That hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 nusu jioni saa za afrika ya kati na saa m a nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 na nairobi na 178 na mombasa 128 lubumbashi 962 goma 974 bukavu 977 kisangani nchidr na 143 kigali rwanda ninayewakaribisha hi leo ni mimi patrick ndwimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki lakini kwanza tunakusomea habari za dunia msomaji wako ni mimi bmj mridhi nikiwa hapa washington wanajeshi wa patao 30 wa burundi walitua katika uwanja wa ndege wa goma mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo leo jumaapili kujiunga na kikosi cha kimataifa kinachosaidia kinshasa kukabiliana na ongezeko la wanamgambo katika eneo hilo wanajeshi hao wametumwa kama sehemu ya kikosi cha kikanda kilichoundwa na nchi za jumuiya ya afrika mashariki kujaribu kukomesha uasi wa kundi la m23 na kusambaratisha makundi takriban mia moja yenye silaha yanayokabili eneo hilo la mashariki mwa drc nchi saba za jumuiya ya afrika mashariki zilituma wanajeshi mwishoni mwa mwaka jana katika eneo hilo mapigano katika jimbo la kivu kaskazini yamesababisha idadi kubwa ya watu kuyahama makazi yao na kuzidisha hali ya wasiwasi huku serikali ya drc ikiishutumu rwanda kwa kuunga mkono kikundi hicho cha m23 madai ambayo ya yamekanushwa na kigali lakini yakaungwa mkono na marekani na mataifa kadhaa ya magharibi wanamgambo hao waliibuka tena kutoka katika hali ya utulivu mwishoni mwa mwaka 22 na baadaye kumiliki maeneo mengi kaskazini mwa nchi hiyokatika eneo la kivu kaskazini ikiwa ni pamoja na eneo kubwa la kaskazini mwa mji mkuu wa goma mamia ya wafuasi wa upinzani nchini tunisia walikaidi marufuku rasmi ya maandamano yao dhidi ya raisi E, siku ya jumapili baada ya baadhi ya viongozi wao kukamatwa na kuvunja kizuizi cha polisi katika tima mji mkuu tunis wakiandamana katika barabara kuu ya mji huo kabla ya waandamanaji hao kuvunja kizuizi hicho maafisa wa polisi waliwaonya kwa vipaza sauti kwamba maandamano hayo yalikuwa ni kinyume cha sheria lakini wakaongeza kwamba hawangeyazuia kwa kutumia nguvu takriban waandamanaji e1 walijazana kwenye barabara ya habib buguiba ambapo mikutano mingi hufanyika wakiimba zima mapinduzi na tunataka kuachiliwa kwa waliokamatwa muungano wa national salvation front unajumuisha chama kikubwa zaidi cha tunisia islamic islamicnh vuguvugu la waandamanaji coup na baadhi ya vyama vingine vya kisiasa vinavyomtaka rais kaisi saidi kujiuzulu ingawa yalikuwa kati ya maandamano madogo kabisa ya muungano huo dhidi ya saidi leo bado muungano huo ulionyesha una uwezo wa kuwaleta pamoja waandamanaji kudai matakwa yao yatekelezwe huku polisi wakionyesha kuwa bado hawakuwa tayari kusitisha maandamano kwa kutumia nguvu kwingineko tuasamai tunaarifiwa kwamba, tuna kwamba raisi raia wa estonia wanashiriki uchaguzi mkuu leo jumapili ambapo waziri mkuu kaja salas na chama chake cha liberal chaiber walitarajiwa kushinda serikali ya waziri mkuu kalasini kati ya zile zinazounga mkono kwa dhati nchi ya ukraine katika eneo hilo wachambuzi wa kisiasa wanasema kalas na chama chake huenda wakaibuka washindi dhidi ya martin halme wa chama cha mrengo mkali wa kulia cha ekre kallas ameahidi kushabikia mchakato wa kuiwezesha estonia kutumia nishati zaidi ya kijani na kuendelea kuwapokea wakimbizi kutoka ukraine wakati huo huo helme amewaambia wafuasi wake kwamba ushindi wa ekre utasimamisha mpito wa nishati ya kijani na kusitisha mtiririko wa wakimbizi kutoka ukraine viongozi wote wawili wamesema kwamba wanatazamia kuongoza serikali ijayo ya mseto takribani nusu ya wapiga kura wanaotimiza masharti ya kupiga kura nchini estonia tayari walikuwa wamepiga kura zao kwa njia ya, ya kielektroniki estonia ilijitenga na umoja wa kisovieti mwaka elu mia 9 namoja na imefuata mwelekeo wa mataifa ya magharibi ikijiunga na nato pamoja pia na umoja wa ulaya raisi wa afrika kusini seral ramafosa atatangaza mabadiliko katika baraza lake la mawaziri kesho jumatatu msemaji wa rais huyo vincent magwenya amesema leo jumaapili mabadiliko ya baraza la mawaziri yamekuwa yakitarajiwa kwa kiasi kikubwa tangu ramafusa kuchaguliwa tena kuwa kiongozi wa chama tawala cha anc kwenye kinyang'anyiro cha uongozi wa chama hicho mwezi disemba mwaka jana na kumfungulia njia kuwania muhula wa pili wa urais mwaka 2n2nn ramafosa anatarajiwa kumteua naibu rais mpya baada ya afisi ya raisi kutangaza kujiuzulu kwa david mabuza kutoka wadifa huo siku ya jumatano na vilevile vile nafasi mpya ya waziri wa umeme ni miongoni mwa zile zinazotarajiwa kujazwa na naraisi wa marekani joe biden anatazamiwa kutoa heshima kwa mashujaa wa moja ya matukio muhimu zaidi katika historia ya marekani maarufu bladi sunday yaani jumapili ya umwekaji wa damu ii leo jumaapili biden ataungana na maelfu kwa kumbukumbu kumbu ya kila mwaka kuhusu harakati za haki za kiraia ambazo zilipelekea kupitishwa kwa sheria ya kihistoria ya haki za kupiga kura karibu miaka sitini iliyopita otayari kabisa kusikiliza kipindi cha salamu na muziki jina langu ni mkamiti kibayasi ndani ya studio 15 za voa swahili nakamata kadi kutoka kwa kashishi bulige kahama nchini tanzania yeye ni waziri wa shida na mipango ya ghafla ni sali bunzali sali leo salamu zako nazisoma ziende kwa mashaka sube mchana jei mchana mariam Lute magula salome daniel elias kingi majuto gorigota magabe wa sekela mzee josepf sindano rutahi wa busisi mwalimu kennedi mpemba fikiri dalio salamu ziende kwa kashinde mjomba wa watu na bususu majali wapokea salamu popote pale ulipo wewe na kuita ni ngalama maluta wa isolo magu mwanza tanzania na salamu zako nazisoma ziende kwa marafiki zako wakiwa tanzania drc congo kenya uganda na rwanda vilevile vile salamu ziende kwa familia ya so maluta wakiwa huko maligisu kwimba salamu ziende kwa mama yako mzazi sofia bugalama akiwa mwanza nchini tanzania umemsalimia mke wako mpendwa sara john akiwa mwanza tanzania ujumbe umeandika jamani salamu hujenga undugu tuzidi kupendana ni ujumbe kutoka kwa ngalama maluta wa isolo magu mwanza nchini basi sikiliza kibao cha muziki hiki ni zuchu akishirikiana na diamond anakwambia litawachoma sana LG. Habib lozi, kipenzi changu changama, divilele komesha wa chokozi wabaki kututazama tuwatoe jasho la nyee nimesikia habari Say now, a little Jenny Harky, Nimio Cotato, I do Patato, you put and mambo yanapokwenda katika kipindi hiki cha salamu na muziki kinachokujia kila siku ya jumaapili kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka washington dc masanja ya kuyanja unataka salamu zako ziende moja kwa moja kwa tina matelula salamu ziende kwa kawawa edwr salamu ziende kwa fuso wafuso umemsalimia mzee wa sora pale isaka umemsalimia magufuli jikono jandama salamu ziende kwa baraka maganga vilevile vile unasema salamu ziende kwa bulima na wengine wote wanaosikiliza kipindi cha salamu na muziki wakati huu wapokee salamu zako wewe masanja kuyanja baada ya kusoma salamu hizi za masanja kuyanja ni wakati wa kumwita nazareti mwa kipembe wa kiwira tukuyu mbea tanzania habari za hapo ulipo nazareti bila shaka unaendelea vyama kabisa huko tukuyu mbea basi salamu zako hivi sasa mimi nazisoma ziende moja kwa moja kwa kanuti liambo salamu ziende kwa tunza gdfrey mwakapenda salamu ziende kwa majali wa bususu umemsalimia kona isi kiejo umemsalimia kurwa maganga rutahiwa salamu ziende kwa letisia shilogile umemsalimia ils bola fojei mwamloa nyote mmesalimiwa na nazaret mwa kipembe akitokea kule tukuyu mbeya nchini tanzania namwona basi huyu mwanamuziki ni otile brown anakuja na kibao chake anakuambia beby love pata baby love ndani ya voa na salamu na yeah, yeah. naz bring it in. mambo mazuri kabisa kutoka kwa otile brown ndivo anasukuma rumba namna hiyo katika hii salamu na muziki ya voa hapa mjini washington dc na kuita wewe vumi lalata mashaka nkonole hasan kajimulo jefari kopo evelina mlope james mzalendo pasco lucas nyote nyinyi mmesalimiwa na njile oswago lakini hajasema anapatikana wapi ni huko nchini tanzania nakuita wewe kalangaza selemani ukiwa tabora tanzania salamu zako nasema ziende kwa dada yako mama kisiu akiwa tabora tanzania salamu nasema ziende kwa mtoto wako mariam akiwa arusha tanzania umemsalimia mtoto wako mwanaisha akiwa mwanza tanzania salamu unasema pia ziende kwa jukuu zako halima akiwa tanzania umemsalimia pia mtoto wako bakari akiwa anzania as ende kwake ali akiwa tanzania bila ya kusahau kaka zako huyu unasema ni adam akiwa kule safarini mwanza kutoka huko tabora sasa nakamata kadi yako wewe unaitwa si mwingine ni emmanuel john machungwa unapatikana tanzania salamu zako unasema ziende kwa sadiki john salamu ziende kwa mbuga pete bucheyeki umemsalimia abu mansula salamu ziende kwa saibug na vilevile umemsalimia abubakar ngeresi nyote nyinyi mmesalimiwa hii leo na emmanuel john machungwa baada ya kusoma salamu hizi za mmanue john machungwa na kamata kadi yako wewe doto kushanga unasema unapatikana kule pande za shinyanga salamu zako ziende kwa bundala tabu budole vilevile umemsalimia lenga chapati salamu ziende kwa mkakuli wa mkakuli umemsalimia pia ngusa popote pale apokee salamu haya basi naona pia nao muda unakimbia kweli kweli haya sina budi kukamata kadi yako wewe maige wewe unasema unapatikana kule tarime mara tanzania salamu zako unasema ziende kwa sayenda mabula magesha salamu ziende kwa tunza godfrey salamu unasema ziende kwa filbert jonathan kienshambi umemsalimia juma yasin masanja kurwa mzee wa sola na doto mahona pamoja na kurwa mahona popote pale wapokee salamu tupate burudani hii ya lala kutoka kwa reivani akishirikiana na jo ah, na wazozingetokea ningeongea nini leo ah, ila ya penzi lako ngenjoi nini leo ah, imekwaoa livyopotea tokeaweweleo tona pirauru mayako ninge tamba wapileo wenye barini kumumbate ubate joto tendegwapiia tupe baraka tosae watocokozilaini yeah. yeah. mtotosopsop goraguaiakroptok anesawanini k sitakishwavunisha blombro ie yeah. kwenye kifua unanijuajua na kujua jua masajia mafuta nekikuchuzilaini mtoto sosoumo eh. la kovaliamaaii sitakishobonisha wapo hivi sasa unafungua redio yako unasikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka studio 15 za voa swahili kabanzi jean wewe unataka salamu zako ziende kwa juma jei msanya mkui shilinde salamu ziende kwa simon shaur salamu ziende kwa mbuga piter bucheyeki salamu ziende kwa simon mashimba umemsalimia kinyozi mstaafu cidi ya fuguru salamu ziende kwa sore luhindukira salamu ziende kwa emmanuel charles Mark masai daniel yona profesa momogoro salamu pia ziende kwa chifu mwaminifu na na lupembe nyote mmesalimiwa nakamata kadi yako tanzania salamu zako ziende kwanza kwa kwa mtangazaji wa dada bilihuda akiwa salamu. Nasema, kaka zako, ingine, huyu ni texas dallas akiwa arusha salamu unasema pia ziende kwa wadogo zako au si wengine ni lela alima salamu pia unasema ziende pia kwa shila b na shila a salamu ziende kwa quen pamoja na wale wote wanaosikiliza kipindi cha salamu hivi sasa naona muda nao pia unakimbia si rafiki kwangu mimi sinabudi kukamilisha kipindi cha salamu kwa siku ya leo basi pata kibao hiki ticha kutoka yeah. kwa amonis kinatukamilishia salamu na muziki mimi <laughs> ni mkamiti kibayasi jeshi yeah, wakati yeah. wanahanya kugombea kiti wanadanganyana na vyazoku chiti nio jicho niponyanya ni shakula kijiti na namagoma kipigo ko klabu kiti ninaco juwa masela ukomkani kunatiki ndumana singisi hela kolana vyovimiliki mafumbu andika kuadera otuwanataka muziki marakumi mwanangua sinderela eapendagimakiki ponanana u muziki na uweza na uweza kuimba na kuceza o nauna vonipendeza nimajirani wame hanza kunigeza onaonakonipeneza dimajirani wameaza kunigezaumuzii nauez naueza kuvimba na kuceza onaunavyonipendeza dimajirani wameanza kunigeza umziginauweza nauweza kuvimba na kucheza onaunavyonipendeza dimajirani wameanza kuiginachojuwa masela kukomtani kunadhikindomana singishi <coughs> <coughs> hela <coughs> Wala ndika kwa muziki alanavyovimiliki mafumbandikakwadera otwanataka uzikiakwananasindeela apendagimakiki ng Teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, teacher, anakuangushia kibao hicho anasema huu muziki mimi nauweza e, ona vile unavyokwenda bila shaka ni e, hali ilivyokuwa kipindi cha salamu na muziki na muziki mkamiti kibayasi hapo e, msikilizaji kipindi hicho kama mkamiti hukujia kila siku ya yaleo wakti e, kama waleo kwa hivyo usikose kuungana na wenzangu siku ya jumaapili kwa kipindi kingine kama hicho upate nafasi ya kupeperusha salamu zako na vilevile vile kusikiliza ngoma motomoto kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc kumbuka kwamba matangazo yetu husikiika kupitia redio zetu shirika eneo zima la maziwa makuu e ikiwa ni pamoja na redio mitume 897fm kule kitale kenya hali kadhalika radio chuchu na tfm kule visiwani zanzibar tkfm ya tanga na sayari radio eh, huko eldoret kenya na vilevile vile, tuko pia kwenye mtandao wetu voa eh, kumbuka kwamba ni baadhi tu ya washirika wetu kwa sababu ni wengi eh, eneo lote la afrika mashariki na kati basi naona muda unakimbia hapa studio na kabla sijaondoka jina langu ni bmj mridhi nitakusomea muktasari wa habari rais joe biden anatazamiwa kutoa heshima kwa mashujaa wa moja ya matukio muhimu zaidi katika historia ya marekani maarufu bladi sandey yaani jumapili ya umwekaji wa damu leo jumapili biden ataungana na maelfu kwa kumbukumbu kumbu ya kila mwaka kuhusu harakati za haki za kiraia ambazo zilipelekea kupitishwa kwa sheria ya kihistoria ya haki za kupiga kura karibu miaka s iliyopita ziara hiyo katika mji wa salma jimbo la alabama pia itakuwa ni fursa kwa rais biden kuzungumza moja kwa moja na kizazi cha sasa cha wanaharakati wa haki za kiraia kwa mujibu wa shirika la habari la associated press wa marekani wengi wanahisi kutoridhika kwa sababu biden ameshindwa kutekeleza ahadi yake ya kampeni ya kuimarisha haki za upigaji kura na wanatamani kuona utawala wake ukiweka suala hilo katika kipaumbele rais wa afrika kusini sero ramafosa atatangaza mabadiliko katika baraza lake la mawaziri kesho jumaatatu kwa mujibu wa msemaji wake vincent mwagwenya mabadiliko ya baraza la mawaziri yamekuwa yakitarajiwa kwa kiasi kikubwa tangu ramafosa kuchaguliwa tena kama kiongozi wa chama tawala cha african national congress anc kwenye kinyanganyiro cha uongozi wa chama hicho mwezi disemba mwaka jana ambacho kilimfungulia njia ya kuwania muhula wa pili wa uraisi hapo mwaka ujao na raia wa estonia wanashiriki uchaguzi mkuu leo jumaapili ambapo waziri mkuu kajasesala na chama chake cha liberal wanatarajiwa kushinda serikali ya waziri mkuu kalasi ni kati ya zile zinazounga mkono kwa dhati nchi jirani ya ukrain katika eneo hilo na wanajeshi wapatao 30 wa burundi walitua katika uwanja wa ndege wa goma mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hii leo kujiunga na wengine kusaidia nchi hiyo kukomesha uwasi na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc