hujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo ijumaa jumaa tare17 februari 223 jina langu niatric nduimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na maziwa makuu ikiwemo redio dodoma dodoma fm fm storm radio rmalaika lubumbashi redio rulali kanyabayonga drc mitume ya redio kitale sauti ya mwananchi na kuru na ubc radio kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom katika ripoti zetu leo madaktari wa rais wa marekani joe biden wasema afya yake ni bora na yuko tayari kuendelea na majukumu yake yote licha ya umri wake mkubwa na leo katika voa mitaani baadhi ya wa wakenya wanatoa maoni yao kuhusu uamuzi wa, wa hivi karibuni wa rais ruto kupeleka jeshi la polisi katika eneo la rift vale kukabiliana na wahalifu hu vita vya turukana ufa hiyo mambo likwek kutangia wakati wa moi kibake amekuja ikaendelea hivohodayanivaka takufa tuacha vile ikaendelea kumaliza hayo ni ngumu talozwake babunduki bana awezi eka kirahisi ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nosusa lakini kwanza namkaribisha la idi ligongo akusomea habari za dunia raisi joe biden wa marekani ataongea na rais wa china Xi jinping kuhusu puto la kipelelezi ambalo alitoa amri litunguliwe mwezi huu na kuzusha wasiwasi wa kudorora kwa uhusiano baina ya mataifa hayo mawili kutokana na tukio hilo ambalo tayari limevuruga mazungumzo ya pamoja ya ngazi za juu akiongea alhamisi kuhusiana na mipango ya utawala wake namna utashughulikia puto la kipelelezi na vyombo vitatu vya angani ambavyo havijatambuliwa biden amesema atazungumza na rais j na anataka kuona kwamba wanazungumzia haya kwa kina wakati mabaki yakiwa yamekusanywa na kufanyiwa uchunguzi vyombo vingine vitatu vilitunguliwa na ndege za kivita za marekani katika anga la alaska siku ya ijumaa pamoja na anga la kanada karibu na alaska siku ya jumapili hata hivyo rais amesema haviaminiki kuhusiana na china ama programu za nchi nyingine za kijasusi vikosi vya rasia vimeshambulia ukrain kwa makombora alhamisi vikilenga malengo tofauti kote nchini na kuua takriban mtu mmoja na kujeruhi wengine saba maafisa wa ukraine wamesema jeshi la anga la ukraine lilitungua makombora 16 kati ya 36 ya rusia yakiwa ni mafanikio ya chini kuliko mawimbi yaliyopita ya mashambulizi ukraine imesema mashambulizi ya sasa yamefanywa na mkakati mpya wa rasia ambapo vikosi vya moscow vilifanya kile andri yemak mkuu wa ofisi ya rais wa ukraine ameekeleza kama mpango usio madhubuti na usiolenga kwa usahihi vikosi vya rasia vilirusha maputo yakiwa na vifaa vya kuakisi mwanga ili kusumbua mifumo ya anga ya ukraine amesema oleski danilov katibu wa jeshi la taifa la usalama na baraza la ulinzi duru ya sasa ya mashambulizi ya anga ya rusia yanafanyika wakati norway imepitisha fungu la msaada kwa ukraine wenye jumla ya dola bilioni 7 watu wawili waliuawa alhamisi katika makabiliano kati ya uandamanaji wanaopinga utawala wa kijeshi na maafisa wa usalama njelegini afisa wa manispaa na ndugu wa waliowawa wameiambia afp huku muungano wa vyama vya upinzani ukiripoti kuwa kuna watu wengi waliokamatwa na wengine kujeruhiwa kwa risasi za moto patrick ndwimana na ripoti kamili wandamanaji waliingia barabarani wakitaka kurejeshwa kwa utawala wa kiraia na kuachiliwa kwa wanaharakati waliokamatwa na wafungwa wa kisiasa chini ya uongozi wa kijeshi ambao ulichukua madaraka katika taifa hilo la afrika magharibi 221 waandamanaji vijana walirusha mawe na kuweka viziwizi katika vitongoji vya mji mkuu conakry huku maafisa wa polisi na askari wakifyatua wa gesi ya kutoa machozi kujaribu kuwatawanya milio ya risasi ilisikika pia abdulkarim ba ameiambia afp kwamba mpwa wake wa miaka 18 alipigwa risasi katika kitongoji cha hamdlai na kufariki kabla ya kufika hospitali amesema kijana huyo hakuwa akishiriki katika maandamano hayo bali alikuwa akifanya kazi katika eneo hilo kama dereva wa pikipiki alipouawa mwathiriwa mwingine ambaye alikuwa na miaka 16 alipigwa risasi katika kitongoji cha sonfonia kulingana na baba yake mama ya alipelekwa hospitali na baadaye alifariki kutokana na majeraha baba huyo amesema naibu mea wa mta wa conakry wa ratoma selu kansala amethibitisha vifo hivyo viwili unaendelea kusikiliza habari viwiliunaendelea kuskiliza ya ya habaa ya userikali ya somalia alhamisi imesema wanajeshi wake wanaoungwa mkono na washirika wa kimataifa na wanamgambo wa kikoo wamewaua takriban wanamgambo 350 wa al-shabab na kujeruhi dazeni zaidi katika operesheni tofauti katika maeneo ya kusini na kati voa haikufanikiwa kuthibitisha ripoti za idadi ya vifo na hakukuwa na majibu ya haraka kutoka kwa kundi la al-shababu kupitia msemaji ama mtandao wake kwa mujibu wa maafisa wa somalia jeshi la kitaifa la somalia lilifanya operesheni mjini hiran katika jimbo la hirshabele muduk jimboni galmud na eneo la ioi juba katika jimbo la jubaland katika mkutano na wanahabari mjini mogadishu alhamisi naibu waziri wa habari wa somalia abdurahman yusuf adala amesema katika eneo moja la hirshabele zaidi ya wanamgambo mia mbili wa al-shabab waliwawa na china na iran zimetoa mwito kwa taifa jirani wanaoelewana nalo la afghanistan kuondoa marufuku ya wanawake kufanya kazi na kusoma mwito huo umetolewa alhamisi katika taarifa ya pamoja katika kipindi cha kukaribia mwisho wa ziara ya beijing ya rais wa iran ibrahim raisi wakati ambapo mataifa hayo mawili yamejihakikishia ushirika wa karibu katika masuala ya kiuchumi na kisiasa na kupinga viwango vya nchi za magharibi vya haki za binadam na demokrasia toka kuchukua madaraka ya afghanistan agosti 221 taliban imepiga marufuku wanawake na wasichana kusoma katika viuo vikuu na shule baada ya darasa la sita ambapo pia iliwalazimisha wote waliochaguliwa kuachana na nyadhifa zao ikiwa na nafasi nyingine maarufu taarifa ya china na iran imewataka watawala afghanistan kuanzisha serikali inayoshirikisha makundi yote na juhudi zinazokandamiza wanawake imeongeza kusema marekani na washirika wa nato wanapaswa kulaumiwa kwa hali ya sasa ya afghanistan unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka washington dc nigeria taifa lenye demokrasia na idadi kubwa zaidi ya watu barani afrika ni miongoni mwa taifa lenye idadi ndogo zaidi ya wanawake walio madarakani duniani na idadi ya wale wanaowania ofisi za kisiasa katika ofisi za mitaa na kitaifa imepungua tangu mwaka219 idadi ya wanawake wanaogombea katika uchaguzi mwezi huu na mwezi mach imepungua katika karibu kila ngazi licha ya changamoto hizo juliet ikayere mwenye umri wa miaka 28 ambaye ni mwanasheria hivi sasa anawania ubunge katika bunge la serikali kuu mkamiti kibayasi anayesoma ripoti kamili juliet esi ikayere anafanya kampeni mitaani kwenye wilaya yake uchaguzi akihamasisha watu kupiga kura kabla uchaguzi mkuu wa wiki ijayo mawazo yangu ni kwamba mara unapoendelea kupigania kutaka jamii yenye haki basi watu wengi watakuwa na moyo wa kushiriki watu wengi hivi sasa watahisi kwamba wanabidi kufanya jambo kama hili lakini kama tunaendelea kulalamika na kukaa chini hakika tunaongeza matatizo ya jamii maradufu katika uchaguzi huu ni asilimia kumi pekee ya wanawake wanaowania viti katika mabunge ya majimbo asilimia tisa ya viti vya baraza kuu la bungeni asilimia nane ya viti vya seneti na asilimia sita ya viti vya magavana na ni mwanamke mmoja pekee princes chichi oji anawania kiti cha urais licha ya kwamba anashindana na wapinzani kumina saba wanaume ushindani wake basi unatarajiwa kuwa mdogo ikilinganishwa na wale watatu wanaoongoza katika kinyangʼanyiro cha februari 25 hii ni kulingana na uchunguzi wa maoni ukweli wa dhati ni kwamba nigeria bado inajaribu kubuni itikadi na miundo halisi ya kisiasa lakini adc african democratic congress chama ambacho ninamshukuru mungu kwa kweli kinahamasisha vijana kama mimi wanawake na watu wenye ulemavu kwa kweli kujitokeza kugombea nafasi za uongozi na kuwatia moyo wengine na hivyo ndivyo aina ya mawazo tunayoeneza hapa mtaani imani za kitamaduni na kidini pia zinamaanisha kwamba wanawake wengi nchini nijeria hawawaungi mkono kikamilifu wagombea wenzao wanawake ambao hawaoni kama ni viongozi muhimu licha ya kwamba idadi ya wanawake wanaogombea katika uchaguzi ni ndogo na hata ukiachilia mbali uwezo wao wa kushinda baadhi ya watu wengine wanasema kwamba kukubalika kwa wagombea wanawake kunaongezeka katika jimbo la niger eneo lililokumbwa na ghasia za magenge khadija abdullahi ia anawania ugavana nafasi ambayo haijawahi kushikiliwa na mwanamke popote nchini humo ikayere anasema hiyo anaona ni ishara ya maendeleo hata watu hawaangalii tena umri wanachokiona ni mwanamke mwenye uwezo ana ufahamu wake wa kufikiria anakwenda kwa wananchi anafanya kitu cha kipekee nje ya mazingira ya kawaida ili tu kuwafanya watu wake waamini katika utawala utawala huo kwa kweli unawezekana kwa hakika na kwamba nigeria mpya inawezekana huku kila mmoja wetu akiungana kwa pamoja kufanya jambo sahihi emmanuel uchena ni mchuuzi katika soko la karmo anasema nigeria inahitaji mabaadiliko makubwa tunahitaji vijana wawepo hapo tunataka hawa wazee wote waondoke sisi tumechoshwa nao kwa hiyo wacha tuwape vijana hawa fursa na pia wacha vijana washike udhibiti angalau kwa miaka minne ijayo tuone tofauti kati ya vijana na wazee kwa sababu ni dhahiri lazima kuwe na tofauti fikra zao wenyewe na zile za wazee hazitakuwa sawa huo ndio ukweli mwanasiasa kijana Juliet isi kijanauayere anasema changamoto ni nyingi lakini sio kuangalia suala la hivi sasa muhimu ni kuhusu misingi tunayounda mkamiti kibayasi a washington hii unasikiliza ni kumekucha afrika idi ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia unaendelea kusikiliza kwamekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ninaendelea kukusomea zaidi ya habari za dunia wizara ya biashara ya china alhamisi imetangaza kuziwekea vikwazo kampuni mbili za marekani za masuala ya ulinzi kwa kuizuia taiwan silaha ambapo imezipiga marufuku kuingiza bidhaa china ama kufanya uwekezaji wowote wa taifa hilo hatua hiyo imechukuliwa ikiwa ni zaidi kidogo ya wiki moja baada ya china kuahidi kujibu mapigano kwa marekani baada ya kutungua puto ambalo linaaminika kufanya upelelezi ambalo liliruka katika sehemu kubwa ya marekani katika taarifa wizara ya biashara ya china imesema kampuni ya, ya corp na Raython technologies corp na kitengo chake cha makombora na ulinzi kwa pamoja vimepigwa marufuku kujihusisha na uagizaji ama usafirishaji unaohusiana na china ama kufanya uwekezaji wowote mpya nchini humo kampuni zote hizo zinakatazwa na sheria za marekani kuuza silaha zinazohusiana na teknolojia za china na idadi ya vifo vya tetemeko la ardhi la wiki iliyopita katika sehemu za uturuki na syria imefikia zaidi ya41 na makundi ya kusaidia yanasema misaada katika maeneo yaliyoathirika nchini syria inakwenda taratibu ikiwa vifo vinakwenda zaidi ya 58 baada ya tetemeko nchini syria ya peke yake kusababisha vifo hivyo kwa na kuna sababu nyingi vile vile zinazoelezwa zinatatiza usambazaji wa bisaada kwa wote walio kwenye mahitaji kaskazini magharibi mwa syria eneo la nchi ambalo limeathirika zaidi na tetemeko kwa kiwango kikubwa lipo chini ya vikosi vinavyopingana na serikali katika kipindi chote cha mgogoro nchini humo serikali ya siria na mshirika wake anayemuunga mkono rusia wamekuwa na uwezo mdogo wa kufika katika sehemu hiyo ya siria ambapo ipo karibu na mpaka na uturuki <mulia> mahakama moja ya afrika kusini wiki hii ilitoa boti kubwa ya kifahari na mali nyingine za makamu wa rais wa ikuatorio guini theodoro nguema biang mangue mali hiyo inatarajiwa kupigwa mnada ili kumlipa mfanyabiashara raia wa afrika kusini ambaye alimshitaki kwa kumkamata kimakosa na kumtesa baada ya mkataba kuhusu shirika la ndege kuvunjika makamu huyo wa rais ni pia ni mtoto na mrithi mtarajiwa wa rais wa ikuatoriguini theodoro obiang ambaye anaitawala nchi hiyo kimabavu patik ndimana anasimulia ripoti ya viki stark kutoka kap mfanyabiashara wa afrika kusini daniel yans van resenburg anasema anaridhishwa na kuchukuliwa kwa boti hiyo ya kifahari na mali hizo anasema kesi hiyo ilikuwa ikiendelea nchini afrika kusini tangu mwaka 216 akiongeza kuwa kila kukichukuliwa maamuzi makamu rais obiang anayejulikana pia kama theodorin anakata rufaa yote yaliyanza zaidi ya mwongo mmoja uliyopita wakati yans van resenberg alipoombwa na gabriel agambi aliyekuwa meya wa mji mkuu wa ecuatorio guinea kuanzisha shirika la ndege la kibinafsi kwa taifa hilo la afrika ya kati yans van resenberg anasema alishughulikia mkataba huo kwa miaka miwili lakini mwaka 213 angabi alihusitisha na kusema anataka arudishiwe pesa zake And that is when he found ni wakati uh, alimpigia simu uh, theodorin jr wakati huo alikuwa waziri wa usalama alihusika pia na magereza alipata ruhusa kutoka kwake kulifunga katika jela ya black Beach. hilo ni jina la gereza hiyo nchini equatorio guinea ambako raia huyo wa afrika kusini alikaa karibu miaka miwili anaeleza kwa nini alimshtaki makamu rais obiang na sio angabi he was uh, for me put into jail. kwa sababu yeye ndiye aliyehusika kwa kunifunga jela na kunizuia huko pia unajua tunazo nyaraka kutoka ubalozi wa afrika kusini mjini malabu kuthibitisha hili kwamba walimwomba mara chache aongee naye kumwomba alishughulikia hili na aniechia huru na kila mara aliendelea kukataa resenburg alichapisha kitabu kuhusu maisha katika gereza itwayo blackbiach anasema gereza hiyo ilikuwa na msongamano wa watu uchafu na chanzo cha magonjwa hatimaye wakili wa mfungwa mwenzake alimsaidia resenberg kuachiliwa huru alirudi nyumbani afrika kusini na kufungua kesi mwaka216 licha ya mawakili wa obyang kujaribu kuzuia mnada wa mali na boti lake la kifahari Rezenberg, anasema anatumai kesi hiyo itamalizika mtaalamu wa masuala ya usalama els anaeleza kuwa obyang mwenye umri wa miaka4 amekuwa akikeuka sheria katika nchi kadhaa kama vile marekani uingereza na uswizi els anasema maisha yake ya kifahari yanavutia vitengo vya ujasusi wa kifedha ambao unatafuta dalili za utakatishaji wa fedha na mapato kutokana na shughuli haramu serikali equatorio guinea haijatoa maelezo juu ya kukamatwa kwa mali za makamu rais voa ilipigia simu ubalozi wa nchi hiyo mjini pretoria jana alhamisi lakini haikupata jibu V-O-W-A. madaktari alhamisi walitangaza kwamba rais wa marekani joe biden mwenye umri wa miaka 80 afya bora na yuko sawa kwa kazi yake baada ya uchunguzi wa kiafya ambao ulijumuisha kuondoa donda kwenye kifo chake na kutangaza kuwa hana dalili za muda mrefu za ugonjwa wa covid baada ya kuambukizwa virusi hivyo mwaka jana patriki nduwimana na ripoti kamili rais bado ana nguvu za kuendelea na kazi yake na kutekeleza kikamilifu majukumu yake yote daktari wake mkuu kevin o'conor alisema katika maelezo mafupi kuhusu uchunguzi wa afya ya rais biden ni mwanaume mwenye afya njema hodari mwenye umri wa miaka80 aliandika uchunguzi kuhusu afya yake ulifuatiliwa kwa karibu sana wakati biden anatarajiwa kuwania muhula wake wa pili m22 maelezo hayo mafupi yalibaini kuwa biden hana dalili zozote za muda mrefu za covid na kwamba uwezo wake wa kutembea bila kuinama haujabadilika tangu alipofanyiwa uchunguzi mwezi novemba 212 biden alichunguzwa na madaktari kwa muda wa saa 3 kwenye hospitali ya kijeshi ya water reid katika mtaa wa washington wa bedesta jimbo la maryland ni uchunguzi wake wa pili tangu achukue hatamu za uongozi mwezi januari mke wa rais jill alifanyiwa operesheni ya kuondoa madonda yanayoweza kusababisha saratani ya ngozi msemaji wa white house carin jeam pierre amesema rais joe biden alidhihirisha mara kwa mara kwamba yuko tayari kuchapa kazi licha ya umri wake akijibu swali la mwandishi wa habari kuhusu wakosoaji wa biden wanaodai kuwa afya yake haimruhusu kuendelea kuongoza nchi miaka ijayo karn jean pierre amesema amesemamadai kama hayo yalitolewa na wapinzani wake kwenye uchaguzi wa 2 lakini aliwashinda na kuongeza kuwa waliendelea na madai hayo tena mw21 baada ya janga la covid lakini alifufua uchumi na kupitisha misuada mingi ya sheria kwa kushirikiana wademokrat na warpublican ambayo iliboresha maisha ya wamarekani h lakini watu wengi wakiwemo wademokrat wamesema hawaungi mkono biden kuwania muhula wa pili mwaka ujao kutokana na changamoto za umri wake mkubwat operesheni mpya ya usalama hii leo inaanza rasmi eneo la rift valey nchini kenya ambapo kuna ukosefu wa usalama kutokana na uhalifu wa wizi wa mifugo hii ni baada ya matokeo duni ya ilani ya kusalimisha silaha haramu siku tatu zilizopita katika voe mitaani wakenya wanazungumzia hatua hii mpya ya serikali kutoa ahadi ya kumaliza mzozo huo uliodumu zaidi ya miaka s vioe mitaani imeandaliwa na salma mohamed mbahom nachosema kuhusu kwanza mimi, kenya nais aba kenya kusema, jenda, Manasa, kitwichi, na na lakini kwa kwa kwa maana sasa atasema unajua nilisikiza jana habari habari nikasikiza tu ufupi nikaona jamaa wanasema kuna kuna watu watu barehe barehe hivyo ndio yao mpaka yani, mitaa pili ukaibe umeshakuwa kijana sioni kama kusha, kama mambo hayo hiyo ni story ambayo kusemalakiitndahaass paka lo yani <gibane> mda kuzkahot ziko taatuukana bondelaufa hyo mambo likwek utangia wkati wa moi kibake amekuja kaendelea hioakcha vilevile kendelea niwapatanishwe mwanzo waelewane waishi kama binadamu wengine huku mitaa mengine na kila mtu wajili na biashara yake ngia saa kumi na mbili kuamka saa kumi na mbili ile kitu mwanzo haito zaidi kitu kwa sababu ile kafi kwanawafikiri mtu mwisi na yesi atajificha hatajificha kwa hivyo kupata ku, kuwapata ile itakuwa ngumu hatafadhali ile ingekuwa watu waliachwa free hakuna ile mambo aniapate naka asi lakini mambo pia huyo time mahali ajifiche amoaasaahaach anltimu ya watu wa wakof na mambo yake hiyo mwanzo aitomaa bado wizi utaendelea kulingana na vile ambavyo na kifua hawezi uweimaia manake watu kama wale wanataka ni waite pamoja yani ufanye kuwabembeleza ndkuwatia nini lakini kujipiga kifua kuonyesha kuwa haiwezekani na ni watu vitu wanafanya kutoka kitambo ile ndio mwanzo anazidi kuwatia hasira ndio w ndoanafanya ndouzidi sasakama siju alieka sijuf si mtu atajibana kifika tahemu mwanzo sahihi itafanywa mchana wacha kufanywa usiku ye anangoja mpaka usiku wale watafanya mchana mambo yao E, ni kitu ambacho naetwa kubwa kumpata ule real ni ngumu hiyo katel ni mataikun sasa na biashara ni kubwa ya nyama sasa lazima uibiwe wakiamua leo waridhike na walicho nacho wamwache kila mtu aafanya biashara yake ule uza ngombe ule uza ngombe ule uza mbuzi na kila mtu ajuamipaka yake hakuna shida itakuwa hakutakuna aja na bunduki pia lakini bado hakuja kuwa na ile kuaminiana hawaamini serikali yenyewe wanajua kuwa na nani waliwapa bunduki wao hiyo pia ni swali bona uwenginewatu wamiliki bunduki Kisi wenyewe kisiwenewe kishukanacho ni hatia sia uizi peke yake ni network ndani ya kunana kuna nauza kuna silaha kunanawatumia wao kujikinga kabiashara peaztu tunatoka pale kunahi wakisha kupata hiyo mali wanaoipeleka asa kumkatia mtu riski ghafla ya mamilioni si rahisi shida ni hiyo aridhiki nalicho mzozo nio umedumu muda mrefu sana lakini kufikia saa hii ile hatua enda kuchukua rais wetu ruto nadani utapatikana amani ya kudumu Komana, kwa maana hii kazi memwachia waziri wake wa usalama lakini madamu yeee mwenyewe ameamua kuingilia kati hili swala kupeleka jeshi kule naimani kutapatikana usalamu wa kudumu kusema kweli huyu rais wetu ruto mara nyingi anapofanya mambo yake anafanya kwa mpangilio wa hali ya juu ndio maana naamini kutapatikana anafanya kudumu. okay, kudumutnafanya hghuliza usalama lakini labda kuwa kuna ile mpangilio wa kutosha kiudani likutafutila kiundani zaidi shida iko api lakini huyu resiwetu ruto ani atashughulikia loswala kikamilifu hakuna kitu kitumahobadilishwa chagmba kunamanaekenya kuna kenya kiongozi mm. lakini ungekuwa na kiongozi kama vile kama vile magufuli mt wakufanya na kutenda magufuli angeenda pale magufuliangenda aekaka kisfay lakini kenya hapa sini kama kuna kiongozi ambayza, lizao, na wazee wa wamitaa kwanza ukae nao chini kutoa wa taitaa machifu wote wa upande wamtail upande, upandeunaupandehu waka pamoja na mzee wa namzeaitapanu vijana apewe kazi manake ja. t za na njaa ni mtu yot akutumie atoe pesa kwenda ng'ombe unasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika pata mara moja burudani ya muziki For you to fall in love, Mama. Don't you owe me? She's my boy. kukamilisha matangazo haya namkaribisha tena idi ligongo akusome muktasari wa habari za dunia rais joe biden wa marekani ataongea na rais wa china chinahijinpin kuhusu puto la kipelelezi ambalo alitoa amri litunguliwe mwezi huu na kuzusha uwasiwasi wa kudorora kwa uhusiano baina ya mataifa hayo mawili kutokana na tukio hilo ambalo tayari limevuruga mazungumzo ya pamoja ya ngazi za juu vikosi vya rasia vimeshambulia ukraine kwa makombora alhamisi vikilenga malengo tofauti kote nchini na kuwa takribani mtu mmoja na kujeruhi wengine saba serikali ya somalia alhamisi imesema wanajeshi wake wanaoungwa mkono na washirika wake wa kimataifa na wanamgambo wa kikoo wamewaua takriban wanamgambo 50 wa alshababu na kujeruhi dahazeni zaidi katika operesheni tofauti katika maeneo ya kusini na kati matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi bmj moridhi mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick ndwimana hewani limeshirikiana idi ligongo kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia asubuhi njema