لا سنة كم وكتقي محمد دكتور محمد عبد الوارع وهم من i ni idhaya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa washington dc jina langu harizon kama mimi naitwa mkamiti kibayasi ninakukaribisha katika matangazo yetu ya leo ni juma tatu februari 20223 tunasikika kupitia redio shirika za fm kwenye eneo zima la afrika mashariki pamoja na maziwa makuu vilevile tunapatikana kupitia mtandao wetu voa karibu sana kwenye matangazo yetu hivi leo taasisi ya kitaifa ya utafiti wa matibabu nchini kenya cambridge imeonya kuhusu aina mpya ya malaria inayoenezwa na moskito aina ya nofeles stehensy je wataalamu wa afya wanasemaje itakuwa wanasemajeutakuchangamoto kawsabasas mugua na katika taarifa nyingine rais wa marekani jo biden anaendelea na ziara yake ambayo inamwelekeza huko poland baada ya kutembelea ukrain basi hivyo ni vidokezo tu vya baadhi tulivyokuandalia hivi leo lakini kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa na mwenzangu mkamiti kibayasi wanajeshi wanane wamekufa katika shambulizi la kushtukiza linaloshukiwa kufanywa na wanajihadi huko kaskazini mwa bukina faso jeshi lilisema leo jumatatu likiongeza kwamba takriban washambuliaji 60 waliuawa katika shambulizi la kujibizana shambulizi hilo lilitokea ijumaa katika duu na ors katika jimbo la odland lilisema taarifa hiyo wanajeshi wanane waliuawa watatu walijeruhiwa na wengine kadhaa hawajulikani walipo ilisema taarifa ikielezea idadi hiyo kiasi cha magaidi s waliuawa katika shambulizi la angani la kujibizana lililolenga maeneo ya adui ambayo walijaribu kukimbia kuelekea mpakani huko kaskazini kuelekea mali ilieleza taarifa magari saba ya kijeshi na darzeni za pikipiki pia ziliharibiwa taarifa ilitoa wito dhidi ya kutangaza idadi isiyo rasmi hadi vifo vitakapothibitishwa katika eneo rais wa marekani jo biden leo jumatatu alifanya ziara ambayo haijatangazwa nchini ukraine siku chache kabla ya nchi hiyo kuadhimisha mwaka mmoja wa uvamizi wa rusia bin alisema alikuwa huko kuonyesha uungaji mkono wetu kwa uhuru wa taifa hilo mamlaka yake na uadilifu wa eneo akizungumza akiwa pamoja na rais wa ukraine vlodimir zelenski katika makazi ya rais mjini kv biden alitangaza msaada mpya wa marekani wa dola milioni miaano zikiwemo asiza kivita na za kupambana na vifaru pia alisema kutakuwa na vikwazo vipya vya marekani dhidi ya rasha wiki hii mwaka mmoja baadaye kv inasimama ukrain inasimama demokrasia inasimama alisema biden iran ilikanusha ripoti hii leo kwamba inasindika madini ya uranium hadi kufikia kiwango cha utengenezaji silaha hadi sasa hatujafanya jaribio lolote la kurutubisha zaidi ya asilimia uwepo wa chembechembe juu ya asilimia stin ya usindikaji haimaanishi urutubishaji zaidi ya asilimia sitini msemaji wa shirika la nishati la atomic la iran behruz kamalvandi alisema jumaatatu kulingana na shirika rasmi la habari la rnna ripoti ya bloomberg news ya jumapili ilisema wakaguzi kutoka shirika la kimataifa la atomic waligundua uranium iliyorutubishwa hadi asilimia 8 uranium lazima irutubishwe hadi karibu asilimia 9 kwa bomo la nyuklia waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken aliwaambia waandishi wa habari jumaatatu wakati wa ziara yake nchini uturuki kwamba marekani ilikuwa na mawasiliano ya karibu na iaea na inafanya kazi kupata taarifa zaidi kuhusu hali hiyo hili litakuwa jambo makini sana alisema blinken waziri wa mambo ya nje wa marekani anton blinken alisema utawala wa biden unaunga mkono uuzaji wa ndege za kivita aina ya 16 kwa uturuki na alielezea matumaini kwamba wote sweden na finland hivi karibuni zitajiunga na muungano wa nato wakati alipoitembelea ankara kwa mazungumzo leo na viongozi wa uturuki bunge la marekani lazima liidhinishe dola bilioni 20 za uuzaji wa 16 ambazo zinajumuisha ombi la uturuki la kununua ndege 40 na takriban vifaa kisasa blinken alisema wakati wa mkutano wa pamoja na waandishi wa habari akiwa na waziri wa mambo ya nje ya uturuki mevlut kavusoglo kwamba hakuweza kutoa ratiba ya kuharifu rasmi bunge kuhusu uuzaji uliopendekezwa lakini amekuwa akiwasiliana na utawala wa biden kuunga mkono suala hilo hii ni muhimu sana kwa ushirikiano unaoendelea wa nato na katika usalama wa kitaifa wa marekani blinken alisema mauritius leo inajiandaa kukabiliana na kimbunga chenye nguvu kinachoendelea kukaribia taifa hilo la bahari hindi huku usafiri wa ndege pamoja na shughuli za kawaida zikiwa zimekatizwa kwenye kisiwa hicho shughuli zote za serkali zimesitishwa maduka yamefungwa huku usafiri wa umma ukisitishwa pia na kuacha barabara nyingi zikiwa tupu harison kamau anaisoma ripoti kamili picha za vidio kutoka kisiwani humo kupitia shirika la habari la afp zimeonyesha mawimbi yakipiga kwenye ufukwe huku upepo mkali ukitikisa miti ya mitende karibu na bahari waziri mkuu wa mouricius na visiwa vya st brandon na rodrigos pravi jagnauth amesema kwamba kibunga hicho kilichopewa jina fredi ni kitisho kikubwa kwa kisiwa hicho kwenye hotuba yake ya jumapili ameomba wakazi wachukue tahadhari na ikiwezekana wa nyumbani licha ya kisiwa hicho kuwa maarufu kwa watalii kutokana na wafukwe zake pamoja na maji safi kando na bahari pia kiko kwenye njia ya vibunga ambavyo hutokea mara kwa mara idara ya utabiri wa hali ya hewa ya mauritius mms imetoa onyo la kutokea kwa kimbunga cha kiwango cha tatu chenye upepo unaokisiwa kuwa na kasi ya takriban kilomita 280 kwa saa kwenye kitovu chake kwenye ripoti yake ya karibuni zaidi idara hiyo imesema kwamba kibunga fredi kiko umbali wa kilomita 120 kaskazini mwa mauriius wakati kikielekea kusini magharibi mwa kisiwa kwa kasi ya kilomita 30 kwa saa ripoti zimeongeza kusema kwamba hali ya hewa inatarajiwa kuendelea kuharibika kwa haraka kadri kinavyokaribia unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa baadhi ya wagombea wa upinzani huko jamhuri ya kidemokrasi ya kongo drc wameelezea wasiwasi wao juu ya uchelewesho na madai ya dosari katika zoezi la uandikishaji wa wapiga kura ambapo wamesema linafanywa kuwakandamiza wapinzani katika uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika mwezi disemba mwaka huu hadi kufikia tarehe 17 machi zaidi ya wapiga kura milioni 50 nchini congo wanatarajiwa kuandikishwa lakini tume ya uchaguzi ya seni ijumaa ilisema baadhi ya vituo ambavyo haikuvitaja katika eneo la kwanza la usaj katika majimbo kui ukiwemo mji mkuu kinshasa vilivuka muda uliowekwa na tayari muda huo umeongezwa kwa siku 25. kuna ripoti kua jumatatu kumetokea wa risasi uliodumu kwa muda mfupi huko torkam kivuko kikuu cha mpakani kati ya katiyaafnistan na pakistan hakuna taarifa yoyote ya vifo maafisa wa pakistan waliliambia shirika la habari laaoite re taliban ya afghanistan ilifunga mpaka jumaapili kwa sababu pakistan inadaiwa kuwazuia wagonjwa wa afghanistan na wahudumu wao kuingia pakistan bila hati za kusafiria afisa wa mpaka wa taliban tokam mula muhamed sadik aliwashauri raiya wa, wa afghanistan kutosafiri kuelekea kwenye mpaka wa tokam alisema kupitia mtandao wa twitter kwamba pakistan haikutimiza nia yake ya dhati lakini hakufafanua zaidi papua new guine imethibitisha ripoti kuhusu hali ya mateka ilisema katika taarifa yake jumatatu kwamba wahalifu wenye silaha wamewachukua watu mateka katika mpaka wa majimbo ya nyanda za juu na hela karibu na jimbo la magharibi unaendelea kusikiliza idha ya kiswahili ya sauti amerika washinton dc kwenye taarifa tulioipa kipaumbele hivi leo ni kwamba waziri wa mambo ya nje wa marekani anthony blinken alielezea wasiwasi wake jumapili kwamba china huenda ikawa inafikiria kutuma msaada wa silaha kali kusaidia rasia katika vita vya ukraine maoni hayo yalitolewa kabla ya mwanadiplomasia huo juu wa marekani kutua nchini uturuki ambako alitembelea eneo ambalo limeharibiwa vibaya sana na matetemeko ya ardhi hivi karibuni mwandishi wa voa veronica baldregras iglesius anaripoti kuwa mivutano ya marekani na china inaongezeka baada ya marekani kutungua puto la china ambalo linashukiwa ni la kijasusi mapema mwezi huu adija riami anatuarifu zaidi baiden alitoa matamshi yake alipokutana na zelenski katika ikulu ya marinski akitangaza msaada wa ziada wa marekani wa dola nusu bilioni na kuihakikishia ukraine juu ya uungaji mkono wa marekani na washirika wakati mzozo huo unaendelea akiongea pembeni ya zelenski huko marinski baiden alikumbushia hofu ya karibu mwaka mmoja uliopita kwamba uvamizi wa wanajeshi wa rasia huenda haraka sana wangeuchukua mji mkuu wa ukraine One year ago this week, we spoke on the mwaka mmoja uliopita kama wiki hii tulizungumza kwa simu bwana rais ilikuwa ni usiku sana huko washington asubuhi na, na mapema hapa mjini kiv ndege za rasia zilikuwa angani na vifaru walikuwa kwenye mpaka ulinieleza kwamba ulikuwa unasikia milipuko kwa mbali sitasahau hilo na dunia ilikuwa inaelekea kubadilika ziara ya ukrain imekuja wakati muhimu sana katika vita huku b akiangazia kuendelea kuunganisha washirika kuisaidia kuisaidiaukrn wakati vita vikitarajiwa kuongezeka zaidi huku pande zote zikijitayarisha kwa mashambulizi zaidi zelenski amewashinikiza washirika kuharakisha upelekaji wa mifumo ya silaha na anaitaka magharibi kupeleka ndege za kivita kwa ukraine kitu ambacho biden mpaka hivi hajakubali kukifanya azma ya biden katika ziara yake kiv ambayo inakuja kabla ziara yake iliyopangwa ya kwenda waso poland ni kusisitiza kwamba marekani imejitayarisha kuwa pamoja na ukraine kwa muda kadri utakavyokuwa ili kuzima majeshi ya rasia hata wakati maoni ya umma yakipendekeza kwamba marekani na washirika wake wakisaidia katika kuwapatia silaha na msaada wa moja kwa moja wa kiuchumi yameanza kupungua demokrasia itasimama pamoja nanyi wamarekani watasimama pamoja na nyinyi na dunia inasimama na nyinyi kivi imechukua sehemu ya moyo wetu lazima niseme hivi zelenski alimweleza baiden kuwa ziara yake ilikuwa ishara muhimu sana ya uungaji mkono kwa ukraini wote ziara hiyo imekuja siku moja kabla ya rais vladimir putin kutarajiwa kutoa hotuba kubwa ambayo inatarajiwa kuweka malengo ya rasia kwa mwaka wa pili kwa kile ambacho kinaelezewa vita dhidi ya magharibihivi punde tumefanya mazungumzo na rais wa marekani kwa sisi tu na halafu kuyapanua mazungumzo hayo yalikuwa ni mazungumzo mazuri kwa kweli yanatoleta karibu zaidi ya ushindi wa pamoja katika vita hivi tunaweza na lazima kuufanya mwaka 223 uwe mwaka wa ushindi rasia imepata mafanikio kidogo hadi hivi sasa kwa mashambulizi waliofanya kote upande wa mashariki katika wiki za karibuni kivu na magharibi wanaona kuwa ni msukumo wa kumpa putin ushindi ili ajigambe mwaka mmoja baada ya kuanzisha vita vikubwa huko ulaya tangu vita vya pili vya dunia ripoti hiyo imesomwa na mkamiti kibayasi na wala sio adija riami kama nilivyosema hapo awali taasisi ya kitaifa ya utafiti wa matibabu nchini kenya cemri imetahadharisha wa kenya kuongeza hatua za kuzuia malaria kutokana na kugunduliwa kwa aina mpya ya mosquito kwa jina anofeles tefency inayoeneza malaria kwa kasi na kustahimili hali tofauti za hewa na mazingira kote mijini na vijijini wakati hatari ya kutokea kwa vifo pia ikiwemo na kama anavyotuarifu mwandishi wetu wa nairobi kenne wandera wataalam wa afya wanaeleza kuwa ugunduzi huo huenda ukarudisha nyuma mafanikio yaliyofikiwa katika mapambano dhidi ya malaria kutokana na tahadhari hiyo ya taasisi ya utafiti wa matibabu nchini kenya kenyamb kua spishi mpya ya mbu ambayo imekuwa ikieneza ugonjwa wa malaria jibuti ethiopia sudan somalia nigeria na kusini mashariki mwa mataifa ya asia mashariki ya kati na katika peninsula ya uharabuni imegundulika nchini kenya wito umetolewa kwa umma kuendelea kutumia mikakati kongwe ya kuweka dawa kwenye chandarua na kunyunyizia dawa za kuua vijidudu hivyo ndani ya nyumba katika kuta zake na kuvaa nguo za mikono mirefu ili kuzuia kuumwa na umbu mwishoni mwa wiki kemri imeeleza kuwa utafiti wake kwa ushirikiano na idara ya wizara ya afya mpango wa kitaifa wa malaria katika majimbo ya kenya imegundua kienezaji kipya cha malaria kinachojulikana kama nofli tehensy eneo la laisamis na saku katika jimbo la marsabit kaskazini mashariki ya kenya ambacho kinaweza kuenea kwa kasi na kinaweza kukabiliana na hali tofauti za hali ya hewa na mazingira katika maeneo ya vijijini na mijini na kina uwezo wa kusababisha vifo aidha kando na vienezaji vya ugonjwa huo vinavyojulikana kwa sasa nchini kenya mbu aina ya noflis tefensi ni spishi ya kipekee inayoweza kustawi kwenye mabomba matangi na mifereji ya maji chafu magurudumu ya magari pamoja na mapipa ya maji na hivyo basi tahadhari inahitajika kemri imesistiza lakini wakati taasisi hiyo ikieleza kuwa inaendelea kufanya uchunguzi zaidi ili kubaini kiwango cha usambaaji na viwango vya maambukizi ya mbu hao daktari benard muya mtaalamu wa ugonjwa wa malaria nchini kenya anaeleza kuwa watafiti wanastaheli kujitahidi kuondoa hofu iliyopo kwa sequencing ama genetic sequencing, tujue ya kwamba kama malaria imetokea kama tumepata 10 cases za malaria na tujue kama ni moskito ile ya samani ama ni hii mosito ya leo because hiyo itasaidia policy makers serikali kufanya mikakati m- m- ile itaweza kuleta hii umbu iende u- u- chini kwa mujibu wa takwimu za wizara ya afya nchini kenya ueneaji wa ugonjwa huo umepungua kutoka al85 ai56 lakini bado ni mojawapo wa magonjwa ambayo huangamiza watu wengi nchini kenya kushinda maradhi mengine yasiyokuwa ya kuambukiza ya na yanayoorodheshwa kwa miongoni mwa magonjwa 1 sugu yaliyo na kiwango cha juu cha wagonjwa wanaofika hospitalini kutibiwa bila kulazwa kenned wandera sauti ya aika nairobi unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika wamarekani wanaendelea kuzungumzia sifa za rais wa zamani jimmy karter baada ya taasisi aliyoanzisha ya karte center kutangaza mwishoni mwa mwisho wiki mwisho kwamba kiongozi huo wa zamani anapokea huduma za mwisho za maisha nyumbani kwake mjini plains katika jimbo la georgia hata mwenye umri wa miaka 9 na mi ni rais wa zamani wa marekani aliyeishi maisha marefu zaidi na aliamua kupokea tena matibabu wiki iliyopita kulingana na familia yake baada ya kulazwa hospitalini mara kwa mara katika siku za karibuni kan farabo anatuendelia ripoti inayosimuliwa hapa na abdi shakur abud susan taylor mkazi wa buffalo New york anasema hakushangazwa sana na hali ya afya ya rais wa zamani jimi karte kuwa mbaya mnamo siku za hivi karibuni lakini tangazo la kwamba anaanza kupewa huduma za mwisho za maisha lilimshtusha sana I have to admit that I cried at inabidi nikiri kwamba nililia wakati wa chakula cha asubuhi kwani huo ndio wakati nilifahamu kwamba atatotoka wakati wowote ule kati ya mwaka26 a19 taylor alikuwa miongoni mwa mamia ya watu waliojitolea kufanya kazi pamoja na karta na mke wake rosalin katika mradi wao wa kila mwaka wa Habited for humanity mradi wa kujenga nyumba kote duniani kwa watu wanaohitaji wenye mapato ya chini kabisa kabisawatu so really wengi walimpenda sana amekuwa na mchango mkubwa na itakuwa vigumu sana kuufunga ukurasa wake jonathan alter alitumia miaka mitano kuandika kitabu cha wasifu wa jimmy carter his very best iliyomwezesha kumhoji mara kadhaa kabla ya afya rais huyo zamani kuanza kuambaya anasema alifanya mambo mengi maishani mwake inathikitisha kwa sababu ameongoza maisha ya kipekee ya marekani ukichukulia maisha yake alipata ushindi mkubwa ameishi miaka 98 rais aliyeishi maisha marefu na amekuwa na mkewe kwa miaka 77 baada ya kushindwa vibaya katika uchaguzi wa rais 8 olte anaamini ndipo karte aliongeza umaarufu wake kupitia kazi za kujitolea na mradi wake wa habitat for humanity pamoja na juhudi zake za kuhamasisha amani na kupigana dhidi ya magonjwa ya kanda za joto kupitia mradi wa taasisi yake ya yaarte center na alikuwa sauti ya busara ya wanasiasa na mzee wa taifa umashuuri wake ulioongezeka alipotembelea nchi nzima kutangaza baadhi ya vitabu vyake na kukutana na marekani katika kanisa lake dogo la mjini plains georgia na kusomesha siku ya jumapili kata mkulima wa shamba la njugu alikuwa gavana asiyefahamika sana wa georgia alipojitokeza kugombania kiti cha rais mk976 alifanikiwa kumshinda mpinzani wake gerald ford kufuatia vita vya vietnam na kashfa ya watergate iliyomwondoa madarakani richard nixon 74 nam karibu katika kona ya michezo na moja kwa moja basi tunaanza na klub bingwa ya michano ya afrika ambapo timu ya simba inashukatana dimbani wikend hii vaa na vipas ya uganda katika michano ya klabu bingo barani afrika baada ya kupoteza michezo yake miwili ya mwanzo kwa kati hiyo simba inietaji ushindi wa mchezo wake huo na mwingine ijayo ili iweze kuendelea na michani hiyo na kwa upande mwingine wataniwao wajadi timu ya da youn africans walipata ushindi mnono dhidi ya timu ya tp mazembe ya drc kwa kuchapa jumla ya mabao matatu kwa moja kutokana na ushindi huo washabiki wa yanga wameendelea kutamba katika mitaa ya daresegam tumepewa bendela njii tumesimamisha katika kundi kundiili huyu mazembe nampiga nje ndani nampiga nje ndani wakosiki nampiga nje ndani yachomoki baada yeah. ya huu kumalizika amepata mbengi ya yeah. bamako bamako meenda kudunda kwake yeah. na mdunda apa yeah. nangoza kundi na takajo mbele yeah. tumesema mazembe msimuuu yeah. awa wasio mazembe aa ni wazembe amezeka mazembe aonajua yeah. mimi sio soo hiimaem yeah. unaenda mara ya mwisho kunaenda yeah. yeah. samaya kmc hizi ni salamu kwa kmc hizi yeah. ni salamu kwa kms yeah. yeah. nyiye yeah. ni watoto wa mjini lakini siina watoto wa mjini kuko nyie yeah. tumekuja mjini kabla ya chiti yeah. tumekuja mjini kabla ya lame yeah. mmetukuta mtakuja ksika jumatano yeah. kmc chakushau mziki na sasa tukielekea huko nchini kenya ni kwamba nchi hiyo imedhihirisha ulimwengu kuwa wao ndio magwiji katika mchezo wa mche riadha baada ya kumaliza kwenye nafasi ya kwanza kwa jumla ya lishani kumi kwenye mashindano ya mbio za nyiki alilofanyika nchini australia kwenye mashindano hayo ya dunia kenya lenye medali sita za dhahabu mbili za fedha na mbili za shaba na tukisalia nchini kenya wito umetolewa kwa shirikisho la mchezo soka nchini kenya fkf kufanya kuwa kosa la jinai kayoyote atakayepatikana akijihusisha na masuala ya yaachii au kuandaa matokeo denis onyonyi tarifa zaidi kutokawadao wa soka nchini kenya wametoa wito kwa serikali na hasa shirikisho la soka nchini kenya fkf kufanya kuwa kosa la jinai kwa hiyo takayeboni mechi almaarufu fixing aliyekuwa wakati mmoja naibu wa rahis wa shirikisho la soka nchini kenya wakili robert assembo anasema kuwa ili kuwepo kwa usawa na uhalali wa mechi katika ligi kuu ya soka nchini kenya ni vyema kwa fkf kuweka sheria kali zaidi dhidi ya uovu huo kwenye mazungumzo ya kipekee na meza ya voa michezoasembo anakiri kuwa ongezeko la visa vya katika soka ya kenya vimeongezeka katika siku za hivi karibuni kutokana na mzozo wa uongozi uliokuwepo katika shirikisho la soka nchini kenya kwa muda mrefu e, ma ile mrefukile ambacho itasababisha uh, kurudi nyuma kwa mpira tukiendelea na hizi mambo ya yaubaa lazima uendelee kuenezwa hiy njili ihudhiriwe itafika mahali tuelekee mambo kama ya mfunga watu jela yani iwe kama uh, criminal ama makosa ya aina hiyo kwa wale ambao wanahusika na mambo ya yayakeni wadau wa soka wakiwemo wakufunzi naibu wakufunzi pamoja na wachezaji wasiozidi 5 mwapigwa marufuku ya kutojihusisha na maswala ya soka kwa madai ya kubuni mechi kwa maana kwamanach adeba ya sauti ya amerika meza ya michezo kutoka nairobi nchini kenya kwetu mimi nairadenis wanyonyi na kutoka nchini kenya tuelekea hai jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo timu ya taifa ya nchi hiyo leopa itaanza mechi zote za kusaka tiketi za afgn mwaka huu ugenini na kisha marudiano baada ya kufungwa kwa viwanja vya vyadrc na wakaguzi wa fifa serikali nchini humo imakisha mkutano mkubwa leo mjini kinshasa kaozikosha na taarifa zaidi kutoka lubumbashi viongozi wa shirikisho la kandanda hapa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wamechagua uwanja wa mpira wa cameron kwa kupokea mechi ya kusaka tiketi ya kombe ya afgon ambayo fainali itapigwa mwaka ujao katika nchi ya cote divoir leopari ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo itacheza mechi yake ugenini kisha kufungwa kuvianza kadhaa vya serikali na mainspekta wa fifa na wao wa kaf kwa ajili ya ukosefu wa maji mwanga wa umeme na usafi kwenye stadium kaza ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wiki hii timu ya vita cleb inayowakilisha jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kwenye ligi ya mabingwa barani afrika itapokea timu ya geneo ya kabili na iyo inikishe kupoteza mechi yake didi ya timu ya petro atletico ya angola jumamosi goli bl kwa moja watani wao waal mote mapeme nao pia watapokea ugenini river united ya nigeria kisha kwenda mabo a hijana na timu ya dable nr ya congo brazaville nchini ya angola kwa wazee wa kazi tp mazembe wataepokea kwenye uwanja wa mpira wa kamalondo hapa lubumbashi jumapili timu ya monastiri ya libya ambayo imeshika taji kwenye kundi hilo na hiyo nikisha kuanguka pua chini hijana dhidi ya timu ya young africa ya tanzania goli 3 kwa 1 kulia machozi kona ya michezo sauti ya amerika lubumbashi jina langu kaozi kosha nam na kwa taarifa hiyo ya kaozi kosha tunakamilisha kona ya michezo ni mwanaspoti wako sanday shomari nakwambia alamsik basi hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu hivi leo kutoka hapa washington dc upande wa pili akiwa saida hamdun mimi jina langu harizon kamau tumekuwa naye mkamiti kibayasi na mwelekezi wetu abdi Shakur, kwa pamoja tukikutakia wakati mwema popote ulipo kwa heri ya kuonana fuatayo ni tahariri inayoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani katika jumatatu ya tatu ya februari wa marekani hushierekia siku ya maraisi sikukuu inaangukia baina ya siku za kuzaliwa kwa marais wawili wa, wa marekani wenye kupendwa na ushawishi zaidi abraham lincoln februari 1b na george washington februari 2b kila mmoja kwa njia yake alikuwa na ushawishi mkubwa katika msingi na maendeleo ya marekani george washington mara nyingi huitwa baba wa taifa la marekani na kwa sababu nzuri kama kiongozi wa jeshi la uasi ambalo lilishinda uhuru wa taifa kutoka kwa ufalme wa uingereza alitangazwa kama shujaa mkuu wa marekani na kuaminiwa na watu kuliko yoyote alikuwa zaidi ya binadamu angeweza kutumia umaarufu wake kujinufaisha mwenyewe kujipatia madaraka na kuwa mfalme wa makoloni ya amerika kaskazini achana na mawazo hayo aliwaeleza wafuasi wake ambao walipendekeza afanye hivyo badala yake alitumia ushawishi wake mkubwa kusaidia kutengeneza misingi ya taifa jipya katika miaka sita kufuatia mapinduzi kama taifa changa alipata tabu kuendesha serikali kuu ambayo ingeyaweka makoloni ya zamani pamoja lakini bila kuyanyima haki za kila jimbo aliiongoza marekani kupitia vipindi vya awali vya maumivu ya kazi ambayo hatimaye yalileta matokeo ya matoke serikali yenye uthabiti demokrasia na sheria washington aliendelea kutengeneza wakati ujao wa urahisi na kuweka mifano mingi kwa wale watakaochukua wadhifa huo baada ya yeye kitendo chake cha kwanza muhimu akiwa raisi ilikuwa ni kuondoka madarakani baada ya kila miaka minne ya mhula ambayo ilihakikisha kupeana madaraka kwa amani kwa waliomfuata ambao walichaguliwa kwa upande mwingine abraham lincoln alijikuta na wakati mgumu wakati taifa lilipokuwa likitishiwa kugawanyika kutokana na vita vya wenyewe kwa wenyewe kwa bahati nzuri kwa marekani alikuwa ni zaidi ya kiongozi wa upande wa ushindi wakati vita ilipokuwa ikikaribia kumalizika alianza kuweka mazingira ya kubadilishana na kugawanya madaraka kwa amani baina ya serikali kuu na zile za majimbo na matokeo yake marekani iliondokana na vita vya wenyewe kwa wenyewe na kuwa nchi madhubuti muungano wa kweli wa majimbo yakiongozwa na serikali kuu iliyo madhubuti leo katika siku ya maraisi tunatoa heshima kwa kila mtu aliyehudumu katika wadhifa huo mkubwa zaidi katika nchi lakini hakuna ambaye amefanya makubwa na kustahili heshima zaidi ya maraisi washington na lincoln ambaye aliunganisha nchi kupitia njia mbalimbali ambazo mpaka leo zinaongoza nchi na watu wake hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoelezea sera na maoni ya serikali ya marekani