aladii wadahadalku mufuran yahay oo weli haddii ay jiraanhii ni idaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 a nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika kupitia citizen redio nchini kenya rfa nchini tanzania na 937fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 175 nairobi na 178 mombasa 128 lubumbashi 962 goma 974 bukavu na 977 kisangani nchini drc na 143 na kigali rwanda ninayewakaribisha hii leo ni mimi patrik nduimana katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha maswali na majibu kikifuatiwa na viji mambo lakini kwanza tunakusomea habari za dunia habari za dunia msomaji wako ni mimi harion kama makamu rais wa marekani kamala haris amesema leo kwamba utawala wa biden umefikia uamuzi rasmi kwamba rasia imetekeleza ukatili dhidi ya ubinadamu kwa uvamizi wake nchini ukraine moja. wa takriban mwaka mmoja haris ambaye aliwahi kuwa mwendesha mashtaka alisema katika mkutano Munich, wa usalama mjini mjinimunic kwamba wamekusanya ushahidi wa kutosha pamoja na kufahamu viwango vya kisheria na kwa hivyo hawana shaka kwamba ukatili dhidi ya ubinadamu umetekelezwa ameongeza kusema kwamba wale wote walioshiriki kwenye ukatili huo pamoja na viongozi walioamuru watawajibishwa kwa mujibu wa sheria matamshi ya yamekuja wakati viongozi wa mataifa ya maharibi wanakutana mjini humo ili kutathmini kuhusu vita hivyo vibaya zaidi barani ulaya tangu kumalizika kwa vita vya pili vya dunia washington inatumai kwamba itaweza kumtenga rais wa vladimir putin pamoja na kuchukua hatua za kisheria ili kuwajibisha maafisa wa serikali yake kupitia vikwazo pamoja na mahakama za kimataifa wakati huo huo rais wa ukraine vlodmir zelenski wakati akihutubia mkutano huo wa muni kwa njia ya video amesema kwamba hakuna njia nyingine ila ushindi wa taifa lake kwenye mapigano hayo amesema kwamba kila mara rasia inalenga silaha dhidi ya ukraine ni sawa na kuielekeza kwa jirani zake zakeeafanyakazi kutoka umoja wa chama cha wafanyakazi nchini tunisia tunsiautt mapema leo ameingia mitaani katika miji minane nchini humo kulalamikia sera za rais kai said wakimshutumu kwamba sera zake ambapo zinajaribu kukandamiza uhuru wao zikiwemo haki za kuwwana chamu umoja huo kwa mujibu wa shirika la habari la reuters maandamano ya leo ni mwendelezo wa mivutano kati ya umoja wao na utawala wa said kufuatia kukamatwa kwa watu wanaopinga serikali wakiwemo wanasiasa wanahabari majaji wawili pamoja na maafisa wa ngazi ya juu wa ugtt ukamataji huo umezua wa wasiwasi wa kuendelea kwa msako dhidi ya wapinzani na kupelekea ofisi ya umoja wa mataifa ya haki za binadam kuomba kuachiliwa mara moja kwa wale waliozuiliwa mmoja wa viongozi wa chama hicho othman jalouli wakati akihutubia waandamanaji amesema kwamba serikali ya said ina nia ya kuzima sauti ya umoja wao baadhi ya miji iliyoshiriki kwenye maandamano hayo ni pamoja nyajenduba tezoa monastil bizete kaserin cairoan na nebul maandamano zaidi yamepangwa katika siku zijazo kwenye miji zaidi unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa washington dc tunaendelea nazo habari muhimu za dunia korea kusini na japan zimesema mapema leo kwamba korea a kaskazini merusha kombora la masafa marefu karibu na ufukuo wake wa mashariki likiwa la pili la kichokozi mwaka huu kulingana na mkuu wa jeshi la korea kusini silaha hii inakisiwa kurushwa kutokea eneo la sunan karibu na mji mkuu waa sa za jioni kwa huko jeshi linaendelea kufanya uchunguzi lkubaini muundo kasi pamoja na umbali uliosafiri wizara ya ulinzi ya japan imehitaja silaha hiyo kuwa aina ya icbm iliyochukua zaidi ya saa zada saangani kabla ya kuanguka kilomita maarib mwa dhidi ya mpango wa marekani wa kufanya mazoezi ya pamoja ya, kijeshi na korea Kusini, peninsula ya korea kwenye hali ya taharuki kieshi iliyopita baraza la usalama la umoja wa mataifa lilifanya mkutano wafaraga mjini new york kujadili mwenendo wa korea kaskazini pamoja na udhibiti wa silaha kwa mujibu wa taarifa kwenye mtandao wake na shirika la kutetea umoja wa, wa mataifa la, la, la haki za binadamu la human rights watch limesema mapema leo kwamba hatua ya rasia ya kukataa kutoa taarifa kuhusu alipo mfungwa mmoja wa kisiasa imezua wasiwasi wasi kuwa huenda amepotezwa kwa lazima familia ya adri pvolarov pamoja na wakili wake hawajaweza kuwasiliana naye tangu januari 1 pale alipoandika barua ikiwafahamisha kuwa anahamishwa kutoka jela st hadi kwenye jela lingine lisilojulikana kupitia taarifa shirika hilo limesema kwamba rasia inahitaji kumwondolea kifungo hicho na kumwachilia mara moja na kwa sasa iruhusu familia yake pamoja na wakili wa mwone julai mwaka jana pivovarov alihukumiwa kifungo cha miaka minne kwa kuongoza vuguvugu la kisiasa la open russia civic movement kinyume cha sheria tangu disemba amekuwa akihamishiwa kutoka jela moja hadi nyingine ila familia wake na wala wakili hawajafahamishwa alipo maswali na majibu assalamu aleikum pena mskilizaji popote pale ulipo karibu katika kipindi kingine cha maswala na majibu kutoka idhaya kiswahili ya sauti sautiamerika hapa studio 15 ni mimi abdu shakur abud hii leo nikishirikiana na sande shomari kuchambua barua zenu zinazomiminika kwa wingi kupitia barua yetu pepe v swahilicm na vilevile vile tunapata kutoka katika ukurasa wetu wa facebook sasa sandy bila kupoteza wakati nani anayetufungulia mlango au uwanja huu huuw nmajibu wiki hii aksanti abdushakur abud naliyebahatika kwa hii leo kutufungulia kipindi simu ingine ni wewe juma makamba unasema wewe unafahamika zaidi kama mzee wa salasala unauliza je ni kwa nini papa ametembelea kongo na sudan peke yake okay. naye ngalama maluta anayejitambulisha kama mdao mkubwa wa oa kule toka isulu magu mwanzatanzania anasema tunashukuru sana unauia swali hilohilo kwasababu e pia za kuhusuaanikutembelea mataifa ayo mawili uh, keke nakuuliza kai aaenda uo nchii anzaauab ziara hio limalizika karibu ki mbili opitanmmtaamaafa megi awkati mfo katika nchi hizo mbili alikuwa na ujumbe wa amani kutokana na hasa zinazoendelea huko lakini lakinisabb una maelezo gani zaidi katika misa yake huko kinshasa inaaminiwa kulikuwa na watu waumini milioni mj waliohudhuria misa hiyo maalum ya amani ikiwa ni idadi kubwa zaidi baada ya misa iliofanyika manila ufilipino mwaka e215 kwa hivyo ni ziara iliyokuwa ya amani asingeweza kwenda tanzania au nchi nyingine manake yeye ni mtu ambaye ako katika hali ya utu uzima na hali yake afya isingemruhusu kufanya mambo hayo naam hapa sasa chakuu tunaelekea hadi kule uingereza ambako tunakutana na salim ama e, ni vizuri uingereza vizuriuingereza sana kupata e, maswali kutoka huko hata kufahamu ni kitu gani kilichozuia uchaguzi usifanyike nchini libya wakati ulipanga kufanyika mwezi disemba 221 kuhusiana na uchaguzi wa libya maswala mawili tu muhimu inabidi kufahamika ni kwamba baada ya mapinduzi ya mwaka elfu bn kuinamoja kumwondoa madarakani muamar ghadafi ikiongozwa muda mrefu palitokea pande mbili kule libya mashariki na magharibi mazungumzo yamefanyika mapigano na kadhalika lakini kufikia makubaliano ya kutaka kufanya uchaguzi walikuwa na ugomvi juu ya utaratibu masharti na namna ya kufanya uchaguzi na hatimaye kukawa na ugomvi wa kutoweza kupanga mpango maalum wa kuitisha uchaguzi huo kuna sababu chungu nzima lakini tutazungumzia zaidi kwa hivyo uchaguzi ukaahirishwa spika wa bunge ambalo lilikuwa upande wa mashariki anayetaka kugombania kiti cha rais akasema yeye ndo atakuwepo wakataka waziri mkuu aliyeko tripoli aondoke kwa hivyo kulikuwa na mambo chungu nzima yalayosababisha uchaguzi huo kuahirishwa na hadi hivi sasa mazungumzo yanaendelea namna ya kufanyika kwa uchaguzi huo na vilevile vile, labidi ifahamike kwamba pande hizo mbili zilikuwa zinapata ushawishi mkubwa kutoka pande mbili za nchi za dunia kwa hivyo jumuiya ya kimataifa vile, vile imechangia sana katika kuvurugika kwa uchaguzi wa libya libyanam hivi sasa kupitia baruwa pepe zetu zamuni yako faraja kama Haya, unasema akul kitambuka mtaa muhalulo manyovu tanzania unauliza je mnasoma ili kuelimika au mnasoma ili mpati ajira kwa maana unaongezea kusema kwamba watu wanasota mitaani na zaidi unasema wale waliosoma pamoja na ambao hawajasoma vya kutosha tayarishapiga hatuaad aakia abdusakur hili ni swali ambalo ni kiboko sijui siui unasemaje ni swala gumu kabisa lakini tutalijibu kadri tuwezavo wataalamu wa elimu wanasema umuhimu wa kusomesha watoto sio tu kuhakikisha maisha yao ya baadaye lakini kwa ujumla kwa ajili ya jamii na kuhakikisha wataweza kuchangia katika maendeleo ya taifa lao na dunia kwa ujumla elimu inabidi wanasema kupatiwa mtu nafasi ya kufahamu haki zake kushiriki katika uchaguzi kuchagua viongozi wazuri na kupanga maisha yao kwa hivyo anaweza kufahamu misingi ya elimu ni kuweza kufahamu mambo yanayotokea duniani mazingira na kadhalika kuweza kujua kusoma na kuandika yahayo ndio msingi wa kupata elimu sasa mbali na msingi huo ndipo kunakuja swala la kupata ajira na hiyo pia inategemea mpango na mtalaa wa elimu unaopangwa na serikali na wanaodhamini elimu katika shule za nchi mbalimbali kuna baadhi ya nchi ambazo tayari hasa zile za mashariki wanawasomesha watoto wao toka mwanzoni namna ya kupata ajira ajira wanasomeshwa katika shule kwa hivyo moja kwa moja ukitoka shule una aina fulani ya ajira kwa hivyo ni kweli unaweza kupata ajira bila elimu kama ulivyosema na ukapata maendeleo kwa sababu kila mtu wataalamu anasema kila mtu ana kipaji maalum kila mtu anaweza kutumia kipaji chake kufanya kazi na kugeuza hali ya maendeleo duniani inategemea kama unakitambua kipaji chako au umewezeshwa kutambua na hapo wanakuta kuna baadhi wanaofanikiwa bila ya kuhetimisha masomo ya juu mfano ukichukua mkubwa ni bill gates baada ya shule ya sekondari alijiunga na chuo kikuu lakini mwaka wa pili akaamua kuanzisha kampuni na sasa tunajua ni ni mmoja kati ya matajiri wakuu duniani aliwahi kuwa tajiri mkubwa duniani kuna matajiri wengine kama yeye ambao hawakupata masomo hata kidogo kule afrika magharibi nigeria na kadhalika na wao ni matajiri wakubwa kwa hivyo elimu msingi wake ni kujiendeleza kimaisha kufahamu maendeleo yanavyofanyika lakini sasa ajira ni jambo jingine kabisa ambalo linabidi kupangiwa mpango wake na sera zake kuweza kuhakikisha watoto wanaomaliza shule wanaomaliza shule za uh, vio vikuu wanapata ajira ajira inabidi kubuniwa na makampuni kulingana na maendeleo ya nchi lakini ni muhimu sana kupata elimu kwanza kipindi ni maswali na majibu kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hivi sasa basi zamuni yako jonas saidi mwaya wa ungaliid arusha tanzania wanauliza je ni kweli taifa la kongo lina dhahabu nyingi kuliko taifa lolote barani afrika jibu fupi ni kwamba kweli kongo ina madini chungu nzima lakini dhahabu sio madini ambayo inaongoza katika uzalishaji barani afrika taifa hilo inazazisha almasi kwa wingi na madini mengine lakini kulingana na takwimu za mashirika mbalimbali mbali. kama vile energy capital and power inaeleza kwamba ghana ndio inaongoza hivi sasa katika uzalishaji dhahabu ja itakumbukwa ghana ilikuwa ikijulikana kama gold coast katika miaka kabla ya uhuru miaka 950 watu walikuwa wakichimba dhahabu inaonesha imerudi tena katika kiwango hicho imezalisha tani 76 w221 kulingana na takwimu mbalimbali hasa hiyo ya energy capital and power. halafu nchi inayofuata ni afrika kusini ambayo ilikuwa inazalisha tani nyingi zaidi lakini sasa mk22 ilizalisha tani moja. sudan kwa maajabu imechukua nafasi ya tatu imezalisha tani 9tat mali 6atatu burkina faso imezalisha tani 45 kwa hivyo unakuta jamhuri ya kidemokrasia ya kongo inashika nambari ya 66 kutegemea taasisi fulani kwa mfano research gate inasema tanzania imezalisha madini zaidi mwaka 221 ya dhahabu kuliko drc kwa hivyo drc katika upande wa dhahabu iko nyuma kidogo kulinganishwa na mataifa ya afrika namuda unakwenda mbio kwelikweli studio nambari 15 washington dc hivi sasa anavuta ujumbe wake mpelwa sekela nyanda walulembela tanzania unauliza je nchi ya saudi arabia huwa ina raisi na kama kuna raisi anahitwaje na anatawala kwa muda gani kwa kweli inafahamu shakuru hili ni taifa la kifalme halina rahisi lakini ni kuachie wewe suala zuri kulingana na ukurasa rasmi wa serikali ya saudi arabia ni kwamba taifa hilo la mashariki ya kati liko chini ya utawala wa kifalme mfalme wake ndiye waziri mkuu anayesimamia utekelezaji wa sheria na sera za serikali na siasa zake akisaidiwa na baraza la mawaziri mwana mrithi wa mfalme huchaguliwa na mfalme mwenyewe ili kumsaidia vile vile katika kazi zake na ndiye kiongozi wa pili madarakani mfalme pia anapata ushauri kutoka baraza la kikatiba majlis al shura ambalo hupendekeza sheria na kanuni mpya na marekebisho ya sheria za nchi lina wajumbe 50 wanaoteuliwa na mfalme kwa kipindi cha miaka mine taifa lina majimbo kumi na tatu yanaoongozwa na magavana na naibu gavana na kila jimbo lina baraza lake la utawala na linajihusisha na, na maendeleo ya jimbo hilo kwa hivyo kwa ufupi hakuna rais nchini saudi arabia kwa ujumla lakini nchi nyingi za kifalme zinakuwa hazina rais kuna kuwa na waziri mkuu rais anakuwa ndo kama rais ndo kiongozi mkuu wa taifa alafu waziri mkuu anaongoza shughuli za serikali lakini hapa saudi arabia waziri mkuu ni mfalme mwenyewe nam naelekea kwake nasir prince j wa burundi kujitambulisha kama waziri wa mambo ya shida na mipango ya ghafla manase bandera unauliza hivi hiki kisiwa cha taiwan ni kweli zamani kilikuwa ni moja ya mikoa ya china au kilikuwa ni sehemu ya ardhi ya china kama ni ndio hivyo ilikuwaje hadi kaanza kujitawala ilivyo sasaasandinadhani na suala kama hili nililijibu kitambo kidogo lakini kwa vile bahati ilikuwa ni ya anase prince ni kwamba taiwan ilivamiwa na himaya kifalme ya dynasty ya china na baadaye kukaliwa na himaya y japan 895 ikarudishwa chini ya utawala wa china baada ya japan kujisalimisha kutokana na kushindwa katika vita vya pili vya dunia na kujitoa kabisa katika umiliki wa kisiwa hicho 52 sasa taiwan sisemi historia yake kwa urefu ilikuwa chini ya utawala wa china na hapo awali ilikuwa ikijulikana kama jamhuri ya, ya china nndo ilikuwa na serikali ambayo inaongoza china yote na ilikuwa inatambulika kama roc lakini m949 vita vya enyewewenyewe vilizuka china bara na serikali iliyokuwa ikiongoza roc ilikuwa ya kizalendo inayosimamia sera za kidemokrasia ikakimbia ikahamia taiwan na chama cha komunisti kikanyakua madaraka china bara na hapo kuundwa jamhuri ya, ya watu wa china prc na kwa muda mrefu kutojali maendeleo yaliokuwa ikifanyika taiwan lakini taiwan kimya kimya polepole chini ya wafanyabiashara na serikali ikafuata siasa huru za biashara huru mfumo wa demokrasia na masoko huru ikanawiri haraka sana kiuchumi na kuwa na nguvu na kujitenga rasmi na china prc jamhuri ya, ya watu wa china na hapo mwaka 71 hata hivyo umoja wa mataifa ulipiga kura na kutambua prc kama mwakilishi wa eneo hilo lote china lakini taiwan ikaendelea kudai kuwa wao ndio wawakilishi wa china lakini baada ya hapo na baada ya china kufuata mfumo wa kidemokrasia mwanzoni mwa miaka ela nguvu za taiwan zikapunguka kabisa beijing ikapitisha sheria ya taifa moja na kutaka mataifa yote ya duniani kutotambua jimbo hilo la taiwan likidai kwamba ni jimbo sehemu ya nchi hiyo kwa hivyo hivi sasa taiwan inatambuliwa na mataifa kumi na tatu tu kati ya miamoja tsiinasaba ya umoja wa mataifa kwa hivyo ilikuwa sehemu fulani ya china lakini ikajitenga na mpaka hivi sasa inajichukulia kwamba ni taifa ambalo halijatambuliwa rasmi na umoja wa mataifa kuwa ni taifa huru sande shomari muda unaona unamalizika sinabudi kuaga wasikilizaji wetu bmj mrithi namwona yuko kando hapa anasubiri kuingia kuchukua hatamu kukuletea ziashaaua ni wakati gani ni wakati wa kuletea vituko maajabu sarakasi na hata vitimbi vya wiki ni wakati wa viji mambo mimi ni bmj mridhi safari yetu ya viji mambo hi leo inaanzia nchini uganda mwanamume mmoja ambaye ameweka rekodi ya mtu mwenye watoto wengi zaidi katika taifa hilo la afrika mashariki wiki hii ameliambia shirika la habari la afp kwamba hugumu wa maisha umemlazimisha kusitisha shughuli za uzazi na kuwataka wake zake wote kupanga uzazi na hata akasema kwamba hawezi tena kukubali kushiriki ngono na wake zake musa hasahia kasera ambaye anasema anatatizika kuhudumia familia yake ambayo ni kubwa kupita kiasi ikijumuisha wake kumi na wawili watoto tisini na wawili na wajukuu mia tan sabiina wanan na sasa anasema yakitosha yametoshakatinwwakazaw ah, nina wake kumi na wawili na hawa wake kumi na wawili kwa pamoja tuna watoto mia moja na wawili kutoka watoto 1w tulipoteza watoto wane na hadi sasa nina watoto 98 watoto hao 9 8 wamezaa watoto 578 hao ni wajukuu zangu ni maneno ya musa hasaya kasera ambaye ana watoto wengi kiasi kwamba hakumbuki majina ya wengi wao hata anawaonya wazazi wenzake dhidi ya kufuata nyayo zakendimukabimzenaabi mzee mze, huyu mwenye umri wa miaka siti na minane ameliambia shirika la habari la afp kwamba mwanzoni ilikuwa ni kama mzaha Anapenda watu, watu. Anapenda watu, wenye tabia. lakini sasa hili limekuwa ni tatizo kubwa na anaeleza kuwa wake zake wawili waliondoka kwa sababu hakuweza kumudu mahitaji ya msingi kama vile chakula elimu na mavazi na kwamba hivi sasa wake zake wanafanya uzazi wa mpango ili kuzuia familia kuongezeka zaidisnte zadiyambe muvizivu vyokulwala anasema wake zangu wanatumia dawa za uzazi wa mpango lakini mimi sitaki sitarajii kupata watoto zaidi kwa sababu nimejifunza kutokana na kitendo changu cha kutowajibika na kuzaa watoto wengi ambao siwezi kuwatunza wengi wa watoto na wajukuu wa hasaya wanaishi kwa nyumba iliyochakaa au katika takribani vibanda ishirinina viwili vya udongo vilivyowezekwa kwa nyasi na mara nyingi hukejeriwa na watoto wengine historia fupi msikilizaji ni kwamba alioa mke wa kwanza mwaka wa 97 kwenye sherehe ya kitamaduni wakati huo wakiwa na umri wa miaka kumina 7aba na mtoto wake wa kwanza sandra nabwire alizaliwa mwaka mmoja baadaye baada ya hapo wengine walizaliwa wakafuatwa na wengine na wengine na wengine Hinda. na kufika zaidi ya 1 lakini sasa anajuta na hata baadhi ya watoto wake wa kiume wanasema hawawezi kuiga mfano wake uh, you wakemsikilizaji know, like tukiachana na hayo ya mwanamume mmoja mwenye watoto zaidi ya na wawili kutoka kwa wanawake tofauti tofauti tuangalie kwingineko mbo mmoja nchini ureno amewashangaza wengi baada ya kupitisha umri wa miaka 30 tangu azaliwe ajabu hata zaidi msikilizaji ni kwamba bobi ambaye amekuwa kivutio cha watalii kutoka kote duniani alinusurika kifo alipokuwa mchanga kwa mujibu wa wamiliki wake ambao walizungumza na shirika la habari la larters anasema bobi ndiye pekee aliyookoka na kadri miaka ilivyosonga ee, sikuwahi kufikiria kwamba angeweza kuishi zaidi ya miaka 30 bobbi alivunja rekodi na bado yuko nasi hadi leo sasa bobi ametambuliwa na the guiness book of world records kuwa mba mzee zaidi duniani na kuvunja rekodi ya karibu karne nzima iliyokuwa inashikiliwa na blue mbwa wa australia aliyefariki mnamo mwaka wa 939 akiwa na umri wa miaka 29 na miezi mitano msikilizaji kwa kawaida mbwa huishi wastani wa miaka kumi na mitatu kabla hajafariki kutokana na uzee na kwa hayo kuhusu mbwa wa ishio kwa zaidi ya miaka thehi na bado wako nasi hapa duniani kwa sasa naona muda wangu hapa studio unanaambia ningatuke makala haya y hutayarishwa na kuletwa kwako nami bmj mridhi kabla sijaondoka kama ilivyo desturi na kuacha na kauli yetu ya wiki hii kwamba uzee si ugonjwa kisa na maana dunia imejaa viji mambo oh, kuambia mambo kweli ni viji mambo kama alivyosema bmj umbwa huyo mwenye miaka zaidi ya thelathini wanasema kila mwaka kwa umbwa mwaka mmoja ni kama miaka saba ya binadamu kwa hivyo yule umbwa kama ni binadamu basi angekuwa na miaka zaidi ya mia mbili na kumi ni viji mambo tu kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika basi kabla ya kumaliza matangazo yetu yetuvile kwanza tupate mtasari wa habari makamu wa rais wa marekani kamala haris amesema leo kwamba utawala wa biden umefikia uamuzi rasmi kwamba rasia imetekeleza ukatili dhidi ya ubinadamu kwa uvamizi wake nchini ukraine wakati takriban mwaka moja haris ambaye alikuwahi kuwa mwendesha mashtaka amesema katika mkutano wa usalama mjini muni kwamba wamekusanya ushahidi wa kutosha pamoja na kufahamu viwango vya kisheria na kwa hivyo hawanashaka kwamba ukatili dhidi ya ubinadamu umetekelezwa ameongeza kusema kwamba wale wote walioshiriki kwenye ukatili huo pamoja na viongozi waliowaamuru watawajibishwa kwa mujibu wa sheria maelfu ya wafanyakazi kutoka umoja wa chama cha wafanyakazi nchini tunisia tunsiautt mapema leo wameingia mitaani katika miji minane nchini humo kulalamikia sera za rais kasa wakimshtumu kwa sera zake ambapo anajaribu kukandamiza uhuru wao zikiwemo haki za kuwa wanachama wa umoja huo kwa mujibu wa shirika la habari la reuters maandamano ya leo ni mwendelezo wa mivutano kati ya umoja wao na utawala wa said kufuatia kukamatwa kwa watu wanaopinga serikali yake korea kusini na japan zimesema mapema leo kwamba korea kaskazini imerusha kombora la masafa marefu karibu na ufukwe wake wa mashariki likiwa la pili la kichokozi mwaka huu kulingana na mkuu wa jeshi la korea kusini silaha hiyo ina kisiwa kurushwa kutokea eneo la sunan karibu na mji mkuu wa saa na 20 na 20 za jioni kwa huko jeshi linaendelea kufanya uchunguzi mundo, kasi pamoja na umbali mkua wizara ya ulinzi ya japan imetaja silaha hiyo kuwa aina ya icbm iliyochukua zaidi ya saa ma angani kabla ya kuanguka kilomita 2 magaribi mwa kisiwa cha oshima kilichoko ho shirika la kutetea haki za binadam la human rights watch limesema mapema leo kwamba hatua ya rasia ya kukataa kutoa taarifa kuhusu alipo mfungwa mmoja wa kisiasa imezua wasiwasi kuwa huenda amepotezwa kwa lazima familia ya adri pivovarov pamoja na wakili wake hawajaweza kuwasiliana naye tangu januari kmi na nane pale alipoandika barua ikiwafahamisha kuwa anafahamishwa amehamishwa kutoka jela la pitersburg na kupelekwa kwenye jela lisilojulikana na wakala wa uturuki wa mcheza soka maarufu kutoka ghana aliyewahi kuichezea timu ya chel christian asu amesema kwamba amepatikana akiwa amekufa chini ya vifusi vya jengo lililoporomoka kusini mwa uturuki kufuatia tetemeko la ardhi la hivi karibuni mrat uzun mne amewambia wana habari mjini hete ambako mwili wake umepatikana hizo zilikuwa ni ni habari kwa kifupi tu na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu hivileo jina langu harizon na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswaheli ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 jioni saa za afrika ya kati na saa 1 usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa washington dc