kume kuca africahine kume kuca africa kiswahili ya souti america voa kitengazakorka washington <muchas> dc karibu katika matangazo yetu leo alhamisi machi 9 mwaka 2023 jina langu ni sandey shomari na mimi jina langu ni harrizon kamau tunasikika kupitia redio zetu shirika kote katika afrika mashariki na maziwa makuu radio sunrise arusha kfm songea tanzania redio racombu na ghana drc Sari, radio eldoret kenya bila kusahau ubc uganda miongonimwa nyingine vilevile tuko kwenye mtandao wetu wa na kwenye taarifa zetu hivi leo sherehe za siku ya wanawake huko nchini kenya zafanyika na shinikizo la kuwawezesha wanawake kupata huduma za mtandao kwa urahisi ili kuweza kujiendeleza kiuchumi platform it's a platform ambayo ukishaingia pale unaingiza jina lako unaingia makao yako na unakaa una, una, una wapi na unaeleza umefanyiwa nini na inaanza kufuatiliwa na nad katika taarifa nyingine serikali ya zambia imeonya kuwa itavumilia uhamasishaji wa haki za watu wa mapenzi ya jinsia moja nchini humo ikisema kuwa ni kinyume na maadili ya kikristo hivyo ni vidokezo tu vibaadhi ya taarifa za kuandalia kwenye kumekuucha afrika hivi leo lakini kwanza tupate habari za dunia zikisoma kwako na mwenzangu harrison kamau mkuu wa ujasusi wa marekani avril in jumatano amewaambia wa bunge kwamba marekani hayaamini kuwa rasia itaweza kupata mafanikio makubwa ya kieneo huko ukraine mwaka huu na kwamba huenda ikapata matatizo kuhimili mipango ambayo imedumu kwa mwaka mmoja sasa aliambia kamati ya upelelezi katika baraza la senat kwamba rasia imepoteza idadi kubwa ya wanajeshi na, na kwamba isipobuni mikakati mipya ya kulazimisha watu kujiunga kwenye jeshi pamoja na kutafuta mshirika mpya wa kuwauzia silaha basi itakuwa vigumu kudumisha operesheni ya mashambulizi hn aliyekuwa sehemu ya uangalizi wa vitisho vya kimataifa dhidi ya marekani amesema kwamba rais wa rasia vladimir putin ni vyema aelewe uwezo wa jeshi lake kinyume na malengo madogo ya kijeshi yanayozingatia kwa sasa ameongeza kusema kwamba huenda rasia ikaamua kushikilia na kulinda maeneo ambayo tayari inayadhibiti kama vile mikoa ya mashariki mwa ukraini baraza kuu la bunge nchini somalia jumatano limeidhinisha sheria muhimu dhidi ya ugaidi ambao inalenga kuweka muundo wa kisheria ambao unalenga kuzisaidia idara za usalama wa serikali kupambana vyema na kutokomeza ugaidi nchini somalia wabunge wameidhinisha mswada huo kwa kura 133 dhidi ya tatu wakati saba wakijiweka kando katika upigaji kura mapema jumaatano baada ya wiki kadhaa za majadiliano katika kile ambacho mkurugenzi wa upelelezi wa somalia muhamad mohamed salad amekiita ni sheria muhimu ili kufanya nchi hiyo ya pembe ya afrika kuwa mahala salama hata hivyo wakosoaji wa sheria hiyo wanasema kwamba pia ni pana muno katika uffanuzi wa ninani gaidi na hivyo kuonya kwamba huenda ikatumiwa vibaya na idara za usalama za serikali muhamed ibrahim mwalimu ambaye alikuwa mwanahabari na sasa ni mbunge aliyenisurika mashambulizi ya kigaidi ya al-shababu tano amesema kwamba sheria hiyo haitakiwi kutumiwa na idara ya serikali kukamata watu kirahisi bila idhini ya mahakama takriban wahamiaji 5 wamekamatwa katika vizuizi rasmi nchini libya wakwakilisha kiwango kidogo tu cha hali halisi ya waliopo kizuizini mkuu wa shirika la kimataifa la uhamiaji iom amesema jumatano Sandi shomari taarifa kamili inasalia kwa jambo lisilokubalika hata kidogo katika swala la ukiukwaji wa haki za wahamiaji nchini humo daima tumekuwa tukiweka wazi kwamba kuwekwa kizuizini isiyo suluhisho mkurugenzi mkuu wa iom antonio vitorino alisema wakati ya mkutano na waandishi wa habari ulioandaliwa na umoja w mataifa mjini Geneva chiniya umoja iom inashirikiana na shirika la wakimbizi la unhcr kutoa msaada wa kuokoa maisha kwa wahamiaji katika vituo rasmi vya kizuizi lakini tunaogopa kwamba kuna vituo visivyo rasmi vya kuwaweka watu kizuizini ambavyo hakuna wakala wowote wa mwenye aina yoyote ya taarifa na ufahamu victorin walisema libia imekuwa njia inayopendelewa zaidi kwa maelfu ya wahamiaji kutoka afrika kusini mwa jangwa la sahara mashariki ya kati na asia kusini wanaotaka kufika ulaya baada ya kuanguka kwa utawala wa mwammar ghadafi 11 wakati wa hamiaji wanaohatarisha maisha yao katika bahari ya mediteranean wanazuiliwa na mamlaka wengine wanarudishwa kwenye pwani ya libya na kuwekwa katika vituo vya kizuizi wanashutumiwa mara kwa mara na umoja mataifa kwa hali zao duni unaendelea kusikiliza kumekucha afrikaidha ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka washington dc marekani jumatano imewawekea vikwazo vipya maafisa wa iran pamoja na makampuni kutokana na tuhuma za ukiukaji mkubwa wa haki za binadam na hivyo kuongeza shinikizo kwa teheran kusitisha msako dhidi ya waandamanaji wakati washington ikidhiamisha siku ya kimataifa ya wanawake wizara ya fedha ya marekani katika taarifa imesema kwamba imeweka vikwazo kwa maafisa wawili wa ngazi ya juu kwenye idara ya magereza ya iran ambao wanatuhumiwa kutekeleza ukiukaji mkubwa wa haki za wanawake na wasichana nchini humo washington pia imeweka vikwazo dhidi ya afisa wa ngazi ya juu kwenye kikosi cha ulinzi cha iran pamoja na mwingine aliye kwenye mstari wa mbele kwa juhudi za serikali ya iran za kuzuia huduma za intnet taarifa hiyo imeongeza kwamba vikwazo vimewekwa kwa makampuni matatu pamoja na viongozi ambao wamesaidia kwenye ukandamizaji wa raia hatua hiyo inaashiria duru ya kumi ya vikwazo kutoka marekani tangu teheran ilipoanza msako dhidi ya waandamanaji kufuatia kifo cha masa amini mwanamke wa kikurudi aliyekufa akiwa mikononi mwa polisi kufuatia kukamatwa kwa tuhuma za kutovaa hijabu mwezi septemba serikali ya uholanzi jumatano imesema kwamba inapanga kuweka masharti mapya kwa upelekaji wa teknolojia za kompyuta nchini china ili kulinda usalama wake wa taifa na hivyo kuonekana inajiunga na marekani ambayo ilitangaza hatua sawa na hiyo hapo awali oktoba mwaka jana marekani iliweka kanuni mpya kwenye upelekaji wa vifaa vya kutengeneza chip za kompyuta nchini china lakini kwa hilo kufaulu inahitaji ushirikiano wa mataifa kama uholanzi na japan ambayo pia hutengeneza vifaa hivyo mataifa hayo washirika wamekuwa kwenye mazungumzo kuhusu swala hilo kwa miezi kadhaa waziri wa biashara wa uholanzi letsi shr nemacha ametangaza uamuzi huo kupitia barua kwa bunge akisema kwamba hatua hiyo itaanza kutekelezwa kabla ya msimu wa joto kuanza barua yake haikutaja china moja kwa moja ambao ni mshirika mkubwa wa kibiashara wa uholanzi wala kampuni ya asml holding nv ambao ni kubwa zaidi ya teknolojia barani ulaya na mshirika wa karibu wa mataifa yanayotengeneza vifaa vya semiconducta <muchos> na kusikiliza ya ya kiswahili sauti kutoka kutoka washington D. C. Na alfajiri hii ni kutoka huko mombasa ambapo mwandishi mohamed anaripoti kwamba sherehe za siku hii ya wanawake zimefanyika kama kawaida kkiwepo na shinikizo la lakuwawezesha wanawake kupata huduma za mtandao kwa urahisi ili kuweza kujiendeleza kiuchumi anaripoti kwamba ingawa kuna wanawake wanaofanikiwa kuua mitandao ya kijamii kuna biashara na ubunifu wao lakini wengi wanakabiliwa na changamoto za kila namna ifuatayo ni utumiaji wa mtandao wa internet, umebadilisha jinsi biashara zinavyofanya kazi na imeonekana kuwa nyenzo a madhubuti ya kuwawezesha wanawake wa jasiriamali katika maeneo ya vijijini na mijini ili kuendesha maendeleo ya kiuchumi dida balo ni mama na mpishi hodari wa vyakula vya kiswahili mjini mombasa yeye hutumia mitandao ya kijamii kunadi biashara yake ya vitafunio kama vile viazikarai bajia sambusa na kadhalika awali alitegemea wateja wapita njia pekee lakini kuja kwa mitandao ya kijamii kulipanua na kuimarisha biashara yake kupitia video zake alizotuma kupitia ukurasa wake wa mitandao akiwa kwenye maandalizi na upishi assalamu aleikum warahmatullahi wabarakatu amjambo makstaa zangu na wote waniju wao wanitendao muje menipt dada yenu ndugu yenu mama yenu aunti yenu mpenzi wenu didabalo tutakuwa hapo leo kuanzia saa asubuhi mpaka usiku tukiwa hai muje kwa wingi jamani muje kwa wingi kwa wingi nawatarajia nyote muje ingawa mafanikio ya biashara yake wakati mmoja yalikumbwa na changamoto baada ya baadhi ya watumizi wa mtandao kuandika matamshi ya kejeli wakihoji usafi wa mikono yake huku wakimkosoa kwa kutumia mikono yake mitupu katika kupika na kupakua vitafunio hivyo bila kutumia glavu dida hakuvunjika moyo na aliamua kujitetea kisha kupuza na kuendelea kunadi biashara yake mitandaoni kitu ambacho mimi kimenifanya niwajibu kuwa siko ni, si zinatumika mahali kwenye vidonda kwenye kufunga mtu ubendeji eh, ai lakini chakula chakula kile uwasema mambo ya ni usafi mi nao sa zote mikono yangu ya maji nikishika kiazi nikishakueka kwenye karai lazima nitume maji nioshe mkono wangu Hygiene. Hygiene tayari hapo ni ni usafi kwangu wakati mtandao una uwezo wa kukuza ujasiria mali wa wanawake sio wanawake wote waliona ujasiri wa kukabiliana na changamoto zilizopo au wenye elimu ya kutosha kutumia mitandao zaidi ya hayo wengi hawana uwezo wa kugharamia mawasiliano kuweza kuingia kwenye mitandao ya kijamii mbali na hayo wanaharakati wa kutetea haki za binadam wanaonya kuhusu aina tofauti za unyanyasaji wa kijinsia mitandaoni ikiwemo uonevu matamshi ya chuki na mengi zaidi ya kuvunja moyo huu ukiwa wasiwasi unaoongezeka mashirika hayo kwa ushirikiano na idara ya serikali kuhusu jinsia na michezo inajiza kutoa elimu na hamasa kuhusu biashara salama za mtandaoni wakilenga wanawake mashinani beticdi ni mwanaharakati kutoka shirika la kutetea haki za binadamu huria akitoa ushauri kuhusu kujilinda na uvamizi wa mitandaoni lakini kama hujui digital na hujui mambo ya kompyuta na huna smartphone mfano na hujui utaripotiwa because hii a national platform ambayo ukishaingia pale unaingiza jina lako unaingia makao yako nunakaa wapi na unaeleza una, una una umefanyiwa nini na inaanza kufuatiliwa na dc mojawapo ya malengo katika maendeleo endelevu ni wito wa kuimarishwa kwa matumizi ya teknolojia ya wezeshi hususan teknolojia ya habari na mawasiliano teknohama ili kuwawezesha zaidi wanawake katika nyanja tofauti hata hivyo wanawake wa afrika mashariki wakiwemo jaseremali wanakabiliwa na changamoto mbalimbali zinazodhoofisha matumizi yao ya teknohama salma muhammed voa mombasa mwendelea kusikiliza kumekuu afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc hasan kamau aaendelea kusomea habari zaidi za dunia mwanaharakati wa haki za wanawake wa afghanistan zubaida akbar kutoka shirika la freedom naw jumatano wakati wa maadhimisho ya kimataifa siku ya wanawake ameambia baraza la usalama la umoja wa mataifa kwamba kumekuwa na mazunguzo mengi bila kuchukuliwa hatua za kulinda haki za wanawake amesema kwamba kikao hicho kilikuwa na matamshi mengi ya kuwalinda wanawake wa afghanistan ambao ni miongoni ma waliokandamizwa zaidi ulimwenguni chini ya utawala wa taliban lakini hakuna hatua mpya zilizochukuliwa kushinikiza utawala huo kuondoa zaidi ya amri 1 zinazopiga marufuku wanawake kushiriki kwenye maisha ya umma tangu kuchukua madaraka agasti221 kwenye kikao tofauti pakistan ilipanga kongamano la wanawake wa kiislamu kuelewa haki na nafasi ya mwanamke kwenye ulimwengu wa kiislamu kwa lengo la kuangazia hatua zilizopigwa na wanawake wa kiislamu katika kuondoa baadhi ya dhana potofu ripoti kutokana na, kutoka na utafiti ulioongozwa na shirika la la marekani linaloongoza kampeni ya kupunguza uchafu wa plastiki imesema jumatano kwamba viwango vya plastiki vinavyoingia baharini tangu 25 ni vingi mno na huenda vikaongezeka maran kufikia 240 iwapo hatua za haraka zitachukuliwa kulingana na ripoti hiyo takriban chembe chembe tilioni 7 za plastiki zilikuwa baharini kufikia 29utafiti huo ulikusanya data za uchafu wa plastiki kwenye maji ya bahari kutoka vituo 7 na kwenye maeneo sita muhimu ya bahari kuanzia199 had29 makas ericsson ambaye ni mwanzilishi mwenza wa jgals amesema kwamba kunahitajika mkataba wenye nguvu kutoka kwa umoja wa mataifa unaositisha uchafuzi wa plastiki kote ulimwenguni kwa kudhibiti vianzo vyake wataalam wamesema kwamba ripoti hiyo imefichiwa kwamba tatizo la uchafuzi wa plastiki kwenye bahari halijapewa uzito unaohitajika unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya ya kiswahili sauti washington C. serikali ya zambia imeonya kuwa haitavumilia uhamasishaji wa haki za watu wa mapenzi ya ya jinsia moja ikisema kuwa ni kinyume na maadili kikristo humo onyo hilo limetolewa siku watuwpnz ksm kukmescii honyo hio ietolewskooskuwakamatawanaharakat w kutoka kundi la wanaharakati wa kike kwa madai ya kwamadaiyakutoa taarifa za uongo kuhusu maandamano yaliyopangwa kundi hilo lilifanya maandamano yaliyoihinishwa ya dhidi ya wa kijinsia kabla ya siku ya kimataifa ya siku kimataifa wanawake lakini maafisa walisema ilikuwa mbinu ya kuhamasisha ushoga kaianaripoti kutokalusa zmbia naye shomari anaisoma ripoti yake kamili waziri wa mambo ndani na usalama wa taifa wa zambia jac mwimbu aliimbia o jumatano kwamba serikali yake haihamasishi haki za wapenzi wa jinsi ya moja na msimamo wake imeuelezea tangu serikali hiyo ilipoingia mamlakani karibu miaka miwili iliyopita lani maandamano yalindaliwa na taasisi ya sister, sister akisema ni kinyume na maadili na sheria za zambia I wish to napenda kuwatahadharisha wananchi kutoruhusu na kukiuka sheria za makusudi kwa kutumia mazingira yaliyopo yanayoruhusu uhuru wa kujieleza na kukusanyika naye naibu msemaji wa polisi wa zambia dan mwale aliambia voa waandamanaji hawakufuata kanuni za vibali ambazo zilioruhusu tu kupinga haki ya kingono na kijinsia na kutohamasisha haki za wapenzi wa jinsia moja mojauchunguzi umeongezeka wakati huo huo polisi wameanzisha uchunguzi kuhusu programu na shughuli za taasisi ya sist sister taasisi ya sister sister ilikataa kutoa maoni yake lakini ilitoa taarifa kwenye mtandao wa twitter ikisema inashangazwa kwamba maandamano hayo ambayo inasema yalilenga kuangazia unyenyesaji wa kingono dhidi ya wanawake yamegeuzwa kuwa mawimbi ya kutisha ya chuki katika mjadala wa hadhara hasa mtandaoni kuni hilo lisema washukio hao wanne waliachiliwa kwa dhamana ya polisi siku ya jumatano na hivi karibuni watafikishwa mahakamani washukio watatu wameshitakiwa akua taarifa za uongo kwa afisa wa umma na ikiwa watapatikana na hatia wanaweza kufungwa jela miaka saba mwanzilishi mwenza wa kundi hilo mwangala monde pia ameshtakiwa kwa mkusanyiko usio halali na iwapo atapatikana na hatia anaweza kkabiliwa na kifungo cha zaidi cha miezi sita jela taarifa hiyo ilioongeza kusema kuwa ukatili wa kijinsia dhidi ya wanawake na wasichana umekuwa wa kawaida na kusababisha watu wengi kutouzingatia ripoti ya hivi karibuni za polisi zinaonyesha kuwa zaidi ya kesi elfu ih za ukatili wa kijinsia ziliripotiwa katika robo ya mwisho ya mwaka 22b pekee nyingi zikahusisha wanawake na wasichana maandamano ya mwishoni mwa juma yaliohudhuriwa na takriban watu miata yamezua mjadala nchini zambia huku watu wengi wakishutumu maandamano ya kwa kutangaza haki za wapenzi wa jinsiya moja na kutaka shirika hilo kupigwa marufuku wengine no walisema wakati umefika kwa wa zambia kuruhusiwa kujadili masuala kama hayo ili waweze kuamua njia ya kusonga mbele katika taarifa baada ya maandamano msemaji mkuu wa serikali chushi kasanda pia lani tukio hilo ambalo anasema lililenga kutangaza haki za wapenzi wa jinsia moja nchini zambia ngono ya watu wa jinsia moja hairuhusiwi chini ya adhabu ya nchi ambayo inaharamisha vitendo vya kinyume na maadili dhidi ya utaratibu wa asili na uchafu mbaya sana sheria hiyo ambayo ilianza tangu wakati wa ukoloni wa uingereza ina adhabu ya kifungo cha miaka 14 jela na takriban watu wapatao milioni 16 katikati na kaskazini mwa california ikiwamo pamoja na eneo la san francisco bei na sacramento wamekumbwa na mafuriko hali kadhalika dhoruba ya theluji na barafu hadi kufikia siku ya jumatano kabla ya dharuba nyingine inatarajiwa kuja eneo hilo kwa mujibu wa wataalam wa hali hewa muda mfupi uliopita nimezungumza na mchambuzi na mkazi wa pasedina mik muhagama na kwanza kutaka kujua hali ikoje katika maeneo hayo uh, hali weekend ilikuwa mbaya kiasi na bado kuna baadhi ya wenzetu ambao wamebaki kwenye baridi na kwenye barafu mpaka hivi sasa wakishindwa kutoka nyumba zao zikiwzimezuiwa na barafu zimezikwa na barafu na baadhi ya biashara uh, watu wameshindwa kuzifikia kwa maana ya kwamba uh, zimefungwa kwa kukosa uh, uh, nishati ya umeme hali kadhalika baadhara uh, pia zimefungwa nah kutokana na baridi na barafu ambayo imetanda katika maeneo makubwa ya magharibi ya california katika maeneo ya nevada na Peak. kwa hiyo hali bado si shwari na watu kumi na tatu amepoteza maisha na kama nilivyosema watu takriban thelathinielf uh, biashara na makazi zimekosa umeme kutokana na hali halisi ilivyo lakini kwa sasa kidogo kwa upande wa kusini huku uh, maeneo ya los angeles uh, angalau jua limeanza kutoka na baridi au barafu kuanza kupotea kiasi lakini kwa maeneo ya kaskazini mashariki huko maeneo ya nevada mambo si shwari bado e, kile ambacho viongozi wa serikali wa county wanawaambia nini wananchi kwa sasa kwa sababu inasikia kwamba kunasemekana pia kuna mvua kubwa inatarajiwa uh, ni kweli i wametakiwa kujiandaa na hali halisi ambayo itakuja ita katika siku za hivi karibuni lakini wametangaza hali ya hatari Uh, na kwa mujibu wa taarifa tulizonazo miji karbum tkaribu kumi na tatu, tatu. Uh, ya hapa ikisindikizwa na baadhi ya miji ya karibu kwa maana ya kwamba kusini na kaskazini mashariki kuelekea maeneo ya nevada uh, hali bado si shwari na imetangazwa hali ya hatari kwa maana ya kwamba watu wajeza titi na ku kwamba wana vitu muhimu ndani ya nyumba kwa sababu itakuwa tayari sana kutoka nje na kwenda kutafuta bidhaa za kawaida za matumizi ya kawaida wakati aliyo ikiendelea kwa hiyo ameambwa kujiandaa na kusheneheza bidhaa hizo za maisha ya kila siku iliyoweze kujikimu kwa kipindi ambacho kinakuja ambacho kitakuwa cha hatari pia kwa hiyo ategemia mvua na upepo mkali kuja ta kipindi cha siku zijazo kama na kama navyosema ama imetangazwa hali hatari mpaka sasa na umekaa california kwa muda mrefu pengine hili si jambo lilizoeleka unaweza ukawaeleza nini wale ambao wasiofahamu kwa ujumla ya na, na hali ya hewa ya kalifornia mlivyoezoea na mnawoyaona sasa hali ya huku mara nyingi ni ya juuwana joto kwa muda wote na japokuwa linakuwa na baridi hapa na pale lakini huwezi kulinganisha na miji mingine ambayo labda ukisema sehemu kama columbus ohio au labda chicago ini kwa hapa kweli hali barafu inatokea mara moja moja sana hasa katika milima ya big bear ambako kuna kuwa na baridi na barafu ikitanda hapa na pale katika milima ya lakini lakinisi uh, hii hali halisi ya mwaka huu ni mchambuzi na mkazi wa pasadiniya california mike mwagama akizungumza na sauti america na kabla ya kukamilisha matangazo haya namkaribisha tena mwenzangu harison kamao kwa muktasari wa habari mkuu wa ujasusi wa marekani avril hin jumatano amewambia wa bunge kwamba marekani haiamini ya kuwa rasia itaweza kupata mafanikio makubwa ya kieneo huko ukraine mwaka huu na kwamba huenda ikapata matatizo kuhimili mapigano ambayo yamedumu kwa mwaka mmoja sasa ameambia kamati ya upelelezi katika baraza la seneti kwamba rasia imepoteza idadi kubwa ya wanajeshi wake na kwamba isipobuni mikakati mipya ya kulazimisha watu kujiunga kwenye jeshi pamoja na kutafuta mashirika mapya y kuauzia silaha basi itakuwa vigumu kudumisha operesheni hiyo baraza kuu la bunge nchini somalia jumatano limeidhinisha sheria muhimu dhidi ya ugaidi ambayo inalenga kuweka muundo wa kisheria ambao unalenga kusaidia idara za usalama wa serikali kupambana vyema na kutokomeza ugaidi nchini somalia wabunge wamehidhimisha mswada huo kwa kura 133 dhidi ya tatu wakati saba wakijiweka kando katika upilaji kura mapema jumatano baada ya wiki kadhaa za majadiliano takriban wahamiaji 5 wamekamatwa katika vizuizi rasmi nchini libia wakiwakilisha indari dogo tu ya hali halisi ya waliopo kizuizini mkuu wa shirika la kimataifa uhamiaji iom amesema jumatano marekani jumatano imewawekea vikwazo vipya maafisa wa iran pamoja na makampuni kutokana na tuhuma za ukiukaji mkubwa haki za kuongeza shinikizo kwa tehran kusitisha msako dhidi ya ikiadhimisha siku ya waandamanaji ikiadhimisha mkubwawahazabanaokuongezashinikizo austiaaaamsa w ta imesema kwamba imeweka vikwazo kwa maafisa wawili wangazi ya juu kwenye idara ya magereza ya iran ambao wanatuhumiwa kutekeleza ukiukaji mkubwa wa haki za wanawake na wasichana nchini humo serikali ya uholanzi jumatano imesema kwamba inapanga kuweka masharti mapya kwa upelekaji wa teknolojia za kompyuta nchini china ili kulinda usalama wake wa taifa na hivyo kuonekana inajiunga na marekani ambayo ilitangaza hatua sawa na hiyo hapo awali mwanaharakati wa haki za wanawake wa afghanistan zubaida akbar kutoka shirika la freedom nw jumatano wakati wa maadhimisho ya kimataifa ya siku ya wanawake ameambia baraza la usalama la umoja wa mataifa kwamba wamekuwa na mazungumzo mengi bila kuchukuliwa hatua za kulinda haki za wanawake ripoti kutoka au kutokana na utafiti ulioongozwa na shirika la la marekani linaloongoza kampeni ya kupunguza uchafu wa plastiki imesema jumatano kwamba viwango vya plastiki vinavyoingia baharini tangu 25 ni vingi mno na huenda vikaongezeka mara nne kufikia 240 iwapo hatua za haraka hazitachukuliwa ripoti takriban za plastiki emem7apastizliubahaiuf29nam na kufika hapo inaofika mwisho matangazo yetu ya kumekuucha afrika leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika va kwaniaba wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi hadi yeriami mwelekezi saida hamduni njia langu ni sandey shomari haiwani imeshirikiana na mwenzangu harison kamau kwa pamoja tuna wategeni wote siku njema kutoka kutokawahinon dc jijikuu la marekani We'll ifuatayo na tahariri inayoeleza maoni ya serikali ya marekani marekani kwa kushirikiana na uingereza iliowekea vikwazo kundi la uhalifu saba wa mtandao ambao wameanzisha mashambulizi ya mtandao kwenye miundo mbinu muhimu katika nchi hizo zote mbili ofisi ya wizara ya fedha ya marekani ya udhibiti wa mali za kigeni iliyotaja watu hawa kwa mujibu wa amri ya kiutendaji69 kama ilivyorekebishwa na amri ya kiutendaji kwa kuhusika kwao katika kikundi cha uhalifu wa mtandaoni chatricbo chenye makao yake nchini rusia na shughuli zinazohatarisha usalama wa taifa sera za nje au hali ya uchumi au thabiti wa kifedha wa marekani tricbo iliyotambuliwa kwa mara ya kwanza mwaka elfubilina kus ilitokana na virusi vya vyatron vtrav dya ambavyo vililenga benki za mtandaoni za mashariki yasiyo ya russia daya iliendeshwa na watu binafsi walioko moscow waliokomosowsia baadaye ibadilika tena na kwa programu hatari yenye uwezo wa kufanya shughuli mbali mbalimbali haramu za mtandaoni ikiwani pamoja na mashambulizi ya ransomware ware inatumiwa na genge la uhalifu wa mtandaoni la trickbot lenye makao yake nchini russia vitali kovalev anayejulikana mtandaoni kama bentley au ben alikuwa mtu mwenye nafasi ya juu katika kundi la Maxim mikhailov au baget amehusika katika shughuli za maendeleo kwa kikundi cha trickbot valentin karyagin anayejulikana kama globus amehusika katika utengenezaji wa programu ya ransmware na miradi mingine ya hatari mikhaeli iskriti ambaye jina lake la mtandaoni tropa kazi katika miradi ya mzunguko haramu wa fedha na wizi wa kikundi cha trickbot alifanya kazi ya kuingiza namba maalum za hatari kwenye tovuti ili kuiba vitambulisho vya uathrika pia anajulikana kama iseldor ivan vakormeyev au mashrum amafanya kazi kaakikundi la kama kamamenaje naye valeri sedesiki anayojulikana kamast alikuwa msimamizi wa kikundi cha tricb na pia alisimamia sefa zao za kompyuta rusia ni kimbilia usalama kwa uhalifu wa mtandaoni ambapo vikundi kama vile trick-board kuendeleza kwa uhuru shughuli mbaya za mtandao dhidi ya marekani uingereza na washirika wetu shughuli hizi zimelenga miundombinu muhimu ikiwani pamoja na hospitali na vituo vya matibabu waziri wabaya nje wa marekani antony blinken alisema katika taarifa ya maandishi alisisitiza kuwa marekani na uingereza ni vinara katika vita vya kimataifa dhidi ya uhalifu wa mtandaoni na wamejitolea kutumia mamlaka zote zilizopo kujilinda dhidi ya vitisho vya mtandaoni kitundu hiki cha kwanza chini ya mamlaka mpya ya uingereza ya vikwazo vya mtandao inaonyesha kujitolea kwetu kuendelea kushirikiana na washirika wetu kushughulikia uhalifu wa mtandaoni wa rusia na kukabiliana na mashambulizi ya uhalifu wa mtandaoni na wachokozi waziri blin aliongeza wakati vita haramu vya rassia dhidi ya ukraine vikiendelea ushirikiano na washirika wetu ni muhimu zaidi kulipo hapo awali kulinda usalama wa taifa letu alisema hiyo ilikuwa taariri inayoeleza maoni ya serikali ya marekani