kutoka studio 15 hii ni B-O-A hii ni voa express kutoka hapa washington dc hali ikiwa ni poa au shwari kabisa siku nayo ikiwa ni siku maalum manake ni siku ya 14 ama tarehe 14 februari ambayo inatambulika kote ulimwenguni kama siku ya wapenda nao valentines day ambao kwa kweli leo tutaiangazia tu kwa upana na ningetaka pia kujua wewe ulipo hali ikoje pia nikikutakia valentine kwa wale ambao wanaisherekea popote walipo jina langu languharizn kama bila shaka msikilizaji niko ndani ya nyumba nikiwa na mzee wa kazi kamao mimi nimekushajaa tele kama debe la unga linalomeremeta tayari kabisa kutengeneza chapati ikiwa ni siku ya valentines day msikilizaji mambo ni mazuri kweli kweli kwa wale ambao wanasherekea siku hii kwa wale ambao waasherekea hii yote ni sawa tu lakini sutazungumza kujua hasa nini kinachoendelea kama kawaida kamao wanasema mambo yanakuwa ni mazito langu jina ni sandey shomari msikilizaji na imoja, kama moja kwa moja kamao kama, kama navyo siku hii ina maana yake imetoka wapi maana yake ni nini inatoka wapi imeshashoorekewa kwa zaidi ya miaka si <F1> 15 Inaanzia, inaanzia kule, uh, kule rom ambapo kulikuwa wakati huo na papa uh, wa kanisa la katoliki alijulikana kama Gerassias. na pale februari 14 uh, katika karne ya tano mwaka hawajasema pale ndipo walitangaza rasmi kwamba siku hii ni yawapenda nao na kuna historia nyingi ambazo zinasema pia mm-hmm. ilitoka kutokana na imani pia ambazo azikua za kikristo kule nyuma mm-hmm. na pia kuna historia inaosema kuna jamaa lijulikana kama ambaye mwenyewe alifungwa jela tofauti kabisa na mapenzi lakini katika hali ya kujipenda akiwa jela akajiandikia barua ya kujipenda mwenyewe mm-hmm. yani katika hali ya kujipa nguvu ili aweze kustahimiili kifungo no. lakini sozote hizo tis kumi ni kwamba imekuja kukubalika katika miaka karibuni kwamba ni siku ya wapenda nayo na ikachukua laini kubwa laini ya kibiashara laini ya mitandao kila mahali unaona kwamba watu wanazungumzia kuhusu uh, mapenzi haya nasas na Uh, ilivyoendelea historia kukawa kwamba kuna utamaduni wa kutoa maua au kupatiana maua kwaapenda nao na hasa wapenzi na wanandoa na ikawa hi utamaduni umekita mizizi na kupenya kote ulimwenguni hilo la maua basi lilianza yeah. kwenye karni ya 17b pale ndio lilitanda kote ulimwenguni kakualika kwamba maua yanatolewa kwelikweli na kidogo tu kabla ya kusikia mmoja au wawili wa vijana wanavyosema kuhusu siku hii ni vizuri kueleza kwamba hapa marekani ama kote ulimwenguni karibu maua milioni 2milioni 250 hutumaniwa wakati huu wa valentine na sasa hivi tunapozungumza hapa marekani wanasema kwamba kutatumika zaidi ya dola bilioni 20 na sherehe hii au kwenye sherehe hi za mawapenda nao kwa hiyo kiuchumi kuna mambo mengi sana, mazito hapa, lakini kidogo tu na, kwenye na, laini ya simu tunaye mmoja wa vijana na msikilizaji wetu ambaye pia tungetaka kwa upande wake bila sisi kuzungumza sana naye atueleze amechukuliaje ya na hali inakwendaje basi hebu karibu na utueleze jina unakotokea na utueleze hali inakwendaje kuhusu valentine popote ulipo asante shukuru aaneshkurubaa kutoka kashinga ngala kagera tanzania ii kwa upande wa huku kwetu na tunaifahamu kama siku ya wapenda nao kwa kweli kwa huku kwetu mahala niliko hii siku anaichukulia vizuri maake unakuta kuna baadhi ya zawadi mfano kama rafiki yangu kuna rafiki yangu chaji ama wasiatua shule ya amsini tkabaazina nimejaribu kumuita na kuweza kumpeleka sehemu nzuri ili aweze kufurahia maake nimunudie soda nimnudie baadhi ya vitu vitamu ili aweze kufurahia make ni rafiki yangu sana ko make yaani hii siku inakuwa kwa wale ambao inakuwa nzuri kwa wale ambao unakuta wanapendana naona ndugu mtangazaji unanunua hata kazawadi kidogo unafungasha kwenye kazitu kidogo lakini labda asa nikuulize wakati mwingi tunasoma na kujionea kwamba wapenzi wanakosana sana pia wakati huu hasa pale inapofika kwamba labda hamna hela za kusherehekea unakuta kwamba kama labda ni kina dada wana mategemeo makubwa kwamba utamfanyia hiki au kile na kikishindikana basi inakuwa mwanzo wa kukosana hapo napo utasemaje kama dada anakuwa amekupenda kwa ajili ya hicho anakuwa amekupenda kwa ajili ya maslahi lakini kama anakuwa amekupenda kiloho kabisa kama sio kimii kama ni kiloho anaweza kakukabiliana na changamoto inayokuwa imejitokeza kwa sababu ukimwambia kwamba bwana mimi ni hivi na hivyo kakuelewa vizuri hapo sawa upendo unaendelea lakini kama hawezi kukuelewa huya anakuwa amekupenda kwa ajili ya masilahi ndugu mchangazaji iwe kwa shida iwe kwa raha mnavumiliana kama nakuwa amekupenda k- sikukuu hii mwanzo wake kabisa ilianzia kwenye mataifa ya magharibi au ya kizungu wewe unaona kama imekubalika kwa asilimia gani sasa hivi barani afrika naona kwa kweli imekubalika kwa asilimia kubwa maake hata media zetu zinajaribu kuelimisha jamii na sisi wanajamii tunaendelea kuelimika kwao ndio maana hata mimi mwenyewe naifahamu ndugu mtangazaji na basi kwako na vijana wenzako katika siku hii ungetaka kuwatakia nini na pia ushauri wako kwa vijana ungekuwa ni upi nawatakia kila raheri tusherekee kwa amani tujue baada ya sikukuu hii maisha yanaendelea lakini pia tusipendane kwa ajili ya maslahi tupendane kwa ajili kiloho lakini pia tusipendane kimili yani tupendane kiloho kwa siku hii ya leo kama sikukuu hii wale ambao hawajafanikiwa kupata tupendane kama kawaida ndugu mtangazaji haya na kwa vijana ambao mapenzi yamepelekea kuleta maafa tunaona vijana wakiuana pale wad wanaachana au hawakubali kuachwa au kuachika pona po utasemaji ao mimi naweza nikawashauri maake hapo unaweza kukuta kuna changamoto ndani ya famili ya ndoa zao maak hata mimi ni kijana lakini ninamke lakini unaweza kuta kuna migogoro ndani ya, ya nyumba wanaweza waka, wakaomba ushauri na saha ili che, migogoro hiyo isitokee ikaweze kuisha au kuomba viongozi wa dini wakaweze kukaa na kuweza kuwashauri ili wakaweze kutoa yao ya moyoni ili ndoa zetu a ndoa zao zikawe mfano kwa jamii inayokweli asante sana dastan unamsikia dastan akiwa una kule kagera yeye yeah, amesema watu wapendane kiroho na wala sio kimaslahi asanti sana tunapoendelea kutazama hali yaalenti inavyoendelea kutoka hapai danakuja bka napepewa mambo haymi ongeza mwemi nipate wenge mm, ikibidi ni silai daaano kwa wangumamito siwezi kufanya m mm. kwengine nishasema no michupa wekifuniko na makatizwa tu ya aso aao do Do. dolemifasolatido na kupenda nimekuchagua moyuni uko pekeako bebikwa pezi uh, uh, uh. eh, yeah, yeah. lake mwenzenu kwa kweli najivunia na nam ni kitu hicho basi napepewa msikilizaji kutoka ebe wale ambao ndio hivyo tena mnasheerekea nna mnajiandaa kwaeni basi mambo taratibu kabisa kibao hicho e, kinakusukuma kuelekea huko lakini kama kama unavyosema e, shughuli hii inapokuja februari 14 mengi yanashuhudiwa mengi yanafanyika ni wakati ambapo sasa wafanya biashara nao wanapata e, fursa ya kutengeneza fedha wakitangaza kama wanaita sehemu maalum za vyakula kwa mfano kama sehemu za kupata chakula takopa mfano kwa mfano hapa marekani gd chao ni moja a a ambazo au mgahawa ambao maarufu sana kwa chakula hasa nyama ekamampira no. nyama na wengine mm. unapata nyama za aina zote no. sasa ukiangalia baadhi ya zile migahawa katika maeneo yawahinto kwanzia jana wanakwambia yani wameshauza kila kitu viti vyote vimeshauzwa vyote e, yaani kama wanapiga simuya nataka kwenda leo amna nafasi hamna unanelewa mm-hmm. tayari wameshajaza zile sehemu kwa hiyo watu leo ni kwenda kula ni kwenda kula nikwenda kula na ku upija simu kabisa kwa hiyo kibiashara kuna mafanikio makubwa ni kweli kabisa ni kweli kabisa haya basi tunaebupu knaa simu moja kwa moja tuungane naye kutoka kule nchini tanzania ambaye ni mwanaskolojia anaweza kutueleza kwa upande wake hali ilivyo hasa inapotokea siku kama ya leo wengi wapenzi wanatarajia kupata zawadi wengine pengine wasipate na nini ambacho ee kama wa unaweza kuzungumza na watu ambao wanatarajia vitu fulani halafu havitokei katika siku kama ya leo na pengine athari zilizopo katika swala kubwa kama hili linakuaja karibu bupe bado yungali kwenye laini ya simu bupe karibu sana kwenye kwenye voa express sijuu kama unatupata uh, sande inaonekana inaonekana kuna matatizo kidogo labda ya mawasiliano lakini ningependa sana alikuwa achangie kuhusu yeye kama mtaalam wa kisikolojia hali hii inavyoadhiri vijana labdaloi kwa sababu nd pia umeona kwamba kando na unavyosema kwamba sherehe zina noga ina maadhari zake unakuta kuna wapenzi wanaoachana kuna vifo hata vinatokea kwamba wewe umeachwa au matarajio kwamba mimi nilifikiri kwamba fulani atanipeleka valentine kamwe hakunipeleka amempeleka mwingine kwa hivyo leo nimefahamu kwamba sio mimi kuna mwingine sasa kuna pia machungu mengi ambayo hufuata sikukuu hii sio tu mambo mema ya kibiashara na raha na mapenzi kuna vilio pia vinafuatana katika hilo la vilio kuna bwana mmoja aliingia kwenye instagram akatuma ujumbe mm-hmm. ambao ni kama vile watu wamekuwa wakizungumzia sana unachekesha wakisema kwamba leo mm-hmm. walo wenye simu zao hakikisha umeenda kwenye p maalum yeah. ambayo itakuelekeza kuangalia sehemu si zako zimeangaliwa vipi mm. zimetumwa wapi zimefuatwa nini mm. kwa hiyo ni kama vile sehemu moja ya kuangalia watu walinde simu zao kwa no. sababu kama wewe si mwaminifu katika swala la mapenzi kajikutakmataat makubwa asant sana <laughs> ni eukikutakia pia en njema popote ulipo lakini sasa tutazame habari za kimataifa wanyejeshi wa kenya wataungana na polisi kupambana na matukio yaliyokidhiria ya ujambazi katika maeneo ya kaskazini magharibi ambayo wameua zaidi ya raia 1 na maafisa wa polisi 16 katika kipindi cha miezi st iliyopita maafisa wamesema rais william ruto ameahidi kurejesha usalama katika maeneo yenye ukame yaliyo mpakani na uganda sudan kusini na ethiopia ambako wizi wa mifugo umekidhiri na umechochewa na kuenea kwa silaha za rashasha waziri wa mambo ya ndani kithure kindiki amesema hali katika eneo la kaskazini la bonde la ufa ni dharura ya kitaifa na kuwapa watu katika eneo hilo siku tatu kusalimisha bunduki zao kabla ya kukabiliwa na nguvu kamili ya sheria hatua ngumu na madhubuti lazima zichukuliwe mara moja kindiki amesema katika taarifa yake kwa taifa hapo jana mkuu wa tume ya uchaguzi wa nigeria alisema jumatatu kuwa vituo vipatavyo 240 vya kupigia kura hvitatumika katika uchaguzi ujao kwani hakuna aliyevyochagua kutokana na ukosefu wa usalama katika maeneo hayo vurugu za watu wanaojitenga na magenge ndiyo wasiwasi mkubwa kwa wanigeria wanapopiga kura februari 2 kwa ajili ya wa wabunge wapya na mrithi wa rais muhamadu buhari wapiga kura wapya wanapojiandikisha nchini nigeria wanaruhusiwa kuchagua kituo cha kupigia kura watu wengi huchagua eneo la karibu zaidi na wanapoishi kwa sababu watu huzuiliwa kwenda mbali na wanausalama siku ya uchaguzi mwenyekiti tumehuria uchaguzi mahmud yakubu aliwambia viongozi wa vyama vya siasa rais wa gabon ali bongo hapo jumatatu amependekeza kufupisha muhula wa rais kutoka miaka saba hadi mitano alipoanza mashauriano ya kujiandaa kwa uchaguzi mwaka huu na hatua ya kuzuia kasia pia zaidi ya siku mbili za machafuko mabaya yalifuatia uchaguzi wa mwisho wa gabon mwaka sita, baada ya upinzani kukataa ushindi wa ali bongo na madai ya udanganyifu bongo amesema kwamba tukielekea kwenye uchaguzi mkuu ujao nimeamua kuweka muhula wa kubaki madarakani uwe miaka mitano hatua hiyo itahitaji marekebisho ya katiba na kura bungeni bongo mwenye umri wa miaka stn minne amekuwa rais wa taifa hilo linalozalisha mafuta la afrika magharibi tangu kumrithi baba yake omar bongo aliyefariki29 na, na katibu mkuu wa nato ame sbr alisitiza haja ya kuipatia ukraine silaha zaidi na kukamilisha hadi ya kukabidhi vifaru na vifaa vingine vizito huko mawaziri wa ulinzi wa nato na maafisa wa ulinzi kutoka kundi lilaongozwa na marekani la wa ukraine walipokusanyika kwa ajili ya mkutano jumanne mjini brussels stoltenberg aliwaambia waandishi wa habari mazunguzi hayo yanakuja katika wakati mgumu na kwamba washirika watashughulikia mahitaji ya dharura ya kuongezea kwa msaada kwa ukraine wiki ijayo inawaadhimisha mwaka wa kwanza wa vita vya kutisha nchini ukraine uvamizi kamiliwa rusia dhidi ya nchi hiyo stoltenberg alisema pea vizuri na mludisha na mnyonyesha Salamu. Salamu. Salamu. na salamu. mambo safi na mambo mazuri kabisa msikilizaji kwenye vieoexpress kamao unapotoka ukipata kibao kizuri kama hichi Eh, eh, amaendelea nealomuna e, e. e, mm-hmm. maoni mengi myoniakupitia mtandao waakwaskilizaji wetu wapeni wakisema mambo anayokwenda na wanaocukulia skuu aini kla a kusoma baadhi ya maoni mm-hmm. pia tuna mmojawa waskilizaji kwenye lani ya simu karibu sana kwenyebarazani taa jina lako sehemu nakotokeana utoe mchangowako kuhusiana na sikilizaji wetu karibu kwenye VU express e, ndio nawapata na, na, naitajksam niko mpanda kata emmanuel sasa sikukuu hii mambo vipi utasema nini kuihusu inakuendea vipi unaichukulia vipi na unaisherehekea wapi kwa kweli nimetokea vizuri iko vizuri sana na kama ilivyo kma ulivyozungumza kwamba leo ni siku ya vale day kama yaani maanayake siku ya yaopenda nao sindio hii hey. e, hi siku nimetokea kwa ukubwa wake na anaichukulia kama siku muhimu kabisa kwa kwhsahasa kwa wanandoo wenyewe ni siku sasa ambayo kila mmoja anajipambanua kwa nafasi yake kuonyesha njinzi gani anahamni ana, ana, ana kuwepo mwilini asante sana emmanuel ukiwa kule katavi basi endelea kusherehekea na sisi pia tunakutakia valentine njema tunaposoma baadhi pia ya maoni yaliyochangiwa kupitia facebook kutoka kwa wasikilizaji wengine asante sandmengi waskilizaji wetu tunakutana nani nasema za moyoni haonga uh-huh. anasema yuko kule songwe tanzania anasema hii ina maana kubwa sana tena kwa mke wangu mariamu mangasini maana yeye alinipenda mimi na akaacha wengine lm ndio anasema za moyoni bila shaka flbert juma daudi yeye yuko ukerewe kule tanzania anasema kwamba mimi siku hii hata sijui na maana gani kwangu mimi maana kila mwaka anasema uanona inaadhimishwa tu elia kavoela hajasema yuko wapi lakini anasema naomba tutume valentine tutumendehi kuombea mataifa yenye vita kama vile congo drc ukraine ethiopia sudan na tusifanye maasi ni ujumbe mwema kabisa wa kutaka amani irejee kwenye mataifa hayo bila shaka ujumbe meridhawa kabisa huo elia haya basi nakuja kwako kwa edwin silali unasema hii ni siku ya kumbuka ya kumbukizi la mapendo kwa watu wanaopenda nao na wenye mahusiano kote duniani nizonyianais nice, anasema hapa kenya ukweli hiyo siku ni nzuri kwa wapenda nao kwa sababu kuna wenye wanaishi bila kuweka kuhusiano kwa hivyo kuwa wakati huu wew umependwa basi siku hii lazima iwe na maana kubwa kwako kwa wewe <laughs> maoni mengi sana nawashukuru na muda nao sana. hauruhusu asante isanya asanti vincent asanti ezekiel miongoni mwa wengine tupate kibao cha leo kibao cha leo kinasemahiini kamao kinakuambia ni mario huyo akishirikiana e gaz mau mia mor oh, Je tu sais que t'es à moi mais j'ai panique encore Avec toi je vis le paradis mais je rêve en main Tu sais que tu sais que t'es belle mais je te le dis encore <muché> oh, Baby Yo caboté Naninga yo bébé Pour nanga yolé qui mon pépé Pardon King bébé Na, na baby. Nah, hey. Si mon triste sort est de te dire tout le temps le love, yeah. Si je monte ce que tu veux, c'est le yeah. Si je ce que tu veux, c'est le yeah. Je suis l'homme, yeah. yeah. Oh, baby, nganga, gentil, gentil comme un ange. Bolingo, ngelo, yo, Baby, gentil, comme un ange. Na lingi, baby. Oh, mi gani, baby, hard. Oh no. iamboaapen hay amboyaapenwaakundmambomazitoa ndani ya jijikuu la marekan i mwei wakm Uh, black history au uh, tunasema historia ya watu weusi hapa marekani uh, ni mwezi wa maadhimisho na leo hii basi katika kuangalia mwezi huo wa maadhimisho tuakumbuka tunamwangazia askofu richard allen ambaye ni mwandishi mwalimu pia na mmoja wa viongozi wanaosifika miongoni mwa marekani weusi hapa marekani na isa anatusimulia zaidi richard allen alizaliwa tarehe kama leo februari 14 176 alizaliwa utumwani mjini delaware alipokuwa mdogo richard allen na familia yake waliuzwa kwa bwana mmoja aliyekuwa akiitwa stoklistagis lakini kwa ajili ya matatizo yaliyomkumbwa bwana huyu alimuuza mamake richard na ndugu zake wawili kati ya watano allen na kaka yake na dada yake walibakia na familia ya wamiliki wao na watoto hao watatu walishiriki katika mkutano ya chama cha methodist ambacho kilikuwa kinawakaribisha watumwa na wamarekani wausi huru richard allen alijifunza mwenyewe kuandika na kusoma na alipokuwa na umri wa miaka 17 aliungana kikamilifu na kanisa hilo la methodist na kuanza kuhubiri jambo ambalo liliwaghadhabisha wamiliki wa watumwa walioanza kulalamika mmiliki wa watumwa watumwast baada ya kuhuburiwa na ambaye aliacha huru watumwa wake hapo mwaka 1775 stagis nae aliguswa na hilo na hapo kuwapa watumwa wake nafasi ya kujinunulia uhuru wao ili kujikomboa allen alizidisha jitihada na kufanya kazi za ziada ili kuweza kupata pesa na hapo mwaka170 aliweza kujikomboa na kujinunulia uhuru wake na hapo ndipo alipobadili jina lake kutoka nigro richard na kujiita richard allen mwaka 1786 allen alikuwa mhubiri katika kanisa la st georges methodist episcopal huko mjini philadelphia lakini alibaguliwa kidogo na viongozi wa waumini wazungu ambao waliwabagua waumini wa kizungu na wale wausi kwenye misingi ya kufanya ibada na hapo allen na mwenzake absalom jones walijitoa kutoka kanisa la st georges na kwenda kubuni kanisa huru ambalo wamarekani wausi wangeweza kufanya ibada kwa bahati mbaya hilo lilileta upinzani kutoka kwa kanisa la wazungu na mengine ya watu weusi kwenye jamii ambayo walitaka tu kujumuika bila kuleta matatizo mwaka 186 richard allen aliitisha mkutano mjini philadelphia na kupendekeza kuunganisha makanisa matano ya kimethodist yiliyokuwepo maeneo ya mashariki na kwa pamoja wakaunga kanisa la african methodist episcopal church ambalo lilikuwa kanisa huru lililoongozwa na watu weusi marekani kuanzia mwaka1797 hadi kufaa kwake mwaka 1831 askofu allen na mkewe sara walisaidia katika mji wa philadelpfia kwenye harakati za kuwatorosha watumwa waliokuwa wakikimbia kutoka kwa utumwa kwenye majimbo ya kusini ya delaware maryland virginia north na south carolina richard allen alifariki machi 261831 inasadikiwa kuwa alizikwa kwenye kanisa lililosaidia kulianzisha la mother bethel african methodist episcopal church mjini philadelphia asante sana ni katika hali ya kuendelea kuangalia historia ya mtu mweusi ambao mwezi huu wote wa februari unaangalia watu waliofanya au kufanya hatua kubwa katika kujikomboa kwa watu weusi hapa marekani tutaendelea kukuletea mambo mengine mengi mwezi unavyoendelea yote haya yakifanyikia voa express hapa washington dc tunapokaribia kumaliza basi tuangalie baadhi ya mambo yanayotanda kwenye mitandao na moja kwa moja ni sande sandeniingi no. huko nchini kenya kueleze kwamba sasa hivi mjadala mkubwa unaoendelea sasa hivi kutokota ni mm-hmm. hatua ya serikali ya kutuma uh, maafisa wa kijeshi kaskazini magharibi na kaskazini mashariki mwa kenya kwenye mpaka unaopakana na ethiopia sudan kusini uganda eh, na sasa ikawa shida kwamba katika siku za nyuma kuna pia polisi kutoka idara nyingine ambao wamekuwa kule waki wakijaribu kutuliza ama kurejesha hali ya usalama lakini sasa wengi wanaosemekana kupata maafa kule ni vijana wadogo na wakisemekana baadhi wamekuwa kwenye mitandao wa, wakisema sisi hatuna kabisa uzoefu wa mambo haya tumetoka tu kwenye mafunzo na kuingia kwenye uwanja wa vita sasa hivi kuna mjadala mkubwa wanasema mbona vijana wadogo wanatumwa kule ambao hawana uzoefu na waenda kukutana na wale majangili ambao kweli wana uzoefu mkubwa pia wakieneo halafu pia kuna tetesi kwamba kuna huenda kuna baadhi ya wakubwa wa kisiasa mm. ambao wanafadhili shughuli zile katika wizi wa mifugo kwa hivyo sasa mjadala mkubwa ni je kwa nini kuwatuma vijana ambao hawana uzoefu wavitashddnaokumbuka bwbchzunmz sanmechiya na everton ambao ilipigwa kwenye premier pemelgue uingereza na hatimaye timu hio lioa kisuasua kwa muda mrefu na kupoteza mechi mfululizo ikapata ushindi wa bao mbili sasa washambikiwa timu hio amekua akizungumza kwelikweli kwenye, kwenye mitandao ya kijamii baada ya kupata ushindi ambao hawakuutarajia pengine e, na watu kama wakiwa wanashtuka imekuaje lakini ndio hivyo jamaa <laughs> <Ya> wamepata usindin <laughs> wakati hua huko tanzania rais samia suluhu akiahidi kwamba kila bao ambalo simba na yango atafunga kwenye mechi za kimataifa atanunua kwa shilingi milioni tano timu hizo zinacheza mechi zake mwishoni mwa juma Kwenye ya Lapo, haya kwenye suali la leo tuliuliza je unadhani haki za binadam nchini uganda zimeimarika kiasi cha kuiondoa ofisi ya umoja wa mataifa ya haki kutoka taifa hilo haya naanza na bos john manyesokarisa anasema bado kabisa hijaimarika na hata ikiimarika leo na si uganda tu mtofauti afrika mashariki anasema bado kabisa asman nyongesa anasema ni mbinu ya serikali kutumia na kuuwa wanaowapinga kisiasa haya huyu zakayo samuel heguye anasema niko kagom, kigoma anaona uganda hijaimarisha isipokuwa wanajaribu kuzima midomo umoja mataifa kama nchi ambazo izopiga hatua kiuchumi na demokrasia amza ayubu anasema yuko dar daressalam tanzania anasema hakuna ukweli swala la haki za miranam bado ni tatizo kubwa asanti pamoja wale wengine wote ambao wamechangia bila shaka kwa heri kwa sasa usikose vipindi vingine langu jina sandey shomari na kamao upande wa pili aida isa sante sana kuwa nasi kwa kwa sasa sherekea njema valentine