The kindness, right? Right. VOA the hits. kutoka studio 15 hii ni barabara kabisa ni ijumaa nyingine ambapo tunakukaribisha kusikiliza matangazo yetu ya saa hizi ya voa express <muchas> <muchas> Ni friday hapa studio mimi, mimi naitwa idi ligongo na leo tumekuandalia mengi tu tuki tunakamilisha e, juma hili la tunaeza tukasema ni juma la kwanza au la pili e, kwa mwezi huu wa tatua, hua, na na tatu wa mwaka wa 223 tukiendelea kusongesha hapa kutoka studio mengi tumekuandalia leo hii tukiangalia e, ule muswada unaoangazia masuala ya watu wanaoshiriki mapenzi ya jinsia moja ya bmj eh, lakini vile, vile tutaangazia eh, je wewe kama mzazi ama unadhani eh, ni muda mwwafaka eh, kwamba wazazi wanapaswa kuruhusu watoto wao eh, kushiriki michezo kama sehemu ya ajira kuanzia utotoni kabisa yaani watoto kujikita zaidi katika michezo kuliko sekta nyingine ama elimu na kadhalika kuhusu mswada huo ambao uh, idiligongo unauzungumzia yametokea kule uganda pia nasikia anazungumzwa huko kenya lakini huko uganda um, baadhi ya wachambuzi wanasema nini kuhusu mswada ulaopelekwa mahakamani na je wanadani kwamba iwapo utapitishwa na kuwa sheria raisi yoweri museveni ataupitisha ama atatia saini nina ninatumai nina, nina kuwa ikiwa bunge litapitisha mara hii seveni anaweza kutia shai, kutia saini kutokana na msimamo wake wa nyuma kule amekuwa akipinga akipinga kabisa ushoga safi kabisa tutakuwa na hayo tutakuwa pia na masala kuhusu burudani na vile vile spoti na kama ilivyo story yetu leo pia tutakuletea e, suala la jicho letu lakini idi nafikiri twende moja kwa moja tuanze na hiyo story ambayo nimeizungumzia hapo awali kuhusu mswada ambao wabunge wa uganda hapo jana waliwasilisha e, mswada katika bunge ambao unapendekeza adabu mpya ambayo ni kali zaidi kwa uhusiano yaani watu wakipatakana na hatia ya kushiriki katika uhusiano wa jinsia moja katika e, nchi ambayo ushoga tayari ni kinyume cha sheria na ni uh, hatua ambayo tayari imeanza kukosolewa sana kutoka ama kukosolewa na mashirika ya kutetea haki za binadamu sasa spika wa bunge alipeleka mswada huo kwa kamati ya bunge hapo jana kwa ajili ya uh, kuanza kufanyiwa mchakato huo uh, hatua ikiwa ya kwanza kabisa uh, kwa mchakato wa kuharakishwa na kupitishwa pendekezo hilo kuwa sheria ambapo lazima upelekwe kwa rais museveni nimezungumza na john kibego huyu mwandishi wa habari wa kujitegemea kwanza kupata uhalisia wa mambo nikamuuliza ni kwa nini inaonekana kama itakuwa sheria kali kuliko hata ile ya mwaka 214 ambayo ilipendekeza kunyongwa kwa wale wanaopatikana hatia uh, avga ata miaka sasa unaweza kuwa mk- uh, kali zaidi kali zaidi kali kwa sababu nakuja wakati ambapo kuna mengi yanayofanyika na chuki inaendelea dhidi ya watu wanaofanya mapenzi ya mapena moja maana hatuwezi kusema mara moja ile ilikuwa maisha lakini akuwa na masharti mengine sasa hivi akisema miaka kumi zaidi uh, miaka kumi namaanisha kwamba ii itiliwaaa asutapigw E, tumemwona spika wa bunge wakati akizungumzia suala hili e, waandishi baadhi wanasema kwamba alikuwa anasema kama kejeli akisema kwamba e, pia ndio wakati wabunge ambao e, watahudhuria vikao hivyo watajulikana kama wao pia e, ni mashoga sijui e, wakati e, upande huo wa, wa spika unapojidihirisha unaona kwamba kutakuwa na haki um, bila shaka hapo inaleta wasiwasi kwani watu wamekuwa wakishuku ikiwa serikali inafanya hivyo kwa nini serikali suasua, kwa nini imekuwa kisitasita kuchukua hatua maana wanaonekana kuna upande mwingine kujigemea upande fulani kwani watu wakifikiri kwamba huenda na bunge nalo likawa na msimamo fulani ambao haujahirika mpaka sasa kwa umma Un, unaona ni kwa nini kama mwandishi uh, swala hili limepata moto katika siku za karibuni na maanaake sio tu hapo uganda lakini nimeona pia na kenya uh, suala so hili zinaona kwamba limeshika moto kwa sababu nimekuja wakati ambapo kumekuepo na matamshi ambayo ametolewa na viongozi wa kimataifa kwa mfano papa papa wa roma kanisa katoliki naye akizungumulia masuala hayo na pia watu wakiona kwamba kuna na nguvu suala la mapenji ya jinsi a moja linazidi kupata nguvu zaidi kote duniani na pia hapa uganda kumekwepo visa ambapo wanafunzi wa shule umepatikana visa vya ushoga mapenzi ya jinsi ya moja miongoni mwa wanafunzi wa shule kadhaa huku uganda kwa hiyo nimekuta tayari kuna uh, kuna msingi wa moto wa kuchukiwa hapa uganda ndio maana unaona sahii kila mtu anaposikia neneo hilo na mapenzi ya jinsi ya moja anaamka viongozi wa dini viongozi wa serikali kila wanaposimama huku nchini uganda wanazungumzia swala hilo na kulikemea kwa kifupi kabisa unadhani mswada huu ukipitishwa rais yoweri museveni atautia saini kuwa sheria nafikiri sasa hivi kawaida museveni amekuwa akiangalia mambo mengi sana sio swala moja lakini kutokana na msimamo wake wa nyuma kule amekuwa akipinga akipinga kabisa ushoga ninatumai nina, nina kuwa ikiwa bunge likapitisha mara hii m anaweza kutia, kutia sahini ni gumzo linaloendelea ukando wa afrika mashariki hilo kuhusu mapenzi ya jinsi a moja shukran kwa john kibego mwandishi habari wa kujitegemea akijiunga nasi hapo kutoka kule kampala uganda <mimitra> Oh, you must monster. I contemplate on that. and maybe better right for me and show me that you love uh, oh. I go down for ya. you can put the crown on oh ya. Yeah. And baby, take it time with me. It's so like I show me like mama. And tama kama inazama. ni you mchana. can mama, Tua Ay, basi ni tanasha dona akiwa na nasib abdul eh, maarufu kabisa kama diamond hapo wanakuambia gere nzizo so, a walikuwa ni wapenzi hivi sasa ni wazazi wenza eh, mambo hayo ndani ya voa express aukwa tunasonga hivi siku ya ijumaa tulivu kabisa tukiwa tunaamlishakamilisha eh, juma hili sasa tunaelekea kuangazia swala ambalo hivi sasa naweza nikasema imekuwa ni mjadala kwa kiasi fulani kwa sababu je sekta ya michezo imefikia kiwango e, cha kwamba wazazi wanaweza wakawa wanawasaidia watoto wao e, wakijua kabisa kwamba hawa wanaenda kuwawana michezo maanake utakumbuka siku za nyuma wazazi walikuwa michezo wanachukulia kama ni kitu cha kuondoa E, ule uchovu mara baada ya masomo lakini vilevile wengine wakisema hapana usiguse kabisa michezo e, kwa sababu hailipi michezo haitokuwezesha kuwa na maisha bora hapo baadaye lakini kwa hapa sasa hivi tulipo wewe hapo ulipo unaona je michezo imefikia kiwango e, cha kufanya wazazi kuruhusu watoto wao wakiwa wachanga kabisa e, kuwaanda ili baadaye kuja kuwa wana michezo mahiri kabisa hapa tunaye bwana jacob kutoka e, kituo cha michezo e, kule nchini tanzania na nikataka kujua je anaonaje imefikia hatua hii yeye anatoka e, e, kwenye kituo cha soka na wamekuwa wakiandaa wachezaji wakiwa na umri mdogo kabisa kwamba imefikia hatua hii ya watu ama wazazi kuruhusu watoto wao kujiingiza katika michezo wakiwa wadogo hivi michezo imekuwa ni fursa kubwa wengi wamejiajiri kupitia michezo na sasa hivi kidogo kwa zamani elimu kidogo ilikuwa ni ndogo lakini kwa muda huu kidogo sasa hivi imekuwa me, me, ni kama ajira kwa sababu mpaka adakka hii hata vijijini watu wanajua mpira upo mashabiki nyingi walikuwa peyewe watuwanajua vijijini mpiaaamashabianyingiw lakini sasa hivi paa mtoto mdogo wa kijijini anajua anajua mpira ni nini na anaj- anajoo, unaingiza kitu gani wazazi wengi wengi kiiii pa kujiajiri kupitia mpira kwa kuna haja ya wazazi pengine kwao wanalusu wana watoto kujifunza michezo hususan kama hizo ngumi na kadhalika naam sasa kuna swala moja ambalo lipo bado kuna watu wanasuasua kuona kwamba uh, michezo bado haijafikia kiwango hiki hasa wazazi je wewe ushauri wako ama mawazo yako ambao unaweza ukayapeleka kwao juu ya mwelekeo wa michezo hivi sasa ni nini hasa Ha, mimi nashauri kwa wazazi na wanamchezo kwa ujumla wajaribu ku, ku, kuangalia hii sekta ya michezo kwa sababu ni, ni furusa mojawapo imewajiri vijana wengi ambayo sio lazima sana mtu kwamba awe na elimu ya chuo kikuu yani niisho ni, ya kujituma ukijituma tu manake lazima utoboe kwenye isho ya michezo kwao nachowaasa wazazi na wanamchezo na wadao michezo kwa ujumla wajaribu kusa, kwanza kusambaza hata elimu na wazazi lao wajaribu kuliangalia ili ka marakwa jisho la tatu kwamba ni furusa mojawapo sio wakiona hata anacheza waawekea vwazoapishnam basi huyo ni zakayo samueli eh, akizungumza nasi juu ya hili swala la michezo ambapo eh, kwa namna moja ma nyingine inaweza likasema kwamba limekuwa likiwezesha vijana wengi sasa hivi kujikita kwenye sekta hiyo hasa baada ya kukua na ukiangalia wapo mamilionea wengi kwelikweli ambao wanatokana na michezo E, basi tukitoka hapo moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia shijinping alichaguliwa kwa mhula watatu kama rais wa china leo ijumaa na kuhitimisha lengo lake ambalo limemfanya kuwa kiongozi mwenye nguvu zaidi nchini humo katika vizazi kadhaa kuchaguliwa kwake na bunge la china kunakuja kufuatia kuchaguliwa tena kwa miaka mingine mitano kama mkuu wa chama cha kikomunisti cha china ccp mwezi oktoba mwaka jana tangu wakati huo shii mwenye umri wa miaka 69 amekabiliana na maandamano yaliyoenea juu ya sera yake ya covid-19 na vifo vya watu wengi baada ya kanuni hizo kuondolewa shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi unhcr limesema leo jumaa kuwa lina hofu kubwa kuhusu mapigano yanayoendelea kati ya vikosi vya serikali na makundi yenye silaha mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc ambayo yamesababisha mamia ya maelfu ya watu kukimbia makwao akizungumza na waandishi wa habari mjini jeneva uswisi msemaji wa shirika hilo matthew saltmash alisema ghasia hizo zimesababisha karibu watu laki tatu kutoroka makazi yao katika maeneo ya rutshuru na masisi katika mkoa wa kivu kaskazini nchini jamhuri ya kidemokrasia kongo hapo mwezi februari polisi mjini hamburg ujerumani wamesema kwamba uchunguzi bado unaendelea kubaini sababu zilizopelekea kutokea kwa shambulio la bunduki jana alhamisi katika kanisa moja la jehovah's witness mtu mwenye silaha alifyatua risasi kanisani na kuua watu kadhaa na kujeruhi wengine wengi kwa sasa hakuna taarifa za kuaminika kuhusu nia ya uhalifu huo polisi walisema hadi tunapokwenda mitamboni polisi hawakuwa wametoa idadi kamili ya majeruhi lakini ripoti za vyombo vya habari nchini ujerumani zimesema kwamba watu saba waliuawa katika shambulio hilo na wengine wanane kujeruhiwa waziri mkuu wa mkugo, uingereza rishi sunak leo alikutana na rais wa ufaransa emmanuel macron mjini paris kwa kikao ambacho kinatajwa na wachambuzi kama chenye lengo la kuimarisha mahusiano na kupunguza mvutano wa miaka mingi wa mchakato wa uingereza kujiondoa kutoka jumuiya ya umoja wa ulaya maarufu kama brexit na pia kukubaliana kuhusu mkataba mpya wa uhamiaji sunak halisifu kuwa muhimu uhusiano kati ya majirani hao wawili kabla ya mazungumzo ambapo wawili hao pia walitarajiwa kuahidi msaada zaidi kwa ukraine na mbinu za kuimarisha usalama katika eneo la asia na pacific downing stret ilisema yeah, yeah, yeah. Yeah, yeah, yeah nchaka chakatika tipa ana ah, mimoshipwikapwika ah, ujanitanaitika napenda ah, navyokatika ukishika namwagika kenye sita kwa sita spike navyokita nalivika likana kama m katika wimbo huu yupo pia mariidi ligongo mm-hmm. hey. wanakwambia ye yeah. unajua ye hey. yeah, vile, vilevile ni jina la <laughs> mtu sikuhizi jina maarufu kweli west naye anaitwa ye yeah. lakini ye yeah, hii ni tofauti na ile ambayo anaizungumzia ama wanaizungumzia wasanii hao wawili na ngoma yao hiyo kali kabisa tulivu ijumaa inakwenda burudani kabisa Eh, tukiwa tunazidi kusongasonga mbele na tunaelekea wapi sasa sasamhivisasa tuende moja kwa moja tuangalie jicho letu ikiwa ni friday kwa kawaida tunakuletea nini ambacho eh, jicho linamulika hivi leo changamoto za kiuchumi ambazo zinawakumba wanawake hasa katika eh, nchi ya tanzania tusikie anavyosema patrick katika eh, jicho letu shida pekee inayotukuta wanawake wengi ni uchumi kuna mwanamke anaweza kabisa akaenda kwenye jimbo akaenda kwenye kata akapambana na akashinda lile jimbo lakini inapokuja katika yale mazingira anayopambana nayo kuna mwanaume ambayo uchumi wake umekaa sawasawa hiyo inakuwa ni changamoto kubwa sana unaweza kakuta tu mtu mwingine anakuchukulia tu vibaya hata akufahamu e, hata akufahamu anakuchukulia tu vibaya nakunenea mabaya anakusingizia mauongo vitu kama hivo hizo ni changamoto sana zinazowakuta wanasiasa lakini pia hapa akongea wanasiasa wanawakewnmwanasiasa mwingine akishaingia tu hivi kwenye e, siasa mume tena anakuwa kikwazo unaweza ukaambua leo kuna safari Ehe, umeolewa sasa mwanaume anakuwa tena ni kikwazo e, unaenda wapi hiyo kazi unaendaaphiyo imekufanya hivi na hivi nahiviyan e, anaona kama vile unaota mapembe kumbe we naye umeenda kujisimamia na unasimamia serikali yako kwaiyo changamoto zinakuja kwenye familia ngazi ya familia ngazi ya jamii yaani unaweza usipewe ushirikiano pia baadhi ya wanawake wamekuwa wakikumbana na changamoto ya rushwa ya ngono ama pesa katika safari yao ya we kutafuta uongozi wewe kama wewe unaweza ukazungumziaje swala hili ninawasihi wanawake kwamba inapofika mahali unahitaji uongozi usitumie mwili wako kama chombo ama kitu ambacho kinakuwezesha wewe kuwa kiongozi simama wewe kama wewe zungumza jieleze na watu watakuelewa na utendaji wako utawadhihirishia watu kwamba una uwezo wa kufanya kazi bila hata maswala kama hayo na changamoto ambazo tumezisikia kwa baadhi ya wanawake katika safari yao ya uongozi nini ushauri wako kwa wale wanawake ambao tayari ni viongozi kwa sisi ambao tuko kwenye hizi nafasi tutumike tutumike tukiondoka tuache alama hata kesho na keshokuta tuwe walimu wazuri kwa wanasiasa wa changa safi kabisa ndo mambo hayo changamoto ambazo ni za kiuchumi zinazowakumba wanawake e, sio swala uh, geni hili lakini linaonekana tutaendelea kulizungumzia kwa sababu ndivyo hali ilivyo uh, katika maisha idi ligongo naam tunaelekea kwa zuchu sasa hivi kwenye burudani ya muziki unajua hii ngoma hii mm-hmm. zuchu anakwambia inaitwa ngoma fulani ya msondo ngoma ya hii. Hii mwambieni. Hii mwambieni hii ni ngoma ya mama kule kigoma eh. unaambiwa wakati wa harusi ndio muda unajua kule ndoa za mitaala zipo nyingi sana uh-huh. ndio muda ambao mke mkubwa anapeleka vijembe kwa mke mdogo sikiliza mambo hayo fzabeti mkwasa misimkumbuizini hey, mwambieni mwambieniyakeapunguze kampeni Imola. alizanyameni ahiri aliza nyameni komoa mungu akanifa msitri alonibosani kaboa ezikalija sandididi kanimwaji a mwemeremwemwere pole ya kwako kidigi wakudandia ngederengedere asikwa sa6 kitu hicho kiliachiliwa mara ya kwanza mwaka uliopita hapo mwezi januari nakumbuka idi ligongo ulifurahi sana uliposikia kikiwa kipya kitu hicho hiki kitu bwana unajua sisi wengine wakati utotoni tumeshuhudia hizi ngoma za kina mama hizi mm-hmm. za hivyo zinapigwa wakati wa eh, shughuli za harusi eh, usifanye mchezo bwana unaitwa uh, msondo huo <laughs> <laughs> safi hosaaponimkaribishe <laughs> <laughs> eh, eh, liberty a nasikia yuko tayari kabisa huyu mwenzetu kutoka kule pwani ya kenya nah, mambasani kule anatuambia kwamba amejiandaa vilivyo na maswala kuhusu eh, burudani na vilevile E, muziki nasikia kuna wamarekani wako huko mombasa utatueleza mengi mengiaumri mm, e, wa miaka 18 mpaka ish e, vilevile pia wanatoka katika mataifa mengine ya afrika mashariki na wako nchini tanzania kushiriki mashindano ya riadha riadhan hii sasa tumsikie huyu bwana bwana adede kwanza mm. vipi bwana karibu sana maanake wewe na kennesi bwire mna, mna, mna matata sana bwana mnapiga kelele sana la wakati kumbe mambo hayajamalizika bwana mwaka bado mrefu kwelikweli wa kuanza kushangilia na anaidi nantusiende hapo manake hatutafanya kipindi aa tuangazie michezo ambayo inafanyika na kisha burudani nasian tayari asha onja mchuzi kama chuzi imekolea maapana atamini kuandalia wanariaza kutukizi katika mataifa ya afrika mashariki wako dars salaam unavyozungumza kwa siku tatu za mashinano ya riadha riadha kutoka kenya uganda <laughs> <laughs> <laughs> rwanda burundi na sudan kusini na ethiopia wametuma wanariadza sikukizi katika mashingano hayo yanayoendelea katika uwanja wa benjamin william mkapa pale dares salaam kenya kea kimetuma kikosi cha wanariadza thelathini wa sulana na wasichana tathi1t kati yao wakiwa ni wenye umri umriili na 17b wakiwa na umri chini ya miaka 18 kapteni ya timu hiyo ni isaac omurwa mbaye ni kakate mdogo omanyala mwana viaza mwenye kasi zaidi barani afrika ametajwa sana kutokana na uwezo wake wa kukimbia mita i 1 naye eh, huyu ambaye aliingilia viaza tuvi ma juzi pia anakingia mita miamoja na atakuwa anashirikitia mita mia nne kupokeza na kikiki na wengine ni pamoja na marian c na kinamati botibori pamoja na bran icun ethiopia ndio mabingo watetezi wa taji la afrika mashariki na watakaoibuka washindi katika mashindano ya riadha watakuwa wanaowakilisha afrika mashariki na kati katika mashindano ya bara afrika kuandaliwa mafuto So ya riadha pingio ndiondio kwenye buridani na, mb, mb... kahuri, ni kwamba kuna kundi mojasasawa sasanikua nikuache uendelee lakini nikasikia lazima nitoe kauli hapa niulize mbona nasikia wamarekani wamefika huko wanataka kutumbuiza wakenya nimesikia kwa mbali hebu tulizungumze hilo nam ni mi, kweli jeshi la marekani pamoja na wengine kutoka bara uropa na bendi mbalimbali za afrika chini ya ubalozi wa marekani limeandaa tamasha la burudani siku ya jumapili jioni hapa ka mombasa katika eneo linaitwa swahili pot kutakuwa na burudani wa mziki wa aina nyingi tu na pia kuzungumzia tamaduni kuzungumzia umuhimu wa wasalanza za mziki na vii vile imaweza kuidi watu kimaendeleo na hata katika jamii na itakuwa ni kitu cha kuvutia sana kwa jina of sa sasa ni burudani kubwa sana siku ya jumaapili ambayo inakuja baada ya burudani lingine ambalo itakuwepo katika mghahawa wa ri mombasa ambapo msanii atakuwa anakuwa anaburudisha mashabiki wake mombasa katika burudani litakalofanyika mkesha wa uma woti utamfahamu kwamba kristo amefahamika na kibao chake ndovu kuu mzikiwa aina ya najua najuam labda patapata ya si kama bongo akinaidisasadede kuna mambo ambayo umezungumza hapo ukajifanya kwamba unataka kunitoa kwenye reli hebu tukiangalia mwishoni mwa juma huko kuelekea huko mambo ya ulaya ulaya huko mambo yakoje sasa nasijiuliza na, na, na, kwa sababu ya ushabiki ama vipi e, unaona mambo Behe. ya wiki hii inaendaje mnacheka ama vipi hivi bila shaka ni mambo ambayo wanaafrika mashariki wengi wanafuatilia unajua timu zinazofuatiliwa liverpool tuone na kwai anaendelea gomjwaanaendeleamitani tu watu wakizungumzia saba walizokula walizokula manchester wwalizokulaae wiki iliopita manake nakamilikaitaka watakapokua wanakutana na southampton wa arsenal na... Ehe, na vipi mchezo wa arsenal na fulham huu wa jumaa timu yako hii mtaishaje wako kileleni na alama stini na tatu wanaona kwamba wataongezea sik stina sita na baadaye kuona kama watabeba kombe lakini ukiangalia manchester united na wanajitetea watakuwa na mechi nyingine siku o ya jumapili tunaangalia inakuakuaje lakini gumza lazima katika mitandao watu watachambana watu wata wata watakenya wata, wata, wata. wanasema kuinjoiana hadi kieleweki haya bwana mimi nawatakia kila laheri eh, maanake unajua Uh, wiki hivi wiki imesha kamilika wiki sina siku saba eh? wiki ishakamilika toka lile tukio la wiki nzima litokee <laughs> walijitakasa walijitakasa jana baada ya kumpiga eh, beti wakajitakasa kangaa eh, gumzo kidogo limepoa maana walipata kitu jana tatizo tumeshaweka kwenye kwenye kwenye makumbusho ya, ya, ya kidunia hilo swala kwa hiyo eh, hata wakijitakasha <laughs> zile siku saba za wiki ziko pale pale asante sana libat adede kwa kutuletea mambo matamu kabisa e, ya burudani na michezo na sasa tukaangazia yale ambayo wanavuma katika mitandao safi kabisa ligongo ni mengi yanavuma na hata kabla hapo nilikuwa nataka wasikilizaji kwamba pia kuangalia nini kingine kinaendelea afrika mashariki kwa upande wa na burudani yale yale tunasema tu yanayoendelea hayo ni makubwa lakini kuna mengine hii sasa katika yanayovuma ili ligongo moja ya story kubwa ni kwamba china imeweka rekodi mpya duniani kwamba imeunda meli kubwa zaidi Uh, ya kubeba mizigo sasa hii ambayo wametengeneza sasa hivi inaweza kubeba makontena 24 1 16 kwa pamoja mm. eh, iyni yyakiwa na, yani ya na tani zipatazo 24 yaani ni rekodi haijawahi kuonekana meli ambayo ina u- uwezo huo eh, tangu kuanza kutengenezwa kwa meli hiyo <laughs> ni hatari kwelikweli hiyo ni meli hiyo linaitwa g- sana mita, yeah. mita, mita e, mtandao wa jamii foram umechapisha kwamba serikali ya uganda mm. imetarajia kuzalisha nishati ya nyuklia kuanzia mwaka 231 ni moja kati ya mambo ambayo wanayazungumzia sana na unajua ukigusa nyuklia duniani wa kubwa Mm. E, wanakushikilia kwelikweli basi zuchu huyo e, anatuambia kwamba mwambieni tunakamilisha juma hili la VOA express mimi naitwa idi ligongo nilikuwa na mwenzangu bmj muridhi msimamizi wa matangazo haya abdu shakur abud lakini mwelekezi e, chumba cha pili ni aida isa kutoka hapa washington dc sisi tunakwambia waambieni kwamba jumatatu tutarejea tena hapa <mimu> mwambieni mwambieni k apunguze kampeni <laughs>