egdeg ah iy gargar ah waxaa lagayaba inay takto hii ni idhaa ya kiswahili ya america voa ikitangaza kutoka wahinton dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 jioni kwa saa za afrika kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki atangaza pia katika bend mitabend 1922 na 31 tunasikika pia kupitia citizen radio ya kenya rfa nchini tanzania 93.7 kaya fm mombasa na mlimani radio 106.5 es salaam inayowakaribisha hii leo ni mimi sandei shomari katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia msomaji ni mimi idi ligongo kundi linalofuatilia rushwa limesema katika ripoti ya awali kwamba rais wa afrika kusini siril ramafusa hakuhusika katika kuficha kuhusu wizi wa kiasi kikubwa cha fedha taslim zilizofichwa kwenye msofa katika nyumba yake ya kijijini shutuma ya kuficha kuhusu wizi huo wa pesa hizo zilimkabili rais huyo kwa miezi kadhaa na kukaribia kumharimu urais wake vicenti mangwenya msemaji wa ramafosa alisema katika taarifa yake kwamba tunasisitiza rais hakushiriki katika makosa yoyote wala hakukiuka kiapo cha ofisi yake ramafosa bado atakuwa kitovu cha uchunguzi wa polisi kuhusu fedha hizo kujua zilikotokea na kile alichokifanya baada ya kuibiwa matokeo ya uchunguzi huo hayajatolewa hadharani lakini baadhi ya vyombo vya habari vimepata nakala za ripoti hiyo wanasema uchunguzi ulibaini kuwa mkuu wa huduma ya ulinzi wa rais hakuwajibika inavyostahili alipoanzisha uchunguzi kuhusu wizi wa pesa hizo bila ya kuripoti polisi rais wa ukrain volodimir zelenski katika hotuba yake ya kila siku jana jumamosi amesema kwamba rasia imekuwa mbadala wa ugaidi na itakuwa mfano baada ya kushindwa na kupata adhabu inayostahili kwa ugaidi wake zelenski amesema mashambulizi ya rushwa ya jumamosi yamechukua maisha ya watu huko keson ambao walikuwa wamekwenda dukani kufuata mahitaji yao katika shambulizi hilo raia watatu wa ukraine walifariki dunia tangazo la vikwazo limechapishwa amesema zelenski ambapo zaidi ya makampuni 28 na watu 120 ambao walikuwa wanaendesha biashara ya kamari na kukabiliana na ukraine walitoa fedha kutoka serikalini na kufadhili mikakati ya rusia wizara ya ulinzi ya uingereza imesema jumamosi kupitia taarifa zake za kijesusi kuhusu ukraine kwamba rusia imepata athari ya vifo vingi katika vita hivyo ujumbe wa baraza la usalama la umoja wa mataifa jumapili umekamilisha ziara yake ya siku tatu nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo drc ambapo mabalozi waligusia suluhisho la kisiasa la kumaliza mgogoro wa kundi la m 23 kundi hilo kwa sasa linashikilia maeneo kadhaa katika jimbo la kivu kaskazini toka liliporejea kufanya harakati zake mwaka 221 baada ya kuwakimya wapiganaji wa m 2 pia wamesonga mbele katika siku za karibuni wakitishia kufunga barabara zote zinazounganisha mji wa goma ambao una wakazi zaidi ya milioni moja na unapakana na rwanda mapigano baina ya vikosi vya jeshi la serikali ya drc na em 2 ambao wanashutumiwa kusaidiwa na rwanda yamesababisha kukosesha makazi watu zaidi ya laki lakinne kwa mujibu wa umoja wa mataifa ujumbe wa baraza la usalama la umoja wa mataifa uliwasili alhamisi katika mji mkuu wa kinshasa kabla ya kusafiri kwenda goma jumamosi unaendelea kusikiliza habari hizi za duniakutoa idhaya kiswahil ya, ya amerika ikitangaza kutoka saurikitangazuomivutano ikiwa inaendelea baina ya china na taiwan watu wa mjini taipei huwa wanaandamana kutokana na tishio la kushambuliwa na china taiwan imekuwa haina maelewano na chama cha kikomunisti cha china toka miaka 194 na, na kwa miongo kadhaa mivutano inazidi kuongezeka kutokana na jeshi la china kuzidi kuwa la kisiasa china bado inaichukulia taiwan ambayo imejitangazia mamlaka yake kuwa ni jimbo lake hali hiyo imejitokeza mara mbili mwaka jana na hasa baada ya rusia kuivamia ukraine ambapo hofu kubwa imetanda iwapo uvamizi wa china kwa taiwan unaweza kufuata mwezi agosti mwaka jana beijing ilifanya mazoezi ya kijeshi na kurusha makombora kwenda himaya ya taiwan baada ya ziara ya spika wa wakati huo wa baraza la wawakilishi la marekani nancy pelosi kundi la islamic state limedai kuhusika na shambulizi la jumamosi katika jimbo la afgnistan albar kupitia ujumbe wa telegram kundi hilo limethibitisha kufanya hivyo jumapili mlipuka katika kituo cha utamaduni ambapo kulikuwa na tukio la waandishi wa, wa habari umeua mtu mmoja na kujeruhiwa nane kwa mujibu wa mamlaka zinazohusika na wanahabari tukio hilo limefanyika ikiwa imepita siku kadhaa baada ya gavana wa jumbo hilo kuuawa katika mlipuko ambao pia unadaiwa kufanywa na kundi la islamic state na mwanadiplomasia wa juu wa iran jumapili amesema kila kitu kipo tayari kutekeleza mpango uliosimama wa kubadilishana wafungwa na marekani ambapo raia wake watatu wanashikiliwa katika magereza ya iran waziri wa mambo ya nje wa iran hussein amir abdulahian alizungumza na shirika la habari la serikali in kwamba wamefikia makubaliano katika siku kadhaa kuhusiana na kubadilishana wafungwa baina ya iran na marekani aliongeza kusema kwamba mpango huo ulitua saini na kupitishwa japo si moja kwa moja mwaka jana na kilichobaki ni kwamba marekani inafanya ya mipango yake ya mwisho ya kiufundi kabla ya kutekeleza jambo hilo mwezi oktoba vyombo vya habari vya iran vilieleza kuwepo maafikiano ya kubadilishana wafungwa na washington ikijumuisha kuachilia fedha za iran nje ya nchi lakini waziri amir abdulhan hakugusia hilo siku ya jumapili <mucho> mskilizaji wetu popote unapokusikiliza matarajio yangu ni kwamba uko salama salimin huu ni ule muda mwafaka wa kufuata kipindi kipendacho cha salamu na muziki kutoka idhaa ya kiswahele ya sauti ya amerika voa ambacho hukujia kila siku ya jumapili saa 1 jioni afrika mashariki na saa 12 jioni majira ya afrika ya kati msimulizi wako leo langu jina ni patrick duimana lakini kabla ya kuanza kukusomea ujumbe wako ni kukaribisha na wimbo huu safi kabisa leila ulioimbwa na jean pierre nimbona maarufu kidumu kutoka burundi akishirikiana na hotil brown kutoka huko kenya I'm a man who is changu cako chako, chako changuminawe nawewe tonanaceutoto kutwa kucha machangu ni aaliyebahatika hmm. kufungua kipindi hiki ni huyu method antony rutikana kutoka kenaini ngara kagera tanzania mmetisha sana hapo mjengoni salamu zangu ziwaendeye dusa boy elias antony shukuru mpanju amosi rusule elia wilibadi na wadau wangu wote wanaonifahamu tuko pamoja sana olivier bakwira kutoka mji wa goma mashariki mwa drc anasema salamu zake ziwafikie wote wanaomfahamu kwa jina la olivier bakwira na kwa wasikilizaji wa voa kwa ujumla ngalama maluta mkazi wa isolo magu mwanza tanzania anasema salamu zake ziwafikie na mala joas nazael madede kabazijean daniel male deus ngaya mkui ishilinde gazungu daudi nkuba shegembe sawaya nkuba mashaka esta sahan pascal lucas chambi juma okazur moshi iliyapenda mwanyika simon shauru baba ombeni kasore ruhindukira na simoni mashimba malimi ujumbe tukumbukane kupitia voa sauti ya amerika eliud d nandi kutoka sumbawanga tanzania anasema salamu za jumapili kwa emanuel humba salumu chumu edi migeto junior michael paulo nonga bundala tabu budole na mawazo malemi wa kasekese vasco mwacusa dm mwenyeji wa stamiko kiela mbeya tanzania salamu zake za jumapili ziwafikie wanafunzi wote aliosoma nao shule ya msingi kiwira l kcm wengine jamaa zake kutoka kongo joli nzonda kabazi jean kasore ruhindukira simon samasaka baraka mganga mwana michezo na wanafunzi wote aliomaliza nao milambo high school tabora shabani rapwi kijana mchapakazi wa chamazi kwa mkongo dar es salam tanzania salamu zake anazipeperusha kwa lukatoni masawe jumadunga sudi kibaso matelefon mamahalima salanga maryam mama sila pesa na wadau wote wa salamu tanzania pascal lukas chambi wa mondo kahama shinyanga tanzania anasema jumapili ya leo anatuma salamu zake ziwafikie wafuatao ngalama maluta mako mbassi wakagongwa benjamin puka nazael madede doto nyelele mnguku bakari saria biboy ocieng george pawa kalunga wa kalunga wakalunga moshi andre selesius zombe mwini kalonda jangwa mangu vicent jjikaji kipese kiarua kayuni rashid evans kirui revoat dausoni zakaria nyerere ujumbe tukumbukane kupitia voa swahili jacksoni manyehe malugu mkazi wa mpendo chemba dodoma tanzania anasema salamu za jumapili ziwaendee wafuatao kabazi jean wa drc emmanuel charles mc masai wa babayu doto manyehe malugu wa mpendo chemba doto gervas wa nkuhungu mahenje mwipi ujumbe mwizi mkabizi shamba la matikiti hmm. kabla ya kuendelea kukusomea ujumbe wako tuende huko kongo drc tunaungana na kijana machachari sana inos akishirikiana mzee wa kazi awilo longomba wanakuja na kitu chao maboko milai Na, ado kusana, ado kusana. sasa anaupokea ujumbe wa filbart jonathan kenshambi wa safarini mwanza tanzania anasema salamu zake za jumapili ziwafikie eligius katombo dorika tadeo mpumbya mrs filbart nazaret mwakipembe nyanda mayala eliyapenda mwanyika penes musolini na demedeo kabjazi ujumbe tuzidi kukumbukana wadau wa vo swahili grec simoni seni kutoka sima bariadi tanzania salamu zake ziwafikie wafuatao wafatao wake saenda mabula magesha sara simoni seni lazaro simoni seni debora machage milka krasto hapines kayanda hapines zabroni esta ntemi kiteja tatu pindu pita ligu dorka tadeo eliminata daniel mama priska ros malima hadija nyoni ujumbe tukumbukane kupitia voa swahili musa shelatiel kutoka nairobi kenya anasema salamu zake ni kwa vikosi vyetu vya majeshi walio drc na somalia richard mena wa arusha unga kwa wajanja hizo ngoma ziwaburudishe wadau wote na watangazaji wote wanao serebuka muda huu tunatembea pamoja na watakia siku njema yohana nyenza kutoka kimara dar es essalaam tanzania anasema salamu zake anazipeperusha kwa hamza ayubu matikiti mohamed talikisio mlegehe samehe malila vasco mwakyusa dm hussen balozi wa elemi mbeya tanzania malimau ramadhani shija shija hamisi nyumba kais musa kais jonathan Kenshambi. emmanuel malia wakorogwe tanga mtaa wa mbeza Street, vizuri animal vizurii salamu zake ni kwa wote wanaomfahamu mikoa ya tanga morogoro mwanza iringa mbeya na dodoma julius pinges kutoka nanyuki kenya salamu zake siku ya jumapili ni kwa watangazaji wote wa voa nashukuru kwa niaba yao na pia mama mzazi kaka ake na mpenzi wake cristini domoret na wapenda wote ujumbe ni kwamba tumwabudu na tumwamini mungu siku zote kabla ya kusoma ujumbe mwingine tuwapokee wasikilizaji hawa ambao wametuma salamu zao kwa njia ya simo kwa jina anaitwa moses edwad niko balangdalalu manyara salamu zangu za kwanza kwa imanueli maya mnyampanda akiwa arusha za pili kwa ema habie akiwa basutu za tatu kwa marco suli akiwa basutu zaa nne kwa jonasi saidi mwaya akiwa arusha zaa tano kwa hamisi mlalaga akiwa salaam za, za sita ni kwa filipo memba akiwa salaam ujumbe nawatakia jumapili njema kwa jina naitwa daudi nkuba shagembe kutoka kijiji cha mwamini kadoto maswa tanzania salamu zangu za kwanza ziende kwa, kwa baba yangu nkuba shagembe namba mbili kwa kakaangu anaitwa sawaya nkuba namba tatu kwa kakaangu anaitwa mkui shilinde namba tano anaitwa milolasa nkuba sita na ya mwisho na msalmia namaja kwa jina anaitwa nazaeli madede kutoka pande za dar es salaam tanzania salamu zangu za kwanza zimfikie alimrangi gigiri mresa bila kumsahau ngalama maluta moses malutaael bila kumsahau unajaliwa bususu ujumbe ukisikia salamu nawerudisha salamu baada ya ujumbe wa wasikilizaji kwa njia ya simu ni kukaribisha na kitu hiki time to party chake mr flever kutoka nigeria akishirikiana ndamon yes. you <laughs> amuona huyu shakiru bayona ishengoma wanyakibimbili senta anapeperusha salamu zake kwa wapendwa wake wafuatao filibart jonathan keshambi akiwa nshamba muleba dikson waituwaitu akiwa nyakanyasi michael kajembe akiwa bunazi mpelwa sekela nyanda mwanaharakati kennedi mpemba selistini kajuna mamdo masweta ngalama maruta ngusa muleba mgishagwe loulian simba akiwa liamahoro hey. baba munishi kutoka na mwanga kutokea na mbunga newala tanzania anasema salamu zake kwa makonde wote wa kusini t jjikaji ngasa akiwa huye masasi salamu mandenga baba murat mfuganjiwa baba shidoli wa masasi libanga ukumbusho majina ni hayo hayo anapatikana kigali rwanda salamu zake anazirusha kwa rukasa bulauri ngunguru musa ngunguru maumbo ngunguru feliksi banyene bitabe na mwomba mungu wote hao wanapatikana ufamandu lemeka kishanja juma hasan jaka au baba anwari wa kituo cha teksi dodoma tanzania anapenda nimfikishie salamu zake kwa simoni falesi miraji mwana kibinda ruta hiwa salumu busisi hamisi kanal rutsik malatu nmwanawe anuari juma wanzuguni dodoma tanzania ya ujumbe salamu ni upendo kipindi cha salamu na muziki kinaelekea ukingoni ni washukuru wasikilizaji wote walioshiriki katika kipindi hiki namshukuru pia mwelekezi wangu aida isa hewani mlikuwa nami patrick nduimana nawaachia ngoma hii aye ah, yeah! yake davido kutoka nigeria nina wageni nikiwatakia usiku mwema unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc huyo alikuwa ni patrick ndwimana akikuletea kipindi cha salamu na muziki ambapo amekuletea taarifa njema kabisa za wewe ambaye ulipeleka salamu kwa ndugu jamaa na marafiki popote unakusikiliza basi kwa hivi sasa nakualika tena kusikiliza muktasari wa habari kundi la linalofuatilia masuala ya rushwa limesema katika ripoti ya awali kwamba rais wa afrika kusini siril ramafosa hakuhusika katika kuficha kuhusu wizi wa kiasi cha fedha taslim zilizofichwa kwenye sofa katika nyumba yake ya kijijini shutuma ya kuficha kuhusu wizi huo wa pesa hizo zilimkabili rais huyo kwa miezi kadhaa na kukaribia kumharimu uraisi wake vicenti magwenya msemaji wa ramafusa alisema katika taarifa yake kwamba tunasisitiza rais hakushiriki katika makosa yoyote wala hakukiuka kiapo chake katika ofisi yake hiyo ya uraisi rais wa ukrain volodomir zelenski katika hotuba yake ya kila siku jana jumamosi amesema kwamba rasia imekuwa mbadala wa ugaidi na itakuwa mfano baada ya kushindwa na kupata adhabu inayostahili kwa ugaidi wake zelenski amesema mashambulizi ya rasia ya jumamosi yamechukua maisha ya watu huko keson ambao walikuwa wanakwenda dukani kufuata mahitaji yao katika shambulizi hilo raia watatu wa ukraine walifariki dunia ujumbe wa baraza la usalama la umoja wa mataifa jumapili umekamilisha ziara yake ya siku tatu nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo drc ambapo mabalozi waligusia suluhisho la kisiasa la kumaliza mgogoro wa kundi la m2 kundi hilo kwa sasa linashikilia maeneo kadhaa katika jimbo la kivu kaskazini toka liliporejea kufanya harakati zake mwaka 221 baada ya kuwakimia wapiganaji wa m 23 pia wamesonga mbele katika siku za karibuni wakitishia kufunga barabara zote zinazounganisha mji wa goma ambao una wakazi zaidi ya milioni moja na, na unapakana na taifa la rwanda mivutano ikiwa inaendelea baina ya china na taiwan watu mjini taipei huwa wanaandamana kutokana na tishio la kushambuliwa na china taiwan imekuwa haina maelewano na chama cha kikomunisti cha china toka miaka194 na kwa miongo kadhaa mivutano inazidi kuongezeka kutokana na jeshi la china kuzidi kuwa la kisasa zaidi kundi la islamic state limedai kuhusika na shambulizi la jumamosi katika jimbo la afghanistan lbarg kupitia ujumbe wa telegram kundi hilo limethibitisha kufanya hivyo jumapili mlipuko katika kituo cha utamaduni ambapo kulikuwa na tukio la waandishi wa habari umeua mtu mmoja na kujeruhi wanane kwa mujibu wa mamlaka zinazohusika na wanahabari na mwanadiplomasia wa juu wa iran jumapili amesema kila kitu kipo tayari kutekeleza mpango uliosimama wa kubadilishana wafungwa na marekani ambapo raia wake watatu wanashikiliwa katika magereza ya iran waziri wa mambo ya nje wa iran husein amir abdulahyan alizungumza na shirika la habari la serikali irn juu ya suala hilo ameeleza kwamba wamefikia makubaliano japo si ya moja kwa moja na marekani juu ya kubadilishana wafungwa ambapo wamarekani watatu wanashikiliwa katika magereza ya kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu leo mimi ni sandei shomari nema kwaherini na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu yaleo kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1n usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile192231 na, na moja. kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc