipo ya uzeni hasa kuongeza umri wa kustaafu kutoka miaka sta b hadi sta4n abdu shakur abud amezungumza na muhamed saleh mchambuzi wa masuala ya kisiasa na kumuuliza ina maana gani hivi sasa baada ya e baraza la senat kupitisha mpango huo wa rais emmanuel macron kwanza ili umswada kabla ya kupelekwa kwenye baraza la senate ulitoka kwenye bunge la ufaransa ambako haujaweza kupita kwa hivyo baadaye umepelekwa kwenye senate na wame, senate wamepitisha kwa sababu baraza la senate lina wajumbe wengi ambao ni wa mrengo wa kulia kwa hiyo ni wabunge ambao wanakubaliana na suala hili sasa hivi sasa limerudishwa tena kwenye bunge la ufaransa ili kutizama tena na kuweza kupitishwa lakini mpaka sasa hivi kuna wasiwasi kwamba huenda lii si, umswada usikubaliwe wala usipite kwa hivyo pengine rahisi huenza akatumia Uh, dikri ili kupitisha kwa hivyo watu wanaogoma wanaoandamana maanake ni wengi katika sekta mbalimbali mbali, wanaendelea kupinga msimamo wao ni kitu gani hasa kwa kweli huu mswada wa sheria au hii sheria ya kutaka kuongeza umri wa kustaafu unapingwa na asilimia kama sabini za wananchi wa ufaransa lakini sasa watu wengi wanashindwa kuteremka barabarani wote kutokana na hali ya ugumu wa maisha na kama unavyojua ukifanya mgomo ina maana ulipwi kazini kwa hivyo o, hakuna si rahisi kwa kila mtu kuweza kuteremka barabarani lakini ni, ni, ni sheria ambayo haipendwi inachukiwa na watu wengi sana tena na ndo maana kwamba hata kwenye chama tawala kuna wabunge ambao wanaonyesha kwamba wataupinga u mswada watakapopelekwa bungeni na chama chao kimeanza kutumia vitisho kutaka kuwalazimisha waupigie wa, wa kura wakati utakapopelekwa bungeni lakini kwa nini basi macro analazimisha msuada huo upitishwe licha upinzani mkubwa ndani ya bunge na wananchi ni kwa sababu wao wanaamini kwamba ikiwa hatufanya hivi ina maana itakapofika mwaka elfu mbili na thalathini labda mfuko wa mapato ya uzeni utakuwa hauwezi kukimu mahitaji ni muhamed saleh mchambuzi wa masuala ya kisiasa akizungumza na voa kutokea paris ufaransa ni siku nyingine tena ya jumatatu tunapokualika katika michezo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika linayokukaribisha mimi jina langu ni idi ligongo moja kwa moja tunaanza na habari kuhusiana na vinara wa soka nchini tanzania yaani timu ya simba na yanga zimeweka rekodi ya aina yake katika michuano ya ligi kuu huku zikianza kujienda tena kushuka dimbani katika michuano ya kimataifa timu zote zimeondoka na ushindi mnono kwenye michezo ya ligi hali ambayo inawapa matumaini mashabiki wake wanaamini kwamba wimbi hilo la ushindi litaendelea kuchanua kwenye michuano ya klabu bingwa na kombe la shirikisho barani afrika wakati timu hizo zitakaporejea tena dimbani hii wachambuzi wa soka wao wanazipa nafasi kubwa timu hizo na huyu hapa ni mmoja wa wachambuzi hao kwa majina na mtukona ligi kuu soka tanzania bara mbayo imemalizika uh, timu zote kubwa mbili simba na yanga zimeweza kushinda yanga ya yanaameshinda golitau i na simba ameshinda ameshindagoli tau id ya wake mtibwa mpizaiwake na mtiwashuaaani baada ya ushindi huo ni kwamba yanga bado amejiendelea wa wa katika kutetea ubing wake kwa mara nyingine tena ya lakini bado bado yanga nafasi kubwa sana kutokana na tofauti pointi ambazo zipo lakini tukiachana na hiyo sauta hii tuna michezo ya klab bingwa africa kwa upande wa simba ambayo wanakutana na horoya na vile vile yanga ambayo anakutana na us monista kujaribu kuangalia michezo ambayo imemalizika ya wekendi zilizopita ni kwamba yanga aliweza kushinda na simba aliweza kushinda kwa hiyo bado ukijaribu kuangalia kutokana na ubora wa vikosi hivi ambavyo unalekea katika michezo hii ya kimataifa ni kwamba wana nafasi kubwa ya kushinda angalia nafasi yao kubwa ni kwamba wako nyumbani e, wanaofahamu vizuri uwanja wa benjamin mkapa na mini watakuwa na kubwa ya kuweza kuwashinda wapinzani wao engaji katika swala la mpira wa miguu lolote linaweza katokea asante sana georgi jegopa serikali ya kenya imetakiwa kuboresha zaidi miundo msingi ili kuona mchezo wa wanafikia viwango vya kimataifa ndio wasaha kutoka kwa gwiji wa mchezo huo barani afrika sharon chaipchumba ambaye kwa sasa yuko katika taifa la ugiriki denis wanyonyi anatuletea ripoti kamili mchezaji wa timu ya taifa ya mchezo wa vollybl ya malketwi sharon chepchumba amesisitiza wito wa serikali ya kenya kuwekeza zaidi katika mchezo huo ili kuwafikia viwango vyake mataifa kwenye mazungumzo ya kipekee na meza ya voa michezo kwa njia ya simu kutoka taifa la greece ambapo anawajibikia klabu ya aris theslonike chumba mshindi wa tuzo la mchezaji bora kwenye mashindano ya bara la afrika baena vilabu aidha amesisitiza ama amewataka wachezaji wenze wa, wa nchini kujituma zaidi baadala ya kungoja maagizo na mwelekeo zaidi kutoka kwa wakufunzi kitu ambachoni ch- muhim saizi ikujituma niual mchezaji akiwa amejituma na kuna mchezaji mwenyewe ajitume kauli za chipchumba awali akiwajibikia vilabu vya kcb na kenyaii zinajiri sikuchae tu baada ya ligi kuu ya mchezo huo wa vleybal nchini kenya kufungua pazi yake kwa msimu huu wa mwaka223 kwa sauti ya amerika meza ya michezo kutoka nairobi nchini kenya mwanakwetu mimi nairadenis wanyonyi na sasa tuelekee nchini rwanda ambayo inakuwa mwenyeji wa mkutano wa shirikisho la soka duniani fifa mkutano huo utafanyika alhamisi wiki hii jijini kigali na klabu ya apr wanaongoza kwenye msimu wa ligi kuu ya soka wakiwa napit49 baada ya mechi 23 nchini rwanda mengi zaidi na mwanamichezo wetu christopher karenzi katibu mkuu wa fifa kutoka senegal fatma samura na arsen wenga anayehusika na maendeleo ya kandanda katika shirikisho hilo kamati kuu za fifa na kafu pamoja na marais wa vyama vya soka duniani wanaendelea kuwasili jijini kigali katika kikao hicho cha 7 ab 3 kando na mkutano huo tuangazie ligi kuu ya soka rwanda timu ya apr inaendelea kushikilia usukani wa ligi kufuatia ushindi wa tatu mbili dhidi ya marins mwishoni mwa wiki hadi sasa apr Football club wanaongoza kwenye msimamo wa ligi kuu wakiwa na point 49 baada ya mechi 23 huku kiovu ikiwa kwenye nafasi ya pili na point 47 kufuatia ushindi wa magoli mawili kwa moja dhidi ya kocha kasambungo andre amesema anashukuru kupata hata alama moja tunashukuru mungu kupata hata hiyo pointi ryanspor ilikuwa ikishikila nafasi ya pili sasa imelala kwenye nafasi ya tatu kutoka meza ya michezo huyu ni mwanamichezo wako christopher karenzi vo kigali na moja kwa moja tuelekee nchini jamhuri ya kidemokrasia kongo kosha, ya kongo kwake kahozi kosha mwanamichezo wetu huyu atuelezi yale yanayoendelea ya michezo nchini drc katibu mkuu wa fifa kutoka senegal patma samura na arsen wenga anayehusika na maendeleo ya kandanda katika shirikisho hilo kamati kuu za fifa na kafu pamoja na marais wa vyama vya soka duniani wanaendelea kuasili jijini kigali katika kikao hicho cha 7btatu kando na mkutano huo tuangazie ligi kuu ya soka rwanda timu ya apr inaendelea kushikilia usukani wa ligi kufuatia ushindi wa tatu mbili dhidi yamarins mwishoni mwa wiki hadi sasa apr Football club wanaongoza kwenye msimamo wa ligi kuu wakiwa na point 49 baada ya mechi 23 huku kiovu ikiwa kwenye nafasi ya pili na point 47 kufuatia ushindi wa magoli mawili kwa moja dhidi ya yateser kocha kasambungo andre amesema anashukuru kupata hata alama tunashukuru mungu kupata hata hiyo pointi ilikuwa ikishikila nafasi ya pili sasa imelala kwenye nafasi ya tatu kutoka meza ya michezo huyu ni mwanamichezo wako christoher karenzi vo kigali, kigali. ni hayo tu ambayo tumekukusanyia hii leo katika meza ya michezo kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya, kwa e, ya, idha ya, ya sauti ya amerika ni mimi mwanamichezo wako idi ligongo shukran kwa kuwa nami na usikose kuwa nasi tena siku nyingine tena ya jumaa katika michezo na idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika na kufika hapa ndio tunakamilisha matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya mimi naitwa d ligongo hapa studio nilikuwa na mwenzangu patrick ndowima na mwelekezi aida isa msimamizi wa matangazo a abdu shakur abud kutoka washington dc shukran kwa kuwa nasi kutoka serikali ya marekani marekani imeahidi tuzo ya hadi dola milioni a kwa taarifa zitakazopelekea kutambua au sehemu alipo ali mohamed rage mtu mashuhuri kwenye kundi la kigaidi la alshabab tuzo hiyo inatolewa na programu ya rewards for Justice, rfj ndani ya wizara ya mambo ya nje ya marekani na inasimamiwa na idara ya diplomasia ya usalama ali mohamed rage ambaye pia anajulikana kama aridere anatokea somalia na amezaliwa mjini mjinimgadishu9 yeye ni kiongozi muhimu ndani ya alshabab na alikuwa kwenye baraza lake la shura na pia msemaji mkuu wa kundi hilo tangu mei 29 pia amehusika kupanga mashambulizi ya kigaidi nchini somalia na kenya kundi la alshabab shabab linalaumiwa kwa mashambulizi kadhaa nchini kenya na somalia na kwenye mataifa jirani ambako wameua maelfu ya watu wakiwemo raia wa, wa marekani kundi hili linaendelea kupanga na kutathmini kufanya mashambulizi dhidi ya marekani maslahi ya marekani pamoja na washirika wake wa kigeni katika hatua za awali miezi 19 iliyopita rage aliorozeshwa kama gaidi wa kimataifa na wizara ya mambo ya nje ya marekani hii inamaana kwamba mali zote ambazo ziko chini ya himaya za marekani zimezuiliwa na wamarekani kwa ujumla wamepigwa marufukukujhussa anj kamati ya vikwazo kwa somalia katika baraza la usalama na umoja wa mataifa ilimwongeza rage kwenye orodha yake chini ya kifungu 43 cha azimio nambari 293 kutokana na kufadhili matendo yanayohatarisha amani usalama na udhabiti wa somalia iwapo wewe au mtu yoyote ana taarifa kuhusu mahali alipo ali mhmd rage tafadhali wasiliana na rewards for justice kupitia mitandao ya yaw nambari alama ya kujumuisha 12 2284a au alama ya kujumurisha 2a4787a66 nchini kenya na alama ya kujumurisha mbia2si8 4a4ata8 nchini somalia taarifa zote zitakuwa siri taarifa zaidi zinaweza kupatikana kupitia tovuti www o taarifa zinazotolewa zitachukuliwa kwa kina wakati majina waliotoa yakiwekwa siri hiyo ilikuwa au hilo lilikuwa tangazo la kimataifa kwa umma kutoka serikali ya marekani <muchas>