ujambo mpenzi msikilizaji popote unapotusikiliza hii ni kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc karibu katika matangazo ya leo jumatatu jumatat13 februari a23 jina langu ni patrick ndwimana na mimi ni idi ligongo tunasikika kupitia redio zetu shirika koti afrika mashariki na maziwa makuu ikiwemo nuru fm iringa kfm songea tanzania radio tumaini kipese redio sango malamu buni ya sayare radio eldoret kenya sauti ya mwananchi nakuru na ubc radio uganda kati ya nyingine tunapatikana pia kwenye mtandao wetu wa voa swahilicom katika ripoti zetu leo februari 13 ni siku ya kimataifa ya redio Jee, redio ina muhimu gani hasa nyakati hizi za ushindani mkubwa wa mitandao ya kijamii redio ni chombo ambacho kinasikia watu mahali walipo wakati mwingine kinavuka hata mipaka uh, radio si gari sana na katika taarifa nyingine mamlaka za algeria zimemkamata mama na dada wa mwanaharakati anayetafutwa siku chache baada ya mwanamke huyo kwenda ufaransa kundi la kutetea haki za binadamu na redio mmoja wamesema jumapili ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ya nususaa lakini kwanza namkaribisha idi ligongo akusomea habari za dunia wizara ya ulinzi ya uingereza jumapili imesema kwamba katika kipindi cha wiki mbili zilizopita rusia imekabiliwa na idadi kubwa ya vifo toka wiki ya kwanza ya uvamizi wake nchini ukraine takriban mwaka mmoja uliopita uchunguzi wa wizara unatokana na taarifa za ukraine kwamba rusia ilipata wastani wa vifo 824 kwa siku katika wiki iliyopita ikiwa ni zaidi ya mara nne ya wastani ulioripotiwa mwezi juni na julai wizara imesema takwimu hizo zinatokana na uwezekano wa kupata data sahihi kutoka ukraine kuongezeka kwa vifo vingi vya rasia wizara imesema inawezekana inatokana na sababu kadhaa ikijumuisha ukosefu wa wapiganaji waliopata mafunzo kutojipanga na rasilimali zinazohitajika katika mstari wa mbele raisi wa ukraine voldomil zelenski jumaapili amepongeza juhudi za kurejesha mifumo ya uzalishaji umeme iliyoharibiwa na mashambulizi ya russia lakini ameonya umma kuwa ni mapema mno kutangaza ushindi katika kurejesha nishati hiyo zelenski amesema wafanyakazi wamefanya kazi nzuri kutengeneza uharibifu unaosababishwa na makombora ya rusia na mashambulizi ya ndege zisizo na rubani ijumaa na kwamba watu wengi hawakupaswa kukabiliwa na kukatika sana kwa umeme jumamosi na jumapili amesema kwamba ratiba ya umeme itawekwa kwa mara nyingine tena wakati wiki ya kazi ilianza jumatatu rasia ilifanya wimbi la mashambulizi mfululizo katika vituo vya kuzalisha nishati katika miezi ya karibuni na kuwafanya mamilioni ya watu kokosa taa hita ama maji katika kipindi hiki cha baridi kali mamlaka za algeria zimemkamata mama na dada wa mwanaharakati anayetafutwa amira bouraowi siku chache baada ya mwanamke huyo kwenda ufaransa hadi kutetea haki za binadam redio mmoja wamesema jumapili patrick nduimana na ripoti kamili borawi daktari mfaransa mwenye asili ya algeria alikamatwa nchini tunisia wiki iliyopita na alikabiliwa na hatari ya kupelekwa algeria lakini hatimaye aliweza kupanda ndege kuelekea ufaransa siku ya jumatatu jioni wiki iliyopita mwanamke huyo mwenye umri wa miaka 46 alihukumiwa kifungo cha miaka miwili jela nchini algeria mwezi mei 1 kwa kuukashifu uislamu na kumtusi rais kuondoka kwake baada ya ufaransa kuingilia kati kulisababisha sakata la kidiplomasia kati ya na paris huko algeria ikibwita balozi wake kutoka ufaransa kwa mashauriano jumamosi mosi maafisa mjini algis walimkamata mama yake khadija borawi mwenye umri wa miaka71 na dada yake wafa na kusaka nyumba yao kamati ya kitaifa ya uhuru wa wafungwa cnld na rediom ziliripoti mapema jumapili wafa aliachiliwa lakini mama ake buruawi aliwekwa kiziwizini na kuhamishwa huko anaba karibu na mpaka na tunisia cnld imesema ripoti hizo zimesema binamo yake ambaye anaishi mjini anaba alikamatwa pia unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka kumekucha afrika ya idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hans moro ambaye alihudumu kama kiongozi wa mwisho wa kikomunisti wa ujerumani mashariki wakati wa kipindi kilichokuwa na misukosuko ambacho kilimaliza uchaguzi wa kwanza na pekee huru amefariki dunia akiwa na umri wa miaka tsna mitano m amefariki dunia mapema juma mosi kundi la wabunge wa chama cha mrengo wa kushoto wat m mkomunisti aliyekuwa na mawazo ya kimageuzi alichukua madaraka ya ujerumani mashariki muda mfupi baada ya kuvunjwa kwa ukuta wa berlin na baadaye kuyaalika majeshi ya upinzani kuingia katika serikali lakini hakuweza kupunguza kasi ya harakati kwa muungano wa ujerumani wakati wa kipindi cha miaka kist kama mkuu wa chama cha kikomunisti kuanzia mwaka madro modr alijijengia sifa ya kukabiliana na wanasiasa mashuhuri alikataa vitu alivyopewa na chama na kusisitiza kukaa nyumba ya kawaida na muungano wa nato jumapili umethibitisha kwamba kiongozi wake wa muda mrefu ataondoka madarakani oktoba na kuanzisha duru mpya ya kuhusu mrithi wake wanadiplomasia mjini busls wanasema hakuna mwafaka wa nane atachukua nafasi ya waziri mkuu wa zamani wa norway jans sltenberg ya kuwa kiongozi wa juu wa kiraia wa umoja huo na mshirika wa magharibi baadhi ya wa washirika walikuwa wanafikiria kupanga kuongeza kipindi chake ambapo tayari amesha kwa miaka tisa kusimamia nato inayohitikia mgogoro ambao umeanzisha vita vya russia ya dhidi ya ukraine lakini jumapili muda mfupi baada ya stoltnberg kurejea toka katika mikutano ya ngazi ya juu jijini washington msemaji wake amethibitisha kwamba ataondoka katika wadhifa huo baada ya mwaka huu endelea kusikiliza matangazo ya kumekucha afrika moja kwa moja kutoka studio za sauti ya amerika wasinton dc leo jumatatu februari 13 ni siku ya kimataifa ya redio ambapo mwenzetu harison kamau amezungumza na ayubu mwangi ambaye ni mwhariri na mtaalamu wa masuala ya wanahabari kutoka chuo kikuu cha moi nchini kenya kwanza kabisa alitaka kujua kutoka kwake umuhimu wa redio katika nyakati hizi zenye ushindani mkubwa wa mitandao ya kijamii chombo ambacho kinasikia watu mahali walipo wakati mwingine kinavuka hata mipaka na redio si gari sana kwa hivyo kila mtu ambaye ana ana pesa kidogo anaweza akainunua na akasikiliza kwa hivyo radio inakuwa ni muhimu sana kwa sababu inahakikisha ina kwamba mipango yote ya serikali mipango yote ya maendeleo mipango yote ya kukabiliana na maradhi pengine magonjwa maskini e, kama kuna kitu ambacho kinahitajika kufanya kikipitia kwa redio basi huwa kinaweza kufikia watu kwa njia ya urahisi sana na pengine labda nikuuliza wakati huu kukiwa mitandao ya kijamii imezuka na kuwa na majukwaa mengi tu ambayo ni kando na redio nafasi ya redio iko wapi bado nyakati hizi za mitandao ya kijamii nafasi ya redio ingalipo kwa sababu unajua mambo yale ya mitandaoni ni mambo ambayo ni yanakabadilika haraka lakini lidio kile ambacho ina, inachokisema hasa ikiwa ni mambo ya utangazaji mambo ya ya maendeleo mambo ya sera ya ya maendeleo mambo ya kukabiliana na maradhi mambo ya kukabiliana kuka, na hali ya mazingira hayo hayakubadilika tu kwa sababu kuna kuna mwingilio wa mitandao ya kijamii hayo ni mambo ambayo bado yanakwepwa wewe kama mtaalamu wa maswala ya redio na mawasiliano pia ungetaka nini labda kiimarishwa zaidi kuhusiana na mawasiliano ya redio ningependa hasa wataalamu wa mawasiliano waendelee kabisa kufanya kufanya utafiti ambao utasaidia kuendelea kuimarisha kazi ya redio katika jamii kwa sababu ile haiwezi kumalizwa na, na mitandao ya kijamii kwa hivyo hilo hilo ni jambo ambalo linahitajika kufanyika mchango wa redio katika jamii bado bado ungalipo na unaendelea kushimika ndio sababu redio isiwe ni ni, ni ni chombo cha mawasiliano ambacho umuhimu um, um, wako utakuja kuharibika kabisa umuhimu wa redio ni kwamba redio wakati mwingine haina haina mipaka E, ukijua kwamba redio ndiyo ambayo iliyoweza kushinda vita vya vita pili vya dunia kule kule bara uropa basi unaona kwamba ni kifaa muhimu sana katika hali ya maendeleo na, na hata kilimo na mambo mengine mengi mambo ya ya kukabiliana na eh, mabadiliko ya tabia nchi mambo ya maradhi haya yote ni mambo ambayo redio bado itazidi kufanya hata kama kuna mambo ya mitandao ya kijamii ambayo yanakuja ni ayubu mwangi akizungumza na sauti ya amerika kutoka nairobi hunaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka washington dc hili ligongo anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia maelfu ya watu wanaoupinga utawala wa iran waliandamana kwa siku ya pili jijini paris jumaa pili kuyashinikiza mataifa ya umoja wa ulaya kukiorodhesha kikosi cha ulinzi cha kimapinduzi cha iran irgc kuwa ni taasisi ya kigaidi ikiwa ni mwitikio wa hatua zake za msako mkali wanaoufanya nchini humo tehran imekuwa ikijihusisha na msako wenye ghasia dhidi ya uandamanaji toka septemba ikijumuisha kufanya mauaji na imeshikilia dazeni ya raia wa ulaya eu imezidi kukosoa vikali sana kuhusu matendo yao ushirikiano baina ya wanachama wa eu wa teheran pia umezorota katika miezi ya karibuni huku juhudi za kuanzisha mazungumzo ya mkataba wa nyuklia zikiwa zimesimama na nchi hizo zimehamisha ndege zake zisizo narubani kwa rasia kusaidia vita dhidi ya ukraine na nchini uhispania nako maelfu ya watu walifurika katika mitaa ya madrid jana jumapili kwa maandamano makubwa dhidi ya serikali ya kikanda ya mji kuhusu huduma za afya zaidi ya watu lakiba waliandamana katikati ya mji kwa mujibu wa serikali kuu ya uhispania waandamanaji wamedai kuwa umati mkubwa wa watu uliojitokeza ulikuwa mkubwa zaidi ambao ulikuwa na maelfu ya watu waandamanaji wengi walikuwa na mapango yakiwa na ujumbe kwa hispania kama wanapenda haki kwa afya ni haki ya binadamu chama cha wafanyakazi wa sekta ya afya kiliongoza maandamano ambayo yaliungwa mkono na vyama vya mrengo ya kushoto umoja wa wafanyakazi na wananchi wa kawaida kwa kile wanachokiona kuwa uharibifu katika mfumo wa huduma za afya unaofanywa na serikali ya kionervtv ya eneo la madrid malawi imefuta mashtaka ya uhalifu dhidi ya mkurugenzi mkuu wa idara ya kupambana na ufisadi martha chizuma kuhusiana na uvujaji wa sauti iliyorekodiwa ambapo alisikika akilalamika kwamba baadhi ya maafisa walizorotesha mapambano yake dhidi ya ufisadi lamik masina anaripoti kutoka mjini blantya na patrick patrik wimana anaisoma ripoti kamili mkurugenzi wa mashtaka ya umma masauko chamkakala amesema katika taarifa kwamba amesitisha kesi ya makosa ya jinaa hii dhidi ya chizuma kwa kuzingatia katiba ya malawi na kuhakikisha kwamba kazi ya idara ya kupambana na ufisadi haikuamishwi chizuma ilikuwa anakabiliwa na mashtaka mawili ya kashfa baada ya maafisa wawili wakuu aliyowatajwa kwenye sauti iliyovuja kuwa miongoni mwa wanaodhoofisha uchunguzi wake kumshtaki shauri hizo zilipelekea serikali kumsimamisha chizuma hadi kesi hiyo itakapokamilika kufutwa kwa mashtaka hayo kuna jiri siku chache baada ya marekani na wafadhili wengine wa kimataifa kuishtuma malawi kuwapiga vita mabingwa wa kupambana na ufisadi badala ya ufisadi katika taarifa siku ya jumatano wiki iliyopita ubalozi wa marekani mjini lilongwe ulilaani kile ulichokiita unyanyasaji wa chizuma ulisema pia kwamba serikali ya malawi imekuwa ikiendesha kampeni ya vitisho dhidi ya mkuu wa kupambana na ufisadi nchini lakini serikali ilikanusha madai hayo wakili wa chizuma marta kaukonde ameiambia vo kwamba amepokea taarifa za kuondolewa kwa mashtaka hayo kwa tahadhari kidogo kwa sababu matangazo kama hayo miaka ya nyuma hayakuwahi kuwekwa katika vitendokama unakumbuka matamshi yale ya yale yalitolewa na waziri wa sheria mwezi mmoja uliopita na hakuna kilichobadilika tulimwandikia waziri lakini na ukanushaji rasmi kwa hiyo tunasubiri kuona ukanushaji rasmi hata hivyo chamkakala amesema alimshauri katibu wa rais na baraza la mawaziri colin inzab kurejelea upya uamuzi wa wake wa kumsimamisha kazi chizuma wakati huo huo mawakili ambayo serikali iliajiri wiki iliyopita kupinga agizo la kusimamishwa kazi kwa chizuma wanasema wameondoa rufaa yao ambayo ilitarajiwa kusikilizwa leo jumatatu V-O-A. rais wa israel jumapili amependekeza mpango wa maelewano akisema hatua hiyo itaiepusha nchi hiyo kutumukia katika mzozo wa kikatiba na uwezekano wa machafuko kutokana na marekebisho yenye utata ya mfumo wa mahakama yaliyopendekezwa na serikali yenye msimamo mkali wa mrengo wa kulia ya waziri mkuu benjamin netanyahu ripoti ya shirika la habari la reuters inasomwa na patrick nduimana hotuba ya nadra ya rais isaak herzog wakati wa matangazo wa ya televisheni yanayotizamwa na watu wengi ambayo jukumu lake linalenga kuunganisha jamii ambayo mara nyingi imegawanyika ilijumuisha wito kwa wabunge wa serikali ya muungano kusitisha hatua za kisheria za awali bungeni ambazo baadhi walikuwa wamepanga kuzianzisha wiki hii ma tumepitia muda mrefu katika mabishano ya kisasa badala yake tupo kwenye hatari ya mzozo wa kikatiba na kijamii ninahisi sote tunahisi kwamba tunakaribia kuingia kwenye mtafaruku hata mtafaruku mbaya lakini waziri wa sheria ya riv levin ametupilia mbali wazo la kuahirisha mchakato huo akisema katika taarifa akijibu hotuba ya herzog kwamba ingawa hapingi mazungumzo suala hilo halipaswi kuhusishwa na maendeleo katika utaratibu wa kisheria vyama vya upinzani vya mrengo wa kati na kushoto vikimshtumu netanyahu kwa kutaka kudhibiti mfumo wa mahakama hata kama yeye mwenyewe anashtakiwa kwa tuhuma za ufisadi vilianzisha maandamano na kuitisha mgomo wa kitaifa kwenye bunge la israel leo jumatatu netanyahu ambaye anakanusha kuwa alifanya makosa katika kesi yake anasema mageuzi hayo yanalenga kurejesha uwiano kati ya mamlaka za israel kulikuwa na wito kama huo kutoka ikulu ya marekani ambayo kawaida hujiziwia kujadili masuala ya ndani ya israel uboro wa demokrasia ya marekani na isral ni kwamba zote zimejengwa kwenye taasisi imara kwa mfumo wa ukaguzi na uwajibikaji kwenye mahakama huru rais wa marekani jo biden alisema katika taarifa iliyonukuliwa na gazeti la new york times jumapili ukusanyaji wa maoni wa hivi karibuni umeonyesha uungwaji mkono mdogo wa mabadiliko hayo ya mfumo wa mahakama yanayopendekezwa kama yalivyo 6, mageuzi pia ni msingi wa mabadiliko ya kupongezwa na ukuaji kuweka mambo kwa kuzingatia ukweli nina hakika kwamba mkusanyiko wa jumla wa mageuzi katika muundo wa sasa unaleta wasiwasi mkubwa juu ya uwezo wake wa kusababisha athari mbaya kwenye misingi ya kidemokrasia ya taifa la israel herzog amehimiza mazungumzo ya haraka kati ya serikali na upinzani kwa kuzingatia kanuni tano kanuni hizo zinajumuisha kutunga sheria kwa kutekeleza sheria zote za msingi za kikatiba na kuziwia mahakama ya juu kuingilia katika sheria hizo kiongozi wa upinzani Yaru lapid amesema kuwa pendekezo la herzog ni zuri lakini hadi maelewano yafikiwe mapambano hayatasitishwa na maandamano hayatakoma leo katika makala ya jamii na maendeleo tunaangazia baadhi ya vijana waliojiajiri kupitia usafirishaji wa abiria kwa njia ya pikipiki nchini tanzania maarufu kama bodaboda boda vijana hao wamekuwa hawana furaha na kazi hiyo licha ya rais wa taifa hilo kuwashauri kutumia njia ya mikataba ili waweze kuona faida ya kazi wanayoifanya huku wanasheria wakiitaka serikali isimamie kupitishwa kwa sheria maalum itakayolinda haki na maslahi yao mwandishi wetu wa dar es salaam amri ramadhani ametoandalia makala ifuatayo rais samia suluhu amesema kama vijana wakifanya kazi kwa mikataba katika sekta ya usafirishaji itakuwa moja ya njia sahihi ya kujikomboa na tatizo la ajira kwa kundi hilo ambalo linaonekana kufanya kazi kubwa bila ya mafanikio lakini bado vijana wengi wanaona kama haitowasaidia kuwakwamua kiuchumi endapo hakutokuwa na marekebisho katika mikataba hiyo rais samia akiwa katika ziara ya kikazi jujini mwanza amesema vijana waache kuwanufaisha matajiri badala yake waendesha pikipiki hizo kwa malengo ndani dan kwa kutumia mikataba wataweza kumiliki pikipiki piki zao naomba sasa bodaboda boda. tuache kuwanufaisha matajiri endesha kwa tajiri baadaye tafuta bodaboda yako ili fursa hizi zinazotolewa na serikali zikugute wewe sio wewe unamnufaisha tajiri kwa hiyo endesheni kwa mikataba na kawaida mkataba ukitumia pikipiki mwaka mmoja umeitumia vizuri umerudisha pesa yote kwa tajiri pikipiki bakie kuwa yako kwa upande wa vijana wanaliona wanalioa la mikataba bado linahitaji kuangaliwa kwa makini na katika sura tofauti huku wasiwasi wao ukionekana zaidi katika utaratibu uliopo kwa matajiri wanaotoa pikipiki kwa njia ya mikataba wakisema haipo kwa ajili ya kumnufaisha na kumwinua kijana huku akiwasihi matajiri wanaotoa pikipiki hizo kuacha kutazama masilahi yao ali tupatupa dereva pikipiki wa magurudumu matatu mkazi wa same anasema unakuta saanyingine pia wamabosi wanachoga na tamaa ashmuataa douash Ona ona, bana hapa huyu atafanyaje ah. atatoboa ni akiangalia kwamba anakufanyia tu fijisu fijisu zozote hapa ili mradi ushindwe kwamba ni yani, wa bana nawezakasema hawapo kakutusaidia ila wapo katika kutu, kutuangamiza n yani, sana sana w- wanapenagama ni yani, mtu ashindwe ili yeye aendelee kumpa ku, mwingineyni ashindwe huyu ampe tena mwingine ashindwe huyu ampe mwingine kwamba ndo asilimia kubwa bana mabosi wengi wanafanyaga hivyo salim sikira kijana ambaye ni dereva pikipiki jijini dar es salam anaendelea kusema changamoto wanazokumbana nazo ni kubwa kwa kuwa pana wakati hali inakuwa ngumu kwa kukosekana kwa abiria na wanaporudi kwa wamiliki wa vyombo wamekuwa ni wagumu kuelewa na kupelekea kwenda kukopa ili kuweza kukamilisha hesabu ya mwezi mweziataba ambao niko nao naobos ah, ni mkorofi sana hapa tunapoongea tu jana mmetoka kuzinguana naye kwa mwezi napeleka lakitatuaa mepelekalaki mbil bado laki nzima bado kidogo zimabado idogo niko ra kope kwa shikaji zangu nieke saa alafu nitamalizana na marafiki zangu kama ki baa sana nta bosi kama ataelewa niko robo ya kidogo tu nimalize napambana vijana bado wanaamini mwanya nikilemapendwa kwani licha ya magumu anayopitia bado wanaipenda kazi yao kwa kuwa ndiyo inayowapatia riziki hivyo ni wajibu wao kuweza kutafuta ufumbuzi wa changamoto wanazokutana nazo ili kazi hiyo iendelee kuwa bora katika maisha yao kwani serikali bado haijatoa ajira za kutosha Anas aojosef mkazi wa tabata Dar hakuna hakuna kwa kwa tuna'ang'ania mikataba japokuwa inatuumiza lakini huko huko kwa sababu, hakuna njie, tena tutafanya nini ukisema uingie katika biashara, sasa, biashara na ni ngumu hiyo wa kwamba dareslamssaa aaa waswahili husema huwezi kusukuma gari bovu ukiwa umekaa ndani yake njia ee itakayoweza kuwasaidia bodaboda wa mkataba wanatakiwa kuelimishwa katika sheria za mikataba na haki zitokanazo na kuvunjika kwa mikataba hiyo baina ya pande zote zinazohusika katika mikataba sambamba na kuunda vikundi vya kisheria ambavyo vitawasaidia kudai haki zao kutokana na mikataba walioisaini juma mtitu ni wakili wa kujitegemea kutoka tanga anasema serikali iwalazimishe wamiliki wote wa bodaboda kujiunga katika kikundi cha kisheria ili watambulika kisheria pamoja na vik- vikundi vya bodaboda ambavyo vimejiunga vipewe nguvu ya kisheria serikali iwalazimisha wamiliki wwote wa bodaboda kujiunga katika moja wa kisheria hii watambulike kisheria na kuwapa bodaboda mikataba kwa wale tu waliopo katika vikundi vya kisheria ambapo hii sasa itasaidia pia hata kuzuia uhalifu unaofanywa na bodaboda kupungua kwayo ikifanyika hivi kuo na vikundi vya kisheria vya wamiliki wa bodaboda wa bajaji wawa wanaoendesha wa, wa, wa, pikipiki awa bajaji vitasaidia sana kupunguza hii pia ni wajibu kwa serikali kutunga sheria maalum kwa bodaboda ili wajue haki na wajibu wao na ndiyo itakuwa moja ya njia ya kuweza kuwasaidia vijana ambao wameamua kufanya kazi hiyo kama njia mojawapo kuu ya kuwapatia kipato ameongezea kusema wakili juma mtitu amri ramadhani sauti sautiamerika daressalamuasikiliza matangazo ya kumekucha afrika kutoka ya kmekuchaafika u matangazo haya yanasikika kupitia redio zetu shirika kote eneo zima la afrika mashariki na maziwa makuu na kwenye mtandao wetu wa www pata mara moja burudani ya musiki For you. Oh. Yeah. nikilala naotaota kama unananita na pezi ni papase kama kita sevinandavitamu mamasit ila weni nabowa katika moyo wangu na osije kunyachatiliwe chungunionje onje ni rambe lako asali kwa mtukufu Hey, so tell me what it do, tell me what it's gonna be I mean, I'm with my crew, but you be my army Cause you looking kinda cute, and I'm liking how you do And I'm liking how you're moving me in the morning like I'm on my linde, linde Like i moyoni, a Vito moyoni, I see the feature, yeah Nashindo Mizamate Nambosini Ache Nashindo Mizamate kama chila anasema awatakilie na, na, na, na, yeah. na wewe na itabidi wazowe wazo amani upendo raha na mamapene ibarakiwni kulindea uh. na mwomba molani saidie yeah usiku na mchana w kuangalie mamamia roho ya tanzania na kama kazi ya ndele na mina kwamimia katika ndoto zangu na kuwaza weli kupende mapibe agetimhn anaopata mumawi ya mumawi malinji yapanda y kushoto akulia kanyaga twende fasta mwendekasi kwa madia hodihodi na meza mbate mina kusikia mlangoni nifunguliel like Imeji ribu kusa oh no, zilea na mazama pensi oh no oh no, pensi lago tikila na lewa, tamu mezid na bembé na bembé, true love of the true love me no get sure real love. Bunny, kwa was it? The two is a rumper penzi a good chain. Nashindo kabla ya kukamilisha matangazo haya idi ligongo anakusomea muktasari wa habari za dunia wizara ya ulinzi ya uingereza jumapili imesema kwamba katika kipindi cha wiki mbili zilizopita rusia imekabiliwa na idadi kubwa ya vifo toka wiki ya kwanza ya uvamizi wake nchini ukraine takriban mwaka mmoja uliopita rais wa ukrain volodomir zelenski jumapili amepongeza juhudi za kurejesha mifumo ya uzalishaji umeme ili ambayo imeharibiwa na mashambulizi ya rusia lakini ameonya umma kuwa ni mapema mno kutangaza ushindi kabla ya kazi yenye kukamilika kamili muungano wa nato jumapili umethibitisha kwamba kiongozi wake wa muda mrefu ataondoka madarakani oktoba kuanzia duru mpya ya tetesi kuhusu mrithi wake wanadiplomasia mjini busel wanasema hakuna mwafaka wa nani atachukua nafasi ya waziri mkuu wa zamani wa norway Jensel stoltenberg ya kuwa kiongozi wa juu wa kiraia wa umoja huo una mshirika wa mataifa ya magharibi maelfu ya watu wanaopinga utawala wa iran waliandamana kwa siku ya pili jijini paris jumaa pili kuyashinikiza mataifa ya umoja ulaya kukiorodhesha kikosi cha ulinzi cha kimapinduzi cha iran irgc kuwa ni taasisi ya kigaidi ikiwa ni mwitikio wa hatua zake za msako mkali unaofanywa katika mataifa hayo na nchini uhispania nako maelfu ya watu walifurika katika mitaa ya madridi jana jumapili kwa maandamano makubwa dhidi ya serikali ya kikanda ya mji mkuu kuhusu huduma za afya matangazo ya alfajiri kutoka idha ya kiswahili ya sauti amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya msimamizi alikuwa bmj muridhi mwelekezi wetu jumbe hamza naitwa patrick nduimana hewani nimeshirikiana idi ligongo kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia asubuhi njema