وحنقصر النهائيين بورش و ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inatangaza kutoka hapa washington dc haujambo msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza ninayekukaribisha hivi sasa naitwa mkamiti kibayasi na mimi ni idi ligongo karibu katika matangazo yetu ya leo jioni ikiwa ni alhamisi machi 9 mwa223 matangazo haya yanasikika kupitia redio shirika ikiwemo radio free africa ambayo inasikika kote nchini tanzania na eneo zima la mazio makuu kupitia masafa mafupi na radio citizen inayosikika kote nchini kenya tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom takriban watu wa 40 wakiwemo watoto wameuawa huko beni baada ya makazi yao kuchoma moto na waasi wanaodhaniwa ni kundi la adf huko mashariki mwa drc hatukuwa naviwazia katika siku kuu kubwa ya wamama ulimwenguni enda utazame mambo ambayo imepitika mauaji ya wamama zaidi ya kumi na sita ndani ya wote ambao tumedtifie wamama zaidi ya kumi na sita tunaapata wababa kama saba na watoto saba kwingineko maafisa wa ngazi ya juu katika serikali ya uganda wanafanya uchunguzi kufuatia uwizi wa mabati na chakula ya msaada kwa watu wa eneo la karamoja nchini humo ni baadhi ya vidokezo pamoja na ripoti utakazozisikia katika matangazo haya yanayochukua takriban dakika t lakini kwanza nampisha ed ligongo na kusomea habari muhimu za dunia watu wawili wamefariki dunia na 2 w 8 hawajulikani walipo baada ya boti ndogo kuzama umbali kutoka kidogo mwa mwambao wa gabon maafisa wamesema leo hii boti ya este miraco ilikuwa katika safari ya usiku katika mji mkuu wa ibreville kwenda bandari ya port jentl ikiwa na abiria 5 ndani yake wamesema maafisa wa, wa bandari waliozungumza na shirika la habari la afp kupitia ujumbe wa facebook kampuni ya royal cost marine ambayo inamiliki boti hiyo imesema kati ya saa 9 na 1 alfajiri kulitokea mawimbi ambayo yalisababisha boti hiyo kupoteza mwelekeo wake naibu waziri wa usafirishaji eric joel bekele alitoa video katika ukurasa wa facebook akisema boti hiyo imezama majira ya saa 9 na dakika 58 katika mwambao wa libville na watu 2 wameokolewa lakini kwa masikitiko watu wawili wamefariki dunia huku mamlaka zinazohusika zikianzisha uchunguzi afisa wa bandari ambaye amezungumza kwa masharti ya kutotajwa amesema watu 2 nne hawajulikani walipo korea kaskazini ilifyatua makombora ya masafa mafupi kuelekea bahari ya yeloc limesema jeshi la korea kusini majaribio hayo yamefanyika baada ya taarifa ya, ya jumanne ya kim jong yong ambaye ni dada wa kiongozi wa taifa hilo kim jong un ambaye ana nguvu sana kwamba hatua yoyote ya kutungua kombora la korea kaskazini katika majaribio yake itachukuliwa kama tangazo la vita kombora lilifyatuliwa majira ya saa 12 na dakika 2 jioni kutoka mji wa korea kaskazini wa wanampo ilisema taarifa ya wakuu wa vikosi vya korea kusini bahari ya yeuc inapatikana na china na penyunsula ya china jeshi la korea kusini inafanya tathmini uwezekano kwamba korea kaskazini imefanya majaribio kadhaa ya makombora ya masafa mafupi mfululizo kutokea eneo hilo taarifa ya wakuu wa jeshi la korea kusini ilieleza maafisa wa ukrain wameripoti mashambulio ya makombora ya rusia leo hii katika maeneo mengi ya nchi inakuwa takriban watu 6 jeshi la ukraine limesema kuwa lilitungua makombora 34 kati ya 81 ambayo rusia iliarusha na kwamba iliangusha ndege nne zisizo narubani zilizotengenezwa na iran zinazotumiwa na vikosi vya rusia wavamizi wanaweza tu kuwatisha raia rais wa ukraine voladimir zelenski aliyeandika kwenye telegram hayo tu ndio wanaweza kufanya na haitasaidia aliongeza kusema rais zelenski alisema maadui zake hawataepuka kuwajibika kwa kile kitu ambacho wamefanya gavana wa eneo la magharibi la lvive alisema watu watano waliuawa huko baada ya kombora kushambulia eneo la makazi katika mji wa dnipro preskov maafisa wamesema mashambulizi ya rasia yaliua mtu mmoja na kujeruhi wengine wawili na utafiti mpya unaeleza kwamba takataka za plastiki katika bahari za dunia zimefikia viwango visivyo vya kawaida katika kipindi cha miaka 15 iliyopita na kutoa wito wa kupitishwa mkataba taifa, wa kimataifa utakaolazimisha kutekelezwa kisheria ili kukomesha uchafuzi huo wa hatari uchafuzi wa plastiki baharini ni tatizo linalozidi kuongezeka duniani kote ambapo wanyama wanaweza kunaswa kwenye vipande vikubwa vya plastiki kama nyavu za uvuvi au kumeza chembechembe za plastiki ambazo hatimaye huingia katika mfumo wa chakula ambacho kinatumiwa na binadamu mkamiti kibayasi anaisoma ripoti kamili utafiti uliochapishwa jana jumaatano uligundua kwamba kuna takriban170 za vipande vya plastiki hasa chembechembe chembe za plastiki zinazoelea baharini hii leo ambapo vipande vingi vimetupwa tangu mwaka 25 uchafuzi wa takataka za plastiki katika bahari za dunia katika kipindi cha miaka 1n m iliyopita umefikia viwango visivyo vya kawaida ulisema utafiti huo uliochapishwa katika jarida la viwango hivyo vilikuwa juu zaidi kuliko makadirio ya awali na utafiti uligundua kiwango cha plastiki kinachoingia baharini kinaweza kuongezeka kwa haraka kwa mara kadhaa katika miongo ijayo kama hakuna hatua thabiti zinazochukuliwa watafiti walichukua sampuli za plastiki kutoka vituo zaidi ya 11 kote ulimwenguni wakiangazia kipindi cha miaka 40 kati ya mwaka1979 na mwaka 219 hawakuona mwongezeko wowote hadi a1990 pale mambo yalivyobadilika kwa kasi kati ya mwaka 199na25 baada ya hapo sampuli zinaongezeka sana kulingana na ripoti iliyotayarishwa kwa pamoja kati ya economist impact and the Nippon foundation kama mwenendo huu wa sasa unaendelea utumiaji wa plastiki utaongezeka kwa takriban mara mbili kutoka mwaka 219 kwenye mataifa yote ya j 2 ifikapo mwaka 250 ikifikia tani milioni 451 kila mwaka unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika ikitangaza kutoka washington dc polisi wa kitaifa wa hong kong leo hii wamemkamata mwanaharakati wa siku nyingi wa haki za wafanyakazi lizabeth tang baada ya kumtembelea mume wake gerezani ambaye ni mbunge wa zamani aliyefungwa ambaye ni mwanzilishi mwenza wa vuguvugu la demokrasia la shirikisho la vyama vya kibiashara akiwa na mumewe l cheukian alichukuliwa leo mchana na maafisa wa kikosi cha usalama wa kitaifa nje ya gereza la latnly ambako li anashikiliwa kwa mujibu wa vyombo vya habari vya honko sababu ya kukamatwa kwake haikufahamika mara moja licha ya kwamba baadhi ya ripoti za vyombo vya habari kueleza tan anashukiwa kutumika na makundi ya nje kinyume na sheria sheria pana ya usalama wa taifa iliyopitishwa juni 22 sheria hiyo iliwekwa na china kukabiliana na waandamanaji serikali ya taliban nchini afghanistan alhamisi imesema kuwa mlipuko wa bomu katika ofisi ya gavana wa jimbo umemuua yeye na wengine wawili shambulio la asubuhi huko mazar isharif katika mji mkuu wa jimbo la kaskazini la balh lilijeruhi takriban watu saba kwa mujibu wa maafisa wa hospitali a eneo hilo maafisa wa polisi wa jimbo wamesema kuwa mwanaume aliyekuwa amevaa mabomu alijilipua kwenye ghorofa ya pili ya jengo la ofisi ya gavana aliyeuwawa muhammed dawud muzamil hakuna aliyedai mara moja kuhusika na shambulizi hilo baya msemaji wa taliban zabihullah mujahid kwenye twitter alithibitisha kifo cha muzamil akisema aliwawa akiwashahidi katika mlipuko wa maadui wa uislam na kwamba uchunguzi kuhusu tukio hilo unaendelea na vikosi vya israel vilivamia kijiji cha wapalestina karibu na mji wa ukingo wa maghrib jenin siku ya leo na nakuwaua wanamgambo watatu wa kijihadi ambao walishukiwa kufanya mashambulizi ya risasi katika eneo hilo kundi la islamic jihad limewatambua wapiganaji hao watatu ambao jeshi la israel lilisema wanashukiwa kufanya mashambulizi mengi ya risasi katika kijiji cha jaba kusini magharibi mwa jenin na pia katika eneo la homesh kituo cha makazi cha karibu ambacho kilihamishwa 205 na sasa ni sehemu ya shule ya kidini tukio limetokea siku moja na ziara ya waziri wa ulinzi wa marekani austin marekanioyuinisael ambapo alitarajiwa kuzungumzia ghasia zinazoongezeka kwenye ukingo wa maghrib huko jaba wakazi wanasema walisikia milio ya risasi asubuhi na mapema na kuona jeshi la israel katika kijiji hicho ambapo mabaki ya gari la watu wenye silaha waliouawa yalibaki barabarani unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa kutoka hapa washington dc habari tuliyoipatia uzito wa juu inatopeleka nchini kenya kinara wa upinzani huko kenya raila odinga ametangaza rasmi kuanza kampeni ya maandamano ya amani nchi nzima dhidi ya serikali ya rais william ruto kwa kushindwa kupunguza gharama ya juu ya maisha kuendelea kuunda upya tume ya uchaguzi bila mashauriano na kushindwa kuondoa ushuru wa ziada kwa bidhaa muhimu kutoka nairobi mwandishi wetu kenned wandera anayoripoti ifuatayo baada ya kukamilika kwa makataa hayo ya siku 1 na 4 alhamisi bwana odinga amesistiza kuwa utawala wa ruto sasa utahitajika kukabiliana na ghadhabu ya umma utakaoshiriki kampeni ya kukaidi serikali yake kupitia maandamano ya amani uhususiaji wa aina mbalimbali na hata kuingia afisi za umma kutaka majibu wiki mbili imepita na jamaa hawajafanya chochote wamekita na wamekaa ngumu wamekafanya chochote kwa hivyo tumesema wakati sasa imepita kwa hivyo tumesema kuanzia siku ya leo tunaanza sasa kipindi kipya ya ukombozi odinga anasema ruto ameshindwa kurejesha gharama ya maisha chini kuondoa ushuru unaolemaza ufikiaji wa bidhaa za kimsingi na kujikita katika harakati za kubuni upya tume ya uchaguzi iebc baada ya makamishina wanne kufurushwa kazi aidha odinga anaeleza kuwa uamuzi wa serikali ya rais ruto kuondoa marufuku ya uzalishaji na uwagizaji wa vyakula vinavyokuzwa kwa njia ya kibayoteknolojia maarufu kama gmo ulioidhinishwa na baraza la mawaziri kuruhusu uingizaji wa mazao ya kibayoteknolojia kuifanya nchi kuwa na utoshelevu wa chakula na kudhibiti bei ya bidhaa za kimsingi utaumiza wakulima wa ndani na kuongeza nja wakea kenya nia leo watagoma watafanya maandamano wataungana pamoja kwa njia ya ku uh, mabadiliko katika taifa letu na haya yote yatakuwa ni njia ya halali odinga kando na kudai kuwa mahakama za kenya zimetekwa na utawala wa rais ruto ameendelea kukariri kuwa hatua ya ruto kuondoa ruzuku kwa chakula na elimu wakati taifa lingali linakabiliana na, na ukame mbaya zaidi na baa la njaa kuwahi kushuhudiwa katika kipindi cha miongo minne ni kutojali na kutokuwa na moyo wa huruma kwa raia wa kenya makamu wa rais wa zamani na kiongozi wa chama cha wipe democratic alono msioka ameeleza kuwa utawala wa rais ruto umeanza kuonyesha dalili za uminyaji wa uhuru na kutangaza maandamano na uhususiaji huu utakuwa wa manufaa kwa mafanikio ya demokrasia nchini kenya peaceful movement of defiance against an reckless, incompetent kenya kwanza regime. awali ruto amepuuzilia mbali shinikizo la upinzani la kufanya maandamano lakini je anajikuta katika hali gani baada ya tangazo la odinga mak bichachi mfuatiliaji wa siasa za kenya anaeleza Rais ruto ako katika nafasi ambayo ni ngumu kidogo kwa sababu cha kwanza aliwaahidi wa kenya kwamba ataleta bei ya, ya, ya vitu chini na hiyo imeonekana itakuwa ngumu kutenda chapili gharama ya maisha imepanda juu wedha ni, ni umeme aidha ni, ni, ni unga wala ni mafuta katika uh, gari zetu uh, bei ya maisha imepanda kwa hivyo rais anajipata kwa nafasi ambayo wale ambao watahidi mwito wa odinga kufanya maandamano wako na sababu nzito ambazo zinaweza kuleta taswishi kenned wondera sauti ya amerika nairobi nam huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo drc inaripotiwa watu angalau 40 wameuawa kwa kutumia mapanga na visu na wengine wamekufa wakiwa ndani ya nyumba zao baada ya makazi yao kuchumwa moto na waasi wanaodhaniwa kuwa ni kutoka kundi la adf wilayani beni mwandishi wetu austeri malivika anayeripoti ya kina kavuo floras ni mmoja wa watu walionusurika mauaji ya watu katika kijiji chake cha kasambirio kilometa zaidi ya helasini kusini mashariki mwa muji wa beni Me kwangu ni kasambirio kula yulu apa, yetu kwango kumasanga ya benienusayosem mshimame mshimam ukeshukaotokeknatikatat na katikati na katikati nana kata sot umbanabamekmb nata aakuba lakini hata hivyo amepoteza watu saba wote katika familia yake wakati wa mauaji ya kinyama iliyotokea leo hii dima yango ule sangaziango na bwanake na mtoto wa dadangu na yake nmbakwote arobaini wamefariki dunia wakiwemo wanawake kumi na nane na watoto saba wakiuaua kwa mapanga visu shoka na wengine kuchomwa kwa moto kama anavyosema kiongozi wa asasi za kirahia pa ulimwenguni enda utazame mambo ambayo mepitika mauaji ya wamama zaidi ya kumi na sitayaozdya kumi na wamama a wa ya wama. yani ina Tuma sana furaha huku uh, kwetu bwana kiongozi wa kijiji hiki bwana kasereka casereka deogracius bwanambaode akiwa na uzuni kuona viongozi wa kijeshi na serikali kuu ya kinjasa kuachilia wananchi wake katika matatizo hawa huni waliingia pande ya yah karanti to, na wameua batu wamechoma nyumba na wamebeba vile manyama fulani fulani kama mbuzi kuku bata na kondoo tukio hili limetokea wakati ambapo wakazi wa vijiji hivyo viwili walikuwa bado wanaendelea kusherekea siku ya wanawake hasa vijijini nyumba 1unasita zimechomwa moto na mifugo kubebwa na kwa sasa watu wanalazimika kuhama nyumba zao kuhufia maisha na muda kama huu wengi wako wanafunga mizigo sabbu hakuna yeyote ambaye anaweza kuchunga tena nyumba yake leo, leo itakauka itaka na leo wana katika leolimweu tfauti wenginedapar usade a msemaji wa jeshi la serikali katika maeneo ya beniandoni malu chahi akishutumu wasi kutoka kundi la adf hoser malivika sautia america goma nmsikilizaji na napenda kukufahamisha kwamba matangazo haya yanasikika pia kupitia step radio ya mbale huko uganda radio citizen na radio kaya huko kenya rfa na ufm radio nchini tanzania radio mwangaza na redio jambo isiro huko drc pia tunapatikana sehemu mbalimbali mbali duniani kupitia mtandao wetu voa maafisa kadhaa wa ngazi ya juu katika serikali ya uganda wanachunguzwa kwa wizi wa mabati na chakula cha msaada kilichotolewa kwa watu wa kara moja nchini humo ambao wanakabiliwa na hali ngumu ya maisha kwa miaka mingi miongoni mwa wanaochunguzwa ni makamu rais waziri mkuu waziri wa fedha na mawaziri wengine kadhaa kennes bwire anayo ripoti ifuatayo mswada unajadiliwa katika bunge la uganda kutaka mawaziri wanaosimamia eneo la karamoja kujiuzulu baada ya kuwepo ripoti kwamba msaada wa chakula na mabati kwa ajili ya watu wa karamo uliibwa na maafisa wa ngazi ya juu serikalini karamoja sehemu ambayo kwa miaka mingi imekumbwa na matatizo ya usalama ukosefu wa chakula ukame wizi wa mifugo na matatizo mengine ilikuwa imetengewa na serikali kiasi cha shilingi bilioni 39 kwa ajili ya kuwajengea nyumba watu wa karamoja, pa moja pamoja na kuwapa msaada wa chakula uchunguzi wa maafisa wa ikulu ya rais hata hivyo ulibaini kwamba mawaziri waligawana msaada huo kati yao ni makamu rais jessca lupo waziri mkuu robina navanja naibu wa waziri mkuu rukia nakadama aliyekuwa spika wa bunge rebeka kadaga ambaye ni waziri wa maswala ya jumuia ya afrika mashariki waziri wa fedha masia kasaija kiranja mkuu wa serikali hamson obua miongoni mwa mawaziri wengine wadogo waziri wa fedha masia kasaija na aliyekuwa spika rebeka kadaga wamekubali kwamba walipokea mabati huku wakijiondolea lawama wabunge wanataka waliotajwa wote kujiuzulu fait nakut ni mbunge wa napak karamoja ni sawa na tusi matumizi mabaya y madaraka ni uovu mkubwa sana watu amefanya jambo baya kabisa mawaziri kuchukua msaada wa watu maskini kama karamoja na kujinufaisha nao karamoja ni eneo ambalo limehangaika sana kwa miaka mingi tumejaribu kustahmili lakini bado tumebaki kuwa watu maskini zaidi nchini uganda kinachomuza moyo sana ni kwamba hata wakati kuna msaada mdogo wa kiasi hicho unaotolewa kusaidia watu wetu kuna watu wenye ubabe mawaziri wenye jukumu la kulinda na kusaidia watu masikini ndio wanaiba msaada huu ni ubabe wa kiwango gani jamani unaowezesha waziri kuiba msaada wa watu maskini naibu waziri wa fedha amos lugolovi alitumia mabati hayo kutengeneza nyumba ya nguruwe nyumbani kwake eneo la karamoja limekumbwa na ukame mbaya katika miaka ya hivi karibuni na wakazi wanakumbana na ukosefu mkubwa wa chakula mawaziri wenye jukumu la kusaidia eneo la karamoja meri goret na agnes na ndutu nao wanaripotiwa kufaidhika na msaada huo achia remigio ni mbunge wa pian karamoja wamekubali kwamba waligawana msaada wa watu maskini kinachostahili kufanyika ni polisi kufungua mashtaka dhidi yao na wakabiliwe vipasavyo kisheria karibu mbuzi eu hawakutolewa kwa watu waliolengwa chakula kilichokuwa kimepangiwa kutolewa kwa watoto shuleni pia kimetoweka wamechukua hii siyo mara ya kwanza kwa sakata la aina hii kutokea uganda maafisa kadhaa katika ofisi ya waziri mkuu aliwahi kukamatwa kwa kuongeza idadi ya wakimbizi kinyume cha sheria ili kulagai jumuiya ya kimataifa mamilioni ya dola na kuiba chakula cha msaada kwa ajili ya wakimbizi kennes bwire sauti ya amerika washington dc leo katika matukio ya afrika tunazungumzia biashara kubwa ya nguo za mitumba nchini kenya ambako inakadiriwa kuwa takriban nguo milioni 9 zilizotumika zinapelekwa nchini humo kila mwaka hasa kutoka ulaya na marekani lakini wachuuzi wanasema nguo nyingi zinaishia kwenye majalala na ripoti iliyoongozwa na uholanzi inasema karibu heluthi moja ya bidhaa za plastiki kutoka nje hazijawahi kuoza na hivyo basi uchangia katika uharibifu wa mazingira mwandishi juma majanga anaripoti kutoka nairobi na khadija riami anaisoma ripoti kamili katika soko la gikomba soko ambalo ni kubwa sana nchini kenya kwa nguo mitumba tunakutana na mwende mulwa mfanyi biashara wa nguo mitumba analalamikia kile anachokiita ubora duni wa mitumba inayoagizwa kutoka nje kifungua mbeli mingi, mingi nizakutupa amazakuzanambe ya chini wafanyi biashara kadhaa ambao wameongea na voa kwenye soko hilo walikuwa na malalamiko yanayofanana madai yao yaliungwa mkono na ripoti ya taasisi ya mazingira ya uholanzi ripoti kulingana na utafiti nchini kenya kwa kushirikiana na kundi linaloitwa clean-up kenya linasema karibu asilimia 30 ya nguo zilizotumika zinashafirishwa kwenda kenya kutokea ulaya na uingereza na zinatengenezwa na vitambaa kama na nylon vyote ni aina ya plastiki ambayo si vizuri na vinajulikana kwa kiingereza ni petroleum plastic nieastibetmensmidi ni mwanzilishi wa clean-up kenya taasisi inayotetea hifadhi ya mazingira ambayo ilikuwa sehemu ya utafiti A lot of, uh... That is to the nguo nyingi za mitumba ambazo zinaletwa humo nchini zina ubora duni sana nyingi hazitumiki kiasi cha nguo milioni mi9 zile ambazo zimetumika zinapelekwa nchini kenya kila mwaka hasa kutoka ulaya na marekani kwa mujibu wa mamlaka inayosimamia mazingira nchini kenya national environment management authority inasema itaiangalia ripoti lakini imeongezea kwamba uchafuzi kutoka kwenye taka za nguo za mitumba zile zinazoagizwa kutoka nje haujarekodiwa na hivyo bado haijulikani mamlaka inasema kuna hatua zimewekwa ikiwemo sheria za utupaji hizo nguo udhibiti zile ambazo zinaagizwa kutoka nje salome machuo ni naibu mkurugenzi wa mamlaka hiyo ambaye anahusika na uimarishaji wa kanuni na naelezeakenya imetia saini azimio la labasl na azimio hilo limeweka masharti juu ya umuhimu wa taka azimio hili linasema kwamba watu ni vyema waweze kushughulikia taka ndani ya maeneo yao wanayoishi wanaharakati wa mazingira wanawashtumu chapa za nguo kutoka nchi zilizoendelea kutupa nguo za zamani kwenye nchi maskini na kusababisha matatizo ya mazingira na afya kwa jamii wenyejikimsingi nguo zote zinazotengenezwa na chapa hizi zinaishia kwenye nchi maskini na hizi chapa lazima zianzie kulipia mwisho wa matumizi ya nguo hizi this kenya inaendeleza sheria ya majukumu ya mzalishaji kwamba wale wazalishaji wa nguo hizo wawajibikwe kwa mwisho wa matumizi wa bidhaa zao kama sekta ya facheni inavyozidi kukua biashara na nguo za mitumba imewika fasheni fursa ya pili katika ulimwengu wa kusini lakini wakosoaji hivi sasa wanasema inakuwa kama vile eneo la uchafu wa nguo kwa ulimwengu wa kaskazini hadija riani voa washington na msikilizaji na sasa basi tukikamilisha matangazo haya namkaribisha tena idi ligongo kwa muktasari wa habari watu wawili wamefariki dunia na 28 hawajulikani walipo baada ya boti ndogo kuzama umbali kidogo kutoka mwambao wa gabon maafisa wamesema leo hii boti ya esa miraco ilikuwa katika safari ya usiku kutoka mji mkuu wa libreville kwenda mji wa bandari wa port gentil ikiwa, ni... ikiwa na takriban abiria 5 ndani yake wamesema maafisa wa bandari waliozungumza na afp korea kaskazini ilifyatua makombora ya masafa mafupi kuelekea bahari ya yeloc limesema jeshi la korea kusini majaribio hayo yamefanyika baada ya, ya taarifa ya jumanne ya kim yo jong ambaye ni dada wa kiongozi wa taifa hilo kim jong un ambaye ana nguvu sana kwamba hatua yoyote ya kutungua kombora la korea kaskazini katika majaribio yake itachukuliwa kama tangazo la vita maafisa wa ukrain wameripoti mashambulio ya makombora ya rusia leo hii katika maeneo mengi ya nchi na kuwa takriban watu sita jeshi la ukrain limesema kuwa lilitungua makombora 34 kati ya 81 ambayo rasia iliarusha na kwamba iliangusha ndege nne zisizo na rubani zilizotengenezwa iran zinazotumiwa na vikosi vya russia mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo yetu ya jioni kutoka sauti ya america washington dc kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya ambapo mwelekezi ni aida isa hapa studio nimeshirikiana na ed ligongo jina langu ni mkamiti kibayasi na mwongozaji wa matangazo haya alikuwa ni abdu shakur abord usikose kusikiliza kipindi cha kwa undani na patrick ndwimana saa tatu kamili usiku wa leo