a badiga oo todobadkan idinkaga imanayo magalada garowe kunehii ni idha ya kiswahili ya sautiamerica ikitangaza kutoka jijiku la washington haujambo msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza ninayekukaribisha hivi sasa naitwa mkamiti kibayasi na mimi ni bmj muridhi karibu kwa matangazo yetu ya leo jioni ikiwa ni alhamisi februari 23223 matangazo haya ya msikilizaji yanakufikia yana kupitia redio zetu shirika ikiwemo redio fr africa ambayo inasikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi na vilevile redio citizen inayosikika kote nchini kenya vilevile tunapatikana kupitia mtandao wetu wa www <tune> ripoti tulizokuandalia hivi sasa hali inaendelea kuwa ya wasiwasi huko goma mashariki mwa drc kufuatia mapigano yanayoendelea kati ya waasi wa m 23 na jeshi la serikali la kongo na vilevile katika taarifa nyingine tunaarifiwa kwamba um, kwa uchaguzi wa raisi unaoangazia Uh, unaoangaziwa kwa makini utafanyika siku ya jumamosi nchini na ejeria. ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazozisikia katika matangazo haya ya dakika 30 lakini kwanza namkaribisha bmj muridhi ambaye anakusomea habari muhimu za dunia nnakotoka ya chumba chetu cha habari tunaarifiwa kwamba mke wa rais wa marekani joe biden ambaye yuko ziarani nchini namibia amesifu utawala wa rais wa nchi hiyo hage girgob kwa hatua zilizopigwa katika juhudi za kuhakikisha kwamba kuna usawa wa kijinsia serikalini bi biden alikuwa akitoa hotuba yake wakati wa difa ya chakula cha mchana iliyoandaliwa na rais wa namibia na mkewe mjini winh tayari nimeongea nimeona jinsi unavyoongoza hapa namibia unavyotilia maanani usawa wa kijinsia serikali yako imejaa wanawake wenye nguvu na ni mfano wa kuigwa na ulimwengu alisema bi biden ameongeza kwamba marekani imejitolea kuhakikisha kwamba nchi za kiafrika hazipati tu sauti katika mashirika kama baraza la usalama la umoja wa mataifa na kundi la g lakini sauti hizo zinathaminiwa kama washirika sawa na kwamba utawala wa biden utafanya kazi bega kwa bega ili kuendeleza vipaumbele vya vipa pamoja kama vile kuwawezesha wanawake na vijana na kuimarisha afya, afya duniani na kujenga ustawi wa kiuchumi biden pia alitarajiwa kutembelea mradi unaofadhiliwa na marekani katika mji mkuu windhk ambao unalenga katika kuwezesha wanawake na watoto na kuhakikisha kwamba kuna upatikanaji wa fursa za kiuchumi na rasilimali za afya baada ya kuwasili nchini humo jana jumaatano biden alisema kwamba namibia ilichaguliwa kutokana na kunawiri kwake katika nyanja mbalimbali mbali. ndiye afisa wa kwanza wa ikulu ya marekani kuzuru nchi hiyo baada ya rais bmwaka jana kuahidi kutuma maafisa wa utawala katika e bara hilo anatarajiwa kuzuru kenya kuanzia kesho ijumaa raisi wa raiya wa jibuti kunradhi watapiga kura hapo kesho ijumaa katika uchaguzi wa wabunge uliosusiwa na vyama vikuu vya upinzani ambavyo vinadai kwamba kura hiyo imegubikwa na udanganyifu ni vyama viwili pekee vinavyogombea viti katika bunge la kitaifa lenye wabunge 65 ambapo chama tawala cha, cha rais mkongwe ismail omar gwele wa cha, cha Union for Presidential majority ump kinatarajiwa kupata ushindi licha ya kuwa taifa dogo jibuti na nafasi muhimu ya kimkakati kwa sababu ya uwepo wake kwenye pwani ya bahari ya sham ikitumia kuwavutia wawekezaji na mataifa yenye nguvu za kijeshi upinzani unawasiwasi kwamba uchaguzi huo ambao unafuatia kura ya rahisi ya mwezi aprili mwaka elbim ambayo ilimfanya guele kuchaguliwa tena kwa mhula wa tano kwa asilimia tsb ya kura hautakuwa huru na wa haki guele mwenye umri wa miaka sabii na mitano ameitawala jibuti kwa mabavu tangu mwaka wa 999 na, na nchi hiyo imeshuhudia kuminywa kwa uhuru wa vyombo vya habari na kukandamizwa kwa upinzani uchumi wa nchi hiyo ulipata pigo mwk222 kutokana na vita vya ukraine ukame katika eneo hilo na mzozo wa miaka miwili katika nchi jirani ya ethiopia lakini unatarajiwa kukua kwa karibu asilimia mwaka huu kwa mujibu wa shirika la fedha la kimataifa imf taarifa kutoka afisi ya rais wa ukraini imesema kwamba rais volodimi zelenski amezungumza kwa mara ya kwanza kwa simu na rais yoweri museveni wa uganda taarifa hiyo iliyotolewa kupitia ukurasa wake wa twitter wa raisi zelenski imesema kwamba alizungumzia juhudi za amani za ukraini katika umoja wa mataifa na kusema pia kwamba walizungumza kuhusu umuhimu wa kuimarisha uhusiano wa pande zote mbili zelenski amesema anategemea kuwa na ushirikiano wa karibu hasa katika kuimarisha usalama wa chakula na nchi hiyo ya afrika mashariki na moscow imekanusha madai iliyo alhamisi kwamba kundi la mamluki wa rasia la wagna linafanya operesheni nchini burkina faso huku ikiahidi kuimarisha ushirikiano wake na taifa hilo la afrika magharibi linalokumbwa na ghasia za wanamgambo wenye itikadi kali za kiislamu naibu waziri wa mambo ya nje wa rasia mihail bogdanov aliliambia shirika la habari la serikali ya rasia la ria novosti kwamba uvumi wowote unaoeleza kwamba kampuni binafsi ya kijeshi ya rasha ilikuwa ikifanya kazi katika nchi hiyo hauna msingi wowote mkamiti kibayasi anaisoma ripoti kamili video zilizoonekana kwenye mitandao ya kijamii mnamo wiki za hivi karibuni zinaonyesha mamluki wa rasha huko bukina faso kundi la wagna linaloongozwa na mshirika wa rais wa rassia vladimir putin halijathibitisha kuwepo kwake nchini burkina faso mwanzoni mwa februari kiongozi wa kijeshi wa burkina faso kapteni ibrahim traure alikanusha kuwepo kwa wapiganaji wa wagna katika nchi yake mosko pia imekanusha kuwa utawala wa bukina faso ambao ulichukua madaraka kwa njia ya mapinduzi mwezi septemba mwaka jana uliomba msaada kutoka rasia naibu waziri wa mambo ya nje bodadov alisema leo kwamba rasia inatarajia kushiriki kikamilifu katika juhudi za pamoja za kutuliza hali huko na kuendeleza ushirikiano wa pande zote nchini bukina faso maafisa wa bukina faso wamesema kwamba mafunzo ya wanajeshi wa kitaifa yanayofanywa na wataalam wa kupambana na ugaidi wa rasia ni muhimu sana kwa nchi hiyo wagna imepanua ushirika wake barani afrika ikijiimarisha katika miaka hivi karibuni katika jamhuri ya afrika ya kati na mali watawala wa kijeshi wa bukina faso kama ilivyo kwa mali wamesitisha ushiriki na ufaransa mshirika wake wa jadi na mtawala wa zamani wa kikoloni unaendelea kusikiliza idhaa ki ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc finland imetangaza kwamba itatuma vifaru vitatu vya vyaepar kwa ukraine na kuwa nchi ya hivi punde zaidi ya magharibi kuwa silaha nzito zaidi kabla ya maadhimisho ya mwaka mmoja wa vita kati ya rasia na ukraine yatakayofanyika hapo kesho ijumaa tutatuma vifaa zaidi vya ulinzi na kushirikiana na washirika wetu waziri wa ulinzi wa finland miko salova alisema katika taarifa msaada huo pia utajumuisha mafunzo yanayohusiana na matumizi na matengenezo ya vifaru hivyo kwa mujibu wa waziri huyo akizungumza katika mkutano na uaandishi wa habari kufuatia tangazo hilo safola alisema kwamba vifaru vinavyotumwa ni vya muundo wa ulioimarishwa na vimeundwa mahususi kwa ajili ya kusafisha maeneo yenye vilipuzi na vifaa vingine ambavyo havihitajiki kati ya vifaru 20 vya vinavyomilikiwa na Finlandi, ni sita pekee vilivyorekebishwa kwa ajili ya kutengeneza au kutekeleza majukumu kama hayo aliyekuwa kiongozi wa mpinduzi wa burkina faso thomas sankara amezikwa upya hii leo alhamisi miaka minane baada ya mwili wake kufukuliwa kwa ajili ya uchunguzi kuhusiana na mauaji yake sankara na watu wengine 1na ww walipigwa risasi katika mji wa uwagadugu wakati wa mapinduzi ya mwaka987 na kuzikwa haraka lakini miili yao iliruhusiwa kufukuliwa mwaka 215 ufukuaji huo ulifanyika baada ya kuondolewa madarakani aliyekuwa kiongozi wa kimabavu wa rais bi compawr ambaye alitawala nchi hiyo kwa takriban miaka 3 na kuzuia ufukuaji huo tume ya umoja wa ulaya imepiga marufuku app ya mtandao wa kijamii ya tiktok kwa vifaa rasmi vinavyotumiwa na wafanyakazi wake huku kukiwa na wasiwasi juu ya ulinzi wa data msemaji wa tume hiyo aliliambia shirika la habari afp leo alhamisi marufuku hiyo pia inamaanisha wafanyakazi wa tume ya ulaya hawawezi kutumia programu hiyo ya kubadilishana video inayomilikiwa na china kwenye vifaa vya kibinafsi ikiwa ni pamoja na simu ambazo zimewekwa programu rasmi kwa mujibu wa msemaji huyo ambaye amethibitisha ripoti ya tovuti ya habari ya Euroactive. unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa inayotangaza kutoka hapa washington dc habari kuu ni kwamba mke wa rais wa marekani jil biden yuko nchini namibia ambako alikutana na rais hage gigob jana jumatano katika siku yake ya kwanza ziara ya siku tano katika mataifa mawili ya afrika lengo kuu la ziara yake nchini namibia ni jukumu la vijana wadogo katika kuendelea kuunda demokrasia yao na kusukuma mbele ushirikiano wa afya maafisa waandamizi wa utawala wamesema khadija riami anaisoma ripoti kamili alipotua nchini namibia alilakiwa na mke wa rais wa namibia monica geno katika uwanja wa ndege bidon na gengob halafu alikwenda kwenye ghiros eca kumkumbu rasmi ya vita huko jamhuri ya namibia na baadaye mke wa rais wa marekani aliweka shada la maua kwanza ziara yake because... tulitaka kuja kwa sababu unajua hii ni demokrasia changa na tunataka kuunga mkono demokrasia kote duniani tumekutana mwezi disemba na tunaendeleza uhusiano monica na mimi tumekuwa marafiki wazuri ilikuwa moja ya mambo hayo ambapo unakutana na unakuwa na mahusiano kwa hiyo tunafanya masuala mengi yanayofanana ndio maana ni muhimu kwamba naendeleza kazi yangu na kufika hapa kuonyesha uungaji mkono kwa namibia ziara yake ni sehemu ya nia ya dhati ya rais jo biden kuongeza kujihusisha kwa marekani katika eneo hilo gegob ameelezea kwamba ziara ya mke wa rais wa marekani kufika namibia ni jambo zuri sana kwa demokrasia inayonawiri in uh... kuna mambo mengi nchini namibia tunataka kumwonyesha dr biden <inaudible> nafahamu ni ziara yake ya kwanza namibia najua ni mara ya kwanza kwa mke wa rais wa marekani kuja humu nchini nadhani alichozungumza ni cha kweli kabisa ni demokrasia inayonawiri tuna idadi kubwa ya vijana ambao wanaisukuma demokrasia kwa nguvu na inawezeshwa kikamilifu na thamini za katiba lakini pia thamini binafsi tulizo nazo na uongozi wetu kote nchini namibia na kenya mke wa rais jill atashiriki katika shughuli za kuwawezesha wanawake na vijana manyanyaso ya kijinsia pamoja na programu za uzazi na msaada kwa hiv mke wa rais wa marekani ambaye atakuwa barani afrika mpaka jumapili ni afisa watatu wa marekani kutembelea afrika mwaka huu baada ya waziri wa fedha janet yelen na balozi wa marekani katika umoja wa mataifa linda thomas thomasied ziara hiyo itakuwa ya sita kwa jumla katika bara hilo ikiwa ni pamoja na hii ziara ya nchini namibia na kenya nam katika ripoti zaidi ni kwamba hali inaendelea kuwa ya wasiwasi mjini goma huko nchini drc kufuatia mapigano yanayoendelea kati ya waasi wa m23 na jeshi la serikali la congo kwenye milima ya mushaki karibu na mji wa sake kaskazini magharibi mwa goma ambapo sirikali inalazimika kutumia mizinga na helikopta za kijeshi kuzuia waasi kusonga mbele mwandishi mwandishiwetu houster malivika akiwa goma anayeripoti zaidi mapigano yanayoendelea imewalazimisha wakaazi wa vijiji vya mushake nenero mitumbala kukimbia makaazi yao na kuelekea sehemu zenye usalama kama vile mji wa sake minova wengi wao wakipitia hali ngumu ya njaa na mateso kutokana na vita vinavyoendelea kwa muda mrefu wilaani maasisi na ruchuru Mm, tunaskia njala watoto wanahangaika na jeshi la serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo linatwangana na uasi wa emishina tatu karibu na muji wa sake na kusababisha maelfu na mamia ya watu kuhama makazi yao wakiwemo wanawake pamoja na watoto baadhi yao wakisema kwamba wamechoshwa na vita vya mara kwa mara wanawake wakiomba serikali kuweza kuhudumisha usalama kwa sababu wamechoshwa kukimbia kila siku Sierra, here, tunapenda serikali tusaidie tuone kama viti napasha aisha mwinsi yetu turudie nasie katika vikao vyetu hapa tuuko tunaenda kwenye tunaenda juu uku masasi iko mingi na tukawacha naapasachi ukosanakuvi tunazishitukama na pafika hivi tuko tunaenda tuuo tunaenda mashasha wengine maminova baadhi ya vijana wa eneo hili wameomba serikali kuwashirikisha katika vita hivi wakijaribu kuwalinda wazazi wao kuwa watu wanaohamahama wakimbizi ndani ya inji yao antuka wakaashi wanababaika sana usijai mulio ya masasi na vako na vorte sana juu ya hii midundo ya masasi vatoto vakonapotea mumujimi mutupatie mabunduki nasetupigane tupigane na pigane, na, eme na kama hatuko mnaua hatukovakongomanikama munaua hatuko vakongomani wa wala kama eh, m- kongo ilishauzishiwa muliasitiwa jeshi la serikali limekuwa likijaribu kuzuia waasi wa m3 kusonga mbele lakini bado juhudi zinakwamisha kutokana na tatizo la milima kwenye maeneo kama maasisi wakazi eneo hili wakiomba amani kuliko utumiaji wa silaha tuko tu muhali ya mapambano mabomba isikozinalia fdec iko napigana na m23 mu ya mushaki akibisi iko na kimbia makwawo tunateseka mwei mwingine ya sake tunalomba guvernema yetu ya kongo itusaidie kutumalizia hi vita yenye iko napigana mikutano ya rahis iliyofanyika katika nji ya adisababa pamoja na burundi iliomba pande zote zinazopigana kuweza kusimamisha mapigano lakini serikali ikisema kwamba wasi wa m3 wamekiuka mikataba hiyo na kuanja kushambulia ngome za jeshi la serikali wasi wa m3 wakiendelea kuchukua maeneo yani vijiji user malvika sauti america urtobako sake nam na israel ilifanya mashambulizi ya anga katika kanda ya gaza ikiwa ni kulipiza kisasi mashambulizi ya roketi yaliyofanywa na wapalestina kutoka kanda hiyo inayotawaliwa na kundi la hamas siku ya jumatano na hivyo basi kutokea usiku moja baada ya shambulizi baya zaidi la jeshi la israel katika ukingo wa magharibi katika kipindi cha takriban miaka ishirini wakuu wa wapalestina wamesema wapalestina kmi na moja waliwawa na zaidi ya he kujeruhiwa wakati wa mapigano ya bunduki siku ya jumatano sande shomari anaisoma taarifa ifuatayo hiyo ilikuwa idadi kubwa kabisa ya vifo tangu intifada ya pili ya wapalestina au wasi kumalizika mwaka2 ilielezwa kama mauaji halaiki na afisa mwandamizi mmoja wa palestina husein al-shah ambaye itawito wa ulinzi wa kimataifa kwa watu wao waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu ambaye anaongoza serikali mpya ya mseto inayochukuliwa kwa yenye mrengo wa kulia zaidi katika historia ya israel aliwapongeza wanajeshi wa israel na kuwapa kushambulia kwa ugaidi vikali baada ya jeshi kusema kuwa linalenga watu wanaoshukiwa kuwa wana mgambo huko na nablubtkuna sera iliyo wazi ya kushambulia ugaidi kwa nguvu na kuimarisha mizizi yetu katika ardhi yetu katika kujibu mashambulizi ya roketi katika eneo letu ndege za kivita za idf zilishambulia maeneo ya magaidi wa hamas katika ukanda wa gaza leo asubuhi jana katika operesheni ya pamoja ya idf shinbet na kitengo maalum cha polisi magaidi watatu waliangamizwa katika eneo la kasba huko nablus pamoja na magaidi wengine waliofiatulia risasi vikosi vyetu marekani ilisema imesikitishwa sana viwango na viwango vya vurugu na kutoa wito wa kupunguzwa kwa ghasia mjumbe wa umoja mataifa mashariki ya kati to wensland alisafiri hadi ukanda wa gaza siku ya alhamisi msemaji wake aliambia afp kabla ya mapambazuko siku ya alhamisi wanamgambo wa kipalestina walirusha roketi kutoka gaza kuelekea israel na kusababisha mashambulizi ya anga ya jeshi katika maeneo mengi katika eneo la pwani kundi la wanamgambo wa palestina islamic jihad lilidai kuhusika na roketi hizo baada ya kusema kuwa mmoja wa makamanda wake aliwawa katika uvamizi wa nablus hanan slele ni shangazi wake muhammad al-anbus mmoja kati wa waliouwawa wakati wa, wa shambulizi la israel huko nablus alikuwa ameshachumbia na alikuwa akijiandaa kukodisha ukumbi wa harusi lakini mungu alitaka harusi nyingine mbinguni kuliko ile ambayo alipaswa kuwa nayo hapa duniani harusi hii ni bora zaidi katibu mkuu wa umoja wa mataifa antonio guteres alisema hatua ya haraka kabisa hivi sasa ni lazima kuzuiwa kuongezeka kwa mapigano hali katika ardhi ya palestina inayokaliwa kimabavu imefikia kuwa mbaya zaidi kwai kutokea kwa miaka mingi aliyoongeza washirika wa kikanda na kimataifa lazima wafanye clear, kazi kwa pamoja kwa uharaka na azma zaidi ili kusaidia wapalestina na waisraeli kurejesha upeo wa, upe wa kisiasa unaoaminika muhtasari wa suluhisho uko wazi umewekwa katika maazimio ya umoja wa mataifa sheria ya kimataifa na makubaliano ya nchi mbili kinachohitajika ni utashi wa kisiasa na ujasiri wa kufanya maamuzi magumu ya amani tangu kuanza kwa mwaka huu mzozo wa israeli na palestina umegharibu maisha ya watu wazima na watoto 61 wa kipalestina wakiwemo wanamgambo na raia wa kawaida unaendelea kusikiliza matangazo ya voa swahili leo katika matukio ya afrika tunazungumzia uchaguzi wa rais nchini nigeria nani ataibuka taifa hilo ambalo lina watu wengi zaidi barani afrika siku ya jumamosi wananchi watapiga kura kumchagua rais mpya huku kukiwa na hali mbaya na ukosefu wa usalama pamoja na matatizo ya kiuchumi mivutano juu ya uhaba wa fedha taslimu na mafuta ya petroli huenda pia ukawashawishi watu katika upigaji kura wao mwandishi wetu timoth obiezu anaripoti kutoka abuja na khadija riami anaisoma ripoti kamili kinyanganyiro cha uraisi kina ushindani mkali sana kuwahi kutokea karibu miaka 24 iliyopita taifa hilo likiwa na rekodi ya wa wanijeria milioni 934 waliojiandikisha kupiga kura wakiwemo wapiga kura wapya milioni1 vijana wengi wachambuzi wanasema mwenendo wa ushindani huu huenda ukawa tofauti kuliko chaguzi zilizopita wanabashiri piteobi atanufaika sana kutokana na wapiga kura wapya wataalamu wanasema yeye ni nguvu kubwa ya chama cha tatu katika nchi ambako uchaguzi wa rahisi kwa kawaida umekuwa ni ushindani wa vyama viwili vikuu jason onwe mfuasi wa mgombea pite obi anaelezea maoni yake This man has... Um, huyu sh- yeah? so kind of, ni off, mtu asiye na dosari yoyote alisema kama una shutuma zozote zilete nizione na mpaka sasa hakuna mtu hata mmoja amewasilisha shutuma zozote ndiyo maana nitampigia kura peter obi ameahidi mageuzi ya kiuchumi na matumizi ya busara katika serikali lakini anashindana dhidi ya wakongwe katika siasa za nigeria bola ahmed tinubu wa chama tawala cha apc anajulikana kama mwanasiasa makhiri ameahidi kupambana na ukosefu wa usalama na kuendeleza sera za rais anayoondoka madarakani muhammadu buhari pia kuna mgombea wa chama kikuu cha upinzani cha peoples democratic chaatiku abubakar ambaye ni makamu rais wa zamani wafuasi wake wanasema ujuzi wake unamfanya kuwachagua wa zuri nigeria imekuwa ikijitahidi kudhibiti kusambaa kwa ukosefu wa usalama na kuzuia uchumi wa nchi kuanguka lakini wataalamu wanasema hivyo sivyo vigezo pekee ambavyo vinawashawishi wapiga kura wakati huu idyat hassan ni mkurugenzi katika kituo cha demokrasia na maendeleo anasema the combination of the for an oil nation like nigeria and mchanganyiko wa uhaba wa mafuta katika taifa ambalo linazalisha mafuta kama nigeria na uhaba wa naira hivi sasa ndiyo vinafafanua mfumo mzima wa uchaguzi hata jinsi watu watakavyopiga kura na kitu gani tutarajie kukiona siku ya uchaguzi ambao una ushindani wa karibu sana ambako mambo madogo kwa hakika ndiyo yanahusika benki kuu ya, ya nijeria inatekeleza mageuzi ya sarafu ambayo imepelekea uhaba wa fedha taslimu wagombea wengi wameitaka cbn kuongeza tarehe yake ya mwisho ya mpito wa kubadilisha sarafu lakini benki kuu ikiungwa mkono na rais imekataa aliyu abdullahi ni mkazo abuja ambaye anasema anajitahidi kukabiliana na sera ya fedha yenzuksatbaaia atkiaso cha siku tatu ilizopita vurugu kuhusu fedha taslimu ni suala ambalo imepelekea ghasia katika maeneo yangu na watu wawili wameuawa katika kuelekea siku ya upigaji kura hata hivyo wafanyakazi wa uchaguzi wameshambuliwa katika maeneo kadhaa huku mamilioni ya watu wataelekea kwenye vituo vya kupiga kura huko kuna wasiwasi wasi, wa uwezekano wa kutokea kwa ghasia shukran sana hadija riami msikilizaji usikose kusikiliza kipindi kingine kama hicho makala ambayo hutayarishwa na hadija riami makala ya matukio ya afrika na hapo kesho katika mfululizo wa yale ambayo tumekuwa tukiripoti wiki nzima hii kuhusu maadhimisho ya mwaka mmoja tangu raisi wa uh, rasia vladimir putin kutangaza kwamba vita vimeanza nchini ukraine na kufanya mashambulizi majeshi yake kufanya mashambulizi basi kesho tutakua na kipindi chai ambapo tutazungumzia mengi ambayo yameendelea mwaka mzima huu na ni nini ambacho kitafuata baada ya hapa kwa hivyo usikose kuungana nasi tukizungumza na wataalam na wachambuzi na vile vile kukuletea taarifa ambazo zitakuwa ni za hivi punde kabisa kutoka ukraine na rasia muda mfupi ujao tutakuwa tukisomea muktasari wa habari nam katika muktasari um, ni kwamba um, uh, kwambaai muktasari ni kwamba aliyekuwa kiongozi wa mpinduzi wa bukina faso thomas sankara amezikwa upya hii leo alhamisi miaka minane baada ya mwili wake kufukuliwa wa ajili ya uchunguzi kuhusiana na mauaji yake sangara na watu wengine 1 na wawili walipigwa risasi katika mji mkuu wa gadugu wakati wa mapinduzi ya mwaka 987 na, na kuzikwa haraka lakini mili yao ikaruhusiwa kufukuliwa hapo mwaka 215 a imetangaza kwamba itatuma vifaru vitatu vya vyat kwa ukraine na kuwa nchi ya hivi punde zaidi ya magharibi kuahidi silaha nzito zaidi kabla ya maadhimisho ya mwaka mmoja ya vita kati ya rusia na ukraine kwingineko tume ya umoja wa ulaya imepiga marufuku ap ya mtandao wa kijamii ya tiktok kwa vifaa rasmi vinavyotumiwa na wafanyakazi wake huku kukiwa na wasiwasi juu ya ulinzi wa deta kwa mujibu wa msemaji wa tume hiyo aliyezungumza na shirika la habari la afp dhoruba kali ya msimu wa baridi hapa marekani imekwamisha madereva kadhaa kwenye barabara nyingi zenye dheluji na kusababisha kukatishwa kwa umeme katika maelfu ya nyumba kuzuia safari za ndege na shule kufungwa katika sehemu kubwa ya marekani mpaka hapa ndio tunakamilisha matangazo yetu ya jioni kutoka sauti ya amerika hapa washington dc kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi alikuwa ni abdu shakur abord mwelekezi ni aida isa hapa studio nimeshirikiana na bmj muridhi jina langu ni mkamiti kibayasi usikose kusikiliza matangazo yetu yajayo ya kipindi cha kwa undani saa tatu kamili usiku kwa saa za afrika mashariki utakuwa naye kennes bwire shukran kwa kunisikiliza