hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america voa karibu katika matangazo yetu ya leo jumatatu machi sita mw223 jina langu ni sandei shomari na mimi jina langu ni harizon kamau tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu zikiwemo voice of africa corogwa tanzania storm fm gaite radio sorel butembo drc lulu fm malindi kenya bila kusahau ubc uganda miongoni mwa nyingine nyingi vile tuko kwenye mtandao wetu wa www swahilicom na kwenye habari zetu hivi leo rais wa marekani joe biden alikwenda kwenye la selma alabama jumaa pili iliy kuadhimisha kumbukumbu ya miaka 58 na ya maandamano ya kihistoria yaliyopoajia bladi sunday ambaye yalichochea harakati za kiraia nao wachambuzi wanasemaje maana yake ni kupea hili swali la haki za upigaji kura kwa watu weusi au watu wachache kipambele katika taarifa nyingine maandamano yenye kasi yalizuka nchini ugiriki jumapili huku maelfu ya watu wakiingia mitaani kutaka majibu kutoka serikalini kuhusu ajali ya treni iliyosababisha vifo vya vi watu 57 wa na wengine wengi kujeruhiwa huku idadi ya watu kadhaa wakipotea na ambayo haijatajwa wiki iliyopita hivyo ni vidokezo tu vya baadhi ya taarifa tulizokuandalia kwenye kumekucha afrika hivi leo lakini kwanza kabisa tupate habari muhimu za dunia zikizoma hapa na mwenzangu harrison kamao kampuni ya BGI group ambayo ni mojawape ya makampuni makubwa zaidi ulimwenguni kwenye maswala ya jenetiki imesema jumapili kwamba kamwe haiwezi kuhusika kwenye ukiukwaji wa haki za binadam baada ya marekani kudai kwamba kuna hatari ya baadhi ya vitengo vyake kuchangia kwenye ujasusi wa china vitengo vitatu vya bgi ni miongoni mwa makampuni ya china yaliyoorodheshwa wiki iliyopita na marekani kwamba yanazuia ukaguzi wa kteknolojia wa marekani kwa misingi ya kiusalama au haki za binadam wizara ya biashara ya marekani imeangazia hatari iliyopo kutoka kwa teknolojia ya bji katika kuchangia ujasusi wa china wanaharakati wa haki za binadamu wanasema kwamba beijin inajaribu kubuni mtandao wenye taarifa za kijenetiki kutoka kwa waislamu pamoja na makundi mengine ya walio wachache nchini china serikali ya china ya wiki iliyopita ililalamikia washington kwa kulenga makampuni yake bila sababu dji yenye ya makao yake makuu kwenye mji wa kusini mwa china wa zenghen imesema kwamba inajishughulisha na huduma za kijamii na kisayansi pekee chancellor wa ujerumani olaf sholz jumapili amesema kwamba hatua za uajibikaji zitachukuliwa iwapo china itatumia silaha kwa rasia ili kusaidia kwenye vita vya ukraine ikiongeza kwamba inaamini kuwa china itajizuia kufanya hivyo matamshi ya sauls yamekuja kwenye mahojiano na televisheni ya cnn jumapili siku mbili baada ya kukutana na rais wa marekani joe biden mjini wa washington dc maafisa wa marekani katika siku za karibuni wameonya kuwa huenda china ikaanza kutoa misaada ya silaha kwa moscow kabla ya ziara yake ya marekani sauls aliomba beijin kujiepusha kutuma silaha kwa rusia na badala yake itumie ushawishi wake kurai taifa hilo kuondoa vikosi vyake nchini ukraine baada ya kuulizwa na cnn iwapo china wekeza ama ingeweka vikwazo kutokana na kutoa misaada kwa alijibu kwamba hilo lingekuwa na matokeo yake rasiaaijibu w oi ambayo ingechukuliwa ujerumani ambayo ni uchumi mkubwa zaidi barani ulaya pia mshirika mkuu zaidi wa kibiashara wa aa maandamano na gasia ya yalizuka nchini ugiriki jumapili huku maelfu ya watu wakiingia mitaani kutaka majibu kutoka serikalini kuhusu ajali ya iliyosababisha vifo vya 5 b na wengine wengi kujeruhiwa na idadi ya watu kadhaa waliopotea ambayo haijatajwa wiki iliyopita maandamano haya alitokea huku waziri mkuu kriakos mitsotakis akiomba msamaha kwa dosari ya muda mrefu katika mfumo wa reli wa serikali mwandishi andhi karasava na ripoti hakuna uwezekano kwamba msamaha huo utazuia au kupunguza hasira zinazoongezeka na mafadhaiko sandi shomari anaisoma ripoti kamili huko athens maandamano ya amani ya wafanyakazi wa reli really, wanafunzi na maelfu ya watu wengine haraka yalibadilika na kwa ghasia wakati waandamanaji walipopambana na polisi nje ya jengo la bunge kundi la vijana waliovalia mavazi meusi waliingia kwenye msongamano wa watu waliokuwa wakiandamana wakirusha fimbo mawe na mabomu ya kenyeji bungeni walichoma mapipa ya taka na magari ya polisi na kualazimisha maelfu ya waandamanaji kukimbia polisi wa kutulza ghasia waliwafukuza makundi ya vijana hao katika mji mkuu wakiftua ya machozi ambayo ambayosababisha waandamanaji na watu karibu karibuukohoa na kusongwa na moshi mzito ambao haraka ulitanda katika mji mkuu wa ugiriki watu sita waliwawa yao walikamatwa maandamano ya ghasia mjini athens ingawaje hayakuwa ndiyo pekee aliyotokea tangu ajali mbaya zaidi ya treni a kumbukumbu nchini humo maandamano makubwa yameibuka ya, ya kwa ugiriki kwa kiasi kikubwa vijana akuonyesha hasira na kufadhilishwa kwao na serikali kwa kile wanachosema ni kurejea mara kwa mara kwa uzembe dhidi ya miradi mikubwa ya miundo mbinu huko waandamanaji mjini athens wamipeperusha mabango wa yenye kauli mbiu za kuikosoa serikali na kurusha maputo hamsinasaba ikiwa n moja kwa kila mwathirika unaendelea kusikiliza kumekuu cha afrika ida ya kiswahili ya sautiriawto d tunapoendelea nazo habari muhimu za dunia mkuu wa kanisa katoliki ulimwenguni papa francis jumapili ameomba serikali zisitishe usafirishaji haramu wa binadamu kwenye bahari ya mediterranean wakati akieleza ya huzuni yake kutokana na ajali ya boti ya wiki iliyopita karibu na ufuko wa italy wa calabrian ambapo darzeni ya watu walikufaa wakati akitoa ya hotuba yake kwenye bustani ya st petersburg mjini vatican papa francis alisema kwamba natoa wito wangu tena wa kuzuiliwa kwa matukio kama hayo tunaomba walanguzi haramu wa binadamu wakomeshwe mamlaka za kieneo zimesema kwamba kufikia sasa miili imepatikana kufuatia ajali hiyo wahamiaji waliokuwa kwenye boti iliyopata ajali wanasemekana kutokea uturuki wengi wakiwa ni raia wa afghanistan pakistan iran somalia na syria takriban watu 80 walinusurika kwenye ajali hiyo karibu na mgahawa wa kitalii wastaato di cutro karibu na ufuko wa calabria mashariki mwa italy boti hiyo inakisiwa kubeba watu 200 kabla ya ajali hiyo kutokea kwa mara ya kwanza mataifa wanachama umoja wa mataifa yamekubaliana kuhusu mkataba wa pamoja wa kulinda mazingira kwenye maji ya bahari ya kimataifa ikiwa hatua muhimu kwa kuwa hapo awali ilikuwa vigumu sana kulinda sehemu hizo kutokana na sheria tatanishi kongamano la umoja wa mataifa lililobuni sheria za kulinda bahari lilibuniwa1994 kabla ya swala la umuhimu wa mazingira bora ya bahari kutiliwa mkazo makubaliano hayo yaliyofikiwa mwishoni mwa wiki ndiyo yalikuwa kilele cha, cha, cha kongamano la wiki mbili mjini New york sheria za kulinda mazingira kwenye maji ya bahari ya kimataifa nje ya mipaka ya nchi zimekuwa zikijadiliwa kwa zaidi ya miaka 20 bila mafanikio yoyote makubaliano hayo ya jumamosi jioni sasa atatoa nafasi ya kulinda maji hayo ambayo ni karibu nusu ya eneo lote la dunia nicola clark ambaye ni mtaalamu wa bahari kutoka taasisi ya Pew charitable pwcharetrust na aliyekuwepo wakati wa mazungumzo ya new york amesema kwamba hatua iliyopigwa katika kulinda maji ya bahari ni ya kihistoria ukiwa ushindi mkubwa wa kimazingira <muchas> edelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc na ziti wa juu ni huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambao tunaarifiwa kwamba mashariki mwa nchi hiyo wanajeshi kutoka jeshi la wananchi wa burundi wamewasili jumapili hii katika mji wa goma 30 wakitumia usafiri wa ndege za jeshi la kenya kdf na wengines wakitumia barabara ya taifa la rwanda wakiwa katika lori sita za jeshi la burundi mwandisho wetustimalivika aripoti zaidi kutoka goma karibu tena kamanda wa kikosi cha afrika mashariki mashariki ma jamhuri ya kidemokrasi ya kongo jenerali emanuel kaputa amesema wanajeshi wa burundi wanapelekwa katika muji wa sake na kilolirwe pamoja na kichanga wilayani masisi ambako waasi wa m23 wameombwa kuondoka kwa njia hii jumane tarehe saba na kurudi katika ngome yao ya zamani ya sabinho wilayani ruchuru kama njia ya kuheshimisha makubaliano ya mkutano wa marais wa afrika mashariki uliofanyika adisabeba ethiopia mjeshi wa contigensi ya burundi wanafika hapa kwa ajili ya wa kukamilisha huyo mkataba ulikuwa saini kuaddisababa tarehe 17 mwezi wa februari kwa kuwa m23 wakati ataondoka makao wakati wao wanafika kwa eneo yao na m23 anatoka kwa hiyo eneo anaelekea kwa eneo waliompatia kwa kusubiri mipango zingine operesheni hizo zitachukua siku kumi wakati ambapo m23 itakuwa ikiondoka katika vijiji walivyochukua kutoka kwa jeshi la jambuhuri ya kidemokrasia ya kongo frdc lakini bado mapigano yakiendelea hii jumapili wakati ambapo kikosi hikyo kilikuwa kikitua katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa goma mipango iliyopatiwa wanajeshi ni kupigana kazi yao kubwa ya, ya wanajeshi wa burundi ni nini ni kuja ku, kuangalia namna utekelezaji wa kusimamisha mapigano ama tu kutembea kusimamisha mapigano na, wapi na kuangalia mipango gani itafata kisha hiyo kusimamisha mapigano itafanyika wananchi mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo wameomba kikosi hikyo kukabiliana moja kwa moja na waasi hao wa m23 la sivyo hatuakali kutoka kwa wananchi itachukuliwa kwa ajili ya wanajeshi hao wakisema profesa baringen alex mkuu wa baraza la makabila hapa kivu kaskazini sisi tunapenda kama wanakuja watu s kwa vita na wakitusaidia kwa vita wauni wanarudi hapo tutasema mumetusaidia lakini kama si hiyo muju akuwa siku tatu siku ine tutafika tunasema hapana kwa sababu haifai, haifai kufika huku kutuchezesha kusema ambao tunafika basi watu wakubakia o hawakose lakini kama wanafika kusema wanakuja kupigana vita tutasema ksan na kama si hivo nina matumaini ya kuwa muda kitambo tutasema hapana huku kabila la uambuti nalo likiwa na msimamo tofauti kuhusiana na kikosi cha burundi hapa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo rams msafiri ni kutoka kabila la wambuti, Mi wanafika wana, mikono, wana bo, hatujui, na wanapatika mikono wanatia hatujui walikuja politike gani ya kutia wambuti jumane waasi wa m3 wameombwa kusimamisha mapigano yao na serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wananji wakisubiri utekelezwaji mapigano yanayoendelea kati ya jeshi la serikali na waasi wa m3 imepelekea maelfu ya watu kuhama makazi yao na kuwa wakimbizi wa ndani hoser malvika kumekucha afrika goma uendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti yaamerika voa ikitangaza kutoka washington dc harrison kamau aendelea kusomea habari zaidi za dunia serikali ya bukina faso imeweka amri ya kutotoka nje kwenye baadhi ya maeneo kaskazini na kati mashariki mwa nchi ili kuweza kukabiliana na wanamgambo kwa mujibu wa taarifa zilizoonyeshwa katika shirika la habari la afp jumapili makundi ya wanamgambo kwenye tarif, taifa hilo maskini la sahel yamesababisha vifo vya maelfu ya wakazi polisi na wanajeshi pamoja na kulazimishwa zaidi ya watu milioni mbili kutoka makwao katibu mkuu wa majimbo ya kaskazini colinga albert zongo amesema kwamba amri ya kutotoka nje imeanza kutekelezwa machi ta hadi machi kuanzia saa sa zasisambiaaoaanzaianzene sambzi a ebri upande wa kaskazini a kundi la kigaidi state limedai kuhusika hilo ndio shambulizi baya zaidi nchini bukina faso tangu kapteni wa jeshi ibrahim traole alipochukua madaraka kupitia mapinduzi septemba mwaka uliyopita takriban asilimia 40 ya taifa hilo ipo nje ya udhibiti wa serikali na chombo cha habari cha serikali ya siria kimesema kwamba wizara ya mambo ya kigeni jumapili imekemea ziara ya kustukiza ya fisa wa ngazi ya juu wa kijeshi wa marekani kwenye kituo cha kijeshi kwenye eneo linaloshikiliwa na wakurdi kaskazini mashariki kuwa kinyume cha sheria kwenye ziara hiyo ya jumamosi mwenyekiti wa wakuu wa jeshi wa marekani mark alikutana na vikosi vya marekani kwenye maeneo ya siria yaliyotatizika kutokana na mapigano nchini siria chini ya udhibiti wa vikosi vya kikurdi vya Syria democratic forces sdf takriban wanajeshi 9 wa marekani wamepelekwa kwenye vituo kadhaa vya kijeshi kote kaskazini mashariki mwa siria kama sehemu ya vita dhidi ya mabaki ya wapiganaji wa kundi la islamic state serikali ya rais bashar al assad inaona upelekaji wa vikosi vya marekani kwenye eneo linaloshikiliwa na sdf kama uingiliaji wakati ikisema kwamba vikosi vya kikurdi vinavyoungwa mkono na marekani vina gawanja nchii unaendelea kusikiliza kumekuu cha afrika idha ya kiswahili ya sauti amerika sautiaria dc rais wa marekani joe biden alifika kwenye eneo la selma alabama jumapili katika kuadhimisha kumbukumbu kumbu ya miaka hamsinna ya maandamano ya kihistoria yaliyopewa jina ya bladi sundey ambayo alichochea harakati za haki za kiraia na kusaidia kupanuka kwa haki za kupiga kura nchini marekani biden ametoa wito mpya wa ulinzi wa haki za wapiga kura wakati alipozungumza kutoka kwenye daraja la ambapo mwak9 kikundi cha uaandamanaji wa haki za kiraia walipigwa na askari wa serikali ya wazungu walipokuwa wakijaribu kuvuka mwenzangu sandy shomari amezungumza na profes filbert namwamba na, na kwanza kutaka kujua hotuba ya biden akiwa rais wa nchi katika historia ya maadhimisho hayo ina maana gani maana yake ni kupea ili swali la haki za upigaji kura kwa watu weusi au watu wachache kipambele anawapa kipambele anaonyesha ishara kuwa serikali yake imetia umuhimu na kutia maanani ya uh, miswada ambayo italeta sheria mpya za haki ya upigaji kura itaipea kipambele na kujaribu kuifanya kuwa sheria kupitishwa katika majumba yote mawili ya ongress n yani bunge la wakilishi na bunge la snt na pengine profesa tunafahamu kwamba swala hili la haki la upigaji kura lina muhimu sana wa juu na utawala wa Biden. lakini pamoja na haya yote wakosoaji wake wanasema hajafanya vya kutosha pengine unafikiri ni kwa nini Biden ako katikati ya uh, mivuto miwili ya kwanza ikiwa ikiwama katika kila jimbo wamekuwa wakiondoa haki za kupiga kura wakipunguza uh, vile vituo vya wapiga kura na kufanya kuwa vigumu kabisa wameweka kura ipigwe siku za kazi ambako wanajua kuwa watu weusi ha- hawezi toka kupewa ruhusa sasa huu mswada ulitaka kuwa siku ya kura ifanywe kuwa niku ambayo watu hawaendi kazi marekani republican wamefanya kuwa isiwe siku hiyo sababu wanajua weue wana muda lakini weusi wengine pengine hawana magari wengine pengine hawana namna wengine wanategemea kazi za siku moja sasa wanajaribu kuifanya kuwa vigumu na pengine hii ni swala ambalo profesa limekuwa likijadiliwa kwa muda mrefu kwenye bunge kama ulivyotaja labda pengine kitu ambacho kwa upande mmoja ama nyingine wanakutana nacho chama cha demokrat kama changamoto kwa upande wao ni nini hasa iko waziwazi na nitaieleza waziwazi ni kuwa kuwara hawana hata walipokuwa ndio wengi kwenye e, bunge la wawakilishi hawakuwa na la wabunge wa kutosha kupitisha huo mswada sababu walikuwa wanatumia kitu ma mauwa anakutumia kitu kinaitwa ii ni kuwa wanaweza tu kuongea kuongea bila mwisho mpaka muda upite na kwa hivyo hawakuwapa nafasi na ikiwa unataka kuruka hiyo filibast lazima uwe na asilimia sitini ya wabunge na democrats hawakuwa na asilimia ya wabunge sasa tena ni vigumu zaidi sababu republicans ndio wengi sheria kupita ni lazima ipite bunge la na ipite bunge na wawakilishi lazima ipite bunge zote mbili kama haipiti bunge zote mbili haiwezi kwenda mahali kwa hivyo ndivyo kweli kuwa jo anaonyesha kuwa anataka kuongeza haki za upigaji kura lakini kusema kweli kama huna wingi katika bunge zote mbili hio nguvu huna ni hunanirofnamwamba akizungumza na, na kumekuu cha afrika kutoka chuo kikuu cha maryland unaendelea kusikiliza kumekucha ya kiswahili ya sauti amerika washington d matukio mawili ya kushindana yameonyesha mgawanyiko wa conservative wa marekani kabla ya uchaguzi mkuu wa rais mwaka ujao wakati donald trump na mpinzani wake pekee aliyetangaza kuwania na aliyekuwa balozi wake wa zamani katika umoja wa mataifa niki hali walipanda jukwani katika mkutano wa kisiasa wa onsrvative karibu na washington wengine walihudhuria mkutano wa faraga huko florida ulioandaliwa growth owtsande shomari anayesoma taarifa ya mwandishi wa rais wa zamani donald trump airejea kwenye wanja wa siasa aliozoea na wakirafiki kwake jumamosi usiku katika ukumbi wa mkutano wa kila mwaka wa ambapo waliohudhuria walimuunga mkono kwa asilimia 620 katika kura ya mchuji wa awali ya kutafuta mgombea wa chama cha republican mwaka ujaomwaka 216 nilitangaza mimi ni sauti yenu leo naongeza mimi ni shujaa wenu mimi ni haki yenyu na kwa wale waliodhulumiwa na kufanyiwa hiana mimi ni mlipizaji wenu mimi ndiye mlipizaji kisasi wenu mpinzani pekee mkubwa wa trump alitangazwa kwenye urais pia alizungumza katika mkutano huo wa waipak alikuwa balozi wake wa zamani katika umoja wa mataifa niky niko hapa kuomba kura zenu lakini nataka jambo jingine zaidi nataka tuihamasishe nchi yetu tena mgombea mwingine mtarajiwa wa chama cha republican ambaye hajajitangaza pia alihutubiaipak alikuwa ni mike pompeo mmoja wa mawaziri wa serikali ya trump alichukua kile kilichoonekana kama kumkosoa kwa staha bosi wake wa zamani zamanitunahitaji chama cha chaonrvative ambacho tunaweza kujivunia na kukiita cha nyumbani kwa mara nyingine tena chenye msingi wa mawazo ya waasisi wetu kikiongozwa na watu wa kweli chenye uwezo wa kujitolea kwa sababu ya misingi ambayo imetuleta sisi wote hapa hivi leo hali pia alizungumza kwenye tukio lilofanyika florida ambalo liliandaliwa na kundi la waconservative linalolenga katika kodi na uchumi la club for growth tukio hilo lilifanyika kwa faragha hotuba ilitarajiwa kwa hamu katika mkutano huo wa club for growth ambao trump hakualikwa ilitoa kwa gavana wa florida Ron anaonekana kuwa tishio kubwa zaidi kwa azma ya trump kushinda tena uteuzi wa chama chake kuwa rais Hari ya, CPAC, DeSantis, ya kura ya jumamosi ya taasisi ya pak de santis alipata asilimia ishirini ya kura ikiashiria kuwa ana kazi kubwa ya kumng'oa trump haswa miongoni mwa wafuasi waaminifu zaidi wa rais huyo wa zamani na katika jamii na maendeleo hiileo tunaelekea huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo mji wa uvira sasa unatajwa tangu miaka minne kwa kati ya miji mipya ya jimbo la kivu kusini miaka minne baadaye wakazi ovira, wa uvira wana maoni mseto kuhusu mji wao huo mitima ja la shanse ametandalia makala haya kutoka uvira ufira ni mji wa pili wa jimbo la kivu kusini wenye wakazi yapata milioni moj na laki bli unaopakana na ziwa tanganyika kusini mwa mji wa bukavu <laughs> mji huu unahifadhi bandari ya kalundu ikiwa bandari ya pili ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo baada ya bandari ya matadi mark magambo kiribata ni mkazi wa uvira kya kupendeza ni kwamba uvira inakuwa pembeni ya mji mkuu wa bujumbura tunakuwa karibu na nchi ya tanzania nchi ya zambia ambayo pia tunawasiliana kupitia bandari ya kalundu yaani uvira ni njia ambayo wengi wanatumia kupitia nchi za afrika ya mashariki mji huu ulitajwa kati ya miji mingine mipya ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo tangu mnamo mwk213 mswada uliotekelezwa mnamo mwa219 chako changu bonane ebambe ni msimamizi wa baraza la vijana wa uvira tumeeneza miaka ine uvira kuwa vili, kuwa mji na imetupendeza zaidi ya kwanza tumeona mabadiliko makubwa ya mji kujina kwa kuwa inasogeza kadra ile politiki yaentraliaio viongozi kwa wenye kuongozwa na ya pili imefanya kwamba watu wajishirikishe wao wenyewe kuongoza mji wao wenyewe kuona namna gani utapeleka maendeleo yao muda mfupi baada ya kutajwa kuwa mji uvira ilikumbwa na hali ya mafuriko ya kila mara iliyosababisha mamia ya watu kupoteza maisha viongozi waliahidi kukarabati mifereji bila kufanikiwa natali busime ni mkazi wa kasenga mjini uvira bado anatoa malalamiko tunalalamika sana serikali tusaidie tutimbulie mtoni kavivira batoto vamwaa valienda na mai na manyumba zilibomoka tulikosa tu pakwenda ni kuhangaika tu ni kuishiwa meya wa uvira kiza muhato anatambua changamoto hii akisema inahitaji kiwango kikubwa cha pesa ili kufanya kazi mji wa uvira ni mji wenye uko chini ya milima na bahari ziwa tanganyika kuna mito kumi na sita ambayo inatoka milimani inapita katikati ya jiji la uvira sasa huaona jisi wataichimba tena hiyo mito na kufanyike upandaji wa miti ni mradi mkubwa sana ambao utagharamia mamilioni ya madola pesa haziwezi kuwa hapa kwa jiji la uvira bado tunasubiria kupata suluhu ya kudumu miaka baada ya uvira kugeuzwa kwa mji mkazi huyu gustave kizenga bado ana masito kiukweli kusema kuna kitu kinapendeza hapa naweza kuwa nadanganya wakati tumeambiwa tunapewa meri yaani uvila kugeuka ville tulifikiria kwamba shida zetu ambazo tulikuwa nazo hapa zinapata solution lakini pamoja na hiyo imejikuta zile shida zimebaki vile vile shida zenyewe unajua hapa uvira tatizo kubwa tuko na tatizo ya barabara barabara tokia tumezaliwa tumeikuta hivi tunakuwa na shida za maji tunakuwa na shida za umeme yaani shida zote zile ambao wakaaji wanalia zote ziko hapo kusema kuna kitu tumepata baada ya kupewa hii meri au vile naweza kuwa nadanganya tunakuwa na zile zile shida tunaendelea kulia hakuna hakuna kabisa msimamizi wa baraza la vijana wa uvira mwanasheria chakochangu bonane anakumbusha pia changamoto za kiusalama zinazoikabili uvira huku akitoa pia mapendekezo ndani ya vile ya uvira hakuna mo vikundi vya kushikilia silaha lakini pembezoni yote ambayo yanafanyika ndani ya, ya teritware ya uvira iko na, na mazara katika jiji la uvira yote ambayo yanafanyika katika teritware ya, ya fizi ikona maara katika ilunajikuta kwamba tunaishi usalama mdogo ambao majirani wetu wao ndio wanafanya mambo ya, kawe, ya kawe pia warundi wanakuja wengi katika jiji lautafuta maisha nao pia wanachengea katika usalama mdogoaoy mamo yalsaau himakai ya mikono kama ujenzi uchuuzi wa uh, ndazi na vijana ambao wanatoka katika nchi ya burundi ya kigeni hata pia watanzania hapa wanapatikana inahitajika kwamba viongozi wakuu waendelee kuimiza raia kuchangia zaidi kwa maendeleo ya, ya jiji letu na kila mwenye iko na, na wazo haisogezi ikama tuangalie namna gani tunaweza tukajindilisha wenyewe ili kuazimisha miaka ine ya mji wa uvira meya kiza muato atakutana na baadhi ya asasi za kiraia ili kufafanua kipi kiliendeka na kipi kimekwama na kwa pamoja watajifunza mbinu mpya za kuboresha jiji hili mitima de la chance jamii na maendeleo bukavu na kabla ya kukamilisha matangazo hayo namkaribisha tena harrison kamau kwa muktasari wa habari kampuni ya BGI group ambayo ni mojawapo ya makampuni makubwa zaidi ulimwenguni kwenye maswela ya jenetiki imesema jumapili kwamba kamwe haiwezi kuhusika kwenye ukiukwaji wa haki za binadam baada ya marekani kudai kwamba kuna hatari baadhi ya vitengo vyake kuchangia kwenye ujasusi wa china vitengo vitatu vya bgi ni miongoni mwa makampuni ya china yaliyoorodheshwa wiki iliyopita na marekani kwamba yanazuia ukaguzi wa kiteknolojia kwa marekani kwa misingi ya kiusalama au haki za binadam chancellor wa ujerumani olaf sholz jumapili amesema kwamba hatua ya uwajibikaji itachukuliwa iwapo china itatuma silaha kwa rasia ili kusaidia kwenye vita vya ukraine akiongeza kwamba anaamini kuwa china itazuia kufanya hivyo matamshi ya sholz yamekuja kwenye mahojiano a televisheni ya cnn jumapili siku mbili baada ya kukutana na rais wa marekani joe biden mjini washington dc mkuu wa kanisa katoliki ulimwenguni papa francis jumapili ameomba serikali zisitishe usafirishaji haramu wa binadamu kwenye bahari ya mediterranean wakati akieleza ya huzuni yake kutokana na ajali ya boti ya wiki iliyopita karibu na ufuko wa italy wa carabrian ambapo darzeni ya watu walikufa wakati akitoa ya hotuba yake kwenye bustani ya st peters mjini vatican papa francis alisema kwamba natoa wito wangu tena wa kuzuiliwa kwa matukio kama hayo tunaomba walanguzi haramu wa binadamu wakomeshwe mara moja maandamano yenye kasi yalizuka nchini ugiriki jumapili huku maelfu ya watu wakiingia mitaani kutaka majibu kutoka serikalini kuhusu ajali ya treni iliyosababisha vifo vya watu hamsisaba na wengine wengi kujeruhiwa na idadi ya watu kadhaa waliopotea ambayo haijatajwa wiki iliyopita maandamano haya yalitokea huku waziri mkuu akiomba msamaha kwa dosari za muda mrefu katika mfumo wa reli nchini humo na basi hapo ndo tunafika mwisho a matangazoyetu ya kumekucha afrika hivi leo kutoka idha ya kiswahiliyasaut kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi alikuwa ni hadi ya riami mwelekezi wetu saida hamdun mimi ni sandey shomari nimeshirikiana na hewani na mwenzangu harison kapao kwa pamoja wote siku njema popote pale ulipo kutoka jijikuu la marekani washington dc