alida dibaatoyinka caafimad ee eh, kadasha masiboyinkahii ni idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika oa ikitangaza kutokawaino karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 s jioni saa za afrika ya kati na saa m anusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 na nairobi na 178 na mombasa 128 lubumbashi 962 goma 974 bukavu n977 kisangani nchini drc na 143 kigali rwanda ninayowakaribisha hi leo ni mimi patrick ndwimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki lakini kwanza tunakusomea habari za dunia zifatazo ni habari za dunia na msomaji wako ni mimi harison kamau waziri wa mambo ya nji wa marekani antony antonybin leo ametembelea uturuki ili kujionea mwenyewe hasara iliyosababishwa na tetemeko la ardhi lililotokea februari 6 na kuua maelfu ya watu tetemeko hilo lililokuwa na nguvu ya78 kwenye vipimo vya rikta kufikia sasa limeua zaidi ya watu 46 na kuacha mamilioni bila wakao nchini uturuki na siria wakati akiwa uturuki blinn alikutana na rais tai edoan pamoja na waziri mwenzake wa taifa hilo mevlut mevltsoglu ziara yake inafuatia ile ya kavuzoglu mjini washington mwezi uliopita marekani na uturuki ambao wote ni wanachama wa nato wamekuwa wakishauriana ili kuondoa tofauti zilizopo kuhusu uvamizi wa rasia wa ukraine pamoja na swala la sweden na finland kuingia kwenye muungano huo licha ya matumaini madogo ya kupata manusura kwenye vifusi vya majengo yaliyoporomoka timu ya uokozi imeendelea na shughuli zake ingawa kiongozi wao wamesema kwamba huenda zikasitishwa zika hivi leo wagombea urais kwenye uchaguzi mkuu wa nigeria uliobakisha wiki mmoja kufanyika jumamosi wameendelea na kampeni zao kote nchini kwa lengo la kujizolea kura zaidi zaidi ya wapiga kura milioni 90 wamejiandikisha kushiriki zoezi hilo wakati rais aliyeko madarakani muhamadu buhari akikamilisha muda wake wa mihula miwili kwa mujibu wa katiba akiwa juu ya basi lisilokuwa na paa mgombea, lisi pa, mgombea wa chama tawala cha all progressive congress bola tidubu alifanya kampeni zake kwenye barabara za mji wa maiduguri kaskazini mwa jimbo la borno wakati akitarajiwa kukamilisha kampeni zake mjini lagos hapo jumanne kwenye jimbo jirani la adamawa mgombea maarufu wa upinzani atiku abubakar kutoka chama cha peoples democratic party alifanya kampeni katika mji wa yola wakati pia akiwa kwenye basi maalum la kampeni lenye ghorofa mbili ingawa mgombea huyo peter obi hakuwa kwenye kampeni moja kwa moja alifanya kampeni zake kupitia kwenye mitandao ya kijamii akiomba wafuasi wake kote nchini wampigia kura kampeni hizo zimeendelea wakati nigeria ikikabiliwa na uhaba wa fedha baada ya benki kuu kupiga marufuku noti za awali na kubuni mpya mwezi desemba tatizo hilo limepelekea maandamano katika baadhi ya miji huku wateja wakishambulia mabenki na kufunga barabara siku chache tu kabla ya kufanyika kwa uchaguzi huo unaendelea kusikiliza idha ya kiswahili ya sautiamerika moja kwa moja kutoka hapa washinton dc rasia imesema leo kwamba haijafurahishwa na kauli zilizotolewa na rais wa ufaransa emmanuel macron kwenye mahojiano na gazeti moja macron ameambia gazeti la lijiono du dimanche kwamba angependa kuona rasia ikishindwa kwenye vita vya ukraine bila kuangamizwa msemaji wa wizara ya kigeni wa rasia maria zakharova amesema kwamba matamshi ya kiongozi yakiongozihuo hayana dhamana yoyote na kwamba ni dhahiri kwamba mataifa ya magharibi yanashinikiza mabaadiliko yakiutawala nchii m hata na gazeti hilo amesema kamba hani kiongozi mbadala wa warasia mbali na vladimir putin amesema kwamba bila putin mambo mengi hayakaisawa nchinirsianarais waui ameamuru afisa wangazi ya juu wa chama cha wafanyakazi cha ulaya kuondoka nchini baada ya kuhtubia watu waliokusanyika kwenye maandamano yaliyoitishwa na umoja wa vyama vya wafanyakazi nchini humo kwa mujibu wa shirika la habari la ap serikali ni amuru este lynch ambaye ni katibu mkuu wa muungano wa vyama vya wafanyakazi vya ulaya kutoka ireland kwamba ameingilia maswala ya ndani ya tunisia wakati wa maandamano ya jumamosi kwenye mji wa fax akilalamikia utawala wa said muungano wa vyama vya wafanyakazi nchini humo ugtt uliitisha maandamano ya kitaifa kupinga msako unaofanywa na serikali dhidi ya wa, wapinzani wa kisiasa wanahabari majaji wafanyabiashara pamoja na viongozi wa vyama vya wafanyakazi wakati akihutubia waandamanaji lynch aliitisha kuachiliwa kwa, kwa kiongozi wa wafanyakazi anis kabi aliyekamatwa na maafisa wa usalama mwezi uliopita aliomba serikali kushauriana na uongozi wa uggt pamoja na kuimarisha uchumi ambao unaelezeka. unaelekeza taifa hilo kufilisika mzozo wa kisiasa umeendelea kuongezeka baada ya uchaguzi wa bunge mwezi uliopita uliovutia asilimia 11 pekee ya wapiga kura hizo zilikuwa habari za kimataifa na mimi ni harinkam napokukaribisha kwenye salamu na mziki thank you karibu, karibu, karibu, karibu natumaini jambo kabisa ni jumapili nyingine tulio kabisa na safi ukiwa najiunga nasi moja kwa moja kutoka jikuu la marekani na ndani ya nyumba msikilizaji nyumbamskilizaji jaa jatele kama vile pishi la mcele kukuulumushia salam zako za juma pili. hii uko salama bin salmini Hai, basi moja kwa moja kwa mwenye mwenye bakti bakti ya kufungua kipindi hiki si mwingine ni ngalama maluta yuko isolo kule magu mwanza tanzania unapenda salamu zako nasema za hii leo ziende kwake namala joas na zaeli madede daniel maloi na deus ngaya simon shauri au baba ombeni pia huku msahau mkuji shilinde na daudi nkoba mkoba kuemekumbuka sawaya nkuba na shagembe moja kwa moja nikitoka huko huku nakutana naye mashaka este sahani unapenda salamu zako ikwake pascal lucas chambi unasapia amkumbuka mbuga pete buchayeki huku msahau simonn mashimba malimi na juma okazuri moshi na eliyapenda mwanyika bila kumsahau unasema kasore luhindukira na kabanzi jean na masanja deus ujumbe unasema voa mko juu ba wenzangu nasema asante sana, sana asante sana basi ni wakati wa kupata kibao cha muziki na mwana ziciuko standby kuleta vitu moto moto Timmy. mskilizaji safi kabisa baada ya kupata kibao chake bibia zuchu wetu basi mwenye zamuni yake si muingine ni, ni hamis yusufu akiwa ilongero singida unapeta salam zako zwa asim bakari akiwa magugu, magugu rachi warachi mustafa kiungi wamtera sale mustafa kiparaal na mtandu wa ntandu zamuri yako mao embas wakagongwa kulikahama unasema salamu zako napezei kwake mashakasita sahani mao nyanda yusuf amis sahani masanja kuyanja majaliwa bususu e mroso maria bulusaashmawambiusherekee kila jumapili kwa amani bs a yako siminis japani wanapena salamu zako ziende unasema kwa mama yako flora na baba yako elisha ndugu zako noah duglas kevin jackson na mke wako mpenzi unasema morin bila kusawa watoto wako wapenzi joan njaden wote hawa wakiwa kakamega kule kenya bila shaka natoka kule kenya narudi mpaka kwake uwanja wa ndege wa karagwe tanzania kwa mwalimu vict patience kahangwa Studio, na kwa mimi niko safi kabisa sadakta, niko sana kwa na kwa kumpenzi, pendo Dion, au mii k saia magb mwalim fi hamda pkmbuka unasema uh, nasaau habibb ujumbe unaambia wote kaini salama siku ya jumapili bila shaka zamuni yako Ondiek, otieno Jack Olanya, ukiwa nairobi kenya Salam zako za yako mzazi charles ie ndugu zako nasema kuwa sahau paul larence ronika ahiambo na wengine wote wakiwa jimbo la migori kule kolanya skul bila shaka salamu hizo zimefika kwao wote bila kukosa kabla ya cha muziki na masunzu jikulu akiwa rukwa m- tanzania salamu zako napenda zindikwako nasema mama yako mzazi fumbo moshi pia baba yako mzazi na kaka zako nasema juma gazuri moshi machenji wa lupemba mkui kazungu huko msahau evans skomba na florian malambo bila kumsahau jofre mwami na salome mpelele na zengo Busha. bushu bila ya kumsahau unasema mke wako mpenzi ujumbe unasema unawapenda sana sana sana sana moja kwa moja basi tusindikiza salamu hizi na kibao cha muziki machachari kabisa kwa wale vijana wa zamani anaitwa ber mar kujya kitu chake maarufu kabisa hiyo yotende kazi jumapili hii msikilizaji mambo ni mazuri kwelikweli hayo kikamlisha ni kibao chake ba ma mkongo huyo msikilizaji na kitu hicho safi kabisa kinasindikiza salamu na muziki sante sana basi nagioka kwako nani zamuni yako mosobwa wendo rubogo ukiwa uvira drc zako salamu na wake kule malawi nasema ziende mpaka longwe kwa idmin mapendo kadidi frank memkumbuka pia Bukuru, Pascale, matata na wengine wote bila kusahau yako simon salamu zako ramadhani judi bukuuasalmatata asamso hukumsahau pia unasema kutoka upande mwingine umemkumbuka eh, zakaria brown zaaa brow jeski aima ganand mi hassan mangiearist nahamisi totolautaambogo bila na moja huko na Moses mambo vipi pale mmkumbuka sule mpenda amani na babu uedmo makumba nesco basi kutoka huko moja kwa moja nageukia kwako wewe si mwingine ni veasto romani mambo namna ganieasto pale ukiwaaanz kbis kwa mtangazaji wa salamuikumbuka ndkwake jsep kimaro mama yako gracina romani umekumbuka pia profesa akiwa kingachi kule na asteria roman aneti kimario bea kimaro akiwa mombasa kenya na rosalind acheson na golgota mogabe huku msahau pia amina eh, mlacha umemkumbuka pia mnyeusi na prescas anaeli sambaya moja kwa moja mwisho unaambia ujumbe ukipata salamu urudishe na salamu jamani ujumbe mmesikia huo ukipata salamu salamu na karibu South america karibuuritwembee jina lako maalio alafu tuma salamu zako za jumapili kwa jina anaitwa daudi nkuba shagembe kutoka kijiji cha mwamini maekano salamu zangu za kwanza ziende kwa mkuu i salamu zangu za pili kwa baba yangu mzazi anaitwa nkuba shagembe salamu yangu ya tatu kwa ngalama maruta salamu yangu ya nne kwa nama tano akwakarangu anaitwa sawaya nkuba pamoja sana studio nashukuru sana asante ah, sana tunakutakia jumapili njema huko uliko nashukuru sana pamoja muri nah, haya asante sana halo unanipata vizuri hapo nakupata vyema karibu sana bratha jitambulishe jina lako mahali ulipo halafu tuma salamu zako za jumapili kwa watu wako ndugu yangu asante mimi kwa majina naitwa asaenda mabula magesha hapa pande za shibalanga wilaya nyangwee mkwani geita nchini tanzania habari za geita o, ndugu yangu huku geita tunamshukuru mungu tuko salama salumini safi sana nashukuru kusikia hilo basi karibu sana hmm. watumie ndugu jamaa na marafiki salamu zako asante sana mangunazituma kwanza kabisa ziende kwa huyu wanaitwa lenda chapati akiwa pele maneno ya, ya mahaa baliadi za pili zimfikie eh, naziati makipende akiwa apee maneno ya, ya, ya tukuyu mbea za tatu ni simon shauli au baba ba, baba ombeni akiwa pele maneno ya arusha za nne ni kwa benjamin mpuka akiwa apele moshi tano na mwisho zimfikie mtupesa mwanambuke akiwapele maneno ya katavi nchini tanzania ujumbe nawatakia jumapili njema yu, bila shaka salamu hizo zimefika kabisa niwatakie jumapili njema na nawewe pia kwako kwa kwa jumapili njema asante sana mi naitwa frank frank niko arusha habari za arusha ndugu yangu arusha kwema kabisa na tu huku baridi imeisha imeisha arusha hivi pole nakajuakaalitukanawakaukaesashs aajua ndugu yangu lakini yangulainiijua sisi huku marekani tunalitamani maana hapa baridi ni kali ndugu yangu poleni sana sana sana asante <laughs> sananhaya <laughs> karibu tume salamu zako za jumapili asante uh, sana hey, salamu zangu za kwanza namba- ziende namba, nambaznenamba moja ni mtoto wangu kwanza anaitwa e, elia frank sha niko naye hapa za pili leticia a shilogile iko maneo tabora hapo zingine ziende kwa jafari kopo zingine ziende kwa mosa mjengi antoni mazengo na bakari ngeresi yuko hapo maeneo moshe hapo wote naambia kwa ni hiyo lasasalamhoimeika na tutaendelea kufanya kazi ya kuwaunganisha niseme asante sana frank shayo katika jiji la utalii arushatanzaniaanebmsikilizaji sana, sana, <laughs> sana, ndo hivo tena muda unakimbia kweli kweli hapa studio naona muda wangu umekimbia kabisa niwatakie wote wasikilizaji jumapili njema nawatakia wote Eh, mwendelee kusikiliza vipindi vingine vya voa kutoka jijikuu la marekani washington dc langu jina sanday shomari nawaambia msikosi kusikiliza vipindi vingine kwaheri kwa sasa na waacha na kibao safi cha muziki pata vitu msikilizaji safi sana iwasbobonin africa kibao safi sana kimetukamilishia salamu na muziki hivi leo asante sana sandei shomari kwa kweli natumai kama umefurahia kama nilivyofurahia hapa studioni na tunapoelekea kumkamilisha matangazo yetu hivi leo basi kwanza tupate muktasari wa habari kutoka hapa washington dc waziri wa mambo ya nchi wa marekani antony blinn leo ametembelea uturuki ili kujionea mwenyewe hasara iliyosababishwa na tetemeko la ardhi lililotokea februari 6 na kuua maelfu ya watu tetemeko hilo lililoua kuwa na nguvu ya 78 kwenye vipimo vya ricta kufikia sasa limeua zaidi ya watu46 na kuacha mamilioni bila makao nchini uturuki na siria wakati akiwa uturuki blinken al- alikutana na rais taip odowan pamoja na waziri mwenzake wa taifa hilo mevlut kavusoglu uh, ziara yake ikiwa imefuatia ile ya mwenzake mjini washington mwezi uliyopita marekani na uturuki ambao wote ni wanachama wa nato wamekuwa wakishauriana ili kuondoa tofauti zilizopo kuhusu uvamizi wa rasia na pia uko ukraine pamoja na swala la sweden na finland kujiunga kwenye muungano wa nato wagombea urais kwenye uchaguzi mkuu wa nigeria uliobakisha wiki moja kufanyika jumamosi wameendelea na kampeni zao kote nchini kwa lengo la kujizolea kura zaidi zaidi ya wapiga kura milioni 90 tayari wamejiandikisha kushiriki kwenye zoezi hilo wakati rais aliyeko madarakani muhamadu buhari akikamilisha muda wake wa mihula miwili kwa mujibu wa katiba akiwa basi lisilokuwa na paa mgombea wa chama tawala cha all progressive congress bola tinubu alifanya kampeni zake kwenye barabara za mji wa maiduguri kaskazini mwa jimbo la borno wakati akitarajiwa kukamilisha kampeni zake mjini legos hapo jumanne kwenye jimbo jirani la adamawa mgombea maarufu wa upinzani atiku abubakar kutoka chama cha peoples democratic party alifanya kampeni katika mji wa yola wakati pia akiwa kwenye basi maalum la kampeni lenye ghorofa mbili ingawa mgombea huru peter obi akiwa kwenye kampeni moja kwa moja alifanya kampeni zake kupitia kwenye mitandao ya kijamii akiomba wafuasi wake wote nchini wampiga kura kampeni hizo zinaendelea wakati nigeria ikikabiliwa na uhaba mkubwa wa fedha baada ya benki kuu kupiga marufuku noti za awali na kubuni mpya mwezi disemba tatizo hilo limepelekea maandamano makali katika baadhi ya miji huku wateja wakishambulia mabenki na kufunga barabara siku chache tu kabla ya kufanyika kwa uchaguzi huo rasia imeendelea leo imesema leo kwamba haijafurahishwa kamwe na kauli zilizotolewa na rais wa ufaransa emmanuel macron macron kwenye kwenye mahojiano na gazeti moja. Macron gazeti moja ameambia la kwamba angependa kuona ikishindwa kabisa vita vya ukraine bila msemaji wa wizara ya kigeni ya zara maria aro amesema kwamba matamshi ya kiongozi huyo hayana dhamana yoyote na kwamba ni dhahiri kwamba mataifa ya maaribi yanashinikiza mabadiliko mabaadiliko yakiutawala nchii rusia ya na gazeti hilo amesema kwamba haoni kiongozi mbadala wa rasi mbali na vladimir putin amesema putin amesema kwamba bila mambo mengi naamesem mbyufiswa wa ngazi ya juu wa chama cha wafanyakazi cha ulaya kuondoka nchini baada ya kuhutubia watu waliokusanyika kwenye maandamano yaliyoitishwa na umoja wa vyama vya wafanyakazi nchini humo kwa mujibu wa shirika la habari la ap serikali inalaumu est lynch ambaye ni katibu mkuu wa muungano wa vyama vya wafanyakazi vya ulaya kutoka ireland kwamba ameingilia maswala ya ndani ya tunisia wakati wa maandamano ya jumamosi kwenye mji wa fax yakilalamikia utawala wa wasy muungano wa vyama vya wafanyakazi nchini humo ugtt uliitisha maandamano ya kitaifa kupinga msako unaofanywa na serikali dhidi ya wapinzani wa kisiasa wanahabari majaji afanyabiashara pamoja na viongozi wa vyama vya wafanyakazi wakati akihutubia waandamanaji lynch aliitisha kuachiliwa kwa kiongozi wa wafanyakazi anis b aliyekamatwa na maafisa wa usalama mwezi uliopita akiomba serikali kushauriana na uongozi wa ugtt pamoja na kuimarisha uchumi ambao unaelekea kufilisisha taifa hilo mzozo wa kisiasa umeendelea kuongezeka baada ya uchaguzi wa bunge mwezi uliopita uliovutia asilimia 1m pekee ya wapiga kura na shirika la habari la serikali ya siria la sanaa limesema leo kwamba israel imefanya mashambulizi ya anga kwenye mji mkuu ambapo watu watano wamekufa huku wengine 1 ut 5 wakiachwa na majeraha mashambulizi ya rekoti yameripotiwa kupiga kitongoji cha cafsoa mjini damascus karibu kabisa na kituo cha usalama ambako majengo kadhaa ya makazi yanasemekana kuharibiwa vibaya hakuja kuwa na tamko lolote kutoka jeshi la israel ambalo kwa kawaida alitoi ripoti za kutosha kuhusu mashambulizi yanayofanyika nje ya nchi hizo zilikuwa habari za dunia kutoka washington dc jina langu haris kama popote ulipo nikikuaga na kukwambia kwamba uwe na jioni njema na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc