hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka mjini washington dc karibu katika matangazo ya kumekucha afrika bila shaka hujamba msikilizaji popote pale unapotusikiliza jina langu ni idi ligongo na mimi naitwa patrick nduimana tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumanne 21 februari 223 tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu tunapatikana pia kupitia mtandao wetu wavoa shc ziara ya rais wa marekani joe biden nchini ukraine yaelezwa kutoa ujumbe mkubwa kwa russia ambapo rais wake vladimir putin akitarajiwa kutoa hotuba yake hii leo ujumbe wa ziara ya biden ni nini hii ni dhihirisho kwa ulimwengu mzima kwamba marekani wako karibu na ukraini na wako tayari kupambana na, na rusia kupitia usaidizi ambao wa kwamba wataupeleka katika nchi ya krn katika taarifa nyingine takriban wanajeshi 51 wameuawa katika shambulizi la kustukiza linaloshukiwa kufanywa na wanajihadi kaskazini mwa faso mwaburfas jumatatu lakini kabla ya kupata ripoti hizi na nyingine kutoka kwa waandishi wetu unasomewa kwanza habari za dunia na patrick nduwimana baraza kuu la umoja mataifa litapiga kura wiki hii kuhusu azimio linalosisitiza dharura ya kupatikana kwa amani ya kudumu nchini ukrain mwaka mmoja baada ya moscow kuvamia jirani yake rasimu hiyo iliyoandaliwa na ukran kwa kushauriana na washirika wake na kujadiliwa na nchi zinazoridhiana nayo itapigiwa kura mwishoni mwa kikao maalum cha dharura cha baraza hilo kitakachoanza jumatano alasiri na kuendelea hadi alhamisi inasisitiza dharura ya kupata amani ya haki na ya kudumu kulingana na kanuni za mkataba wa umoja mataifa na kutoa wito kwa nchi wanachama wa umoja mataifa na mashirika ya kimataifa kuunga mkono juhudi hizo nadhani nashangaza kwamba ina baadhi ya maneno kuhusu muhimu wa amani kuliko baadhi ya maazimio ya awali mkurugenzi wa shirika linalofuatilia migogoro kwenye umoja wa mataifa international crisis group richard goan ameiambia voa azimio hilo linaomba pia usitishwaji wa mapigano na kuondoka kwa wanajeshi wa rasia kwenye ardhi ya ukraine ndani ya mipaka yake yinayotambulika kimataifa kwa maneno mengine yakiwemo maeneo ambayo rasia inadai kuwa imeyanyakua bomu la kujitengenezea lilliipuka jumatatu kwenye kituo cha polisi magharibi mwa mali na kuwa afisa mmoja na raia watu wengine kadhaa walijeruhiwa katika shambulio hilo kwenye kituo cha polisi cha mji wa nara kwenye barabara inayoelekea moritania ofisi ya gavana wa eneo hilo imesema afisa wa jeshi pia amelithibitishia shirika la habari la fp shambulio hilo februari 7 maafisa wawili wa polisi na askari polisi mmoja waliuawa katika shambulio ililofanywa na watu wanaoshukiwa kuwa wanamgambo wa kiislamu kwenye kituo cha ukaguzi katika mji wa nara maali imekuwa katika mzozo mkubwa wa kiusalama uliodumu kwa mwongo mmoja uliochochewa na uwasi wa eneo la kaskazini ambao uliibuka na kuwa uwasi kamili wa wanamgambo wa kiislamu maelfu ya watu wamekufa na maelfu ya wengine kuhama makazi yao na nchi hiyo isiyo na bandari imepata hasara kubwa ya kiuchumi takriban wanajeshi 51 wameuawa katika shambulizi la kushtukiza linaloshukiwa kufanywa na wanajihadi kaskazini mwa burkina faso jeshi limesema jumatatu na kuongeza kuwa washambuliaji 160 walifariki dunia katika mashambulizi ya kujibu mapigano idi ligongo anasoma ripoti kamili shambulizi la kushtukiza lilifanyika ijumaa katika jimbo la oudalan karibu na mpaka wenye vurugu wa mali na burkina faso mpaka kufikia mwishoni mwa jumatatu miili mipya 4ta ilipatikana na kufanya idadi ya awali ya vifo vya wanajeshi kufikia 5mj jeshi lilisema katika taarifa idadi hiyo ya vifo iliongezwa kwenye takwimu ya awali ya vifo vya wanajeshi wanane iliyotolewa na jeshi jumatatu asubuhi jeshi liliongeza kusema kwamba operesheni zinaendelea kwa kuongezeka mashambulizi ya anga ambayo yaliwezesha kudhibiti magaidi mia moja na kuharibu zana zao bukinafaso inapambana na wanamgambo wenye msimamo mkali walioenea katika nchi jirani ya mali toka mwaka elfubli na kinat5no ghasia hizo zimesababisha vifo zaidi ya elfu k kulingana na makadirio ya mashirika yasiyo ya, ya kiserikali na kusababisha watu milioni mbili kuyahama makazi yao hasira ndani ya jeshi za kushindwa kukomesha damu zimesababisha mapinduzi mawili mwaka jana katika taarifa yake siku ya jumatatu jeshi lilitoa wito kwa watu wa bukina faso kuungana na vikosi vya jeshi la ulinzi na usalama katika nyakati hizi ngumu ombi hilo limekuja siku chache baada ya waziri mkuu wa bukinafaso apo linaire kimd alipotembelea kutangaza kuwa rusia kuwa chaguo la busara la mshirika mpya katika vita dhidi ya wanajihadiunaendelea kusikiliza matangazo matangaz ya kumekucha afrika kutoka washington dc chama kikuu cha upinzani nchini sierra leon kimemteua waziri wa zamani wa mambo ya nje samura kamara kama mgombea wake wa urais licha uchunguzi ya uchunguzi dhidi yake kuwa anadaiwa kuiba dola milioni bns mili ambazo ni pesa za umma chama cha all peoples congress apc kimemchagua kamara ambaye alishindwa na rais julius mada bio katika uchaguzi uliopita kama mgombea kwenye kinyanganyiro cha urais mwezi juni kuteuliwa kwa kamara kuna jiri lichatangazwa la mahakama kuu kwamba uamuzi utatolewa alhamisi juu ya kesi ya ufisadi dhidi yake na watu wengine watano mwezi disemba 21 kamara alishtakiwa kwa matumizi mabaya ya zaidi ya dola milioni 2s pesa za umma katika kesi iliyohusishwa na ukarabati wa ubalozi mdogo wa new york alipokuwa waziri wa mambo ya nje tetemeko la ardhi lenye kipimo cha 64 limeua watu watatu jumatatu na kujeruhi wengine zaidi ya 20 katika baadhi ya maeneo ya uturuki yaliyoharibiwa wiki mbili zilizopita na tetemeko kubwa lililoua maelfu ya watu maafisa wamesema majengo zaidi yaliporomoka kuwanasa baadhi ya watu huku kukiripotiwa idadi ya watu wengi waliojeruhiwa katika nchi jirani ya siria kitovu cha tetemeko la jumatatu kilikuwa katika mji wa dene katika mkoa wa uturuki wa hatai eneo liloathiriwa vibaya katika tetemeko la februari 6 la kipimo cha78 tetemeko la jumatatu lilisikika pia nchini syria jordan ru hata nchini misri likifuatiwa na tetemeko la pili la kipimo cha8 waziri wa mambo ya ndani wa uturuki suleiman soilu amesema watu watatu waliuawa na 213 kujeruhiwa juhudi za kuwatafuta na kuwaokoa manusura zilikuwa zikiendelea katika majengo matatu yaliyoporomoka ambako watu sita wanasadikiwa wamenaswa unaendelea kusikiliza kumekuucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mara baada ya kusikiliza habari za dunia na sasa tunaanza kuangazia ripoti zetu rais wa marekani joe biden alifanya ziara ya kushtukiza nchini ukraine na kuahidi misaada zaidi ya kijeshi kwa taifa hilo ambalo linakabiliana na uvamizi wa rasia unaotarajiwa kutimiza mwaka mmoja ziara hiyo imefanyika wakati rais wa russia vladimir putin akitazamiwa kutoa hotuba yake hi leo kwa wananchi wake na dunia kiujumla kuhusu mwelekeo wa vita hivyo vinavyoendelea hivi sasa vya rasia na ukraine ambavyo vimesababisha matatizo lukuki duniani kutokana na hayo mwenzangu kennesi bwire amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa amin mwidau na kwanza kabisa akataka kujua ziara hii inatoa tafsiri gani kwa dunia risho kwa ulimwengu mzima kwamba marekani wako karibu na ukraine na wako tayari kupambana na na russia kupitia usaidizi ambao wa kwamba wataupeleka katika nchi ya ukraine kwa hiyo katika upande mmoja ni kwa kuwapa hima kuwasapoti wa, wa ukraine katika harakati zao na kuwa pamoyo lakini pia ni kupeleka salamu kwa rasha kwamba sisi hatuko mbali sana kwa sababu moja kati ya jambo alilolifanya ni kutangaza upya kuzidisha usaidizi wa kijeshi ambao amba kwa kwamba marekani imepeleka katika kwamba mwaka mmoja baadaye kiev bado imesimama ukrein imesimama demokrasia imesimama anamaanisha nini marekani pia ikiwa ni mmoja wao ilikuwa ni kwamba vita hivi vilipoanza watu wengi walitegemea kwamba russia wangeweza kuvamia na wakauchukua utawala wa nchi ile ama wakafika kv katika mji mkuu baada ya wiki mbili sasa kuto kushindwa kwa russia kuchukua mji mkuu kuchukua serikali ya ukraine na kumwondoa rais wa ukraine mwaka mmoja sasa ikiwa ukraine bado iko vile vile na wanajeshi wanapigana na ile motivation yao bado iko juu Ye, biden anamaanisha kwamba malengo ya rasha waliokuwa nayo pale mwanzo hayakufaulu na hayatafaulu kwa sababu ukrani bado yana nguvu kinyume na mategemeo ya rasha walipoamua kuvamia kwa ziara hii ya biden ya kushutukiza ukraine ambayo inajiri saa chache kabla ya hotuba ambayo ilitarajiwa kutolewa na putin kwa namna yoyote inabadilisha hotuba ya putin kama alikuwa ameiandika inabidi aihariri ama aandike upya wote wa huwa ni hutuba ambazo kwamba zina malengo ya kisera kwa hiyo lazima kulikuwa na shabaha maalumu ambayo rais putin alikuwa ameiweka ya kuitangazia ulimwengu bila shaka kitendo cha rais biden kwenda ukraine ni jambo ambalo kwamba kwamba hakulitarajia kwa sababu wengi walikuwa wamehofia kutokana na usalama wa nchi ile rais biden asingeweza kwenda kwenda kwa rais biden kumedhihirisha uh, mwendeleo wa usaidizi wa kijeshi katika nchi ya ukraine kwa hiyo bila shaka ya rais putin itabadilika kutilia maanani haya maendeleo yaliyotokea katika masaa ishirin na nne yaliyopita kwa namna yote putin yupo katika shinikizo kubwa kuelezea watu wa rasha yale ambayo amefanikiwa ama yale ambayo alilenga kuyapata ndani ya ukraine kama kuna chochote ambacho amekipata ama unaona ni kawaida tu atasema na watamsikia tawala wa kidemokrasia na nguvu zake hazitokani na sapoti anaoipata ama ufuasi anaopata kwa wananchi kwa hiyo yeye ni malengo yake ni zile akili zinavyomtuma ndivyo atakavyofanya na haswa kwamba ikiwa kwamba bado wanao usaidizi wa nchi kza kubwa kama vile china na nchi zingine ambazo kwamba zamuwezesha kwa sasa kuendelea na kufanya viale anayoataka katika ukrani sidhanii kwamba atakuwa na shabaha ya kujieleza ni kitu gani aliokuwa akitaka katika nchi ni amini mwidau akizungumza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutokea toronto canada unasikiliza matangazo ya kumekuu cha afrika kutoka hapa washington dc patrick ndwimana anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia tukiendelea na habari zaidi za dunia marekani jumatatu imependekeza baraza la usalama la umoja mataifa lilaani urushaji wa makombora ya masafa marefu uliofanywa na korea kaskazini na kuihimiza pyongyang kutumia njia za kidiplomasia na kuonya kwamba nchi 1iatao wanachama wa baraza hilo kushindwa kushughulikia suala hilo limekuwa jambo la hatari china na rasia zinapinga hatua yoyote zaidi ya baraza la usalama zikisema kuwa kuweka shinikizo zaidi kwa korea kaskazini hakutaleta manufaa nchi hizo mbili zilipinga mchakato unaoongozwa na marekani wa kuweka vikwazo vya umoja wa mataifa dhidi ya korea kaskazini mwezi mei mwaka jana ukweli ni kwamba wale wanaoitetea korea kaskazini dhidi ya athari za majaribio yake ya makombora yanayozidi kuongezeka wanaweka eneo la asia na dunia nzima katika hatari ya mizozo amesema balozi wa marekani kwenye umoja w mataifa linda thomas grnfied baraza kushindwa kuchukua hatua ni jambo baya zaidi kuliko aibu na hii ni hatari ameliambia baraza la usalama akipendekeza kupitisha taarifa rasmi ya kirais hatua moja iliyochini ya azimio ili kulani kitendo cha korea kaskazini na kuhimiza diplomasia serikali ya uingereza jumatatu ilimwita balozi wa iran mjini london ili kupinga kile ilichosema ni vitisho vikali dhidi ya waandishi wa habari wanaoishi uingereza mawaziri wakizindua ukaguzi mpya wa kiusalama juu ya shughuli za iran juma kituo cha televisheni chenye makao yake mjini london ambacho kinaikosoa serikali ya iran kilisema kuwa kinahamisha studio za matangazo yake mubashara nchini marekani kwa sababu ya vitisho kinavyopata nchini uingereza nimeshtushwa na kuendelea kwa vitisho vya utawala wa iran kwa maisha ya waandishi wa habari wanaoishi uingereza na leo nimemuita mwakilishi wake kueleza wazi kwamba hali hii haitovumiliwa waziri wa mambo ya nje james amesema katika taarifa wizara ya mambo ya nje imesema balozi mdogo wa iran alielezewa katika mkutano na maafisa wa uingereza kwamba uingereza haitokubali vitisho vya aina hiyo kwa maisha na uhuru wa vyombo vya habari mapema jumatatu serikali ya uingereza iliwawekea vikwazo majaji watatu wa iran wanachama watatu wa kikosi cha ulinzi cha mapinduzi ya kiislamu ya iran na magavana wawili wa mikoa kutokana na kile ilichosema ni kwa kuhusika kwao katika ukiukaji wa haki za binadamu hii unasikiliza ni kumekuu afrika kutoka washington dc umoja wa mataifa nchini malawi umezindua ombi la haraka la msada wa kukabiliana na mlipuko mkubwa wa kipindupindu ambao mpaka sasa umesababisha vifo vya watu145 na kuambukiza 45 wataalamu wa afya nchini humo wanasema kama hatua za haraka hazitachukuliwa kuongeza juhudi za kukabiliana na hali hiyo idadi ya maambukizi inaweza kuongezeka mara mbili katika miezi michache ijayo lamek masina anaripoti kutoka blanta ya malawi na idi ligongo anaisoma ripoti kamili umoja wa mataifa unasema mwito huo wa haraka unahitajika kukusanya dola milioni453 ili kutoa msaada wa kuokua maelfu ya watu wa malawi waliotaabika na kipindupindu katika taarifa iliyotolewa jumatatu umoja wa mataifa unasema mwito huo una malengo ya kuwasaidia watu milioni 4 nchini malawi ikijumuisha wakimbizi eluhmsast na wanaotafuta hifadhi ambao wapo katika hatari ya mlipuko huo mlipuko wa sasa wa kipindupindu ulianza machi mwaka jana na umesambaa katika wilaya zote 2 na tisa za malawi rebeka ada donto ni mwakilishi mkazi wa umoja wa mataifa nchini malawi amewaeleza wanahabari kwamba msaada zaidi unahitajika kuzuia mlipuko kazi kubwa imefanyika lakini zaidi inahitaji kufanyika tumejikita katika afya na zaidi katika usafi na maji kiujumla hayo mawili ni muhimu sana lakini pia sekta nyingine za lishe kinga na pia uratibu kwa sababu tunahitaji kusambaza kutoka sehemu moja kwenda nyingine ada donto anasema msaada huo unaohitajika utawasaidia wadau wengine wa ufadhili ambao tayari wameshachangia uh, umoja wa mataifa pekee umeshakusanya karibu dola milioni kum umesikia eu imechangia euro laki tano na uk imechangia paundi la kitano hata serikali ya malawi ipo inafanya kazi na tayari imechangia vyombo vya habari nchini humo vimeripoti kwamba malawi inahitaji dola milioni ab za ziada kwa mpango wake wa kitaifa wa kukabiliana na kipindupindu maambukizi ya kipindupindu yameongezeka malawi toka kuanza kwa januari na kuwa mbaya kama mlipuko mkubwa zaidi katika miongo miwili iliyopita rais wa malawi lazarus chakwera amesema wiki iliyopita wakati akizindua kampeni ya kitaifa ya kukabiliana na kipindupindu kwamba vituo vya afya vya malawi vilirekodi kati ya maambukizi ya kipindupindu mia ta na miast kila siku umoja wa mataifa umesema kwamba wataalamu wa afya walionya kwamba malawi ingeweza kurekodi kati ya maambukizi ya kipindupindu zaidi ya elfu st4 na laki moja katika kipindi cha miezi mitatu ijayo labda hatua za haraka zichukuliwe kuongeza juhudi za kukabiliana na mlipukoripoti mpya ya benki ya nigeria inaonyesha kwamba malipo ya kielektroniki yameongezeka kwa kiasi kikubwa kufuatia uhaba wa pesa uliosababishwa na uzinduzi wa noti mpya mfumo wa ulipaji unaotumika katika benki za nigeria nibss unasema miamala iliyoongezeka kwa asilimia55 mwezi januari pekee ingawa ongezeko hilo linaonekana kama hatua nzuri kuelekea kwa mfumo usiotumia pesa taslim wataalam wanasema nigeria bado inakabiliwa na changamoto za malipo ya mtandaoni timothy obiezu anaripoti kutoka mjini abuja na bmj muridhi anasimulia blessings michael anahitaji kuuza haraka majani haya ya maboga na konokono kabla ya kuanza kuoza anasema bila kuwa na fedha nyingi zikizunguka nchini wateja wake hawana fedha na biashara imeathirika katika kutafuta suluhisho anageukia benki za mitandaoni lakini anasema hata hiyo inakuja na changamoto zake pia hatuwezi kutumia pesa zetu nina pesa kwenye akaunti yangu lakini siwezi kuzitumia ninawezaje kutoa naira e1 na kulipa 2 kama ada si vizuri kama maiko mamia ya biashara ndogo ndogo katika soko hili la abuja wanakubali malipo ya mitandaoni ili kuendelea kufanya kazi zao sande mba anasema haikuwa rahisi so inatuathiri sana hatuwezi kuuza watu hatuwezi tena kuja sokoni na pesa taslim ukienda benki huwezi hata kutoa pesa mfumo wa ulipaji kati ya benki za nigeria nibss unasema kwa sababu ya uhaba wa fedha malipo ya mtandaoni yaliongezeka kwa asilimia 55 mwezi januari ikilinganishwa na mwaka mmoja uliopita licha ya changamoto wataalamu wanasema ripoti hiyo inaonyesha hatua nzuri ikiwa itadumishwa lakini wanasema benki za biashara zinaweza kuboresha huduma za malipo ya mtandaoni ili kupunguza mzigo kwa raia du nuokolo mchambuzi wa maswala ya uchumi wa kampuni ya Next Tire. What they be doing is to be to the moja ya mambo yanayopaswa kufanywa ni kuzungumza na benki za biashara nadhani benki za biashara hazifanyi kazi vya kutosha hivi karibuni nigeria ilibadilisha baadhi ya noti zake zikiwa ni pamoja na naira miambili, na 251 ili kukabiliana na bidaa gushi kupambana na ufisadi na kukusanya fedha zilizozidi katika mzunguko serikali pia ilisema hatua hiyo itapunguza ununuzi wa kura wakati wa uchaguzi mwezi huu noti hizo mpya zimekuwa zikisambazwa tangu katikati mwa mwezi disemba pamoja na noti za zamani hadi jumaa iliyopita lakini mamilioni ya wananchi wanalalamika kwamba hawawezi kuzipata noti hizo mpya licha ya kurudisha noti zao za zamani kutolewa kwa noti hizo mpya kulisababisha maandamano yenye vurugu katika majimbo manne ambapo polisi walisema watu wawili waliuawa nwokolo anasema maandamano hayo yalichochewa kiuchumi na kisiasa lakini kwa kuwa uchaguzi mkuu wa nigeria sasa umebakisha wiki moja tu wengi kama mico namba wanasema hawatarajii mabadiliko makubwa j mridhi sauti makubwarhs matangazo ya kumekucha afrika yanasikika kupitia redio mbalimbali wa shirika wetu zikiwemo nuru fm iringa kfm songea tanzania redio tumaini kepese redio sango malamu bunia drc sayare radio eldoret kenya sauti ya mwananchi nakuru na ubc redio vilevile kwenye mtandao wetu wa www voa swahilicom hapa basi pata burudani ya muziki <muchos> lamesema ukirudi we mwezetuwe fumuze na mdome ale maneno ya kipuri we mwezetuwe fumuze na mdomo namesema ukirudi we mwezetuwe fumuze na mdomo ale maneno ya kejeri we mwezetuwe fumuze na mdome oh, yeah. karibu mwaya karibu sisuse karibu دمتمبومن msikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa unasikiliza matangazo ya kumekuu cha afrika na ufuatao ni muktasari wa habari unaosomwa na patrick nduwimana baraza kuu la umoja mataifa litapiga kura wiki hii kuhusu azimio linalosisitiza dharura ya kupatikana kwa amani ya kudumu nchini ukraine mwaka mmoja baada ya mosko kuvamia jirani yake bomu la kujitengenezea liliipuka jumatatu kwenye kituo cha polisi magharibi mwa mali na kuwa afisa mmoja na raia watu wengine kadhaa walijeruhiwa katika shambulio hilo kwenye kituo cha polisi cha mji wa nara kwenye barabara inayoelekea maritania ofisi ya gavana wa eneo hilo imesema takriban wanajeshi hamoj wameuawa katika shambulizi la kushtukiza linaloshukiwa kufanywa na wanajihadi kaskazini mwa burkina faso jeshi limesema jumatatu chama kikuu cha upinzani nchini sierra leon kimemteua waziri wa zamani wa mambo ya nje samura kamara kama mgombea wake wa urais licha uchunguzi dhidi yake kuwa anadaiwa kuiba dola milioni mbili na nusu ambazo ni pesa za umma tetemeko la ardhi lenye kipimo cha64 limeuwa watu watatu jumatatu na kujeruhi wengine zaidi ya 20 katika baadhi ya maeneo ya uturuki yaliyoharibiwa wiki mbili zilizopita na tetemeko kubwa liloua maelfu ya watu maafisa wamesema marekani jumatatu imependekeza baraza la usalama la umoja mataifa lilani urushaji wa makombora ya masafa marefu uliyofanywa na korea kaskazini na kuihimiza pyongyang kutumia njia za kidiplomasia na kuonya kwamba nchi 15 wanachama wa baraza hilo kushindwa kushughulikia suala hilo limekuwa jambo la hatari mpaka hapa ndipo tunakamilisha matangazo ya kumekuucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya msimamizi ni khadija riami mwongozaji ni jumbe hamza nimeshirikiana na mwenzangu patrick nduimana naitwa idi ninakutakia amani na upendo popote pale unapotusikiliza ifuatayo ni taariri inayoelezea mtazamo na maoni ya serikali ya marekani marekani iliwekea vikwazo mtandao wa fedha unaoongozwa na mfanyabiashara wa fedha wa lebanon hassan mokaled ambao umekuwa ukifadhili shughuli za hezbola mukaled amejitokeza kama mwanaharakati wa uchumi wa lebanon lakini badala yake amekuwa akifadhili hezbola pamoja na kujinufaisha mwenyewe kutokana na mzozo wa kiuchumi wa taifa hilo wakati ufisadi unadumaza ukuaji wa uchumi pamoja na uwezo wa watu wa kujikidhi na kutidhi mahitaji ya familia zao marekani itahakikisha kuwa wale wanaotumia nafasi za kujinufaisha kiuchumi watawajibishwa amesema bran nelson naibu waziri wa fedha wa marekani anayesimamia ugaidi na intelijensia ya kifedha mukaled pia amewekewa vikwazo na wizara ya fedha ya marekani kutokana na kampuni yake ya Citex exchange aliyobuni kwa ushirikiano na hezbola ili kujinufaisha kutokana na uhaba wa sarafu za kigeni nchini lebanon ctex ilitoa dola za kimarekani kwa taasisi za hezbola huku pia ikiwapa kazi watu wa kubadilisha fedha watifu kwa hezbola mukaleda alipendekeza stex moja kwa moja kwa gavana wa benki kuu ya lebanon na kwa hivyo kujipatia faida kubwa kutokana na mauzo ya maelfu ya dola kila siku mtoto wa kiume wa mukaled ryan mukaled mwaka wa 221 alifanya kazi na afisa wa hezbola muhammad casim al bazal kwenye maswala yanayohusiana na, na fedha katikati ya mwaka wa 222 ran mukalad ambaye ni ndugu ya ryan mukaled alikuwa miongoni mwa watu kadhaa waliopewa idhini na baba yake kufanya biashara za kifedha kwa niaba ya ctex na benki kuu ya lebanon rayan mukalid aliweka vikwazo aliwekiwa vikwazo kutokana na kusaidia kufadhili kutoa fedha vifaa pamoja na msaada wa teknolojia kwa hassan mukalid ambayo mali zake zimeshikiliwa kwa mujibu wa sheria iliyofanyiwa marekebisho ya eo 13224 raan mukalid vikwazo kutokana na kuwasilisha au kufanya kazi moja kwa moja na cte mali zake pia zimezuiliwa kwa mujibu wa sheria eo13224 licha ya juhudi za hassan mukalid kuweka sura ya mtaalamu wa maswala ya kiuchumi yeye ni mfanyibiashara ya haramu yanayohujumu uchumi wa watu maskini wa ebaon ili kufadhili mashirika ya kigaidi ya hezbola kupitia silaha amesema msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya marekani price vikwazo vilivyowekwa nionywa kwa wale wanaotoa msaada kwa makundi ya kigaidi kwamba marekani itaendelea kuzingatia uwajibikaji kwa wahusika hiyo ilikuwa tahariri inayoelezea maoni na mtazamo wa serikali ya marekani i uh-huh.