ka helay ruushka ka hor booqashadiisii uu dunida kaga yaabsaday en... idha ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc haujambo msikilizaji mahala popote pale unapotusikiliza ninayekukaribisha katika matangazo haya jina langu ni mkamiti kibayasi na mimi ni sandei shomari nikkaribisha katika matangazo haya ya jioni jumatano juma5 februari 22223 matangazo haya yanasikia pia kupitia redio zetu shirika ikiwemo radio free africa ambayo inasikika kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu kupitia masafa mafupi pamoja na radio citizen inayosikika kote nchini kenya tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wa voa swahilicom karibuni ripoti tulizokuandalia hivi sasa ni kwamba kiongozi wa upinzani huko kenya raila odinga anadai kwamba rais william ruto hatoi kipaumbele kuhusu baa la njaa nchini humo ambalo linawakabili takriban watu milioni 43 tunaambia hata mkitumia nguvu wkiazi gani hamtaweza wa kenya wanakuja you. for u mpendemsipende na katika ripoti nyingine raia wa nigeria watapiga kura juma katika uchaguzi wa raisi unaoangaziwa kwa makini na wapiga kura nchini humo hizi ni baadhi tu ya vidokezo pamoja na ripoti utakazozisikia katika matangazo haya ya dakika 3 kuanzia hivi sasa kwanza sande shomari anakusomea habari za dunia rais wa marekani joe biden alikutana na viongozi wa upande wa mashariki wa nato siku tano, wao, ya jumatano kuonyesha kuunga mkono usalama wao baada ya mosco kusitisha mkataba wa kihistoria wa kudhibiti silaha za nyuklia ambao waliwita kosa kubwa biden aliwasili katika mji mkuu wa poland worso jumatatu usiku baada ya ziara ya kushtukiza huko kv siku chache kabla ya kumbukumbu ya uvamizi wa rusia nchini ukraine februari 24222 huku kukiwa na mvutano mkubwa kati ya rasia na nchi za magharibi tangu enzi ya vita baridi zaidi ya miongo mitatu iliyopita biden alihutubia maelfu ya watu katikati mwa jiji la woso jumanne na kusema watawala wakiimla, wa kiimla kama rais wa rusia vladimir putin lazima wapingwe saa kadhaa kabla putin alitoa matamshi marefu yallojaa ukosoaji kwa nchi zenye nguvu za magharibi akizilaumu kwa vita vya ukraine na biden alisema nchi za magharibi hazijapanga kamwe kuishambulia rusia na uvamizi huo ulikuwa chaguo la putin putin pia alijiondoa kwa muda katika mkataba wa new start wa kudhibiti silaha makubaliano ya mwaka elfubili na kmi ambayo yanaweka kikomo kwenye idadi ya makombora ya nyuklia ya rusia na marekani na kuonya kuwa moscow inaweza kuanza tena majaribio ya makombora ya nyuklia mke wa rais wa marekani il bien amewasili namibia kituo chake cha kwanza katika ziara ya siku tano barani afrika ikiwa ni sehemu ya msukuma wa marekani kuimarisha uhusiano wake katika bara hilo bn alitua katika uwanja wa ndege katika mji mkuu wa namibia winuk jumatano la siri kabla ya kuelekea hiro eca eneo la kumbukumbu kumbu kumbu ya vita pamoja na mke wa rais wa namibia safari yake itaangazia elimu na afya na kuwawezesha vijana na wanawake alisema katika taarifa yake kwenye mitandao ya kijamii baada ya namibia atakwenda nchini kenya ambako atasikia kutoka kwa wale walioathiriwa na ukame na uhaba wa chakula alisema utawala wa biden unapanga kufanya ziara kadhaa za ngazi ya juu barani afrika mwaka huu katika juhudi za kukabiliana na ushawishi wa china na rasia katika bara hilo kwa sasa afrika kusini ni mwenyeji wa mazoezi ya pamoja ya jeshi la majini kati ya rusia na china hatua ambayo nchi hiyo inasema ni ya kawaida lakini imetia wasiwasi marekani na washirika wengine wa magharibi ni safari ya kwanza ya lben barani afrika kama mke wa rais idadi ya vifo nchini madagascar kutokana na kimbunga fredi imeongezeka hadi watu wanne serikali isema jumaatano wakati wa dhoruba hiyo ikielekea magharibi katika taifa la kisiwa hicho kuelekea zaidi kwenye bara la afrika kimbunga fredi kilipiga kusini mashariki wa madagascar jumanne jioni kikiwa na upepo mkali wa hadi kilometa zipatazo miamojna thama0 kwa saa na kilisababisha kufurika kwa eneo hilo na kuezua paa za nyumba na kimbunga hiki kilipiga karibu mwezi mmoja baada ya dhoruba cheneso kuwa watu thelahinatatu na kuwalazimisha maelfu kuhawa makazi yao huko madagascar katika taarifa ofisi ya kitaifa ya hatari na majanga ya serikali irekebisha idadi yaliyokufa hadi wanne kutoka mmoja hapo awali dharuba hiyo imesababisha watu 7 kuyahama makazi yao na nalisababisha mafuriko katika nyumba zipatazo 22 na kuharibu nyingine ilisema dharuba hiyo inaweza kuathiri zaidi ya watu milioni milionitaunuktatau kwa jumla nchini msumbiji madagaskar na zimbabwe ocha ilisema ikinukuu tathmini ya mpango wa chakula duniani na wabunge wa kenya wanasema wanachunguza tohma za unyenyasaji wa kijinsia kwenye mashamba ya majani ya chai ambayo huuza bidhaa hiyo kwa makampuni makubwa nchini uingereza na kwingineko kufuatia uchunguzi wa siri uliofanywa shirika la habari la bbc uliobaini kwamba wanawake wamekuwa wakinyanyaswa kingono na wasimamizi wao kwa miaka mingi bmj muridhi anasimla zaidi makala hayo ya shirika la habari la bbc yaliyotolewa wiki hii yamezua taharuki nchini kenya mojawapo ya wauzaji wakubwa wa chai duniani zaidi ya wanawake 7 wanaofanyakazi katika mashamba ya bonde la ufa katika taifa hilo la afrika mashariki waliambia uchunguzi wa siri wa shirika hilo la habari kwamba walikuwa wamenyanyaswa kingono na wasimamizi wao kwa muda mrefu mwakilishi wa wanawake wa kaunti ya kericho bungeni betric kemey ambaye eneo lake lina mashamba mengi ya majani chai jumanne alitoa wito wa kufunguliwa mashtaka ya haraka kwa wahusika kemey alisema kwamba alitazama makala hayo kwa mshtuko mkubwa na kutoamini na kulaani vitendo hivyo vikali naibu spika wa bunge la kitaifa gladys scholey ameamuru kamati husika ya bunge kupata undani wa majai hayo na kuwasilisha ripoti baada ya wiki mbili makala hayo yaliangazia shamba moja la kenya ambalo kwa wakati huo lilikuwa linamilikiwa na kampuni kubwa ya unileva ya uingereza na jingine lilikuwa likimilikiwa na kampuni ya kuuza majani chai ya james finley and company bbc ilisema ilizungumza na dazani ya waathiriwa ambao walisema hawakuwa na chaguo ila kukubali matakwa ya wasimamizi wao na kushiriki ngono nao ili wasipoteze ajira naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc raia wa nigeria watapiga kura siku ya jumamosi katika mchuano unaweza kuwa wa kuamidika na wakaribu zaidi wa uchaguzi tangu utawala wa kijeshi uliomalizika karibu robka4e iliyopita no na wa kwanza ambapo mgombeaji wa uraisi ambaye atoki katika mojawapo ya vyama vikuu anapata nafasi aliyekuwa govano wa legos bola tinubu wa chama tawala cha all progressives congress apc anachoaa na atiku abubakar wa chama cha upinzani cha peoples democratic party pdp na peter obi mgombea ambaye ameibukia kuwa maarufu ambaye alikiama chama cha pdp na kujiunga na chama kidogo chaleba na sasa anaongoza takriban kura kurtano za maoni obi mwenye umri wa miaka smoj ametumia kampeni ya mitandao ya kijamii kuhamasisha kura za vijana wanaozidi kutoridhika waliochoshwa na siasa zinazoeleka kuwa na upande wa wazee ambao wanamwelekewa kwa watawala na tinubu na abubakar wote wapo katika miaka yao ya sabn umoja mataifa utahitaji kusanya kiasi cha dola bilioni 225 mwaka huu ili kushughulikia kupoteza makazi kwa kiasi kikubwa cha watu mashariki ma jamhuri ya kidemokrasia ya congo kufuatia mashambulizi makubwa ya waasi wa m 23 mwaka jana na mratibu wa umoja wa mataifa nchini humo bruno lemaqi alisema jumatano unaendelea kusikiliza matangazo ya sauti ya amerika kutoka hapa washington dc habari tulioipatia uzito wa juu ni huko jamhuri ya kidemokrasi ya kongo drc uh, katika eneo la mushaki kaskazini mwa mji wa goma karibu na mji wa sake ambapo inaarifiwa kwamba wakazi wa miji hiyo wamelazimika kuhama makazi yao na kukimbia lia mji wa sake na wengine katika mji wa goma kufuatia mashambulizi ya waasi wa m 2 ripoti zaidi anayo mwandishiwetu wa ustere malivika hapa tunapatikana katika barabara ya mushake ambako wanawake na watoto wanakimbia na mbuzi na hata wengine kuku kufuatia mlio wa risasi unaendelea hivi sasatukakimbiaaapsaw wengine wakitumia pikipiki piki kukimbia na wengine hata miguu wakiwaonekana wamechoka wanasema kwamba wamechoshwa na hii hali ya kivita hasa wanawake wakisema kwamba wamekimbia wame kutokana na mapigano yalio anja saha za chini ya mu, kule um, ya tue, kama shangia, lakini mshaimmanyumba mvilahamaash laimshamasats usadu tunateseka sana plao tunateseka sana, tunateseka sana, sana, sana, sana laii mm. tunasikia njala watoto wanahangaika n baadhi yao wakikimbilia katika muji wasake unaopatikana takribani kilometa 25 kaskazini mwa mwji wa goma depuis a partir ya 9 her mpaka i maere ya 16 her tuko tu mahali ya, ya mapambano mabombe siko zinalia far dec iko napigana na m23 mu njia ya mushake bakebisi iko na kimbia makwao tunateseka mwi mwingine ya sake tunalomba guvernema yetu ya congo itusaidie kutumalizia kutumaliziaivita yenye iko napigana na ntunajua kama jeshi yetu ya kongo iko na nguvu itusaidie sana kukibiza adui waasi wa m23 wakiendelea kuteka vijiji lakini jeshi la kongo nalo likiendelea kukabiliana nao wakaazi eneo hili wakisema wanachokitaka ni amani vita haitaleta amani mesie tunataka watutaarishi wa, wa, sie tulishavumilia ndio mnataka ii tunataka amani uu kila mkongomani anajitafutia sio waka wa, wa wa mwingine ya sake tunataka ni amani me hatutaki kwa muda mrefu sasa jeshi la serikali linapambana na waasi wa mst hii ni baada ya mkutano wa maraisi uliofanyika addisabeba siku ilizopita uliomba pande zote kusitisha mapigano mapiganounaomba serikali tunaomba serikali tuna, ituhakikishe ituhakikishie tumetola kichanga tumefukuza adui munchi yetu lakini bado hali ikiendelea kuwambayasie tunaomba vreiman guvernema ishikaze sana itulibere ao baadui warudie badu kwao atuka huyu udongo ni ya wakongomani itika wa kutoka mbali ya hatuwezi itika kabisa jeshi la serikali likitumia mizinga na silaha nzitonzito kujaribu kusimamisha mapigano hayo lakini bado mapigano yaendelea kuwa makali hoser malivika sauti ya urutoboko sake na il biden mke wa rais wa marekani leo amewasili namibia akianza ziara yake ya siku tano kulitembelea bara la afrika ambayo itampeleka hadi nchini kenya akiwa huko atalenga kuhusu uwezeshaji wanawake masuala ya watoto na ukosefu wa usalama wa chakula ambao wamelikumba eneo kubwa la bara hilo mwandishi wa voa anaita paul ambaye anasafiri na mke wa rais biden ana ripoti katika ripoti yake inayosomwa hapa na khadija riami alilitembelea bara hilo mara tano wakati mume wake alipokuwa makamu wa raisi aliangazia ya wale wasiokuwa na nguvu alizungumzia kuhusu kambi kubwa sana ya wakimbizi ya dadab nchini kenya mwaka211 are... kinamama wanawaleta watoto wao kutoka somalia wanatembea mara nyingine siku 15 2shi au 2 na wanawapoteza watoto wao wakiwa njiani kwa hivyo ninachosema ni kwa wamarekani tunaweza kuwafikia na kuwasaidia kwa sababu hali ya huku ni mbaya sana hivi sasa mke wa rais anarejea nchini kenya wiki hii hivi leo atakuwa nchini namibia ikiwa ni mara ya kwanza kwa mke wa rais kufanya hivyo tangu taifa hilo lilijipatia uhuru miongo mitatu iliyopita kwa kuongezea atalenga zaidi masuala ya wanawake na watoto mke wa rais pia ataangazia swala la ukosefu mkubwa wa usalama wa chakula hali ambayo inawagubika tena eneo la afrika mashariki mwezi disemba rais biden alitangaza msaada wa kibinadamu wa takriban dola bilioni mbili ili kupambana na tatizo hilo katika kanda hiyo msaada huu utasaidia kuhakikisha kwamba watoto na familia hawalali na njaa ziara ya mke wa rais mara nyingi inatoa mbinu kwa mkakato wa mwelekeo wa uraisi kwa kiasi kikubwa wakati jill baien mwenyewe anaelezea wazi kwa hana mamlaka ya kiutendaji na hana mamlaka kutoka kwa wapiga kura wa marekani To... sijachaguliwa lakini nilikuwa na jukumu fulani kama wake wa wakubwa tunawahudumia watu katika nchi zetu tunaona mioyo yao pamoja na matumaini tunashuhudia miujiza midogo ya huruma pamoja na ukarimu kati ya majirani tunafahamu vyema kitu gani kinaweza kutokea wakati jamii zinapokuja pamoja mangapi yanaweza kubadilika wakati tunafanya kazi kushughulikia sababu ambazo ni kubwa kuliko sisi wenyewe so wake wa maraisi wa marekani kwa kawaida wanapokelewa vizuri sana barani afrika amesema katherine jelison profesa wa marekani wa masuala ya historia ya wanawake na jinsia katika chuo kikuu cha ohio pengine kwa sababu wana fursa nzuri kwa raisi there is just going to be wakweli kutakuwa na ukaribisho mzuri kwa mtu ambaye si anafanya wakati huo huo utanwala Biden umekoeleza ku Afrika kuhusu mkono Ukraine Didia Russia na hivi karibuni waziri wa fedha Janet Yellen alikwenda Senegal, Zambia na Afrika Kusini na waziri wa mambo ya nje wa rasha mwaka huu alifanya ziara kadzaa katika mataifa ya afrika ambayo yana historia au yena uhusiano wa kiitikadi na rasha au iliyokuwa umoja wa sovieti kama vile mali sudan na angola china imempeleka waziri wake mpya wa mambo ya nje barani afrika katika ziara yake ya kwanza huko ikiwa ni dalili ya masilahi ya kina ya taifa hilo barani humo mke wa rais atakwepo barani humo kwa siku tano hadija riami vo washinto na kiongozi wa upinzani nchini kenya raila odinga leo ameongoza mkutano wa kisiasa wa wafuasi wake katika mji mkuu wa nairobi na kumtaka rais ruto apunguze gharama ya maisha asitishe uundwaji upya wa tume ya uchaguzi na kuondoa ushuru wa ziada ndani ya kipindi cha siku kumi na nne vinginevyo ataongoza maandamano makubwa nchini humo kushinikiza aondoke madarakani ened wandera anayoripoti zaidi kiongozi huyo wa upinzani nchini kenya kwenye mkutano huo aliouita wa maombi mbele ya mamia ya wafuasi wake katika bustani ya jivanji jijini nairobi anasema kuwa hatua ya rais ruto kuondoa ruzuku kwa chakula na elimu wakati taifa lingali linakabiliana na, na ukame mbaya zaidi na baa lanjaa kuahi kushuhudiwa katika kipindi cha miongo minne ni kutojali na kutokua na moyo wa huruma kwa raia wa kenya tunaambia hata mukitumia nguvu kiskyasigani hamutaweza wakenya wanakuja wanakwija po yukeya Mpende, kwa mujibu wa takwimu za mamlaka ya kitaifa ya kukabiliana na ukame ndma takriban watu milioni 43 katika majimbo 23 wanakabiliwa na baa mbaya zaidi la njaa huku wengine zaidi lakinane katika majimbo tia ya ziada wakihitaji usaidizi wa dharura wa chakula odinga anadai rais ruto hajali hata hivyo muda mfupi baada ya makataa ya odinga rais ruto amepuuzilia mbali shinikizo hilo na kukariri kuwa anafahamu anachokifanya hey, watulize boli tunaelewana na wasituuzie uoga sisi siyo watu wakuuziwa uoga tameeleza kuwa hatishwi na shinikizo la odinga la maandamano Ati wanataka na maandamano watafanya maandamano wanataka watafanya mpaka watachoka maandamanokabla kuondoka madarakani aliyekuwa rais wa kenya uhuru kenyata julai mwaka jana alitangaza ruzuku ya chakula inayoangazia punguzo la gharama ya ufikiaji na usambazaji wa unga wa mahindi kutoka zaidi ya shilingi i2 kwa baadhi ya maduka hadi shilingi i1 kwa kila paketi mmoja ya kilombili huku wakizionya kampuni za kusaga unga wauzaji na wanasiasa dhidi ya kutumbukizar kenya kwenye masaibu kutokana na gharama ya juu ya maisha iliyolazimu kupanda kwa bei ya mafuta na bidhaa za kimsingi kama vile unga wa mahindi mafuta ya kupikia na vyakula vingine ambayo wakati huo ilikuwa imefinya bajeti ya familia nyingi na mahitaji ya bidhaa na huduma muhimu lakini baada ya kushika hatamu za uongozi kufuatia ushindi wake wa uchaguzi wa agosti 9 rais ruto aliondoa kabisa ruzuku iliyokuwa imewekwa kwenye bidhaa kama vile mafuta unga wa mahindi na umeme ambayo imekuwa ikiwasaidia raia dhiri ya gharama ya juu ya maisha akionya kuwa hali hiyo haikuwa na uendelevu wowote na badala yake ataendelea kuwekeza kwenye mikakati ya kuboresha uzalishaji wa chakula cha kutosheleza mahitaji ya umma je masharti ya odinga yana nguvu gani kushinikiza umma kushiriki maandamano hayo johnson dande mchumi na mfuatiliaji wa masola ya uongozi nchini kenya anaelaiza hata kosa watu wa kuandamana naye kened wandera sauti ya amerika nairobi <muchilis> apo kahankro kijiji katikati mwa ivory coast bado kingali katika mshtuko kufuatia vifo 21 katika miezi miwili iliyopita baadhi ya watu wanaamini kwamba nguvu za kichawi zinatumika huku wakimlaumu mkaazi mmoja maarufu kwa kuweka chombo kinachoaminika kuwa ni cha kufanyia uchawi ambacho kinasemekana ndicho kinasababisha maafa yote chifu wa kijiji nanan patris kofi anasema mimi ninaamini kwamba hicho ndicho chombo kinachoangamiza kijiji maafisa wa afya hata hivyo wanasema wamegundua aina fulani ya bakteria hatari kwa jina la ladiu kwenye chombo hicho na pia kwenye miili ya watu waliofanyiwa vipimo baada ya kufa basi katika makala ya afya hii leo meri mgawe anasimulia juu ya mvutano kati ya imani ya uchawi pamoja na tiba bakteria hao wa hatari wanaoweza kusababisha kifo wanapatikana kwenye udongo na pia kwenye utumbo wa wanyama pamoja na binadamu husababisha ugonjwa unaojulikana kama botulisma unaosababisha kutapika na misuli kupooza dorothi kaumane aho bibi mwenye umri wa miaka 46 amekaa chini ya mti wa mwembe huko ko kahankro kijiji kilichoko katikati kati coast akiwa bado yuko kwenye hali ya mshtuko baada ya kushuhudia kifo cha ghafla sana cha msichana ambaye ni mjukuu wake wa miaka mitatu kutokana na ugonjwa huo usioeleweka <coughs> tumehamishwa kwenda kwenye chumba cha dharura kile cha kurejesha mapigo ya moyo tulibaki pale hadi saa nne za usiku ambapo tulifahamishwa kwamba kuna mtoto amefariki kulikuwa na watoto wawili kwenye chumba hicho majira ya saa 8 alfajiri msichana mwingine mdogo alifariki pia na mjukuu wangu pia mdogo alifariki majira ya saa ts alfajiri wajukuu hao ni miongoni mwa watu 21 waliokufa kwenye kijiji hicho katika kipindi cha miezi miwili iliyopita likiwa tukio ambalo linapingana na imani za muda mrefu za uchawi na tiba ya kisayansi paul kousisi kiongozi wa vijana kutoka kijiji hicho amesema tukio hilo la kutisha lilianza disemba mbili baada ya watoto wawili kuanza kutapika ghafla na kushikwa na hali ya kutetemeka mwili na kufariki saa chache baadayeepm <muchos> bado tuna hofu kwa sababu pigo la kwanza la mtukio ya vifo ilivyotokea desemba mbl na kuwa watu sita hali hiyo ilitulia kwa mwezi mmoja na kurejea tena kwa hiyo huu ndio wasiwasi wetu ambao tumekuwa nao kwa wiki moja iliyopita leo tumekuwa na hili kwa takriban wiki moja kwamba hakuna vifo hatutaki i jambo litokee tena lakini linaweza kutokea tena ndani ya kijiji kuna imani kwamba uchawi ulikuwa unatumika kitu kisichoeleweka kulingana na maeneo ya mkuu wa kijiji na na patric cofi wakati hali ya taharuki ikiendelea kutanda baadhi ya wanavijiji wamekimbia shule imefungwa na serikali ilipeleka maafisa na wanasiasa ili kutuliza hali je, je que c'est le i Le wakati huu ni uchawi unaoharibu kijiji la kijijijijirani tangu watu waliposikia kwamba watu wanafariki hawaji tena kwetu ingawa hali imetulia lakini majirani wa karibu yetu hawakurejea tena kapo kahano hawaji tena huku kwa hiyo tumezingirwa uchawi na umetuharibia maisha maafisa wa afya ambao wameorodhesha rasmi vifo vya watu k8n wamegundua bakteria hiyo ya hatari ndani ya kibuyu cha maji cha mtu mashuhuri wake jijini hapo francos koume coudio anayetuhumiwa kwa kufanya mambo ya uchawi wachunguzi wanasema coudio aligusa maji yaliyokuwa yamechafuliwa kwenye kibuyu kupitia mawasiliano yake na wengine huenda kidudu hicho kilienea joseph beni bivor ni mkurugenzi wa taasisi ya kitaifa ya usafi wa umma ya ivory coast ambayo ilifanya majaribio hayo anasema vidudu hivyo vinapatikana kwenye vifaa vya kuchezea watoto na wakivigusa na nalafu kutia mikono mdomoni wanaambukizwa mara moja hata hivyo kwa hivi sasa hakuna tena vifo lakini hofu bado imebaki miongoni mwa watu mwisho wa makala ya afya siku ya leo na sana usikilize kipindi hiki wakati mwingine wiki ijayo ni mimi meri mgawe mpaka hapa ndio nakamilisha matangazo ya jioni kutoka sauti sautiamerica washington kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya nimeshirikiana na sandey shomari jina langu ni mkamiti kibayasi msimamizi alikuwa bmj muridhi na mwongozaji ni aida isa huwe na wakati mzuri ta hiyo ni tahariri inayoelezea maoni na msimamo wa serikali ya marekani marekani inalaani vikali uamuzi wa, wa upande mmoja uliochukuliwa na mamlaka za sudan kumwachilia abdul rauf abzaidi aliyetajwa kama gaidi wa kimataifa abu zaidi alipatikana hatia yeye na wenzake kwa kumuua mwanadiplomasia wa marekani john granville na raia wa sudan abdul rahman abbas mjini khartum mwaka wa 28 na wote wawili walikuwa wafanyakazi wa shirika la marekani la misaada na maendeleo ya kimataifa usaid john granville alikuwa na umri wa miaka3 alipouawa kwa risasi katika shambulio hilo la kigaidi alikuwa akihusika na programu za demokrasia na utawala kwa niaba ya usaid kwa kuunga mkono makubaliano ya amani ya kihistoria ambayo ilimaliza vita vya muda mrefu vya wenyewe kwa wenyewe nchini sudan abdul rahman mwenye umri wa miaka39 alikuwa miongoni mwa wafanyakazi wa timu ya usa inayohusika na misaada na kushughulikia majanga kwa ajili ya eneo la darfur abu zaidi alipatikana hatia na, na kuhukumiwa kifo kwa kuhusika kwake katika mauaji hayo januari 30 mwaka huu mahakama ya juu ya sudan limwachilia huru msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya marekani ned price alisema madai ya serikali ya sudan kwamba familia ya graville ilitoa msamahani ya uongo tunatoa wito kwa serikali ya sudan kutumia njia zote zilizopo za kisheria kutengua uamuzi huo na kumkamata tena abu zaid katika taarifa ya maandishi mkuu wa usaid samatapower alisema ukosefu wa uwazi kuhusu mchakato wa kisheria uliopelekea kuachiliwa kwa muuaji wa john na abdul rahman na madai kwamba maelewano ya mwaka220 kati ya marekani na sudan kutanzua mzozo huo yalijumuisha msamaha kwa abduzaid ya uongo na ya kupotosha tutaendelea kushinikiza uwajibikaji kamili na mimi na familia nzima ya usaid tunatuma rambirambi rambi zetu kwa familia za john na abdrahman zinapoendelea kuvumilia kiwewe cha mauaji ya wapendwa wao alisema balozi power tunapofanya kazi kuenzi kumbukumbu kumbu ya john na abdrahman na kuomba sheria ifuate mkondo wake dhidi ya wauaji wao tunaendelea kushikamana na wananchi wa sudan na matarajio yao ya kuwa na taifa la amani na la kidemokrasia msemaji wa wizara ya mambo ya Ingenied price amesisitiza kwamba marekani inaendelea kushirikiana na maafisa wa ngazi ya juu wa sudan na kutaka hatua zichukuliwe katika suala hili muhimu usalama wa raia wa marekani na wafanyakazi wa ubalozi nje ya nchi bado ni kipaumbele cha juu cha utawala huu alisema price hatutalegeza msimamo huo hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea maoni na msimamo wa serikali ya Amerika.