m hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili nanusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja nanusu usiku kwa saa za afrika mashariki atangaza pia katika mitabend 1922a 31 tunasikika pia kupitia citizen radio ya kenya rfa nchini tanzania 93.7 kaya fm mombasa na mlimani redio dar es salaam inayoakaribisha hi leo ni mimi sandei shomari katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki lakini kwanza ni habari za dunia wa marekani joe wakoraiswamarekani ameomba kufikiwa kwa makubaliano mapana nchini israel kuhusu mabadiliko kwenye mahakama ambayo yanashinikizwa na serikali ya mrengo mkali wa kulia ya waziri mkuu benjamin netanyahu na ambayo amepelekea maandamano ya kitaifa bunge la israel jumatatu litaanza mchakato wa marekebisho hayo ambayo yanalenga kuongeza serikali nguvu katika kuchagua majaji huku nguvu za mahakama ya juu zikipunguzwa au kanuni dhidi ya utawala mchakato huo umezua maandamano ya kitaifa wakati kukiwa na wito wa mashauriano zaidi huku kura ya maoni ikionyesha uungaji mkono kutoka kwa raia gazeti la new york times limemnukuu biden akisema kwamba demokrasia za marekani na israel zimejikita kwenye misingi ya taasisi zenye nguvu kwenye usimamizi na uangalizi na kuwa na mahakama huru ameongeza kusema kwamba ni muhimu kuwahusisha watu wote ili kupata marekebisho yatakokuwa endelevu rais wa zamani wa brazil jia bolsonaro amesema jumamosi kwamba anakusudia kurejea nchini katika wiki zijazo matamshi hayo yaliyatoa kwenye kanisa moja lakini njilist jimboni florida hapa marekani na ndio ya kwanza mbele ya uma kuhusu azma yake ya kurejea nyumbani kiongozi huo mwenye msimamo mkali wa kulia amekuwa hapa marekani katika mji wa orlando tangu disemba 3 siku moja kabla ya kuhapishwa kwa mshindani wake mwenye msimamo wa mrengo wa kushoto louis inacio de silva kuwa rais wa brazil hafla ya jumamosi kwenye kanisa hilo iliendeshwa kwa lugha ya kireno kwa ajili ya wafuasi wake wanaoishi hapa marekani na inalindwa na kundi la yes brazil usa waliohudhuria walimshangilia kiongozi kiongozia muda wote wa hafla hiyo kumekuwekwa na mjadala katika wiki za karibuni kuhusu kurejea kwake nchini brazil ambako anakabiliwa na uchunguzi kutokana na tuhuma za matumizi mabaya ya madaraka unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa waito dc polisi jimamosi, wa tunisia jumamosi wamewakamata wanasiasa kadhaa pamoja na mfanyabiashara mashuhuri mwenye uhusiano wa kisiasa kulingana na mawakili wao hatua hiyo ni sehemu ya kesi ambayo vyombo vya habari vya ndani vimehitaja kuwa inahusiana na tuhuma za njama dhidi ya usalama wa nchi kwa mujibu wa shirika la habari la reuters wizara ya mambo ya ndani haikujibu maombi ya kuitaka ieleze kuhusu kukamatwa turki waziri wa zamani wa fedha na kamel naamt ambaye ni mmiliki wa kampuni kubwa ya ujenzi na mwenye uhusiano wa karibu na serikali kadhaa za muungano zilizoondoka madarakani vyombo vya habari vimeongeza kusema kwamba baadaye polisi walimkamata abdl hami jasi afisa wa zamani wa ngazi ya juu kwenye chama cha kisiasa cha nandaislami na pia mkosoaji mkubwa wa rais kaa akituhumiwa kupanga njama za kuhujumu usalama za wa nchi kituo cha televisheni cha tes pamoja na redio ya Musaik fm zimesema kwamba afisa mstaafu wa jeshi ambaye pia ni mwanadiplomasia wa zamani amekamatwa waziri wa ulinzi wa niger al kasom idato amesema jumamosi kwamba takriban wanajeshi kumi wa niger wameuawa huko wengine zaidi ya darzeni moja wakijeruhiwa kufuatia shambulizi la kustukiza lililofanywa na washambuliaji waliokuwa na silaha karibu na mpaka wa taifa hilo la sahel linapopakana na mali takriban watu16 wajulikani walipo kufuatia shambulizi hilo la ijumaa jioni katika mji wa badingau ulioko karibu na mali indato wamesema kwamba msaada laanga, wa jeshi la anga uliwalazimisha washambuliaji kukimbilia na kuvuka mpaka wakiingia mali nijer pamoja na jirani zake mali na burkina faso wanajitahidi kuwazima waasi wanaohusishwa na makundi ya kigaidi ya al qaida na islamic state ambao mara kwa mara wanafanya mashambulizi kwenye eneo kubwa la sahel na wakati vita vilipozuka nchini ukraine jamaa wa adin siman walikimbilia katika mji wa kizamani wa antakia eneo la kusini mashariki ma uturuki ambalo linapakana na syria huenda waliepuka janga moja lakini jingine imewakuta katika makazi yao mapya siku ya jumaatatu wiki iliyopita tetemeko kubwa la ardhi la 7 kwa kipimo cha rikta lilipiga eneo la antakia na kuharibu mkoa huo katika kile ambacho uturuki imesema ni janga la karne sisman ambaye baba mko wake alikwama kwenye vifusi vya jengo la ghorofa kumi alionekana kupoteza matumaini wakati mamilioni ya wakimbizi kama yeye wakikwenda uturuki kwa ajili ya, ya hifadhi dhidi ya vita nchini ukraine habari za jioni msikilizaji wetu popote unapotusikiliza ni furaha kwangu kukutana nawe kwa mara nyingine na matarajio yangu ni kwamba uko salama salimini huu ni ule muda mwafaka wa kufuata kipindu kipendacho cha salamu na muziki kutoka idaa ya kiswahili ya sauti ya amerika voa msimulizi wako leo jina langu ni patrick ndwimana lakini kabla ya kuanza kukusomea ujumbe wako nikukaribishe na wimbo huu murua kabisa cc beb ulioimbwa na kijana rema kutoka huko nigeria isaya wa kahama tanzania habari za hapo voa tuko salama anapenda kutuma salamu kwa benjamin puka kulwa mahona maria bura doto mahona vicent kaji simoni mashimba malima lukas nzigula furaha lukas wakabondo mkinda amos junior wa bukumbi tabora tanzania anasema salamu ziende kwa bahame bote mayala mashili abubakar ngeresi jumadunga jisatu ndaga idi migeto junior mwanzalima nkinda daudi nkuba shagembe ujumbe tuko pamoja mwanzo mwisho wa kipindi priscus anaeli sambaya kutoka nzega tabora tanzania anasema salamu na muziki kwa wafuatao baba wake mzazi anaeli mlasani akiwa nzega tabora mamaake mzazi monika anaeli msalani akiwa useri rombo vedasto romani akiwa nzega tabora Innocent judika kileo akiwa nzega tabora ujumbe anaotakia jumapili njema kulwa juma joni wa uluyankulu keze barabara ya hamsn hey, mkoani tabora tanzania anapenda kuwatumia salamu wafuatao matikiti mahamed mpelwa sekela nyanda hamisi toto la utawamgombo mgombo mkui shilindegazungu robert mpenda ujumbe tuko pamoja hadi tamati ya kipindi jisantu daga kutoka tanzania anasema salamu kwa mama yake samia suluhu hasan salamu zake kwa abubakar ngeresi chiku kidangi mtu pesa mwanambuke maria bura kulwa nigo mayala mashiri ujumbe voa mpo juu asante pascal lukas chambi wa mondo kahama shinyanga tanzania anasema jumapili ya leo anayofuraha tele kwa kusikia salamu zake zipeperushwe hewani kwanza kabisa zimfikie nazaele madede masanja kuyanja msanii wa mwakuhenga tanzania marco embasy wa kagongwa benjamin puka Leticia silogile hamisi mazuri mbuga peter bucheeki chars bingusa elias juma kigami deus thomas, deus thomas mandela mushimushi kasore ruhindukira Jean, ujumbe anazitakia maandalizi mema timu za tanzania zinazowakilisha michuano ya kimataifa masanja deus wa geita tanzania anasema salamu zake ziwafikia wafuatao kwanza watoto wake wapendwa elias masanja marieta masanja deus masanja mke wake ampendwa anyes mashiku mama yake mzazi marieta gugu yusufu simon akiwa nyambonge ngalama maluta ujumbe mungu awabariki sana nyangoha samson anasema yuko langata huko kenya angependa kutuma salamu zake kwa mama yake mzazi cristine getanyita kwame kwame kwamenkruma baba mzazi motatiro john magaiwa mchane mwita robi kwame paulin mwita peterson wa radio togotane wakiwa kuria west migori caunty bila kumsahau kiongozi wa azimio la umoja baba raila odinga topote alipo ujumbe aendelee kupigania haki ya walala hoi hapa nchini kenya mm-hmm. haya kabla ya kuendelea kukusomea ujumbe wako pata ngoma hii hiiikendi yake eri kenzo kutoka huko uganda burudika basi It's a We reset it, to refresh, yeah. People get busy, people concentrate, yeah, and forget the past, yeah. So baby. Yeah. Yeah. It's a weekend rotating, so baby, reset it. Jagala mind to refresh, yeah. Weekend ah, rotating, so baby, reset it. Jagala mind to refresh, yeah. Baby, baby girl, can the you na upokea ujumbe wake khadija nyoni anasema yeye ni yanga damu kutoka kawe dar essalamu salamu zake wa juma makamba majaliwa mashaka wa iringa tanzania emanuel humba salum nyoha yohana nyenza maneno nyagali hamisi mangati nyonyo nyausi anasema mwite khadija nyoni yanga damu benjamin puka kutoka njia panda kilimanjaro tanzania anasema vyua iswahili tupo nanyi salamu ziwafikie wafuatao agapit puka rodriges puka filibert jonathan kenshambi matikiti muhamed pascal lukas chambi alimrangi gigiri mresa honest mashina bakari saria biboy hamisi ngaure mkiramwini limo mako mbai wa Kagongwa, J. J. kaji kasore ruhindukira kabas jean profesa momogoro nimwani kenneth mandela mushimushi daniel mali baba teresia jafari kopo watangazaji wote wa voa swahili na marafiki zake popote walipo ujumbe anaotakieni siku njema daniel b malay wasimbani handeni tanga tanzania anasema salamu zake za jumapili hizi wafikiwa wafuatao ngalama maluta elisha mlima jacob ali mwazomalemi jafa kopo Salimu Mwenjuma, Aga Puka, Puka, Frank shayo pamoja na watangazaji wote wa voaiswahili ujumbe siku njema kwaote, kwa kwa wote nashukuru niaba yao edsto romani mkazi wa nzega tabora tanzania full ect pamoja habari za wakati huu ndugu mtangazaji sijambo salamu kwa jenifa kimaro mama yake mzazi gracina romani profesa akiwa kingachi na asteria romani aneth kimario bea kimaro akiwa mombasa kenya rosalin nd achion konsolata wangari agapitipuka amina mlacha priscus anaeli sambaya hamisi mangati nyonyo nyausi hussen machui priscus johnson iceinnocent judika kileo joseph temba joshua turuka judith shayo tarimo judith spara malisa filibert jonathan kenshambi saida mabula magesha ujumbe ukipata salamu hurudisha salamu simon martin anasema salamu kwa familia yake ikiwa qwale kaunti mnyala Stony village rafiki yake mwatumu akiwa dubai maria mora akiwa california voa sauti ya watu wote kabisa na kabla ya kusoma ujumbe mwingine tuwapokee wasikilizaji hawa ambao wametuma salamu zao kwa njia ya simu kwa jina naitwa ngalama maruta napatikana maeneo ya ifolomagu hapa mwanza tanzania inashughuri e, sana vo kwa kuniipa nafasi ya kutuma salamu kwa nduzu amana arafiki salamu zangu za kwanza e, nsitume kule dar es daresalamu kule kuna nazo elimadede pale e, namba mbili kuna namala joasi kuna huyu recent visenkijaijeikaji kuna mkwishilinde gazungu daudi mkuba shagembe sawaya mkuba shagembe alafu zingine nikipeleka simon, Shaudi, baba, e kwa simon shauri wa waombeni pale mbulu manyara zingine ziende kwa chinga mwaminifu pale inyonga mlele katafi pale pamoja na machenji lupemba kuna fransisi paskali lucas nchambi alafu tena kuna huyu emanueli ya msima sai e, na wengine wengi ambao sikuwatacha kwenye oroza hii nawapenda sana, sana sana siwezi kuwamaliza asante okay kwa majina naitwa fahiri faringa napatikana tunduma boda kati ya mpande mji mwema salamu zangu za kwanza namsalimia mwanangu fadhifadhiri akiwa hapa mji mwema ni mwanafunzi waas la kwanza, shura msingi tazara salamu za pili namsalimia simba akiwa mtaa wa migombani halmashauri ya mji wa tunduma hapa boda salamu zangu za tatu namsalimia mke wangu dora hata nasinonganile akiwa ha- ha- hapa hapa mji mwema ujumbe wasikilize voa swahili sauti america kwa ajili ya kupata taarifa mbali mbali za kimataifa za kisiasa kiuchumi kerimu asante shukran hii ni sauti ya bahmebote nikuwa pande za mtao meatu salamu zangu za kwanza ziende kwa anaitwa mkuu kuna elisha mlima kuna, kuna elisha samueli sahani kuna anaitwa ikaji wa huyu mwazanimakinda kuna una anaitwa benechapati pamoja nanaitwa malima hihi iwambiaoaana baada ya ujumbe wa wasikilizaji kwa njia ya simu pokea okay, kitu hiki mbembe cha mzee wa kazi cofi lomid ogambembe aanasilamwinamutebaapesaka mbonga bee adaojsonengimingi babalingaga babenemukumbsusukazoli ya meme aba a asoma ujumbe wa frank shayo wa arusha anasema salamu zake ziende kwa musa mjengi abubakar ngeresi jafar kopo lechici ya shilogile filbert jonathan kenshambi goligota magabe majaliwa bususu antony mazengo bakar saria kinyozi mstafu sidia fuguru memwani kenneth na wote wanaomfahamu frank shayo ujumbe tukumbukane kupitia voa Deus Thomas, Deus Thomas anasema yupo igunga tabora tanzania salamu zake jumapili ziwafikie pite mbuga bucheyeki dotomwandu chatheleni nduti cha usiku yohana manase sandu pamoja na njile oswago akiwa igunga mtaa wa so ujumbe anawapenda sana elias juma kigami wa mabamba kibondo kigoma salamu zake kwa mabula jisena isaya sambo mpenda amani meliki anordi dominic mchaga daniel b malay elestin kajuna datihs dehusi projesti elias ibinga ujumbe uwezi kuwa mwema kwa kila mtu bali utakuwa bora kwa kwanayekufaatu mm-hmm. namwona huyu benard orina ombega anasema yuko naivasha kenya anapeperusha salamu zake kwa mke wake rael nyaboni akiwa naivasha hen george akiwa kakamega liala ros wa tarbo jessika makungu wa bahren mateni job wa marekani prudent amida violet garani benard wanjala wa kenchik naivacha merci amiani wa tarbo ida wa mudasia colins akisai mambo wa guan na kikosi kizima cha mashabiki radio group kipindi cha salamu na muziki kinaelekea ukingoni ni washukuru wasikilizaji wote walioshiriki katika kipindi hiki namshukuru pia mwelekezi wangu aida isa hewani mlikuwa nami patrick ndwimana ninawaachia ngoma hii myswiti ya mr flever na wageni kiwatakia usiku mwema oh me call. saanasan anakduimana kwa salamu na muziki kibao hco chake kikiondoka asot ndani ya VOA. kutoka hapa jiji kuu la matumaini matumaini yangu yangu kwamba kwamba mambo vizuri kama yalivyo hapa licha ya ya ya baridi tu kidogo lakini wengi afrika afrika kati na afrika mashariki matumaini yangu, ni ni hali ya joto jingi marekankkakshark kwamba mwanzoni tu wa mwaka katika maeneo hayo aasi tunapokamilisha au kuelekea matangazo ya leo hivi jioni basi hapa huu ni mtasari wa habari rais ameomba kufikiwa kwa makubaliano mapana nchini akubalianompackuhusu mabadiliko kwenye mahakama ambayo anashinikizwa na serikali ya mrengo mkali wa kulia wa waziri mkuubenaiayah na ambayo amepelekea maandamano ya kitaifa bunge la israeli jumatatu linaanza mchakato wa marekebisho hayo ambayo yanalenga kuongeza serikali nguvu katika kuchagua majaji huku nguvu za mahakama ya juu zikipunguzwa au kanuni dhidi ya utawala mchakato huo umezua maandamano ya kitaifa wakati kukiwa na wito wa mashauriano zaidi huku kura ya maoni ikionyesha uungaji mkono mdogo kutoka kwa raia gazeti lalimemnukuu akisema kwamba demokrasia za marekani na israel zimejikita kwenye misingi ya taasisi zenye nguvu kwenye usimamizi na uangalizi na kuwa na mahakama huru rais wa zamani wa brazil ja bolsonaro amesema jumamosi kwamba anakusudia kurejea nchini katika wiki zijazo matamshi hayo aliyatoa kwenye kanisa moja la kinjilisti jimboni florida hapa marekani na ndiyo ya kwanza mbele ya umma uhusu azma yake ya kureja nyumbani mciunguzi huo mwenye msimamo mkali wa kulia amekuwa hapa marekani katika mji wa orlando tangu 31, siku moja kabla ya kuapishwa kwa mshindani wake mwenye msimamo wa mrengo wa kushoto luis inaio da silva kuwa rais wa brazil hafla ya jumamosi kwenye kanisa hilo iliendeshwa kwa lugha ya kireno kwa ajili wa wake, ya wafuasi wake wanaoishi hapa marekani na iliandaliwa na kundi la yes brazil usa waliohudhuria walimshangilia kiongozi huyo muda wote wa hafla hiyo polisi wa tunisia jumamosi wamewakamata wanasiasa kadhaa pamoja na mfanya biashara mashughuri mwenye uhusiano wa kisiasa kulingana na mawakili wao hatua hiyo ni sehemu ya kesi ambao vyombo vya habari vya ndani vimehitaja kuwa inahusiana na tuhuma za njama dhidi ya usalama wa nchi kwa mujibu wa shirika la habari la reuters wizara ya mambo ya ndani haikujibu maombi ya kuitaka ielezee kuhusu kukamatwa kwa cman tuki waziri wa zamani wa fedha na kamel tif ambaye ni mmiliki wa kampuni kubwa ya ujenzi na mwenye uhusiano wa karibu na serikali kadhaa za muungano zilizoondoka madarakani vyombo vya habari vimeongeza kusema kwamba baadaye polisi walimkamata abdi el hamid jasi afisa wa zamani wa ngazi ya juu kwenye chama cha kisiasa cha enanda islamist na pia mkosoaji mkubwa wa rais kai said akituhumiwa kupanga njama za kuhujumu usalama wa nchi waziri wa ulinzi wa niger al kasum indato amesema jumaa mosi kwamba takriban wanajeshi kumi wa niger wameuawa huku wengine zaidi ya darzeni wakijeruhiwa kufuatia shambulizi la kustukiza lililofanywa na washambuliaji waliokuwa na silaha karibu na mpaka wa taifa hilo la sahel linapopakana na mali takriban watu kmiast hawajulikani walipo kufuatia shambulizi hilo la ijumaa jioni katika mji wa banimbago ulioko karibu na mali indato wameongeza kusema kwamba msaada wa jeshi la anga uliwalazimisha washambuliaji kukimbia na kuvuka mpaka huku wakiingia nchini mali niger pamoja na jirani zake mali na burkina faso wanajitahidi kuwazima waasi wanaohusishwa na makundi ya kigaidi ya al na islamic state ambao mara kwa mara wanafanya mashambulizi kwenye eneo kubwa la sahel wakati pia vita vilipozuka nchini ukraine jamaa wa idn sisman walikimbilia katika mji wa kizamani wa antakia eneo la kusini mashariki mwa uturuki ambalo linapakana na, na siria huenda waliepuka janga moja lakini jingine limewakuta katika makazi yao mapya siku ya jumaatatu wiki liyopita tetemeko kubwa la ardhi la 78 kwa kipimo cha rikta lilipiga eneo la antakia na kuharibu mkoa huo katika kile ambacho uturuki imesema ni janga la karne iamababa mkwe wake alikwama kwenye vifusi vya jengo la gorofa km alionekana kupoteza matumaini wakati mamilioni ya wakimbizi kama yeye walikwenda uturuki kwa ajili ya kujihifadhi dhidi ya vita nchini ukraine hizo zilikuwa habari za dunia kutoka hapa washington dc jina langu hariz