kumekucha Africa. hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka mjini washington dc karibu katika matangazo ya kumikucha afrika bila shaka hujambo msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi ligongo na mimi naitwa patrick nduimana tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo ijumaa jumaa 24 februari 223 tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa sahlic ziara ya mke wa rais wa marekani ilbdn nchini kenya yaelezwa pia itaongeza ushawishi wa marekani nchini humo na afrika kwa ujumla wakati huu mataifa makubwa yakiongeza kasi ya ushirika na mataifa ya afrika afrikawkati anapozuru afrika ni kumaanisha kwamba marekani inatafuta sasa uh, kule kuweza kukubalika katika nchi za kiafrika na pia kueneza sera taarifa nyingine maandalizi ya uchaguzi mkuu wa 223 nchini nigeria yamefikia kilele huku wagombea katika kinyanganyiro cha urais kila mmoja akiwa na matumaini ya kushinda na raia nao wanatafakari nani wa kumpigia kura lakini kabla ya kupata ripoti hizi na nyingine kutoka kwa waandishi wetu unasomewa kwanza habari za dunia na patrick ndwimana moja wa mataifa alhamisi umeitenga rasia kwa kura nyingi wakati kukiadhimishwa mwaka mmoja tangu moscu ivamia ukran kwa kutoa wito wa kuwepo kwa amani ya haki na ya kudumu na kuitaka kwa mara nyingine moscu kuondoa wanajeshi wake na kusitisha mapigano ikiwa siku moja baada mwana ya mwanadiplomasia wa ngazi ya juu wa china kufanya ziara mjini moscu na kuahidi ushirikiano wa dhati na rasia beijing ilijizuia kuonyesha msimamo wake katika kura hiyo ikiwa ni mara ya nne kuchukua hatua kama hiyo tangu rasia iivamia ukrain februari 24 mwaka jana azimio hilo lilipitishwa alhamisi kwa kura 141 za kuliunga mkono na2 za wanachama ambao hawakuonyesha msimamo wao nchi sita ziliungana na rasia kwa kupinga azimio hilo nazo ni belarus korea kaskazini eritrea mali nikaragua na siria azimio hili ni ishara kubwa ya kuungwa mkono kimataifa kwa ukran rais wa ukran volodmir zelenski aliandika ujumbe huo kwenye twitte baada ya kura hiyo maseneta wa marekani wanaoitembelea afrika kusini kutathmini mafanikio ya mpango mkubwa wa kupambana na ukimwi unaofadhiliwa na marekani alhamisi wameapa kuendeleza mpango huo licha ya uhusiano wa karibu wa pretoria na rasia afrika kusini iliendelea na mazoezi ya pamoja ya majeshi ya majini yenye utata na rasia na china yakifanyika sambamba na kumbukumbu ya mwaka mmoja ya uvamizi wa kremlin dhidi ya ukraine mazoezi hayo yalizinduliwa jumatano katika pwani ya mashariki mwa afrika kusini licha ya wito wa kuyaahirisha au kuyasitisha kabisa mnafanya mazoezi ya pamoja ya wanamaji na rasia na china wakati wa kumbukumbu ya mwaka mmoja ya uvamizi wa vladimir putin dhidi ya ukraine mtapata matatizo Senator republican line graham aliwaambia mkutano wa waandishi wa habari mjini johannesburg pamoja na hayo ameahidi kuwa ufadhili wa mpango huo wa kupambana na ukimwi utaidhinishwa tena dazeni y raia wanajitolea katika vikosi vya jeshi la burkina faso wameuawa katika shambulio jipya kaskazini mwa nchi ambako kuna wanamgambo wenye msimamo mkali vyanzo vya usalama na wenyeji wa eneo hilo wamesema alhamisi idi ligongo anaarifu zaidi kundi la kigaidi lilishambulia kikosi cha wasaidizi wa vdp jumatano mchana karibu na belga takriban kilomita 170 kutoka mji mkuu wa gadugu vyanzo vya ndani vilisema afisa wa vdp wa eneo alisema kumi na mbili walifariki dunia huku watano wakijeruhiwa lakini akasema maadui hao pia walipata maafa mwanajeshi mmoja alieleza idadi ya waliokufa kuwa ni kumi na watatu wakati vdp ilipokuwa ikifanya doria kwa kusaidiwa na jeshi dhidi ya wanamgambo vifo hivyo vimeongezeka na kuwa na idadi kubwa ya mashambulizi ambayo yalitokea wiki iliyopita katika eneo la mpaka wa kaskazini la udalan ambapo watu 7b waliuawa miongoni mwao walikuwa kutoka vikosi vya usalama taifa hilo lisilo na ufukwe la sahel linapambana na wanajihadi kutoka nchi jirani ya mali toka miaka minne iliyopita zaidi ya raia a1 polisi na wanajeshi wamekufa kulingana na makadirio ya shirika lisilo la like kiserikali huku watu milioni mbili wakikimbia ya makazi yao takribani asilimia 4 ya eneo la taifa liko nje ya udhibiti wa serikali hasira ndani ya jeshi kwa kushindwa kuleta utulivu ilisababisha mapinduzi mawili mwaka jana na sasa limepata kiongozi wa umri wa miaka 3lh na minne ibrahimutraore ambaye ameapa kurejesha taifa kuwa shwari unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka washington dc mahakama ya sira leon alhamisi ilianza kusikiliza kesi ya ufisadi dhidi ya mgombea wa chama kikuu cha upinzani kwenye uchaguzi wa rais wa mwaka huu na kufungua njia ya kubatilisha kugombea kwake mahakama kuu mapema alhamisi ilitupilia mbali rufaa ya kufuta tuhuma dhidi ya samura kamara ambaye wiki hii aliteuliwa na chama chake cha all peoples congress apc kama mgombea kwenye uchaguzi wa rais wa mwezi juni akipatikana na hatia kamara hatawania urais au wadhifa wowote wa umma waziri huyo wa zamani wa mambo ya nje na fedha chini ya rais wa zamani ernest bai koroma anaonekana kama mshindani mkuu wa rais wa sasa julius Mada bio ambaye atawania mhula wake wa pili mwezi disemba 21 kamara alishtakiwa kwa kama matumizi mabaya ya zaidi ya pesa za umma dola milioni milionibanus ata kesi inayohusishwa na mpango wa kukarabati ubalozi mdogo wa serr l mjini new york alipokuwa waziri wa mambo ya nje jumla ya watu 128 walikufa katika ukandamizaji mkali wa maandamano ya upinzani nchini cha mwaka jana tume ya haki za binadamu nchini humo humod imesema alhamisi ikilani ukiukaji wa haki za binadamu makundi ya upinzani yaliitisha maandamano katika mji mkuu amena na katika miji mingine mwezi oktoba mwaka jana kuadhimisha tarehe ambapo utawala wa kijeshi ulikuwa umeahidi kukabidhi madaraka lakini muda huo uliongezwa kwa miaka mingine miwili na jenerali mahma idris debi itno alichukua madaraka baada ya baba yake rais idris debi itno kufariki katika operesheni dhidi ya waasi mwezi aprili mwaka april ebi aliiongoza chad kwa miaka 0 maafisa wa chad awali walisema watu hs ndio walifariki katika mji mkuu na baadaye walisahihisha idadi hiyo na kusema watu 7t ndio walikufaa mashirika yasiyo ya kiserikali yalilani ukandamizaji huo mbaya wa maandamanoziara ya mke wa rais wa marekani biden nchini kenya yaelezwa pia itaongeza ushawishi wa marekani nchini humo na afrika kwa ujumla wakati huu mataifa makubwa yakiongeza kasi ya ushirika na mataifa ya afrika kama anavyosema profe timothy sadera katika mazungumzo yake nami katika kumekuu afrika mtazamo wangu ni kwamba wakati b anapozuru afrika ni kumaanisha ya kwamba marekani inatafuta sasa uh, kule kuweza kukubalika katika nchi za kiafrika na pia kueneza sera zake manake serikali nyingi ambazo zimo za ura, za urusi pamoja na uchina zimekuwa zinatawala sana kule lakini sasa hivi uh, inaonekana ya kwamba marekani ina, ina njia na mwelekeo wa kutaka kunyakua sasa ule utawala tunaona kwamba kile ambacho anakizungumza na kama madhumuni ya safari yake hasa kenya ni kutembelea jamii ambazo zimekumbwa na ukame na hali mbaya ya chakula je kwa wewe unaiona ziara hii hasa ni ya kijamii au vile vile ni masuala pia ya kidiplomasia e, hata ule ushawishi wa marekani kutaka kuongezeka barani afrika tukumbuke ya kwamba hii ni safari ya um, ni safari ya tatu kwa viongozi wakuu wa marekani kuzuru afrika haswa hasa sasa uh, hivi tukiangalia ndiyo kuna mtazamo wa kusaidia wanaoathirika na hali ya ukame lakini kwa upande ule mwingine tuangalie ni kwamba kuna biashara kuna kisiasa kuna kuungwa mkono kwa marekani na nchi za kiafrika na haswa hivi ambapo nimesema kwamba kuna njaa inayotokea kweyeliji walipo lakini tukumbuke kwamba vita vya russia vimeathiri sana gharama ya ftla na mambo mengine kama yale kwa hivyo naona marekani itajitokeza kuweza kuleta msaada nini ambacho unatarajia kuona labda kenya inanufaika na ziara ya mke wa rais wa marekani b Jill biden naona kwamba itafaidika kwa maanake utaona ya kwamba kwenda kwake kule itakuwa ni faida kwa nchi ya kenya maanake misaada itaweza sasa kufikiwa njaa na pia mambo mengine ambayo yanaweza kusaidiwa marekani itajitokeza sasa sio tu kule kutoa msaada lakini ni wakati ambapo sasa ina- itaonyesha vitendo maanake sasa ukiangalia uchina inaingia pale inaanza kujenga barabara inaanza kujenga viwanja kwa hivyo marekani imekuwa tu ikisaidia misaada lakini kwa sasa naona aa, serikali inataka kujitokeza ili iweze wananchi wa kiafrika na jinsi kitu ambacho wataweza kushika na kuona kingine ambacho mtu anaweza akasema kwamba huyu ni mke tu wa rais sio afisa wa moja kwa moja wa serikali ya marekani sasa yeye kwenda kwa mataifa hayo ya afrika kunaweza kuongeza vipi ushawishi wa marekani kumbuka yeye ni first lady kwa hivyo manake anapoenda kusema anasema lile ambalo uh, bwana angesema kwa hivyo ushawishi wake ni mkubwa maanaake sasa anapoenda anawasek, anawakilisha serikali ya marekani kwa hivyo hali ya kijamii watoto na pengine kuangalia utapiwa wa mndo na mambo kama yale yani. kwa hivyo sera zake ni kwamba anawakilisha rais biden anazungumza sauti ya rais biden na kwa hivyo atazungumza kwa niaba ya serikali ya marekani ni profesa timothy sadera akizungumza nami kutoka atlanta georgia hapa marekani u unasikiliza matangazo ya kumekuucha afrika kutoka hapa washington dc patrik nduwimana anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia tukiendelea na habari zaidi za dunia afghanistani ina kiwango cha juu sana cha vifo vinavyotokea wakati wa uzazi kuliko majirani zake sita wakijumuishwa pamoja kulingana na ripoti ya shirika la afya duniani who iliyotolewa alhamisi na wataalamu wanasema mzozo wa afya ya uzazi unahofiwa kuwa mbaya zaidi vifo a6a h katika nchi hiyo isiyo na bandari kwa kila watoto laki moja wanaozaliwa ni idadi kubwa zaidi barani asia ambapo nchi nyingi maskini zilipiga hatua ya kuridhisha katika kuboresha huduma za afya ya uzazi licha ya juhudi za nchi hiyo kupunguza viwango vya vifo vya uzazi kati ya na, moja, na kabla ya ufadhili wa kimataifa ambao ulikutana sambamba na uvamizi ulioongozwa na marekani e vifo vya uzazi vilivyoripotiwa vilikuwa1346 kwa kila watoto laki 1 waliozaliwa chini ya utawala wa kwanza wa taliban mwaka wa20 kurejea madarakani kwa taliban mwezi agosti221 kulikwamisha maendeleo yaliyopatikana kwa bidii sasa wataalamu wanasema athari za kiafya kwa wanawake wa afghanistan kwa ujumla zinatarajiwa kuongezeka kampuni ya boeing imesitisha uwasilishaji wa ndege aina ya 77 kwa wateja wake huku ikiendelea kufanya ukaguzi zaidi kwa bodi ya ndege hiyo mamlaka ya anga ya marekani faa imesema alhamisi mchakato wa kupeleka ndege hizo kwa wateja hautaanzishwa tena hadi faa itakapojiridhisha kuwa kasoro hiyo imeshughulikiwa mamlaka hiyo imesema katika ujumbe wa barua pepe ikiongeza kuwa inashirikiana na boeing kubaini hatua zote zinazohitajika kuchukuliwa kwa ndege zilizopelekwa kwa wateja hivi karibuni jarida la allstt liliripoti awali kwamba boeing haijakabidhi kwa wateja wake aina ya lin tangu tarehe26 januari kutoka kwa viwanda vya utengenezaji au kutoka kwa mahala ambapo dazeni ya ndege zimehifadhiwa zikisubiri kupelekwa kwa wateja kwa sababu ya swala hilo la ukaguzi umoja wa mataifa umefunga gereza ambalo lilitumika kuwaweka watuhumiwa wa mauaji ya kimbari ya 1994 nchini rwanda ambalo lilikuwa nchini tanzania ripoti kamili na asirajimvungi kutoka arusha gereza hilo ambalo ni la kwanza kujengwa na umoja wa mataifa kwa ajili ya kuwahifadhi watuhumiwa zaidi ya tisini wa mauaji ya kimbari ya rwanda ambayo kesi zao zimesikilizwa na kutolewa maamuzi katika mahakama hiyo kwa takriban miaka ishirini na saba akizungumza wakati wa kusaini hati maalum ya umoja wa mataifa kufunga gereza hilo mwakilishi wa katibu mkuu wa umoja huo ambaye pia ndiye msajili wa mahakama hiyo bwana abubakar tamadu amesema kwa sasa gereza hilo limekabidhiwa kwa serikali ya tanzania kwa mujibu wa msajili huyo mashauri ya watuhumiwa wote waliohusishwa na mauaji hayo yamemalizika na wote wamepata haki zao ikiwemo ya waliopatikana na hatia kuhukumiwa waliobaki wakiachiliwa huru na wengine wakipoteza maisha wakati mashauri yao yakiendelea ya kusikilizwa amesema waliotuhumiwa walienda kutumikia adhabu zao kwenye nchi mbalimbali zikiwemo benin mali na senego na kwamba kesi ya mtuhumiwa wa mwisho ambayo ilitarajiwa kuletwa kwenye gereza hilo lililoko arusha bwana felicn kabuga ililazimika kusikilizwa katika mahakama ya hheg nchini uholanzi kufuatia matatizo ya kiafya yanayomkabili mtuhumiwa huyo aliyekamatwa nchini ufaransa mwezi mei mwaka elfubili naishirin mwakilishi wa serikali ya tanzania katika hafla hiyo bwana mzee ramadhani nyamka ambaye ni kamishna mkuu wa magereza nchini tanzania amesema kwa muda wote ambao mahakama hiyo imeendesha shughuli zake nchini tanzania kumekuwa na mafanikio makubwa na kwamba hatua ya umoja wa mataifa ya kukabidhi gereza hilo kwa serikali ni msaada mkubwa upande mmoja itatusaidia kwa siku zijazo kuhamisha baadhi la wafungwa wanyaohitaji ulinzi waliajiwa walikwenye magereza yetu kuwaleta hapa kwa hiyo moja wapo tutakuwa tumefanikiwa kwa kiasi fulani kupunguza msongamano kwenye magereza yetu makubwa mahakama hiyo imekuwepo katika jiji la arusha kaskazini mwa tanzania hali ambayo viongozi wa jiji hilo ambalo pia ni makao makuu ya jumuia ya afrika mashariki wamesema imetoa mchango mkubwa kwa wananchi na serikali ya tanzania kwa ujumla wamechangia sana kwenye maendeleo ya mkoa wetu wamechangia kwenye utulivu wa mkoa wetu wamechangia kuboresha mazingira ya mkoa wetu na sisi tutaendelea kuenzi wao uwepowaokomujibu wa maelezo ya msajili makabidhiano rasmi ya gereza hilo na thamani zake pamoja na rasilimali zingine zilizokuwa zinatumika wakati wote wa shughuli za mahakama yatafanyika mwishoni mwa mwezi februari mwaka 223 kiripoti kwa niaba ya sauti ya amerika kutoka arusha mimi ni asirajimvungi unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika maandalizi ya uchaguzi mkuu wa 2 yamefikia kilele nchini nigeria huku wagombea katika kinyanganyiro cha urais kila mmoja akiwa na matumaini ya kushinda na raia nao wanatafakari wampigie nani kura ili kuhakikisha kwamba wagombea wote wanafuata sheria za uchaguzi walilazimika kutia saini makubaliano ya amani na kamati ya amani inayojumuishwa na wazee wa nchi wetu na ripoti kamili kutiiwa saini kwa makubaliano ya amani ni moja ya hatua kuu za kutoa uhakikisho wa uchaguzi wa amani ambao wa nijeria na jumuiya ya kimataifa wanahitaji kuona katika juhudi za kuimarisha demokrasia katika nchi akizungumza katika hafla hiyo rais muhammadu buhari aliwataka wagombea katika ngazi zote za uchaguzi kuheshimu matokeo ya uchaguzi na kufuata taratibu za kisheria iwapo wana malalamiko kuhusu mchakato huo These the voice, the of Any to the mwakilishi wa umoja wa ulaya ambao alizungumza kwa niaba ya mashirika ya maendeleo wa nigeria na jumuiya ya kimataifa samuela isopi alisema amani ya nigeria ni kwa manufaa ya dunia zima alisema jumuya ya kimataifa imejitolea kikamilifu kuisaidia nigeria kuimarisha demokrasia yake we remain fully committed to contributing to making nigeria's democracy deeper stronger and accountable to its people a ademocratic peaceful stable and strong nigeria is in the interest of all of us akizungumza kwa nini ilikuwa ni lazima kutia saini mkataba wa pili wa amani mwenyekiti wa kamati ya taifa ya amani mkuu wa zamani wa nigeria ya generali abdusalami abubakar alisema vyama ni lazimu vifuate kikamilifu mkataba wa amani ambaye ulitiwa saini kwa mara ya kwanza mwaka uliopita zikiwa imesalia siku moja tu kabla ya uchaguzi wananchi wa katika shughuli nyingi kutafakari ni nani watampigia kura kama rais wa nchi kulingana na ahadi za kampeni zao kutoka lagos jina langu ni collins atohengwe kwa sauti ya amerika washingtonv mitaani hmm. leo katika voa mitani tunaungana na wakazi wa masisi ambao wanashuhudia mapigano kati ya m 23 na jeshi la serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo dc moja kwa moja baadhi yao wakikimbia na wengine wakiwa na hofu huku wengine wakiathirika tayari na mapigano hayo hii imeandaliwa na auster malivika ambaye kila dakika jupo eneo la mapigano <tune> piga na maai aa i aat akaa uaaa usaaa tunapenda serikali tusaidie kama viti napasha napashaisha mwinchi yetu turudie nasie katika kwa vikao vyetuasaa naa maaunawenda wa apa tuko tunaenda kwenye tunaenda, tunaenda ju huku masasi hko mingi mm, <dizzy parts> kind of na huko sana kawacanaapa sacihuko sanaunaishiukama hivi ivituko tunaenda tu tunaenda mashasha tu sana tusaidie juu tunateseka sana natese san e populacion tunateseka sana nateseka sana sana sana lakini tunasia njala vatoto wanahangaika ona boshie tukiwa wakashi tukiwa wakongomani tuko wagene vamingi vazhene tunasema umwe namwenyehayafundisho vamufundishi lakini kongo hatupendi iende ni a vakongomani nakava vanazhwakamanirwanda vaiachilie iende natunayuwakamajeshi yetu ya kongo iko na nguvu itusaidie sana kukibiza aduni tunataka watusaidie awajene watupatie teni watupatie na arume tusaidiane na frdc tupigane na chakula hatuna chakula tunakufa hapa tunakufapaayeapa hakuna chakula chaaguvernema yetu ya kongo itusaidie kutumalizia ivita enye iko na pigana na kama jeshi yetu ya kongo iko na nguvu itusaidie sana kukibiza aduni na ei ii ta ts euesseeoba apa tutaweza iii vita alor tunaetaji e serikali tusetie tuposhe mwasiwasi batukibizi adui wamupige tunajua adui ana nguvu unaezikuwa na nguvu kushinda guvernema lakini waneema ya mungu waaskari wetu vraimen wanafanya nguvu wa aduyi walikuwa wamedeborde ngambo za, za, za neenero kule jur watokee male ili wawezi watukamate mateka hapa sake lakini meshindikana wasikari wamepiganisha nguvu tangu ntangu sukui hadisai na hati antuka wakazhi wanababaika sana usikyai muliyo ya masasi ba, navakuavorke vakona vorte sana zuya i miduldo ya masasi vatoto vakonapoteya mumugimi zianini <silence> jia emiliyo ya masasi njo tunaona antu ka mumutusaidie sana tukiwa waheme mutupatie mabunduki na nase tupigane na eme ventroa na kama kma na aokama munazhwa hatuko wakongomani wa wala kama e, m- kongo ilishauzishiwa muiashiliwe naitaji tu ukuwa kwangu kwanza uku imekuja kuijionea rezoosizinasemawongo sana <silence> kwamoa mainformasio zenye awajue kudanganya watu kutia watu wasiwasi tunakosa kama tufanyeje aloro nimefika hapa mie nielezee ndugu zangu ili ni kuja elezea ndugu zangu keliwe nimeona maeneo yenye vitekonapigana ndani ni nivo ya mushaki na nenero o kwenye masasi konapigana meguvernema apartir ya sai isha pigana kabisa tuko ushin, <coughs> <coughs> na ushindi u deja uvernemesha kamatlea enye usubuhi kulikamapambanou gnakimbia aiitunataka amani ju kila mkongomani anajitafutiaka sio wakazhi wa, wa, wa mwingine ya sake tunataka ni amani matangazo ya kumekucha afrika pia yanasikika kupitia redio mbalimbali wa washirika wetu zikiwemo nurfm iringa kfm songe ya tanzania radio tumaini kipese radio sango malamu buni ya drc sayare radio eldoreti kenya sauti ya mwananchi nakuru na ubc radio pamoja na mtandao wetu wa wvoa na hapa basi pata burudani ya mzik <mulia> You it, you don't care You need a cause a money You tell you I need Not money I'm I'm a I'm sikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika na ufuatao ni muktasari wa habari unaosomwa na patrik nwimana umoja wa mataifa alhamisi umeitenga rusia kwa kura nyingi wakati kukiadhimishwa mwaka mmoja tangu moscu ivamia ukraine kwa kutoa wito wa kuwepo kwa amani ya haki na ya kudumu na kuitaka kwa mara nyingine moscu kuondoa wanajeshi wake na kusitisha mapigano maseneta wa marekani wanaoitembelea afrika kusini kutathmini mafanikio ya mpango mkubwa wa kupambana na ukimwi unaofadhiliwa na marekani alhamisi wameapa kuendeleza mpango huo licha ya uhusiano wa karibu wa pretoria na rasia dazeni ya raia wanajitolea katika vikosi vya jeshi la burkina faso wameuawa katika shambulio jipya kaskazini mwa nchi ambako kuna wanamgambo wenye msimamo mkali vyanzo vya usalama na wenyeji wa eneo hilo wamesema alhamisi mahakama ya sierra leon alhamisi ilianza kusikiliza kesi ya ufisadi dhidi ya mgombea wa chama kikuu cha upinzani kwenye uchaguzi wa rais wa mwaka huu na kufungua njia ya kubatilisha kugombea kwake jumla ya watu 128 walikufa katika ukandamizaji mkali wa maandamano ya upinzani nchini chad mwaka jana tume ya haki za binadamu nchini humo sndh imesema alhamisi ikilani ukiukaji wa haki za binadamu afganistan ina kiwango cha juu sana cha vifo vinavyotokea wakati wa uzazi kuliko majirani zake st wakijumuishwa pamoja kulingana na ripoti ya shirika la afya duniani who iliyotolewa alhamisi na wataalamu wanasema mzozo wa afya ya uzazi unahofiwa kuwa mbaya zaidi mpaka hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya kumekuu cha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni hadija riami mwongozaji ni jumbe hamza nimeshirikiana na mwenzango patrick ndo wimana ninaitwa idi ligongo ninakutakia amani na upendo popote pale unapotusikiliza