saa saba mchana katika studio za sauti ameria windc sa na saa tau usiku afrika mashariki huu ni wakati mwengine wa kuzifuata habari za dunia msomaji wako duniamsomaj wao umojamataifa amesema zaidi ya moja ya raia wa sudan watahitaji misala ya kibinadamu mwaka huu huku idadi ya watu waliohama makazi yao na vikiongezeka idadi ya watu wanaoathiriwa vikali na ukosefu wa usalama wa chakula imeongezeka kwa mwaka wa watatu mfululizo shirika la umoja w mataifa la misaada ya kibinadamu ocha limesema katika ripoti iliyochapishwa jumapili karibu watoto milioni4 walio na umri wa chini ya miaka mitano vile wanawake waja wazito na, wana, na wanaonyonyesha ni miongoni mwa walio hatarini wa zaidi na ambao wanahitaji huduma za lishe za kuokoa maisha mwaka huu wa 3 oha imesema sudan tayari ilikuwa miongoni mwa nchi maskini duniani wakati misaada ya kimataifa ambayo ilikuwa naitegemea ilisitishwa mwishoni mwa mw kutokana na mapinduzi ya kijeshi ambayo yalikuamisha mabadiliko chanya ya kidemokrasia takriban watu milioni na l158 sawa na 3 u ya raia watahitaji misaada ya kibinadamu mwaka huu hili ni ongezeko la watu watulo1 ikilinganishwa na mw2 na ni kiwango cha juu sana tangu mwaka wa211 ocha imesema wataalamu wawili walioteuliwa na shirika la afya duniani who kuchunguza madai kwamba wafanyakazi wake waliwanyanyasa kingono wanawake wakati wa mlipuko wa ebola huko jamhuri ya kidemokrasia ya congo wametupilia mbali juhudi za shirika hilo la umoja mataifa za kutetea ushughulikiaji wake wa upotovu huu wa nidhamu na kuzitaja kuwa ni za kipuuzi baadhi ya wanawake walionyanyaswa kingono wanasema karibu miaka minne baadaye bado wanasubiri who iwafute kazi wahusika au kuwapa fidia yoyote ya kifedha mwezi oktoba 22 aichatu mindaudu na julian lusenge waliteuliwa na mkurugenzi wa who tedros adanom gebreisus kuongoza jopo linalochunguza ripoti kwamba baadhi ya wafanyakazi wa who waliwanyanyasa kingono au kuwadhalilisha wanawake katika eneo la congo lenye mzozo wakati wa mlipuko wa ebola kati ya m2122 tathmini yao iligundua kuwa kulikuwa wahalifu 83 wa unyanyasaji ambao walikuwa wafanyakazi wa who na washirika yakiwemo malalamiko ya ubakaji utoaji mimba wa kulazimishwa na unyanyasaji wa kijinsia wa msichana wa miaka 13 katika kashfa kubwa ya unyenyesaji wa kingono inayojulikana katika historia ya shirika la afya la umoja wa mataifa jopo hilo liligundua pia kwamba mameneja watatu wa who walisimamia vibaya kesi ya utovu wa nidhamu wa kingono iliyoripotiwa kwa mara ya kwanza na shirika la habari la laassoe press ikimhusisha daktari wa umoja mataifa akisaini mkataba wa kununua ardhi kwa mwanamke anayedaiwa kumbebesha mimba unaendelea kusikiliza habari za dunia moja kwa moja kutoka washington dc katibu mkuu wa mmoja mataifa na kamishna mkuu wa haki za binadamu jumatatu walitoa onyo kali kwamba haki za binadamu zinaminywa na serikali duniani kote na kuwataka viongozi kufufua ari na msukumo uliopelekea kupitishwa kwa azimio la dunia la haki za binadamu miaka 75 iliyopita akizungumza mjini jeneva katibu mkuu antonio guterres aliorodhesha masuala kadhaa yanayotia wasiwasi ikiwa ni pamoja na mateso kwa misingi ya kidini ubaguzi wa rangi kuminywa kwa haki za wanawake na ukosefu wa mshikamano wa kijamii na uaminifu kamishna mkuu wa umoja mataifa wa haki za binadamu volatork alisema kwamba mafanikio mengi yaliyopatikana kwa miongo kadhaa yanarejeshwa nyuma na hata kubadilishwa katika baadhi ya sehemu lakini serikali zina nafasi ya kufikia makubaliano mapya duniani kote kuhusu haki za binadamu rais ramafosa jumatatu amesema afrika kusini itatumia fursa kukabiliana na pesa chafu baada ya nchi hiyo kuwekwa kwenye orodha ya uangalizi wa uhalifu wa kifedha mwisho wa habari za dunia lakini hapa studio mnaendelea na mwenzangu bmj muridhi katika kipindi cha kwa undani patrick nduimana nina na waageni ikiwatakia mwema wa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangalia hali ilivyo nchini nigeria ambako kama hujuavyo msikilizaji na uchaguzi wa uraisi na wabunge umefanyika mwishoni mwa wiki nini kinachoendelea je wachambuzi wanasema nini kitarajiwe sasa itahitaji busara na hekima zisizo za kawaida kwa kiongozi yeyote yule ambaye atachukua usukani huu mara baada ya kuachiwa na ndugu buhari mara baada ya kutangazwa kwa uh, mshindi wa uchaguzi huu na katika sehemu ya pili tutaangalia hali ilivyo nchini drc ambako kwa mara nyingine tena mapigano yameripotiwa katika sehemu mbalimbali mbali huku umoja wa mataifa nao ukisitisha safari za ndege ndani ya nchi hiyo hasa katika miji mbalimbali mashariki mwa drc ni kwa undani mimi ni bmj muridhi nammsikilizaji wakati kura zikiendelea kuhesabiwa nchini nigeria baada ya uchaguzi mkuu ulofanyika e, mwishoni mwa wiki katika taifa hilo lenye watu wengi zaidi barani afrika na lenye uchumi mkubwa e, na vile vile linalouza mafuta kwa wingi nchi za nje katika bara hilo wnigeria Wa, wanaendelea kusubiri kujua ni nani atakayechukua nafasi gani katika kiti cha rais na vilevile vile, e, wabunge na vilevile vile, e, katika senate lakini kinachosubiriwa kwa hamu kote nchini kwa hamu zaidi ni ni ni kujua nani mshindi katika cha mengi kuhusu nani ambao walikuwa wakigombea wanajulikana na wengi kwa mfano huyu ambaye ni mgombea kwa tikiti ya chama kinachotawala akijulikana kama bola tinubu anaelezwa sasa hivi kwamba ndiye anayeongoza kulingana na takwimu zilizotolewa uh, au ma, matokeo yaliotolewa na tume ya uchaguzi kama wanavyoripoti waandishi wa habari wa shirika la habari uh, la wakisema kwamba uh, kufikia wakati mitamboni uh, kura lam uzz mhsabau alionekana kuwa na takriban milioni k bls uh, akifuatiwa kwa karibu na atiku abubakar akiwa uh, na kura milioni t na kwa nafasi ya tatu eh, akiwa mbali kidogo ni huyu peter ob eh, wa chama cha leba ambaye yuko na milioni moj uktasbsb eh, kuna mengi ambayo yamezungumzwa vilevile tume ya tumia uchaguzi imekuwa ikitoa, eh, ikitoa kauli za mara kwa mara kueleza hali ilivyo kumeripotiwa hali ya vurugu katika baadhi ya maeneo eh, lakini kwanza kabisa hebu eh, nimlete pte Uh, ambaye ni mchambuzi wetu huyu uh, akiwa kule afrika ya kusini uh, atueleze kwanza kabisa uh, baadhi kumekuwa shutuma za uh, kwamba kulikuwa wizi wa kura kulikuwa na shutuma zingine mbalimbali mbali. kwanza umekuwa ukifuatilia pita shutuma zipi zingine ambazo zimekuwa zikitolewa kufikia leo uh, pamoja na hizi uh, lawama zinalizotoka Uh, kwenye kambi ya yaob kiongozwa naoi ndugu dirani onifade uh, katika mji mkuu wa abuja ni taarifa ambazo kwa kweli haziwezi kubatilisha mm-hmm. uh, maya, matokeo au matangazo ya, ma, uh, ya, ya matokeo yatakayo tangazwa rasmi mara baada ya kuhakikisha kwa uh, kula zote kwamba zimehesabiwa vizuri na kwa mjibu wa taratibu za nigeria kuna utaratibu yule ambaye hatarizika na matokeo basi kuna utaratibu wa kwenda mahakamani Nama. na kuweza kuiomba mahakama kutupilia mbali eh, yale yatakayokuwa ametangazwa na peter bigenda um, umemtaja nafikiri tuendelee tu uh, umemtaja huyo peter obi ambaye amekuwa aki o, wengi wamekuja kumjua uh, wakati wa maandalizi ya uchaguzi huu wa labor part, chama cha eba mm. na ambaye anatajwa kama anayeweza kubadilisha mwelekeo wa jinsi ambavyo mambo yalitarajiwa kuwa hasa mm. kwa vyama vikuu kwa sababu ya uungoji mkono wanaupata kutoka kwa vijana kwa mfano Dio. leo imerpotiwa kwamba ameweka rekodi kwa kushinda katika jimbo la legos ambalo ni moja ya uh, ni, ni nyumbani kwa mji, mmo, mji mkubwa wenye watu wengi zaidi uh, uh, huko Dio. nchini nigeria labda swali Dio. hapa ni kwa sababu anaonekana bado uh, yuko nyuma kwa idadi ya kura E, moja kwa moja unadhani huyupte obi kuna uwezekano kwamba huenda akabadilisha matarajio ya wengi na ikawa kwamba kutakuwa na marudio e, ya uchaguzi hasa kwa wale ambao watakuwa wamepata nambari ya kwanza ya pili e, tofauti na wengine walaofikiria kwamba e, uchaguzi huu utaishia katika raundi ya kwanza uh binafsi naweza na, na, na nikasema kwamba ndugu obi unajua siasa za nigeria ni siasa za kikanda e, ni siasa za kikanda kwa maana ya kusema kwamba e, mgombea fulani anatoka eneo gani na labda ni, ni, ni muumini wa wa imani gani unaona hivi vitu vinatawala sana nigeria sasa kinachoweza kumkwamisha ndugu obi hapa ni kwamba kwa upande wa kusini mwa nigeria eh, anapambana na huyu mwenzake kutoka chama cha chaapc sasa huyu mwenzake naye pia anatoka kusini ndugu tinubu anatoka kusini vile vile kwa, kwa, kwa hiyo na na ndugu tinubu kinacho- kinachomwinua au kinachompiga jeki ni kwamba ana uungwaji mkono na raisi anayeondoka madarakani ambaye anatoka eneo la kaskazini kwa hiyo wale wa kaskazini na hawa wa kusini kusini tayari kula za nduguobi zitakuwa zimegawanyika tayari pale e, kwa hiyo hawa wawili ukiwaunganisha ukiwaunganishaukilinganisha kwamba pia walikuwa na nyenzo fedha walikuwa nayo vyombo vya kufanyia Eh, harakati za kampeni walikuwa nazo ukilinganisha na obi eh, nadhani kwa kweli ndugu obi pale nafasi anayo ni ndogo eh, ndugu atiku pia amekuwa katika safu za siasa za nijeria kwa miongo kadhaa ana ushawishi mkubwa kama mfanyabiashara maarufu amesha wahi kuwa kiongozi mkuu katika serikali ya nigeria kwa hiyo hasa katika e, w- wakati ule wa uongozi wa ndugu obasanjo mm-hmm. kwa hiyo atiku naye ukija kutizama makamu wake anatoka kusini kwa hiyo hizi kula za kanda ya kusini zimegawanyika sana na kwa upande wa kaskazini muhamad ambaye ni nimh ambaye anaondoka madarakani ndugu eh, Buhari, ana ushawishi mkubwa pia kwa mm-hmm. hiyo mimi nadhani kwa kweli ndugu ndugupita ob anayo nafasi ndogo ingawa matokeo haya tuliyo ni matokeo ya awali, awali na ni mapema mno kuweza kusema kwamba mshindi ni nani katika chaguzi hizi lakini itoshe tu kusema mimi nadhani ni kinyang'anyiro kati ya atiku na tinubu Nam, peter bigenda shukran sana lakini usiondoke naomba tukae pamoja kwa sababu kuna mengi yanayoendelea uh, kama sasa naangalia kwenye uh, vyombo mbalimbali vya habari vikieleza kwamba tambo tambo mbeki ambaye ndiye mkuu wa, uh, wa wa- tume ama kundi lile la uangalizi uh, la jumuiya ya madola cmmonwl ame shutumu vikali tume ya uchaguzi kusema kwamba imekua ime, ime, imefanya kuwe na dosari mbalimbali mbali, na kwamba E, mambo kama kuweka e, na kuweza kuweka matokeo ya kura watu wote waone e, kuweka kule kwenye mtandao e, kwamba wamekuwa wana changamoto chungu nzima kama kwamba walikuwa wajajitayarisha e, labda kwanza kabla hata tujazungumza zaidi ni kuulize peter bigenda utendakazi wa tume hii kwa ujumla wake ukilinganisha labda na chaguzi zilizopita utasema uko vipi kwa sasa naweza nikasema kwamba mpaka dakika hii kwa kweli nadhani na eh, hata watazamaji eh, wa, wa kutoka nje kwa ujumla wame eh, wamepongeza wa hii kamati ya uchaguzi eh, yan wamewapongeza kwa kazi walioifanya eh, nadhani sisi tunapaswa tuna kuwa objective kwa kiasi fulani kwa mantiki kwamba sio rahisi kwa kweli ukapata uchaguzi ambao e, utakuwa hauna hitlafu yoyote hata kidogo tumeona hata majuzi majuzi hapa marekani e, pale ambapo trump hakuridhia matokeo e, ya uchaguzi kwa hiyo e, katika harakati zozote zile za uchaguzi hasa wale wanaohisi kushindwa hawakosi sababu ya kuonyesha kwamba uchaguzi haukuwa wa haki na huru na sababu zingine lakini kwa ujumla binafsi nadhani tume hii ya uchaguzi ya nigeria kwa kweli ukilinganisha na chaguzi zilizopita miaka ya nyuma nadhani ya sasa hivi e, wameweza kufanya vizuri hata rais mwenyewe alisema kwamba e, nafasi ya kuweza kufoji matokeo kwa kweli ni ndogo kulingana na miundo mbinu ambayo wamekwisha kuiweka na, na wanaitumia kwa sasa hivi kwa hiyo nadhani hitirafu zitakuwepo za hapa na pale lakini hatuwezi kusema moja kwa moja kwamba uchaguzi mzima ni batili la hasha ila nasema kwamba kwamban wamefanya kazi nzuri naweza nikawapa asilimia themanini namsikilizaji na, eh, kulingana na sheria na katiba ya nigeria ni lazima eh, kila ambaye anataka kupata ushindi ama takaeshinda awe ameshinda eh, robo, eh, robo ya kura katika takriban majimbo ishirina kati ya thelahinasit na awe kwa u wake amepata kura nyingi wengine, ambao na nao eh, labda so, uh, swali la mwisho uh, kwako pte bigenda ni maswala yapi bila kuangalia nani atashinda au nani atapata nafasi gani lakini maswala yapi muhimu ambayo yatakuwa yanamsubiri rais mpya e wa nigeria yeyote atakayochukua kijiti cha urai-uraisi mara baada ya matokeo kutangazwa rasmi na tume huru ya uchaguzi ya nigeria atakuwa na mambo kadhaa ya kuweza kutatua moja ni swala la uchumi E, uchumi wa nigeria umedolola kwa kiasi kikubwa e, umedolola kwa sababu moja e, na, nigeria imekuwa na tatizo kubwa la ukosefu wa mafuta ingawa wanayachimba wao wenyewe lakini wamekuwa na tatizo la mafuta vile vilevile ajila kwa, hasa kwa vijana imekuwa ni tatizo kubwa kumekuwa na tatizo la rushwa hili tatizo la rushwa limekwwepo kwa miaka mingi sana hata enzi za kidikteta za kijeshi eh, hili lilikuwa ni tatizo moja kubwa sana kwa hiyo tatizo la rushwa tatizo la kiuchumi lipo hasa katika uh, kundi la vijana na tatizo lingine huyu rahis ambalo atakuja kukutana nalo ni tatizo la kiusalama E, tumeona mara kadhaa hawa magaidi wa kikundi cha boko haramu ambavyo wamekuwa wakiua raia wasiokuwa na hatia makanisani na misikitini watu wameuawa e, wasichana wadogo kuchukuliwa mateka na kugeuzwa kuwa wanawake na kugeuzwa kuwa wazazi kabla ya wakati kwa kweli hili ni tatizo ambalo atakuja kukumbana nalo na sidhani kama kuna mgombea hata mmoja ambaye amejizatiti ame kuweza kupambana na, na matatizo haya ambayo nigeria mfumuko wa bei kuna matatizo chungu mzima tukianza kuyaelezea ya nieria lakini tatizo la kiuchumi tatizo la kisiasa hasa Uh, mm-hmm. hasa kikundi hiki cha boko haram na maeneo ya kaskazini mashariki mwa nigeria mm-hmm. tatizo, la ni... mm-hmm. tatizo la kiusalama tatizo lingine ambalo tunalo nigeria ni tatizo la udini eh, kwa miaka mingi hawajapata kiongozi ambaye ameweza kuwaunganisha wa nigeria, kuwa kitu kimoja na kusahau itikadi zao za kidini udini umeshamili sana na kwa kweli itahitaji busara na hekima zisizo za kawaida kwa kiongozi yeyote yule ambaye atachukua usukani huu mara baada ya kuachiwa na ndugu mm. eh, eh, na ndugu eh, mohamedi Eh, kutangazwa buhari mara baada ya kutangazwa kwa uh, mshindi wa uchaguzi huu kwa hiyo matatizo ni chungu mzima na, na kwa kweli kuyatatua rais kama raisi atahitaji ushirikiano wa vyombo mbalimbali vya mm-hmm. nigeria vikiwemo Vikiwemo, sawa vikiwemo no, no, vya mdatu. watu binafsi amene, sekta binafsi sekta za za kiserikali kuja na kujiunga na kuwa kitu kimoja mm-hmm. na hivi kuweza kuyatatua matatizo yanayowakabiri wananchi wa nigeria shukrani sana ni nieiarais bila ushirikiano Nam kama anaweza kupata ufumbuzi wa matatizo yanayo shukran sana peter bigenda kuzungumza leo na sautiamerika asantesa e, msikilizaji peter bigenda anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani tutaendelea kuangalia yanayoendelea nchini nigeria tutakuletea mengi katika siku zijazo na usiondoke hapo kwani nitarejea na sehemu ya pili ya kwa undani nkatika sehemu hii ya pili tutaenda moja kwa moja mpaka drc mimi naitwa bmj murithi nikiwa hapa washington kipindi ni kwa undani waasi kutoka muungano wa makundi yanayosaidia jeshi la serikali ya drc wanaripoti kwamba wamewashinda nguvu na kuwafukuza waasi wa kundi la 23 kutokab katika baadakatika baada ya kudibiti mji huo kwa muda mfupi e, haya ni ya hivi punde kabisa pamanake tulikuwa na ripoti za awali zilizoeleza kwamba e, wale waasi walikuwa wameteka miji kadhaa na sasa huyu msemaji wa kundi la waasi la wazalendo e, anajulikana kama jean mulumba ameambia america kwamba mapigano makali katika mji huo yamepelekea waasi wa m23 kuondoka kabla ya hapo nimekuwa nikizungumza na jean claud bagenza ambaye yuko katika maeneo ya tukio na jean kwanza kabisa mbona hayo mapigano kwanza ambayo tuliripoti awali na vile vile kutekwa kwa hadi ya miji e, inaendeleaje wakati watu wakitarajia kwamba vile vikosi vilivyotumwa vingekuwa uh, ngangari na vingeweza kuzuia mashambulizi kama haya kwanza no, inabidi kujua kama baada uh, hatu mbao vimechukuliwa zaidihivi vikosi vya afrika mashariki wao ni unafiki tu ambao no, wako ndani yake sababu hawakuja kusaidia konga hapana wako ndani ya, ya mambo yaoasababu tangu wamekamata mikataba na mikataba lakini hakuna hata mkataba moja ambayo imeweza kukubali na nakmatendo iladaote wanaongea tu kuongea na ktu sisi uonakma i haliya naii wao waoua katika ya congo yapili ni kwamba katika jeshi la kuna matatizo ya ya ya jeshi kuna matatizo uh, ya, ya, ya yaani, wa, ambao wanaongoza vita uh, majeshi wamepigana uh, siku nyingi hawawezi kugombolewa na nhii yote inasababisha askari kuwa na kama vile mchoko na kuregea uh, kwa hali ya vita unaonaje eh, kuhusu eh, kwamba kulikuwa kumewekwa makataa yani eh, ikaambiwa kwamba hao waasi wawe wamerejesha silaha na wamesitisha mapigano kufikia mwishoni mwa mwezi eh, wa machi na sasa haya yanapoendelea je unadhani uh, hayo makata yalikuwa yametolewa yataheshimika ya kweli hayataheshimika sababu sio ya kwanza nawafikiri kulikuwa mkataba wa rwanda haukuheshimika kulikuwa mkataba wa wanairobi haukuheshimika kulikuwa mkataba wa budumbura haukuheshimika sijue mimi naakikisha kama na hata hii ambayo wameweka mkataba itaishimika ksema m haijali n mikataba yote ambao watu wanafanya na hao huwa mara mingi marahisi wanadanganyana sana unajua rwanda ina sapoti uganda ina sapoti lakini walafukaa katika vile vikao wanaonyesha kwamba wako pamoja na waraisi wenzao lakini ni kuwadang'anya tu uh, wakisakuondoka o mambo nabatia hapo tu na wanachukua zaidi muda wa ili waweze kuweza zaidimuda wak liwaa mi sababu ukikumbuka vizuri ni kwa kila wakati wakienda katika uh, kikao wakitoka humo wanasema wanasemautakua na katika katia hyo wao wanaweza kujipanga vizuri na nawana majeshi wetu ni kwamba kabisa hio vikao vyote ni nafiki na ujanja pekeyake ame kutoka soli kuna taarifa zingine ambazo zinaeleza kwamba umoja wa mataifa umesitisha safari za ndege kutoka maeneo kadhaa hapo kuingia kwa miji mbali mbali baada ya ndege ambayo ni kama ilishambuliwa e, siku ya ijumaa ambayo ilikuwa imebeba baada ya wafanyakazi wanaohusika kwa njia moja au nyingine na tume hiyo je e, suala yes, hili nalo limechukuliwaje hapo sijui kama una habari hizo habari ndiyo ineza kuamilika kabisa kuna kabisa hiyo moja mataifa amesitisha safari za ndege zao kuhusu hizi eneo za uh, goma na kena mahali pengenepo kama vile tunasema ni kwamba imaonyesha kwamba hakika hayo haijali hata na moja mataifa ua siku za awali waliangusha apahelkopta za munisco watu wakakufa ndani na leo wwameripushia um, m- m- m- masasi kwenye hiyo ndege i kwamba kabisa a hawajali na mtu yeyote wanafanya wanalovitaka sababu inaonekana kuwa kabisa wanasapoti ya hali ya juu sana mpaka kiwango ambacho awaogope hata umoja wa mataifa mwisho nimeona ripoti za vyombo mbalimbali vya habari eh, hasa va kimataifa vikieleza kwamba marekani hivi karibuni pia imezungumzia suala la rwanda na ikaishutumu kwamba inaendelea kuwaunga mkono waasi wa ambao wanapigana uh, na uh, jeshi la drc swala hili limekuwepo kwa muda mrefu lakini wakati linarudiwa rudiwa namna hiyo uh, sijui hapo ulipo wananchi wenyewe wanapokeaje taarifa kama hizi kwetu sisi hi, yale matamko ya amerika hata mananchi mbalimbali imekuwa tu kama vile ni mambo ya uongo tu na mambo ya ujanja sababu sio mara ya kwanza amerika inatamka hayo maneno kwamba rwanda imeingilia kati eh, ibita vya congo sio mara ya kwanza na sio mara ya pili lakini kwetu sisi tumechoka na masemi ya kuambia wao wameona wanastumu hapana tunataka watu ambao watasimaa kusema hebu wanakamata maazimio juu ya rwanda wanaipatia maazimio fulani wa wanamwambia kikweli aondoshe najesi wake waondoke wasipokuondokaakamatie maazimio fulani fulani lakini kuongea tu sisi wakaaje kabisa hiyo haionyeshi hai, hai, hai kitu chochote nasema sii tumeona kama vile ni ujanja tu ao ni unafiki wao ambao unazoea unajua hizi manchi kubwa kubwa zinakuwa ti imezoea kudu wa afrika kujanganya kufanya ujanja tu na mambo hayo tunayozoea kabisa haiko mape a petushukran sana eal kwa kuzungumza na sauti america hapa ulipo msikilizaji hali imeendelea kuwa tete kuna suala pia ambalo Uh, nilitaka tuzungumze naye uh, peter peterjean uh, ku, uh, clawl kuhusu uh, uh, hali ya wakimbizi E, lakini kwa sababu ya muda labda nieleze tu ziara ya rais emmanuel macron ufaransa ambaye anatarajiwa ku, kufanya ziara katika nchi hiyo e, anatarajiwa kuelezea e, mikakati ya kuimarisha uhusiano katufaransa na afrika leo alitakiwa azungu, alita, alikuwa ametarajiwa e, kuzungumza lakini pia atafanya ziara e, na anasema kwamba kuna hisia za chuki dhidi ya ufaransa katika bara hilo na moja ya nchi ambazo atatembelea ni drc kwani safari yake pia itampeleka katika uh, nchi zingine mbili afrika ya kati na ni moja ya maswala ambayo tunaendelea kuyafuatilia na kuona umuhimu wa ziara hiyo ya rais wa ufaransa nchini drc kufikia hapo tunaafrika mwisho wa kipindi kwa undani kwa leo kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo haya msimamizi wa kipindi alikuwa ni abdi shakur abud mwelekezi ni saidm mimi hapudio naitwa bmj mridhi pia nimshukuru mwenzangu patrick dwima na kusomea habari za dunia kwa sasa na usiku mwema kutoka hapa washington