Shown on VOA One, the hits. I could have. Kotoka Studio Kuminatano, he needs VOA Express. barabara kabisa ni jumatatu nyingine tunakukaribisha kusikiliza matangazo yetu ya v kama ulivyosikia hapo eh, kwenye kitambulisho chetu kama ilivyo resturi tumekuandalia mambo chungu nzima hapa studio nambari 15 ikiwa ni pamoja na taarifa kuhusu uh, nchi maskini zaidi kukutana ama viongozi wa nchi maskini zaidi kukutana katika mji wa doha kule qatar na kutoa maneno chungu nzima kuhusu nini kifanyike katika uh, kuhakikisha kwamba nchi hizo zinapata kuendelea tusikie mchambuzi anasema nini ni mpaka palo utakaapoaza kutoa thamani na kuweka mifumo mizuri ya kikodi na kibiashara inayowanufaisha watu wa ndani ndipo tatizo hili linaweza likapungua lika, lika lakini sio kutegemea sana kwa kweli nchi ambazo zimeendelea ni kati ya yale utakayoyasikia hapa vxpress jina langu ni bm mridhi na mimi ni idi ligongo ikiwa ni siku njema kabisa ya jumatatu ambapo tunaangalia mengi tu ndani ya matangazo haya ya voaex leo eh, tutakupasha habari za dunia hadi kadhalika tutaangalia dondodondoo za matokeo eh, ya michezo mwishoni mwa juma katika zile ligi kubwa barani ulaya nani na nani unaambiwa kuna watu bado wanaendelea kuugulia zile goli saba tutazigusia hii leo katika matangazo ya voa expes lakini tutaangazia pia ziara ya rais wa ufaransa emmanuel macron nini ambacho kimejitokeza mara baada ya yeye eh, kufika kule drc na kuondoka je watu wamepata yale waliokuwa wakiyatarajia kwa hiyo kuwa nasi mpaka mbusho wa matangazo haya e bila shaka bila shaka na kama ilivyo ada tutakuwa na mziki tutakuwa pia na barazani e, ambapo tunakuuliza nini kifanyike kuchukua ni hatua zipu kuona zikichukuliwa kwa wale ambao wanaelezwa kwamba hawawalipi e, pesa zinazopaswa kulipwa e, kwa wasanii yote hayo ni hapa VOA nafikiri hii tuanze tu moja kwa moja na e, hii story kutoka kule doha ambayo nimeieleza hapo kwa kifupi kwamba viongozi wa mataifa ya nchi e, zilizo maskini zaidi duniani wanakutana wa kule mjini doha ata e, kuzungumzia jinsi ya kuinua uchumi wao hasa e, wengi wakielezea mataifa mengi yakiwa ni kutoka barani afrika wakieleza kwamba e, changamoto iliyopo ya vijana kukosa ajira inatokana na hali ya uchumi ambao wanasema baadhi ya nchi hizo zinasema kwamba umeharibika zaidi kwa sababu ya vile ambavyo mataifa ya magharibi yanachukulia nchi hizo ikiwa ni pamoja na kutotoa ufadili ambao nchi hizo zimeahidi na sasa huyu uh, kiongozi ama mkuu wa un umoja wa mataifa antonio guteres amesema kwamba eh, haikubaliki kwamba nchi zinaahidi misaada alafu zinakosa kutoa anasema uh, dola bilioni 5 zinahitajika ili kuhamasisha kwa ajili ya mabadiliko ya kijamii na kiuchumi kwa mataifa hayo maskini na, na hasa uh, kutoa ajira kwa vijana tuzungumze sasa na dr bree kayosa ambaye amekuwa akifuatilia yanayoendelea huko uh, Bravius, uh, unaona vipi hayo ambayo yanazungumzwa kwamba vijana watafaidika uh, zaidi iwapo nchi za za magharibi zitatoa ufadhili zaidi nafkiri ni jitihada muhimu za kuendelea kuleta maendeleo eh, na maendeleo jumuishi ili kuondoa mwanyo wa vipato kati ya nchi zi zaidi na hizi nchi maskini lakini upande wa pili nafikiri imethibitika kwamba toka miaka ya tsini ambapo hizi zinazoitwa nchi ambazo zijaendelea nchi maskini zaidi duniani zimekuwa na kama aina fulani ya umoja hazijaweza kujikwamua kwenye tatizo hilo pamoja na kwamba misaada hii imeendelea kuongezeka na nafikiri nakubaliana miongoni mwa wachumi wengi akiwemo dambisa moyo kwamba aina hii ya ushirikiano haiwezi kusaidia sana kwa kweli ili kuziondosha katika uh, umaskini chumi za ndani zinahitaji kufanya kazi vizuri zaidi lakini upande wa pili ni kwamba mikopo mikubwa katika nchi hizi ambayo ni sehemu ya hiki kitu kinachoitwa kusaidiana nadhani nalo inaendelea kuwa, kuwa tatizo kubwa sana la nchi hizi kuweza kujiondoa katika mkoamo huo wa maskini ka nafikiri jambo kubwa linapaswa kuwa biashara mahusiano ya kibiashara na biashara kwa maana ya bidhaa ambazo zimechakatwa na kuongezewa thamani kati ya pande zote mbili na vilevile vile, eh, kuna swala kuhusu uh, nchi kama vile jamhuri ya afrika ya kati ambazo eh, rais wake akizungumza kwenye kikao hicho uh, idi ligongo amesema ame yeye anaamini nchi yake ina uh, ina utajiri mkubwa mm-hmm. wa madini na wala sio kuamini inajulikana nieli kabisa ina mm-hmm. utajiri wa madini lakini madini yale yanaporwa kwa maneno yake mm-hmm. na nchi za magharibi mm-hmm. na sasa inakuwa ni vigumu sana waokushughulikia kuinua uchumi huo wakitarajia waki kwamba utainuka kutokana na madini hayo ndo changamoto ambayo ipo kama alivyozungumzia hapa daktar kayoza kwamba eh, kuna mikopo mikubwa mingine wanachukua mataifa hayo ya maskini mm-hmm. eh, ni kama vile wewe uh, bmj unapokwenda kuchukua mkopo mkubwa alafu mwishoni mwa mwezi ambao unalipwa mshahara unajikuta ela nyingi unaipeleka kulipia mikopo mm-hmm. sidhani kama kile kibanda chako ambacho naenda kukijenga kule kijijini kitaweza kufanikiwa hebu tuski anavyosema kwa kifupi tu akaioza uh, kabla sijaja tuzungumze kuhusu swala hilo ni, ni, ni kweli kabisa um, nahani ano mzuri sana chi zina madini zina rasilimali eh, lakini kadri siku zinavyokwenda imethibitika kwamba rasilimali hizi zimekuwa laana kimsingi katika nchi za afrika kwa sababu ukijaribu kuangalia umaskini uliotopea kuna uhusiano mkubwa sana kati ya umaskini uliotopea na uwepo wa rasilimali za asili na kiuchumi kwa kweli nadhani wachumi wengi tumeshauri sasa hivi kwa muda sasa kwamba rasilimali za kiuchumi hazina maana sana muhimu ni kuzifanya rasilimali hizo za kiuchumi kuwa rasilimali muhimu za thamani na ni mpaka hapo tutakapokuwa tumefanya hivyo ndipo kiwango viwango kwa mfano vya umaskini vitakavyo vitakavyopungua ndivyo chumu zenyewe zitakavyokuwa lakini viwango kwa mfano vya makusanyo ya serikali masuala kama kodi ambapo ta katika nchi hizi mfano afrika ya kati ni moja ya nchi ambazo imekuwa ikipoteza asilimia 43 ya kodi itokanayo na madini kwenye vile vitu vinavyoitwa eh, yaani fedha ambazo zinaondoka katika nchi yake kwa kufichwa asilimi 43 kwa muda mrefu na hawajaweza kulifanyia kazi jambo hilo shukran sana Dr. Uh, ili ligongo na kutupia mzigo huu lakini kumbuka kwamba nchi hizi zinakutana mara moja kwa miaka kumi nchi maskini lakini nchi tajiri unasikia kila wakati wanakutana uh, at least mara moja kwa mwaka sijui ina maana gani lakini ndivo hivo alilivo aajerisano tag'ana omutima nkuwade notwala katyatondaga nkona omokwano tunkute kunkona kwetunulile ngeli jemfanana yogera lwa cito ca mpuna olanhe yunasi jagana omutawana kunzilusangobo waliweya kunsona mwanamuziki safi kabisa huyu kutoka kule uganda anajulikana kama david lutalo alifahamika sana kwa wimbo wake kipapala mwaka 28 na lakini unasikia anaangusha vitu vizito hidi ligongo mm-hmm, anakuambia mbona <laughs> tunazidi kusonga mbele ndani ya matangazo ya voa express rais wa ufaransa emmanuel macron E, mwishoni mwa juma alikwepo kule nchini jamhuri ya kidemokrasia ya congo na matarajio yalikuwa ni mengi kwelikweli e, juu ya ziara hii lakini kikubwa hivi sasa e, jamhuri ya kidemokrasia ya congo inachopitia ni ule mgogoro ambao uko kule mashariki e, mwa nchi hiyo na wale wanamgambo wamakundi la m 23 likipambana na, na majeshi ya serikali kwa maana hiyo watu wengi walitarajia kuona rais emmanuel macron ziara yake inaweza ikaleta muwafaka wa kile ambacho kimejitokeza kwa hiyo nini ambacho kimejitokeza zaidi ni kuweza kufaks kufanya mazungumzo pamoja na rais wa rwanda paul kagame ikumbukwe rwanda imekuwa ikinyoshewa kidole kwamba inasaidia kundi hilo la mu 23 na amezungumza vile vile na rais felix chsekedi kwa hiyo inatarajiwa kwamba pengine hali inaweza kaleta ikawa ya utulivu lakini pamoja na hayo yote vijana wa hapo wa drc wanaonaje juu ya kile ambacho kimejitokea ni kwamba wanataka nini zaidi kionekane ama kinafanyika eh, ili kuhakikisha hali inakuwa ya utulivu huyu hapa ni dikson mathe akiwa yuko kule uh, bunia ituri sisi kama wakazi tumeshaumia sana kwa sababu watu wanachinjwa na mataifa yenye uwezo kama vile ufaransa hayajaonyesha kabisa msimamo wake kunaona kama ni vitendo vya uh, niseme vitendo no. vya unafiki vinavyoendelea kujionyesha katika m- m- m- m- m- hali ambazo wanaonyesha alafu binafsi ningependa kabisa uh, mataifa yenye uwezo kama vile ufaransa na marekani waonyeshe msimamo si ulio kweli haya basi msimamo ulio kweli lakini kingine ambacho watu bado wanaendelea kujiuliza je ushawishi wa ufaransa hivi sasa katika taifa hilo la jamhuri ya kidemokrasia ya congo hujiondoa vilevile kwenye mambo ya kimaendeleo iko vipi je bado ufaransa ina ushawishi ndani ya congo mimi nawazia kuna zile sectors ambao bado eh, ufaransa inakuwa inakuwa bado ina, ina- inakuwa na mkono mkubwa ukichukua avile kama vile kiuchumi nachu ma vile sekta ya wana hiyo kampuni yao hiyo orange kwapa na ni baadhi ya kampuni ambayo inapiga mabilioni na mabilioni za faida kwa kila mwaka lakini kuna sekta nyingi sana unakuta ambayo ufaransa ilikuwa ndani kwa sasahivi unakua nchi zingine ndio zimekuja kuingilia sasa nchi kama vile china haya basi huyo ni asani kizunguruka akielezea tathmini ya kile ambacho kimejitokeza katika ziara hiyo ya rais wa ufaransa emmanuel macron na moja kwa moja hivi sasa tuelekee tukapate habari za dunia wafungwa wanne wana jihadi wametoroka katika gereza moja huko nakchot mji mkuu wa mauritania wafungwa hao walirushiana risasi na walinzi wa magereza wakati wakitoroka jumapili usiku na kuwaua walinzi wawili na kwa wawili kulingana na wizara ya mambo ya ndani ya mauritania kikosi cha ulinzi wa taifa kimeimarisha udhibiti wake katika gereza hilo na mara moja alikianza kuwafuatilia watoro hao ili kuwakamata haraka iwezekanavyo wizara hiyo ilisema katika taarifa ya leo jumatatu umoja wa mataifa umetangaza leo jumatatu kwamba umechukua hatua muhimu kuelekea kujaribu kuziba pengo muhimu katika vita dhidi ya mabadiliko ya hali ya hewa shirika la hali ya hewa duniani la umoja wa mataifa limekuja na mbinu ama miundombinu mipya ya ufuatiliaji kuhusu gesi chafu duniani ambayo inalenga kutoa njia bora zaidi za kupima uchafuzi wa joto duniani na kusaidia kufanya maamuzi ya msingi ya kisera waziri wa ulinzi wa marekani lloyd austin amesema jumatatu kama wanajeshi wa rusia watafanikiwa kuchukua udhibiti wa mji wa mashariki mwa ma ukrainbhm uh, hilo halitawakilisha mabadiliko makubwa katika mzozo huo nadhani hiyo itakuwa ni kama uh, thamani ya mfano uh, kuliko ilivyo thamani ya kimkakati na kiutendaji austin aliwaambia waandishi wa habari wakati wa ziara yake nchini jordan eneo hilo limekuwa na mapigano makali kwa miezi kadhaa huku rusia ikishinikiza kuchukua udhibiti wa eneo hilo katika jimbo la donetsk nchini ukraine na pakistan imeweka marufuku utangazaji wa hotuba ya mikutano ya waandishi wa habari inayofanywa na waziri mkuu wa zamani imran khan na haraka ikasimamisha kituo cha televisheni cha satelaiti kwa kukaidi agizo hilo vizuizi hivyo vilivyotolewa jumapili jioni vimelaaniwa na wakosoaji kwamba ni shambulio dhidi ya uhuru wa kuzungumza nchini humo pamoja na vyombo huru vya habari wakiitaka serikali iondoe hatua hiyo I love them. abasi ni deid ama e, ngoma hii ilisumbua sana e, katikati ya ile mwaka wa alfumbili hivi kumi e, na e, ngoma hii inaitwa aye <laughs> anasema uh, huko kenya wanasema ilitesa ilitesatesa <laughs> <laughs> ili na bila shaka inaendelea bado kuwa moja ya ngoma zinazochezwa sanamana mm-hmm. uh, mm-hmm. huyu uh, bwana ana umaarufu uh, aina yake kabisa yes. eh, wakati huodvideo eh, wanasema alikuwa akisumbuo sana safi kabisaa tuelekee katika barazani na ni siku ambayo leo tunaangazia maswala pia yanahusu wanamziki kama wasanii kabisa imetokea kwamba idi kuna taarifa ziliibuka mwishoni mwawiki nafikiri wiki iliyopita e, ikawa kwamba mwanamziki kama hmm. huyu anajulikana sana kule tanzania afrika mashariki kwa ujumla hmm. e, ni bongo Flavor star huyu aa-aka- sijui ni kuzungumza tu alizungumza ama alitwiti ama aliweka kwenye mitandao ya kijamii kasema kwamba e, ataachana na mziki akiulizwa manaake nini e, kwa sababu apati anasema yeye ni maskini sana hela yote inaenda kwenye wewala wanaochukua na wamlipi kwenye kampuni ile ambayo imemsainisha ime wenyewe record label. E, e, record wenyew mm-hmm. na sio ye pekee yake ni swala uh, you know, wa, wa, wa, wasanii wengi wanasema kwamba wananyanyaswa kabisa na hizi companies e, lakini limesikia tuna msikilizaji lakini tukuwa tumeuliza ungependa kuona hatua gani zikichukuliwa kwa makampuni ya b uh, yanayodaiwa kutowalipa wasanii haki yao Eh, sasa ndivyo hivyo hayo ndio tunayo kwenye barazani eh, msikilizaji eh, tumkaribishe karibu tueleze jina lako la pahali ulipo na changia mada hii asante sana voa sauti ya amerika kwa majina muhamedi salim dinya kutoka kondoa dodoma tanzania baura ah, kusema ukweli kuhusu wasani na makampuni ama lebo lebo anazoingia mikataba emakweli kuna baadhi ya wasanii wamekuwa wana wanalalamika juu ya hili swala la kupata haki zao mi nadhani labda wasanii kama wasanii wanatakiwa kwamba watambua ile mikataba kwamba kuna baadhi ya vipengele vya kusaini nasivyo vya kusaini kwa sababu utakuda nao sataim wasanii wanakurupuka kusaini labda kuna vipengele vya kujifunga mwenyewe pia waambatana na wanasheria ili waweze kuwasaidia kwamba kule mbeleni kutatokea nini lakini ao pia hawa wenye lebo wajifunze kwamba wajue kwamba wale wanatafuta ili waweze kuwalipa fidia zao ama haki zao kwa sababu mtu anapofanya kazi kwenye lebo tena unaanza tena kuwa tofauti inakuwa haileti jambo nzuri na, na sio picha nzuri hiyo safi kabisa ni maoni ya msikilizaji huyo eh, ambaye kama umesikia anatokea kule tanzania na maoni mazuri tu kweli hapo na naona idi pia kwenye mitandao eh, ya kijamii wanaandika kweli kweli kama huyu richard kambale anasema yuko kule drc anasema ni vyema tu wasanii kujua haki yao na sheria ila kuna mara wanakataa kuripoti ili walinde angalau kazi zao huyu hapa ni sud, masuda anasema yeye anaona eh, makampuni yanapokwenda kinyume na makubaliano basi wasanii wapeleke taarifa kwenye vyombo vya sheria ili wachukuliwe hatua zinazostahili robert cheruyot anasema yuko kule kenya anasema wasanii kuchukua hatua za kisheria zitakazolazimisha makampuni hayo kuwapa wasanii hao haki yao kwa mujibu wa makubaliano waliyonayo huyu hapa ni si mwingine ni mikidadbrahim e, anasema keni hiyo mikataba yao haina kipengele cha kudai haki au pale atakapotokea tatizo e, mkidadi ibrahim huyo wa singida e, anakuambia mlipo na mimi nipo ni maoni chungu nzima tuwashukuru washukuru hatuwezi kusoma yote hadija nyoni uh, wewe doto mayehe, manyehe na vile vile eh, huyu uh, jisandu dhaga E nyote tunawashukuru kwa kuchangia lakini kumbuka pia msikilizaji e, wewe ambaye unatusikiliza sasa hivi unaweza kuingia kwenye e, ukurasa wetu wa facebook hapo ndipo mambo yalipo ya e, ndipo watu wanatoa maoni yao ingia apo changia mada yaleo manake muda wa kipengele hii kinaona unakwisha una kabisa na ni voa express kutoka hapa ya kiswahili ya sauti ya america washington dc naambiwa kwamba mwanamziki huyu Uh, inosbe mm-hmm. eh, ana shirikiana na awilo longomba anasemaji idi ligongo maboko milani <laughs> edekaz amoni si. alinga me nyamoni poço soh moni po alinga lo mabooki kesi mo wale maboko mila uh, maboko milai, <laughs> maboko milai. E, moja kwa moja inatupeleka mbele kwelikweli ndani ya matangazo ya bmj muridhi uh, unajua kila mwishoni mwa juma wana michezo huwa wanafurahia sana kwa sababu ndio huwa imefika ule muda wa watu kujumuika na marafiki Eh, kuangalia timu zao zikicheza wengine wanacheka wengine wananuna wengine wanalia lakini ndo hiawataki uh, eh, eh, eh, kuchanganya mambo manake m, katikati mwa juma watu wako makazini nanini ainamaana ah, ama mcheo aipigwikatikati mwajuma lakinindi wanakwambia naga zadsasa eh, no, eh, tuanz kuangalia ligi ya uingereza eh, a ligi ya England, EPL, ambayo iliendelea kutimua vumbi mwishoni mwa juma na gumzo kubwa kabisa ni mtanange wa jana e, baina ya mashetani wekundua mashetani wekundu, <laughs> <Machetani laughs> wekundu wanaitwa manchester unite <laughs> pamoja na timu ya liverpool e, liverpool bwana imefanya kitu kimoja kibaya sana kwa kweli inabidi washtakiwa wamempiga manchester wiki nzima nafikiri unanielewa nikisema wiki nzima uh-huh. <laughs> wamepigwa wiki nzima yaani jumatatu jumanne jumatano alhamisi ijumaa jumamosi na jumapili goli saba kwa bila patrick ndimana maana leo umeona amekuwa mkali sana kenye chumba cha habari <laughs> lakini michezo mingine ambayo ilifanyika mwishoni mwa juma ni yenyewe uh, ilitoshana nguvu na timu ya everton kwa jumla goli mbili kwa mbili. Lakini wakaifunga city kwa kwa kwa kwa lakini lakini wakaifunga wakaifunga city jumla jumla ya ya ya goli goli bila bila michezo mingine ambayo ilifanyika ilifanyika siku ya jumamosi Wolves, eh, tottenham b wa kwa, kwa bila uh, lakini aston villa wakaishinda cristopalis ambayo ilicheza pungufu bada ya mchezaji wao mmoja kupigwa eh, kadi eh, nyekundu lakini arsenal wameendelea kufanya ushindi ambao unaoweka vizuri kabisa kileleni pale mwa msimamo wa ligi ya uingereza wakiwa na jumla ya pointi 63 katika michezo ambayo Uh, imesha cheza hivi sasa 26 wakifuatiwa nyuma na timu ya manchester city ikiwa na jumla ya pointi 58 manchee ina pointi 49 eh, nafasi ya nne ikom ipool japokua na kuvuna karamu nyingi sana ya magoli ndo kwanza imefikisha eh, pointi 42 lakini na mchezo mmoja kibindoni yenyewo na michezo2ano lakini kwenye ligi sasa ya, u, ya, ligi ya uhispania barcelona bado inaendelea kutesa hivi sasa eh, wakiwa wenyewe katika nafasi ya kwanza wakiwa na jumla ya pointi 62 huku real madrid ikiwa ina jumla ya pointi 53 eh, na, na atletico madrid ina pointi 45 na real sociedad ina jumla ya pointi 44 utaona barcelona yenyewe inaendelea E, kukaa pale juu hata hapo jana ilipyocheza na valencia ilifanikiwa kupata goli moja kwa bila lakini ikicheza pungufu baada ya mchezaji wake mmoja e, kupigwa kadi nyekundu hizo ni dondoo tu za ligi kubwa e, kule barani ulaya bmj muredi safi kabisa ndivyo mambo yanavyoendelea katika unasikia kwenye viwanja vya viwa michezo hapo eh, mwanamchezo idi ligongo bahati ni kwamba tuko naye hapa hapa studio kwa hivo, studio kwa hivyo kwa hivyo anakueleza moja kwa moja naona tufunge uh, show kwa kuangalia mambo ambayo yanavuma kwenye mitandao ya kijamii uh, idi kuna huyu uh, mchesha, mcheshi mm. uh, wanaitwa comedian anajulikana kama chris rock mm. na kama utakumbuka eh, alichapwa ali, alipigwa kof moja mm. eh, eh, ambalo lilizua li utata likazungumzwa sana mm. na sasa amekua ah, naangaliangalia mitandaoni kaona kwamba jana amezungumzia suala hilo ah, na sio jana ni kwamba katika special moja ambaye anatoa kwa netflix mm. amezungumzia suala hilo kwa kina na akakaa kama anamjibu sasa eh, yule ah, aliyema oh, ohilo manake mm-hmm. na hiyo ngoma hiyo, hiyo, hiyo kitu alifanyia si mbali sana kutoka hapa tulipo katika ule mji wa baltimore ni kweli kabisa <laughs> kwa hiyo. ni kweli kabisa basi kwa sababu muda unakwisha ingia mitandaoni uangalie us- uone chris rock amesema nini mm-hmm. eh, kumuhusu yule aliyemuwahi kofi sikilizaji naona muda ndo huo tuliokuwa nao eh, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya mwelekezi amekuwa ni aida isa msimamizi alikuwa ni uh, abdu shakur abud hapa studio nimeshirikiana na idi ligongo mimi naitwa bmj mridhi msikilize davido anasemaje <tipos>