xaafadan cusub ee eh, magaalada eh, jambiga eh, ku haysa ee <mings> galmudug <mim> looyaqaahii ni idhaa ya kiswahili ya sauti america voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa ma nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen redio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 na nairobi na 178 na mombasa 128 lubumbashi 962 goma 974 bukavu na 977 kisangani nch drc na 143 na kigali rwanda ninayewakaribisha hii leo ni mimi patrik ndwimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha maswali na majibu kikifuatiwa na viji mambo lakini kwanza tunakusomea habari za dunia msomaji wako ni mimi bmj muridhi nikiwa hapa washington raisi wa ufaransa emmanuel macron akiwa ziarani nchini drc kituo cha mwisho cha ziara yake barani afrika amesema kwamba pande zote zinazozozana katika mgogoro wa kiusalama unaokumba mashariki mwa nchi hiyo zitaheshimu makubaliano ya usitishaji wa mapigano hayo wakati wa mazungumzo na raisi wa angola yuao lorenzo nrais wa drc felix chisekedi pamoja na rais wa rwanda paul kegame bakhro alisema wote wameahidi uungaji mkono wa wazi kwa usitishaji mapigano jumanne ijayo kama ilivyotarajiwa katika kalenda ya matukio iliyopatanishwa na angola ziara ya macron barani afrika ina lengo la kurejesha uhusiano uliodorora kati ya nchi hiyo na mataifa ya bara hilo wakati huo huo brussel ilisema jumaa mosi kwamba inazindua operesheni ya angani ya Kongo, ili kupeleka misaada mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo iliyokumbwa na mzozo huku na naye rais wa ufaransa anayezuru nchi hiyo akisema pande zote hizo zimeunga mkono kusitishwa mapigano hayo operesheni hiyo itawasilishwa msaada wa kibinadamu kwa njia ya vifaa vya matibabu na lishe pamoja na vitu vingine vya dharura taarifa ya tume ya ulaya ilisema wakati huo huo rais emmanuel macron hii leo ameahidi msaada, msaada wa euro milioni34 ambazo ni sawa na dola milioni 36 za marekani kwa eneo la mashariki mwa drc lililokumbwa na mzozo na kusema kwamba upande wowote ambao utavuruga juhudi za amani katika e, eneo hilo unapaswa kukabiliwa na vikwazo macro alikuwa akizungumza wakati wa ziara rasmi nchini humo ambako mitazamo ya uungwaji mkono wa ufaransa kwa nchi jirani ya rwanda imechochea hisia za chuki dhidi ya ufaransa wakati maeneo ya mashariki yanapambana na mashambulizi ya kundi la waasi la m23 ambalo congo inaishutumu rwanda kwa kuunga mkono rwanda imekanusha hilo ufaransa awali ilijiunga na umoja wa mataifa e, pamoja na congo na nchi nyingine katika kushutumu rwanda kwa kuunga mkono 3 lakini macron alipoulizwa wakati wa mkutano wa andisho wa habari mjini kinshasa alaani vikali zaidi rwanda alisema kwamba amezungumzia wazi suala hilo kuhusu kulaani kundi la m23 na wale wanaounga mkono mchakato wa amani uliosimamiwa na mataifa yenye nguvu katika ukanda huo mwezi novemba mwaka uliopita hadi sasa umeshindwa kukomesha mapigano lakini macro alisema ana imani na mchakato huo unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka idaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc majimbo sita yanayoongozwa na upinzani nchini nigeria yameomba mahakama ya juu kutupilia mbali matokeo ya uchaguzi wa rais uliofanyika mwishoni mwa wiki iliyopita waki, wakisema kwamba e, chombo cha kusimamia uchaguzi huo kilivunja sheria na kanuni zake wakati wa kuhesabu kura hati za mahakama zimeonyesha mgombea wa chama tawala cha All progressive congress apc ebola tinubu alitangazwa mshindi siku ya jumaatano lakini wapinzani wawili kutoka vyama vikuu vya upinzani walisema matokeo hayo yalikuwa na udanganyifu na kuapa kwamba wangeyapinga mahakamani majimbo sita kati ya 36 nchini nigeria lile la adamawa Aqua ibom bayelsa delta edo na sokoto yalisema kwenye kartasi yau nyaraka za mahakama za tarehe 2ii8 na mwezi februari kwamba tume ya uchaguzi ilishindwa kuwasilisha matokeo kupitia mfumo wa kielektroniki unaokusudiwa kuonyesha uwazi burundi imetangaza hi leo jana ijumaa kwamba ingepeleka wanajeshi mim mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo kuanzia jumamosi hii leo kama sehemu ya kikosi cha kikanda afisa wa jeshi la burundi aliliambia shirika la habari la afp kwamba wanajeshi hao walikuwa tayari kuungana na wenzao wa nchi zingine za kikanda katika operesheni hiyo baadhi ya mataifa saba ya jumuia ya afrika mashariki yalitumwa wanajeshi mwishoni mwa mwaka jana mashariki mwa drc eneo ambalo limekumbwa ama limekuwa likipambana na ongezeko la wanamgambo wakiwemo waasi wa m23 na waziri wa ulinzi wa rusia leo jumaamosi ametembelea wanajeshi wa taifa lake wanaopigana nchini ukraine kwa mujibu wa vyanzo vya habari vya serikali wizara ya ulinzi ya rasha ilisema katika taarifa yake kupitia mtandao wa kutuma ujumbe wa telegram kwamba sergei shoigu alikagua kituo cha kijeshi cha moja ya vikosi vya rasia katika eneo lililo karibu na kusini mwa doneski katika video ilitolewa leo jumaa waziri huyu wa ulinzi alionekana akikabidi nishani kwa vikosi vya jeshi la rusia <muchas> maswali na majibu ujambo mpeno msikilizaji popote pale ulipo karibu katika kipindi kingine cha maswala na majibu kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika hapa studio mimi ni abdu shakur abud hii leo nikishirikiana na kennes bwire kuchambua barua zenu yenye maswala moto moto bwire naona wasikilizaji wanaendelea kutuandikia na nawaambia waendelee katika ukurasa wetu wa facebook na kwenye barua yetu pepe vo swahloa com sasa nani alibahatika kutufungulia uwanja hii leo asante shakuru siku zikiwa zinakwenda mbio kweli anayebahatika hi leo ni joakim kaimbo mfalme kutoka mji wa bukavu jamhuri ya kidemokrasi ya kongo anauliza maswali mawili kwanza anataka kufahamu ramani ya dunia ilichapwa kwa mara ya kwanza na nani yaani anauliza aliyechora ramani ya dunia kwa mara ya kwanza anaitwa nani pili anauliza nana aliyegundua umeme kwa mara ya kwanza na ilikuwa mwaka gani hmm, maswali mazuri lakini yenye utata hapa maswali ya kuchangamsha akili sana kwako shakuru sasa tukija swala la kwanza kuhusu ramani mtu anayetajwa na wanahistoria na kulingana na enclopedia ni kwamba mwana falsafa mgriki anaximander aliyekuwepo wakati wa karne ya sita kabla ya enzi ya mwana falsafa mwingine mashuhuri sokrates huko ugriki na yeye ndiye anaasifiwa kwa kuchora ramani ya kwanza alizaliwa mwaka 61 kabla ya kuzaliwa kristo yaani bc na alifariki mwaka 546 yani miaka 4 kabla ya kuzaliwa yesu kristo na kuishi katika mji wa kale wa miletus kwenye pwani ya magharibi ya maeneo yaliokuwa yanajulikana kama anatolia ambayo hii leo ni sehemu ya uturuki na inasemekana yee ni mojawapo kati ya wanafalsafa wa kwanza katika historia kuandika sehemu za kazi yake kwa sababu wanafalsafa wa zamani walikuwa hawaandiki au kuandiki alikuwa ni jambo jipya kabisa kwa hivyo yee anasemekana pia ni wa kwanza kuandika uvumbuzi na maandishi yake na kila kitu sasa kwa upande wa umeme hapa kwa mara nyingine ni kwamba sio mtu mmoja pekee tunaweza kusema anasifiwa ingawa wanasiansi wanakubali kwamba benjamin franklin ndiye mtu aliyegundua umeme katika miaka 7 mia kwani kulingana na vitabu vya historia william gilbert aliyekuwa sayansi na mwanafizikia wa malkia elizabeth wa kwanza alikuwa wa kwanza kutunga neno la electricity yani umeme alikuwa mtu wa kwanza kutambua kuna uhusiano kati ya smaku na umeme na mtu wa kwanza kueleza mtandao wa smaku wa dunia yani earth magnetic field na hapo kufikia mwaka72 benjamin franklin aliyekuwa mwanasiasa hapa marekani alifafanua kwamba taa inatokana na aina fulani ya umeme na alionyesha hiyo kwa kurusha tiara yake iliyokuwa na chuma wakati wa rada halafu rada ile ikigusana na chuma ikatoka taa kidogo ndio akasema kuna umeme unapatikana na hapo tena kukatokea wanasayansi wengine wakaenda kuendeleza wazo hilo na kutunga vipimo na vifaa vya kutengeneza umeme baadaye tunaojua hii leo kwa hivyo benjamin franklin anatajwa kwamba ndio mtu wa kwanza aliyeweza kugundua umeme na sasa naelekea hadi kwa mwakulima mashwa nchini tanzania anakutana na emanuel conas lubisa anasema angelipenda kujua ni nchi gani barani afrika inayoongozwa kwa wingi wa madini na je wananchi wananufaika kwa madini hayo na kama hawanufaiki ni nini ikifanyike wanufaike mimi kwa hakika abdu shakur abud hapa sijui kama kuna nchi ya afrika ambayo wananchi wanafaidika na utajiri wa madini katika nchi yao lakini wewe uko hapa kutwarifu hayo labda kwa akili yake anafikiria jamhuri ya kidemokrasi ya congo ndiyo ambayo imetajwa sana kwamba madini nimekosea hapa ama vipi aya tupe jibu abdu shakur labda mmoja kati ya nchi ambayo kens naweza kusema kwa sehemu fulani wananchi wanafaidika ni botswana ambayo ina utajiri mkubwa wa almasi na mfumo wao wa uchumi unasaidia wakazi wa nchi hiyo kutokana na huduma zake na mipango yake ya jamii zaidi ya hayo sidhani ninaweza kutaja nchi yoyote inayotumia madini na mapato ya madini kwa maslahi ya wananchi barani afrika tukirudia nchi inayoongoza kwa wingi wa madini kulingana na kitengo cha ujasusi cha idara ya economist economics intelligence ni kwamba afrika kusini inaongoza barani afrika na hapa inabidi pia kutaja ripoti yake inazungumzia zaidi mapato jumla kutokana na madini hata hivyo inaowedhesha aina ya madini hivyo basi mbali na migodi haia ta ya dhahabu ya afrika kusini nchi hiyo ina madini ya makaa ya mawe almasi chuma magnesium na platinum miongoni mwa madini inayopatikana huko na mapato yake kutokana na madini mwaka uliopita inasemekana ilikuwa lio25 halafu nigeria inafuata jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika orodha hiyo ni ya nane najua watu wengi wanasema ni nchi yenye utajiri mkubwa wa madini lakini haifaidiki hata kidogo kutokana na aina ya madini wanasayansi wanasema huenda jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ikawa na madini mengi tofauti kuliko nchi yoyote ile lakini kwa bahati mbaya nchi hiyo haina utulivu wa kisiasa utulivu wa kiuchumi kuweza kufaidika au kutambua madini yote yanayopatikana nchini humo kwa upande ikiwa wananchi wananufaika wataalamu wa uchumi wana wanasayansi na wananchi wenyewe watakubaliana kwamba hawafaidiki kwani katika nchi nyingi zenye madini ni makampuni ya watu binafsi au makampuni ya kigeni pamoja na serikali zinahusika katika uchimbaji usafirishaji ununuzi wa madini na hivyo inatoloa kutoka nchi hizo na kupelekwa nchi za nje kama rasilimali ghafi kwenda kusafishwa alafu inakuja kurudishwa kuwekwa thamani na hapo nchi haifaidiki sasa kwa upande wa botswana kulingana na takwimu na benki kuu ya dunia ni kwamba ina mfumo wa masoko huru kwa miongo mingi yenye mpango wa kiuchumi unaolinda maslahi ya wananchi na sera zinazolinda biashara na uwekezaji kwa maslahi ya wakazi wake chini ya serikali ambayo inafata demokrasia halisi ni moja kati ya nchi za afrika yenye demokrasia na utawala wa kisiasa tulivu kwa muda mrefu hivyo kurudia katika suala hii kuchukua mfano wa botswana ni kwamba nchi au serikali zinazotawala afrika zinabidi kwanza kuhakikisha madini hayasafirishwi nje madini ghafi inabidi madini yatengenezwe pale pale katika nchi inayopatikana yani kusafishwa kuengezewa thamani na baadaye kuuzwa katika kutoka soko la ndani kwenda nje na mapato yatumiwe kwa ajili ya maendeleo ya nchi mfano nchi za sandinavia norway ambayo inapata mafuta nyingi kuna sehemu moja ya mapato ya mafuta yanaowekwa kwa ajili ya vizazi vinavyokuja fedha hizo haziguswi hata kidogo halafu fedha zinawekwa kwa huduma zinazotumika wakati huu na fedha ambazo ni faida kutokana na biashara inayotokana pale serikali na wafanya biashara kwa hivyo kuna mfumo kama huo unabidi uwekwe mfano mzuri rais mpya wa zimbabwe hivi karibuni ametia saini na makampuni ya marekani mkataba wa kuwekeza na kujenga kiwanja cha kusafisha madini ya yalbert na kutengeneza kutengenezabt huko huko zambia anasema ni lazima tujitengenezee rasilimali zetu tutengeneze bidhaa zinazotokana na madini hayo ili tuweze kujitegemea na kuangalia wananchi na kufaidika huo ndio mfano mmoja muhimu kabisa asilimia 7 ya ya inayotengeneza betri duniani hupatikana jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na asilimia kumi hutokea zambia mfano mwingine ambao ni wa kusikitisha ni nigeria nigeria ni mmoja kati ya mataifa makuu ya usafirishaji mafuta ghafi nchi za nje na mzalishaji mkubwa barani afrika lakini unaweza kuamini kwamba nigeria kuna upungufu wa mafuta kwa sababu mafuta ghafi yanasafirishwa nje yanasafishwa katika nchi ya nje inakujwa kuuzwa nigeria jambo hilo haikiniki wakati wa ukoloni mpaka baada ya ukoloni nigeria ilikuwa na viwanda vya kusafisha mafuta lakini kutokana na ulaji rushwa uzembe na kutosimamia vizuri viwanda hivyo viwanda vimeporomoka nigeria hivi sasa inategemea mafuta iliyosafishwa kutoka nchi za nje hiyo ni hali moja ya kusikitisha katika nchi za afrika kutokana na utajiri wa madini na rasimma zake asante sana sasa jonas saidi mwaya wa arusha tanzania anauliza je taifa la madagaskar lishawahi kutawaliwa na mkoloni nani taifa hilo mkoloni alikuwa nani tukianzia karne ya 17 kulikwepo na mfalme katika kisiwa hicho kikubwa kabisa duniani wakati wa himaya ya kifalme iliyokuwa ikijulikana kama imerina na kufikia mapema karne ya 18 mfalme wa himaya hiyo andrea masinavalona aligawanya himaya hiyo kati ya vijana wake wane vijana hawo wakaja katikati wakagombana kijana wake rova antana na rivo akajipanulia himaya yake na kutaka kuchukua tena madagaska kamili ni kijana wake radama ambaye ni mjukuu wa mfalme huyo wa kwanza aliyemrithi ndiye alifanikiwa na hapo kutambuliwa na serikali ya uingereza kama mfalme wa madagaskar chini ya mkataba wa 817 na m883 baada ya miaka hiyo yote ufaransa ikaivamia madagaskar katika vita vilivyofahamika kama vita vya franco hova na hapo ikabaki kuwa mkoloni wa taifa hilo hadi uhuru wake 60 kwa hivyo mtawala wa ikoloni madagaskar alikuwa ni mfaransa kipindi ni maswali na majibu kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa na nafasi yako mohamad charo unasema uko huko pwani ya kenya lakini hujasema mahala ulipo sasa unauliza mbona paul kagame rais wa rwanda anashutumiwa kufadhili kundi la emh3 linaloshambulia kongo je kuna uwezekano yeye ndiye mfadhili ama hizi ni lugha za kisiasa mm ninadhani huyu msikilizaji anamaanisha uchochezi wa kisiasa hapa vile vile homar rashid charles anauliza swala kama hilo hilo lakini yeye anatoa hoja kwamba kama kweli ni m 23 wanaungwa mkono na rais paul kagame wa rwanda mbona umoja wa afrika unashindwa kumchukulia hatua paul kagame hey hapa kuna kazi basi lakini kennes wewe unafuatilia pia kwa karibu hali hii huko mashariki ya kongo je ni uchokozi wa kisiasa au kuna ushahidi wowote wa kagame kuhusika sasa abdu shakur unanitupia kazi yako ya kuwajibu wasikilizaji jameni mm. hapana unafuatilia kwa karibu ninalofahamu ni kwamba ripoti za wataalam za umoja wa afrika zimemwnyoshea kidole rais paul kagame kwamba anawafadhili wafadhili waasi wa mu23 jamhuri ya kidemokrasi ya kongo imemwonyeshea paul kagame kwamba anawafadhili waasi hao wapo walioandika taarifa za ujasusi zikionyesha viashiria kwamba waasi e23 wanapata ufadhili wa rwanda lakini rwanda imekana mashtaka hayo tunalolifahamu abdu shakur kwamba waasi23 wanaendelea kupigana na wanajeshi wa jamhuri ya kidemokrasi ya kongo na wameteka sehemu kadhaa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo paul kagame rais wa rwanda na anasema kundi la fdlr ambalo lilichochea mapigano ya kimbari ya mwaka 1994 linatishia kupindua utawala wake linajificha nchini jamhuri ya kidemokrasi ya congo na hapo ndipo palipo na mzozo mkubwa lakini mengi zaidi kwako shakuru umeona basi umelijibu vilivyo kama mwandishi habari ambaye anafuatilia habari hizo kwa hivyo muda hauturuhusu kuendelea na majibu zaidi na kama tunavyojua emmanuel macron amekwepo huko drc mambo mengi yametokea fuatilia katika mitandao yetu utapata habari zaidi kwa undani lakini tutalijadili tena katika wiki mbili zinazokuja hivi sasa na mpira bm mridhi atuletee vijimambomi nasema kwaahirini kwa niaba ya kennes bwire muongozi wa matangazo aida isa mimi ni abdu shakur abud kwaahiriniit right, msikilizaji right. so, like, kitambulisho hicho ni ishara kwamba nimekamata position e, nikiwa tayari kabisa kukuletea vitukwo maajabu sarakasi na hata vitimbi vya wiki ni wakati wa viji mambo jina langu ni bmj mridhi mwanamke mmoja katika jimbo la hapa marekani anakabiliwa na mashtaka yasiyo ya kawaida baada ya kuachilia nyuki kuwashambulia maafisa wa polisi lazima msikilizaji utajiuliza ilikuwaje basi teka sikio kulingana na walioshuhudia kisa hicho kilichotokea mapema wiki hii roi woods alikuwa amepewa notisi ya kuondoka kwenye nyumba aliyopanga kwa kukosa kulipa kodi kwa miezi kadhaa lakini wiki hii yeye pamoja na wapangaji wenzake walifanya maandamano nje ya nyumba zao katika kaunti ya hamden kupinga kuondolewa kwa lazima maafisa wa polisi waliokuwa wametumwa woods walikuwa na kibarua kigumu msikilizaji kukabiliana na waandamanaji kufuatia kizaizai kilichozuka woods mwenye umri wa miaka hs na mitano aliondoka polepole pole, na kuwaacha wenzake wakilumbana na maafisa wa usalama wasijui ameenda wapi kilichofuata msikilizaji ni cha kustajabisha dakika chache baadaye woods alifika akiwa kwenye gari lake la suv lililokuwa limevuta treer lililokuwa limebeba mizinga ya nyuki mara moja hiyo aliondoka kwenye gari lake na kuanza kutingiza ile mizinga na kuvunja vifuniko na maelfu kwa maelfu ya nyuki wakatoka kwenye mizinga ile na kuanza kuwashambulia maafisa wa usalama wenzake woods walipomuona akaingia na ghari lake lililovuta treler yamkinu walijua alichokusudia kufanya na wakatoroka na kujificha ndani ya nyumba zao ambako nyuki hawangeweza kuwafikia msemaji wa polisi katika kaunti ya amden msikilizaji anasema hajawahi kushuhudia kisa kama hicho utashangaa na Woods je kwani hakuvamiwa na nyuki alikuwa amevalia suti ya mfugaji nyuki ili kujilinda hatimaye alifungwa pingu lakini siyo kabla ya wafanyakazi wengine wa idara ya usalama kuumwa na nyuki chungu nzima wakiwemo baadhi ambao walisema kwamba kuumwa kwao na nyuki husababisha hatari kubwa ya kiafya lakini hayo hayakumzuia kutekeleza yale yaliyokusudia So one of our deputies did, uh, as we were trying to de-escalate the situation, let her know, ma'am, we have people here that are allergic to bees. She said, "Good, good." Ati maya mna mkehuyo aliwekwa pingun na badai ya kafungoliwa mashaka yakuwashambulia maafisa kulinda usalama kuasila hatari yuki. na tukiachana na hayo ya watu washambuliao maafisa wa kulinda usalama kwa kutumia nyuki twende moja kwa moja mpaka nchini kenya katika kaunti ya muranga msikilizaji ambako wezi wamefanya kitu kisicho cha kawaida wiki hii kwa mujibu wa shirika la habari la national media group alhamisi wiki hii wezi walivamia kanisa moja na kuiba bidhaa na vifaa vyote vilivyokuwemo katika kaunti hiyo ya muranga bila kuogopa kwamba waumini wanaoshiriki katika kanisa hilo wanalichukulia kama pahala patakatifu ambapo kitu cha mwisho ambacho wangetarajia ni kuvunja na kuingia na kubeba mali mmoja wa waumini anaeleza i imefanyika hapa sasa ni ams4.5 mili sababu kuna vitu kuna kunan kama hii msikilizaji ingawa wizi ni jambo la kawaida katika sehemu mbali mbali nchini kenya ni nadra mno kwa wezi kuvunja kanisa na kuiba kutoka kwa madabau na kwa hayo kuhusu uwezi wa ibao kwenye madhabau matakatifu naona muda wangu hapa studio unanaambia ning'atuke makala haya utayarishwa na kuletwa kwako nami bmj mridhi na kama ilivyo desturi yangu siwezi kukuacha bila kukupa kauli ya wiki hii kwamba siku za mwizi hata kama anaiba katika maeneo matakatifu ya kuabudu daimani 40 kisa na maana dunia imejaa viji mambo oh, ni kipindi ambacho hutayarishwa na kuletwa kwako na yua strule hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kipindi cha viji mambo vituko sarakasi na hata vitimbi vya wiki kabla ya hapo pia alikuwa na mwenzangu abdu shakur abud akishirikiana na kennesi bwire katika mpango wa Uh, maswali na majibu usikose kuungana nasi wiki mbili kuanzia sasa kwa kipindi kingine eh, kama hicho basi mimi hapa naona muda unakimbia lakini siondoki kabla sija kusomea muktasari wa habari raisi wa ufaransa emmanuel macron akiwa ziarani nchini drc kituo cha mwisho cha ziara yake barani ya afrika amesema kwamba pande zote zinazozozana katika mgogoro wa kiusalama unaokumba mashariki mwa nchi hiyo zitaheshimu makubaliano ya usitishaji wa mapigano wakati wa mazungumzo na rais wa angola yuao lorenzo na rais wa drc felix chisekedi pamoja pia na rais wa rwanda paul kagame Makro alisema wote wameahidi kuunga mkono kwa wazi wa makubaliano ambayo yanahitaji yana kwamba mapigano yasitishwe kufikia jumanne wiki ijayo wakati huo huo rais macro ameahidi msaada wa uro milioni 3 sawa na dola za marekani milioni 3 kwa eneo la mashariki mwa drc lililokumbwa na mzozo na kusema kwamba upande wowote unaotaka kuvurugha juhudi za amani unapaswa kukabiliwa na vikwazo na majimbo sita yanayoongozwa na upinzani nchini nigeria yameiomba mahakama ya, ya juu kutupilia mbali matokeo ya uchaguzi wa rais uliofanyika mwishoni mwa wiki iliyopita wakisema chombo kinachosimamia uchaguzi katika nchi hiyo kilivunja sheria na kanuni zake wakati wa kuhesabu kura hati ya mahakama inaonyesha ni hayo tu kutoka hapa washington na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc