kumekucha afrikaujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya yaleo jumata a15 februari mwaka wa 223 jina langu ni patrick Enduimana. na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika kote afrika mashariki na mazio makuu ikiwemo radio ksfm mwanza 255, radio dar es salaam radio malaika lubumbashi radio soleil butembo drc sasa radio bungoma sauti ya mwananchi nakuru na ubc radio uganda katia nyingine tunapatikana vilevile kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom katika taarifa zetu leo karibu wapiganaji 1 katika wilaya bandundu, ya bandundu nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wamesalimisha silaha zao kufuatia mazungumzo ya amani kati ya watu wa kabila la wateke na wayaka katika taarifa nyingine mahakama nchini nijaa imeamuru mgodi wa madini wa uranium unaomilikiwa na kampuni ya kanada kaskazini mwa nchi hiyo kusitisha shughuli zake baada ya wanamazingira kuwasilisha kesi mahakamani ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nusu sa lakini kwanza anamkaribisha idi ligongo akusomea habari za dunia waziri wa mambo ya ulinzi wa marekani lloyd ustin jumanne amesema anatarajia ukraine kufanya mashambulizi mapya ya kijeshi katika msimu wa machipuko ya kukabiliana na mashambulizi ya rusia huku akihakikishia serikali ya kv kwamba marekani na washirika wake wa magharibi bado wapo madhubuti katika ahadi zao za juhudi za kivita akiwa katika mkutano wa nato uliokutanisha mawaziri wa ulinzi ujadili utaratibu wa misaada ya kijeshi kwa ukraine amesema hayo kremlin bado inadhani itapata ushindi kwa kudhani kuwa tutachoka silaha zaidi zinaendelea kutumwa siku kwa siku lakini kiv inatoa mwito kwa serikali za magharibi kutuma ndege zake za kisasa zaidi za kivita kitu ambacho mataifa hayo yanaendelea kutafakari kufanya hivyo aliongeza kusema licha ya hayo hakukuwa na tangazo lolote kwa siku ya jumanne maafisa wa serikali kuu ya marekani wamewakamata wanaume wanne jimboni florida wakihusishwa na mauaji ya julai b2m ya rais wa haiti jvenl mois na kufanya idadi ya washukiwa kuwa kumina moja ndani ya marekani wanaoshutumiwa kupanga tukio hilo kufuatia ukamataji huo baraza la mahakama ya florida imerejesha hati ya mashitaka kwa watu wote 1umina mmoja sambamba na mashitaka mbalimbali yanayohusiana na mauaji ya mois akiwa nyumbani kwake katika mji mkuu wa haiti poto prince hapo julai 722 mke wa rais huyo wa zamani alifyatuliwa risasi mara kadhaa lakini alipona makenzi lapointe mwanasheria wa mahakama ya wilaya ya kusini mwa florida alitangaza katika mkutano na wanahabari kwamba watuhumiwa wanne wamekamatwa jumanne na walitambulishwa kwa majina yao ambao ni arcangel pratel ortiz raia wa colombia na mkazi wa kudumu wa marekani antonia itriago mfanyabiashara wa colombia na mkazi wa kudumu wa marekani walter vintemilla raia wa marekani anayetokea ecuador na kuishi florida na fredrik bergeman raiya wa marekani mahakama nchini nisa imeamuru mgodi wa madini ya uranium unaomilikiwa na kampuni ya kanada kaskazini mwa nchi hiyo kusitisha shughuli zake baada ya wanamazingira kuwasilisha kesi mahakamani chanzo cha mahakama kimeliambia shirika la habari la afp jumanne patrick nduwimana ana ripoti kamili mahakama mjini agadez katika uamuzi iliohutoa jumatatu iliamuru kusitishwa kwa shughuli za uchimbaji madini za kampuni ya somida ambayo kwa kiasi kikubwa inamilikiwa na kampuni ya canada ya Global atomic ambayo kiishara ilianza uchimbaji wa madini katika eneo lililo karibu mwezi novemba mwaka jana muungano wa mashirika ya kiraia mwezi januari mwaka huu uliomba mahakama kuruhusu kuendeshwa tafiti mpya kuhusu athari za mazingira ukidai kuwa tafiti za awali hazikuwa sahihi na zilifanywa bila kushauriana vya kutosha na wakazi niger ni moja ya vyanzo vikuu vya n duniani madini ambayo yanatafutwa na mataifa duniani kote kama chanzo cha nishati ya nyuklia ambayo inaweza kupunguza kutegemea nishati ya ya ya mafuta lakini hofu usalama na wasiwasi wa wa kimazingira juu utupaji taka zenye sumu ya nyuklia bado zipo ikimaanisha kwamba nchi hiyo maskini ya sahel isiyo na bahari bado vya kutosha na uchimbaji wa madini hayo Global Atomic inamiliki asilimia 8 ma ya mtaji katika kampuni ya somida huko serikali ya niger ikimiliki asilimia 2 unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka idha ya kiswahili ya sauti ya amerika rais wa china Xi jinping jumanne ametoa mwito wa kufanyika utatuzi wa mapema na sahihi kuhusu suala la nyuklia ya iran huku akielezea kuunga mkono jamhuri hiyo ya kiislam katika kusimamia haki na maslahi yake kwa mujibu wa chombo cha habari cha china china itaendelea kushiriki kwa kujenga mazungumzo ya kuanzisha makubaliano ya kutekeleza makubaliano ya nyuklia ya iran rais alimwambia rais wa iran ibrahim raisi katika mazungumzo yao mjini beijing makubaliano ya nyuklia ya mwaka 5 yanadhibiti mpango wa uzalishaji wa uranium wa iran kuwa vigumu kutengeneza silaha za nyuklia kwa kubadilishana kwa kuondolewa vikwazo vya kimataifa iran imesema imekuwa ikiendeleza zaidi nguvu za nyuklia kwa njia ya amani lakini 218 aliyekuwa rais wa marekani donald trump alihachana na makubaliano hayo kwa kusema imefanya mengi kuzuia shughuli za iran za nyuklia na kuiwekewa vikwazo na serikali ya marekani jumanne imesema kwamba mpaka sasa haina uthibitisho kwamba vyombo vinne vilivyotunguliwa angani wiki iliyopita katika anga la amerika kaskazini vilikuwa na uhusiano na china ama programu yoyote ya ujasusi ya taifa la nje wapelelezo wa marekani mpaka sasa hawajaona ishara yoyote ama kitu chochote kinachoonyesha mahususi wazo kwamba vyombo hivyo vitatu vilikuwa ni sehemu ya ujasusi wa china ama juhudi zozote za ujasusi alisema msemaji wa baraza la usalama wa taifa la marekani john kirby china imeendelea kudai kwamba puto lilikosea njia lilikuwa likikusanya taarifa za hali ya hewa na kusukumwa na upepo mpaka kuvuka marekani kimakosa lakini maafisa wa marekani wanasema wamepata vipande vyake na kuhitimisha kwamba ili kuwa katika uchunguzi wa hali ya juu katika kambi za jeshi la marekani unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka studio za sauti ya america washington dc karibu wapiganaji elf1 katika wilaya ya bandundu nchini jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wamesalimisha silaha zao kufuatia mazungumzo ya amani kati ya watu wa kabila la wateke na wayaka juhudi za upatanishi zinaongozwa na mjumbe maalum wa rais feliks chisekedi chifu wa kitamaduni wa kabila la saka mfalme fabrisi zombi kavabioko amesema ana matumaini watafanikiwa na utaratibu wa kitamaduni waliotumia ili kujaribu kuleta amani katika maeneo yote ya kongo abdushakur abu amezungumza na mfalme kavabioko na kutoandalia ripoti ifuatayo akizungumzia kutoka mjini kinshasa ambako wamekamilisha mkutano wa upatanishi mfalme zombi kavabioko amesema ugomvi kati ya watu wa kabila hizo mbili sawa na maeneo mengi ya kongo ni kuhusiana na swala la ardhi anasema katika wilaya bandundu wazawa wa eneo hilo wateke huajirisha mashamba yao kwa wakulima wa kabila la wayaka na kuwatoza ushuru wa gunia moja la mazao wanaolima ikiwa ni mahindi au zao lolote lile bakeke balipandisha hiyo eh, madva ma, ma, kutinii kufuatana na eye eh, balikua kulipa mbele mbele lakini balikuwa kulipa shati moja ya maisi wala ya kitugani wene una, unakamata apo sasa bamwamii bamwamii ya bakeke beko balipandisha makucha tano hasa ayaka balikatara kuilipa pale banakatara kuilipa banaanja kupigana na banani na benye inji na benye bilongo inaleta ina shida na naboo na entre peple. sasa baada ya waiaka kukataa kulipa ushuru huo mpya wa magunia matano mapigano yalianza tangu mwezi juni mwaka jana na kusababisha vifo vya karibu watu mia mbili hadi hii leo kulingana na maafiso wa usalama mfalme zombi ambaye anafahamika kama mchezaji mireka na kuheshimiwa na wakongo wengi anasema kwa miezi minne sasa amekuwa katika taarafa ya kwamodh kujaribu kupatanisha watu hawa wawili na tayari usalama umerudi kwa asilimia sabini na tano katika vijiji vingi na anaamini ataweza kufanikiwa ndio ndio kwa sababu niko muami. niko mwamii niko mwamii niko na hiyo puvuari mungu ananipatia na vile niko beni pare raisi kisekedi raisi kisekedi aanipatia na puvuari zote yanini nifanya huyo na lakini mi naanza kuifanya vizuri kwa sababu amani inawenza kurudia wale wote wenye barikimbia wanawenza kurudia na wale wenye barikamata a silaha wanaweza kunipatia baki masilah zazo yote wenye walinyang'anya kwa wajeshi wa serikali mbali na kupatanisha watu wa kabila hizi mbili kunahitajika msaada mkubwa ujenzi wa maendeleo kuweza kudumisha amani kardinali fridolin ambongo wa kanisa la katoliki aliyetembelea eneo hilo mwezi oktoba kutathmini hali ya mambo alisema ugomvi ni mkubwa kuliko swala la ardhi na unahitaji suluhisho la haraka na la maendeleo la sivyo ugomvi unaweza kuenea na kufika hadi mji mkuu wa kinshasa unaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka washington dc idi ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia unaendelea kusikiliza kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ninaendelea kukusomea habari zaidi za dunia gavana wa zamani wa south carolina niki heli jumann amesema kwamba atagombania uteuzi wa mgombea uraisi wa marekani kwa chama cha republican na itakuwa dhidi ya bosi wake wa zamani rais donald trump ambaye alimteua kuwa balozi wa marekani katika umoja wa mataifa heli mwenye umri wa miaka hamsini na moja alitangaza kupitia mitandao ya kijamii akisema rekodi ya rais joe biden hairidhishi na ni wasaa wa kiongozi wa kizazi kipya katika video hiyo ya zaidi ya dakika tatu haikumtaja kabisa rais mstaafu trump ambaye mwezi novemba alitangaza kuwa pia atawania uteuzi wa chama cha republican kugombea tena urais ambao alishindwa na rais joe biden katika uchaguzi wa mwaka elfumbili na ishirini katika video hiyo ameelezea miaka ya mwanzo akiwa south carolina kama binti wa mhamiaji muhindi ambaye alifaanikiwa kuwa gavana anzia 2 na27 ambapo walikamilisha muda wake na kupewa waadhifa wa, wa ubalozi wa umoja wa mataifa mwaka27 mpaka 28 na, na wakati ethiopia wakiachana na kipindi cha miaka miwili ya mgogoro utafiti mpya wa a unatoa picha kamili ya namna watu wanavyotabika kiuchumi na msongo wa mawazo utafiti umefanyika mwishoni mwa mwaka22 na kutoa viwango vikubwa vya asilimia 65 ya waethiopia kwamba wanataabika na kuhimili kupata chakula ambapo bei za vyakula imepanda kwa asilimia4 mwaka222 ukilinganisha na 221 huku bidhaa nyingine zikipanda kwa zaidi ya asilimia h watafiti hawakufanikiwa kuingia nchini humo wa mwaka 221 na, na kuo na mabadiliko makubwa waliporejea mwaka uliofuata zaq bikus mkuu wa mkurugenzi ambaye wa kanda ya taasisi hiyo ya glup kwa afrika amesema timu yao iliwafanyia mahojiano takriban watu 1 lakini hawakufanikiwa kusafiri maeneo ya mgogoro kama vile mkoa wa kaskazini wa tigrei ripoti ya kila mwaka ya taasisi huru ya usalama mjini mnic ujerumani imebaini kuwa mitazamo ya kimataifa kuhusu rasia na china imebadilika tangu uvamizi wa kremlin dhidi ya ukraine ukiwemo mtazamo wa bara la afrika ripoti hiyo inasema hali ya kutoridhishwa kwa nchi za afrika na mataifa ya magharibi haijasababisha beijing au mosco kuwa na hamu ya kuwa na ushawishi mkubwa juu ya masuala ya kimataifa mohamed yusuf anaripoti kutoka mjini nairobi na patrick nduwimana anaisoma ripoti yake ripoti hiyo yenye kurasa 176 iliyotolewa na taasisi ya minich jukwaa huru la kila mwaka linalojikita kwenye usalama wa kimataifa iligundua kwamba afrika haina nia ya kuunga mkono utaratibu wa kimataifa unaoongozwa na china na rasia kwa mujibu wa ripoti hiyo mitazamo ya nchi za afrika kwa rasia na china inabadilika kama matokeo ya uvamizi wa mosco dhidi ya jirani yake ukraine wakosoaji walizishtumu serikali za afrika kushindwa kulaani uvamizi wa rasia na kupinga kulitenga kiuchumi na kidiplomasia taifa hilo kwenye kura ya baraza kuu la umoja mataifa mwezi mach 22 nchi 38 za afrika zililaani vita vya rasia dhidi ya ukraine huko nchi 16 zikijizuia kuonyesha msimamo wao david otto anahusika na uchambuzi wa maswala ya usalama na ulinzi kwenye kituo cha tafiti za usalama barani afrika anasema mwenendo wa nchi za afrika katika mfumo wa kimataifa unawachanganya watu wengi you know, more... kuna mkanganyiko kati ya masilahi ya ndani right. na uungwaji mkono nchi za afrika sasa zinazingatia zaidi maslahi yao badala ya kuunga mkono china au mkakati wa siasa za kikanda za rusia kila nchi inapaswa kuzingatia maslahi nadhani tofauti hapa ni kwamba nchi nyingi za afrika zimekuwa huru katika maamuzi zinayoyafanya ingawa china na rasia zinaweza kupata uungwaji mkono kwa utawala wao katika nyanja za usalama na uchumi duniani nchi nyingi hazitaki ulimwengu unaoongozwa na watawala wa kimabavu kulingana na watafiti walioandika ripoti hiyo wanasema afrika hairidhishwi na mfumo wa kimataifa unaoongozwa na nchi za magharibi na pia inapinga rasia na china kupata ushawishi mkubwa katika mfumo wa kimataifa paul nantulia ni mtaalamu katika uhusiano kati ya china na afrika international... serikali ya china inaweza kutumia malalamiko ya afrika kuhusu mfumo wa sasa wa kimataifa ili kujenga uhusiano wa kidiplomasia na wa kisiasa na nchi za afrika nadhani kile china inachotaka kufanya ni kubadili mfumo wa sasa wa kimataifa china haitaki kabisa kuondoa utaratibu wa kimataifa china inataka kubadili baadhi ya sehemu mbalimbali za mfumo wa kimataifa na katika jitihada hizo china imepata uungwaji mkono wa nchi za afrika wataalamu wanasema china iliunda taasisi kama vile shirika la ushirikiano la shanghai na mpango wa usalama wa kimataifa ambao unajumuisha afrika ili kuendeleza ushawishi wake na uwakilishi wake katika mifumo ya kimataifa ripoti hiyo imesema afrika inataka sauti yake isikike na kupewa nafasi katika kubadili sheria na kanuni za kimataifa usikose kusikiliza voa express ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ni saa 1nsu jioni kwa saa za afrika mashariki sawa na saa 9n al asiri kule afrika ya kati kwenye swali la leo tumekuuliza utafiti unaonyesha asilimia 38 ya wanandoa hawalali chumba kimoja nini maoni yako yote hayo unayapata kupitia voa afrika raisi wa botswana mogweti masisi anatishia kujiondoa kwenye mkataba wa uchimbaji madini ya almasi na kampuni kubwa ya dbs iwapo kampuni hiyo haitaboresha mkataba huo chini ya mkataba wa sasa ambao unamalizika mwezi juni botswana mzalishaji mkubwa wa almasi barani afrika ina haki ya kununua hadi y silimia 25 ya almasi inayochimbwa wachambuzi wanasema botswana iko katika nafasi nzuri ya kushinikiza makubaliano ya kugawana nusu kwa nusu patrick nduwimana anasimulia ripoti ya mkondisi dube kutoka ghabaron nchini botswana akihutubia wafuasi wa, wa chama tawala katika kijiji chake cha moshupa nje ya mji mkuu gaboron rais mokagwetsi masisi amesema nchi yake iko katika nafasi nzuri kwa kupata mkataba bora na kampuni ya <coughs> sasa tunajua jinsi sekta ya limasi inavyofanya kazi tulikuwa tunapata asilimia kumi ya hisa lakini sasa chini ya uongozi wangu tunapata asilimia ishiri natano botswana kwa sasa inapata takriban dola bilioni nne na nusu kwa mwaka katika mauzo kodi na ushirika kutokana na mkataba wake na kampuni ya yaes masisi anasema ikiwa mazungumzo na kampuni hiyo ya alimasi ya afrika kusini yatavunjika basi botswana iko tayari kujiondoa katika makubaliano hayo ya muda mrefu tunakubaliana na kampuni kubwa ni mara ya kwanza kuwa na msukusuku kama huu tunataka haki yetu hii ni kampuni yetu tunataka mtaji mkubwa na tunafanya hivyo kupitia mazungumzo ikiwa mazungumzo yatakuwa magumu tutasema hapana wacha kila mtu afunge viragu na twende njia tofauti haijafahamika wazi ni mbinu gani nyingine botswana inaweza kuwa nazo lakini mtafiti kutoka ubelgiji kuhusu uchimbaji wa alimasi hans macket anasema kunaweza kuwa na njia mbadala botswanas has a, a uh... rais wa botswana amepongeza mara kwa mara biashara kati ya kampuni ya hb antwerp na lukara katika makubaliano ya sasa na dbers botswana inahofia kukosa faida kutoka kwa almasi zake kwa sababu haina uwezo au udhibiti wa kiasi gani cha thamani ya uzalishaji bidhaa hiyo kwa nchi ikiuzwa kwenye soko la kimataifa baada ya kuboreshwa kiongozi wa chama kikuu cha upinzani nchini botswana di thapelo hivi karibuni aliambia bunge kwamba serikali lazima iwe wazi zaidi katika mikataba yake ya madini mkataba wa mauzo wa miaka kumi kati ya botswana na kampuni ya yae ulimalizika mwk21 lakini uliongezwa hadi juni 3 kwa kusubiri mazungumzosa wa aa leo katika jukwaa la vijana mwenzangu sandey shomari amezungumza na msanii na pia mtetezi wa haki za wasanii na kupinga unyanyasaji na pia mwanzilishi wa tupaze sauti foundation agnes kahamba ha maarufu aji bebi ambaye ametoa album ya nyimbo zake na kwanza ametaka kujua changamoto alizopitia mpaka kufanikisha kazi hiyo changamoto ni nyingi nyingikwa sisi wa wasanii wa kike kwa sababu tunapitia mambo mengi sana na pia promotion kwa tanzania kwenye music sasa hivi ni nzuri sana lakini zinagharimu kwa hiyo ili kufikia mashabiki zangu niko hivi agibe niko chini ya management ambayo inasimamia kazi zangu na inasambaza kazi zangu kuhakikisha zinafika kila sehemu tanzania na nje ya tanzania na hilo ni jambo bora kabisa ambapo unapo, unapokuwa na management mengi yanaweza kufanyika na pengine agi wee unavyoona hivi sasa unakwenda kwenye pi wengi hatu haoni wasanii wakienda njia hiyo unafikiri ni kwa nini kwa sababu cha kwanza uh, wasanii wengi hawatoi uh, au album kwa sababu kwanza zina nyimbo nyingi na unatoa kwa pamoja kwa mfululizo mfano mimi nimetoa nyimbo nne kwa mfululizo ambao uh, inachukua ina, ina muda mrefu uh, kurekodi nyimbo zote nne alafu lazima uh, hapo katika hizo nyimbo nne kuwe na videos za kutambulisha hizo nyimbo ni kitu ambacho anatakiwa hujipange sana na kinachukua muda lakini kwa upande wangu mimi hakikuwa kigumu kwa sababu niko chini management kwa hiyo mipango yote ikawekwa sawa na kwa wale wasiofahamu albamu hii umeipa jina gani na nyimbo zipi zipo kwenye hii albam <laughs> p yangu hii nimeipa jina la I like that a ambayo nyimbo yake ipo ambayo nimeitambulisha imeshirikiana na msanii wa kiume anaitwa pamoja na jamaldin ambao wameshiriki katika hiyo nyimbo ambayo imebeba jina la p lakini pia ndani ya p yangu kuna nyimbo ya wanipa ambayo imeachia na video yake lakini ipo nyimbo inaitwa kamnyweso ambayo ina hadhi ya mapiano lakini ipo pia nyimbo nyingine inaitwa on the ambayo ni nyimbo ya kimapenzi lakini ndani yake kuna vionje vya mapiano na pia kuna nyimbo inaita uwatajiwaji hii ni nyimbo ya mahadhi ya kiswahili ya wale watu wa uswahilini wanapenda kusutana kupatiliana maisha koo hii nyimbo imebesi sana kwa wale watu wa uswahilini na agnes mm. umekuwa pia ukishirikiana na umeonekana ni mdau wa haki za kijinsia kwa upande wa wanawake hasa katika masuala ya sanaa na siku zi nyingi umeshirikiana na taasisi ya taro tanzania Artist rights organization pengine kile ambacho naweza kutueleza kwa kifupi ambacho mmejaribu eh, kushirikiana tayaro kufanya ni kipi hasa uh, mimi kwanza nikiwa kama mdao wa, wa kutetea haki hakiya jamii nzima kwaio nilipewa uh, kipaumbele cha kuweza kushiriki katika round table au majadiliano ya kuweza kuboresha haki za wasanii maanake wasanii wengi sana hawafahamu haki zao wasanii wanakuwa tu wanaimba wako chini ya management wako chini ya yalab fulani lakini yeye kama msanii ajui haki yake yeye anakuwa anapelekwa na kuongozwa na watu bila hi kufahamu kwamba ninapotaka kuvunja mkataba mini nifanye nikimbilie wapi sehemu gani gani nifate au kitu gani kinanitetea mini kama msanii kwasanii so, wengi sana wanapotea na wanapokuwa wana, wako ndani ya management hawaoni faida ya wao uh, kutumia usanii wao kao so, mimi nikiwa mmoja pia wa kutetia haki za wasanii uh, niliweza kufichua baadhi ya vitu vitendo vibaya ambavyo especially wasanii wa kike uh, wanapitia pale wanapokuwa wanatafuta haki yao au wanatafuta maendeleo mm. wanaoyapata kupitia mziki wakayakosa kwa hiyo tunijadiliana namna ya kutafuta solution ya kuweza kufikia serikali yetu ili iweze kuweka vifungu vya sheria ya kulinda haki za msanii wa, msani wa kike kwa yale mwanyanyeso ambao yapo especially mfano ya kingono ambao wasanii wa kike uh, tunapitia kwao vitendo hivi viweze kupotea na wasanii wa kike waweze kufanya kazi zao na waone faida akili wanachokifanya na pengine kama ni mapendekezo pengine mlikuwa na mapendekezo yapi katika kujaribu kuondoa hili tatizo uh, mapendekezo ambayo tulifikia mwafaka ni kwamba lazima kuwe na kifungu kisheria kabisa ambacho kinatetea haki ya msanii wa kike ambayo endapo mtu yoyote eidha awe produsa au mtu ambaye kio kwenye media au yoyote yule ambaye anamnyanyasa huyu msanii wa kike basi msanii anaposhtaki kuwepo na kifungu kinachomputia huyu msanii na hatua stahiki zichukuliwe kama makosa mengine ya jinaa ya yanayoendelea ya katika nchi yetu bila shaka na kwa kumalizia tu agi baby unaweza ukawaambia nini kuhusu hii album tayari imekusha toka au vipi mm. na unaweza kuipataje zipo, inapatikana katika digital zote tanzania nzima na digital zote dunia nzima ambazo zipo na tayari video zipo wote wananifatilia au wanaotaka kumfahamu agi baby actually wanaweza kuingia katika youtube account yangu kwa jina la agi baby na pia wanaweza katika social media zangu instagram facebook twitter linkedin kwa jina la agibebi kote huko watanipata na vile vile wataweza kujua albamu yangu nyingine inayokuja na, na kazi zangu zote harakati tanazozifanya agibab wataweza kuzifahamu kupitia mitandao yangu ya kijamii kabla ya kukamilisha matangazo haya idi ligongo anakusomea muktasari wa habari za dunia waziri wa ulinzi wa marekani loyd ustin jumanne amesema anatarajia ukraine kufanya mashambulizi mapya ya kijeshi katika msimu wa machipuko ya kukabiliana na mashambulizi ya rusia huku akihakikishia serikali ya kiev kwamba marekani na washirika wake wa magharibi bado wapo madhubuti katika ahadi zao za juhudi za kivita maafisa wa serikali kuu ya marekani wamewakamata wanaume wa nne jimboni florida wakihusishwa na mauaji ya julai 22 ya rais wa haiti joel mois na kufanya idadi ya washukiwa kuwa kumi na mmoja ndani ya marekani wanaoshutumiwa kupanga kufanya tukio hilo rais wa china iiping jumanne ametoa mwito wa kufanyika utatuzi wa mapema na sahihi kuhusu suala la nyuklia ya iran huku wakielezea kuunga mkono jamhuri hiyo ya kiislamu katika kusimamia haki na maslahi yake kwa mujibu wa chombo cha habari cha china matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti aamerika ya yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi alikuwa bmj muridhi mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrik nduimana hewani nimeshirikiana na idi ligongo kwa pamoja tuna wawageni tukiwatakia asubuhi njema