na Biden iyo madaxweena Poland bolan Poland uh, uh, duda hi idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc hujambo msikilizaji popote unapotusikiliza jina langu ni bmj mrivi na mimi jina langu ni harizon kamau leo ikiwa ni februari 21 ambapo ni mwaka wa 223 na tunasikika kupitia radio free africa kote nchini tanzania na eneo zima la maziwa makuu radio citizen kote nchini kenya na pia kupitia mtandao wetu wa www va katika e matangazo yetu hii leo hisia mseto zaendelea kutolewa kufuatia hotuba ya rais wa rusia vladimir putin ambapo ametangaza kusitisha kwa muda ushiriki wa nchi yake katika mkataba wa nyuklia maarufu start na katika taarifa nyingine ni kwamba mahakama ya juu hapa marekani leo kwa mara ya kwanza inasikiliza kesi inayolenga kulinda makampuni makubwa ya mawasiliano ya kidijitali kama vile google na facebook dhidi ya kupelekewa mashtaka kutokana na taarifa zinazowekwa na watumizi ni kati ya yale utakayoyasikia katika matangazo haya ya takriban dakika 30 kutoka hapa washington na kabla ya kusikiliza yaliyojiri kutoka kwa wandishi wetu kwanza tupate habari za dunia zikisomwa hapa studio na mwenzangu harison kamaurais wa marekani joe biden yuko nchini poland siku chache kabla ya maadhimisho ya kumbukumbu ya uvamizi wa rusia nchini ukraine akitarajiwa kupongeza muungano wa kimataifa ambao umesaidia kupunguza athari za uvamizi huo na pia kutetea umuhimu wa ushirikiano wa kimataifa wakati ambapo baadhi ya nchi yazionyeshi shauku ya kuendelea kutoa usaidizi wa kijeshi kwa ukraine biden alitarajiwa kutoa hotuba yake mjini waso mapema leo kabla ya maadhimisho hayo ya februari 24 akisisitiza kwamba marekani itasimama na ukraine msemaji wa white house amesema otoba ya bidn inafuatia ziara yake ya kushtukiza mjini kv ukraine hapo jana jumaatatu wakati alipotembelea barabarani akiandamana na rais rodimald zelenski akiashiria kujitolea kwa marekani kuunga mkono juhudi za ukraine za kupambana na wanajeshi wa rasia huko woso pia amekutana na rais wa poland adrej duda waziri wa mambo ya nje wa china ameonya marekani dhidi ya kuilaumu china na kuchochea moto kwa mzozo wa ukraine akielezea kusikitishwa sana na hali ambayo huenda ikatokea katika mzozo huo wa. wakati wa uzinduzi wa ripoti kuhusu jukumu la china kwenye usalama wa kimataifa mjini beijing mapema leo gang amesema kwamba china imejitahidi kutoegemea upande wowote kwenye mzozo wa ukraine wakati akilaumu marekani kwa kuchochea mzozo huo bila ya kuhitaja marekani moja kwa moja waziri huu amesema kwamba tunaomba baadhi ya mataifa ya kome kuchochea mzozo na kuilaumu china leo ikiwa ni kuhusu suala la ukraine na kesho taiwan qi aliashiria kuwa china imezingirwa na mataifa yenye nguvu wakati akisema kwamba beijing inapinga ushawishi wa marekani kwenye siasa za kimataifa wakati akihutubia wanadiplomasia pamoja na wajumbe waliohudhuria kikao hicho amesema kwamba uingiliaji kati wa mataifa ya kigeni pamoja na hatua za kujaribu kudhibiti china ni tishio kwa usalama na utaifa wa china mahakama ya juu ya marekani hivi leo inasikiliza kwa mara ya kwanza kesi kuhusu sheria za serikali kuu zinazosaidia kutengeneza internet kwa kulinda makampuni makubwa ya teknolojia ya mawasiliano kama vile google twitter na facebook miongoni mwa mengine dhidi ya kushtakiwa kutokana na taarifa zinazorushwa kupitia majukwaa yake majaji wa mahakama hiyo wanasikiliza hoja iwapo familia ya kimarekani ya mwanafunzi wa chuo aliyeuawa kwenye shambulizi la kigaidi mjini paris inaweka, inaweza kumshtaki au kushtaki gogo kwa kusaidia magaidi kueneza ujumbe wao na kuvutia vijana wapya kujiunga hiyo ndiyo kesi ya kwanza inayomulika sheria ya maadili ya mawasiliano nambari2 iliyochapishwa au kupitishwa1996 na kwa nia ya kulinda makampuni dhidi ya mashtaka kutokana na taarifa zinazowekwa kwenye mitandao yao mahakama za chini zimetetea sheria hiyo zikisema kwamba inalinda sekta ya internet huku makampuni ya mawasiliano pamoja na washirika wao wakisema kwamba imechochea ukuaji wa internet pamoja na kudhibiti ujumbe hatari kuwekwa kwenye mitandao na spika wa zamani wa bunge la tunisia rashid ganouchi amefikishwa mahakamani mapema leo kujibu mashtaka mapya yanayohusiana na ugaidi baada ya kutuhumiwa kuwaita maafisa wa polisi wa chama chake kimesema mkamiti kibayasi anatusomea ripoti zaidi ganouchi ambaye ni hasimu mkuu wa kisiasa wa rais kais saidi tayari alikuwa amefikishwa mahakamani mwishoni mwa novemba kwa madai ya chama chake cha enhada kuwasaidia wanajihadi kusafiri hadi iraq pamoja na siria kesi hiyo inakuja huku kukiwa na msururu wa visa vya kukamatwa kwa watu mashuhuri hatua ambayo imekosolewa vikali na makundi ya kutetea haki za binadamu katika nchi hiyo ya afrika kaskazini na hata nje ya nchi jaji aliamuru ganouchi kuachiliwa huru kufuatia kikao cha kusikilizwa kwa kesi ya jumanne wakili wake sami triki alisema akiongeza kuwa mashtaka yanahusiana na matamshi yaliyotolewa na mteja wake mapema mwaka jana ambayo yalitafsiriwa kama kuchochea watunisia kuuana spika huyo wa zamani pia anatarajiwa kuhojiwa siku ya alhamis baada ya malalamiko mengine kutoka kwa afisa wa polisi anayedai kuwa na rekodi ya mawasiliano ya simu ya ganouchi chama chake cha, cha nhada kilisema unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka hapa washington dc tunaendelea nazo habari muhimu za dunia shughuli za uokozi zinaendelea nchini uturuki baada ya tetemeko la ardhi kutokea tena jumatatu kwenye mpaka wake na siria na kuuwa takriban watu sita ikiwa ni wiki mbili tu baada ya tetemeko la kwanza kutokea na kuua zaidi ya watu 46 timu za uokozi leo zimeendelea kutafuta manusura kwenye vifusi vya majengo yaliyoporomoka wakiamini kuwa kuna watu waliokwama ndani tetemeko la jumatatu linasemekana kuwa na vipimo vya 4 kwenye vipimo vya ricta na limetokea kwenye mji wa dein jimboni hat uturuki ambako tetemeko la februari 6 lilitokea tetemeko la jana lilisikika kwenye mataifa kadhaa jirani kama vile syria jordan Lem, lebanon na misri wakati likifuatiwa na lingine la58 kwenye vipimo vya rikta muda mfupi baadaye waziri wa mambo ya ndani wa uturuki suleiman solu amesema kwamba watu watatu wamekufa na wengine zaidi ya 2 kujeruhiwa chombo cha habari kinachomilikiwa na serikali ya syria cha sana kimesema kwamba watu sita wamejeruhiwa mjini alepo jumatatu rais wa uturuki risep taip aroan amekutana na waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinkn mjini ankara wakati akiahidi msaada wa marekani wa dola milioni1 kwa taifa hilo pamoja na syria kufuatia janga hilo rais wa taiwan ing ainwng amesema kwamba kisiwa hicho kinachojitawala kitaimarisha ushirikiano wake wa kijeshi na marekani kiongozi huo ameasema hayo mapema leo wakati akifanya kikao na wabunge wa marekani walioko ziarani kwenye mji mkuu wa taipei amesema kwamba taiwan itaongeza ushirikiano na marekani pamoja na mataifa mengi ya kidemokrasia ili kukabiliana na changamoto kama vile mabadiliko ya hali ya hewa pamoja na mataifa yenye ushawishi wa kibepari mwaka 1979 marekani ilibadili utambuzi wa kidiplomasia wa china kutoka taiwan hadi beijing ingawa inaendelea kutoa vifaa vya kijeshi kwa taiwan kwa ajili ya kujilinda kwa mujibu wa makubaliano ya mahusiano ya kisiwa hicho beijing huchukulia taiwan kama sehemu yake ingawa imekuwa ikijitawala tangu mwisho wa vita vya wenyewe kwa wenyewe vya china vilivyomalizika949 pale vikosi vya chankaiek vilipoondolewa china bara na wakomunisti wa, wa mausendon china imeapa kurejesha kure udhibiti wa kisiwa hicho kwa namna yoyote ile ikiwemo kupitia njia ya kijeshi mwakilishi wa marekani rokana ambaye ni mmoja wa wajumbe huru kwenye kamati maalum ya marekani inayotathmini ushindani kati ya china na marekani na anayeongoza ujumbe wa marekani wa taiwan ameambia sa wamekuja kuthibitisha uhusiano uliopo kati ya marekani na taiwan kampuni ya meta facebook imekata rufaa nchini kenya kupinga uamuzi uliosema kwamba inaweza kushtakiwa katika taifa hilo la afrika mashariki licha ya kutokuwa na uwepo rasmi nchini humo mapema mwezi huu mahakama ya kazi ya kenya ilitoa uamuzi kuwa meta inaweza kushtakiwa nchini humo baada ya aliyekuwa msimamizi wa maudhui kufungua mashtaka akidai wafanyakazi walifanyishwa kazi katika mazingira magumu kwenye rufaa hiyo ambayo shirika la habari la lar liliweza kuiona jumanne kampuni hiyo ya marekani ilihoji uamuzi wa, wa mahakama kwamba mahakama za kenya zina mamlaka ya kisheria juu ya kampuni hiyo meta iliajiri wafanyakazi kutoka nje kudhibiti maudhui yake kupitia sana kampuni yenye makao yake makuu marekani na kuendesha shughuli zake nchini kenya mwezi uliopita sama ilisema haitatoa tena huduma ya udhibiti wa maudhui kwenye kampuni ya meta msikilizaji wapo ndio kwanza unajiunga nasi ni matangazo ya idaa ya kiswahili ya sauti america yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa washington dc habari ambayo tumeipa uzito wa leo ni kutoka nchini kenya rais wa nchi hiyo william ruto amesema kwamba anauhakikishia umoja wa ulaya kwamba mazingira ya biashara ya nchi hiyo ni mazuri huku akiomba muungano huo kuchukua hatua mpya ya kupambana ama kupanua wigo wa mauzo ya nje ya kenya ruto aliyekuwa akizungumza katika kongamano la biashara kati ya kenya na ulaya linaloendelea jijini nairobi ameueleza umoja wa ulaya kwamba kenya imeondoa vikwazo vya kibiashara na kuifanya nchi hiyo ya afrika mashariki kuwa kivutio cha kutabirika cha uwekezaji na moja ya soko rahisi zaidi kuanzisha kuongeza na pia kukuza biashara mwenzetu kenne wandera amefuatilia yalojiri na kutuandalia taarifa ifuatayo kenya is an increasingly important partner to the eu and And kenya has shown rais ruto ameueleza umoja wa ulaya jumanne katika jukwaa hilo la kibiashara kati yake na kenya linaloendelea kwa siku mbili jijini nairobi kuwa kenya inatoa mazingira thabiti na yanayofaa kufanya biashara na kuwekeza kutokana na mfumo wake wa udhibiti ulio wazi huria na unaofaa na vile vilevile unaokingwa na sifa thabiti ya utawala wa kisheria ruto ameueleza umoja huo kuwa kenya imeondoa vikwazo vyote vya kibiashara na kuifanya nchi kuwa kivutio cha kutabirika cha uwekezaji na moja ya masoko rahisi zaidi barani afrika kuanzisha kuongeza na kukuza biashara this magnitude of interest the level of vilevile vile, ruto ametumia nafasi hiyo kuhimiza umoja wa ulaya kuhimiza makubaliano ya ushirikiano wa, wa kiuchumi na jumuiya afrika mashariki ili kupanua wigo wa mauzo ya nje ya umoja wa ulaya ni kituo kikubwa zaidi cha mauzo ya bidhaa za kenya na chanzo chake cha tatu cha uagizaji kenya na umoja wa ulaya ni washirika wakuu wa kiuchumi uwezo wa jumla wa thamani ya biashara kati yake na kenya inakadiriwa e, kuwa zaidi ya dola milioni 5 zaidi kwa mwaka kuliko thamani ya halisi ya kibiashara kenya husafirisha maua na bidhaa nyingine za kilimo kwenye masoko ya ulaya umoja huo unakadiria kuwa uwekezaji wake unawakilisha zaidi ya asilimia 30 ya jumla ya hisa ya kenya ya uwekezaji wa kigeni wa moja kwa moja na jukwa hili la kibiashara linaweza kupanua wigo na ujazi wa kibiashara benki ya uwekezaji ya ulaya inatazamiwa e, kukusanya takriban euro milioni 8 kusaidia miradi ya kawi safi na inayozalisha nishati ya miala ya jua ikiwa ni ufadhili wa mkopo wa muda mrefu kwenye sekta hii anavyoeleza thomas ostros makamu wa rais wa benki ya uwekezaji ya ulaya kwa mujibu wa uandaaji wa kongamano hili la kibiashara na uwekezaji jukwaa hili linalenga kukuza biashara na uwekezaji wa ulaya nchini kenya kwa kuangazia fursa za kiuchumi na maeneo ya uboreshaji wake kando na kuitangaza kenya kuwa kivutio cha kibiashara na uwekezaji ili kubuni nafasi za kazi na ukuaji endelevu wa uchumi wa kenya je jukwa hili la siku mbili linalowaleta pamoja maafisa wa ngazi za juu kutoka nchi 27 wanachama wa umoja wa ulaya linaipa kenya fursa gani charles karisa mtaalamu wa uchumi nchini kenya anaeleza zaidi zaidioka tunatafuta faida ya uwekezaji na vile vile kuongeza mapato yetu ama ukipenda ajira na biashara kwa jumla manake hapo ndo uchumi wa kenya huenda ukakua ama ukipenda gdp serikali ya kenya na umoja wa ulaya zinalenga kutumia jukwaa hili kutangaza fursa za kibiashara na uwekezaji kwa kuangazia mafanikio na fursa muhimu pamoja na changamoto zilizopo kufikia masoko yake na mwingiliano wa moja kwa moja kati ya mashirika na makampuni yanayotoa fursa hizo kuongeza ushirikiano wa kibiashara na uwekezaji kati ya kenya na umoja wa ulaya kanned wandera sauti ya amerika nairobi namtukitoka huko kenya twende rusia rais wa nchi hiyo vladimir putin ametangaza hii leo jumanne kwamba moscow ilikuwa inasitisha ushiriki wake kwa muda katika mkataba mpya wa start mkataba pekee uliobaki wa kudhibiti silaha za nyuklia na marekani na hii inaelezwa na wachum, wachambuzi kwamba huenda ikaongeza mivutano iliyopo na washington juu ya vita nchini ukraine kwa mengi zaidi tuungane na mwenzetu hadija riami akiongea katika hotuba yake hali ya kitaifa putin pia alisema kwamba rasha ni vyema ijiweke tayari kuanza majaribio ya silaha za nyuklia kama marekani inafanya hivyo hatua ambayo huenda ikamaliza marufuku ya ulimwengu juu ya majaribio ya silaha za nyuklia ambayo imewekwa tangu enzi ya vita baridi akielezea uamuzi wa wake kusitisha majukumu ya rasha chini ya new start putin ameishtumu marekani na washirika wake nato kwa wazi kutangaza lengo lao la kuishinda rusia nchini ukraine wanataka kuweka mkakati kwa sisi kushindwa na kujaribu kupata viwanda vyetu vya nyuklia kwa hili nimelazimika kutangaza hivi leo kwamba rasia inasitisha ushiriki wake katika mkataba wa start na kusema hatuondoki katika mkataba huu hapana tunasitisha ushiriki wetu putin alihalalisha hatua yake nchini ukraine kwa kuishtumu nchi za magharibi kwa kuitishia rasia maafisawa vikosi vya kitaifa wamekuwa wakiwapatia mafunzo katika vio vya magharibi na shule wao nchi za magharibi wamekuwa wakiwapatia silaha nataka kusisitiza kwamba kiv ilifanya mazungumzo na magharibi kuhusu usambazaji wa mifumo ya ulinzi wa anga kupambana na ndege na vifaa vingine vizito kabla ya kuanza kwa operesheni maalum ya kijeshi nakumbuka majaribio ya utawala wa kiv kupata silaha za nyuklia walizungumza kuhusu hili hadharani marekani na nato haraka wamefungua vituo vya kijeshi karibu na mipaka ya nchi yetu putin aliwashukuru wakazi wa, wa maeneo ya ukraine wanayoyakalia kimabavu na kuapa kuendelea kufanya kazi ya kuyarejesha maneno maalum kwa wakazi wa jamhuri ya donetsk na luhansk mikoa ya zaporisia na kason nyinyi wenyewe marafiki zetu kwa ajili yenyu wenyewe na mstakabali wenyu mmefanya maamuzi thabiti licha ya vitisho vya ugaidi wa nazi mambo leo katika hali ambao hatua ya kijeshi inafanyika karibu sana na mlipo lakini kulikuwa na hakuna kituo chochote Kilicho na nguvu sana kuliko azma yetu kwa na mwenu. wakati katiba inatoa mamlaka kwa rais kutoa hotuba kila mwaka putin hajawahi kuhutubia hata mara moja mwaka 2220 wakati wanajeshi wake walipoingia nchini ukraine na kupata athari kubwa hivi sasa hotuba yake imekuja siku chache tu kabla mwaka mwaka mwaka ya maadhimisho ya mwaka mmoja ya operesheni za kijeshi hapo ijumaa khadija riami voa washington matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika hukujia kila siku kutoka jumaatatu hadi ijumaa hapa washington dc e, tuelekee nchini drc asasi za kiraia katika nchi hiyo ya afrika mashariki katika mkoa wa maniema zimewataka wananchi kujihadhari na wanasiasa hasa wakati huu wa maandalizi ya uchaguzi utakaofanyika baada ya mwaka huu ostel malivika anayo ripoti kamili stehan kamundala kiongozi wa mashirika kirai ya kiraia mkoa ni manyema akiwa na makoo yake katika muji wa kindu haomba wakaazi wote wa kindu na mkoa wote wa manyema kwa jumla kujaazari na wanasiasa kwani kwa muda mrefu wanasiasa jini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wamekuwa wakiwadanganya wananji kuboresha hali yao ya kimaisha tangu ukoloni swala ambalo halijawai kutekelezwa raia ya manyema iache kuunga wafanyasiasa mikono na wajifanyie kazi kwa kukuwa independa hatutakuwa na mafujo na hatutakuwa na matatizo ila kama raia inabakilia kutumainia mambo yote ama surulishu ya magumu yao yote kwa politisien utabakia tu mumikataba sababu kila mtu anapenda aonekane walazima pembeni ya mtu fulani ambaye iko politisien wanasiasa hapa jamhuri ya kidemokrasia ya a kongo wanashutumiwa kuweka mgawanyiko katikati ya wananchi wao ambao kwa muda mrefu walikuwa wakiishi pamoja na hali hii kukwamisha maendeleo abeli mhoya ni kasisi wa kanisa katolika mkoani manyema unaohitaji maendeleo akiwa katika mji wa kindu manyema tujue kama pasipokusikilizana pasipokuwa pamoja hatutajenga jimbo letu la manyema na ni vizuri tujueke pamoja ijapokuwa umbalimbali wa dini umbalimbali wa chama ya kisiasa umbalimbali wa kazi kila moja kule kwenye anaenda akuwe kama mtu unaenda kuinda nyama yote nyeutapata ulete uku kwetu kumwanyema tuweze kujenga jimbo letu wanasiasa katika mkoa wa manyema walikutana wiki zilizopita na kuwakusanya wanasiasa wote kutoka mkoa wao ambao umebaki bila maendeleo kwa muda mrefu japokuwa mkoa huo umekuwa na wanasiasa muhimu kama vile emmanuel shadari aliyeshindwa uchaguzi wa uraisi mwaka wa elfu bili kuminanane pamoja naye matata ponyo aliyekuwa waziri mkuu kwa muda mrefu wote wakiwa wamesameheana baada ya kuwekeana ugovi kwa muda mrefu kati yao na kusababisha mgawanyiko katikati ya wananchi wao michael jamba ohuka ni mchambuzi wa siasa katika muji wa kindu inaonekana kama watoto wa wanyema wamoja walideri wawili wau wow, tunasema bwana augustin matata ponyo na bwana emmanuel shadari walikuwa miaka mingi yawasemeshane na kupitia kikao hii wamekumbatiana wameomba wameombeana masamaa kila mtu amemsamee ndugu yake na wanasema kama watajiunga pamoja wataunga mafikiri pamoja na watakomanisha ile yote enyewe inaweza kuzurumu moja katikati yao ni kusema kuungana hao wawili ita, inasaidia nako wananchi wa, wa, eh, wa wote wa manyema wapate kuungana baadhi ya wanasiasa kutoka sehemu mbalimbali wakianja mikutano wakati huu wa kujiandikisha na kuandaa uchaguzi unaotarajiwa kufanyika tarehe 3disemba mwakanisermaliviasautmeriagomaleo katika dunia ya wanawake tunaelekea huko nchini kenya kuangazia wanahabari wanawake nchini humo wanawake kote duniani wana mchango mkubwa katika utangazaji na usikilizaji wa redio ingawa ni hivyo wanawake katika redio wangalo wanapitia changamoto nyingi ikilanganishwa na wenzao wanaume katika maswala ya ukatili wa kijinsia na hata majukumu ya kazi mwandishi wetu mombasa amina chombo ametuandalia makala hii ambayo inazungumzia safari ya wanahabari wanawake nchini kenya kuvurugwa kwa mipango ya chanjo kwa watoto humu nchini bado kuna wazazi wanaochukua juhudi za kuhakikisha kuwa wanawao wamepata chanjo wakijua fika akthari za kuwakosesha kupata huduma hiyo ruth kea ni mtangazaji wa kike anayefanya kazi katika kituo cha redio rahma mombasa amefanya kazi ya wanahabari kwa zaidi ya miaka kumi akiwa mhariri wa habari ruth ambaye alijiunga na tasnia ya wanahabari baada ya kusomea taaluma ya hoteli safari yake ilianza kama utani sasa ni mwanahabari tajika na nyota katika utangazaji wa redio sio tu mombasa bali kenya kwa ujumla anatambulika kwa ripoti za afya masuala ya jinsia mabadiliko ya tabia nchi na teknolojia ya kisasa akiwa mshindi wa tuzo za kitaifa na kimataifa ruth anaelezea safari yake ya wanahabari nikafanya kazi kama kamao nikawa field kufanya habari baada dogo, ya mda kidogo ukatokea nafasi ya yai na kwa sababu ya ile kazi yangu ilikuwa inaonekana kazi nzuri basi nikaweza kupatiwa position ya aft nikapandishwa nikawa na baada ya muda yule edita alitoka akapata kazi kwengine basi nikaweza kupromotiwa na mimi nikawa edita kwa hivyo naweza kusema kwamba safari yangu ya redio imekuwa nzuri na ni kitu ambacho nilikuwa nakitaka na, na mpaka pale ambapo nimefikia kwa sasa alhamdulillahi nasema shukran kwa mungu akiwa muumini wa dini ya kikristo na kufanya kazi katika kituo cha redio cha kiislamu mwanzo haukuwa rahisi ili ujasiri wake umefanikisha ndoto yake ruth ambaye amezaliwa kijijini masaibu ya jamii anayotoka yalimpa motisha wa kuzalisha vipindi vinavyomgusa msikilizaji moja kwa moja katika jamii naweza kushukuru nikasema kwamba ile elimu ambayo nimekuwa nikitoa kupitia makala mbalimbali imesaidia jamii katika njia moja ama nyingine kwa kwa kwa sababu ile feedback ambayo radio, ambayo huwa huwa anapata kutoka kutoka redio redio ama makala nimeangazia ya kufurahisha nikiachana na ruth nakutana na amina fakii katika kituo cha utangazaji cha redio kaya mmoja ya redio mshirika wa matangazo ya sauti amerika amina fakii alijiunga na fani ya utangazaji miaka kumi na mbili iliyopita akifanya kazi katika vituo mbalimbali vya redio kabla ya kujiunga na redio kaya amina ambaye amepokea tuzo mbalimbali ikiwemo tuzo la balozi wa masuala ya hedhi salama na idara y afya y jimbo la kwale kenya anajivunia kazi yake kama mwanahabari wa kike tumeweza kufahamu kwamba jamii yetu labda au mwananchi pale msikilizaji hafahamu A, labda iwapo mimi nimedhulumika ni njia zipi nitaweza kuzifuata labda ku uweza kuripoti kwa hivyo kupitia redio unakuta mtu um, kama huyo atakupigia simu akuulize akulizeamina ah, ah, na labda ni vipi nitaweza kufika katika kituo cha polisi au ninapodhulumika niende hospitali au niende katika kituo cha poisi licha ya wanawake katika redio na vyombo vya habari kuchangia katika kuhamasisha jamii kuhusu maswala muhimu ya afya mazingira na usalama wa chakula bado wanapitia unyanyasaji wa kijinsia katika sehemu za kazi afisini na hata nyanjani wanakokusanya habari kwa mujibu wa utafiti wa baraza la vyombo vya habari asilimia 775 ya wanawake wana habari wanakabiliwa na unyanyasaji wa kimapenzi ikilinganishwa na asilimia 297 ya wanaume wana katika vyumba vya habari amina fai aelezea changamoto anayopitia katika utafutaji wake wa habari anapokuwa nyanjani unapoingia katika maafisi. mimi kama ni mwanahabari wa nyanjani mimi ni news reporter, ni waile kwenda katika ofisi unakuta wanaume wengine wanakuchukulia kama umekwenda kutafuta habari lakini mtu ana jambo lake lingine anajaribu kukushawishi katika au katika ya kimapenzi sasa mwanamke lazima unamsimamo kukusawsa mimi sikuja hapa katika maswala ya kimapenzi lakini mimi nimekuja hapa kutafuta habari mbali na changamoto za unyanyasaji wa kimapenzi wanawake katika vyombo vya habari hubaguliwa katika majukumu ya kikazi ruth ambaye sasa ni mhariri anaeleza namna anavyokabiliana na swala la ubaguzi wa majukumu kati ya jinsia ya kike na ya kiume ndani ya chumba cha habari down upon wanawake wenzangu katika newsroom. na na na wanamume. na mwanamke atakapokuja pale nawapatia sawa ambayo mwanamume hata kama ni ya mambo na mazingira na afya hiyo hiyo story, kesho yake mwanamke shirika la muungano wa wanawake wanahabari kenya am inaeleza kuwa wanawake wanahabari wanastahili haki sawa na wenzao wanaume ikiwemo mishahara na majukumu ya kikazi ptien nyange ni mkurugenzi mkuu wa shirika la amwick haki zao pia zinaweza kupewa kipaumbele wapate mishahara wanahitajika wale ambao wanafanya ka, mm, kazi katika redio za mashinani vilevile vile pia kuhakikisha kwamba tunawapatia fursa nzuri ya kuweza kufanya kazi tunawapatia msaada wanaohitaji ili kutekeleza kazi zao amina chombo voa mombasa nam kabla yatujatamatisha matangazo haya basi arison kamau anakusomea muktasari wa habari rais wa marekani joe biden yuko nchini poland siku chache kabla ya maadhimisho ya kumbukumbu ya uvamizi wa rasia nchini ukrain na anaendelea kutoa hotuba yake sasa hivi tunapozungumza waziri wa mambo ya nje wa china ameionya marekani dhidi ya kuilaumu china na kuchochea moto kwa mzozo wa ukraine akielezea kusikitishwa sana na hali ambayo huenda ikatokea katika mzozo huo wakati wa uzinduzi wa ripoti kuhusu jukumu la china kwenye usalama wa kimataifa mjini beijing mapema leo King gang amesema kwamba china imejitahidi kutoegemea upande wowote kwenye mzozo huo mahakama ya juu ya marekani leo inasikiliza kwa mara ya kwanza kesi kuhusu sheria ya serikali kuu iliyosaidia kutengeneza intnet kwa kulinda makampuni makubwa ya teknolojia ya mawasiliwano kama vile google twitter na facebook miongoni mwa mengine na hadi hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu jioni ya leo kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msimamizi wa matangazo amekuwa ni hadija riyami upande wa pili hapa studio tumeshirikiana naye saida hamdun mimi naitwa bmj muridhi mwenzangu hapa ndani ya studio alikuwa ni harrison kamaru tunawatakieni usiku mwema kutoka hapa washington