Kucha Africa. i ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc karibu katika matangazo yaleo ikiwa ni jumanne februari 28 mwakani wa 2023 jina langu arizon kamau na mimi ni sandei shomari tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika ya mashariki na maziwa makuu zikiwemo redio sunrise arusha kfm kule songea tanzania redio racum bunagana drc sauti ya mwananchi na kuru kenya bila kusahau ubc kule uganda miongoni mwa nyingine nyingi vilevile tunatupata kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom karibuni katika habari zetu hivi leo wataalam wa usalama kutoka mataifa 17 ya kiafrika wakutana na rwanda ili kujadili kuhusu tatizo la kutumika kwa watoto jeshini au kwenye makundi ya wapiganaji na katika taarifa nyingine matokeo ya awali kwenye uchaguzi mkuu wa nigeria inaonyesha chama cha upinzani cha peoples democratic ikiwa mbele ya chama tawala cha all pessie congress hivyo ni vidokezo tu vya baadhi ya taarifa tulizokuandalia kwenye kumekuu cha afrika hivi leo lakini kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa hapa na mwenzangu sandey shomari rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo feliksi chisekedi alisema jumatatu kwamba mzozo na waasi mashariki mwa nchi hiyo unaweza kuvuruga maandalizi ya uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika desemba ishirini tume ya uchaguzi ya kongo ilianza kuandikisha wapiga kura februari 17 katika jimbo la kivu kaskazini ambalo baadhi ya sehemu zake zinakaliwa na waasi wa m 2 wanamgambo wanaoongozwa na watusi ambao wamekuwa kufanya mashambulizi dhidi ya wanajeshi wa kongo kwa karibu mwaka mmoja mapigano hayo yamesababisha maelfu ya watu kuyahama makazi yao jambo ambalo limezua wasiwasi kuhusu uwezo wa jimbo hilo kuandaa uchaguzi wa wabunge na raisi baadaye mwaka huu kuendelea kwa vita mashariki mwa nchi yetu kunahatarisha mchakato wa uchaguzi ambayo tayari unaendelea kutokana na kuhama kwa watu wengi kutoka katika maeneo ya mapigano na ukosefu wa usalama na kutoweza kufikiwa kwa maeneo haya shisekedi aliwambia mkutano wa umoja w mataifa wa haki za binadam mgombea wa chama tawala cha nigeria bola tinubu alikuwa mbele katika hesabu ya kura baada ya uchaguzi wa raisi wa jumamosi ambapo matokeo ya awali ya reuters katika majimbo 15 kati ya 36 yinaonyesha jumatatu lakini vyavyo upinzani vilijiondoa katika mchakato kwu hesabu kura vikielezea wasiwasi juu ya udanganyifu hesabu ya matokeo ya awali ya tume ya uchaguzi yinaonyesha tinubu wa chama tawala cha all progressive congress apc akiwa mbele kwa takriban kura milioni 426 dhidi ya tiku bubakar wa chama kikuu cha cha peoples democratic party pdp kwa takriban kura milioni 26 mgombea peter obi wa chama kidogo cha laiba alikuwa katika nafasi ya tatu na takriban kura milioni7 uchaguzi huo umekumbwa na matatizo ya vifaa na teknolojia yanaosababishwa katika maeneo mengi kuweka matokeo ya moja kwa moja kutoka kila kituo cha kupigia kura hadi kwenye tofauti yake kama tumeuru ya uchaguzi inec ilivyoahidi kufanya ili kuhakikisha wazi imekuwa changamoto na shirika la umoja mataifa la chakula duniani dunianiwf limesema hi leo jumatatu kwamba bila msaada wa dharura wa dola milioni 450 haitaweza kuendelea na utoaji wa chakula mwaka huu nchini siria ikiwemo pia kwa watu walioathiriwa na tetemeko la ardhi la hivi karibuni anatuarifu zaidi hii naibu mratibu wa wfp nchini syria rose smith amesema kuwa bila kuwepo kwa fedha hizo watalazimika kupunguza idadi ya watu wanaopokea misaada wakati hilo likifanyika baada ya kutokea kwa tetemeko la ardhi pamoja na mzozo wa kiuchumi uliopo nchini humo wakati akizungumza kwa njia ya vidio na wanahabari kutoka kwenye mji mkuu wa damascus smith amesema kwamba watalazimika kupunguza msaada kwa asilimia hams hadi s ya watu milioni55 wa syria wanaopokea msaada kila mwezi iwapo hawatahakikishiwa kuwepo kwa misaada ndani ya miezi miwili au umitao ijao kutokana na miaka 1na miwili ya vita vya wenyewe kwa wenyewe zaidi ya watu mlon12 nchini syria wanahitaji msaada wa chakula huku wengine milioni tat wakiwa kwenye hatari ya kukosa usalama wa chakula kudorora kwa uchumi ndani ya kipindi cha miaka mitatu iliyopita kumepelekea watu zaidi wa siria kujipata kwenye hali ya umaskini tetemeko la ardhi la februari 6 na ambalo lilisababisha vifo vya takriban watu 59 na kujeruhi maelfu wengine kando na kuongeza matatizo miongoni mwa wakazi limesababisha changamoto kwenye upelekaji wa misaada ya kibinadamu februari 13 serikali ya rais bashar al-asad iliruhusu kwa muda wa uingizaji wa misaada kupitia vituo viwili vya mpaka wake na uturuki aendele ykusikiliza matangazo ya idhaya kiswahili ya sautiamerika v kitangazautoaitn dc jumuiya ya mataifa ya afrika ya magharibi as ilisema jana jumatatu kwamba tume huri ya uchaguzi yanieriac ilishindwa katika hadi zake kadhaa ikiwani pamoja na kuchelewa na kuwasilisha kimakosa ya vifaa kwenye vituo vya kupigia kura tume ya uchaguzi imekumbwa na matatizo ya vifaa na teknolojia ambavyo ilisababisha kushindwa katika maeneo mengi uweka matokeo moja kwa moja kutoka katika kila kituo cha kupigia kura hadi kwenye tofuti yake kama ilivyoahidi kufanya ili kuhakikisha wazi majimbo kadhaa yalihirisha upigaji kura kutokana na vurugu za uchaguzi au changamoto za vifaa alisema mwangalizi mkuu wa ernest oro kulikuwa na kuishwa kwa, kwa uchaguzi katika baadhi ya vituo vya kupigia kura katika majimbo ya legos imob ive na inugu kutokana na ghasia za uchaguzi au changamoto za ufaa aliongeza hakuna sharti la kisheria kufanya hivyo lakini kushindwa kutumia uchaguzi kutimiza ahadi yake kulisababisha matokeo ya kusanywa kwa mikono ndani vitu ya vituo vya kuhesabia kura vya kata na serikali za mitaa kama katika uchaguzi uliopita rais emmanuel macron wa ufaransa alitangaza jumatatu kupungua kwa dhahiri uwepo wa wanajeshi wa ufaransa barani afrika kftia kujiondoa huko nchini mali na bukinafaso baada ya miaka mingi ya kupigana na wanajihadi huko mabadiliko katika miezi ijayo kwa kupungua kwa dhahiri kwa idadi yetu na kuwepo zaidi katika misingi hii ya washirika wetu wa afrika afrika alisema alisema kabla ya ya ziara mataifa manne barani kujipanga upya hakumaanishi kujiondoa alisema. tutasalia lakini kwa uchache zaidi zaidi tutafanya mafunzo wetuafriam ziaramataifane zaidi kwa na kwa karibu zaidi na askari wa ndani kulingana na mahitaji yao alisema baadhi ya ngome za kijeshi zinaweza kuwa vituo vya mafunzo wakati nyingine zitakuwa ngome za ushirika aliyoongeza macron alisema watabadilika na kuwa na wanajeshi wachache wa, wa ufaransa na kuongeza waafrika katika idadi ya wafanyakazi wao unaendelea kusikiliza kumekuu cha afrikaidha ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka wi dc katika taarifa tulipo kipaumbele hivi leo ni kwamba wataalam wa maswala ya kiusalama kutoka nchi 1 za kiafrika wamesema kwamba nchi za kiafrika zinapaswa kushirikiana ili kukokomeza usajili wa watoto wadogo wataalam hawa wamekubaliana kutekeleza mkataba wa vncuver unaonuia kukomesha uandikishaji wa watoto katika jeshi kutoka kigali mwandishi wetuslnscarmera ana ripoti zaidi mkataba wa uv unaelezea wazi kwamba hakuna taifa hata moja au kundi la wapiganaji ambalo linaruhusiwa kwa kuwaajili watoto wadogo katika makundi ya wapiganaji hata hivyo kwa miaka kadhaa iliyopita tatizo hili limejitokeza hasa kwenye mataifa yenye migogoro yakiwemo yale ya kiafrika makubaliano haya pia yanatoa nafasi kwa mataifa kuhakikisha haki za watoto zinalindwa mojawapo ikiwa ni pamoja na kuwalinda dhidi ya kuingizwa kwenye mapigano sasa wataalamu wa kiusalama wanaokutana mjini kigali wanasema ijapokuwa ni vigumu kutamka kwamba wamefanikiwa hakuna hatua iliyofikiwa meja jenerali chaln hamis edward anatoa katika jeshi la sudani kusini taifa ambalo limekuwa likikumbwa na mzezo ya wenyewe kwa wenyewe. We went ahead by the into by tumeanza kutekeleza makubaliano haya kwa kuwahamasisha waasi wanaoipinga serikali tulifanikiwa kuwashawishi na wao kukubali kutia saini mkataba huo na mwisho tulikuja kuwapata watoto 8 ambao walikuwa kwenye makundi hayo ya wapiganaji naweza kusema kwamba mkataba huo wa vancouver umetusaidia sisi kama nchi ya sudani kusini ambayo kama mnavyojua tumekuwa kwenye matatizo rwana hii watoto wenye kupatikana katika shughuli za kijeshi lakini kama nchi ambayo yiliwahi kukumbwa na mauaji ya kimbali dhidi ya jamaa ya watuti ina uzoefu wa tatizo hilo m jenerali mstafufeda safari ni mkulugenzi mkuu wa taasisi ya darea ambaye hujihusisha na kuteya masle ya watoto dhidi ya kuingizwa kwenye vita Kishaka, first of all, bado kuna changamoto lukuki maana kwa baadhi ya mataifa hakuna utashi wa kisiasa kwenye utekelezwaji wa makubaliano haya maana mataifa mengi yanasema tu kwa mdomo lakini likija suwala ya utekelezaji inakuwa ni shida ripoti maalum ya katib mkuu wa umoja w mataifa kuhusu usalamu wa watoto kwenye nchi zenye mizozo imeonyesha kwamba zaidi ya watoto elfu s ulimwenguni waliingizwa kwenye shughuli za kijeshi kabla ya wakati robert doya nanima ni mtaalamu kutoka tume maalumu ya umoja wa afrika anayehusika na mapambano udhili a unyenyesaji wa watoto kwa kuwaingiza katika mapigano true, ni kweli kwamba kwa baadhi ya sehemu takwimu za watoto wanaokumbana na athari za vitendo hivi ziko juu hata hivyo hatuwezi kukata tamaa makubaliano ya vankuva yalianzishwa miaka mitano iliyopita silvanos ceremera sauti america kigali unaendelea kusikiliza kumekuu cha afrika kutoka washington dc sandey shomari anaendelea kusomea habari zaidi za dunia umoja wa mataifa ulichangisha dola bilioni mn2 kwa ajili ya misaada ya kibinadam kwa yemen lakini kiasi hicho hicho kiko chini ya lengo la dola bilioni 4n liliowekwa na umoja wa mataifa kusaidia nchi hiyo iliyokumbwa na vita waziri wa amba ya nci wa marekani antony blinken aliwambia mkutano wa wafadhili wa kimataifa mjini jeniva jumatatu kwamba marekani itatoa dola l444 za misaada ya kibinadam kwa yemen mwaka huu na kuwataka wafadhili wengine kuongeza michango yao kiwango cha changamoto tunachokabilia nacho kinatisha lakini natoa wito kwa kila mtu kuweka mtazamo wetu kwa watu tunaotaka kuwasaidia alisema blinken alisema kuwa uhaba wa fedha wa mwaka jana kwa yemen ulilazimisha mashirika ya umoja mataifa kupunguza operesheni nchini humo ikiwa pamoja na mgao wa chakula na afisa wa juu wa umoja wa ulaya anasema mitandao iliyopo ya mawasiliano baina ya uwezo wa ongezeko kubwa la data za intnet na kulinda wazo la lakiwa makampuni makubwa ya teknolojia lipe breton, tatu, ya lipya gharama za uboreshaji try breton alisema hayo jumatatu kwamba tasnia ya mawasiliano inahitaji kufikiria upya miundo yake ya kibiashara inapopitia mabadiliko makubwa yanayochochewa na wimbi jipya la uvumbuzi kama vile teknolojia kubwa yenye uchu wa data kama vile metaves matamshi ya britan katika maonyesho makubwa ya tasnia huko barcelona yaitwayo mwc au Mobile world congress yalikuja siku chache baada ya kutangaza mashauriano kuhusu ikiwa makampuni makubwa ya teknolojia yangevaa kusaidia kuchangia mabilioni yanayohitajika kujenga miundo mbinu ya mawasiliano ya siku za mbeleni ya jumuia hiyo ya mataifa 27 unaendelea kusikiliza kumekucha afrika afrikaidha ya kiswahili ya sauti america matokeo ya kura ya urais yaliyotolewa na tume ya uchaguzi ya nigeria yanaonyesha chama kikuu cha upinzani cha peoples democratic kikiongoza kikifuatiwa kwa karibu na chama tawala cha all progressive congress mchakato wa kutangaza matokeo hayo umekosolewa na baadhi ya vyama vya upinzani vikiongozwa pdp baada ya kubainika kuwa tuna tofauti katika takwimu zinazowasilishwa na maafisa wa tume ya uchaguzi mwandishi wetu colins ao anaripoti zaidi kutoka legos uwasilishaji wa matokeo ya uchaguzi mkuu nchini nigeria umeshutumiwa na vyama vya upinzani kwa kile ambacho wamesema ni utaratibu mbaya ambayo kinyume na ilivyoelezwa kwenye zoezi linafanyika kinyume na taratibu zilizowekwa na tume ya uchaguzi INEC dinu melae mwwakilishi wa chama cha upinzani People's democratic amesema kwa vile aina yake imeshindwa kuchukua hatua zilizokubaliwa za kuonyesha na kutangaza matokeo ya uchaguzi mchakato mwingine ambayo unayotumiwa sasa na tume ya uchaguzi hautakubalika you know baada ya takribani saa nne za kuchelewa kuanza kuunganisha na kutangaza matokeo ya uchaguzi mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ine profes mahmoud yekubu alitangaza matokeo yaliyokusanywa kutoka majimbo 8 ya shirikisho la nigeria na kuahidi kuwa matokeo mengine yanatarajiwa kupokelewa muda mfupi ujao katika maelezo yake mwenyekiti wa e yakubu alisema kuwa mchakato wa kukusanya matokeo ya uchaguzi huanzia katika vit- vituo vya kupiga kura na kuwasilishwa kwenye vituo vya kutangaza matokeo katika majimbo kabla ya kufika katika kicuo cha taifa mjini abuja kwa ajili ya kuwasilishwa kwa umma Level to the local the state the are here. baada ya mkutano wa wawakilishi wa baadhi wa ya vyama vya upinzani dino melaye wa pdp aliwaambia waandishi wa habari kwamba vyama hivyo vitahakikisha kwamba taratibu zinazofaa zinafuatwa kuhusu kukusanywa kwa matokeo ya uchaguzi kutoka lagos jina langu ni clin atoibwi kwa niaba ya sauti ya america washington na mwanadiplomasia wa ngazi ya juu wa tunisia jumatatu amewakishia wahamiaji kutoka mataifa ya afrika chini ya jangwa la sahara usalama wao wakati wa mahojiano na shirika la habari la afp siku chache baada tu ya rais kais said kutoa matamshi ya kibaguzi nabil ama ambaye ni waziri wa mambo ya nje uhamiaji pamoja na maslahi ya watunisi walioko nje ya nchi wakati akizungumza kuhusiana na msako unayoendelea dhidi ya wahamiaji na viongozi wa upinzani aliosii wahamiaji haramu kurejea makwao na kwamba rais kais said kamwe hataomba msamaha kutokana na hutuba yake ya awali kuhusu wahamiaji hao harisonka anatuarifu zaidi katika mahojiani yake waziri nabil amar amesema kwamba matamshi ya sayed huenda yalitafsiriwa vibayatunajikuta en katikati kaskazini na kusini tunaposema kwene tatizo watu wanatuita ubaguzi unaona hii si haki kwa suala hili swala la wahamiaji msimamo wa tunisia siku zote unafahamika vyema ni swala la kawaida la kibinadam ambao ni lazima lishughulikiwe kwa ujumla wiki iliyopita sayed alisema kwamba hatua ya haraka inahitajika dhidi ya baadhi ya wa wahamiaji kutoka mataifa ya chini ya jango la sahara ambao aliwalaumu bila kutoa ushahidi kwamba wanasababisha wimbi la uhalifu na kwamba wanaweza kubadili hali ya maisha ya taifa lake makundi ya kutetea haki za binadam yanadai kwamba kufuatia matamshi hayo visa vya kasia kutoka kwa makundi ya walinzi vimeongezeka kwa wafrika weusi kuchomwa visu wakati wahamiaji wanasema kwamba wamefurushwa kutoka kwenye makazi yao kwa wingi na kukabidhiwa kwenye mikono ya umma umoja wa mataifa unaelezea wasiwasi wake kutokana na matamshi ya sahed na kuyasihi mataifa wanachama kujiepusha na matamshi yenye chuki yanayoweza kusababisha kuumizwa kwa watu e, e, la, la, la, la ni bahati mbaya y kwamba tume ya umoja wa afrika ilitoa taarifa kama hii lakini nadhani haitakuwa na matokeo mazuri kwa sababu sio huru vya kutosha na pia haina uadilifu kulingana na takwimu kutoka kwa jopo la tunisia la kiuchumi na haki za kijamii ftdes vyanzo rasmi ambavyo vimethibitishwa na amar vinasema kwamba taifa hilo la kaskazini mwa afrika lenye wakazi milioni 120 linahifadhi takriban wahamiaji 21 wasio na stakabadhi rasmi kutoka kwenye mataifa yaliyopo chini ya jangwa la sahara idadi hiyo ni takriban asilimia18 ya idadi ya watu nchini humo na inajumuisha wanafunzi wa kigeni kwenye viuo vikuu ambao baadhi hulalamika kwamba hawapewi vibari rasmi kutokana na vizingiti vya kiutawala mwishoni mwa wiki maelfu ya wakazi wa tunisia waliandamana mjini tunis wakilalamikia ubaguzi baada ya amri ya msako dhidi ya wahamiaji iliyotolewa wiki jana na rais kisad romdhan ben amor ambaye ni msemaji wa ftdes amesema kwamba walitarajia kuwa rais agesmama na kupinga kampeni za kibaguzi na chuki dhidi ya wahamiaji kwenye mitandao wa ya kijamii ambapo baadhi ya vyama vya kisiasa na mashirika yalihusika kwa bahati mbaya rais aliungana nao amar pia amekanusha madai ya baadhi ya makundi ya kutetea haki za binadam kwamba matamshi ya sayed yalilenga kuwaondoa wananchi katika mtazamo wao kwenye matatizo ya kiuchumi ambayo amesababisha uhaba wa bidhaa muhimu a msako dhidi ya wa wapinzani wake siyasa, wa kisiasa wakati tayari darzeni mmoja wakikamatwa mwezi huu The The na kwa msikilizaji wanajunga nasi hivi sasa unasikiza matangazo ya komekuucha afrika kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti amerika matangazo haya yanasikia kupitia redio zetu shirika ikiwani pamoja na mbeya highlands fm ya kule mbeya tanzania nuru fm ya kule iringa tanzania It's fm ya zanzibar voice of muhabara ya kampala uganda na ubc radio kule kampala pia utatupata kwenye redio sodai na rtgl za vutembo radio progress na radio sango malamu za bunya nchini c upenzi msikilizaji usikose kusikiliza kipindi cha matukio ya afrika ambacho kinakujia kila siku ya alhamisi matukio ya afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la afrika tega sikio kupata yale yanayochokea barani humo kila wiki iwe masuala ya siasa uchumi maendeleo mizozo au uongozi yote haya yatakujia kupitia idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika mambo msukumo mambo mapia. mambo msikumo. mambo moto sana mambo pesa mambomotosamambo pesaungana nasi katika voaexpes kuanzia jumatatu mpaka ijumaa saa kmi na nusu alasiri kwa saa za afrika mashariki tunapoelekea kukamilisha matangazo haya namkaribisha tena sande shomari na muktasari wa habari za dunia rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo feli shisekedi alisema jumatatu kwamba mzozo na waasi mashariki mwa nchi hiyo unaweza kuvuruga maandalizi ya uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika desemba 20 tume ya uchaguzi ya kongo ilianza kuandikisha wapiga kura februari 17 katika jimbo la kivu kaskazini ambalo baadhi ya sehemu zake zinakaliwa na waasi wa 2 wanamgambo wanaoongozwa na watusi ambao wamekuwa kufanya mashambulizi dhidi ya wanajeshi wa kongo kwa karibu mwaka mmoja mapigano hayo yamesababisha maelfu ya watu kuhaa makazi yao jambo ambalo limezua wasiwasi kuhusu uwezo wa jimbo hilo kuandaa uchaguzi wa wabunge na raisi baadaye mwaka huu mgombea wa chama tawala cha nigeria bola tinib alikuwa mbele katika hesabu ya kura baada ya uchaguzi wa rais wa jumamosi ambapo matokeo ya awali ya reuters katika majimbo 15 kati ya 36 yinaonyesha jumatatu lakini vyavyo upinzani vilijiondoa katika mchakato kwa hesabu kura vikielezea wasiwasi juu ya udanganyifu hesabu matoke ya matokeo ya awali ya tumi ya uchaguzi yanaonyesha tinubu wa chama tawala cha all progressive congress apc akiwa mbele kwa takriban kura milioni 426 dhidi ya tiqu bubakar wa chama kikuu cha upinzani cha peopls democratic party pdp kwa takriban kura milioni 326 mgombea peter obi wa chama kidogo cha leiba alikuwa katika nafasi ya tatu na takriban kura milioni 17 jumuiya ya mataifa ya afrika ya magharibi ecas ilisema jana jumatatu kwamba tume ya uchaguzi ya nigeria inec ilishindwa katika ahadi zake kadhaa ikiwani pamoja na kuchelewa na nkuasilisha kimakosa vifaa kwenye vituo vya kupigia kura tumi ya uchaguzi imekumbwa na matatizo ya vifaa na teknolojia ambavyo vilisababisha kushindwa katika maeneo mengi kuweka matokeo moja kwa moja kutoka katika kila kituo cha kupigia kura hadi kwenye tofuti yake kama ilivyoahidi kufanya ili kuhakikisha hapo basi ndipo tunafika mwisho wa kumekucha afrika kutoka ya ya ya kiswahili hivi leo kwa niaba kufanikisha matangazo haya msimamizi bmj murithi produsa wetu ambaye ni saida hamdun jina langu harison kamau na hewani nimeshirikiana na sande shomari kwa pamoja na kukatikia wakati mwema popote ulipo ifuatayo ni tahariri inayoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani ili kuzuia uwezo wa vladimir putin katika vita dhidi ya ukraine marekani na washirika wake mwaka jana waliweka mfululizo wa vikwazo vipya kwa kiwanda cha rasia cha kijeshi na kuwawajibisha wote waliotajwa baada ya uvamizi wa rusia huko kraimea mwaka214 rusia ambayo imepoteza vitu vyake muhimu vya kuwezesha operesheni zake kwa kutumia silaha zaidi za mifumo ya kisasa imeanza kuangalia njia nyingine za kupata silaha hizo februari mosi wizara ya fedha ya marekani kupitia ofisi ya udhibiti wa mali za nje ama amaofak iliweka vikwazo kutokana na amri ya kiutendaji nambari 424 kwa watu 2wawili na, na taasisi kote ulimwenguni kwa kuhusika kwao na mtandao wa kidunia wa kukwepa vikwazo kukisaidia kiwanda cha kijeshi cha rasia mfanyabiashara wa silaha mwenye makazi yake russia na yprus igor vladimirtovich zimenkov ni kiongozi wa mtandao wanachama wake wamepata vifaa kwa ajili ya kusaidia sehemu muhimu za kiwanda cha kijeshi cha rasia ikijumuisha kile kinachomilikiwa na serikali cha rosoboronikspot naosteofa siku za nyuma iliwahi kuweka vikwazo kwa taasisi hizi igor zimenkov na mtoto wake jonathan zimenkov wamefanya kazi na watu mbalimbali kuwezesha mauzo ya kiulinzi ya rasia kwa serikali za mataifa yanayoendelea ikiwemo kusaidia kuwezesha kifedha mtandao huo igor na jonathan zimenkov pia wanaguswa na amri ya kiutendaji nambari Mbili. Ne, kwa kuendesha ama kuwahi kuendesha sekta ya ulinzi ama inayohusiana na vifaa vya kiuchumi vya shirikisho la russia na jonathan zimenkov kwa kumsaidia ama kumuunga mkono igor zimenkov pia waliwekewa vikwazo inajumuisha kampuni yenye makazi yake singapore inayo ukingia kifua mtandao huo wa asia trading and construction a na wakurugenzi wake wakesarea na Taxel, mbili mbili pamoja na mkurugenzi wake mtendaji mark blat vilevile sia ambayo anaimiliki alexandra folfovich dalali wa silaha anayeishi cyprus aliwekewa vikwazo kwa kuwa mmiliki na mkurugenzi wa gbd g na mmiliki aliyeandikishwa hadharani wa makampuni mengine ya mtandao wa Zimenkov pia wengine waowekewa vikwazo chini ya amreke utendaji nambari moja nne sifuri mbili nne ni satanslav volsovich na ariel volsovich mak borsovich pisflas na mwanaye gilard piflas igor polinienko na kampuni mbili za petron Limited, na pinenmto nat juhudi za kutapatapa za rusia kukwepa vikwazo vya marekani ilivyowekewa kunaonyesha kwamba vikwazo vimefanya iwe ni vigumu na gharama kwa kiwanda cha kijeshi kupata vifaa kutumika katika vita vya putin amesema naibu waziri wa fedha wa marekani wali adiemo tukilenga kampuni za kificho ni moja ya juhudi nyingi ambazo wizara ya fedha inaendelea kuchukua kuongeza umadhubuti kutekeleza vikwazo dhidi ya sekta ya ulinzi ya rusia wanufaika wake na wafuasi wake hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani