karibu msikilizaji wetu popote pale unapotusikiliza hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka jiji kuu la marekani washington dc naitwa patrick ndwimana na mimi ni mkamiti kibayasi tunakukaribisha katika matangazo yetu ya jioni leo ni jumatatu tarehe 6 machi mwaka huu wa 223 tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na kati ikiwemo radio citizen nchini kenya na radio free africa rfa inayosikika nchini in tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi tunapatikana pia kupitia mtandao wetu voa thank you katika ripoti zetu leo wafanyabiashara wa rwanda na tanzania wanakutana mjini kigali kujadili changamoto zinazowakabili mamlaka ya bandari nchini tanzania inasemanini kuhusu malalamiko ya wafanyabiashara wa rwanda tunategemea kwamba tutawasikia na tutaenda kuyafanya yale yote ambayo tutayasikia tuta kutoka kwenu a yapo ambayo tumeshayafanya lakini kwa kuja hapa tutayapata mengi zaidi tukiyasikia basi yale tutakisha tunayafanyia kazi na katika ripoti nyingine waziri wa ulinzi wa marekani anasema iran kuiunga mkono rusia katika vita vya vi ukrain ni jambo lisiloeleweka na inabidi kuizuia iran isiendelee kufanya kitendo hicho ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nususaa lakini kwanza anamkaribisha la mkamiti kibayasi akusomea habari muhimu za dunia balozi wa marekani nchini nigeria amekiri katika taarifa jana jumapili kwamba kufuatia uchaguzi wa karibuni katika taifa hilo la afrika kuna wanigeria wengi wenye hasira na waliokatishwa tamaa pamoja na wengi wanaosheherekea ushindi mrbeth lonard alihimiza kwamba mchakato uliowekwa kisheria wa kutatua changamoto za uchaguzi uruhusiwe kuchukua mkondo wake kadri inavyoweza kuwa hairithishi kumaliza mchakato wa uchaguzi katika chumba cha mahakama katika demokrasia ya kikatiba iliyowekwa na utawala wa sheria leonard alisema hapo ndipo migogoro ya uchaguzi inaweza kuhitimishwa ipasavyo tume huru ya taifa ya uchaguzi ya nigeria ainec ilimtangaza bola ahmed tunubu kuwa rais ajaye wa nigeria mwenyekiti wa ainec mahmud yakubu amesema tunubu mgombea wa chama tawala cha all progressives congress alipata karibu kura milioni 8 na kushinda kinyanganyiro kikali zaidi tangu nigeria iwe taifa la kidemokrasia viongozi wa upinzani wameutaja uchaguzi huo kuwa wakihuni na wameahidi kwenda mahakamani kupinga matokeo hayo chama cha mrengo wa kulia cha uturuki iyi kimependekeza kwamba mamea wa ankara na istanbul wahudumu kama makamo wa rais iwapo upinzani utashinda uchaguzi wa mei msemaji alisema leo jumaatatu baada ya chama hicho kuondoka katika muungano mkuu wa upinzani wiki iliyopita pendekezo hilo linaweza kufungua njia kwa iyi kurejea katika umoja huo iyi ambacho kilikuwa chama chapili kwa ukubwa katika muungano wa vyamasita kiliondoka katika kundi hilo wiki iliyopita baada ya kiongozi wake meral aksener kukataa uteuzi unaotarajiwa wa kemal kilchodu mkuu wa chama kikuu cha upinzani cha republican peoples party chp kama mgombea urais wa umoja huo badala yake alikuwa amependekeza kwamba ama ekrem imoglu au aumansur yavas mamia wa istanbul na ankara wawe wagombea akisema kura za maoni zinaonyesha watashinda dhidi ya erdogan kwa kiasi kikubwa wafungwa wanne wanajihadi wametoroka katika gereza moja huko nokhot mji mkuu wa mauritania wafungwa hao walirushiana risasi na walinzi wa magereza wakati wakitoroka jumapili usiku na kuwaua walinzi wawili na kwwajeruhi wawili kulingana na wizara ya mambo ya ndani ya mauritania kikosi cha ulinzi wa taifa kimeimarisha udhibiti wake katika gereza hilo na mara moja kilianza kuwafuatilia watoro hao ili kuwakamata haraka iwezekanavyo wizara hiyo ilisema katika taarifa ya jumatatu wafungwa wawili walikuwa wamehukumiwa kifo na wengine wawili walikuwa kisubiriwa. wakisubiri kesi kwa mashtaka ya kuwa wanachama wa kundi la kigaidi kulingana na shirika la habari la afp waziri wa ulinzi wa marekani lloyd austin leo jumatatu amesema uungaji mkono wa jeshi la iran kwa rassia katika vita vya ukraine ni jambo lisiloeleweka na halikuwa jambo zuri kwa kanda ya mashariki ya kati akizungumza anapoanza ziara mashariki ya kati mjini aman nchini jordan austin amesema iran inapata uzoefu zaidi wa jinsi ya kutumia ndege zisizo narubani katika kipindi cha mzozo ukraine patrick nduimana anaarifu zaidi unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya america voa Ngaza, hapa atiku na maafisa wandamizi wa chama cha upinzani cha peoples democratic party chaarwaliwaongozwa wafuasi wao waliokuwa wamebeba mabango wakati walipokuwa naandamana hadi ofisi za tume ya uchaguzi inec mjini abuja ambako waliwasilisha malalamiko yao matokeo ya inec yanaonyesha kwamba tinubu alipata asilimia 37 za kura na kushinda uchaguzi wa rais wa februari 25 wakati atiku aliipatia asilimia29 na mgombea chipukizi peter obi alipata asilimia25 atiku na obi wamepinga matokeo hayo hata hivyo hadi hivi sasa hawajawasilisha mashtaka rasmi mahakamani hati ya malalamiko iliyowasilishwa na afisa wa pdp kwa afisa wa tume ya uchaguzi inaeleza kwamba wanapinga matokeo ya uchaguzi na kuitaka tume kueleza kwa nini iliendelea kutangaza matokeo baada ya chama hicho kuwasilisha malalamiko kwamba kumekwepo na kasoro nyingi wakati wa kuhesabu kura inec haijatoa jibu bado hadi hivi sasa kutokana na malalamiko hayo wanigeria ambao alilijitokeza kwa uchache hapo februari 25 wanatarajiwa kwenda kupiga kura tena siku ya jumamosi kuchagua wajumbe wa, wa mabunge ya majimbo na abaraza ya senat 28 kati ya 36 nchini humo ni taarifa ya abdu shakur abud iliyohusiana na mmoja kati ya wagombea kiti cha rais wa nigeria walioshindwa kwenye uchaguzi mkuu atiku abubakar aliywaongoza mamia ya wafuasi wake wakati wa maandamano ya amani hii leo kulalamika dhidi ya tume ya taifa ya uchaguzi nchini nigeria hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti a america voa ninaendelea kukusomea habari zaidi za dunia umoja wa mataifa ulitangaza jumatatu kwamba umechukua hatua muhimu kuelekea kujaribu kuziba pengo muhimu katika vita dhidi ya mabadiliko ya hali ya hewa ufuatiliaji halisi wa gesi chafu shirika la haba shirika la hali ya hewa duniani la umoja wa mataifa limekuja na miundombinu mipya ya ufuatiliaji wa gesi chafu duniani ambayo inalenga kutoa njia bora za kupima uchafuzi wa joto duniani na kusaidia kufanya maamuzi ya msingi ya sera jukwaa jipya la wmo litaunganisha mifumo ya chaguo la nafasi na kuelezea sehemu zisizoeleweka juu ya wapi uzalishaji wa gesi chafu unaishia unaendelea kusikiliza habari za jioni kutoka studio za sauti ya america washington dc na habari tulioipatia uzito wa juu ni kwamba waziri wa ulinzi wa marekani lloyd austin leo jumatatu amesema uungaji mkono wa jeshi la iran kwa rusia katika vita vya ukraine ni jambo lisiloeleweka na halikuwa jambo zuri kwa kanda ya mashariki ya kati akizungumza anapoanza ziara ya mashariki ya kati mjini aman nchini jordan austin amesema iran inapata uzoefu zaidi wa jinsi ya kutumia ndege zisizo na rubani katika kipindi cha mzozo wa ukraine akizungumza na waandishi wa habari mjini aman nchini jordan waziri wa ulinzi wa marekani amesema marekani inatarajia mosco itatoa ujuzi wa teknolojia kwa iran siku zijazo kama njia ya kuishukuru kwa uungaji mkono wake katika vita vya ukrain austin amesema uhusiano huu unatia wasiwasi na inabidi kufuatiliwa uh, kwa karibu na kuizuia iran kutoendelea uh... kufanya kitendo kama hicho Really, uh, kile ambacho iran uh, inafanya and, uh, kwa kuiunga mkono rasia uh, na msaada wa kijeshi hakika ni jambo lisiloeleweka na bila shaka halieleweki zaidi katika kanda hiyo kwa mustakbal wa kanda ya mashariki ya kati hakika ni jambo baya na wanapata uzoefu zaidi wanapoendelea kutumia hizi ndege zisizo na rubani nchini ukraine na hili sio jambo zuri kwa kanda hiyo na tunatarajia pia kwamba rasia itatoa teknolojia kwa iran kutokana na msaada uliyopewa na iran na jambo hilo linatutia wasiwasi wasi. waziri wa ulinzi wa marekani amesema pia kumekuwa na mgawanyiko unaojitokeza kati ya jeshi la rasia na kundi la wagna kampuni ya kijeshi ya kibinafsi ya rasia walipokuwa wakipigana nchini ukrain akizungumza kuhusu mapigano kwenye mji wa bahmut utin amesema hadhani kama ni muhimu kwa upande wa mbinu ya kivita au ya kimkakati kwa ukrain kuondoka huko hata kwamba mji huo utatekwa na rasia austin amesema hadhani kuwa itachukuliwa kama ushindi mkubwa wa rasia amesema wakati vikosi vya ukrain vimekuwa vikiongeza nguvu zake za kijeshi kutokana na msaada kutoka nchi za magharibi rasia aliendelea kupeleka uwanjani wanajeshi wasiokuwa na uzoefu na vifaa visivyotosha kile ninachokiona kila siku ni rasia kuendelea kupeleka wanajeshi ambao hawana uzoefu wala vifaa na wanajeshi hao wanakutana na kifo haraka nadhani tunaendelea kulishuhudia hilo wakati wa rasia wanapozidi kusonga mbele waukrain wanapigana kudhibiti maeneo yao wakati huo huo wanaimarisha nguvu za kijeshi wanatoa mafunzo kwa wanajeshi wao na wanapata majukwaa mapya austin anafanya ziara katika nchi tatu za mashariki ya kati ambazo ni jordan israel na misri maafisa wa marekani wanasema ziara hiyo inalenga kuwahakikishia washirika hao muhimu dhamira ya marekani kwa kanda hiyo licha ya washington kujikita zaidi kwa rasia na china hivi karibuni tukielekea huko rwanda balozi wa tanzania nchini rwanda richard motayoba makanzo amesema uhusiano mwema uliopo baina ya tanzania na rwanda umesababisha kukuwa kwa uhusiano wa kibiashara baina ya nchi hizo mbili balozi huyo tanzania ameasema hayo wakati wa ufunguzi wa mkutano wa siku moja uliwakutanisha pamoja wafanyabiashara na uwekezaji wa rwanda na tanzania kutoka kigali silvanos karemera ametuandalia ripoti ifuatayo sababu kubwa ya kukutana kwa wafanyabiashara hawa na wawekezaji wa nchi mbili ilikuwa ni kufanya tathmini ya jinsi biashara na wekezaji zinavyoendelea kati ya tanzania na rwanda rwanda kwa kiasi kikubwa hutumia bandari ya dar es salaam kutuma au kupokea mzigo wake kutoka mataifa ya mbali lakini pia idadi ya wawekezaji wa tanzania wanaowekeza mali zao kupitia shughuli za kiviwanda inaendeleakua nchini randa akizungumza katia utano huubazwazi hii aa amesema mafanikio haya yanatokana na kuboreha kwa uhusiano wa nchi hizi mbili jirani kupitia misingi iliwekwa na marahisi wao marahisi wetu mweshimuwa dr samia suru hassani rahisi wa jamhuri ya muungano wa tanzania na mweshimuwa po kagame rahisi wa jamhuri ya rwanda ambao kwa pamoja uongozi wao bora ndio umeimarisha mahusiano na kuleta maelewano zaidi miongoni mwa watu wetu na hivyo vitu vikishakwepo ndio naona sasa tunaingia katika kuimarisha kufanya biashara kumekuwepo na maallimiko ya hapa na pale kutoka kwa wafanyabiashara wa rwanda wanaopitisha mzigo wao katika bandari ya dare s salam kuhusu huduma pale bandarini lakini mkurugezi mkuu wa bandari hiyo mbosa anasema hii ni sehemu yani kwanini wao kama mlaka ya bandari ya daressalam wameuzia mtano huutunategemea kwamba tutawasikia na utaenda kuyafaya yat hatutaki ama tu atutaki tuaudidimizauchumi wand lakini sisi ni watu wote waafrika mashariki kwa upande mwingine wadao pia wamejadiliana jinsi ya kutumia teknolojiakatia usafir... Wa mizigo kutoka bandari ya daresalam hadi rwanda na kuelekea mashariki aaidemorai acongo hiitapunguza kaia ya ucheleweshwaji wa usafiri na usafirishaji lakini pia hali nzima ya kupotea kwa mizigo lakini teknolojia hii itafanya kazi kwa namna gani Muso ni Florida, kanju, mtendaji, wa ushoroba wakati kwa mfano mtu ananunua vitu vyake vinatoka huko china zinakuja zinafika uh, dar es salaam aeuu tu anakaa kama hapa kigali anakuwa na posibiliti ya kuweza kufuatilia mzigo wake kutoka dapot mpaka hapa kigali pasipo mwenyewe kusafiri kwenda rwanda zamani ilikuwa paka mtu asafiri ende akafatilia mzigo wake lakini leo kupitia teknoloji mtu anaweza nakaatu ofisini kwake anabonyeza na anapata kuona mzigo wake namna unasafiri unaweza hata kuona gari sehemu inasimama takwimu zinaonyesha kwamba asilimia sabini ya mzigo unaingia rwanda kutoka nchi za nje unapitia bandari ya dare s salamu kwa hiyo kutana kwa wadau hawa pamoja ni sehemu ya kuakisisha huduma bora ya kibiashara inaendelea vizuri na hivyo kuinua uchumi wa nchi hizi mbili na eneo zima la mataifa yokando wa mazio makuu kwa lengo la kuharamisha kabisa mapenzi ya jinsia moja na unapendekeza kifungo cha hadi miaka kui jela na faini ya hadi shilingi milioni mbili za uganda kenns bwire anayo ripoti kamili kwa mara nyingine tena uganda inajaribu kutunga sheria kali dhidi ya ushoga mara hii mswada unalenga kila mtu anayechangia kwa namna yoyote kueneza mapenzi ya jinsia moja nchini humo asman basari wa mbunge wa manispa ya bugiri mashariki mwa uganda ambaye ameandaa mswada huo ameambia sauti ya amerika kwamba mswada wake unalenga kuweka mazingira magumu kabisa kwa ushoga kufanyika uganda kwa kuwalenga wafadhili wa mashoga wanaoeneza ushoga wamiliki wa hoteli vyumba vya burudani na wenye nyumba za kawaida za kukodisha watu wanafanya recruitment wanafanya promotion kuonesha vizuri vya maneno ya yae wangine wanapatiwa wanapatia pesa kukuwa watu wa wag sasa hiyo maneno yoyote lazima tulete sharia ifanye wanaoeneza ushoga kwa kuchapisha vitabu na wafadhili watatozwa faini ya shilingi milioni mi mja za uganda wanaomiliki vyumba vya kufanyia ushoga watahukumiwa miaka saba gerezani huku wamiliki wa nyumba watakaokodisha kwa watu walio katika uhusiano wa mapenzi ya jinsi ya moja watahukumiwa mwaka mmoja gerezani mtu yeyote atakayejaribu kushawishi mwingine kufanya mapenzi ya jinsia moja atafungwa miaka mitano gerezani na atakayepatikana na makosa ya kusimamia au kubariki ndoa hizo atafungwa miaka kumi gerezani kama unafanya homosesuality ofungwe miaka kumi homoseksuality lakini weye iko na ugonjwa ya aids ofungwe kama weiko na bisines ya hotel uh, otel oi onakikwatia ona watu wafanye hiyo maneno ya hooseuality fungwe kama unatia pesa kwa maneno ya hooseuality kama unafanya recruitment kama unafanya the, uh, promotion yoyote lazima uh, na wewe ofungwe mswada wa asman hata hivyo una adhabu ndogo ikilinganishwa na mswada uliopitishwa na bunge mwaka elfu mbili kumi nnne kusainiwa na rais yoweri mseveni kuwa sheria na baadaye kufutwa na mahakama kwa msingi kwamba wakati ulipokuwa unapitishwa hakukuwa na idadi ya wabunge wanaohitajika kupitisha mswada bungeni sheria hiyo ilikuwa na adhabu ya maisha gerezani asumana anasema kwamba ushoga unaenezwa na watu wanaochapisha vitabu na kufadhili vitendo hivyo mambo ambayo hakuna sheria katika sheria za uganda za sasa kuushughulikia hilo kama iko mtu victim yule alimupereka kwa hiyo maneno kama yey hapana juu kitu chochote lazima hata na yeye afungwe mtoto o mtu yoyote alikuwa amepeleka hiyo kwa maneno kama yey hapana ju kitu chochote apatiwe rehabilitation na ansli viongozi wa dini nchini uganda sawa na raisi yoweri mseveni wamesema kwamba hawatakubali vitendo vya ushoga nchini humo msimamo kama huo vilevile vile umechukuliwa na serikali za kenya na tanzania kennes bwire sauti ya america washington dc ni siku nyingine tena ya jumatatu ninapokualika katika michezo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka hapa washington dc ninayekukaribisha ni mimi michezo wako idi ligongo timu ya simba ya tanzania inashuka dimbani kesho katika mchezo wa marejeo dhidi ya vipes ya uganda kuania kusonga mbele katika michuano ya kombe la klabu bingwa barani afrika zilipokutana mara ya mwisho wiki iliyopita simba iliondoka na ushindi wa bao moja kwa bila hali iliyofanya ishike nafasi ya tatu katika kundi lake ch lenye jumla ya timu nne hivyo iwapo itashinda tena hapo kesho basi itakuwa imejiweka katika hatua nzuri ya kutinga robo fainali msemaji wa timu hiyo ahmed ali amesema mchezo huo wa kesho ni muhimu na unatazamwa kama ndio utakaoamua hatua ya timu hiyo ya kusonga mbele katika michi hii tunasema kwamba tunaenda kuamua hatma ya simba katika michuano ya kaku tayari tumefufuka baada ya kufufuka lazima utengeneze hatima yako hatima yetu tunakwenda kuipata tarehe saba pale benjamin mkapa tukimpiga p manake ni kwamba tumefikisha sita tunaanza kuiona robo finali namna hii kwa mbali mchezo wetu na Vipers, ni moja kati ya michezo muhimu sana ambao simba tumewahi kucheza kwa sababu ni mchezo ambao unakwenda kuamua hatima yetu ya michuano ya kafu msimu huo wawakilishi wengine wa tanzania katika michuano ya kafu yanga ya dares salam nayo vilevile itashuka dimbani e, kesho kutwa jumatano kuvaana na roal bamako ya mali katika uwanja huo huo wa mkapa maarufu kabisa kama lupaso zilipokutana mara ya mwisho wiki iliyopita timu hizo zilikwenda sare ya bao moja kwa moja tukielekea nchini kenya baadhi ya waliokuwa wachezaji wa zamani wa soka katika taifa hilo wamelitaka shirikisho la michezo eh, hasa soka fkf kubadili mtindo wa kuwatumia wakufunzi wa kigeni na badala yake kuanza kuwa na imani na wakufunzi wa nyumbani denis wanyonyi na taarifa kamili kutoka kenya shirikisho la mchezo wa soka nchini kenya fkf limetakiwa kuwapa wakufunzi muda na rasimali zinazohitajika ili kuwa na matokeo mazuri kutoka kwa timu ya taifa, soka, VOM, ya, mutoro, taifa ya, ya, Coffee, ya soka harambestas akiongea na meza ya voa michezo kwa njia ya simu erik muranda mutoro mchezaji wa kimataifa awali akiwajibikia klabu ya sida makofi inayoshiriki ligi kuu ya soka nchini ethiopia aidha amependekezwa kwa wakufunzi hao kupewa nafasi ya kutosha ili kuandaa kikosi cha timu ya taifa akirejelea mataifa ya ghana cameron pamoja na ufaransa ambayo amewaenzi pakubwa wakufunziwa nyumbani muranda mzari wa shivanga kabras katika kaunti ya kakamega na ambaye pia aliwahi kwa hudumu kwa kamati ya kifundi katika klabu ya kakamega hombis ida anataka mkufunzi mkuu wa timu ya taifa socarambe stars kusaka talanta mashinani kwa naabaya sauti ya amerika meza ya michezo kutoka nairobi nchini kenya mwanakwetu mimi naitwa denis wanyonyi asante sana E, wanyonyi kwa ripoti hiyo moja wa moja tukaelekea kule nchini rwanda huku zikiwa zimesalia mechi nane kabla ya kufikia kileleni mwa ligi kuu ya soka nchini rwanda apr fc imeendelea kuongoza ligi kuu ikiwa na alama46 hii ni baada ya kuifunga e, timu ya rutsiro fc magoli 6 kwa moja ripoti kamili na christopher karenzir yaendelea kushikilia usukani baada ya kuinyeshea mvua ya magoli utirolb mabao sita kwa moja katika uwanja wa bugesera mwishoni mwa cuma rayon inashikilia nafasi ya pili kufuatia ushindi wa jana wa mabao mawili kwa nunge dhidi ya teser katika uwanja wa muhanga na ushindani wa kutetea taji la ubingwa ukiendelea na hatimaye michezo kwa wote inayofanyika mara mbili kwa mwezi jijini kigali wakiacha magari nyumbani na kufanya mazoezi maarufu wageni waishio ishio kigali wameungana na wenye rwanda jana jumapili katika michezo mbalimbali mbali. michezo hii inalenga kutoa elimu na tahadhari kuhusu magonjwa ya kisukari na shinikizo la damu mkurugenzi mkuu wa meat y afrika dr githinji gitar amesema amesemamaugonjwa ya sukari imeongezeka na imeongezeka kwa sababu kitu ya kwanza hatufanyi zoezi tunakaa unafanya kazi unaingia gari unaenda nyumbani unarudi hiyo ni kitu ya kwanza dr gitaa ametoa wito wa kujitahidi kufanya mazoezi kidogo kutoka meza ya michezo huyu ni mwanamichezo wako christopher karenzi voa kigali tukitoka hapo moja kwa moja tuelekee kule nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwake kahozi kosha atueleza akimichezo yanayoendelea nchini drc kula njama ya kuiba fedha ya fifa milioni 1 5 ya dola za marekani na kukwepa kuandaa machaguzi ya viongozi ya halali wa shirikisho la kandanda ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ni miongoni ya tai na wakumba viongozi wa muda wa shirikisho la kandanda ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo michuano ya ligi kuu ya kandanda hapa jamhuri ya, ya kidemokrasia ya kongo ilisimamishwa rafula mnamo mwaza desemba timu ine inawakilisha jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwenye mchuano ya kafu barani afrika timu ya darin driklewatema pembe itacheza ugenini dhidi ya timu ya river united ya nigeria tipi mazembe iliwasili hijana nchini tunisia itacheza jumatano dhidi ya timu ya monasiri mechi ya marudilio kisha kupoteza mechi yake ya maingilio mjini lubumbashi goli mbili kwa sifuri akizungumza na waandishi wa habari maneja wa tipi mazembe kitenge kikumba ijumaa alitoa lalamiko lake kusema timu ya mazembe changia mwanzo wa michuano ya raundi ya makundi imeimwa posho na huduma kutoka kwa serikali na rais wa tipi mazembe moizi katumbi mbichapwe alinyanganya pasipoti yake na shirika ya ujasusi ya serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kona ya michezo sautia amerika lubumbashi jina langu kaozi kosha ni hayo tu ambayo tumewakusanyia hii leo katika michezo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka hapa washington dc ni mimi mwanamchezo wako idi ligongo nikikwambia usikose kujiunga nami jumatatu nyingine tukiangazia zile e, zilizojitokeza katika michezo hapa ndani ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika nna huu ndio mwisho wa matangazo ya jioni kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi wa matangazo abdul shakur abud mwelekezi wetu aida isa naitwa patrick nduimana nimeshirikiana mshirikiana mkamidi kibayasi tuna wageni kwa kuwatakia usiku mwema lakini msikilizaji wetu hapo saa tatu usiku afrika mashariki ungana na mwenzetu m mridhi katika kipindi cha kwa undani kati ya ripoti anazoangazia ni kuhusu mkutano wa nchi maskini unaoendelea huko doha kata كاخر يكوننا fatayo ni tahariri inayoelezea mtazamo na, na maoni ya serikali ya marekani waziri wa mambo ya nji wa marekani blinken hivi karibuni alikutana na mkurugenzi wa maswala ya kigeni wa chama cha kikomunisti cha china Wang Yi, pembeni mwa mkutano wa usalama mjini ulikuwa mkutano wa kwanza wa ngazi ya juu wa ana kwa ana kati ya wanadiplomasia wa marekani na jamhuri ya watu wa china tangu marekani ilipotingua puto la china lililoshukiwa kuwa la kijasusi kutoka kwenye anga yake katika mahojiano na kituo cha televisheni cha nbc baada ya kikao hicho waziri blinkn alisema alichukua fursa hiyo kumweleza baana kwamba china ilituma puto la kijasusi kwenye anga yamarekafnylielezea kwamb uto lakielelezi kutoka jamhuri ya watu wachina lilipita kwenye anga ya marekani kwa nia ya kunasa taarifa nyeti za kijeshi katika baadhi ya nyakati anasema kwamba lilizunguka au lilirejea kwao upande wa mashariki hatuna shaka katika mawazo yetu kwamba lilikuwa puto la kijasusi na lilikuwa linajaribu kujihusisha katika harakati za kijasusi waziri ualielezea kwamba anga za mataifa zaidi ya zilikuwa zimekiukwa na programu ya puto ya china na kwamba tukio la hivi karibuni hapa marekani lilifichua programu hiyo kwa ulimwengu suala jingine ambalo waziri blinken alielezea kwa bwana wang kwenye mkutano wa usalama wa mwaka huu mjini muni ni kuhusu uvamizi wa rasia nchini ukrin blinken alielezea wasiwasi wasi wake kwamba huenda jamhuri ya watu ya wa china inafikiria kutoa msaada wa silaha nzito kwa rasia kwa uchokozi wao unaoendelea china inajaribu kuwepo katika pande zote mbili amesema waziri blinken hadharani wanajiwasilisha wenyewe kama nchi inayojitahidi lakini katika miezi unakwenda nsaa kati ud a ita arsa hsasa alisema kuna isharakuwa wanafikiria kwa hati kuipatia huo. huo mstari na kwamba hiyo itakuwa ni madhara makubwa sana katika uhusiano wetu wa pamoja mwishowe l alisisitiza kwa mkurugenzi ang umuhimu wa kudumisha mawasiliano ya moja kwa moja na ya wazi na kuendelea kujihusisha katika diplomasia hilo ni jambo ambalo ulimwengu unategemea kutoka kwetu ameongeza wa waziri blinken wanatarajia tuwe uhusiano wenye uadilifu hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea mtazamo na msimamo wa serikali ya marekani