dalinyarada intooda badan waxay isticmalaan maanduriyaha sida kukoranhii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika VOA. karibu katika matangazo yetu ya nusu saa leo jumaa mosi yanakujia saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki na saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati naitwa patrick ndwimana tunasikika kupitia redio zetu wa shirika radio free africa katika eneo zima la maziwa makuu radio huko nchini kenya na huko drc tunasikika kupitia radio butembo na radio progam mjini bunia katika matangazo ya leo tutakuletea kipindi cha jarida ambacho kinaangazia matukio muhimu ya wiki yaliyotokea marekani afrika na kwingineko duniani lakini kwanza tupate habari za dunia usomaji wako ni mimi bmj mridhi nikiwa hapa washington angola imesema leo jumaa mosi kwamba itatuma kikosi cha kijeshi katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo baada ya makubaliano ya kusitishwa kwa mapigano kati ya waasi na wanajeshi wa serikali chini ya upatanishi wa nchi hiyo kusambaratika eneo la mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo limeshughudia mapambano na kupamba moto kwa hasia tangu wanamgambo wa kundi la m3 kuchukua silaha kwa mara nyingine tena mwishoni mwa mwaka wa 221 na kuteka maeneo kadhaa angola imekuwa na jukumu la mpatanishi katika mzozo huo lakini mazungumzo ya hivi karibuni ya kusitisha mapigano yalisambaratika siku ya jumanne baada ya makubaliano ya kusitisha mapigano hayo kukosa kuheshimiwa siku ya jumamosi afisi ya rais wa nchi hiyo imesema kwamba itatuma kikosi cha wanajeshi wake kwa jirani yake wa kaskazini lengo kuu ni la kitengo hiki ni kulinda maeneo ambayo wanamgambo wa m3 wa wako na pia kulinda timu iliyopewa jukumu la kufuatilia uzingatiaji wa usitishoji wa mapigano ilisema taarifa ya rais rwanda ilisema uamuzi huo umechukuliwa baada ya mashauriano na kinshasa na kuongeza kwamba viongozi wengine wa kanda hiyo pamoja na umoja wa mataifa wamefahamishwa kuhusu hatua hiyo kutumwa kwa jeshi kuna hitaji idhini kutoka bunge ambapo chama tawala ambacho kimekuwa madarakani tangu miaka ya sabini kina udhibiti wa taasisi hiyo kwa sababu ya kuwa na wingi wa kura hakuna maelezo zaidi kuhusu ukubwa wa kikosi hicho ambayo yalipatikana mara moja shambulizi la bomu lilolenga kituo cha kitamaduni cha washia katika mkoa wa balk kaskazini mwa afghanistan leo jumamosi limeua angalau mlinzi mmoja na kujeruhi takriban watu wanane kwa mujib wa maafisa wa polisi msemaji wa polisi katika eneo hilo muhamed asifu waziri aliambia sauti ya amerika kwamba mlipuko huo ulilenga sherehe ya kuheshimu vyombo vya habari vya afghanistan katika mji mkuu wa jimbo hilo maza asharif alisema wanahabari watano na watoto watatu ni miongoni mwa wale waliojeruhiwa katika shambulizi hilo viongozi wa mkoa na wale wa kidini pia walikuwa miongoni mwa wageni waliohudhuria hafla hiyo abdul nat nafi takor msemaji wa wizara ya mambo ya ndani inayoongozwa na taliban katika mji mkuu wa afghanistan kabul alisema kilipuzi kilichotegwa kilisababisha mlipuko huo ilisikia kishindo kikubwa kisha kukawa na hali asintofahamu huku kila mtu akijaribu kutafuta njia ya kutoroka mwandishi wa habari wa afghanistan atvarian aliyejeruhiwa katika mlipuko huo aliliambia shirika la habari la afp hakuna aliyedai kuhusika moja kwa moja na shambulio hilo ambalo limetokea siku mbili tu baada ya mshambuliaji wa kujitoa mahanga kumuua gavana wa jimbo la balk muhamad dad muzameo katika afisi yake kwenye mji wa mazar sharif pamoja na watu wengine wawili unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idaa ya kiswahili ya sauti america jiji cool, kuu la marekani washington dc hatua ambayo haikutarajiwa na wengi ya saudi arabia kurejesha uhusiano na iran imeongeza changamoto mpya ya kidiplomasia kati ya saudia na israeli ambayo pia ilitumahi kwamba uhusiano kati ya nchi hizo mbili ungeimarika wachambuzi wanasema riad na tairan zilitangaza jana ijumaa kwamba baada ya miaka saba ya kusitishwa kwa uhusiano watafungua tena ubalozi ndani ya miezi miwili na kutekeleza makubaliano ya usalama na ushirikiano wa kiuchumi yaliyotiwa saini zaidi ya miaka ishirini iliyopita makubaliano hayo yaliyoongozwa na china yaliibua ukosoaji mkali ndani ya israeli chini ya uongozi wa waziri mkuu benjamin netanyahu ambaye ameweka wazi azma yake ya kuileta saudi arabia kwenye meza ya mazungumzo kama sehemu ya muungano wa kikanda dhidi ya iran kiongozi wa upinzani wa israeli yahir alisema kwamba hali eh, hiyo inawakilisha hatari ya kushindwa kabisa kwa sera ya kigeni ya israeli ya serikali ya israeli hata hivyo waangalizi wa kikanda wanatahadharisha kwamba athari halisi za makubaliano hayo haziko wazi katika swala la ushirikiano wa baadaye wa saudi na iran na uhusiano wa israeli na riad dana kwamba saudi arabia ilikuwa na nia ya kipekee kwa israeli kama sehemu ya uwezekano wa kukabiliana na irani daima ilikuwa ya juujuu alisema mchambuzi wa mambo ya saudi arabia aziz agasian na marekani imeendelea kuelezea wasiwasi wake kuhusu hatari ya nchi za kiafrika kutumia teknolojia ya kutoka china na ufuatiliaji wa mawasiliano ya simu ambao inasema kwamba unafanywa na nchi za bara la afrika unafanywa na china katika nchi za bara la afrika kundi la wabunge wa marekani hivi karibuni liliandaa rasimu ya azimio ya kukosa au kukosoa serikali ya afrika kusini kwa uhusiano wake wa karibu na beijing ikiwa ni pamoja na matumizi yake ya teknolojia kutoka china na kumtaka rais joe biden kufanyia tathmini uhusiano wa marekani na pretoria hata hivyo wachambuzi wengine wanasema ni wajibu wa kila serikali kutumia teknolojia kwa uwajibikaji na china disio mdau pekee katika sekta ya teknolojia azimio hilo liliwasilishwa katika baraza la wawakilishi la marekani wakati a afrika kusini ikifanya mazoezi ya majini na china na rasia hapo mwezi februari habari kuu wiki hii mimi jina langu ni idi ligongo ninakwambia karibu wiki hii mikikimikiki mikiki, imekuwa mikubwa katika kuadhimisha siku ya kimataifa ya wanawake ambapo miji mikuu ulimwenguni kote imekuwa mwenyeji wa maandamano mikusanyiko na mikutano wanawake walijitokeza katika mitaa kuanzia kabul mpaka bangkok kulinda haki zao ambazo zinaendelea kushambuliwa katika taifa linaloongozwa na taliban ambalo umoja wa mataifa imeliita kama taifa lenye ukandamizaji zaidi katika haki za wanawake shirika la afp lilishuhudia takriban wanawake 2 wakifanya maandamano ya nadra katika mji mkuu wa kabul lakini kwa hapa marekani white house yenyewe ilikuwa ni mwenyeji wa tuzo za wanawake wenye uthubutu siku ya jumatano kwa wote walioonyesha ujasiri katika kukabiliana na changamoto mbalimbali kundi mojawapo halikuwepo ambalo ni wanawake na wasichana wa iran ambao waliingia mitaani kupigania haki zao mmoja wa wanawake hawa ilibidi aende shule kwa siri kwa hofu za utawala wa nchi yake sasa amekuwa daktari na anafanyakazi na wakimbizi huku mwingine akikimbia vikwazo vya jeshi lake na kuwa jenerali wa kwanza mwanamke wengineo ni wanahabari wanaharakati waalimu na wanasheria wamefutwa kazi kutishwa kukamatwa na kuteswa wakipambania usawa wa haki na kwa hilo mkiwa rais wa marekani b Jill biden aliwakutanisha white house kuwapatia tuzo kwa ushupavu wao waliongoza maandamano kote nchini iran katika majimbo31 baada ya mahsa amin msichano mwenye umri wa miaka 2wli kufariki dunia akiwa mikononi mwa polisi mwezi septemba kosa lake likiwa ni kutovaa hijabu lakini biden alisema sauti zao ni muhimu wasichana wote wanapaswa kufahamu kuna wanawake wanaowatetea na kufungua milango wanabadilisha shule na jamii pamoja na serikali kwa kujenga ulimwengu mzuri kwetu tupo hapa kuongea na kina kaka baba waume na rafiki zao kadri tunavyotaka wanawake walio tayari kuongea tunahitaji wanaume zaidi walotayari kusikiliza na kutenda msemaji waae amesema Mse tuzo hiyo kwa kiwango kikubwa ina maanatunafanya kilicho sahihi hapa white house ambacho tunadhani ni muhimu sana kwa wanawake duniani kote lakini pia wanawake na wasichana wa hapa kusikia hadithi za watu hawa wakipekee wasichana kote wanafahamu kama kuna wanawake wanaowapigania wakati hayo yakiendelea umoja wa mataifa vile vile ulieleza kwamba wanawake wamekuwa na wakati mgumu wa kupata fursa za kazi ulimwenguni kote kuliko ilivyodhaniwa hapo awali wakati mwanya wa jinsia katika hali ya makazini na malipo haujabadilika sana katika kipindi cha miongo miwili wakati dunia ikisherekea siku ya kimataifa ya wanawake khadija riyami anaelezea zaidi usawa wa jinsia unazidi kuwa na mwanya mkubwa kwa mwenendo wa sasa idara ya un women inauweka uko mbali kwa miaka miatatu katibu mkuu wa umoja mataifa alisema kwenye hutuba yake kabla ya siku ya kimataifa ya wanawake duniani mach 8 wakati alipokuwa akizindua majadiliano ya wiki mbili yanayoongozwa na tume ya hadhi ya wanawake kwa mwenendo wa sasa umoja wa mataifa unaweka wanawake umbali kwa miaka mia tatu ongezeko la vifo vya kinamama wajawazito mwanamke mmoja anafariki kila dakika mbili wakati wa ujauzito na kujifungua aliangazia hali mbaya huko afghanistan ambayo inatawaliwa na taliban ambako wanawake na wasichana wametolewa katika maisha ya umma tukielekea visiwani zanzibar malezi ametajwa kuchangia kwa kiasi kikubwa kukuamisha juhudi za wanawake katika harakati za maendeleo hali inayosababisha wanawake wengi kubaki kuwa mama wa nyumbani huku wakitaka serikali ya mapinduzi zanzibar kuunda taasisi maalumu itakayowawezesha kusimamia shughuli za wanawake ili waweze kujikomboa kiuchumi amri ramadhani amefanya ripoti kuzungumza mama mbalimbali wa visiwani humo juhudi za wanawake zimeendelea kuonekana katika kipindi ambacho wanawake wengi wanakabiliwa na changamoto mbalimbali wakati huo huo wakiitaka jamii kuangalia mila na desturi ambazo zimekuwa si rafiki kwao na kuwafanya kuendelea kuwa wategemezi hali ambayo inawarudisha nyuma na kuendelea kudharaulika katika jamii inayowazunguka kama anavyosema saumu muhamedi mkazi wa magogoni wilaya ya magharibi bi metayarishwa na wazazi wao wasiwe wafanyakazi wala wafanya biashara lakini kutokana na uchumi ulivyokuwa mgumu baadhi ya wanawake wanajitolea kufanya pamoja na wanajitokeza wanajitokeza kiuchumi lakini anakumbana na changamoto nyingi aisha makame mwenyeji wa unguja ameiambia sauti ya amerika ili wanawake wajikwamue basi serikali ya mapinduzi ya zanzibar inapaswa kuunda taasisi itakayoweza kusimamia na kuratibu shughuli zao zote kungekuwa na wasimamizi maalum ya kuwasimamia kinamama wenye vikundi vikundivyao vya ushirika mfano kama hawa wakulima wamwani mwani wawe na wakuu wao wserikalini wanawasimamia hata hivyo mkurugenzi kutoka bodi ya huduma za maktaba katika wizara ya elimu na mafunzo ya amali zanzibar ulfati abdul amesema wanawake wapo katika nafasi mbalimbali za uongozi na wengine wakijihusisha na masuala ya biashara n kiumbe ambaye anatakiwa tu akae ndani apike au amshughulikie mume hivyo ni vitu vya zamani ni vitu ambavyo vimepitwa na wakati tukiangalia raisi wetu wa tanzania ni na ni siku ya wanawake imeadhimishwa zanzibar kwa wanawake kusherehekea mafanikio na kutatua changamoto zinazowakabili na kutakiwa kutumia majukwaa ya kidijitali kupaza sauti zao kwa kuongeza maarifa na ujuzi lakini kwa upande wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wanawake wanadai kwamba hadi sasa nchi yao iko nyuma kuhusiana na maswala ya kidijitali kama vile anavyoeleza hapa mitimalashan tangu muda kitambo baazi ya wanawake na wasichana wamefurika kwa majifunzo ndani ya miji katika vituo vya elimu ya kidijitali wakilenga kutetea haki zao baadaye mari kandi ni mkazi wa brasseri likiwa eneo la pembezoni mwa mji wa bukavu tunaazafa ile makazi yote na si pia tunatembeza magari atuvache nyuma kompyuta na telefon, na samani mbele siku hii pia inalenga kuangazia haja ya kulinda haki za wanawake na wasichana katika nafasi za kidijitali na kukabiliana na unyenyesaji wa kijinsia mtandaoni basilien zawadi anahudumia miungano ya maendeleo ya wanawake wa kijiji cha kavumu katika wilaya ya kabare hapa kivu kusini anasema changamoto ni chungu tele kwa mwanamke wa kijijini wakati huu kwetu kijijini ingali nyuma sana mama wa kijijini hawezi jua kama anaweza kamata kamatatele ajipatanishe na mtu mwenyeko fasi ya mbali kwa ya uchuruzi mwenyeko shin dubai na vitu vinamfikiako mwanamke wa kijijini anajiukipe zaidi ulimo ufugo na uchumi kidogo kidogo kw ajili ya kulisha watoto siku gani edukasioni merike itainua uchumi wake haiweziwezekana See, I'm walking, I'm chosen, so I say goodbye to the stereotypes, say I'm walking high, so I beat myself up, head high, I'm up tall, in my high heels, leaving blind, untied, I'm grinding. nam tukielekea kwingineko kuangalia habari ambayo ilitanda sana juma katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres alitoa wito kwa waasi wa emu 23 nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo diarc kuheshimu mkataba wa sitisho la mapigano ambao ulikuwa unatarajiwa kuanza kazi wiki hii antonio guteres hi amekaribisha juhudi za kieneo za kimataifa zinazoongozwa na rais wa angola na umoja wa afrika kwa ajili ya kujaribu kuzuia mzozo ambao umewakosesha makazi maelfu ya watu hadi hivi sasa saa chache kabla ya sitisha la mapigano lililosimamiwa na angola kuanza kufanya kazi mapigano makali baina ya jeshi la angola na kundi la yaliendelea kwenye jimbo la kivu kaskazini katibu mkuu wa umoja wa mataifa linaani ghasia zote dhidi ya raia na kuyasihi makundi yote yenye silaha kuweka silaha zao chini bila ya masharti guterezi alilitaka kundi la m2 kuheshimu ahadi ya kusitisha mapigano ili kufanikisha kikamilifu na kwa ufanisi kuondoka katika maeneo yote ambayo inayakalia kimabavu baadhi yao karibu na goma mji mkubwa kabisa upande wa mashariki mwa nchi baada ya mwito huu sambamba na ule wa rais wa ufaransa emmanuel macron ambaye alitembelea uh, kinshasa juma lililopita jumanne kundi la m2 lilitangaza kusitisha mapigano itakapofika majira ya saa st mchana siku hiyo hata hivyo ripoti mbalimbali zinionyesha kuwa jambo hilo halikufaanikiwa baadaye emu ishirini na tatu iliendelea na mapambano na kufanya hali hii kuwa tete kama anavyoeleza hasani kazunguruka mchambuzi wa mgogoro huu hali visi tunavyoona kwa sasa ni kusema kwamba wenyewe m ishirini na tatu wamesema kwamba wanaweza wakaiisha mapigano lakini bado waneweze kupigana kwa hiyo watu wanaishi katika simto lakini matumaini ya watu kuona suala hili linafanyika yakoje hapo tumaini lilikuwepo kufatana na jinsi rahis wa ufaransa wa mwenyewe walivozungumzia lakini ukifatana na jinsi hawa watu huo wanazungumzia mambo yao sio mara ya kwanza husema kinaga ubaga kwamba watasisisha mapigano e, ukumbuke hapo awali walikuwa pia tena wana, wakati walitoka sehemu za nairobi kule walizungumzia kwamba wanataka kufiisha mapigano lakini baada ya siku tu kidogo walianza tena kupigana lakini wenyewe ukiangalia historia yao historia ya kuaminisha kabisa wameashiria kwamba safari hii wanamaanisha kile wanachokizungumza au ilikuwa ni taarifa ambayo uh, ipo tu ya kiujumla jumla yenyewe taarifa yenyewe walizungumzia kiwazi kwamba ilikuwa kufatana na zilo mbinu za rahisi lorenzo wa ngola na zile pesha zilitokea kwa rahisi wa ufaransa ilikuwa zile pesha zikafanya kwamba wenyewe wakubali kwamba watasikisha mapigano sasa watu walikuwa na imani kuona kwa, kwamba ufaransa wameinjia ndani na huyo lorenzo kama vile shirikishi wenyewe wa shida yenyewe la mashariki imani ikawa kwamba mara hii hali inaiza ikawa shwari kidogo lakini mpaka sasa hivi tunavozungumza na ndugu mtangazaji kujawa kabisa ile ileya kuonyesha kwamba tunaingia sasa katika kuachana na tisa hali bado inaendelea kuwa tete huko sehemu za mashariki mara nyingine huwa wanatoa zile taarifa ya kusema kwamba ili sisi kufanikisha hili masuala mawili matatu lazima yawe yamefanyika wao masharti gani ambao pengine walitoa kuona kwamba endapo yatatekelezwa basi watasimamisha haya mapigano ukisoma ile ambao wameandika masharti makubwa ambayo na weza nikasema kibinafsi kwamba yalikuwepo nikusema kwamba rais chisekedi alikubali sasa rais isekedi alikubali kwamba wakifitisha mapigano yei na serikali yake wamekubali kukaa kwenye meza ya makipigano na wapate kupata suluhu katika shida hiyo sasa hiyo kukubali kwa chisekedi inamaanisha kwamba serikali imeisha kwa tayari kuzungumza nao na heyo ndo iliwapatia imani ya kusema wanaweza wakasimamisha na serikali itakuwa wazi sasa Now, Mana, up don't walk, you don't try, try. you supposed to be drive You iachana na hilo sasa vilevile lile ambalo liligubika habari juma ni kuhusiana na uchaguzi wa nigeria ambapo makundi mbalimbali mbali, ambayo ni pamoja na chama cha upinzani cha peoples democratic pdp makundi ya vijana na kundi la wafuasi wa chama tawala, All Progressive Congress, apc yalieleza kuwa Inek ilishindwa kufikia kiwango kilichotarajiwa cha kuendesha uchaguzi nchini nigeria na hivyo kushindwa kufuata miongozo yake ambayo mwenyekiti wa tume ya uchaguzi mahmudu yakubu aliahidi na kukubali kuifuata katika mchakato wa uchaguzi katika barua yake kwa maafisa wa inek chama cha pdp kilisema kuwa mgombea wa chama chake atiku abubakar alisema kuna umuhimu wa inek iwe na utaratibu mzuri kutoa matokeo ya uchaguzi wa raisi ya kila mgombea ambayoyli kwenye vituo vya kupiga kura kwa ajili ya umma kuyaona mapema wiki hii mgombea raisi kutoka chama cha upinzani atiko abubakar aliongoza mamia ya wafuasi wake katika maandamano ya amani kupinga jinsi tume ya uchaguzi ilivyoshughulikia uchaguzi huo na kumtangaza mgombea wa chama tawala bola tinubu kuwa mshindi hati kuna viongozi wengine waandamizi wa chama cha upinzani cha peoples democratic party pdp waliwaongoza wafuasi waliokuwa wamebeba mabango yaliyosomeka wa Nigeria, wamepoteza imani na inek mwenyeketi wa inek ajiuzulu na matokeo ya uchaguzi mkuu wa 223 hayaonyeshi matakwa ya watu wa nigeria nini kinaendelea nchini humo hapa anazungumza na glak ingo mchambuzi wa masuala ya kisiasa ya nigeria kutaka kujua kile anachokiona mwisho wa sakata hili la uchaguzi wa nieria ukitazama okay. wengi ambao wamekuwa wakienda tofauti na kutokubaliana na matokeo ni hasa kwa namna gani mgombea wa chama tawala tinubu alivyoweza kushinda na hasa kwa kushinda kwa kiasi kidogo kwa majini ndogo ya kura zidi ya upinzani wake uh, wakaribu vile vile ushindi wa mji wa lagosi ambao alikwenda kuapita hobi ambao ilikuwa ngome ya mgombea wa chama tawala tinubu na ambaye pia alikuwa alikuamewa muda mrefu waagosi iliimetoa tasila kwamba kama matokeo yale yali kupikwa lakini vile vile ukitazama kula ambazo wameweza kumpa ushindi dhidi ya idadi ya nigeria kwa hiyo kuna mambo kadha wa kadha ambayo yameweza kutiliwa mashaka na ukitazama hata matamko ambayo yameweza kutolewa na barozi kama barozi wa marekani na kusema kwamba matokeo ya uchaguzi ajaendana na matako ya nigeria na vile vile kuweza kuunga mkono a, hatua ambazo wamesema watazichukua akiwemo atiko bakari pamoja na napita obi za kwenda mahakamani kuweza kupinga matokeo yenye ya uchaguzi kwa hiyo ukitazama wote awa wana, wanaelekeza wana lawama kwenye tume ya uchaguzi ya nigeria kwa kuamini ya kwamba haikufanya mchakato wa haki hasa kwenye namna majumuisho ya kula lakini vile vilevile uh, ushindi ambao umeweza kupata kwa mgombea wa chama tawala wanaamini ya kwamba ukutokana na mataku ama mtazamo wa nigeria alio wengi msemaji wa mshindi wa uchaguzi wa nigeria e, bol ahmed tunubu ameshutumu kwamba mgombea wa chama kikuu cha upinzani kuandaa ukumbi wa michezo na kuongoza wafuasi wengine e kupiga kupinga hizi kura ama majibu ya uchaguzi kuna uwezekano wowote ule wa kubadilisha haya ambayo yapo mpaka hivi sasa good luck huweza kubadilisha matokeo itategemea ni kwa namna gani ama ushahidi wa kiasi gani ambao utapelekwa mahakamani wa kuweza kupinga matokeo lakini kama ambavyo tunafahamu chaguzi nyingi za afrika uh, imekuwa ni vigumu sana kuweza kubatilisha matokeo katika mahakama za kiuchaguzi ingawaje kwenye nchi kadhaa yalishawaitokea na kuweza kubadilisha matokeo lakini uh, mara kadhaa imekuwa ni vigumu sana na hasa ikizingatiwa kwamba hakuna sana ushahidi ambao unaweza ukajitosheleza ambao umeweza kuzungumzwa na wagombea wengine nje ya kuamini kuaminia kwamba uh, majumuisho ya kula kwenye baadhi ya vituo yalifanyika nje ya wakati lakini wakiamini vile vile kura zingine ambazo zilikuwa zimeshaweza kupigwa zilionekana katika baadhi ya vituo vya kupiga kula ambavyo mara kadhaa tumeshuhudia kwamba mahakama hizi za kikatiba a mahakama ambazo zinadili na uchaguzi zikitoa mahitimisho ama maamuzi ya kwamba kweli kulikuwa na mapungufu lakini yasingeweza kuathiri kula za jumla za urahisi na hasa kutokana na madhaifu yenyewe ya kikatiba hasa ya nigeria ambako mshindi anashinda kwa kupata wingi wa kura kwa hiyo hatutazamiya kwamba inaweza ikaleta utofauti zaidi lakini kama kungekuwa na utaratibu wa kuhitaji zaidi ya nusu ya kura tunaweza kuamini labda mahakama ingeweza kubatilisha na kuruhusu mzunguko mwingine wa pili wa uchaguzi kwa hapo basi ndo tunakamilisha jarida kwa wiki hii habari kuu ambazo ziligonga vichwa vya habari kwa juma hili kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika mimi jina langu ni idi ligongo na shukran kwa kuwa nami shukrani za dhati kwa mwenzangu idi ligongo kukuendeshea mpango huo wa jarida la wiki kipindi ambacho hukujia kila baada ya wiki moja kwa hivyo ungana na wenzangu wiki mbili kuanzia sasa kwa kipindi kingine kama hicho vile vile kumbuka kwamba hapo kesho tutakuwa na salamu na muziki kipindi kinachokujia kila siku ya jumapili wakati kama huu wa leo hapa idha ya kiswahili ya sauti sautiameria basi naona muda hapa unanipa kisogo mimi naitwa bmj mridhi lakini kabla sijaondoka na kusomea muktasari wa habari angola imesema leo jumamosi kwamba itatuma kikosi cha kijeshi katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo baada ya makubaliano ya kusitishwa kwa mapigano kati ya waasi na wanajeshi wa serikali chini ya upatanishi wa nchi hiyo kusambaratika shambulizi la bomu lililolenga kituo cha kitamaduni cha washia katika mkoa wa balk kaskazini mwa afghanistan leo jumamosi mosi angalau mlinzi mmoja na kujeruhi takriban watu wanane kwa mujibu wa maafisa wa polisi hatua ambayo haikutarajiwa na wengi ya saudi arabia kurejesha uhusiano na iran inaongeza changamoto mpya za kidiplomasia kati ya saudi arabia na israeli ambayo pia ilitumai kwamba uhusiano kati ya saudia ungeimarika na wachambuzi ndivyo wanavyoeleza riadh ilisema kwamba hapo jana ijumaa baada ya miaka saba ya kusitishwa kwa uhusiano E, watafungua tena ubalozi ndani ya miezi miwili na taheran na kutekeleza makubaliano ya usalama na vilevile vile ushirikiano wa kiuchumi yaliyotiwa ya zaidi ya miaka ishirini iliyopita na marekani imeendelea kuelezea wasiwasi wake kuhusu hatari ya nchi za kiafrika kutumia teknolojia kutoka china na ufuatiliaji wa mawasiliano ya simu ambao inasema unafanywa na nchi hiyo nchi za bara la afrika na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idha ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc