aowakuwo kuiranradio waxa uyahahii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jijikuu la marekani washington dc hujambo msikilizaji jina langu ni bmj muridhi na mimi jina langu ni harizon kamaunikukaribisha kwenye matangazo yetu ya leo ikiwa juma februari 13 tunasikika kupitia redio shirika za fm kwenye eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu pamoja na kwenye mtandao wetu wa ww na kwenye matangazo yetu hivi leo ulimwengu waadhimisha siku ya kimataifa jay, ya redio na ji baadhi yawa dau afrika mashariki wanasema nini tutasikia mengi kwenye matangazo yetu hivi leo na vilevile katika habari za dunia hatua ya serikali ya uganda ya kufunga afisi ya umoja wa mataifa ya haki za binadam yazua shutuma kali kutoka kwa viongozi wa upinzani pamoja na wanaharakati basi hivyo ni vidokezo tu vya baadhi tulionayo leo katika matangazo ya hivi jioni na bmj mridhi kwanza atatusomea habari za kimataifa <tune> kutoka chumba chetu cha habari tunaarifiwa kwamba hatua ya serikali ya uganda ya kufunga afisi ya umoja wa mataifa ya haki za binadamu nchini humo imezua shutuma kali kutoka kwa viongozi wa upinzani na wanaharakati ambao wanasema inaashiria kuendelea kuzorota kwa rekodi ya uhuru wa raia nchini humo serikali ilimwambia kamishna mkuu wa umoja wa mataifa wa haki za binadamu hch wiki iliyopita kwamba haitaongeza muda wa afisi yake katika nchi hiyo afrika mashariki hatua ambayo inamaanisha kwamba waangalizi wa haki za binadamu watafukuzwa serikali ilisema katika barua hiyo mwezi huu kwamba uwepo wa umoja wa mataifa auhitajiki tena ikidai imechukua hatua chanya katika kukuza uwezo wa ndani wa kufuatilia uzingatiaji wa haki za binadamu ikiwa ni pamoja na kuwepo kwa jumuiya yenye nguvu ya raia utawala nchini uganda unapaswa kutenga, kutengwa na watu wote wanaotafuta demokrasia boby wi nyota wa muziki aliyegeuka mwanasiasa ambaye anaongoza chama cha upinzani cha national unity platform alisema wakati akijibu swali kuhusu uamuzi huo wa serikali israeli imeidhinisha ujenzi ambao umekuwa ukiendelea wa makazi tisa ya wayahudi e, kwenye ukingo wa magharibi unaokaliwa kimabafu ujenzi mkubwa wa nyumba za waisraeli katika makazi hayo pia utakuwa sehemu ya mpango huo makazi mapya yanayoidhinishwa huenda yakawa ni kikwazo au ni kizingiti kwa mapatano ya amani ya palestina na israeli kwa sababu makazi ya kiyahudi yapo kwenye ardhi ambayo wapalestina wanataka liwe ni taifa lao wengi katika jumuiya ya kimataifa wanayachukulia makazi hayo kuwa ni haramu uhidhinishaji huo ni moja ya hatua za kwanza za serikali ya waziri mkuu aliyechaguliwa tena benjamin netanyahu mashambulizi ya hivi karibuni yaliyotokea mashariki mwa jerusalem inayokaliwa kimabavu yamesababisha vifo vya takriban waisraeli kumi wakati huo huo maelfu ya waisraeli waliandamana nche ya bunge ileo jumaatatu kupinga mpango wa serikali wenye utata wa mageuzi katika mfumo wa mahakama ambao unalenga kuwapa wabunge udhibiti zaidi wa mahakama ya juu ya nchi hiyo mamia ya watu wanaodhaniwa kuwa waasi wanaoshutumiwa kwa kumuua rais wa zamani e, wa mali idris deb itno walifikishwa mbele ya mahakama ya chad leo jumaatatu mwendesha mashtaka mkuu na mawakili wameliambia shirika la habari la afp kesi hizo zitasikizwa kwa faraha katika e, e, gereza la klesum kusini mashariki mwa mji mkuu jamena ambapo washukiwa pia watakabiliwa na mashtaka ya ugaidi na kuhatarisha usalama wa taifa mwendesha mashtaka mkuu mahamad el haji aba nana alisema kwamba zaidi ya watu 4 walikuwa wanakabiliwa na mashtaka na wakazi wa kaskazini magharibi mwa burkina faso pamoja na maafisa wa usalama wamesema leo kwamba watu 19 wameuawa wakiwemo wafanyakazi 9 wa kujitolea eh, kwenye maswala ya ulinzi kufuatia mashambulizi mawili nchini humo yanayodhaniwa kutekelezwa na wanamgambo harison kamau anatuarifu zaidi watu saba kutoka kundi la kujitolea la vdp waliuawa kwenye shambulizi la watu wengi alhamisi iliyopita kwenye kijiji cha kaskazini magharibi cha dembo afisa mmoja wa ngazi ya juu kutoka kundi la wapiganaji ameambia shirika la habari la afp na hapo jana jumapili wakazi wamesema kwamba kundi la kigaidi liliwa watu kumi na wawili wakiwemo wawili kutoka vdp kwenye kijiji cha yagatenga upande wa mashariki karibu na mpaka wa togo na ghana hii ni mara ya tatu ndani ya mwezi mmoja kwa kijiji tayaga tenga kushambuliwa amesema afisa wa mji huo na kwamba kamishna wa mji huo aliwawa kwenye shambulizi la februari mosi shambulizi la dembo linasemekana kutekelezwa na takriban watu mimoja wenye silaha ambao waliingia kwenye kijiji hicho wakiwa kwenye magari na pikipiki huku akipiga risasi kabla ya kukabiliana na walinzi wa vdp afisa mmoja kutoka kundi hilo ameambia afp amesema kwamba kundi lake lilipoteza watu saba baada ya mapigano yaliyodumu zaidi ya saa tatu washambuliaji kadhaa pia waliuawa wakati wa shambulizi hilo lakini wenzao walibeba miili yao ni idaa ya kiswahili ya sauti amerika matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa washington dc tukiendelea na habari za dunia ni kwamba rasia imesema leo jumaatatu kuwa vikosi vyake vimesonga mbele kwa kilomita chache katika eh, maeneo ya vita nchini ukraine wakati kev ikisema eh, kwamba vikosi vyake vimezima mashambulizi ya rasia katika maeneo kadhaa wakati maadhimisho ya mwaka mmoja yakiwa yanakaribia tangu uvamizi wa rasia nchini ukraine mapigano yameshuhudiwa kwenye mji wa bahmut ambao bado upo mikononi mwa ukrain licha ya miezi kadhaa ya mapambano jeshi la ukraini jumaatatu limeripoti mashambulizi makali ya makombora kutoka vikosi vya rasia kwenye mstari wa mbele huku eh, taarifa zikisema kwamba makazi 1st karibu na bamut yameshambuliwa idadi ya watu waliofariki kutokana na tetemeko la ardhi lililotokea wiki iliyopita nchini uturuki na siria imeongezeka na kufikia takriban elu 36 leo jumaatatu huku matumaini ya kupata manusura yakiendelea ya kufifia timu za uokozi zilianza juhudi za kuwasaidia mamia ya maelfu ya watu walokosa makazi Siku, ya nane, siku nane baada ya tetemeko hilo la ukubwa wa 78 kwenye vipimo vya rekta vyombo vya habari vya uturuki viliripoti kuwa watu wachache walikuwa bado wakitolewa kutoka kwenye vifusi huku waokoaji wakiendelea kufukua baadhi ya maeneo yaliyoathiriwa ripoti zilisema kwamba mama mmoja mwenye umri wa miaka 4 ni kati ya wale ambao wameondolewa kwenye vifusi hii leo na zambia waziri wa fedha wa zambia amepinga wito uliotolewa na china kwa benki ya dunia na wakopeshaji wengine wa kimataifa kushiriki katika mchakato wa marekebisho ya deni la nchi hiyo na kuonya kwamba ucheleweshwaji wa mchakato huo utaathiri vibaya uchumi wa nchi hiyo gazeti la financial times limeripoti leo jumaatatu katika mahojiano na gazeti hilo situmbeko msokotwane ambaye amesema kuwa kuna haja ya kuharakisha mchakato wa urekebishaji wa deni hilo la nje amesema takribani dola bilioni 1tt ni pesa zilizokopwa akiashiria kwamba wito huo wa china ni kizingiti kwa mazungumzo ya kupunguza mikopo hiyo ni idha ya kiswahili ya sauti america kutoka hapa washington dc leo basi ni siku maalum ikiwa tarehe 13 februari ni siku ya kimataifa ya redio kote ulimwenguni na basi tukiwa katika siku hiyo wakenya wameungana na ulimwengu katika kuadhimisha siku hiyo kufuatana na kauli mbiu ya redio kwa ajili ya amani basi utafiti unaonyesha kwamba redio ingali ina ushawishi mkubwa miongoni mwa wasikilizaji nchini kenya licha ya kuwepo vyombo vingine vya kutoa burudani na habari nchini amina chombo amefuatilia maadhimisho ya kitaifa ya siku hii iliyoandaliwa mjini mombasa utafiti kuhusu hali ya vyombo vya habari kenya mwaka 222 unaonyesha kuwa asilimia 78 ya wakenya bado wanategemea redio kama chombo muhimu kuwahabarisha ikilinganishwa na asilimia 29 wanaotegemea magazeti televisheni bado ndio chombo maarufu ku wahabarisha wakenya hii ikiwa ni kulingana na baraza la vyombo vya habari kenya ingawa hivyo asilimia ishiini ya wakenya wamepoteza imani katika vyombo vya habari hili likiwa jambo la kutiliwa maanani na vyombo vya habari akitoa ripoti hiyo kwenye maadhimisho ya kitaifa ya siku ya redio duniani mkurugenzi mkuu wa baraza la vyombo vya habari kenya david omoyo anasema hali ya kupoteza imani kwa vyombo vya habari imetokana na kwamba kuna idhaa kadhaa zilizoegemea upande mmoja wakati wa uchaguzi mkuu uliokamilika tatizo la habari hushi hohiy yani na pia ujii wa teknolojia ya kisasa mitandaoni kumaanisha kwamba wanahabari na vyombo vya habari vinatakiwa kujikaza zaidi ili wa kenya aweze kuwaamini kujua kwamba habari wanazotoa si habari gushi ni habari za kweli kuhivo afanye zaidi research na hii kwa sasa kenya ina zaidi ya vituo miamoj s vya redio miongoni mwazo ni vituo kuminasit vya umma na moja vya kijamii na 4 vya kibiashara na mitandaoni kutokana na vituo hivyo kufurika kwenye wavu wa fm serikali ya kenya kupitia kwa mamlaka mawasiliano kenya inakusudia kuzindua redio za kidijitali kutoa nafasi zaidi na pia ni rahisi kuendesha sami mwaura msimamizi wa kituo cha redio cha sauti ya pwani mombasa anaojuziwa zaidi ya miaka kumi ya utangazaji redioni anasema kuna haja ya wadau kutathmini maisha ya baadaye ya redio ili kushindana na changamoto za kisasa ikiwemo fedha za kuendesha vituo na pia ushindani kutoka mitandaoni siku ambayo wanahabari na washikadau wanafaa kuketi chini na kuwaza kufikiria na kutathmini maisha ya baadaye ya redio ikizingatiwa kwamba kuna maisha mapya ambayo yamejiri na yanatishia maisha ya redio kwa upande wake maxmilan waluhu meneja wa pwani fm kituo cha fm cha serikali japo kina hudumu nyanjani anasistiza redio ina nafasi katika maisha ya sasa kutokana na msikilizaji kupata jawabu la papo kwa hapo hata hivyo manyanyaso ya kijinsia miongoni mwa wanahabari bado ni changamoto vilevile vile pia tuna changamoto tu za kijinsia kama vile tunaweza sema um, labda siruhusii kwenda mahali fulani kulingana na vile nimevaa labda tuseme ni wewe mwandishi wewe mwenyewe ujue kwamba hii ni changamoto na nitawezaje kubadilisha hii changamoto ikwei wadau mbalimbali wanahimiza redio kuchukua mfumo wa kuhabarisha na kuchangia katika kutoa suluhu za matatizo mbalimbali ikiwemo mbali. changamoto za kutunza mazingira usalama na pia kuleta usawa wa jinsia amina chombo voa mombasa basi tukiwa bado katika maadhimisho hayo ya siku ya kimataifa ya redio sasa tunaelekea nchini tanzania ambapo imeadhimisha siku ya kimataifa ya redio na baadhi ya wamiliki wa vyombo vya habari wa mikoani pamoja na waandishi wa habari wameitaka serikali kuwa na utaratibu wa kutoa ruzuku kwa redio za kijamii ambazo nyingi zimeshindwa kujiendesha kutokana na kukosa fursa ya matangazo ya kibiashara hali inayopelekea watendaji vyombo wengi kupata malipo madogo na kushindwa kujikwamua kiuchumi basi mwandishi wetu wa dar es salaam amri ramadhan ana ripoti zaidi ya hali ilivyokuwa siku ya redio imeadhimishwa nchini tanzania huku wadau mbalimbali wakisema uwepo wa redio umekuwa msaada mkubwa sana katika kuunganisha jamii lakini hali duni ya uchumi kwa vyombo vya habari vya mikoani imekuwa ni ajenda inayoweza kukwamisha juhudi za kuwaelimisha wananchi wengi ambao kwa kiwango kikubwa wapo vijijini sehemu ambayo redio nyingi kubwa hazifiki daktari mugwishagwe rutahoile mkurugenzi wa redio maisha iliyopo mkoani dodoma akizungumza na sauti amerika amesema serikali inatakiwa kuzitazama redioa mikoani ambazo uchumi wao ni mdogo katika kumudu kuzalisha vipindi kwa kuwatengenezea mazingira mazuri ya kuweza kupata matangazo ya biashara pamoja na ruzuku kutoka kwao kama tunakosa matangazo ya kibiashara basi serikali ingeweza kuwa inatoa sabcidi kama karuzuku fulani hivi kusaidia vituo hivi vya kijamii baadale ya kuwekeza sana nguvu kwenye hizi redio ambazo ziko za taifa pia ikiweko na redio ya serikali labda kwa namna nyingine kama serikali iweze kutoa ruzuku kwenye redio zetu inaweza ikaweka polisi ambayo inazuia shirika la utangazaji tanzania tbc lisipokee matangazo ya biashara hata hivyo baadhi ya viongozi wa redio hizo wamesema uwepo wa redio zao umekuwa muhimili mkubwa katika kurahisisha mawasiliano kati ya wa wananchi na serikali hivyo kitendo cha serikali kutoa msaada kwa vyombo hivyo vitazidi kufungua mawasiliano na elimu iliyokuwa pana kwa wananchi ambao taarifa zote huzipata kupitia redio hizo mwenyekiti wa umoja wa vyombo vya habari vya jamii redio na luninga amos ngosha amesema redio za mikoani nyingi hukumbana na changamoto za kupata aaa zaji weledi wanaoweza kuchakata maudhui yenye tija kutokana na mapato madogo yanayopatikana kwa redio hizo hivyo wale wenye weledi wengi wao huchukuliwa na redio kubwa changamoto kubwa ya wafanyakazi kwa sababu wengi wale wenye elimu ya kada ya chini ndio wanaweza kuhimili kufanya huko kwa sababu pia wanalipwa kidogo lakini vilevile vile changamoto nyingine kubwa katika vyombo hivi vya habari ni mapato madogo yanayotokana na kazi wanazofanya au kulipwa kwa sababu wakija mtu kufanya kazi iwe kipindi yawe matangazo ya kibiashara anakuja na kipato kidogo tangu kuwepo kwa redio za mikoani imekuwa ni mafanikio makubwa kwa kila jamii hasa zile za vijijini ambavyo walikuwa wakikosa habari muhimu na taarifa hivyo kama serikali itasaidia redio hizo itawarahisishia wakazi wa vijijini kama asemavyo mwenyekiti wa umoja wa vyombo vya habari vya jamii amosi ngoshaamri ramadhani sauti ya amerikadaressalam ni voa kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc mambo yakiendelea na siku ya kimataifa ya redio tukiendelea kuiangazia na kama nilivyosema hapo awali kwamba kauli eh, mbiu wakati huu ni kwamba redio kwa ajili ya amani na sasa hivi basi tunaingia drc ambapo wakazi wengi wamesema kwamba bado wanategemea redio kupata habari na taarifa kuhusiana na maswala ya usalama na hasa katika mashariki mwa taifa hilo basi austel malivika anatueleza hali ilivyo katika maadhimisho haya hukor dauda selemanidas ni mkaazi wa muji wa kindu mkoani manyema ambako wakaazi wategemea redio kwa kujiunga na ulimwengu ama maeneo mengine mimi binafsi rejio nanisaidia mambo mengi jambo la kwanza ni kusikia habari ya ulimwengu kusikia habari ya wakaazi na redio natusaidia pia kupaza sauti tukipitia kwenye rejio tunaitangaza na inasikika na wakaaji wote yaani rejio kwangu inakuwa na faida kubwa na inaniweka kabisa kila wakati ni juu yale yaneyopita ndani ya ulimwengu emeras abolinda mmoja wa akinamama katika mji wa kindu asema yeye ameshuhudia mabadiliko miongoni mwa akinamama kufuatia vipindi mbalimbali mbali vya redio za kijamii mkoani mwake hasa katika mji wa kindu maredio ya jimbo la manyema inakuwa na faida kubwa sana kwetu kwa shibakaaji ya manyema inatusaidia kuleta majifunzo juu ya kubaonyesha bamama namna ya bo kuishi kmanyumba yabo na njoo leo munabaona bamama banakuwa nabadirika wakuu wa redio za kijamii wakisema wana kazi kubwa ya kuhabarisha umma kutokana na umeme ama hata ushafirishaji katika maeneo mbalimbali na hata kushindwa kuwalipa wafanyakazi wao david masimbu ni mkuu wa redio inayotetea haki za binadamu katika mji wa kindu kusema vyombo tunavitumia havina masafa marefu sana na ingine tunakuwa nayo ni hasa kuhudumia wafanyakazi wanakuwa wakienda kuka, kufanya kazi wakitembea kwa mguu kwa mfano wamekosa vyombo vya kukamata sauti na, na vingine na hata vile vile kompyuta kwa kuweza kutumika sauti zile kama vinavyofaa baadhi ya wakaazi hapa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wakipongeza widhaa ya kiswahili ya sauti amerika kuwahabarisha zaidi kama josephin mali mkono mtetezi wa haki za akina mama akiwa na makao yake mjini goma taarifa tunazipata hasa sawa radio ya veoa ni radio ya ya dunia nzima inaacha tunajua mambo yanafanyika huko na huko tanzania nairobi kenya jue na, na, na dunia pote au radio ambazo ii inatusaidia sana sana tunaiya mambo katika nchi nzima nzimaoser malivika goma karibu karika ya michezo ni mwanaspoti wako sandei shomari na moja kwa moja basi tanzia huko nchini kenya ambapo teto hilo limetakiwa kutolegeza kamba katika vita vyake dhidi ya matumizi ya dawa za kutitimua misuli mwandishi wetu danis wanyonyi anayo taarifa zaidi licha ya hatua zilizopigwa na serikali ya kenya na haswa wizara ya michezo nchini kenya katika vita dhidi ya ulajim kukipenda shinikizo zaidi zinazidi kutolewa na wadao wa riadha nchini kenya haswa wanariadha ambao wanataka serikali ya kenya kuwapiga msasa wa kufunzi wa kigeni mwanariadha anayeibukiwa kwakasnogkiemui mzaliwa eneo la mchungui katika kaunti ya baringon ambaye sasa amelazimika kutafuta hifadhi katika makavazi ya bonde la ufa katika eneo la lakauntiwa singishu kutokana na vita zinazotekelezwa na uvamizi wa wezi wa ametoa wito kwa wisani kujitokeza na kusaidia wanariadha chipokizi na vifaa muhimu za mazoezi na, kiyato, na standa, kauli za tineja huyu zinajiri wakati ambapo shirikisho la mchezo wa riadha duniani iaf ikielezea kuridhishwa na hatua ambazo serikali ya kenya imepiga katika vita dhidi ya ulajimko doping na kuhitimisha ni kwamba timu ya taifa ya soka stars itashiriki mechi mbili za kirafiki mwezi ujao stas itazichapa dhidi ya taifa la burundi kati ya machi 25 na 28 mtawalia kwa niaba ya sauti ya amerika meza ya michezo kutoka nairobi nchini kenya mwanakwetu mimi naitwa denis wanyonyi asante uh, sana denis wanyonyi kutoka nairobi kenya na moja kwa moja zaliki hadi huko nchini tanzania ambapo wakilishi wa nchi hiyo katika michano ya kimataifa timu za simba na yanga ilianza vibaya michano yao zinashukachana dimbani wikendi inayokuja huku simba yakukaribisha wakali wa moroko raja kasablanka kwenye uwanja benjamin mkapa na upande mwingine vijana wa yanga wanaikaribisha timu ya tp mazembe kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo simba ililala kwa bao moja kwa bila katika mchezo wake wa kwanza dhidi ya horea agine wakati watani wake yanga walilamisha bao mbili kwa bila dhidia usmonaster ya tunisia wachambuzi wa soka nchini humo bado wanazipa nafasi kubwa kwa timu hizo za tanzania kuweza kufanya vizuri katika michuano ijayo kama tunapofahamu na, na reod ambazo zipo simba yanga wamekuwa wanafanya vizuri sana uwanja wa nyumbani hususan ni simba ambayo kwa miaka ya nyuma wamekuwa wanapata matokeo mazuri wanapocheza uwanja wa nyumbani kwa maana ya kwamba benjamini mkapa kwa hiyo michezo inayokuja ya jumaamosi ambapo simba atawakaribisha raja Blanca, ya yamoroco tunatarajia mchezo mchezoatakua ni mgumu lakini tunaamini simba anayo nafasi ya kufanya vizuri kwa sababu amefanya hivyo dhidi ya timu kubwa tu katika michu, michuano hii eh, kwa miaka iliyopita kwa hiyo tunatarajia mchezo takua ni mgumu lakini simba ana nafasi kubwa ya kupata matokeo mazuri vile vile kwa yanga anawakaribisha mazem kutoka eh, kutokacong siku ya jumapili mchezo ambao tacheza pia uwanja wa taifa mchezo ni mgumu lakini yanga ana nafasi kubwa ya kupata matokeo mazuri hivyo timu hizi mbili wana nafasi kusonga mbele kama watatumia vyema uwanja wawanja wao wa nyumbani kwamaana ya kwamba uwanja wa, wa uwa benjamin mkapa na kutoka huko tanzania basi moja kwa moja tunaruka hadi ukowa jamhuri ya rwanda ambapo timu ya aprfc imeteleza jana mbele watani wao wajadi ran sport kwa kuchapa bao moja kwa nunge mjini huye apr hii ikiwa ni mara ya kwanza kupoteza mechi dhidi ya ryan sport takriban miaka mitano iliyopita kwa maleo zaidi tuungana mchezo wetu christoher karenzi akiwa kigali bao la pekee liliwekwa kimiani na erike maana katika dakika a 320 baada ya kupokea pasi kutoka kwa eritie luvumbu mwamzi wa pembeni alithibitisha kuwa bao tayari limetinga kocha hringingo francis baada ya ushindi huo hakuficha furaha yake hey, ni ushindi mtamu sana muda ulikuwa mrefu hatuwashindi la muhimu ni alama tatu tulizonyakua kama apr ingeshinda au kugawa kungekuwa nyuma kwenye msimamo naye kocha wa beni musa abde satar alikuwa na haya ya kueleza mchezo wa dabi ni vigumu kutabili matokeo yake nani atashinda mwenzake kipindi cha kwanza tulikuwa vizuri lakini tukafungwa kwa kupitia hii friihiisoka epiara bado inaongoza ligi kuu ikiwa na alama 37 wakati ya es kigali gasogi united na ryan sport zikiwa na alama 36 kwa jumla ya mechi 19 kila moja kutoka kigali kone ya michezo huyu ni mwanamichezo wako christopher karenzi asante sana christopher karenzi kutoka kule ruanda na moja kwa moja basi turuke moja kwa moja hadi kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambao tunakutana naye kahozi kosha namshanda na shomari tuanze na kalendari ya kombe la shirikisho la mchezo wa kandata la bara la afrika caf timu ya stralupopo jumapili itaipokea ugenini timu ya marumu kwenye uwanja wa mpira wa levi mwanawase ndola mjini ndola nchini zambia dalincrem pembe ya kinshasa vilevile itapokea timu ya diable nor ya congo brazavile ugenini nchini angola isha kwenda sare hii jana dhidi ya timu ya aset mimoza sf kwa sif wazee wakazi tipi mazembe watacheza mechi yao ya pili ugenini dhidi ya timu ya young africa ya tanzania wakilisha wajamhuri wa kidemokrasi ya kongo watacheza mechi ya mkondo wa pili kona ya michezo sauti a america kinshasa jina langu kaozi kosha shukrani sana kaozi kosha kwa taarifa hiyo tunakamilisha kona ya michezo langu jina sandey shomari kwaheri kwa sasa asante sana sandey shomari kwa ripoti hiyo safi sana kuhusu maswala ya yes, spoti ni vema tuku kueleza kwamba saa tatu za usiku saa za afrika mashariki basi itakuwa ni wakati wa kipindi cha kwa undani na swala hili la maadhimisho ya siku ya kimataifa ya redio basi litaangaliwa kwa kina hata zaidi hapa voa na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika kwaniaba ya wote walioshiriki katika matangazo ya leo produsa wetu aida isa msimamizi abdushakur abud kutoka Washington jina la langu harison kamau na hapa studioni nimeshirikiana naye bmj muridhi basi kwa pamoja tukakutakia wakati mwema popote ulipo ifuatayo ni tahariri inayoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani teknolojia za kidijitali zina uwezo wa kuharakisha ukuaji wa uchumi kukuza uwazi ushirikishwaji na ufikaji wa habari na kuendeleza amani na usalama lakini pia zinaweza kutumiwa vibaya na zinatumiwa na serikali zenye ukandamizaji katika juhudi zao za kudhibiti idadi ya watu kukandamiza upinzani kuzuia mtiririko wa habari na kusambaza habari zisizo sahihi na kuendelea kufuatilia sauti zinazopingana na kuzidhibiti ndiyo maana muungano wa uhuru mtandaoni ulianzishwa mwaka 21 kwa juhudi za wizara ya mambo ya nje ya uholanzi leo muungano huo una wanachama5 katika mabara matano muungano wa uhuru wa mtandaoni ndio kundi pekee la kimataifa la nchi zilizojikita makhususi kusaidia kuendeleza heshima kwa haki za binadam mtandaoni na katika mazingira ya kidijitali alisema msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya marekani price malengo yake ni kulinda ahadi ya mitandao iliyowazi wazi shirikishi salama na ya kutegemewa duniani kote na kuhakikisha kwamba haki sawa za binadamu kwa watu walio nje a mitandao wanalindwa pia mtandaoni mwaka huu marekani imechukua uongozi katika muungano wa uhuru wa mtandaoni marekani inapoanza wenyekiti wake katika kundi hili kwa mara ya kwanza tangu kuundwa kwake mwa tunalenga kufanya muungano huo kuwa na ufanisi zaidi katika kuendeleza manufaa ya mtandao na kupunguza athari zake alisema waziri wa mambo ya nje wa marekani o blinken kwanza tutaendelea kuangazia dhamira kuu ya muungano ya kulinda uhuru wa kimsingi ikijumuisha kufanya kazi na serikali zenye nia moja mashirika ya kiraia kampuni za teknolojia na raia ili kukabiliana na vizuizi kwa upatikanaji wa mtandao pili tutasaidia kujenga uthabiti dhidi ya matumizi mabaya ya teknolojia za kidijitali na ukandamizaji wake waziri blinken alisema serikali zetu zinaweza kuchukua hatua kuweka ulinzi ambao unalinda haki za binadamu wakati serikali zinapotumia teknolojia za uchaguzi tatu tunafanya kazi kutayarisha kanuni za sheria zinazohusu teknolojia zinazoibuka kama vile uandaji wa uajibikaji na matumizi ya teknolojia za kujiendesha zenyewe na kutekeleza zile ambazo tayari zipo nne tutaendelea kuimarisha ujumuishaji wa kidijitali na kukuza nafasi salama za mtandaoni hasa kwa wanawake na wasichana watu wa kundi la lgbtq makundi yasiyoikubalika na ya walio wachache watu wenye ulemavu na makundi mengine yaliyotengwa tunajikita katika wakati unaoonyesha mustakabal wa mitandao tangu kuundo kwake waziri Blinken alisema tutachukua hatua kwa uharaka na makusudi kwa sababu ikiwa hatutasimamia mwelekeo wa mitandao kwa njia ambayo inalingana na maadili yetu serikali za kimda zitatumia mwenye huo hiyo ilikuwa ni tahariri iliyoeleza sera na maoni ya serikali ya marekani