<laughs> one kutoka studio 15 hii ni voaesafi kabisa mambo ndio hayo hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikiwa zimegonga hapa ni saa ngapi saa sandhomarini na nusu saa za washington dc lakini tis na nusu kule afrika ya kati na kumi na nusu kule afrika ya mashariki na mukushantaji anaitwa sandey shomari <laughs> nukushajaa humu ndani tele kama pishi la mcheli mskilizaji bila shaka nilitaka sandi shomari azungumze nanyi kwanza kabla sijataja jina langu bmj mridhi kama ilivyo ada tumekuandalia mambo chungu nzima hapa katika express tutakuwa tukikujuza yale yanayoendelea katika ziara ambayo inafanywa na rais wa marekani joe biden katika nchi ya poland na ni nani wengine ambao wamefika huko tayari kwa mkutano ambao ni mkutano mkubwa kabisa eh, wakati dunia ikielekea kuadimisha mwaka mmoja tangu uvamizi wa rusia nchini ukraine bila shaka mambo ni mengi tutaangalia hii leo bila kusahau vile vile kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo mapigano yamezuka tena hali ilivyo kwa watu ambao ni kina mama watoto vijana inakuwaje wengi wamegeuka wakimbizi bila kutarajia na hali Eftangali huko iko vipi leo kwa kura kule Kongo na kama baada ya kasoro kwenye hilo zoezi lakini uani huko kenya ambako inaelezwa kwamba mchekeshaji maarufu wa nchi ya vijana ambao wamekamatwa wakati wakijaribu kufanya maandamano nje ya bunge maandamano yafanya, lakini pia mambo ambayo pale nje maafisa ausalama kwenda pale na kukamata baadhi yao na ni kundi ambalo lilikuwa linalalamikia harama kubwa ama kupanda kwa harama ya maisha kumekuwa kelele pale na baadhi ya wale waliokuwa pale ni mwandishi wa habari wa kituo cha ktn mmoja wa washirika wetu kule nchini kenya willi lusige nimezungumza naye kwanza nikamuuliza baada ya hao kukamatwa kwa kulalamika kuhusu harama ya juu ya maisha weew wamepelekwa wapi polisi walikuwa pale au wamapelekwa wapi imekuwaje willi lusige baada ya muda mfupi maafisa wa polisi waliweza kufika na kutumia vitoza machozi kuweza kusambaratisha wale vijana na katika ile kurukushani wengi wakakimbia na wakatoroka hivyo wale maandamano yakassita kwa muda lakini rii ambaye amekuwa ni kiongozi wa wale vijana waliokuwa naandamana amesisitiza kwamba maandamano haya yataendelea hadi wakati ambapo serikali itaweza kutimiza ahadi yake kwa wakenya kwamba itashusha gharama ya maisha na kuhakikisha kwamba vitu vya kimsingi ambavyo mekenda juu vimeweza kushusha kwa kifupi wili kuna yanayoendelea nchini kenya kisiasa kuna hali ya joto la kisiasa na baadhi ya mambo ambayo yanaonekana kushinikizwa na mrengo wa, wa kisiasa wa azimio ni, ni kama ni mambo kuhusu mikutano na labda maandamano sijui kama hili lina uhusiano wowote na ya, hali ya kisiasa inayoendelea au hawa ni vijana tu waliikusanyika eh, kibinafsi wakisikia kwamba wakihisi kwamba Eh, hali ya maisha uh, inawagusa moja kwa moja kwa hivyo waandamane eh, bila kuegemea upande wote wa kisiasa sijui kama unalijua hili kuna mahusiano makubwa baadhi hata ya maafisa wa polisi ambao tumezungumza nao lakini hawau wanataka kuakiliwa wanasema huenda hawa vijana natumiwa na baadhi ya viongozi wakionekana kulenga sana upande wa upinzani ambao ni upande wa azii ambao kwa muda kwa miezi kadhaa umekuwa unaiskuma serikali kwamba labda muungano huo kwamba labda anaya maisha imekwenda juu na serikali haijaweza kutimiza ahadi kwa hivyo tukasema moja kwa moja kwamba kuna ushaidi, kuna ushahidi labda kwamoja baina ya pande ahusianoaia ya yaaapian ambayo imeonekana onekanakushkia serikali na hawa vijana ambao ambao wanaandamana lakini kuna wengi ambayo, analani, kuna wengi mkubwa eh, ni kitu ambacho hakijakuwa kinafanyika na baada ya upande upandewa upinzani ambao unaongozwa na inara wake odinga kuanza kuandaa mikutano ya wakenya kuishurutisa serkali uweza kushusha maisha na pamoja ku a uh, kutimiza hadi lizotoando tumeona haya maandamano ya yakitokea leo na pia wengi wakigusia kwamba pia eh, wale waasisi wa, wa maandamano ya vijana ambayo ameweza kushuhudiwa leo ikiwemo rimndi ana ukurubwa wa karibu sana na mmoja wa gombea wa urais ambaye aliweza kugombea katika uchaguzi ulioisha kwahivo kuna nafasi ya kusema huenda upande wa upinzani na maandamano ambayo amekuwa akishuhudiwa pamoja na yale makongamano ya kuishi chi za serikali kususha hanana maisha yanahusiano Mm-hmm. na maandamano ambayo ameshuhudia leo na kuna watu wanahisi pia kuna mkono wa wanasiasa ambao labda unawasaidia wale vijana kuweza kupeperusha sauti zao ili isionekani ni upande tu wa kisiasa upinzani ambao umekuwa unaishinikiza serikali shukran sana willi lusiga kuzungumza na sauti ya amerika Does Oza, stand by you mambo hayo makubwa sana yanapita hapa voa express kabla sijamkaribisha eh, mwenzangu akueleze ni yapi mengine tulio nayo story tus tuokuwa nayo eh, yale update ambayo tuko nayo ni kwamba wale vijana waliokamatwa uh, kufikia sasa hatujajua hatima yao eh, labda wako katika kituo cha polisi tutafuatilia kujua kama maandamano hayo Uh, ni, ma, ni ya kwanza ndiyo ya mwisho itakuwa vipi labda utapata pdate apo kesho bila shaka tutaendelea kufuatilia na kushukuru sana bm murithi taarifa hiyo basi moja kwa moja m tukitoka huko tuelekea hadi huko jamhuri ya kidemokrasia ya congo bm murithi umekuwa ukisikia au tumepata taarifa hizi za mapigano kule mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na wengi ambao wanafahamu ni kwamba huku mapigano yalikuwa yanatarajiwa kwamba yasitishwe hasa baada ya mkataba wa ule wa viongozi wa afrika mashariki kwa kuingilia kati kuweka mambo sawa pale lakini cha kusikitisha ni kwamba piganayale tena kundi ile ya mwishi na tatu linaripotiwa kuanza tena kushambulia baadhi ya maeneo katika vijiji zaidi ya saba wanasema eh, kule mashariki ma jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na hasa wanasema hii kasi eh, pengine kuelekea mji wa goma inaongezeka sasa basi nimepata mkazi wa goma ambaye vilevile ni mwanaharakati vilevile ni mchambuzi alis kavira anasema haya mambo yalivyo yanaathiri sana watu kuwa wakimbizi mm-hmm. hali iko vipi katika maeneo hayo kwa sababu kogoma hali si hebu tueleze ila wakimbizi wamekuwa wengi kabisa na maisha yamezidi kuwa ngufu njia hakuna hapa goma tumekuwa katika tumekuwa serkle kwamba hakuna gari ambazo zinatoka kwenda vijiji vingine kuingia kama masisi kama ruchuru kama kiwanja kama butembo hasa tumekuwa hapa tumekuwa tu hapa katikati wakimbizi wamekuwa wengi na maisha yamekua magumu hata maisha ya wakimbizi kwenye makambi ni magumu kabisa magumu kunaona watoto wamelala chini kula akulagu ak maisha ni magumu kabisa sana sana ana na pengine matokeo haya basi kwenye maeneo ya kambi hali ikoje wee ukiwa goma amejionea haya moja kwa moja Eh, hali iko vipi yaani kusema kweli hali ya wakimbizi ni mbovu sana sana sana sana kuishi kwao kumekuwa kugumu sana sana sana maisha yao yamekuwa kwenye hatari kubwa sana hawana chakula hawana mavazi hawana dawa hawana chochote kabisa wamekuwa wakitoka hata katika makambi wanapitapita katika makata mbalimbali kwenye mji wa goma wakiomba msaada kwani msaada ha- haiwafikika katika makambi wanawake na watoto watoto wamekufa huko wanawake wa kuzaa watoto wamekufa na kuzaa watoto ambao wamezaliwa huko wamefariki watoto wamekuwa naal yani magonjwa ya, ya, ya, ya, ya, ya kukosa chakula ukifika huku ukiengea kwenye makanzi unasikia uhuma kabisa sana wewe hata kama, kama mwanadamu unasikia uchungu kabisa uchungu haya oh yeah, alis kavira huyo mchambuzi na pia mwanaharakati kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo akizungumza nasi asante sana alis kutueleza hali inavyoendelea eh, bmj ni hali ya kusikitisha pengine basi tutumaini kwamba jumuia ya afrika mashariki inaweza kufanya jambo hapa eh, kuakikisha hali inakuwa vyema lakini basi mskilizaji unaendelea kusikiliza matangazo haya kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington dc kupitia pia redio wa shirika na mtandao wetu wa voa swahilico hivi sasa basi tuelekee moja kwa moja kwenye habari za dunia rais wa rusia vladimir putin amelihutumia bunge la nchi hiyo na kuzungumzia maswala mbalimbali ikiwa e, ni pamoja na vita vinavyoendelea nchini ukraine ambapo kwa mara nyingine ameyalaumu mataifa ya magharibi kwa vita hivyo kadhalika putin amesema kwamba nchi yake haitaendelea na makubaliano yaliyofikiwa kuhusu uh, zana za nyuklia kati ya nchi yake na marekani suala linalosubiruwa sasa ni kuona uh, rais wa marekani joe biden ambaye tayari amewasili nchini poland atakapotoa hotuba yake ambapo uh, habari za hivi punde zinaeleza kwamba rais biden amekutana uh, na kiongozi wa nchi ya poland katika uh, taifa hilo akkuelekea uh, kwa maadhimisho ya mwaka mmoja tangu uvamizi wa rasia nchini ukraini kuanza rais wa taiwan sa wen amesema kwamba kisiwa hicho kinachojitawala kitaimirisha ushirikiano wake wa kijeshi na marekani kiongezi huyo ameyasema hayo mapema leo wakati akifanya kao na wabunge wa marekani walioko ziarani kwenye mji mkuu wa tipei amesema kwamba taiwan itaongeza ushirikiano na marekani pamoja na mataifa mengi ya kidemokrasia ili kukabiliana na changamoto kama vile amebadiliki hali ya hewa pamoja na mataifa yenye ushawishi wa kibepari 979 marekani ilibadili utambuzi wa kidiplomasia wa china kutoka taiwan hadi beijing ingawa inaendelea kutoa vifaa vya kijeshi kwa taiwan kwa ajili ya kujilinda kwa mujibu wa makubaliano ya mahusiano na kisiwa hicho jeshi la burkina faso limesema kwamba idadi ya vifo kutokana na shambulizi la kijihadi dhidi ya jeshi lake kaskazini mwa nchi hiyo wiki iliyopita imepanda na kufikia 51 baada ya kupatikana kwa miili mingine 43 shambulizi hilo lilifanyika kwenye jimbo la wadalan katika mji wa deo na orusi jeshi la taifa hilo la sahel limeongeza kusema jumaatatu kwamba vikosi zaidi vya kushika doria vimetumwa kwenye eneo hilo na kwamba watu kadhaa ambao idadi yao kamili haijulikani wamepelekwa hospitalini shughuli za uokozi zinaendelea nchini uturuki baada ya temeko la ardhi kutokea tena jumaatatu kwenye mpaka wake na siria na kuwa takriban watu watatu ikiwa e wiki mbili tu baada ya ttemeko la kwanza kutokea kutafuta manusura kwenye vifusi vya majengo yaliyoporomoka wakiamini kuwa kuna watu waliokwama ndani tetemeko la jumaatatu linasemekana kuwa vipimo vya 64 kwenye vipimo vya rikta na limetokea kwenye mji wa defini jimboni hata uturuki ambako tetemeko la februari 6 lilitokea amimi sande shumaniafikiri uh-huh. vitu sijui awilolongomba kafika apa <laughs> studio nini <laughs> <Ninani> uja? Ujama, <laughs> uh, <uju> ni nani huyu jamaa huyu dada ameimba <laughs> ukifikiri awilo longomba kwabai ni grupu jingine uh-huh. linaitwa airasta uh-huh. na kibao chao sability uh-huh lakini walivoimbanaweza wakasema itabidi tufanye investigative tuende tuangalie kama wanahusiano wowote yeah. wa sababu mii mwenyewe nimekuwa nasikiliza unjua mimi ni wa befoe kidogo Kabisa. siku zile kuwa tunaangusha vitu namna hiyo ku naangusha vitu kiwa <laughs> ile buti ndefu wanaita raizoni buti kubwa imepanda juu <laughs> na suruali yako moja pala wanaita bugalu imefunika suruali na kiatu ndio <laughs> mambo hayo msikilizaji anakujia kutoka hapa Express, yani mambo ya ee ikikujia kutoka hapa studio nambari 15 wasingto d naona sande umejiandaa kabisa bila na shaka. barazani nasikia hata wageni tayari wako kwenye laini za simu shaka. kwanza ni nini ambayoetu eh, tunakizungumzia leo bila shakam kama unavyosemaga mara nyingi hii ni mada ambayo tumeiangalia tukisema kwamba je unadhani muhimu kwa wanafunzi kusomeshwa lugha mbalimbali ili kuweza kupatikana mageuzi kwenye mfumo wa elimu kwa sababu mwanafunzi anakuwa lugha moj 2t4 inakuwaje kwa hiyo huu ni uchambuzi aa, ni mada ambayo tumeiweka hapo na wengi sana wamejibu bmj Aha. na tayari tunaye mmoja kwenye line ya simu msikilizaji wetu karibu sana kwenye barazani jitambulishi jie lako na mahali ulipo alafu tueleze wewe maoni yako asante sana kwa majina ninaitwa shukuru bahati dasani kutoka ngala kagera tanzania Naruga, yani ni ukweli mjadala wa elimu kuhusiana na lugha yani unawezi ukawa na msaada mkubwa sana kwa sababu kimfano kama huku kwetu unasomea kiingereza kiswahili lakini ukiwa na ufahamu wa kufahamu hata kifaransa inawezi ikawa vizuri sana make unaweza ukazungumzia na watu wa congo unaweza ukazungumza na watu wa burundi yani unaweza ikawa na manufaa makubwa sana kwa sababu kimfano kama huku kwetu panakuja wageni wengi Aa, unakuta inaweza ikawa na manufaa sana kwa ajili ya kuongea sana na baadhi ya hao watu lakini pia ndugu mtangazaji naweza nikazungumzia kama um, mziki ulioweka wa uh, ilolongombaumenihurudisha sana yan ndugu mtangazaji yaani paka nimevurudika vya kutosha yaani yani, hiyo ni mziki ya vijana wa wazee hata karibu sana na kukukumbusha tu ni kwamba huu mziki umefanana sana na longomba hata bmj tulikuwa tunaongea hapa lakini aliyeimba si awilo huu ni wimbo mwahimu bwana kundi inaitwa inawezekana hata kugundua <laughs> <laughs> lakini wamechukua mandhari yale ya, ya awlongomba yeah. kwahiyo ukisikiza unafikiri ni awilo lakini hii ni kundi e, na ni kinadada wameimba <laughs> tukushukuru yeah. sana msikilizaji kwa kuchang, kuchangia leo katika barazani na ili tupate nafasi ya kusikia nini ambacho wengine wanasema hasa kwenye mitandao ya kijamii sandi shomarianasema nini hawa wasikilizaji ni wengi mno wanaongea kwenye mitandao ya kijamii m ridhi moja kwa moja basi tukiangalia ya maoni yao hapa ni mengi nianze naye mako nyanda yuko izumba anasema elimu haina mwisho lazima lugha zote zifundishwe ili mwanafunzi aweze kupata mageuzi kwenye mfumo naye james mzaindo anasema kwa kweli hii inasaidia sana at least anasema uwe na pakua nsia huyu paluku benezeti anasema yuko kule durba darac sijui ni pande gani hiyo hmm. lakini kaendelea kusema kwamba ni vizuri sana wafundishwe lugha mbali mbali hakutoa maelezo zaidi lakini amesema ni vizuri kabisa haya huyu saidi msafiri yuko kule msitu wa ngederi kunaitwa kule tanga tanzania anasema hakuna muhimu lakini anasema hali ambapo panafaa tufundishane anasema kiingereza hata kisambaa mm-hmm. unajua kisambaa kisambaasina habari <laughs> <laughs> hiyo ni lugha ya asili kule katika makabila ya tanga Eh-he. makabila la wasambaa ndio jamaa anasema hata kisambaa <laughs> na huyu efron gozi ana maoni tofauti anasema kuwasomesha watoto mitazamo mbali mbalimbali ijuhulikanayo kama lugha si jambo la manufaa ni sawa na kuwapoteza kiasili ay maoni yake hayo juma makamba anasema mzee wa salasala hakuna umuhimu mkubwa naye anasema wa kufundishwa kutokana na nchi husika anasema wafuate tu lugha ya hiyo nchi inaohusika safi kabisa ni kati ya yl maoni mseto kutoka kwa wasikilizaji na pia tuwashukuru nyote ambao mmechangia natukupata nafasi ya kusoma maoni yenu kama huyu sulan mslini enr na limbu nzazule e, sauti ya pesa pamoja na pendo sahari e, na berna orina ombega e, tutayasoma maoni yenu katika mada zingine e, najua ninyi ni wasikilizaji sugu wa a swahilbiasab kmagurudumunake na moja kwa moja leo nani yuko huyu anaitwa inosb kijana wa kongo akishirikiana na binti wa tanzania machachari kwelikweli dizuchu ni kibao kipya hbmj kama unajua mwenzanguay tuende kazi usiknaia dhaponilikosea t yake eh, lakini wimbo wenyewe unajulikana kama Kiss, na unasikia mm. ni ngoma mpya kabisa mm. eh, huyu mwanamziki umemwitawanaangusha uh, kitu hicho mm-hmm. eh, na huyu mrembo anajulikana kama zuchu mmoja eh, wawanamziki tajika sana sasaafrika mashariki na kati sana, sana, sana ji akafanya vitu vyake kwelikweli hapa mjini safikabisasandi shomari eh, unamjua bwana huyu ako katika vitabu vya historia kama tulivyosema jana kumhusu fredridls eh, kuna jamaa mwingine huyu naye pia mweusi alitamba hmm. sana miaka ya s yeah. ajulikana kama mallx huwezi kuacha kumtaja ni kama karibu sana jina la uh, lann uh, huyu um, Reverend martin luther Ufakim. king jr Aha. anapotajwa pia malcolm x pia u yuko pale ingawa alikuwa na misimamo tofataui lakini ni ee. siseme mengi tumkaribishe mwenzetu aida isa mm-hmm. Atu, atuambie ni nini kinachoendelea nini kinaelezwa kumhusu x katika black history blacbiasa Ah, haya naona kama tuna hitilafu za kimitambo hapo kidogo eh, lakini wakati tukiendelea kujaribu kutatua tatizo hilo eh, tulikuwa tunamzungumzia tukuwa tunamzungumzianasikia yuko tayari kabisa hebu tusikie vitu hivyo na aidaisa mei 19 mwa1925 ndio tarehe aliyozaliwa bwana huyu mashuhuri malcolm x alilelewa na wanafamilia wake baada ya baba kufariki na mama mamamake kuugua alipokuwa kijana alitenda uhalifu jambo lililopelekea kufungwa kwake jela kwa takriban miaka kumi hapo mw1946 alipokuwa jela alijiunga na kundi la nation of islam na hapo kuanza kujiita malcolm x alama hiyo ya x ikikusudiwa kuziba jina la mmiliki wa utumwa alipotoka jela mw1952 aliendelea kushiriki katika kundi la nation of islam na haraka kupanda cheo na kuwa mmoja wa viongozi wa kuaminika katika shirika hilo malcolm x alikuwa msemaji wa nation of islam kwa takriban miaka 12 akitetea haki za mtu mweusi marekani na kupendelea kutengana baina ya wazungu na watu weusi hapo mwaka 1960 malcolm x alianza kuwa na maoni tofauti na kundi la nation of islam jambo lilopelekea kuliacha kundi hilo na kujiunga na mfumo wa waislamu wa kisuni alianza kuungana na harakati za utetezi wa haki za kiraia alikwenda kufanya hija na aliporudi alijibadilisha jina na kuanza kujiita al haj malik shahbaz alisafiri kwenda mataifa kadhaa barani afrika na aliporudi akaunda chama cha i oaamerican unity mwaka elfumoja95 ugomvi wake na kundi la nation of islam uliongezeka na kupelekea kupata vitisho kadhaa dhidi ya maisha yake alibadili mtazamo wake mkali kuhusu wazungu na utawala wao na kuanza kuwa na msimamo wa kupata amani kupata haki za wamarekani weusi malcolm ax alifariki tarehe 21 februari wa1965 aliacha nyuma mkewe beti shabaz na watoto wao wa sita wa kike sante sana aida isa msikilizaji amepata kusikia basi hayo mambo e, kuhusiana nax ambaye wengi E, wanaendelea kumkumbuka na kumzungumza safi kabisa basi naona ni wakati mwafaka nakumbuka kwamba mm-hmm. black history m tunaendelea nayo mpaka mwisho eh, wa mwezi huu wa februari kwa hiyo utasikia mengi tu siku ambazo zimesalia sasa tuangalie nini kinachovuma kwenye mitandao au tuangalie swali la leo unaonaje vyovyote ambavyo viko tayari kwenda twende kazi ienye swali. swali kuna swali sli nsemaudhani utaratibu wa kuandikisha wapiga kura nchini congo utakamilika kama unavyostahili baada ya upinzani kulalamika kuwepo na kasoro kwenye zoezi hilo namwona hapa ggm goligota mgabe anasema utakamilika tu endapo viongozi usika wanatafuta utaratibu uliowekwa hali S- kadhalika nani naapdsh anasema hapana utaratibu wa kuandikisha wapiga kura w kongo hautakamilika pasavyo maana usalama ni mdogo na asema kuna maeneo hawasteri kuandikishwa kutokana na kuonekana sio wa kongo na mengineyo mengi ambayo yanaendelea huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hayo ndiyo anasema padri moshi akiwa katolela moshi tanzania eh, basi huyu naye solomon slmn lolkera lo-care, anasema naona ikikamilika ka upinzani wanaona dosari wao pia wanaweza kuirekebisha bila shaka anasema huyo solomon na vilevile vile tumalizie na nani huyu uh, nafikiri wengi umewasoma sande shomari muda laosalia tuangaliebasi eh, tuangalie anaojiri kwenye mitandao mambo ni mengi sana sanadiiuni mengi sana na, na, mimi niloliona kimataifa linalozungumzwa mm-hmm. sana ni yale tuliyozungumza jana kuhusu rais wa marekani joe biden mm-hmm. kufanya ziara kule, kime, kule. Eh, uh, na sio makubwa makubwa yanazungumzwa ni jinsi ambavyo aliweza kupenya kama rais ambaye unajua anamulikwa sana mambo mm-hmm. yake vile yanavyofanywa lakini yeah. aliweza kufika kule sasa kuna maelezo chungu nzima katika mbali mbali vile alitoka hapa white house na kufika huko bila watu wengi kujua hilo najuliza, Ajir, lakini, ni jambo ambalo wengi wanajiuliza ya, ya, ya, ya <laughs> bila shaka swala kuhusu hilo sunday naona muda umekuisha kabisa nafikiri yeah. ndilo tunamaliza nalo tu yeah. uh, huyu uh, uh, uh, kwamba rasa wali mm. walifahamishwa walifahamishwa yanaibuka sasa nunga, magazeti yanaandika ra walikuwa wameambiwa kwamba uh, rais badnatafika kule lakini mambo hayo kwa sababu yanakuwa katika levo nyingine hawawezi kufanya chochote o uhatarisha maisha ya yes, rais wa marekani basi yeah, yeah. mskilizaji ni mengi anayojiri lakini muda nao nakimbia hapa studio tunakamilisha matangazo ya es kwa leo kutoka hapa studio upande wa pili saida hamduni hapa studio nimejaa tenaita sanday shomari nikiwa na mwenzangu mzee wa kazi bmj muridhi pata kitu hicho basikukamilisha matangazo haya skiza matangazo mengine ya oa hii leo asane sana doze mama oko bomisanga bomisanga balevono netakeja molodo nabutaelo nabutualelo